coreutils 8.7 - en to lg translation catalogue (5501 entries)

en: invalid argument %s for %s
lg: agumenti %s tekozesebwa ku %s

en: ambiguous argument %s for %s
lg: agumenti %s ku %s ebuzabuza

en: error closing file
lg: wazzewo kiremya mu kubikka fayiro

en: write error
lg: Wazzewo kiremya mu kuwandika mu fayiro

en: preserving permissions for %s
lg: endukusa ez'oku %s tezikyusidwa

en: regular empty file
lg: fayiro eyabulijjo etaliimu kantu

en: regular file
lg: fayiro eya bulijjo

en: block special file
lg: ffayiro ey'enjawulo eya kika kya buloka

en: character special file
lg: fayiro ey'enjawulo ey'ekika kya nnukuta

en: fifo
lg: FIFO

en: symbolic link
lg: (fayiro) enyunzi ey'eyawudde

en: message queue
lg: ddiindiro erya bubaka

en: semaphore
lg: semafora

en: shared memory object
lg: kisibe kya mu ggwanika ery'awamu

en: typed memory object
lg: kyetongole eky'omuggwanika ekikazidwako ekika

en: weird file
lg: fayiro etategeereka

en: Address family for hostname not supported
lg: Erinnya erya kompyuta enyunge oba endagiriro
    ez'omu lubu olwo tebikkirizibwa ku sisitemu eno

en: Temporary failure in name resolution
lg: Nfunyemu obuzibu mu kukwataganya
    erinnya n'endagiriro ya kompyuta

en: Bad value for ai_flags
lg: ai_flags kikongojja ekitali kituufu

en: Non-recoverable failure in name resolution
lg: Wazzewo kiremya atagonjooleka mu kugeza
    kukwataganya erinnya n'endagiriro ya kompyuta

en: ai_family not supported
lg: Amateeka ai_family ge kitegeka
    tegamanyidwa ku sistemu eno

en: Memory allocation failure
lg: Tekisobose kufuna kifo mu ggwanika

en: No address associated with hostname
lg: Eryo erinnya lya kompyuta tewali
    ndagiriro gye likwatagana nayo

en: Name or service not known
lg: Erinnya oba puloguramu empeereze
    tebimanyidwa ku sisitemu eno

en: Servname not supported for ai_socktype
lg: Puloguramu empeereze tegendana
    n'ekika kya soketi ekitegekedwa ai_socktype

en: ai_socktype not supported
lg: Ekika kya soketi ekikongojjedwa mu
    ai_socktype sisitemu eno tekimanyi

en: System error
lg: Waliwo kiremya mu sisitemu

en: Argument buffer too small
lg: Eggwanika zzibizi eriterekebwamu
    agumenti terimala

en: Processing request in progress
lg: Omulimu ogusabidwa gubindabinda

en: Request canceled
lg: Omulimu ogusabidwa
    gusazidwamu

en: Request not canceled
lg: Omulimu ogusabidwa
    tegusazidwamu

en: All requests done
lg: Emirimu egisabidwa
    gyonna giwedde

en: Interrupted by a signal
lg: Ekiragiro emirimu
    kigiyimirizzaamu

en: Parameter string not correctly encoded
lg: Paramita ewandikidwa bubi

en: Unknown error
lg: Wazzewo kiremya atategeereka

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
lg: %s: akawayiro '--%s' tekabeerako agumenti

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
lg: %s: akawayiro '%c%s' tekabeerako agumenti

en: %s: option '--%s' requires an argument
lg: %s: akawayiro '--%s' kateekwa okubaako agumenti

en: %s: unrecognized option '--%s'
lg: %s: akawayiro '--%s' tekamanyidwa

en: %s: unrecognized option '%c%s'
lg: %s: akawayiro '%c%s' tekamanyidwa

en: %s: invalid option -- '%c'
lg: %s: akawayiro -- %c tekakola

en: %s: option requires an argument -- '%c'
lg: %s: akawayiro kateekwa okubaako agumenti -- '%c'

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
lg: %s: akawayiro '-W %s' kabuzabuza

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
lg: %s: akawayiro '-W %s' tekabeerako agumenti

en: %s: option '-W %s' requires an argument
lg: %s: akawayiro '-W %s' kateekwa okubaako agumenti

en: cannot change permissions of %s
lg: nnemedwa okukyusa obuyinza obw'oku %s

en: cannot create directory %s
lg: nnemedwa okukolawo tterekero %s

en: memory exhausted
lg: ggwanika lijjudde

en: unable to record current working directory
lg: tekisobose okuwandisa tterekero erikolerwamu

en: failed to return to initial working directory
lg: nemedwa okudda mu tterekero mwensookedde okukolera

en: %s: end of file
lg: %s: nkomerero ya fayiro

en: Success
lg: Omulimu gumalirizidwa bulungi

en: Invalid regular expression
lg: Emboozi enoonya ebifaanagana etakola

en: Invalid collation character
lg: Nsanze ennukuta etasobola okweyambisibwa mu kusengeka nkalala

en: Invalid character class name
lg: Linnya lya kika eky'ennukuta telikola

en: Trailing backslash
lg: Waliwo akasazze akaddanyuma nga ke kakomekkerezza

en: Unmatched [ or [^
lg: Waliwo [ oba [^ ebula ko ginne wa yo

en: Unmatched ( or \(
lg: Waliwo ( oba \( ebulako ginne wa yo

en: Unmatched \{
lg: Waliwo \{ ebulako ginne wa yo

en: Invalid content of \{\}
lg: Ebiri wakati wa \{\} tebikola wano

en: Memory exhausted
lg: Ggwanika lijjudde

en: Invalid preceding regular expression
lg: Emboozi enoonya ebifaanagana ekulembedde tekola wano

en: Premature end of regular expression
lg: Emboozi enoonya ebifaanagana ekomekkerezedwa bubi

en: Regular expression too big
lg: Emboozi enoonya ebifaanagana eyitiridde obunene

en: Unmatched ) or \)
lg: Waliwo ) oba \) ebulako ginne wa yo

en: No previous regular expression
lg: Emabega tewali yo mboozi enoonya ebifaanagana

en: it is dangerous to operate recursively on %s
lg: kya kabenje okukola ku %s ate n'okola ne ku ebiliri munda

en: it is dangerous to operate recursively on %s (same as %s)
lg: kya kabenje okukola ku %s ate n'okola ne ku ebiliri munda (kye kimu ne %s)

en: use --no-preserve-root to override this failsafe
lg: bw'obanga toyagala ekitaakiriza kino kikole, kozesa --no-preserve-root

en: setting permissions for %s
lg: ntegeka endukusa ez'oku %s

en: Hangup
lg: 'Hangup' - Tewakyali birindirira kuwerezebwa bubonero

en: Interrupt
lg: 'Interrupt' - Kiragiro ekiyimirizaamu omulimu

en: Quit
lg: 'Quit' - Kiragiro ekikomya omulimu ne wakolebwawo fayiro eraga
             ebibadde mu ggwanika mu kaseera ako

en: Illegal instruction
lg: 'Illegal instruction' - Wazzewo ekiragiro ekiyinza kugootaanya mirimu

en: Trace/breakpoint trap
lg: 'Trace/breakpoint trap' - Kiragiro ekiyimirizaamu omulimu omuntu
                              asobole okulondoola enkola ya puloguramu

en: Aborted
lg: 'Aborted' - Omulimu gulekedwa

en: Floating point exception
lg: 'Floating point exception' - Ensobi mu kubala

en: Killed
lg: 'Killed' - Omulimu gukomezedwa mbagirawo

en: Bus error
lg: 'Bus error' - Wazzewo kiremya mu kukozesa ggwanika lya kompyuta

en: Segmentation fault
lg: 'Sementation fault' - Puloguramu egezeza okukozesa ekitundu kya
                          ggwanika ekitakkirizibwa oba ekitaliwo

en: Broken pipe
lg: 'Broken pipe' - Puloguramu egezeza okusindika ebintu
                    mu mukutu okutali kibirindirira

en: Alarm clock
lg: 'Alarm clock' - Ekiragiro ekya sisitemu ekigerera puloguramu obudde

en: Terminated
lg: 'Terminated' - Ekiragiro ekigeza okuleetera omulimu okumala,
                   bye gubadde gukolako ne gubusubako mu ngeri
                   entegeke

en: Urgent I/O condition
lg: 'Urgent I/O condition' - Kiragiro kya sisitemu ekitemya ku puloguramu
                             nti wazzewo data eyetaaga kukolebwako mangu

en: Stopped (signal)
lg: 'Stopped (signal)' - Ekiragiro kya sisitemu ekireetera omulimu
                         okuyimirira gulinde

en: Stopped
lg: 'Stopped' - Ekiragiro kya sisitemu omukozesa ky'asindika
                ekireetera omulimu okuyimirira gulinde

en: Continued
lg: 'Continued' - Ekiragiro kya sisitemu ekizukusa omulimu
                  ogusibidwa gulinde

en: Child exited
lg: 'Child exited' - Omulimu ogutandikidwa gunnaagwo gumaze

en: Stopped (tty input)
lg: 'Stopped (tty input)' - Ekiragiro ekisindikibwa omulimu bwe gugeza
                            okusoma okuva ku kiwandikiro kwe gukutudwa.
                            Kitera okuguyimiriza gulinde

en: Stopped (tty output)
lg: 'Stopped (tty output)' - Ekiragiro ekisindikibwa omulimu bwe gugeza
                             okuwandika ku kiwandikiro kwe gukutudwa.
                             Kitera okuguyimiriza gulinde

en: I/O possible
lg: 'I/O possible' - Kisoboka okuyisa data mu soketi

en: CPU time limit exceeded
lg: 'CPU time limit exceeded' - Omulimu guyisiza mu kiseera kya gwo
                                eky'okwefuga ekitundu ekibazi

en: File size limit exceeded
lg: 'File size limit exceeded' - omulimu gukozewo fayiro eyisizza
                                 ku kkomo erikkirizibwa

en: Virtual timer expired
lg: 'Virtual timer expired' - Omulimu obudde obw'okugukolako mu
                              kitundu ekibazi buweddeko

en: Profiling timer expired
lg: 'Profiling timer expired' - Omulimu obudde obwa sisitemu n'ekitundu
                                ekibazi okugukolako buweddeko

en: Window changed
lg: 'Window changed' - Ekiwandikiro omulimu okuva mwe gutandikidwa kikyuseko

en: User defined signal 1
lg: 'User defined signal 1' - Ekiragiro kya sisitemu kino omuwandisi wa
                              puloguramu asobola okukikozesa kyonna ky'alaba

en: User defined signal 2
lg: 'User defined signal 2' - Ekiragiro kya sisitemu kino omuwandisi wa
                              puloguramu asobola okukikozesa kyonna ky'alaba

en: EMT trap
lg: 'EMT trap' - Kiragiro kya sisitemu ekiyimirizaamu omulimu entegeka
                 y'ebitundu bya yo ebitalibimu esobole okukyusibwamu

en: Bad system call
lg: 'Bad system call' - Akabonero ka sisitemu akalabusa akasindikibwa puloguramu
                        bw'ewa ekiragiro kya sisitemu agumenti etakigenderako

en: Stack fault
lg: 'Stack fault' - Kino kye kiragiro kya sisitemu ekisindikibwa puloguramu bwe
                    zigeza okwongera data mu ggwanika ly'ekitundu ekibazi
                    ekizibizi nga lijjudde oba singa ekitundu ekyo kikebera mu
                    ggwanika eryo ne kisanga nga temuli kantu

en: Information request
lg: 'Information request' - Kiragiro kya sisitemu ekireetera puloguramu
                            okugisindikira ebifa ku mbeera yazo ne bye
                            zikolako, bikazibwe

en: Power failure
lg: 'Power failure' - Kiragiro kya sisitemu ekireetera puloguramu okugisindikira
                      ebifa ku mbeera yazo ne bye zikolako, bikazibwe.
                      Kisindikibwa singa sisitemu etegeera nti amasanyalaze
                      gagenda okugivaako

en: Resource lost
lg: 'Resource lost' - Kino kye kiragiro kya sisitemu ekisindikirwa puloguram
                      singa fayiro gye kikozesa erekerawo okugaana emirimu
                      emirala okugikozesa mu kiseera kyekimu nayo

en: Real-time signal %d
lg: %d kiragiro kya sistemu ekikolerwako mbagirawo

en: Unknown signal %d
lg: %d tekimanyidwa ng'ekiragiro kya sisitemu

en: iconv function not usable
lg: omukolo 'iconv' tegukozeseka

en: iconv function not available
lg: omukolo iconv teguliwo

en: character out of range
lg: akabonero tekali ku lukalala

en: cannot convert U+%04X to local character set
lg: nemedwa okukyusa U+%04X okudda mu bubonero obukozesebwa wano

en: cannot convert U+%04X to local character set: %s
lg: nemedwa okukyusa U+%04X okudda mu bubonero obukozesebwa wano: %s

en: invalid user
lg: omukozesa ono tamanyidwa

en: invalid group
lg: guluupu eno temanyidwa

en: invalid spec
lg: guluupu n'omukozesa byombi bisobu

en: unable to display error message
lg: nnemedwa okulaga ebifa ku kiremya

en: Packaged by %s (%s)
lg: Byategekebwa %s (%s)

en: Packaged by %s
lg: Byategekebwa %s

en: 
    License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later <http://gnu.org/licenses/gpl.html>.
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
lg: 
    Layisinsi eya GPLv3+: GNU GPL oluwandika 3 oba olusingawo
    obupya <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Sofutiweya eno teriko bikugizo, okkirizibwa okugisaasaanya
    n'okugikyusakyusaamu.
    TEWALI KAKALU KA NGERI YONNA, YADDE NTI EKYAMAGUZI
    KITEEKWA KUBEERA MU MBEERA NTUUFU GYE KISAANIRA
    KUTUNDIRWAMU ERA NGA KITUUKANA N'OKUTUUKIRIZA
    OMUGASO GWENNYINI OGUKIGENDERERWAMU.

note: TRANSLATORS: %s denotes an author name.
en: Written by %s.
lg: Byawandikibwa %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s and %s.
lg: Byawandikibwa %s ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name.
en: Written by %s, %s, and %s.
lg: Byawandikibwa %s, %s ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    and %s.
lg: Byawandikibwa %s, %s, %s,
    ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, and %s.
lg: Byawandikibwa %s, %s, %s,
    %s, ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, and %s.
lg: Bywandikibwa %s, %s, %s,
    %s, %s ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, and %s.
lg: Byawandikibwa %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    and %s.
lg: Byawandikibwa %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, and %s.
lg: Byawandikidwa %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, ne %s.

note: TRANSLATORS: Each %s denotes an author name. You can use line breaks, estimating that each author name occupies ca. 16 screen columns and that a screen line has ca. 80 columns.
en: Written by %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s, and others.
lg: Byawandikibwa %s, %s, %s,
    %s, %s, %s, %s,
    %s, %s, n'abalala.

note: TRANSLATORS: The placeholder indicates the bug-reporting address for this package.  Please add _another line_ saying "Report translation bugs to <...>\n" with the address for translation bugs (typically your translation team's web or email address).
en: 
    Report bugs to: %s
lg: 
    Bw'osangamu ebitali butuufu, tegeeza: %s

en: Report %s bugs to: %s
lg: Bw'osangamu ebitali butuufu mu %s, tegeeza: %s

en: %s home page: <%s>
lg: Enfo ey'oku neti eya %s esangibwa ku: <%s>

en: %s home page: <http://www.gnu.org/software/%s/>
lg: Enfo eya %s esanngibwa ku: <http://www.gnu.org/software/%s/>

en: General help using GNU software: <http://www.gnu.org/gethelp/>
lg: Osobola okufuna ebikuyamba okutegeera enkozesa
    eya sofutiweya owa GNU ku: <http://www.gnu.org/gethelp/>

en: unknown stream
lg: ekifo ekitamanyidwa

en: failed to reopen %s with mode %s
lg: nnemedwa okuddamu okubikkula %s nga nkozesa ndukusa %s

en: string comparison failed
lg: okugerageranya ebigambo kugaanye

en: Set LC_ALL='C' to work around the problem.
lg: Okuvvuunuka obuzibu buno, tegeka LC_ALL='C'.

en: The strings compared were %s and %s.
lg: Ebigambo ebigerageranyizidwa biri %s ne %s.

en: cannot perform formatted output
lg: sisobola okukolawo ebivaamu ebigoberera empandika

en: 
    With no FILE, or when FILE is -, read standard input.
lg: 
    Bw'oba towadde FAYIRO, oba nga FAYIRO ogiwadde nga '-', ekiragiro kisoma
    ebiva ku nnono eya bulijjo.

en: 
    The data are encoded as described for the base64 alphabet in RFC 3548.
    When decoding, the input may contain newlines in addition to the bytes of
    the formal base64 alphabet.  Use --ignore-garbage to attempt to recover
    from any other non-alphabet bytes in the encoded stream.
lg: 
    Ekiragiro data egifuula okuva mu mpandika eya bulijjo nga egoberera walifu
    efugibwa ennenge eya 64 eyogerwako mu kiwandike RFC3548.
    Data ekiragiro gye kiba kikomyawo mu mpandika eya bulijjo ekkirizibwa
    okubaamu n'obubonero obulagira kutandika nnyiriri mpya.
    Data bw'eba nga eyinz'okubaamu obubonero obutali bwa mu walifu obulala
    osobola okussaako akawayiro --ignore-garbage buleme okugutawanya.

en: read error
lg: wazzewo kiremya mu kusoma

en: invalid input
lg: ebiyingizibwa tebikkirizibwa

en: invalid wrap size: %s
lg: ebifo by'ogambye ekiragiro okuwandika mu nnyiriri tebisoboka: %s

en: extra operand %s
lg: waliwo ekifuulibwa eky'enfissi %s

en: closing standard input
lg: nsibako awayingizibwa awa bulijjo

en: missing operand
lg: kubulako ekifuulibwa

en: Usage: %s [OPTION]... [FILE]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [FAYIRO]...

en: Concatenate FILE(s), or standard input, to standard output.
    
      -A, --show-all           equivalent to -vET
      -b, --number-nonblank    number nonempty output lines, overrides -n
      -e                       equivalent to -vE
      -E, --show-ends          display $ at end of each line
      -n, --number             number all output lines
      -s, --squeeze-blank      suppress repeated empty output lines
lg: Ekiragiro kino kiwandika ebiri mu FAYIRO, oba ebiva ku nnono eya bulijjo,
    mu kifo ekiteekebwamu ebivaamu ebya pulogulamu mu ebya bulijjo.
    
      -A, --show-all           Okussaawo buwayiro buno kyekimu n'okussaawo -vET
      -b, --number-nonblank    Obuwayiro buno buleetera ekiragiro okuteeka
                               ennamba ku ntandikwa z'ennyiriri ezitali
                               njereere ez'ebivaamu
      -e                       Okussaawo akawayiro kano kyekimu n'okussaawo -vE
      -E, --show-ends          Obuwayiro buno buleetera ekiragiro buli
                               lunnyiriri we lukoma okuteekawo akabonero $
      -n, --number             Buno bukireetera ennyiriri zonna ez'ebivaamu
                               kuteekako ennamba ku ntandikwa yazo, n'enjereere
                               nazo.
      -s, --squeeze-blank      Buno bkireetera okikkirizaamu olunyiriri olwereere
                               lumu lwokka mu bivaamu

en:   -t                       equivalent to -vT
      -T, --show-tabs          display TAB characters as ^I
      -u                       (ignored)
      -v, --show-nonprinting   use ^ and M- notation, except for LFD and TAB
lg:   -t                       Okussaawo akawayiro kano kyekimu n'okussaawo
                               -vT
      -T, --show-tabs          Buno bukireetera okuwandikawo  ^I awali ennukuta
                               ezitereeza tabulo
      -u                       (kano tekalina kye kakola)
      -v, --show-nonprinting   Buno bukireetera okukozesa okulamba okwa ^ ne
                               M-, okuggyako we kisanga oluseetuka oba obubonero
                               obulagira kugenda ku lunyiriri lupya

en: 
    Examples:
      %s f - g  Output f's contents, then standard input, then g's contents.
      %s        Copy standard input to standard output.
lg: 
    Eby'okulabirako:
      %s f - g  Kisooka okuwandika ebiri mu 'f' ne kizzaako ebiva awayingizibwa
    awa bulijjo ne kiryoka kiwandika ebiri mu 'g'.
      %s        Kiwandika ebiva awayingizibwa awa bulijjo nga kibiwandikira
    awateekebwa ebivaamu awa bulijjo.

en: cannot do ioctl on %s
lg: nemedwa okukola ioctl ku %s

en: standard output
lg: awateekebwa ebiva mu zipulogulamu awa bulijjo

en: %s: input file is output file
lg: %s: fayiro ey'okusomwamu ate y'ey'okuwandikibwamu

en: failed to create security context: %s
lg: nnemedwa okukolawo endukusa eza SELinux: %s

en: failed to set %s security context component to %s
lg: nnemedwa okutegeka olukusa olwa %s olwa SELinux lubeere %s

en: failed to get security context of %s
lg: nnemedwa okukebera endukusa eza SELinux eza %s

en: can't apply partial context to unlabeled file %s
lg: sisobola okutegeka olukusa olwa SELinux olutalaga
    gwe lukwatako ku fayiro etannalambibwa %s

en: failed to change context of %s to %s
lg: nnemedwa okukyusa endukusa eza
    SELinux ez'oku %s zifuuke %s

en: cannot access %s
lg: nnemedwa okubikkula %s

en: cannot read directory %s
lg: nemedwa okusoma mu tterekero %s

en: changing security context of %s
lg: nkyusa endukusa eza SELinux ez'oku %s

en: fts_read failed
lg: fts_read eremedwa okuzuula ebikwata ku fayiro

en: fts_close failed
lg: omulimu 'fts_close' gugaanye

en: Usage: %s [OPTION]... CONTEXT FILE...
      or:  %s [OPTION]... [-u USER] [-r ROLE] [-l RANGE] [-t TYPE] FILE...
      or:  %s [OPTION]... --reference=RFILE FILE...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... NDUKUSA FAYIRO...
      oba:  %s [KAWAYIRO]... [-u MUKOZESA] [-r KIFO] [LUBU] [-t KIKA] FAYIRO...
      oba:  %s [KAWAYIRO]... --reference=RFAYIRO FAYIRO...

en: -R --dereference requires either -H or -L
lg: Akawayiro aka '-R' oba '--dereference' tekakola
    okugyako nga kuliko n'aka '-H' oba aka '-L'

en: -R -h requires -P
lg: Obuwayiro obwa '-R' ne '-h' tebukola
    okujjako nga kuliko n'aka '-P'

en: missing operand after %s
lg: kubulako ekifuulibwa luvanyuma lwa %s

en: invalid context: %s
lg: luno olukusa ssi lutuufu: %s

en: conflicting security context specifiers given
lg: owaddeyo ebitundu eby'endukusa ebitakolagana

en: failed to get attributes of %s
lg: nemedwa okufuna atiributo eza %s

en: invalid group: %s
lg: eno guluupu tekkirizibwa: %s

en: Usage: %s [OPTION]... GROUP FILE...
      or:  %s [OPTION]... --reference=RFILE FILE...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... FAYIRO EYA GULUUPU...
     oba: %s [KAWAYIRO]... --reference=RFAYIRO FAYIRO...

en: 
    Examples:
      %s staff /u      Change the group of /u to "staff".
      %s -hR staff /u  Change the group of /u and subfiles to "staff".
lg: 
    Eby'okulabirako:
      %s sitaafu /u      Ekyo kikyusa guluupu eya /u n'eba "sitaafu".
      %s -hR sitaafu /u  Ekyo kyo kikusa guluupu ey'etterekero /u ne
                         fayiro zaamu n'eba "sitaafu".

en: getting new attributes of %s
lg: nnona atiributo empya eza %s

en: neither symbolic link %s nor referent has been changed
lg: ku nyunzi ey'eyawudde %s ne fayiro kw'egguka tekuli kikyusidwa

en: mode of %s retained as %04lo (%s)
lg: ndukusa ez'oku %s zirekedwawo nga ziri %04lo (%s)

en: cannot operate on dangling symlink %s
lg: fayiro ennyunzi ey'ewaudde %s terina
    kw'egguka, sisobola okugikolako

en: changing permissions of %s
lg: nkyusa obuyinza obw'oku %s

en: %s: new permissions are %s, not %s
lg: %s: endukusa empya ziri %s, ssi %s

en: Usage: %s [OPTION]... MODE[,MODE]... FILE...
      or:  %s [OPTION]... OCTAL-MODE FILE...
      or:  %s [OPTION]... --reference=RFILE FILE...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... NDUKUSA[NDUKUSA]... FAYIRO...
      oba.  %s [KAWAYIRO]... NDUKUSA-MU-OKITA FAYIRO...
      oba. %s [KAWAYIRO]... --reference=RFAYIRO FAYIRO...

en: cannot combine mode and --reference options
lg: bw'okozesa akawayiro aka '--reference'
    tosobola ate okutegeka ndukusa obutereevu

en: invalid mode: %s
lg: olukusa %s telukkirizibwa

en: no change to ownership of %s
lg: obwa nannyini obw'oku %s tebukyuse

en: failed to change ownership of %s
lg: nnemedwa okukyusa obwa nannyini obw'oku %s

en: failed to change ownership of %s to %s
lg: nnemedwa okukyusa obwanannyini ku %s bufuuke %s

en: failed to change group of %s to %s
lg: nnemedwa okuykyusa guluupu eya %s ebeere %s

en: ownership of %s retained as %s
lg: obwananyini ku %s bulekedwa wo nga %s

en: group of %s retained as %s
lg: guluupu eya %s elekedwa wo nga eri %s

en: ownership of %s retained
lg: obwanannyini ku %s bulekedwawo

en: cannot dereference %s
lg: nnemedwa okukola ku fayiro %s kw'egguka

en: changing ownership of %s
lg: nkyusa obwanannyini obwa ku %s

en: changing group of %s
lg: nkyusa guluupu eya %s

en: Usage: %s [OPTION]... [OWNER][:[GROUP]] FILE...
      or:  %s [OPTION]... --reference=RFILE FILE...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [NANYINI][:[GULUUPU]] FAYIRO...
     oba: %s [KAWAYIRO]... --reference=RFAYIRO FAYIRO...

en:       --from=CURRENT_OWNER:CURRENT_GROUP
                             change the owner and/or group of each file only if
                             its current owner and/or group match those specified
                             here.  Either may be omitted, in which case a match
                             is not required for the omitted attribute
lg:     --from=NANYINI_ALIWO:GULUUPU_ERIWO
                             Kano kaleetera ekiragiro okukyusa nannyini ne/
                             oba guluupu ku buli fayiro singa
                             nannyini yo ne/oba guluupu ya yo bye bimu n'ebyo
                             ebiteekedwa wano. Kimu ku byo (NANYINI_ALIWO oba
                             GULUUPU_ERIWO) osobola obutakiteekawo. Olwo
                             atiributo eyo ekiragiro tekija okigifako.

en: 
    Examples:
      %s root /u        Change the owner of /u to "root".
      %s root:staff /u  Likewise, but also change its group to "staff".
      %s -hR root /u    Change the owner of /u and subfiles to "root".
lg: 
    Eby'okulabirako:
      %s root /u         Kifuula "root" nanyini /u.
      %s root:sitaafu /u Kifuula "root" nanyini /u ate
                         guluupu ya yo n'eba "sitaafu".
      %s -hR root /u     Kifuula "root" nanyini /u ne
                         fayiro zaamu.

en: invalid group %s
lg: tewali guluupu eyitibwa %s

en: invalid group list %s
lg: olukalala lwa guluupu, %s, ssi lutuufu

en: failed to set additional groups
lg: nnemedwa okutegeka guluupu ez'ennyongeza

en: Usage: %s [OPTION] NEWROOT [COMMAND [ARG]...]
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO] MUSINGIMUPYA [KIRAGIRO.[AGUMENTI]...]
      oba:  %s KAWAYIRO

en: Run COMMAND with root directory set to NEWROOT.
lg: Ekiragiro 'chroot' kireetera KIRAGIRO okukola nga kibala nti etterekero ery'oku musingi liri MUSINGIMUPYA.

en:   --userspec=USER:GROUP  specify user and group (ID or name) to use
      --groups=G_LIST        specify supplementary groups as g1,g2,..,gN
lg:   --userspec=MUKOZESA:GULUUPU  Akawayiro kano kaleetera ekiragiro
                             okukola nga ekiyisidwa omukozesa MUKOZESA nga
                             ali mu guluupu GULUUPU.
      --groups=ZI-GULUUPU    Kano ko kaleetera ekiragiro okukola nga ekiyisidwa
                             omukozesa alina guluupu ez'enyongeza g1,g2,..,gN

en: cannot change root directory to %s
lg: etterekero %s nemedwa okulifuula ery'oku musingi

en: cannot chdir to root directory
lg: nnemedwa kukyusa okugenda ku tterekero ery'oku musingi

en: failed to set group-ID
lg: nnemedwa okutegeka namba ya guluupu

en: failed to set user-ID
lg: nnemedwa okutegeka namba ya mukozesa

en: failed to run command %s
lg: nnemedwa okutandika ekiragiro %s

en: %s: file too long
lg: %s: fayiro eyitiridde obunene

en: Usage: %s [FILE]...
      or:  %s [OPTION]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [FAYIRO]...
      oba:  %s [KAWAYIRO]

en: Print CRC checksum and byte counts of each FILE.
lg: Ekiragiro kino kikebera buli FAYIRO ne kiwandika ennamba ya yo enkuumi
    ey'ekika kya CRC n'obungi obwa bayiti ezigirimu.

en: Usage: %s [OPTION]... FILE1 FILE2
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... FAYIRO1 .FAYIRO2

en: Compare sorted files FILE1 and FILE2 line by line.
lg: Kino fayiro ensengeke FAYIRO1 ne FAYIRO2 kiziyitamu nga kizigeraageranya
    lunyiriri ku lunyiriri.

en: 
    With no options, produce three-column output.  Column one contains
    lines unique to FILE1, column two contains lines unique to FILE2,
    and column three contains lines common to both files.
lg: 
    Ekiragiro bwe kiba nga tekiweredwako obuwayiro, ebivaamu kibiragira mu
    nkumbo ssatu. Olukumbo olusooka lubeera mu ennyiriri eziri mu FAYIRO1 yokka,
    olukumbo olwokubiri lubeera mu ennyiriri eziri mu FAYIRO2 yokka, ate
    olwokusatu lubeera mu ennyiriri ezisangibwa mu fayiro zombi.

en: 
      -1              suppress column 1 (lines unique to FILE1)
      -2              suppress column 2 (lines unique to FILE2)
      -3              suppress column 3 (lines that appear in both files)
lg: 
      -1                Akawayiro kano bwe kabaako, ekiragiro ennyiriri
                        ezisangibwa mu FAYIRO1 yokka tekiziwandika
                        (bye ebyanidirabise mu lukumbo olusooka)
      -2                Kano ko bw kabaako, ekiragiro ennyiriri ezisangibwa mu
                        FAYIRO2 yokka tekiziwandika
                        (bye ebyanidirabise mu lukumbo olwokubiri)
      -3                Kano bw kabaako, ekiragiro ennyiriri ezisangibwa
                        mu fayiro zombi tekiziwandika
                        (bye ebyanidirabise mu lukumbo olwokusatu)

en: 
      --check-order     check that the input is correctly sorted, even
                          if all input lines are pairable
      --nocheck-order   do not check that the input is correctly sorted
lg: 
      --check-order     Kano bwe kabaako, kiragiro ne kisanga ebitali
                        bisengeke mu biyingizibwa, kikutegeeza nti
                        wazzewo kiremya, omluimu ne gukoma
      --nocheck-order   Kano bwe kabaako, ekiragiro ne kisanga ebitali
                        bisengeke mu biyingizibwa, kikolabukozi

en:   --output-delimiter=STR  separate columns with STR
lg:   --output-delimiter=BUBONERO  Kano bwe kabaako, ekiragiro
                                   kissaawo BUBONERO okulaga olukumbo
                                   olumu we lukoma olulala ne lutandika

en: 
    Examples:
      %s -12 file1 file2  Print only lines present in both file1 and file2.
      %s -3 file1 file2  Print lines in file1 not in file2, and vice versa.
lg: 
    Eby'okulabirako:
      %s -12 fayiro1 fayiro2      Ennyiriri ezisangibwa mu fayiro1 era
                                  ne mu fayiro2 ze zokka eziwandikibwa.
      %s -3 fayiro1 fayiro2       Ennyiriri eziri mu fayiro1 yokka n'eziri
                                  mu fayiro2 yokka ze ziwandikibwa.

en: file %d is not in sorted order
lg: fayiro %d ssi nsengeke

en: multiple delimiters specified
lg: tokkirizibwa kutegeka ebyawuluzangana nkumbo ebisukka mu kimu

en: empty %s not allowed
lg: %s tekikkirizibwa kulekebwa kyereere

en: error reading %s
lg: wazzewo kiremya mu kusoma %s

en: cannot lseek %s
lg: nnemedwa okukola lseek ku %s

en: error writing %s
lg: wazzewo kiremya nga mpandikira mu %s

en: clearing permissions for %s
lg: nziramu endukusa ez'oku %s

en: failed to preserve ownership for %s
lg: nnemedwa okukuuma obwa nannyini ku %s

en: failed to lookup file %s
lg: nemedwa okuzuula fayiro %s

en: failed to preserve authorship for %s
lg: nnemedwa okusigaza obuwandisi obw'oku %s

en: cannot open %s for reading
lg: sisobodde okubikkula %s kugisoma

en: cannot fstat %s
lg: fstat eremedwa okuzuula ebikwata ku %s

en: skipping file %s, as it was replaced while being copied
lg: fayiro %s ngibuuka kubanga eyo yawanyisidwamu endala bwe yabadde ekoppebwa

en: failed to get file system create context
lg: nnemedwa okutegeera endukusa eza SELinux
    ezitegekebwa bulijjo ku bintu ebipya
    ebikoledwawo ku sisitemu eya fayiro

en: failed to set the security context of %s to %s
lg: nnemedwa okutegeka endukusa eza SELinux ez'oku %s zibe %s

en: cannot remove %s
lg: sisobola okuggyawo %s

en: removed %s
lg: %s egyidwawo

en: not writing through dangling symlink %s
lg: ennyunzi ey'eyawudde %s tewali kigenda kuwandikibwayo

en: cannot create regular file %s
lg: nnemedwa okukolawo fayiro eya bulijjo %s

en: preserving times for %s
lg: essawa %s z'ebadde erambidwa nazo zigenda okusigazibwa

en: %s: try to overwrite %s, overriding mode %04lo (%s)?
lg: %s: oyagala okugezako okuwandika ku %s, enkola eya %04lo (%s) nga tegobererwa?

en: %s: overwrite %s?
lg: %s: %s ngiwandikeko ng'empya?

en:  (backup: %s)
lg:  (kkopi ey'okwerinda: %s)

en: failed to restore the default file creation context
lg: fayiro nnemedwa okugizzako endukusa eza SELinux ezo
    ezitegekebwa bulijjo ku fayiro ezakakolebwawo

en: cannot create hard link %s to %s
lg: sisobola okukolawo enyunzi et'eyawudde %s egguka ku %s

en: cannot stat %s
lg: stat eremedwa okuzuula ebikwata ku fayiro %s

en: omitting directory %s
lg: etterekero %s ndibuuka

en: warning: source file %s specified more than once
lg: kulabula: fayiro ey'ensibuko %s eweredwa emirundi egisukka mu gumu

en: %s and %s are the same file
lg: fayiro %s ne %s fayiro y'emu

en: cannot overwrite non-directory %s with directory %s
lg: %s ssi tterekero, n'olw'ekyo sisobola okugiwandikako ebiri mu tterekero %s

en: will not overwrite just-created %s with %s
lg: %s eyakakolebwawo sijja okugiwandikako ebiri mu %s

en: cannot overwrite directory %s with non-directory
lg: %s tterekero, sisobola okugiwandikako ebivudde mu etali tterekero

en: cannot move directory onto non-directory: %s -> %s
lg: sisobola okusimbuliza tterekero ku etali tterekero: %s -> %s

en: backing up %s would destroy source;  %s not moved
lg: okuggya kkopi ey'okwerinda mu %s kujja ate yo
      okugisaanyawo; %s tesimbulizidwa

en: backing up %s would destroy source;  %s not copied
lg: okuggya kkopi ey'okwerinda mu %s kujja ate yo okugisaanya wo;  %s tekoppedwa

en: cannot backup %s
lg: %s nnemedwa okugiggyamu kkopi ey'okwerinda

en: will not copy %s through just-created symlink %s
lg: fayiro %s eggukibwako ennyunzi ey'eyawudde %s tegenda kugyibwamu kkopi

en: cannot copy a directory, %s, into itself, %s
lg: tosobola okukoppa etterekero, %s, libeere ne kkopi, %s, eya yo munda mwa yo

en: will not create hard link %s to directory %s
lg: sijja okukolawo enyunzi et'eyawudde %s egguka ku tterekero %s

en: cannot move %s to a subdirectory of itself, %s
lg: sisobola okusimbuliza %s efuuke ate tterekero %s munda mwa yo

en: cannot move %s to %s
lg: sisobola okusimbuliza %s egende ku %s

en: inter-device move failed: %s to %s; unable to remove target
lg: okusimbuliza wakati w'ebyuma kulemye: wakati wa %s ne %s;
    nemedwa okuggyawo ekisangidwawo ku kigenderwa

en: failed to set default file creation context to %s
lg: %s nnemedwa okugitegekera endukusa eza SELinux ezo
    ezitegekebwa bulijjo ku fayiro ezakakolebwawo

en: cannot copy cyclic symbolic link %s
lg: sisobola okuggya kkopi mu nyunzi ey'eyawudde eyeggukako %s

en: %s: can make relative symbolic links only in current directory
lg: %s: enyunzi ez'eyawudde zonna ezikolebwa mu tterekero lino amakubo
    ga fayiro kwe zigguka gajja okulaga etterekero lino nga
    y'entandikwa yago

en: cannot create symbolic link %s to %s
lg: sisobola okukolawo enyunzi eyeyawudde %s egguka ku %s

en: cannot create fifo %s
lg: sisobola okukolawo fifo %s

en: cannot create special file %s
lg: sisobola okukolawo fayiro ey'enjawulo %s

en: cannot read symbolic link %s
lg: sisobola okusoma enyunzi eyeyawudde %s

en: cannot create symbolic link %s
lg: sisobola okukolawo enyunzi eyeyawudde %s

en: %s has unknown file type
lg: fayiro %s ya kika ekitamanyidwa

en: cannot un-backup %s
lg: sisobola okuggyawo kkopi ey'okwerinda eya %s

en: %s -> %s (unbackup)
lg: %s -> %s (ggyawo kkopi ey'okwerinda)

en: Usage: %s [OPTION]... [-T] SOURCE DEST
      or:  %s [OPTION]... SOURCE... DIRECTORY
      or:  %s [OPTION]... -t DIRECTORY SOURCE...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [-T] NNONO KIGENDERWA
                     oba: %s [KAWAYIRO]... NNONO... TTEREKERO
                     oba: %s [KAWAYIRO]... -t TTEREKERO NNONO...

en:   -a, --archive                same as -dR --preserve=all
          --attributes-only        don't copy the file data, just the attributes
          --backup[=CONTROL]       make a backup of each existing destination file
      -b                           like --backup but does not accept an argument
          --copy-contents          copy contents of special files when recursive
      -d                           same as --no-dereference --preserve=links
lg:   -a, --archive                Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno kiba kye kimu
                                   n'okussawo '-dR --preserve-all'
          --attributes-only        Kano kakireetera kukolawo fayiro etalimu kantu
                                   naye nga atiributi za yo zifaanagana n'eza fayiro
                                   ey'ennono
          --backup[=KIFUZI]        Akawayiro kano kaleetera ekiragiro okuggya
                                   kkopi ey'okwerinda mu buli fayiro ekolebwawo
      -b                           Kano kafuula enkola y'ekiragiro mu ngeri
                                   y'emu n'aka '--backup' naye tekakukkiriza
                                   okwongerako ate agumenti
          --copy-contents          Kano bwe kabaako, ekiragiro kikoppa n'ebiri
                                   mu fayiro ez'enjawulo ze kisanga nga kikka
                                   mu materekero
      -d                           Bw'ossawo kano obeera nga eyataddewo
                                   '--no-deference --preserve=links'

en:   -n, --no-clobber             do not overwrite an existing file (overrides
                                     a previous -i option)
      -P, --no-dereference         never follow symbolic links in SOURCE
lg:   -n, --no-clobber             Kamu ku buno kakireetera butawandika
                                   ku fayiro esangidwawo. Bwe kabaako n'aka -i,
                                   ko ke kakola
      -P, --no-dereference         Bw'ossaako kamu ku buno, ekiragiro tekigya
                                   kkopi mu fayiro ennyunzi eziri mu NNONO kwe
                                   zigguka

en:   -p                           same as --preserve=mode,ownership,timestamps
          --preserve[=ATTR_LIST]   preserve the specified attributes (default:
                                     mode,ownership,timestamps), if possible
                                     additional attributes: context, links, xattr,
                                     all
lg:   -p                           Kye kimu ne
                                   '--preserve=mode,ownership,timestamps'
          --preserve[=LUKALALA_ATIRIBUTI]  Bw'ossawo kano, bwe kiba kisoboka,
                                   ekiragiro kikuuma atiributi z'oba olaze
                                   (bw'otoziraga ekiragiro kikola nga eyataddewo:
                                   '--preserve=mode,ownership,timestamps')
                                   atiributi endala ziri: links, xattr, all

en:       --no-preserve=ATTR_LIST  don't preserve the specified attributes
          --parents                use full source file name under DIRECTORY
lg:       --no-preserve=LUKALALA_ATIRIB  Kano kakireetera butakuuma atiributi
                                   eziragidwa mu LUKALALA_ATIRIBS
          --parents                Kano kakireetera okusoosako ekkubo erigguka
                                   ku nsibuko ku linnya lya TTEREKERO

en:   -R, -r, --recursive          copy directories recursively
          --reflink[=WHEN]         control clone/CoW copies. See below
          --remove-destination     remove each existing destination file before
                                     attempting to open it (contrast with --force)
lg:   -R, -r, --recursive          Buno bukireetera okukopa n'amaterekero
                                   n'ebigalimu
          --reflink[=DDI]          Kano kakireetera okukolawo nnyunzi mu kifo
                                   kya koppi eyetongodde. Fayiro bw'osalawo
                                   okugikyusaamu, enyunzi eyo efuukamu koppi
                                   eyetongodde
          --remove-destination     Kano bwe kabaako, ekiragiro koppi w'egenda
                                   bwe kisangawo fayiro, tekigeza kugiwandikamu,
                                   kigigyawobugya koppi n'eddawo nga fayiro empya

en:       --sparse=WHEN            control creation of sparse files. See below
          --strip-trailing-slashes  remove any trailing slashes from each SOURCE
                                     argument
lg:       --sparse=DDI             Ekikongojjedwa mu DDI kissawo amateeka
                                   agafuga entonda eya fayiro ez'empewo
          --strip-trailing-slashes Kano kakireetera okusalako obusaze
                                   obw'akaddannyuma, '/', obufundikira
                                   ndagiriro za fayiro eza NNONO ezisangibwa
                                   mu agumenti

en:   -s, --symbolic-link          make symbolic links instead of copying
      -S, --suffix=SUFFIX          override the usual backup suffix
      -t, --target-directory=DIRECTORY  copy all SOURCE arguments into DIRECTORY
      -T, --no-target-directory    treat DEST as a normal file
lg:   -s, --symbolic-link          Buno bukireetera okukolawo enyunzi ey'eyawudde
                                   mu kifo eky'okuggyamu kkopi
      -S, --suffix=KAFUNDIKWA  Buno bukireetera okuwayirako KAFUNDIKWA ku
                                   linnya erya kkopi ey'okwerinda, mu kifo eky'aka
                                   bulijjo
      -t, --target-directory=TTEREKERO  Fayiro zonna ezimenyedwa mu NNONO
                                   kizisimbuliza ne zigenda mu TTEREKERO
      -T, --no-target-directory    Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro kibala nti KIGENDERWA
                                   fayiro bufayiro sso ssi tterekero

en:   -u, --update                 copy only when the SOURCE file is newer
                                     than the destination file or when the
                                     destination file is missing
      -v, --verbose                explain what is being done
      -x, --one-file-system        stay on this file system
lg:   -u, --update                 Buno bukireetera butaggyaamu kkopi okugyako
                                   nga fayiro eya NNONO mpya okusinga fayiro
                                   koppi eyo gy'egenda okugywawo, oba nga tewali
                                   fayiro efaanaya koppi erinnya
      -v, --verbose                Buno bukireetera okukola nga kigenda kinnyonyola
                                   bye kikola
      -x, --one-file-system        Buno bwo bukireetera okukolera ku sistemu eya
                                   fayiro eno kwe kiyisidwa yokka

en: 
    By default, sparse SOURCE files are detected by a crude heuristic and the
    corresponding DEST file is made sparse as well.  That is the behavior
    selected by --sparse=auto.  Specify --sparse=always to create a sparse DEST
    file whenever the SOURCE file contains a long enough sequence of zero bytes.
    Use --sparse=never to inhibit creation of sparse files.
    
    When --reflink[=always] is specified, perform a lightweight copy, where the
    data blocks are copied only when modified.  If this is not possible the copy
    fails, or if --reflink=auto is specified, fall back to a standard copy.
lg: 
    Bw'obeera towadde biragiro birala, fayiro eza NNONO ez'empewo zizuulibwa
    mu ngeri eya muwawa fayiro KOPPI ezizivamu nazo zibeera za mpewo. Enkola
    eno era y'eleetebwa wo akawayiro '--sparse=auto'.
    Bw'obeera oyagala okufuna fayiro KOPPI ey'empewo buli fayiro eya NNONO
    lw'ebaamu bayiti eza zero eziwera nga ziliraanaganye, kozesa akawayiro
    '--sparse=always'. Kozesa akawayiro '--sparse=never' bw'obanga toyagala
    fayiro ez'empewo zikolebwewo.
    
    bw'obanga otaddeko akawayiro aka '--reflink' oba '--reflink=always', kikolawo
    enyunzi mu kifo kya koppi ennetogovu. Enyunzi eyo efuuka koppi lwe wabawo
    akyusa ku biri mu fayiro. Bwe kitasoboka kukolawo enyunzi eyo, omulimu ogwa
    'cp' gugaana. Singa enyunzi eyo tesoboka ate nga wataddeko akawayiro aka
    '--reflink=auto', 'cp' kikolawo koppi ennetongovu.

en:   none, off       never make backups (even if --backup is given)
      numbered, t     make numbered backups
      existing, nil   numbered if numbered backups exist, simple otherwise
      simple, never   always make simple backups
lg:    none, off                   Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno, ekiragiro
                                   tekikola kkopi ez'okwerinda
                                   (yadde nga waliwo n'aka '--backup')
       numbered, t                 Buno bukireetera kukolangawo kkopi ez'okwerinda
                                   ne kiziteekako nnamba eziraga oluwandika lwa zo
       existing, nil               Bwe kubaako kamu ku buno,empandika za kkopi
                                   ez'okwerinda eziriwo bwe zibaako ennamba,
                                   empya nazo zibaako nnamba, eziriwo bwe
                                   zitabaako nnamba empya nazo teziteekebwako
                                   nnamba
       simple, never               Buno bukireetera kkopi ez'okwerinda
                                   butaziteekangako nnamba

en: 
    As a special case, cp makes a backup of SOURCE when the force and backup
    options are given and SOURCE and DEST are the same name for an existing,
    regular file.
lg: 
    Singa ekiragiro 'cp' kiyisibwa nga kiriko n'obuwayiro 'force' ne 'backup',
    ate erinya erya NNONO ne liba limu n'erya  KOPPI nga ezo fayiro za bulijjo,
    'cp' kisooka okuggya kkopi ey'okwerinda mu NNONO.

en: failed to preserve times for %s
lg: nemedwa okukuuma `saawa' ez'oku %s

en: failed to preserve permissions for %s
lg: nemedwa okukuuma endukusa ez'oku %s

en: cannot make directory %s
lg: sisobola okukolawo etterekero %s

en: %s exists but is not a directory
lg: %s gy'eri nayi ssi tterekero

en: missing file operand
lg: kubulako fayiro ey'okukolako

en: missing destination file operand after %s
lg: %s yetaaga kugobererwa fayiro egendererwa

en: cannot combine --target-directory (-t) and --no-target-directory (-T)
lg: tekisoboka kukozesa --target-directory (-t) awamu ne --no-target-directory (-T)

en: target %s is not a directory
lg: ekigenderwa %s ssi tterekero

en: with --parents, the destination must be a directory
lg: bwe kubaako aka --parents, ekigenderwa kiteekwa kuba tterekero

en: multiple target directories specified
lg: olaze ekigenderwa eky'amaterekero agasukka mu limu

en: cannot make both hard and symbolic links
lg: sisobola okukola bika bya nyunzi byombi awamu - ezit'eyawudde n'ez'eyawudde

en: options --backup and --no-clobber are mutually exclusive
lg: obuwayiro --backup ne --no-clobber bukontana

en: --reflink can be used only with --sparse=auto
lg: okukozesa --reflink oteekwa n'okukozesa --sparse=auto

en: backup type
lg: ekika ekya kkopi ey'okwerinda

en: cannot preserve security context without an SELinux-enabled kernel
lg: sisobola kukuuma endukusa eza SELinux nga ennombe temanyi SELinux

en: cannot preserve extended attributes, cp is built without xattr support
lg: ekiragiro cp tekyategekebwa kutegeera atiributo eya xattr, n'olw'ekyo
    sisobola kukuuma atiributo ez'enyongeza

en: input disappeared
lg: ennono ebuzewo

en: %s: line number out of range
lg: %s: eno namba esinga obungi bw'ennyiriri mu fayiro

en: %s: %s: line number out of range
lg: %s: %s: eno namba esinga obungi bw'ennyiriri mu fayiro

en:  on repetition %s
lg:  ku miku egiddinngana %s

en: %s: %s: match not found
lg: %s: nnoonyezza %s ne sigiraba

en: error in regular expression search
lg: emboozi enoonya zinnewayo egudde ku kiremya

en: write error for %s
lg: %s ezzeko kiremya mu kuwandika

en: %s: integer expected after delimiter
lg: %s: akabonero ak'awuzi kateekwa okuddibwako ennamba enzijjuvu

en: %s: invalid regular expression: %s
lg: %s: eno emboozi enoonya ebifaanagana tekola: %s

en: %s: invalid pattern
lg: %s: kino ekigambo tekikola

en: %s: line number must be greater than zero
lg: %s: ennamba ey'olunnyiriri eteekwa okusukka ku zeero

en: line number %s is smaller than preceding line number, %s
lg: namba y'olunyiriri %s ntono ku egikulemera, %s

en: warning: line number %s is the same as preceding line number
lg: kulabula: namba y'olunyiri %s y'emu n'egikulembedde

en: missing conversion specifier in suffix
lg: ekiweredwa nga akafundikwa kibuzeeko
    akabonero akalaga kye kinaafuulibwa

en: invalid conversion specifier in suffix: %c
lg: akafundikwa kalimu akabonero akalaga
    kye kanaafuulibwa akatakola: %c

en: invalid conversion specifier in suffix: \%.3o
lg: akafundikwa kalimu akabonero akalaga
    kye kanaafuulibwa akatakola: \%.3o

en: invalid flags in conversion specification: %%%c%c
lg: ekigambo ekifuga okufuulibwa kirimu obubonero obutakola: %%%c%c

en: too many %% conversion specifications in suffix
lg: akafundikwa kalimu obubonero obulaga
    kye kanaafuulibwa %% obuyitiridde obungi

en: missing %% conversion specification in suffix
lg: akafundikwa kabulamu akabonero akalaga
    kye kanaafuulibwa %%

en: %s: invalid number
lg: %s: eno namba tekola wano

en: Usage: %s [OPTION]... FILE PATTERN...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... FAYIRO KIGAMBO...

en:   -n, --digits=DIGITS        use specified number of digits instead of 2
      -s, --quiet, --silent      do not print counts of output file sizes
      -z, --elide-empty-files    remove empty output files
lg:   -n, --digits=BUNGI              Buno bukireetera okukozesa digiti BUNGI mu
                                      kifo ekya digiti 2
      -s, --quiet, --silent           Buno bukireetera butalaga bunene bwa fayiro
                                      ze kikolawo
      -z, --elide-empty-files         Buno bwo bukireetera okugyawo fayiro ze
                                      kikozewo bwe ziba njereere

en: 
    Read standard input if FILE is -.  Each PATTERN may be:
lg: 
    FAYIRO bwe kiba - , ekiragiro kisoma ebiva ku nnono eya
    bulijjo. Zi KIGAMBO zisobola okubeera:

en: fields and positions are numbered from 1
lg: ennamba za firidi n'ebifo mu nnyiriri zitandikira ku 1

en: Usage: %s OPTION... [FILE]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s KAWAYIRO... [FAYIRO]...

en:   -b, --bytes=LIST        select only these bytes
      -c, --characters=LIST   select only these characters
      -d, --delimiter=DELIM   use DELIM instead of TAB for field delimiter
lg:   -b, --bytes=LUKALALA       Bayiti eziri mu LUKALALA zokka ze kiba
                                 kifulumya
      -c, --characters=LUKALALA  Ennukuta eziri mu LUKALALA zokka ze kiba
                                 kifulumya
      -d, --delimiter=K'AWULUZI  Ebitundu eby'emoboozi kikozese K'AWULUZI 
                                 okubyawuluzaamu mu kifo eky'oluseetuka

en:   -f, --fields=LIST       select only these fields;  also print any line
                                that contains no delimiter character, unless
                                the -s option is specified
      -n                      (ignored)
lg:   -f, --fields=LUKALALA      Kiragako ebitundu eby'emboozi ebiri mu
                                 LUKALALA byokka; era kiraga n'ennyiriri
                                 zonna ezitalimu nnukuta enjawuluzi -
                                 okuggyako nga akawayiro -s kwekali
      -n                         (Kano tekalina kye kakola)

en:       --complement        complement the set of selected bytes, characters
                                or fields
lg:       --complement           Kano kaleetera ekiragiro okukola ku bayiti,
                                 bubonero oba firidi ebitali ebyo ebikiragidwa

en:   -s, --only-delimited    do not print lines not containing delimiters
          --output-delimiter=STRING  use STRING as the output delimiter
                                the default is to use the input delimiter
lg:   -s, --only-delimited        Buno bukireetera butalaga nnyiriri zitalimu
                                  bubonero obwawuluzi
          --output-delimiter=KIGAMBO  Kano kakireetera okweyambisa KIGAMBO
                                  okwawuluzaamu ebivaamu. Enkola eya bulijjo kwe
                                  kweyambisa akabonero akakozesedwa mu ebiva ku
                                  nnono

en: 
    Use one, and only one of -b, -c or -f.  Each LIST is made up of one
    range, or many ranges separated by commas.  Selected input is written
    in the same order that it is read, and is written exactly once.
lg: 
    Okozesanga kamu kokka ku buwayiro -b, -c oba -f. Buli LUKALALA lubaamu
    olubu, oba embu z'obubonero nga z'awuludwa zi kkoma. Ekiragiro kiwandika
    ebivaamu mu nsengeka y'emu n'y'ebiyingizibwa.

en: Each range is one of:
    
      N     N'th byte, character or field, counted from 1
      N-    from N'th byte, character or field, to end of line
      N-M   from N'th to M'th (included) byte, character or field
      -M    from first to M'th (included) byte, character or field
    
    With no FILE, or when FILE is -, read standard input.
lg: Olubu lusobola okubeera kimu ku:
    
       N      Bayiti, bubonero oba ekitundu eky'emboozi ekya N, nga
              otandikidde ku 1
       N-     Bayiti, bubonero oba ekitundu eky'emboozi ekya N, nga
              ovudde olunyiriri gye lukoma
       N-M    Okuva ku bayiti, obubonero oba ekitundu eky'emboozi
              ekya N (nga kitwalidwamu) okutuuka ku ekya M
       -M     Okutuuka ku bayiti, bubonero oba ekitundu eky'emboozi
              ekya M (nga kitwalidwamu) nga ovudde olunyiriri gye
              lutandikira
    
    Bw'oba towadde FAYIRO, oba FAYIRO bw'eba '-' , 'cut' esoma okuva
    ku nyingiza eya bulijjo.

en: invalid range with no endpoint: -
lg: olubu olutaliko kkomo terukkirizibwa: -

en: invalid decreasing range
lg: olubu olw'ebigenda bikendeera terukkirizibwa

en: byte offset %s is too large
lg: bayiti ey'okutandikirako %s eyitiridde okubeera ewala

en: field number %s is too large
lg: ekitundu eky'emboozi eky'okutandikirako %s kiyitiridde okubeera ewala

en: only one type of list may be specified
lg: okkirizibwa okulagira ekika eky'olukalala kimu kyokka

en: the delimiter must be a single character
lg: akabonero akaawuluzi kateekwa okubeera ennukuta emu

en: you must specify a list of bytes, characters, or fields
lg: oteekwa okuwayo olukalala olwa bayiti, ennukuta, oba ebitundu eby'emboozi

en: an input delimiter may be specified only when operating on fields
lg: tokkirizibwa okutegeka akabonero akaawuluzi mu biyingizibwa
    okuggyako nga ogenda kukola ku firidi

en: suppressing non-delimited lines makes sense
    	only when operating on fields
lg: tekigassa okulagira enyiriri ezit'awuluzidwamu zireme okulagibwa,
    okuggyako nga okola ku firidi

en: missing list of fields
lg: kubuzzeeko olukalala lwa firidi

en: missing list of positions
lg: kubuzzeeko olukalala olw'ebifo

en: Usage: %s [OPTION]... [+FORMAT]
      or:  %s [-u|--utc|--universal] [MMDDhhmm[[CC]YY][.ss]]
lg: Enkola eri: %s [KAWAYIRO]... [+NTEREEZA]
      oba:  %s [-u|--utc|--universal] [MMLLssdd[[KK]MkMk][.sksk]]

en:   -r, --reference=FILE      display the last modification time of FILE
      -R, --rfc-2822            output date and time in RFC 2822 format.
                                Example: Mon, 07 Aug 2006 12:34:56 -0600
lg:   -r, --reference=FAYIRO    Buno bukireetera okuwandika obudde FAYIRO
                                kweyasembera okukyusakyusibwamu
      -R, --rfc-2822            Buno bukireetera okuwandika obudde mu mpandikaa
                                eya RFC-2822
                                Okugeza: Bal, 07 Agu 2006 12:34:56 -0600

en: 
    FORMAT controls the output.  Interpreted sequences are:
    
      %%   a literal %
      %a   locale's abbreviated weekday name (e.g., Sun)
lg: 
    MPANDIKA kifuga engeri ebivaamu gyebiragibwaamu. Obuwayiro bwonna ekiragiro
    bwe kitegeera ng'okukiyisa mu ngeri ey'okubiri buleetera obudde
    okwesigamizibwa ku UTC.  Obubonero ekiragiro bwekisobola okuvvuunula buli:
    
      %%                        Kiteekeewo %
      %a                        Kiwandike ekifunze eky'olunaku olwa mu sande
                                (San..Lw6)

en:   %A   locale's full weekday name (e.g., Sunday)
      %b   locale's abbreviated month name (e.g., Jan)
      %B   locale's full month name (e.g., January)
      %c   locale's date and time (e.g., Thu Mar  3 23:05:25 2005)
lg:   %A                        Erinnya ery'olunaku olwamu sande mu bujjuvu,
                                obuwanvu bwago ssi kya tteeka okwenkanankana
                                (Sande   Lwamukaaga)
      %b                        Erinnya erifunze ery'omweezi (Jan..Des)
      %B                        Erinnya ery'omwezi mu bujjuvu, obuwanvu bwago ssi
                                kya tteeka okwenknankana (Janwariyo..Desemba)
      %c                        Ennaku ez'omwezi n'obudde
                                (Lw6 Nov 04 12:02:33 EST 1989)

en:   %C   century; like %Y, except omit last two digits (e.g., 20)
      %d   day of month (e.g., 01)
      %D   date; same as %m/%d/%y
      %e   day of month, space padded; same as %_d
lg:   %C                        Ekyasa (omwaka nga gugabizidwa mu 100, ekivaamu
                                ne kisalibwako obusoloobye ku namba enzijjuvu).
                                Okugeza: 20 oba 21
      %d                        Ennaku ez'omwezi (01..31)
      %D                        Olunaku (mm/ll/MkMk), ekivaamu kiba nga
                                eyataddewo %m/%d/%y
      %e                        Ennaku ez'omwezi, nga awandibadde zeero
                                ezikulembedde waliwo mabanga ( 1..31)

en:   %F   full date; same as %Y-%m-%d
      %g   last two digits of year of ISO week number (see %G)
      %G   year of ISO week number (see %V); normally useful only with %V
lg:   %F                        Kyekimu ne %Y-%m-%d
      %g                        Omwaka, nga guwandikidwa ne digiti biri,
                                ogugendana ne sande eya kakano okubeera eya %V mu
                                mwaka
      %G                        Omwaka, nga guwandikidwa ne digiti nya, ogugendana
                                ne sande eya kakano okubeera eya %V mu mwaka

en:   %h   same as %b
      %H   hour (00..23)
      %I   hour (01..12)
      %j   day of year (001..366)
lg:   %h                        Kyekimu ne %b
      %H                        Essaawa (00..23)
      %I                        Essaawa (01..12)
      %j                        Olunaku lwakumeka mu mwaka (001..366)

en:   %n   a newline
      %N   nanoseconds (000000000..999999999)
      %p   locale's equivalent of either AM or PM; blank if not known
      %P   like %p, but lower case
      %r   locale's 12-hour clock time (e.g., 11:11:04 PM)
      %R   24-hour hour and minute; same as %H:%M
      %s   seconds since 1970-01-01 00:00:00 UTC
lg:   %n                        Kitandike olunyiriri lupya
      %N                        Nanosikonda (000000000..999999999)
      %p                        Akabonero akalaga bwa ku makya oba bwa lwaggulo mu
                                nnukuta enkulu (mu locale nyingi kino kisigala
                                kyereere)
      %P                        Akabonero akalaga bwa ku makya oba bwa lwaggulo mu
                                nnukuta ento (mu locale nyingi kino kisigala
                                kyereere)
      %r                        Essaawa, mu mbala eya saawa 12 (SS:dd:ss [AP]M)
      %R                        Essaawa, mu mbala eya saawa 24 (SS:dd)
      %s                        Busikonda obwakayita okuva ku
                               '00:00:00 1970-01-01 UTC' (obusobozi buno buleetedwa
                                aba GNU)

en:   %S   second (00..60)
      %t   a tab
      %T   time; same as %H:%M:%S
      %u   day of week (1..7); 1 is Monday
lg:   %S                        Busikonda (00..60); kyetaagisa okutuuka ku 60 mu
                                kifo eky'okukoma ku 59 olw'okubeera nti kompyuta
                                oluusi yesanga nga erina okuwagikawo kasikonda
                                ak'enyongeza
      %t                        Omusittale
      %T                        Obudde, mu mbala eya ssaawa 24 (SS:dd:ss)
      %u                        Olunaku olwa sande (1..7); 1 kitegeeza Balaza

en:   %U   week number of year, with Sunday as first day of week (00..53)
      %V   ISO week number, with Monday as first day of week (01..53)
      %w   day of week (0..6); 0 is Sunday
      %W   week number of year, with Monday as first day of week (00..53)
lg:   %U                        Ennamba eya sande mu mwaka singa esande ebalibwa
                                nga etandikira ku lwa Ssande (00..53)
      %V                        Ennamba eya sande mu mwaka singa esande ebalibwa
                                nga etandikira ku lwa Balaza (01..53)
      %w                        Olunaku olwa sande (0..6);  0 kitegeeza Ssande
      %W                        Ennamba eya sande mu mwaka singa esande ebalibwa
                                nga etandikira ku lwa Balaza (00..53)

en:   %x   locale's date representation (e.g., 12/31/99)
      %X   locale's time representation (e.g., 23:13:48)
      %y   last two digits of year (00..99)
      %Y   year
lg:   %x                        Engeri olunaku gye luwandikibwamu mu lokale eno
                                (mm/ll/MM)
      %X                        Engeri essaawa gye ziwandikibwamu mu lokale eno
                                (%H:%M:%S)
      %y                        Digiti ez'omwaka ezisembayo (00..99)
      %Y                        Omwaka (1970...)

en:   %z   +hhmm numeric time zone (e.g., -0400)
      %:z  +hh:mm numeric time zone (e.g., -04:00)
      %::z  +hh:mm:ss numeric time zone (e.g., -04:00:00)
      %:::z  numeric time zone with : to necessary precision (e.g., -04, +05:30)
      %Z   alphabetic time zone abbreviation (e.g., EDT)
    
    By default, date pads numeric fields with zeroes.
lg:  %z                         Kiraga enjawulo wakati w'essaawo kompyuta
                                kw'ekolera n'eza UTC, mu ngeri eya '+ssdd'
                                (okugeza +0100) 
     %:z                        Kiraga enjawulo wakati w'essaawo kompyuta
                                kw'ekolera n'eza UTC, mu ngeri eya '+ss:dd'
                                (okugeza +01:00) 
     %::z                       Kiraga enjawulo wakati w'essaawa kompyuta
                                kw'ekolera n'eza UTC, mu ngeri eya '+ss:dd:ss'
                                (okugeza +01:00:00) 
     %:::z                      Kiraga enjawulo wakati w'essaawa kompyuta
                                kw'ekolera n'eza UTC, mu ngeri eragako
                                obutundutundu obwetaagisa bwokka
                                (okugeza +01 oba +05:30)
      %Z                        Kiwandikawo omulamwa okwesigamwako okubala obudde
                                (Okugeza EST oba UTC), oba  kisigala kyereere singa
                                tekisoboka okuguzuula
    
    'date', mu ebya bulijjo, bw'ebeera ewandika obudde ennamba ezisookerwako digiti emu yokka ez'ongerako zeero ekulembedde.

en: 
    After any flags comes an optional field width, as a decimal number;
    then an optional modifier, which is either
    E to use the locale's alternate representations if available, or
    O to use the locale's alternate numeric symbols if available.
lg: 
    Agumenti efuga obungi bw'ebifo mu bitundu eby'ennyiriri ez'ebivaamu
    edda ku butuuti, bw'obanga wataddewo ko. Agumenti eyo eba nnamba ya
    mu nnenga kkumi. Osobola obutagiteekawo. Agumenti eyo osobola
    okugigobereza endala efuula ekika ky'ennamba z'okkirizibwa okukozesa:
    'E' ekukkiriza okukozesa empandika ez'ennamba lokale yo z'etegeera.
    'O' ekukkiriza obubonero obw'ennamba obw'enjawulo obuli mu lokale yo.

en: standard input
lg: ennono eya bulijjo

en: invalid date %s
lg: obudde, %s, tebukkirizibwa

en: multiple output formats specified
lg: olagide empandika z'ebivaamu ezisoba mu emu

en: the options to specify dates for printing are mutually exclusive
lg: pulogulamu ekukkiriza okuwa akawayiro akalonda ennaku zennyini
    ez'okulaga  kamu kokka

en: the options to print and set the time may not be used together
lg: tekikkirizibwa okuweera awamu obuwayiro obuteeka obudde n'obwo obulaga obudde

en: cannot set date
lg: nemedwa okuteeka ennaku

en: time %s is out of range
lg: obudde %s tebumanyidwa

en: Usage: %s [OPERAND]...
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [EKIKOLEBWAKO]...
      oba: %s KAWAYIRO

en:   excl      fail if the output file already exists
      nocreat   do not create the output file
      notrunc   do not truncate the output file
      noerror   continue after read errors
      fdatasync  physically write output file data before finishing
      fsync     likewise, but also write metadata
lg:   excl                Singa kisangawo fayiro ey'ebivaamu
                          eyakolebw'edda, omulimu kiguvaako
      nocreat             Tekikolawo fayiro egendamu ebivaamu
      notrunc             Fayiro ekolebwawo tekigisalako
      noerror             Ne bwe kisanga kiremya mu kusoma, kireme
                          okuyimiriza omulimu
      fdatasync           Kano kakikaka okukaza buli ekiri mu ggwanika
                          zzibizi nga kigenda kumala omulimu
      fsync               Kano kakikaka okukaza buli ekiri mu ggwanika
                          zzibizi nga kigenda kumala omulimu. Kigattako
                          n'okukaza meta-data wakwo.

en: 
    Each FLAG symbol may be:
    
      append    append mode (makes sense only for output; conv=notrunc suggested)
lg: 
    Obubonero obukkirizibwa okukola ng'obutuuti buli:
    
      append              Kano kaleetera ekiragiro okukola ne bwe wabawo
                          puloguramu endala ewandika ebintu mu fayiro y'emu.
                          Tekagasa ku mirimu egikola ku biyingizibwa.
                          Kusaana kubaako n'akawayiro conv=notrunc.

en:   cio       use concurrent I/O for data
lg:   cio                 Emirimu egy'okusoma n'okuwandika
                          tebigaana omulimu ogubileesewo ate
                          kukola n'ebirala mu kiseera kye kimu

en:   direct    use direct I/O for data
lg:   direct              Kano kasobozesa ebiyingizibwa
                          n'ebivaamu butasooka kugendako
                          mu ggwanika zzibizi

en:   directory  fail unless a directory
lg:  directory            Kano kaleetera omulimu okugaana
                          ekikolebwako bwe litaba tterekero

en:   dsync     use synchronized I/O for data
lg:   dsync               Kano kaleetera data okukolebwako
                          mu ngeri etakkiriza mulimu kukola
                          birala okutuusa nga ebisomebwa
                          oba ebiwandikibwa lwe biggwa mu
                          ggwanika zzibizi

en:   sync      likewise, but also for metadata
lg:   sync                Kano kakola nga dsync ne kagattako
                          nti ne meta-data etwalibwamu

en:   fullblock  accumulate full blocks of input (iflag only)
lg:   fullblock           Kano kakola nga kuliko n'aka 'iflag'.
                          Kaleetera ekiragiro kumalanga kuweza buloka
                          nzijjuvu ey'ebiyingizibwa eryoke ebikoleko

en:   nonblock  use non-blocking I/O
lg:   nonblock            Kano kaleetera data okukolebwako
                          mu ngeri ekkiriza omulimu okukola
                          birala nga ebisomebwa oba ebiwandikibwa
                          tebinnaba kuggwa mu ggwanika zzibizi

en:   noatime   do not update access time
lg:   noatime             Kano kaleetera omulimu
                          butakyusa ebirambe
                          eby'okubikoledwako
                          ebiraga obudde lwe
                          byasemba kukeberwa

en:   noctty    do not assign controlling terminal from file
lg:   noctty              Kano kakola nga ekikolebwako kiwandikiro.
                          Kaleetera ekiragiro butakkiriza
                          ekiwandikiro ekyo kukifuga

en:   nofollow  do not follow symlinks
lg:   nofollow            Kano kakireetera kukola ku
                          nnyunzi naye ne kitakola ku
                          fayiro kw'egguka

en:   nolinks   fail if multiply-linked
lg:   nolinks             Kano kaleetera omulimu kugaana
                          singa ennyunzi esangibwa nti
                          egguka ku fayiro ezisukka mu
                          emu nga tez'eyawuddeko

en:   binary    use binary I/O for data
lg:   binary              Kano kakireetera kuyisa data
                          nga ebya binariyo

en:   text      use text I/O for data
lg:   text                Kano kakireetera kuyisa data
                          nga ebitegeereka bantu

en: %<PRIuMAX>+%<PRIuMAX> records in
    %<PRIuMAX>+%<PRIuMAX> records out
lg: ebiwandise %<PRIuMAX>+%<PRIuMAX> bisomedwa
    ebiwandise %<PRIuMAX>+%<PRIuMAX> biwandikidwa

en: %<PRIuMAX> truncated record
     | %<PRIuMAX> truncated records
lg[0]: ekiwandise %<PRIuMAX> kitemedwamu
lg[1]: ebiwandise %<PRIuMAX> bitemedwamu

en: %<PRIuMAX> byte (%s) copied | %<PRIuMAX> bytes (%s) copied
lg[0]: bayiti %<PRIuMAX> (%s) ekoppedwa
lg[1]: bayiti %<PRIuMAX> (%s) zikoppedwa

en: closing input file %s
lg: mbikka fayiro egyibwamu ebiyingizibwa %s

en: closing output file %s
lg: mbikka fayiro egenzemu ebizzibwa %s

en: failed to turn off O_DIRECT: %s
lg: nnemedwa okuyimiriza O_DIRECT: %s

en: writing to %s
lg: mpandika mu %s

en: unrecognized operand %s
lg: ekikolebwako %s tekimanyidwa

en: invalid conversion
lg: okufuula kuno tekukkirizibwa

en: invalid input flag
lg: akatuuti akafuga ebiyingizibwa tekakkirizibwa

en: invalid output flag
lg: akatuuti akafuga ebivaamu tekakkirizibwa

en: invalid status flag
lg: akatuuti akalaga embeera tekakkirizibwa

en: invalid number %s
lg: namba %s tekkirizibwa

en: cannot combine any two of {ascii,ebcdic,ibm}
lg: tekisoboka okugattika ebibiri ku {ascii,ebcdic,ibm}

en: cannot combine block and unblock
lg: tekisoboka okugattika block ne unblock

en: cannot combine lcase and ucase
lg: tekisoboka kugattika lcase ne ucase

en: cannot combine excl and nocreat
lg: tekisoboka kugattika excl ne nocreat

en: warning: working around lseek kernel bug for file (%s)
      of mt_type=0x%0lx -- see <sys/mtio.h> for the list of types
lg: kulabula: mpatanyizza ku kitali kituufu ku nnombe ekitawanya enkola
    ya lseek ku fayiro (%s)  ey'ekika kya mt_type=0x%0lx -- kebera <sys/mtio.h>
    okulaba olukalala olwa zi mt_type

en: %s: cannot skip
lg: %s: sisobola kubuuka

en: %s: cannot seek
lg: %s: sisobola kufuna aw'okutandika kusoma

en: offset overflow while reading file %s
lg: ennamba eraga ow'okutandika okusoma fayiro %s tejja mu ggwanika zzibizi

en: warning: invalid file offset after failed read
lg: kulabula: oluvanyuma lw'okulemererwa okusoma
    wazzewo n'ennamba eraga aw'okusoma etasoboka

en: cannot work around kernel bug after all
lg: tekisobose okuvvuunuka ekitali kituufu mu nnombe

en: setting flags for %s
lg: ntegeka obutuuti obwa %s

en: %s: cannot skip to specified offset
lg: %s: tekisobose okugenda ennamba
    eraga aw'okusoma w'egamba

en: fdatasync failed for %s
lg: ku %s enkola eya fdatasync egaanye

en: fsync failed for %s
lg: ku %s enkola eya sync egaanye

en: failed to open %s
lg: nemedwa okubikkula %s

en: offset too large: cannot truncate to a length of seek=%<PRIuMAX> (%lu-byte) blocks
lg: ennamba eraga aw'okusoma eyitiridde obunene: sisobola kutemamu okutuuka ku
    buloka eya seek=%<PRIuMAX> (bayiti-%lu)

en: failed to truncate to %<PRIuMAX> bytes in output file %s
lg: ogw'okutemamu kutuuka ku bayiti %<PRIuMAX> gugaanye ku fayiro ey'ebivaamu %s

en: Filesystem
lg: Sisitemu eya fayiro

en: Type
lg: Kika

en: blocks
lg: buloka

en: Used
lg: Awakozese

en: Available
lg: Awate

en: Use%
lg: Enkozesa%

en: Inodes
lg: Inodi

en: IUsed
lg: Ezikozesedwa

en: IFree
lg: Ente

en: IUse%
lg: Enkozesa%

en: Mounted on
lg: Kiwangidwa ku

en: Avail
lg: Awate

en: Capacity
lg: eziriwo

en:   -i, --inodes          list inode information instead of block usage
      -k                    like --block-size=1K
      -l, --local           limit listing to local file systems
          --no-sync         do not invoke sync before getting usage info (default)
lg:   -i, --inodes              Buno bukireetera okulaga ebifa ku inoda mu kifo
                                kya bya nkozesa ya buloka
      -k                        Kino kye kimu ne --block-size=1K
      -l, --local               Buno bukireetera okulaga ebifa ku sisitemu ya
                                fayiro ey'oku lusegere yokka
          --no-sync             Bwe kibeera kigenda okuwanuza ebifa ku nkozesa,
                                kano kakireetera butasooka kutandika gwa 'sync',
                                (eno y'enkola eya bulijjo)

en: file system type %s both selected and excluded
lg: sisitemu eya fayiro ey'ekika %s elondedwa nga
    mu kiseera kye kikimu egyidwamu

en: Warning:
lg: Kulabula:

en: cannot read table of mounted file systems
lg: nnemedwa okusoma endagiriro eya sistemu eza fayiro eziwangidwa

en: no file systems processed
lg: tewali sisitemu eya fayiro ekoledwako

en: Usage: %s [OPTION]... [FILE]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [FAYIRO]

en: Output commands to set the LS_COLORS environment variable.
    
    Determine format of output:
      -b, --sh, --bourne-shell    output Bourne shell code to set LS_COLORS
      -c, --csh, --c-shell        output C shell code to set LS_COLORS
      -p, --print-database        output defaults
lg: Ekiragiro kino kiraga ebiragiro ebitegeka ekikongozzi LS_COLORS.
    
    Ekiragiro kino kisalawo enfaanana ey'ebinavaamu.
      -b, --sh, --bourne-shell  Obuwayiro buno bukireetera okulaga ebiragiro
                                ebitegeka ekigambo LS_COLORS ebikolera mu
                                nzivvuunuzi ey'ekika kya Bourne
      -c, --csh, --c-shell      Buno bukireetera okulaga ebiragiro ebitegeka
                                LS_COLORS ebikolera mu nzivvunuzi ey'ekika kya C
      -p, --print-database      Buno bwo bukireetera okulaga ebiragiro ebya bulijjo

en: %s:%lu: invalid line;  missing second token
lg: %s: %lu: lunyiri lusobi; lubulako tokeni eyakubiri

en: %s:%lu: unrecognized keyword %s
lg: %s:%lu: kigambo ekyawule %s tekitegeerese

en: <internal>
lg: <kya munda>

en: the options to output dircolors' internal database and
    to select a shell syntax are mutually exclusive
lg: 'dircolors' bw'obeera ogiragidde okuzza ebiragiro ebya mu
    fayiro eyajjiramu mu muganda ogwa 'coreutils' tejja ate
    okukkiriza empandika ey'ebiragiro ekozesebwa enzivvuunuzi

en: file operands cannot be combined with --print-database (-p)
lg: bw'obanga otaddeko akawayiro --print-database (-p) tosobola
    okussaako ne fayiro ez'okukolebwako

en: no SHELL environment variable, and no shell type option given
lg: kubuzeeko ekikongozzi NZIVVUUNUZI, oba wakiri akawayiro akategeka
    ekika kya nzivvuunuzi

en: Usage: %s [OPTION]... [FILE]...
      or:  %s [OPTION]... --files0-from=F
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [FAYIRO]...
                    oba:  %s [KAWAYIRO]... --files0-from=F

en: invalid maximum depth %s
lg: tekikkirizibwa okukka ku mutendera %s gw'oyagala

en: cannot both summarize and show all entries
lg: tekisoboka okulaga mu bufunze ate mu kiseera kye kimu okulaga mu bujjuvu

en: warning: summarizing is the same as using --max-depth=0
lg: Kulabula: okufunza kye kimu n'okukozesa --max-depth=0

en: warning: summarizing conflicts with --max-depth=%lu
lg: Kulabula: okulagira kuwandika mu bufunze kikontana ne --max-depth=%lu

en: file operands cannot be combined with --files0-from
lg: tosobola okussawo aka --files0-from ate n'oteekawo ne fayiro ez'okukolako

en: %s: read error
lg: %s: wazzewo kiremya mu kusoma

en: when reading file names from stdin, no file name of %s allowed
lg: ekiragiro bwe kiba nga kya kusoma amannya aga fayiro akova ku stdin,
    erinnya %s terikkirizibwamu

en: invalid zero-length file name
lg: erinnya lya fayiro terikkirizibwa kusigala lyereere

en: total
lg: omugatte

en: Usage: %s [SHORT-OPTION]... [STRING]...
      or:  %s LONG-OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO-AKAFUNZE].. [KIGAMBO]...
                   oba:   %s KAWAYIRO-AKAJJUVU

en: Echo the STRING(s) to standard output.
    
      -n             do not output the trailing newline
lg: Ekiragiro kino kiwandika buli KIGAMBO awateekebwa
    ebivaamu ebya pulogulamu mu ebya bulijjo.
    
      -n             Kano kakireetera obutassangawo nnukuta elagira
                     okukolawo olunyiriri olupya ku nkomerero z'ennyiriri

en:   -e             enable interpretation of backslash escapes (default)
      -E             disable interpretation of backslash escapes
lg:   -e             Kano kakireetera nnukuta ez'enjawulo ezisookedwako
                     obusaze obw'akaddanyuma okuziyisanga eza bulijjo
                     (Enkola eya bulijjo)
      -E             Kano kakireetera nnukuta ez'enjawulo ezisookedwako
                     obusaze obw'akaddanyuma okusigala nga kiziyisa nga
                     ez'enjawulo

en:   -e             enable interpretation of backslash escapes
      -E             disable interpretation of backslash escapes (default)
lg:   -e             Kano kakireetera nnukuta ez'enjawulo ezisookedwako
                     obusaze obw'akaddanyuma okuziyisanga eza bulijjo
      -E             Kano kakireetera nnukuta ez'enjawulo ezisookedwako
                     obusaze obw'akaddanyuma okusigala nga kiziyisa nga
                     ez'enjawulo
                     (Enkola eya bulijjo)

en: 
    If -e is in effect, the following sequences are recognized:
lg: 
    Ekiragiro bwe kiba kikolera ku nkola ereetebwawo akawayiro aka -e,
    kitegeera ennukuta n'ebigoberagana bino ebiddako:

en:   \\      backslash
      \a      alert (BEL)
      \b      backspace
      \c      produce no further output
      \e      escape
      \f      form feed
      \n      new line
      \r      carriage return
      \t      horizontal tab
      \v      vertical tab
lg:    \\       Ekiragiro kiwandika akasazze ak'akaddannyuma
      \a       Ekiragiro kireetawo okulabula ('akade' aka mu kompyuta kavuga)
      \b       Ekiragiro kisiimuulawo ennukuta gye kisembyeyo okuwandika
      \c       Bwe kimalayo olunyiriri tekidda ku lupya
      \e       Ekikolwa ekireetebwawo okunyiga eppeesa lya 'Escape'
      \f       Buuka olunyiriri
      \n       Tandika olunyiriri olupya
      \r       Dda ku ntandikwa ey'olunyiriri
      \t       Luseetuka olw'omu bugazi
      \v       Luseetuka olw'omu busimba

en:   \0NNN   byte with octal value NNN (1 to 3 digits)
      \xHH    byte with hexadecimal value HH (1 to 2 digits)
lg:   \0NNN    Ekiragiro kiwandika ennukuta eva mu namba eya ASCII NNN
               (eya ki-okita nga ya digiti 1, 2 oba 3)
      \xHH     Ekiragiro kiwandika ennukuta eva mu namba eya ASCII HH
               (eya ki-hekisi nga ya digiti 1 oba 2)

en: Usage: %s [OPTION]... [-] [NAME=VALUE]... [COMMAND [ARG]...]
lg: Enkozesa entuufu eri:
    %s [KAWAYIRO]... [-] [KIGAMBO=EKIKONGOJJEDWA]... [KIRAGIRO [AGU]...]

en: 
    A mere - implies -i.  If no COMMAND, print the resulting environment.
lg: 
    Bw'oteekawo ka '-' kokka, kirina amakulu ge gamu n'okuteekawo -i.
    Bw'otoyongerako KIRAGIRO, env ewandika ebifa ku enviromenti
    ekoledwawo.

en: cannot unset %s
lg: sisobola okugyamu ekigambo %s mu nviromenti

en: cannot set %s
lg: sisobodde okutegeka kigambo %s

en: cannot specify --null (-0) with command
lg: aka '--null' ( oba '-0') takgendera ku kiragiro

en:   -i, --initial       do not convert tabs after non blanks
      -t, --tabs=NUMBER   have tabs NUMBER characters apart, not 8
lg:   -i, --initial       Buno bukireetera okufuulako oluseetuka lwe kisooka
                          okusanga lwokka. Zonna ze kisanga nga kimaze ate
                          okusanga obubonero obutakolawo mabanga kizireka
      -t, --tabs=BUNGI    Buno bukireetera obuwanvu bw'enseetuka
                          okubw'enkanya obubonero BUNGI mu kifo kya 8 eza
                          bulijjo

en:   -t, --tabs=LIST     use comma separated list of explicit tab positions
lg:  -t, --tabs=LUKALALA  Buno buleetera amabanga wakati w'enkumbo
                          eziddirinngana okubeera nseetuka, obuwanvu bwazo
                          nga ze nnamba ez'omu LUKALALA ez'awuludwa zi ','

en: tab stop is too large %s
lg: obunene, %s, obw'oluseetuka buyitiridde

en: tab size contains invalid character(s): %s
lg: ekiweredwa nga obuwanvu obw'oluseetuka kirimu
    akabonero oba bubonero obutakkirizibwa: %s

en: tab size cannot be 0
lg: oluseetuka telukkirizibwa okubeera ng'obuwanvu bwalwo buli 0

en: tab sizes must be ascending
lg: ennamba ez'obuwanvu obw'enseetuka zisengeke nga zigenda z'eyongera obunene

en: input line is too long
lg: ebiyingizibwa birimu olunyiriri oluyitiridde obuwanvu

en: Usage: %s EXPRESSION
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s MBOOZI
      oba:  %s KAWAYIRO

en: 
    Print the value of EXPRESSION to standard output.  A blank line below
    separates increasing precedence groups.  EXPRESSION may be:
    
      ARG1 | ARG2       ARG1 if it is neither null nor 0, otherwise ARG2
    
      ARG1 & ARG2       ARG1 if neither argument is null or 0, otherwise 0
lg: 
    Ekiragiro kino kiyungulula ekiva mu MBOOZI ne kikiwandikira awateekebwa
    ebivaamu ebya pulogulamu mu ebya bulijjo.  MBOOZI kisobola okubeera:
    
      AGU1 | AGU2   Kitegeeza 'AGU1 oba AGU2'. Ekiragiro kivaamu AGU2 okujjako
                    nga AGU1 eri 'null' oba 0, olwo ne kivaamu AGU1
    
      AGU1 & AGU2   Kitegeeza 'AGU1 ne AGU2'. Ekiragiro kivaamu 0 okujjako nga
                    AGU2 oba/ne AGU1 ziri `null' oba 0, olwo kivaamu AGU1
    
    Ekiragiro bwe kisanga obubonero | ne & mu mboozi y'emu, kisooka okukola ku &

en: 
      ARG1 < ARG2       ARG1 is less than ARG2
      ARG1 <= ARG2      ARG1 is less than or equal to ARG2
      ARG1 = ARG2       ARG1 is equal to ARG2
      ARG1 != ARG2      ARG1 is unequal to ARG2
      ARG1 >= ARG2      ARG1 is greater than or equal to ARG2
      ARG1 > ARG2       ARG1 is greater than ARG2
lg: 
      AGU1 < AGU2  'AGU1 ntono ku AGU2'. Ekiragiro kivaamu 1 AGU1 bw'ebeera
                    ntono okusinga AGU2. Bwe kitaba kituufu, kivaamu 0
      AGU1 <= AGU2 'AGU1 ntono oba yenkana AGU2'. Ekiragiro kivaamu 1 AGU1
                    bw'ebeera ntono oba nga yenkana AGU2. Bwe kitaba kituufu
                    kivaamu 0
      AGU1 = AGU2  'AGU1 yenkana AGU2'. Ekiragiro kivaamu 1 AGU1 bw'ebeera
                    yenkana AGU2. Bwe kitaba kituufu kivaamu 0
      AGU1 != AGU2 'AGU1 teyenkana AGU2'. Ekiragiro kivaamu 1 AGU1 bw'ebeera
                    teyenkana AGU2. Bwe kitaba kituufu kivaamu 0
      AGU1 >= AGU2 'AGU1 yenkana oba esinga ku AGU2'. Ekiragiro kivaamu 1 AGU1
                    bw'ebeera yenkana oba nga esinga ku AGU2. Bwe kitabeera
                    kituufu kivaamu 0
      AGU1 > AGU2  'AGU1 esinga ku AGU2'. Ekiragiro kivaamu 1 AGU1 bw'ebeera
                    esinga ku AGU2. Bwe kitaba kituufu, kivaamu 0
    
    Ekiragiro kisooka okukola ku bubonero <, <=, =, !=, >=, oba > bwe kibusanga
    mu mboozi y'emu ne | ne & .

en: 
      ARG1 + ARG2       arithmetic sum of ARG1 and ARG2
      ARG1 - ARG2       arithmetic difference of ARG1 and ARG2
lg: 
      AGU1 + AGU2   Kiraga ekiva mu kugatta AGU1 ne AGU2 mu ngeri eya mu kubala
      AGU1 - AGU2   Kiraga ekiva mu kutoola AGU2 ku AGU1 mu ngeri eya mu kubala
    
    Ekiragiro kisooka okukola ku bubonero buno obuddako bwe kibusanga mu mboozi
    y'emu n'obwo obukulembedde mu lakalala

en: 
      ARG1 * ARG2       arithmetic product of ARG1 and ARG2
      ARG1 / ARG2       arithmetic quotient of ARG1 divided by ARG2
      ARG1 % ARG2       arithmetic remainder of ARG1 divided by ARG2
lg: 
      AGU1 * AGU2   Kiraga ekiva mu kukubisa AGU1 mu AGU2 mu ngeri eya mu
                    kubala
      AGU1 / AGU2   Kiraga ekiva mu kugabiza AGU2 mu AGU1 mu ngeri eya mu
                    kubala
      AGU1 % AGU2   Kiraga ekisigalawo nga ogabizza AGU2 mu AGU1 mu ngeri eya
                    mu kubala
    
    Ekiragiro kisooka okukola ku bubonero buno obuddako bwe kibusanga
    mu mboozi y'emu n'obwo bwonna obukulembedde mu lakalala

en: 
      STRING : REGEXP   anchored pattern match of REGEXP in STRING
    
      match STRING REGEXP        same as STRING : REGEXP
      substr STRING POS LENGTH   substring of STRING, POS counted from 1
      index STRING CHARS         index in STRING where any CHARS is found, or 0
      length STRING              length of STRING
lg: 
      KIGAMBO : ENOONYA           'ENOONYA' enoonya ekiwandiko ekinooyezebwa
                                   eky'akakwakkulizo mu KIGAMBO
    
      match KIGAMBO ENOONYA        Kye kimu ne KIGAMBO : ENOONYA
      substr KIGAMBO KIFO BUWANVU  Ekiragiro kiraga akatundu aka KIGAMBO akava
                                   ku nukuta ey'omu KIFO. Akatundu bwe kasukka
                                   mu ennukuta BUWANVU ekiragiro tekiraga
                                   ennukuta ezo ezisigaddeyo.
      index KIGAMBO BUBONERO       Ekiragiro kiraga ekifo mu KIGAMBO we kisookera
                                   okusanga kamu ku BUBONERO. Bwe kitasangamu kamu
                                   ku BUBONERO obwo, kivaamu 0
      length KIGAMBO               Ekiragiro kiraga obuwanvu obwa KIGAMBO

en: 
    Beware that many operators need to be escaped or quoted for shells.
    Comparisons are arithmetic if both ARGs are numbers, else lexicographical.
    Pattern matches return the string matched between \( and \) or null; if
    \( and \) are not used, they return the number of characters matched or 0.
lg: 
    Genderera nti enzivvuunuzi z'etaaga ebifuula bingi bibeere nga bisumuludwa
    okuva ku nkola zabyo eza bulijjo, oba biwandikibwe nga biri wakati
    w'obwogeza,". Bwe wabeerawo eby'okugeraageranya zi-agumenti, okugeraagerana
    okwo kugoberera enkolaeya mu kubala singa agumenti zombi zibeera ennamba.
    Agumenti bwe zitaba nga zombi nambaokugeraageranya kukolebwa ku mateeka
    ag'okusengeka ebigambo.
    Mu eby'okunoonya ebiwandiko ebinoonyezebwa, ekivaamu kiragibwa nga kiri wakati
    w'obubonero \( ne \), ebinoonyezebwa bwe bibula tewali kiragibwa. Singa
    obubonero obwo tebukozesebwa, okunoonya okwo kuvaamu ennamba eraga obungi
    obw'obubonero obufaanaganyizidwa. Bwe wabulawo akabonero konna akazuulidwa
    ekivaamu kibeera 0.

en: 
    Exit status is 0 if EXPRESSION is neither null nor 0, 1 if EXPRESSION is null
    or 0, 2 if EXPRESSION is syntactically invalid, and 3 if an error occurred.
lg: 
    EMBOOZI bw'ebaako ky'ezuula, ekyo nga ssi 0, emmala y'omulimu eba 0.
    EMBOOZI bw'ezuula 0 oba bw'eremwa okuzuula kyonna, emmala y'omulimu eba 1.
    EMBOOZI bw'eba nga ewandikidwa bubi emmala y'omulimu eba 2 ate bwe gutuukako
    kiremya emmala y'omulimu eba 3.

en: syntax error
lg: Waliwo ekimenye amateeka ag'empandiika ey'ebiragiro

en: error in regular expression matcher
lg: emboozi enoonya zinnewayo erimu ensobi

en: non-integer argument
lg: agumenti ssi namba nzijjuvu

en: division by zero
lg: waliwo okugabiza mu zero

en: set LC_ALL='C' to work around the problem
lg: okuvvuunuka kiremy'ono, tegeka nti LC_ALL='C'

en: the strings compared were %s and %s
lg: ebigambo ebigerageranyizidwa biri %s ne %s.

en: %s is not a valid positive integer
lg: %s tekkirizibwa nga ennamba esukka ku 0 etakolebwa ndala

en: %s is too large
lg: %s: kiyitiridde obunene

en: Usage: %s [NUMBER]...
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [NAMBA]
      oba:  %s KAWAYIRO

en: Print the prime factors of each specified integer NUMBER.  If none
    are specified on the command line, read them from standard input.
lg: Ekiragiro kino kiwandika ennamba z'okubisa okufuna buli NAMBA enzijjuvu,
    nga zo tezirina ndala z'okubisa zo okuzikola.
    Ekiragiro bwe kiyisibwa nga tekuli agumenti, kikulinda okuziyingiza okuva
    awayingizibwa awa bulijjo.

en: cannot change to directory %s
lg: sisobala okubuuka kuyingira mu tterekero %s

en: cannot stat current directory (now %s)
lg: nemedwa okukola stat ku etterekero ekiragiro mwe kiweredwa (%s)

en: Usage: %s [-WIDTH] [OPTION]... [FILE]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [-BUWANVU] [KAWAYIRO]... [FAYIRO]...

en:   -c, --crown-margin        preserve indentation of first two lines
      -p, --prefix=STRING       reformat only lines beginning with STRING,
                                  reattaching the prefix to reformatted lines
      -s, --split-only          split long lines, but do not refill
lg:   -c, --crown-margin        Bw'ossaawo kamu ku buno, tekikyusa amabanga agali
                                ku ntandikwa ez'ennyiriri ezisooka ebbiri
      -p, --prefix=KIGAMBO      Buno bukireetera okugatta ezo ennyiriri
                                ezisookebwako KIGAMBO zokka
      -s, --split-only          Buno bukireetera okukutulamu ennyiriri empanvu,
                                ate bwe wasigalawo ebbanga ddene ne kitalijjuzamu

en: invalid option -- %c; -WIDTH is recognized only when it is the first
    option; use -w N instead
lg: akawayiro --%c tekakola; okutegeera ekya -BUWANVU, kiteekwa okuba nga
    ke kawayiro akasooka. Kozesaamu -w N, nga N bwe buwanvu bwe wetaaga.

en: invalid width: %s
lg: obuwanvu obuweeredwa bulimu ensobi: %s

en:   -b, --bytes         count bytes rather than columns
      -s, --spaces        break at spaces
      -w, --width=WIDTH   use WIDTH columns instead of 80
lg:   -b, --bytes           Buno bikireetera okubala bayiti mu kifo
                            eky'okubala ebifo ennukuta bye zitwala
      -s, --spaces          Bw'ossaawo kamu ku buno ennyiriri kizikutulira
                            awali obubanga
      -w, --width=BUWANVU   Buno buviiramu obuwanvu obw'ennyiriri
                            obustasukka ebifo BUWANVU, mu kifo kya
                            80 obwa bulijjo

en: invalid number of columns: %s
lg: obungi obw'ebifo: %s tebukkirizibwa

en: failed to get groups for user %s
lg: nnemedwa okufuna guluupu ez'omukozesa %s

en: failed to get groups for the current process
lg: nnemedwa okufuna guluupu ez'omulimu ogubindabinda

en: cannot find name for group ID %lu
lg: nnemedwa okuzuula erinnya erigendera
    ku namba ya guluupu %lu

en: Usage: %s [OPTION]... [USERNAME]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [MUKOZESA]...

en: Print group memberships for each USERNAME or, if no USERNAME is specified, for
    the current process (which may differ if the groups database has changed).
lg: Ekiragiro kino kiwandika guluupu ez'oku sistemu MUKOZESA z'alimu.
    Bw'otolaga MUKOZESA gwe kiba kikebera, ekiragiro kiwansika guluupu
    ez'omukozesa oba puloguramu eyakiyisizza. Omukozesa oyo bw'aba
    nga yakyusiza mu guluupu ze okuva lwe yewandisa ku sisitemu, ekiragiro
    kino tekijjakumanya eri tekijjakuwandika ebiraga enkyuka - okujjako
    nga lubadde lukalala lw'abakozesa olukiragidwa. Olwo kiddamu kusoma
    fayiro ekwata ebifa ku bakozesa.

en:   -q, --quiet, --silent    never print headers giving file names
      -v, --verbose            always print headers giving file names
lg:   -q, --quiet, --silent    Buno bukireetera butakulembeza biggyidwa
                               mu fayiro obutundu obulimu mannya gaazo
      -v, --verbose            Buno bukireetera ebiggyidwa mu fayiro
                               kubikulembezenga obutundu  oulimu amannya
                               gaazo

en: 
    K may have a multiplier suffix:
    b 512, kB 1000, K 1024, MB 1000*1000, M 1024*1024,
    GB 1000*1000*1000, G 1024*1024*1024, and so on for T, P, E, Z, Y.
lg: 
    Ku K osobola okuwayirako akafundikwa akagibazzaamu:
    b 512, kB 1000, K 1024, MB 1,000,000, M 1024*1024,
    GB 1000*1000*1000, G 1024*1024*1024, ko ne T, P, E, Z, Y bwebutyo.

en: %s: file has shrunk too much
lg: %s: fayiro ekendedde ekiyitiridde

en: %s: number of bytes is too large
lg: %s: bayiti ziyitiridde obungi

en: %s: cannot lseek back to original position
lg: %s: nnemedwa okukola lseek okudda awatandikidwa

en: %s: cannot seek to offset %s
lg: %s: nnemedwa okukola lseek okudda ku awandikirwa awajjulule %s

en: cannot reposition file pointer for %s
lg: sisobola kukyusa kifo ekikongojjedwa mu kigambo ekikwata ekifo mu fayiro kifuuke %s

en: %s: %s is so large that it is not representable
lg: %s: olw'obunene bwayo obusukkiridde, %s tesobola okulagibwa

en: number of lines
lg: obungi bw'ennyiriri

en: number of bytes
lg: obungi obwa bayiti

en: invalid number of lines
lg: obungi obw'ennyiriri tebukkirizibwa

en: invalid number of bytes
lg: obungi obwa bayiti tebukkirizibwa

en: invalid trailing option -- %c
lg: akawayiro -%c tekategreese

en: Usage: %s [OPTION]
    Print the numeric identifier (in hexadecimal) for the current host.
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]
    Ekiragiro kino kiwandika ennamba (mu ki-hekisi)
    eya kompyuta ennyunge kw'okiweredde.

en: Usage: %s [NAME]
      or:  %s OPTION
    Print or set the hostname of the current system.
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [LINNYA]
      oba: %s KAWAYIRO
    Ekiragiro kino kiwandika, oba kikyusa erinnya
    erya kompyuta ennyunge kw'okiweredde.

en: cannot set name to %s
lg: sisobodde kutegeka erinnya libeere %s

en: cannot set hostname; this system lacks the functionality
lg: sisobodde okyusa erinnya erya kompyuta ennyunge, sisitemu eno obwo obusobozi tebulina

en: cannot determine hostname
lg: sisobodde okuzuula erinnya erya kompyuta ennyunge

en: Usage: %s [OPTION]... [USERNAME]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [MUKOZESA]

en: Print user and group information for the specified USERNAME,
    or (when USERNAME omitted) for the current user.
    
      -a              ignore, for compatibility with other versions
      -Z, --context   print only the security context of the current user
      -g, --group     print only the effective group ID
      -G, --groups    print all group IDs
      -n, --name      print a name instead of a number, for -ugG
      -r, --real      print the real ID instead of the effective ID, with -ugG
      -u, --user      print only the effective user ID
lg: Ekiragiro kino kiwandika ebikwata ku MUKOZESA, oba ku oyo aba akiyisizza.
    
      -a               Akawayiro kano tekalina kye kakyusaako, kaliwo
                       olw'eby'entabagana n'emitindo emilala egy'ekiragiro
      -Z, --context    Buno bukireetera kukoma ku kuwandika endukusa eza
                       SELinux ez'omukozesa akiyisizza
      -g, --group      Buno bukireetera okuwandikako ennamba eya guluupu
                       omukozesa gy'afaanana okuba nga gy'alimu yokka
      -G, --groups     Buno bukiviiramu okuwandika nnamba eza guluupu zonna
                       omukozesa z'alimu
      -n, --name       Kamu ku buno bw'okassaawo, kiwandika linnya lya guluupu
                       mu kifo ekya nnamba yaayo.
                       Kano tekakola ku bwako, kateekwa okubaako n'akawayiro
                       akalala ku -u, -g ne -G
      -r, --real       Buno bwe kubaako, kiwandika nnamba ya guluupu ey'omukozesa
                       ey'ennono.
                       Kano  tekakola ku bwako, kateekwa okubaako n'akawayiro
                       akalala ku -u, -g ne -G
      -u, --user       Buno bukireetera okuwandikako nnamba y'omukozesa
                       gy'afaanana okuba nayo yokka

en: 
    Without any OPTION, print some useful set of identified information.
lg: 
    Ekiragiro bwe kibulako AGUMENTI yonna, kiwandika ennamba ey'omukozesa
    ey'ennono n'ezo z'afaananabufaananyi okuba nazo, ennamba ya guluupu ey'ennono
    omukozesa gy'alimu ko n'eza guluupu z'afaananabufaananyi okubeeramu.

en: --context (-Z) works only on an SELinux-enabled kernel
lg: akawayiro --context (oba -Z) k'etaaga ennombe nga etegeera SELinux

en: cannot print security context when user specified
lg: sisobola okuwandikawo endukusa eza SELinux ekiragiro
    bw'okiwerako n'erinnya lya mukozesa

en: cannot print "only" of more than one choice
lg: Akawayiro akaleetera ekiragiro okukoma ku kulaga
    ennamba ya mukozesa gy'afaanana okuba nga y'akiyisizza
    tekakola bw'obanga owaddeyo amannya agasukka mu limu

en: cannot print only names or real IDs in default format
lg: sisobola okuwandika mannya gokka oba ennamba ez'ennono
    zokka mu ntereeza eya bulijjo

en: can't get process context
lg: omulimu nnemedwa okutegeera endukusa eza SELinux zagwo

en:  groups=
lg:  guluupu=

en:  context=%s
lg:  olukusa olwa SELinux=%s

en: warning: %s: failed to change context to %s
lg: kulabula: %s: nnemedwa okukyusa olukusa lwa SELinux lufuuke %s

en: creating directory %s
lg: nkolawo etterekero %s

en: cannot change ownership of %s
lg: sisobola okukyusa obwanannyini ku %s

en: cannot set time stamps for %s
lg: sisobola okuteeka wo ebilambe ebiraga %s we yakolebwawo

en: fork system call failed
lg: ekiragiro ekya sisitemu ekya "fork" kigaanye

en: cannot run %s
lg: nnemedwa okutandika ogwa %s

en: waiting for strip
lg: nnindirira mulimu ogwa strip

en: strip process terminated abnormally
lg: omulimu ogwa strip gukomye mu ngeri etali ya bulijjo

en: invalid user %s
lg: tewali akozesa gwe bayita %s

en: Usage: %s [OPTION]... [-T] SOURCE DEST
      or:  %s [OPTION]... SOURCE... DIRECTORY
      or:  %s [OPTION]... -t DIRECTORY SOURCE...
      or:  %s [OPTION]... -d DIRECTORY...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [-T] NNONO KIGENDERWA
                   oba:   %s [KAWAYIRO]... NNONO... TTEREKERO
                   oba:   %s [KAWAYIRO]... -t TTEREKERO NNONO...
                   oba:   %s [KAWAYIRO]... -d TTEREKERO...

en:       --backup[=CONTROL]  make a backup of each existing destination file
      -b                  like --backup but does not accept an argument
      -c                  (ignored)
      -C, --compare       compare each pair of source and destination files, and
                            in some cases, do not modify the destination at all
      -d, --directory     treat all arguments as directory names; create all
                            components of the specified directories
lg:  --backup[=ENKOLA]               Kano bw'okateekako, buli fayiro gye
                                     kiba kigenda okuwandika mu, kisooke
                                     okugiggyamu kkopi eya kwerinda
      -b                             Kye kimu ne --backup okuggyako nti
                                     tekikkirizibwa okwongerako agumenti
      -c                             (Kano akawyiro tekakyalina kye kakola)
      -C, --compare                  Buno bukireetera okusooka kugerageranya
                                     etterekero mwe kigenda okuggya koppi eya
                                     fayiro n'eryo mwe kigwnda okugissa.
                                     Emirundi egimu kiyinza but'etaagisa
                                     kutwalayo koppi.
      -d, --directory                Buno bwo bukireetera okubala agumenti zonna
                                     eziddako okuzibala nga amannya g'amaterekero;
                                     kikolawo amaterekero agamenyedwa wano, ko
                                     ne fayiro ezaamu

en:   -D                  create all leading components of DEST except the last,
                            then copy SOURCE to DEST
      -g, --group=GROUP   set group ownership, instead of process' current group
      -m, --mode=MODE     set permission mode (as in chmod), instead of rwxr-xr-x
      -o, --owner=OWNER   set ownership (super-user only)
lg:   -D                             Kano kakireetera okukolawo ebitundu ebya
                                     KIGENDERWA ebibereberye byonna okuggyako
                                     ekisembayo, kiryoke kikoppe ebiri mu NONO
                                     koppi zigende mu KIGENDERWA;
                                     kino kiyamba nga okozesa ntereeza esooka
      -g, --group=GULUUPU            Buno bwo bukireetera okukyusa guluupu
                                     ey'ebiva mu mulimu ogugenda okukolebwa
                                     ebeere GULUUPU
      -m, --mode=NDUKUSA             Buno bukireetera okukyusa ndukusa zifuuke
                                     NDUKUSA (nga eyakozesezza chmod), mu kifo
                                     kya rwxr-xr-x
      -o, --owner=NANYINI            Obwananyinyi kibukyuse bubeere NANYINI
                                     (muteesiteesi yekka y'asobola okweyambisa
                                     akawayiro kano ne kakola)

en:   -p, --preserve-timestamps   apply access/modification times of SOURCE files
                            to corresponding destination files
      -s, --strip         strip symbol tables
          --strip-program=PROGRAM  program used to strip binaries
      -S, --suffix=SUFFIX  override the usual backup suffix
      -t, --target-directory=DIRECTORY  copy all SOURCE arguments into DIRECTORY
      -T, --no-target-directory  treat DEST as a normal file
      -v, --verbose       print the name of each directory as it is created
lg:   -p, --preserve-timestamps      Buno bukireetera okufuula ebirambe
                                     ebiraga obudde fayiro empya lwe zasemba
                                     okubikkulwa oba okukyusibwako ne bifuuka
                                     bimu n'ebya fayiro eza NONO kwe zikoppedwa
      -s, --strip                    Buno bukireetera okuggyamu endagiriro
                                     ez'obubonero.
          --strip-program=PULOGURAMU Kano kategeka puloguramu en'ekozesebwa okugyamu
                                     endagiriro ez'obubonero
      -S, --suffix=KAFUNDIKWA    Buno bukireetera okukozesa KAFUNDIKWA
                                     mu kifo kya akafundikwa aka bulijjo bwe
                                     kiba nga kiggya kkopi ez'okwerinda,
      -t, --target-directory=TTEREKERO  Buno bukireetera koppi zonna ze kigya mu
                                     okuzissa mu TTEREKERO
      -T, --no-target-directory      Buno bwo bukireetera okubala KIGENDERWA nga
                                     fayirobufayiro so ssi tterekero
      -v, --verbose                  Buno bukireetera okuwandika mannya
                                     g'amaterekero ge kikolawo

en:       --preserve-context  preserve SELinux security context
      -Z, --context=CONTEXT  set SELinux security context of files and directories
lg:       --preserve-context         Kano kakireetera okutegeka ndukusa eza
                                     SELinux ez'oku koppi ze kikolawo nga
                                     ze zimu n'ez'oku fayiro ez'omu NNONO
      -Z, --context=NDUKUSA          Buno bwo bukireetera okutegeka ndukusa
                                     eza SELinux ez'oku koppi ze kikolawo
                                     zibe NDUKUSA

en: WARNING: ignoring --preserve-context; this kernel is not SELinux-enabled
lg: KULABULA: aka -preserve-context tekagenda kukolerwako; ennombe ya kuno
    tetegeera SELinux

en: WARNING: ignoring --context (-Z); this kernel is not SELinux-enabled
lg: KULABULA: aka --context (-Z) tekagenda kukolerwako; ennombe ya kuno
    tetegeera SELinux

en: the strip option may not be used when installing a directory
lg: bw'obeera owanga tterekero, akawayiro strip tekakola

en: target directory not allowed when installing a directory
lg: tokkirizibwa okutegeeza ekiragiro etterekero mwe kiba kiteeka
    ekintu ssing ekintu ekyo kiba nga nakyo tterekero

en: cannot force target context to %s and preserve it
lg: tekisoboka okukaka endukusa eza SELinux ez'okukikolebwako zifuuke %s ne zikala

en: invalid mode %s
lg: enkola %s wano teja wo

en: WARNING: ignoring --strip-program option as -s option was not specified
lg: KULABULA: akawayiro --strip-program tekajjakukolebwako kubanga tewataddeko
    n'aka -s

en: options --compare (-C) and --preserve-timestamps are mutually exclusive
lg: obuwayiro --compare (-C) ne --preserve-timestamps tebukolagana

en: options --compare (-C) and --strip are mutually exclusive
lg: obuwayiro --compare (-C) ne --strip tebukolagana

en: the --compare (-C) option is ignored when you specify a mode with non-permission bits
lg: bw'otegeka atiributo ezitakwata ku ndukusa, ekiragiro tekikolera
    ku kawayiro aka --compare (-C)

en:   -v FILENUM        like -a FILENUM, but suppress joined output lines
      -1 FIELD          join on this FIELD of file 1
      -2 FIELD          join on this FIELD of file 2
      --check-order     check that the input is correctly sorted, even
                          if all input lines are pairable
      --nocheck-order   do not check that the input is correctly sorted
      --header          treat the first line in each file as field headers,
                          print them without trying to pair them
lg:   -v NAMBA            Kano kye kimu n'aka -a NAMBA, okuggyako nti ekiragiro
                          tekiwandika nnyiriri ezigattidwa
      -1 KITUNDU          Kano kakireetera okusinziirira ku KITUNDU mu
                          FAYIRO1 okugatta ennyiriri
      -2 KITUNDU          Kano kakireetera okusinziirire ku KITUNDU mu
                          FAYIRO2 okugatta ennyiriri
      --check-order       Kano bwe kabaako, ekiragiro ne kisanga ebitali
                          bisengeke mu biyingizibwa, kikutegeeza nti
                          wazzewo kiremya, omlulimu ne gukoma
      --nocheck-order     Kano bwe kabaako, ekiragiro ne kisanga ebitali
                          bisengeke mu biyingizibwa, kikolabukozi
      --header            Kano kakiretera okubalanga olunyiriri olusooka
                          ku buli lupapula nga emitwe gy'ebitundu, era
                          tegigeza okuzigatta na ndala

en: invalid field number: %s
lg: ennamba ey'ekitundu eky'olunyiriri ekikolebwako: `%s', tekola

en: invalid field specifier: %s
lg: ekigambo ekifuga ekitundu eky'olunyiriri ekikolebwako: %s, tekikola

en: invalid file number in field spec: %s
lg: ekigambo ekifuga ekitundu eky'olunyiriri ekikolebwako
    kirimu ennamba etakola: %s

en: incompatible join fields %lu, %lu
lg: ebitundu eby'ennyiriri %lu ne %lu tebisobola kukozesebwa kugatta

en: conflicting empty-field replacement strings
lg: embigambo ebiy'okujuza mu bitundu eby'ennyiriri ebyereere tebikolagana

en: multi-character tab %s
lg: ekikozesebwa mu kifo eky'oluseetuka, %s, kirimu obubonero obusukka mu kimu

en: incompatible tabs
lg: akabonero ak'awuzi kasobaganye

en: both files cannot be standard input
lg: awayingizibwa awa bulijjo tewasobola okubeera ennono eya fayiro zombi

en: Usage: %s [-s SIGNAL | -SIGNAL] PID...
      or:  %s -l [SIGNAL]...
      or:  %s -t [SIGNAL]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [-s KIRAGIRO | -KIRAGIRO] PID...
      oba:  %s -l [KIRAGIRO]...
      oba:  %s -t [KIRAGIRO]...

en:   -s, --signal=SIGNAL, -SIGNAL
                       specify the name or number of the signal to be sent
      -l, --list       list signal names, or convert signal names to/from numbers
      -t, --table      print a table of signal information
lg:   -s, --signal=KIRAGIRO, -KIRAGIRO
                        Buno bukusobozesa okukbulira erinnya oba ennamba
                        ey'ekiragiro ekinaasindikibwa
      -l, --list        Buno bukireetera okuwandika olukalala olw'amannya
                        ag'ebiragiro, oba okukyusa amannya gaabyo gafuuke
                        ennamba oba ennamba zaabyo zifuuke mannya
      -t, --table       Buno bukireetera okuwandika ebikwata ku biragiro

en: %s: invalid process id
lg: %s: ennamba ey'omulimu ssi ntuufu

en: invalid option -- %c
lg: akawayiro --%c tekakola

en: %s: multiple signals specified
lg: %s: waweredwa ebiragiro ebisukka mu kimu

en: multiple -l or -t options specified
lg: akawayiro -l oba -t kaweredwa emirundi egisoba mu gumu

en: cannot combine signal with -l or -t
lg: ekiragiro tekisobola okugattibwa n'akawayiro -l oba -t

en: no process ID specified
lg: ennamba ey'omulimu teweredwa

en: failed to allocate a %<PRIuMAX> byte stdio buffer
lg: nnemedwa okutegekawo eggwanika zzibizi erya bayiti %<PRIuMAX>

en: invalid buffering mode %s for %s
lg: agumenti %s tekkirizibwa ku %s

en: could not set buffering of %s to mode %s
lg: sisbodde okutegekera %s ebintu byayo
    biterekebwenga mu ggwanika zzibizi
    mu ngeri egoberera %s

en: Usage: %s FILE1 FILE2
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s FAYIRO1 FAYIRO2
      oba:  %s KAWAYIRO

en: Call the link function to create a link named FILE2 to an existing FILE1.
lg: Kino kitandika omukolo ogwa link gukolewo nyunzi etuumidwa
    erinnya FAYIRO2, eno nga egguka ku FAYIRO1 (esangidwawo).

en: cannot create link %s to %s
lg: sisobola okukolawo nyunzi %s egguke ate ku %s

en: %s: hard link not allowed for directory
lg: %s:tekikkirizibwa okukolawo nyunzi et'eyawudde nga egguka ku tterekero

en: %s: cannot overwrite directory
lg: %s: sisobola okuwandika ku tterekero elisangidwawo

en: %s: replace %s?
lg: %s: %s ngigyewo nteekewo ekipya?

en: failed to create symbolic link %s
lg: nnemedwa okukolawo enyunzi eyeyawudde %s

en: failed to create symbolic link %s -> %s
lg: nnemedwa okukolawo enyunzi eyeyawudde %s egguka ku %s

en: failed to create hard link to %.0s%s
lg: nnemedwa okukolawo nnyunzi et'eyawudde egguka ku %.0s%s

en: failed to create hard link %s
lg: nnemedwa okukolawo enyunzi et'eyawudde %s

en: failed to create hard link %s => %s
lg: nnemedwa okukolawo enyunzi et'eyawudde %s => %s

en: Usage: %s [OPTION]... [-T] TARGET LINK_NAME   (1st form)
      or:  %s [OPTION]... TARGET                  (2nd form)
      or:  %s [OPTION]... TARGET... DIRECTORY     (3rd form)
      or:  %s [OPTION]... -t DIRECTORY TARGET...  (4th form)
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [-T] KIGENDERWA LINNYA   (empandika 1)
                    oba:  %s [KAWAYIRO]... KIGENDERWA               (empandika 2)
                    oba:  %s [KAWAYIRO]... KIGENDERWA... TTEREKERO  (empandika 3)
                    oba:  %s [KAWAYIRO]... -t TTEREKERO KIGENDERWA  (empandika 4)

en:       --backup[=CONTROL]      make a backup of each existing destination file
      -b                          like --backup but does not accept an argument
      -d, -F, --directory         allow the superuser to attempt to hard link
                                    directories (note: will probably fail due to
                                    system restrictions, even for the superuser)
      -f, --force                 remove existing destination files
lg:       --backup[=ENKOLA]       Kano kakireetera buli fayiro ey'ekigenderwa
                                  okugiggyamu ne koppi ey'okwerinda
      -b                          Okussawo kano kye kimu n'okussawo aka '--backup'
                                  naye oba tokkirizibwa kwongerako agumenti
      -d, -F, --directory         Bw'ossawo kamu ku buno, amaterekero kigakolerawo
                                  nyunzi ezit'eyawudde (muteesiteesi yekka gwe
                                  kikkiriza okukozesa buno)
      -f, --force                 Bwe wabaawo fayiro ezisangidwawo ku kigenderwa,
                                  buno bukireetera okusooka kuzigyawo empya zidde
                                  mu kifo kyazo

en: cannot combine --target-directory and --no-target-directory
lg: tekisoboka kugatta --target-director ne --no-target-directoy

note: This is a proper name. See the gettext manual, section Names.
en: FIXME: unknown
lg: FIXME: ono omuwandisi teyeyanjudde

en: Usage: %s [OPTION]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]

en: Print the name of the current user.
lg: Ekiragiro kino kiwandika linnya ery'omukozesa aliwo kakano.

en: no login name
lg: Tewali linnya ery'okwewandisaako

en: ignoring invalid value of environment variable QUOTING_STYLE: %s
lg: ekikongojjedwa mu kigambo ekya mu enviromenti QUOTING_STYLE tekikkirizibwa 
    era sigenda okukikozesa: %s

en: ignoring invalid width in environment variable COLUMNS: %s
lg: omuwendo ogukongojjedwa mu kigambo COLUMNS tegukkirizibwa: %s era tegugenda
    kukozesebwa

en: ignoring invalid tab size in environment variable TABSIZE: %s
lg: omuwendo ogukongojjedwa mu kigambo TABSIZE tegukkirizibwa: %s era tegugenda
    kukozesebwa

en: invalid line width: %s
lg: obuwanvu obw'emboozi obuweeredwa: %s tebukkirizibwa

en: invalid tab size: %s
lg: obuwanvu obw'oluseetuka obuweeredwa: %s tebukkirizibwa

en: invalid time style format %s
lg: entereeza ey'okulaga obudde eweredwa, %s, tekkirizibwa

en: error initializing month strings
lg: wazzewo kiremya mu kutegeka mannya g'emyezi

en: unrecognized prefix: %s
lg: akakulembera: %s tekategerekese

en: unparsable value for LS_COLORS environment variable
lg: ekikongojjedwa mu kigambo LS_COLORS tekivvunulika

en: cannot open directory %s
lg: nemedwa okubikkula tterekero %s

en: cannot determine device and inode of %s
lg: nemedwa okulaba kyuma %s kw'eri ne "inodi" yayo ennemye okuzuula

en: %s: not listing already-listed directory
lg: %s: etterekero lino limaz'okukolebwako, terijjakuddimwamu

en: reading directory %s
lg: nsoma mu etterekero %s

en: closing directory %s
lg: mbikka tterekero %s

en: cannot compare file names %s and %s
lg: tekisobose okunoonya njawulo wakati wa mannya aga fayiro gano:%s ne %s

en:   -a, --all                  do not ignore entries starting with .
      -A, --almost-all           do not list implied . and ..
          --author               with -l, print the author of each file
      -b, --escape               print C-style escapes for nongraphic characters
lg:   -a, --all                  Bwe kubaako kamu ku buno, kiraga n'amannya
                                 agatandika ne '.'
      -A, --almost-all           Bwe kubaako kamu ku buno, "." ne ".." 
                                 ebitera okukulembera olukalala byo ekiragiro
                                 tekibiraga.
          --author               Kano bwe kabaako, awamu n'aka -l, buli fayiro
                                 ekiragiro kiraga eyagikolawo
      -b, --escape               Bwe kubaako kamu ku buno, kiraga n'obubonero
                                 obw'enkola eyomu lulimi lwa C obufuga enneyisa
                                 ey'obubonero obutalabika

en:   -g                         like -l, but do not list owner
lg:   -g                         Kano kakola nga aka -l okugyako nti tekalaga
                                 bannyini fayiro

en:       --group-directories-first
                                 group directories before files.
                                   augment with a --sort option, but any
                                   use of --sort=none (-U) disables grouping
lg:       --group-directories-first
                                 Kano kakireetera okusooka kuwandikawo materekero
                                 ne kizzaako fayirobufayiro. Osobola okwongerako
                                 aka --sort. Kasita ossaako aka --sort=none (-U)
                                 ekiragiro n'eby'okusooka kuwandika materekero
                                 tekibikola

en:   -G, --no-group             in a long listing, don't print group names
      -h, --human-readable       with -l, print sizes in human readable format
                                   (e.g., 1K 234M 2G)
          --si                   likewise, but use powers of 1000 not 1024
lg:   -G, --no-group             Buno bukireetera butalaga bifa ku guluupu
      -h, --human-readable       Buno bukireetera okulaga obunene mu ngeri
                                 omuntu gy'ategeera (e.g., 1K 234M 2G)
          --si                   Kano kakola nga obwa '-h' ne '--human-readable',
                                 naye nga birengo bya 1000 mu kifo ekya 1024

en:   -H, --dereference-command-line
                                 follow symbolic links listed on the command line
          --dereference-command-line-symlink-to-dir
                                 follow each command line symbolic link
                                 that points to a directory
          --hide=PATTERN         do not list implied entries matching shell PATTERN
                                   (overridden by -a or -A)
lg:   -H, --dereference-command-line
                                 Buno obuwayiro bw'ossawo kamu ku bwo, ekiragiro
                                 bwe kisanga ennyunzi, kiwandikawo ebikwata ku
                                 fayiro kw'egguka
          --dereference-command-line-symlink-to-dir
                                 Kano ko bw'okassawo, ekiragiro ne kisanga nnyunzi
                                 egguka ku tterekero, kiwandikawo ebikwata ku
                                 tterekero kw'egguka. Naye tekirondoola nnyunzi
                                 ezigguka ku fayirobufayiro
          --hide=BUBONERO        Kano kakireetera butalaga fayiro ezirina ebitundu
                                 by'amannya gazo ebifaanana BUBONERO. Bwe kubaako
                                 aka -a oba -A, ekiragiro fayiro ezo ate kiziraga

en:   -l                         use a long listing format
      -L, --dereference          when showing file information for a symbolic
                                   link, show information for the file the link
                                   references rather than for the link itself
      -m                         fill width with a comma separated list of entries
lg:   -l                         Kano kakireetera okulanga nkalala mu bujjuvu
      -L, --dereference          Buno bukireetera okulaga ebikwata ku fayiro
                                 ennyunzi ez'eyawudde kwe zigguka
      -m                         Kano kakireetera okukola olukalala nga lubuna
                                 ekiwandikiro ate nga amannya aga fayiro
                                 g'awulibwa zi ","

en:   -n, --numeric-uid-gid      like -l, but list numeric user and group IDs
      -N, --literal              print raw entry names (don't treat e.g. control
                                   characters specially)
      -o                         like -l, but do not list group information
      -p, --indicator-style=slash
                                 append / indicator to directories
lg:   -n, --numeric-uid-gid      Enkola ya buno yefaananyiriza n'ey'aka -l,
                                 naye ekiragiro kiraga ennamba mu kifo
                                 ky'amannya ga guluupu n'abakozesa
      -N, --literal              Buno bukireetera butafa ku nukuta ezifuga zinaazo
      -o                         Kakola nga aka -l, naye ekiragiro tekiraga ebifa
                                 ku guluupu
      -p, --indicator-style=slash
                                 Buno bukireetera okuwayira akabonero aka / ku
                                 mannya ag'amaterekero ge kiba kiwandisewo

en:   -r, --reverse              reverse order while sorting
      -R, --recursive            list subdirectories recursively
      -s, --size                 print the allocated size of each file, in blocks
lg:   -r, --reverse              Buno bukireetera okusembya amannya
                                 agandikulembedde nga kigasengeka
      -R, --recursive            Buno bukireetera buli tterekero lye
                                 kisanga okulaga n'ebilirimu
      -s, --size                 Buno bukireetera okulaga buloka buli
                                 fayiro gye kisanga ze kikozesa

en:   -S                         sort by file size
          --sort=WORD            sort by WORD instead of name: none -U,
                                 extension -X, size -S, time -t, version -v
          --time=WORD            with -l, show time as WORD instead of modification
                                 time: atime -u, access -u, use -u, ctime -c,
                                 or status -c; use specified time as sort key
                                 if --sort=time
lg:   -S                         Kano kakireetera okusengeka amannya okusinzira
                                 ku bunene bwa fayiro
          --sort=KIGAMBO         Kano kafuga ensengeka okusinzira ku KIGAMBO.
                                 KIGAMBO kisobola okubeera kimu ku bino:
                                   extension - kye kimu n'akawayiro -X
                                   none - kye kimu n'akawayiro -U
                                   size - kye kimu n'akawyiro -S
                                   time - kye kimu ne -t
                                   version - kye kimu ne -v
          --time=KIGAMBO         Kano kakireetera okulaga obudde obwa KIGAMBO
                                 mu kifo eky'okulaga obudde fayiro kwe yasembera
                                 okukyusibwako. KIGAMBO kisobola okubeera kimu ku:
                                    atime
                                    access
                                    use
                                    ctime
                                    status
                                 Era, singa kubaako n'akawayiro  --sort=time,
                                 kakireetera n'okusengeka amannya okusinzira
                                 ku fayiro esinga okubeera n'obudde obw'okumpi

en:   -u                         with -lt: sort by, and show, access time
                                   with -l: show access time and sort by name
                                   otherwise: sort by access time
      -U                         do not sort; list entries in directory order
      -v                         natural sort of (version) numbers within text
lg:   -u                         Akawayiro kano ku bwako kaleetera ekiragiro
                                 okusengeka olukalala lwa fayiro ze kiwandika
                                 nga kigoberera obudde buli emu kweyasembera
                                 okukwatibwako. Bwe kubeerako n'aka '-lt', buli
                                 lwe kiwandika linnya lya fayiro, n'obudde obwo
                                 kibuwandika. Ka 't' bwe katabaako, ekiragiro
                                 kisengekesa mannya sso si budde
      -U                         Kano ko kakireetera kuwandika mannya mu nsengeka
                                 fayiro gye kizisangamu mu tterekero lya zo
      -v                         Kano ate ko bwe kabaako kakireetera okusengeka
                                 fayiro ezirin'amannya agalimu ennamba mu ngeri
                                 egoberera ennamba ezo

en:   -w, --width=COLS           assume screen width instead of current value
      -x                         list entries by lines instead of by columns
      -X                         sort alphabetically by entry extension
      -Z, --context              print any SELinux security context of each file
      -1                         list one file per line
lg:   -w, --width=KOL            Buno bukireetera okubala nti obugazi
                                 obw'olutimbe bulimu nkumbo NKU
      -x                         Kano kakireetera okulaga nkalala nga zigoberera
                                 nnyiriri mu kifo eky'okukka mu nkumbo
      -X                         Kano kakireetera okusengeka fayiro okusinzira
                                 ku bukomekkereza obw'oku mannya gaazo
      -Z, --context              Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro kiraga
                                 ndukusa za SELinux ez'oku buli fayiro
      -1                         Kano kakireetera okuwandika buli linnya lya
                                 fayiro ku lunyiriri lwa lyo

en: 
    Using color to distinguish file types is disabled both by default and
    with --color=never.  With --color=auto, ls emits color codes only when
    standard output is connected to a terminal.  The LS_COLORS environment
    variable can change the settings.  Use the dircolors command to set it.
lg: 
    Mu ebya bulijjo, ekiragiro kino ebivaamu bya kyo tebibaamu langi
    ez'enjawulo. Akawayiro aka '--color=never' nako kaleetera ekiragiro
    okuwandika bitalimu langi ez'enjawulo. Akawayiro aka '--color=auto' bwe
    kabaako, ekiragiro bwe kiba nga ebivaamu bya kyo bigenda awateekebwa
    ebivaamu awa bulijjo, kikyusa langi mwe kiwandika ebifa ku fayiro okusinzira
    ku kika kya yo. Ekigambo eky'omunviromenti 'LS_COLORS' kye kifuga enkola
    y'ekiragiro ku nsonga ya kuwandika mu langi. Ekiragiro ekya 'dircolors' kye
    kitegeka ekigambo kino

en: 
    Exit status:
     0  if OK,
     1  if minor problems (e.g., cannot access subdirectory),
     2  if serious trouble (e.g., cannot access command-line argument).
lg: 
    Emmala y'omulimu guno eba:
     0 singa guggwa bulungi
     1 singa wabawo obuzibu obutali bwa maanyi
     2 singa wabawo kiremya ow'amaanyi

en: Usage: %s [OPTION]... [FILE]...
    Print or check %s (%d-bit) checksums.
    With no FILE, or when FILE is -, read standard input.
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO] [FAYIRO]...
    Ekiragiro kino kya kuwandika oba kukebera ennamba enkuumi
    ez'ekika kya %s (eza bbiti-%d).
    Singa tolaga FAYIRO ey'okukolako, oba singa FAYIRO ebeera
     '-', amannya aga fayiro kigasoma okuva awayingizibwa
    awa bulijjo.

en: %s: too many checksum lines
lg: %s: ennyiriri mu namba enkuumi zisukkiridde obungi

en: %s: %<PRIuMAX>: improperly formatted %s checksum line
lg: %s: %<PRIuMAX>: ennamba enkuumi ey'ekika kya %s erimu
    olunyiriri olwandikidwa bubi

en: %s: FAILED open or read
lg: %s: okubikkula oba okusoma KUGAANYE

en: FAILED
lg: KIGAANYE

en: %s: no properly formatted %s checksum lines found
lg: %s: ennyiriri ez'ennamba enkuumi eza %s zonna zitereezedwa bubi

en: WARNING: %<PRIuMAX> line is improperly formatted | WARNING: %<PRIuMAX> lines are improperly formatted
lg[0]: KULABULA: olunyiriri %<PRIuMAX> lulimu ensobi mu mpandika ya lwo
lg[1]: KULABULA: ennyiriri %<PRIuMAX> zirimu ensobi mu mpandika ya zo

en: WARNING: %<PRIuMAX> listed file could not be read | WARNING: %<PRIuMAX> listed files could not be read
lg[0]: KULABULA: fayiro %<PRIuMAX> mu lukalala tesomese
lg[1]: KULABULA: fayiro %<PRIuMAX> mu lukalala tezisomese

en: WARNING: %<PRIuMAX> computed checksum did NOT match | WARNING: %<PRIuMAX> computed checksums did NOT match
lg[0]: KULABULA: ennamba enkuumi %<PRIuMAX> ebalidwa ssi ntuufu
lg[1]: KULABULA: ennamba enkuumi %<PRIuMAX> ezibalidwa ssi ntuufu

en: the --binary and --text options are meaningless when verifying checksums
lg: bw'obeera okukakasabukakasa ennamba enkuumi, obuwayiro --binary ne --text
    tebulina kye bukolawo

en: the --status option is meaningful only when verifying checksums
lg: omugaso ogw'akawayiro --status gukoma ku kukakasa ennamba enkuumi

en: the --warn option is meaningful only when verifying checksums
lg: omugaso ogw'akawayiro --warn gukoma ku kukakasa ennamba enkuumi

en: the --quiet option is meaningful only when verifying checksums
lg: akawayiro --quiet kagasa mu kukakasa nnamba nkuumi wokka

en: Usage: %s [OPTION]... DIRECTORY...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... TTEREKERO...

en:   -m, --mode=MODE   set file mode (as in chmod), not a=rwx - umask
      -p, --parents     no error if existing, make parent directories as needed
      -v, --verbose     print a message for each created directory
      -Z, --context=CTX  set the SELinux security context of each created
                          directory to CTX
lg:   -m, --mode=NDUKUSA   Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno, kakireetera
                           okutegeka ndukusa (nga empandika eya NDUKUSA y'emu
                           n'ekozesebwa ku kiragiro ekya 'chmod')
      -p, --parents        Buno bukireetera butakolawo kulabula fayiro
                           zino bwe kizisangawo. Amaterekero fayiro mwe
                           zigenda okubeera bwe gabeera tegaliwo kigakolawo
      -v, --verbose        Buno bukireetera okulaga obubaka buli lwe
                           kikolawo etterekero
      -Z, --context=NDUKUSA Buno bukireetera okutegeka ndukusa eza SELinux
                           ez'oku buli tterekero erikolebwawo zibe NDUKUSA

en: created directory %s
lg: nkozewo tterekero eliyitibwa %s

en: Usage: %s [OPTION]... NAME...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... LINNYA...

en:   -m, --mode=MODE    set file permission bits to MODE, not a=rw - umask
lg:   -m, --mode=NDUKUSA    Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno, kakireetera
                            okutegeka ndukusa (nga empandika eya NDUKUSA y'emu
                            n'ekozesebwa ku kiragiro ekya 'chmod')

en:   -Z, --context=CTX  set the SELinux security context of each NAME to CTX
lg:   -Z, --context=NDUKUSA Buno bukireetera okutegeka ndukusa eza SELinux
                            ku buli LINNYA zibe NDUKUSA

en: invalid mode
lg: enkola eno tekkirizibwa

en: mode must specify only file permission bits
lg: eno attiributo eteekwa kukoma ku kutegeka bbiti ezikola ku ndukusa

en: Usage: %s [OPTION]... NAME TYPE [MAJOR MINOR]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... LINNYA KIKA [NKULU NTO]

en:   -Z, --context=CTX  set the SELinux security context of NAME to CTX
lg:   -Z, --context=NDUKUSA  Buno butegeka ndukusa eza SELinux zibe NDUKUSA

en: 
    Both MAJOR and MINOR must be specified when TYPE is b, c, or u, and they
    must be omitted when TYPE is p.  If MAJOR or MINOR begins with 0x or 0X,
    it is interpreted as hexadecimal; otherwise, if it begins with 0, as octal;
    otherwise, as decimal.  TYPE may be:
lg: 
    KIKA bwe kiba b, c oba u, oteekwa okuwa ENKULU ne ENTO byombi, ate KIKA
    bwe kiba p, ENKULU ne ENTO biteekwa butawebwa.
    Singa ENKULU oba ENTO kitandika ne 0x oba 0X kitwalibwa nga ekiri mu
    hekisi, bwe kitandika ne 0 kitwalibwa nga ekya mu okita, ate bwe kitandika
    n'ekirala kyonna kitwalibwa nga ennamba eya bulijjo (eya mu dekanariyo).
    KIKA kisobola okuba:

en: 
      b      create a block (buffered) special file
      c, u   create a character (unbuffered) special file
      p      create a FIFO
lg: 
      b      Kano kakireetera okukolawo fayiro ey'enjawulo eya kika kya
             bulooka (emal'okujjula ery'oke esomebwe)
      c, u   buno bukireetera okukolawo fayiro ey'enjawulo eya kika kya
             nukututa (ekisangibwamu  kye kisomebwa)
      p      Kano kaireetera okuolawo FIFO

en: Special files require major and minor device numbers.
lg: Fayiro enjawulemu z'etaagako ennamba y'ekyuma enkulu n'ento

en: Fifos do not have major and minor device numbers.
lg: FIFO tezibaako nnamba ya kyuma nkulu n'ento.

en: block special files not supported
lg: fayiro ez'enjawulo eza kika kya bulooka tezikola wano

en: character special files not supported
lg: fayiro ez'enjawulo eza kika kya nukuta tezikola wano

en: invalid major device number %s
lg: ennamba y'ekyuma enkulu %s tekkirizibwa

en: invalid minor device number %s
lg: ennamba y'ekyuma ento %s tekkirizibwa

en: invalid device %s %s
lg: ekyuma %s %s tekikkirizibwa

en: invalid device type %s
lg: ekika eky'ekyuma %s tekikkirizibwa

note: This is a proper name. See the gettext manual, section Names.
en: Eric Blake
lg: Erik Blake

en: Usage: %s [OPTION]... [TEMPLATE]
lg: Enlozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [LUTIBA]

en:   -d, --directory     create a directory, not a file
      -u, --dry-run       do not create anything; merely print a name (unsafe)
      -q, --quiet         suppress diagnostics about file/dir-creation failure
lg:   -d, --directory     Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno bukireetera kukolawo
                          tterekero mu kifo kya fayirobufayiro
      -u, --dry-run       Buno bwo bukireetera butakolawo kyonna okugyako kuwandika
                          linnya
      -q, --quiet         Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro tekikubuulira lwe
                          kiremwa kukolawo fayiro oba tterekero

en:       --suffix=SUFF   append SUFF to TEMPLATE.  SUFF must not contain slash.
                            This option is implied if TEMPLATE does not end in X.
lg:       --suffix=KATANDIKWA    Kano kakireetera 'LUTIBA' okukisoosaako
                          KATANDIKWA (ekiteekwa butabaamu obusaze).
                          akabonero akasembayo mu 'LUTIBA' bwe kataba 'X'
                          ekiragiro kino kikola nga gwe eyataddewo akawayiro kano.

en:       --tmpdir[=DIR]  interpret TEMPLATE relative to DIR.  If DIR is not
                            specified, use $TMPDIR if set, else /tmp.  With
                            this option, TEMPLATE must not be an absolute name.
                            Unlike with -t, TEMPLATE may contain slashes, but
                            mktemp creates only the final component
lg:   --tmpdir[=TEREKERO] Akawayiro kano kakireetera fayiro oba etterekero
                          lye kikolawo okuliteeka mu TEREKERO. Bw'oba nga
                          totegese TEREKERO, ekiragiro bye kikolawo kibiteeka
                          mu tterekero erikongojjedwa mu kigambo eky'omu
                          nviromenti '$TMPDIR'. Ekyo bwe kiba nga tekyategekebwa,
                          ekiragiro kibiteeka mu tterekero '/tmp'.
                          Bw'okozesa akawayiro kano, ekikonogjjedwa mu kigambo
                          LUTIBA tekikkirizibwa okulaga kkubo okuva ku tterekero
                          ery'okumusingi.
                          Obutafaanana n'aka -t, akawayiro kano kakukkiriza
                          okutegeka ekiri mu LUTIBA ne liba linnya eririmu
                          n'obusaze obw'akaddannyuma. Wabula ekiragiro kikozesako
                          ekitundu ekisembayo kyokka - ekidda ku kasaze
                          ak'akaddanyuma akasembayo.

en:   -p DIR              use DIR as a prefix; implies -t [deprecated]
      -t                  interpret TEMPLATE as a single file name component,
                            relative to a directory: $TMPDIR, if set; else the
                            directory specified via -p; else /tmp [deprecated]
lg:   -p TEREKERO         Kano kakireetera fayiro okugikolera mu tterekero
                          lye wategese mu kigambo TEREKERO. Akawayiro kano
                          kakireetera n'okukola nga eyataddeko aka -t. Aka '-t'
                          ako kadibizidwa.
      -t                  Akawayiro kano kakireetera okulaba ekiri mu LUTIBA nga
                          erinnya lya fayiro okutali kkubo erigiggukako. fayiro
                          eyo kigikolera mu tterekero $TMPDIR, ssinga ekigambo
                          eky'omu nviromenti TMPDIR kiba nga kitegekedwa. Bw'oba
                          nga otegese etterekero ddala nga oyitira mu kussawo
                          akawayito aka '-p', erye mwe kikolera fayiro. Mu nkola
                          eyadibizibwa, ekiragiro kyagikoleranga mu tterekero
                          '/tmp' kasita wabanga tolina ly'otegesezza aka '-p'
                          ate nga n'ekigambo eky'omu nviromenti TMPDIR nakyo
                          tekitegekedwa.

en: failed to redirect stderr to /dev/null
lg: nnemedwa okusindika ebyandigenze ku stderr ku /dev/null

en: too many templates
lg: ebigambo ebifuga entuma ya fayiro
    ezikolebwawo biyitiridde obungi

en: with --suffix, template %s must end in X
lg: bw'obanga otaddewo aka '--suffix', olutiba %s kiteekwa okusembyayo 'X'

en: invalid suffix %s, contains directory separator
lg: akafundikwa %s kasobu, kalimu akasaze

en: too few X's in template %s
lg: 'X' eziri mu kigambo %s ziyitiridde obungi

en: invalid template, %s, contains directory separator
lg: ekigambo ekifuga entuma ya fayiro, %s,
    tekikkirizibwa kubanga kirimu akabonero
    ak'awula wakati w'amannya ag'amaterekero
    (akasaze ak'akaddanyuma)

en: invalid template, %s; with --tmpdir, it may not be absolute
lg: ekigambo ekifuga entuma ya fayiro, %s, tekikkirizibwa
    bw'obanga otaddewo n'akawayiro aka --tmpdir. Ekikigaanisa?
    Kuba nga kkubo eritandikira ku tterekero ery'okumusingi

en: failed to create directory via template %s
lg: nnemedwa okukolawo tterekero nga n'eyambisa
    ekigambo ekifuga entuma ya fayiro %s

en: failed to create file via template %s
lg: nnemedwa okukolawo fayiro nga n'eyambisa
    ekigambo ekifuga entuma ya fayiro %s

en:       --backup[=CONTROL]       make a backup of each existing destination file
      -b                           like --backup but does not accept an argument
      -f, --force                  do not prompt before overwriting
      -i, --interactive            prompt before overwrite
      -n, --no-clobber             do not overwrite an existing file
    If you specify more than one of -i, -f, -n, only the final one takes effect.
lg:        --backup[=KKOPI]         Kano kakireetera okugyamu ne kkopi
                                    ey'okwerinda ku buli fayiro
                                    ey'ekigenderwa esangibwawo
      -b                            Kano kakola kye kimu n'aka --backup
                                    naye tokkirizibwa kwongerako agumenti
      -f, --force                   Buno bukireetera okuwandika ku fayiro
                                    ezisangidwawo nga tekimaze ate okubuuza
                                    akiyisizza. Kye kimu n'aka --reply=yes
      -i, --interactive             Buno, bukireetera okusookanga kubuuza
                                    akiyisizza we kibeera nga kigenda
                                    okuwandika ku fayiro esangidwawo. Kikola
                                    mu ngeri y'emu n'aka --reply=query
      -n, --no-clobber              Kamu ku buno bw kabaako, tekiwandika ku
                                    fayiro esangidwawo.
    Bw'oteekawo akasoba mu kamu ku buwayiro -i, -n ne -f k'osembyayo
    kokka ke kakola.

en:       --strip-trailing-slashes  remove any trailing slashes from each SOURCE
                                     argument
      -S, --suffix=SUFFIX          override the usual backup suffix
lg:       --strip-trailing-slashes Kano kakireetera okusalako obusaze
                                   obw'akaddannyuma, `/', obukomekkereza
                                   ndagiriro za fayiro eza NNONO ezisangibwa
                                   mu agumenti
      -S, --suffix=KAFUNDIKWA  Buno bukireetera okuwayirako KAFUNDIKWA
                                   ku linnya lyya kkopi ey'okwerinda, mu kifo
                                   eky'aka bulijjo

en:   -t, --target-directory=DIRECTORY  move all SOURCE arguments into DIRECTORY
      -T, --no-target-directory    treat DEST as a normal file
      -u, --update                 move only when the SOURCE file is newer
                                     than the destination file or when the
                                     destination file is missing
      -v, --verbose                explain what is being done
lg:   -t, --target-directory=TTEREKERO  Buno bukireetera okusimbuliza fayiro
                                   zonna ezimenyedwa mu  NNONO zigende mu TTEREKERO
      -T, --no-target-directory    Buno bwo bukireetera okubala KIGENDERWA
                                   nga fayirobufayiro so ssi tterekero
      -u, --update                 Buno bukireetera obutasimbuliza fayiro NONO,
                                   okugyako nga yo mpya okusinga fayiro eri
                                   ku kigendererwa oba nga ku kigendererwa
                                   tewali fayiro
      -v, --verbose                Buno bwo bukireetera okukola nga bwe kinyonyola
                                   bye kikola

en: Usage: %s [OPTION] [COMMAND [ARG]...]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO] [KIRAGIRO [FAYIRO]...]

en: invalid adjustment %s
lg: enkyuka mu busengeke %s tesoboka

en: a command must be given with an adjustment
lg: bw'oteekako ekiragiro oteekwa okulaga n'enkyuuka mu busengeke bwakyo

en: cannot get niceness
lg: nnemedwa kutegeera obusengeke

en: cannot set niceness
lg: nnemedwa okutegeka obusengeke

en:   -b, --body-numbering=STYLE      use STYLE for numbering body lines
      -d, --section-delimiter=CC      use CC for separating logical pages
      -f, --footer-numbering=STYLE    use STYLE for numbering footer lines
lg:   -b, --body-numbering=MPANDIKA   Bw'ossawo kamu ku buno obuwayiro, ekiragiro
                                      ennamba ez'ennyiriri ez'omu kiwandike
                                      kizitereeza mu MPANDIKA
      -d, --section-delimiter=NN      Buno bukireetera okukozesa NN (bubonero)
                                      okulaga buli 'lupapula' gye lukoma
      -f, --footer-numbering=MPANDIKA Buno bwo bukireetera nnamba ez'ennyiriri
                                      enzibizi okuzitereeza mu MPANDIKA

en:   -h, --header-numbering=STYLE    use STYLE for numbering header lines
      -i, --line-increment=NUMBER     line number increment at each line
      -l, --join-blank-lines=NUMBER   group of NUMBER empty lines counted as one
      -n, --number-format=FORMAT      insert line numbers according to FORMAT
      -p, --no-renumber               do not reset line numbers at logical pages
      -s, --number-separator=STRING   add STRING after (possible) line number
lg:   -h, --header-numbering=MPANDIKA Buno bukireetera ennamba ez'ennyiriri
                                      ez'omu bikulembera okuzitereeza mu MPANDIKA
      -i, --page-increment=NAMBA      NAMBA y'enjawulo wakati w'ennamba ez'oku
                                      nnyiriri ezigobereragana
      -l, --join-blank-lines=NAMBA    Buno bukireetera ennyiriri ze kisanga nga
                                      teziriiko kantu eziwera NAMBA nga ziri
                                      wamu, okuzibala ng'olunyiriri lumu
      -n, --number-format=MPANDIKA    Buno bukireetera ennyiriri okuziteekako
                                      ennamba nga zigoberera MPANDIKA
      -p, --no-renumber               Buno bwo bukireetera ennamba ez'ennyiriri
                                      okuzibalira okuva ku 'lupapula' olw'omu
                                      kiwandike olusooka, sso ssi okuva ku
                                      ntandikwa ya buli 'lupapula'.
      -s, --number-separater=KIGAMBO  Buno ate bukireetera ennamba ez'ennyiriri
                                      okuzigoberezanga KIGAMBO

en:   -v, --starting-line-number=NUMBER  first line number on each logical page
      -w, --number-width=NUMBER       use NUMBER columns for line numbers
lg:   -v, --starting-line-number=NAMBA Buno buleetera ennamba ey'olunyiriri
                                      olusooka ku buli 'lupapula'olw'omu kiwandike
                                      okuba NAMBA
      -w, --number-width=NAMBA        Buno buleetera ennamba ez'ennyiriri
                                      okumalangawo ebifo NAMBA mu buli lunyiriri

en: 
    By default, selects -v1 -i1 -l1 -sTAB -w6 -nrn -hn -bt -fn.  CC are
    two delimiter characters for separating logical pages, a missing
    second character implies :.  Type \\ for \.  STYLE is one of:
lg: 
    Ekiragiro kino, enneyisa yaakyo bw'ebeera tefuulidwamu, kyeyisa nga ekiriko
    obuwayiro obwa '-v1 -i1 -l1 -sLUSEETUKA -w6 -nrn -hn -bt -fn'.
    Obubonero NN buba bubonero bubiri obw'eyambisibwa okuwawula wakati wa 'mpapula'
     ez'omu kiwandike. Ennukuta eyokubiri bw'etabeerako kiba kitegeeza nti:.  
    wawandikibweewo \\ mu kifo ekya \. MPANDIKA kibeera kimu ku:

en: 
      a         number all lines
      t         number only nonempty lines
      n         number no lines
      pBRE      number only lines that contain a match for the basic regular
                expression, BRE
    
    FORMAT is one of:
    
      ln   left justified, no leading zeros
      rn   right justified, no leading zeros
      rz   right justified, leading zeros
lg: 
      a            Ennyiriri zonna zibeereeko ennamba
      t            Ennamba ziteekebwa ku nyiriri ezitali njereere zokka
      n            Ennyiriri zonna tezibaako ennamba
      pEMBOOZI     Ennyiriri ezirimu ennukuta ezifaanana EMBOOZI ze zokka
                   eziba ziteekebwako ennamba
    
    MPANDIKA kiba kimu ku:
    
      ln           Ennyiriri zonna zikwate ku ludda olwa kkono. Ennyiriri
                   ekiragiro ne kitazijjuzisaamu zi-zero
      rn           Ennyiriri zonna zikwate ku ludda olwa ddyo. Ennyiriri
                   ekiragiro ne kitazijjuzisaamu zi-zero
      rz           Ennyiriri zonna zikwate ku ludda olwa ddyo. Ennyiriri
                   ne kizijjuzisamu zi-zero

en: line number overflow
lg: ennamba ey'ennyiriri tejjaamu mu ggwanika zzibizi

en: invalid header numbering style: %s
lg: omusono ogw'ennamba eza ku nnyiriri eza mu bikulembera ssi ntuufu: %s

en: invalid body numbering style: %s
lg: omusono ogw'ennamba eza ku nnyiriri eza mu kiwandike ssi ntuufu: %s

en: invalid footer numbering style: %s
lg: empandika y'ennamba eza ku nnyiriri eza mu bizibirizi ssi ntuufu: %s

en: invalid starting line number: %s
lg: ennamba ey'olunyiriri tekkirizibwa: %s

en: invalid line number increment: %s
lg: enjawulo mu nnamba ez'ennyiriri ezigobereragana tekkirizibwa: %s

en: invalid number of blank lines: %s
lg: obungi obw'ennyiriri enjereere tebukkirizibwa: %s

en: invalid line number field width: %s
lg: obungi obw'ebifo ebiweredwa ennamba ez'ennyiriri tebukkirizibwa: %s

en: invalid line numbering format: %s
lg: entereeza eya namba ez'ennyiriri tekkirizibwa: %s

en: Usage: %s COMMAND [ARG]...
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s KIRAGIRO [AGU]...
      oba:  %s KAWAYIRO

en: Run COMMAND, ignoring hangup signals.
lg: Ekiragiro kino kiyisa kinnaakyo KIRAGIRO mu ngeri nti eyatandise omulimu
    ne bwe yewandisululako ku kompyuta KIRAGIRO kisigala nga kigukola.

en: failed to render standard input unusable
lg: sisobodde okulemesa bintu kuva awayingizibwa awa bulijjo

en: ignoring input
lg: ebiyigizibwa tebigenda kufiibwako

en: ignoring input and appending output to %s
lg: ebiyingizibwa tebigenda kufiibwako ate
    ebivaamu byo byongerwa ku %s

en: appending output to %s
lg: ebivaamu mbiwayira ku %s

en: failed to set the copy of stderr to close on exec
lg: nemedwa okutegeka eby'okuwandika 'stderr' bikome nga omulimu guwedde

en: ignoring input and redirecting stderr to stdout
lg: ebiyingizibwa tebigenda kufiibwako ate ebyandigenze
    ku stderr byo bigenda kusindikibwa ku stdout

en: redirecting stderr to stdout
lg: ebyandigenze ku stderr bigenda kusindikibwa ku stdout

en: failed to redirect standard error
lg: Ebifa ku mitawana nemedwa okukyusa gye biwandikibwa

en: Usage: %s [OPTION]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]...

en: Print the number of processing units available to the current process,
    which may be less than the number of online processors
lg: Ekiragiro kino kibala obungi bw'ebitundu ebibazi omulimu ogubindabinda
    bye gusobola okukozesa. Kompyuta eyinz'okuba nga erina n'ebirala
    ebisingawo obungi

en:      --all       print the number of installed processors
         --ignore=N  if possible, exclude N processing units
lg:      --all       Akawayiro kano kakireetera okuwandikawo obungi bw'ebitundu
                     ebibazi kompyuta by'erina
         --ignore=N  Bwe kiba kibala ebitundu ebibazi ebiri mu kompyuta,
                     kano kakireetera kubuukako N, ebyo ne kitabibalirimu

en: %s: invalid number to ignore
lg: %s: tekigasa kubuukako ebitundu ebibazi ebyenkana awo

en: format %s has no %% directive
lg: empandika %s ebulako ekitundu ekya %%

en: format %s ends in %%
lg: empandika %s ekomekkerezedwa %%

en: format %s has too many %% directives
lg: empandika %s erimu ebitundu ebya %% ebiyitiridde obungi

en: Usage: %s [OPTION]... [FILE]...
      or:  %s [-abcdfilosx]... [FILE] [[+]OFFSET[.][b]]
      or:  %s --traditional [OPTION]... [FILE] [[+]OFFSET[.][b] [+][LABEL][.][b]]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [FAYIRO]...
      oba:  %s [-abcdfilosx]... [FAYIRO] [[+]AWATANDIKIRWA[.][b]]
      oba:  %s --traditional [FAYIRO] [FAYIRO] [[+]AWATANDIKIRWA[.][b] [+][KIPANDE][.][b]]

en: 
    Write an unambiguous representation, octal bytes by default,
    of FILE to standard output.  With more than one FILE argument,
    concatenate them in the listed order to form the input.
    With no FILE, or when FILE is -, read standard input.
lg: 
    Ekiragiro kino kiwandika ebiri mu FAYIRO awateekebwa ebizzibwa pulogulamu mu
    ebya bulijjo, nga kibiwandikira mu mpandika eya okitariyo (singa tekikakibwa
    okubiragira mu dekanariyo).
    FAYIRO bwe zisukka mu emu, ekiragiro ebizirimu kibitwala nga ebigattidwa
    mu fayiro emu.
    Ekiragiro bw'otokiraga FAYIRO, oba FAYIRO bwe kiba '-', bye kikolako
    kibifuna okuva awayingizibwa awa bulijjo.

en:   -f   same as -t fF, select floats
      -i   same as -t dI, select decimal ints
      -l   same as -t dL, select decimal longs
      -o   same as -t o2, select octal 2-byte units
      -s   same as -t d2, select decimal 2-byte units
      -x   same as -t x2, select hexadecimal 2-byte units
lg:   -f      Kyekimu ne -t fF, kaleetera ekiragiro okuwandika ennamba
              nga zifunzidwa mu bitundu bisatu
      -i      Kyekimu ne -t d2, kaleetera ekiragiro okuwandika ennamba mu
              mpandiika eya namba enzijjuvu enfunda eza mu dekanariyo
      -l      Kyekimu ne -t dL, kaleetera ekiragiro okuwandika ennamba mu
              mpandiika eya namba enzijjuvu engazi eza mu dekanariyo
      -o      Kyekimu ne -t o2, kaleetera ekiragiro okuwandika ennamba mu
              mpandiika eya namba enzijjuvu enfunda eza mu okitadekanariyo
      -x      Kyekimu ne -t x2, kaleetera ekiragiro okuwandika ennamba mu
              mpandiika eya namba enzijjuvu enfunda eza mu hekisadekanariyo

en:   d[SIZE]    signed decimal, SIZE bytes per integer
      f[SIZE]    floating point, SIZE bytes per integer
      o[SIZE]    octal, SIZE bytes per integer
      u[SIZE]    unsigned decimal, SIZE bytes per integer
      x[SIZE]    hexadecimal, SIZE bytes per integer
lg:   d[BUNGI]    Ennamba ey'omu dekanariyo eya sigino. Buli digiti ya mu etwala
                  bayiti BUNGI
      f[BUNGI]    Ennamba efunzidwa mu bitundu bisatu. Buli digiti ya mu etwala
                  bayiti BUNGI
      o[BUNGI]    Ennamba ey'omu okitariyo. Buli digiti ya mu etwala bayiti
                  BUNGI
      u[BUNGI]    Ennamba ey'omu bekanariyo etali ya sigino. Buli digiti ya mu
                  etwala bayiti BUNGI
      x[BUNGI]    Ennamba eya hekisadekanariyo. Buli digiti ya mu etwala bayiti
                  BUNGI

en: invalid type string %s
lg: %s tekikkirizibwa kukola ng'ekigambo ekifuga 'kika'

en: invalid type string %s;
    this system doesn't provide a %lu-byte integral type
lg: %s tekikkirizibwa kukola ng'ekiganbo ekifuga 'kika';
    anti sisitemu eno tekozesa namba nzijuvu eza bayiti %lu

en: invalid type string %s;
    this system doesn't provide a %lu-byte floating point type
lg: %s tekikkirizibwa kukola ng'ekiganbo ekifuga 'kika';
    anti sisitemu eno tekozesa namba nzijuvu eza bayiti %lu

en: cannot skip past end of combined input
lg: bayiti z'ondagidde okubuuka zisinga obunene obwa fayiro z'ompadde okukolako

en: no type may be specified when dumping strings
lg: bw'okozesa akawayiro '-S' oba '--strings' tokkirizibwa kukozesa n'ate '-t'
    oba '--format'

en: compatibility mode supports at most one file
lg: 'od' bw'ebeera egoberera enkola mpya n'enkadde awamu,
    esobolako fayiro emu yokka

en: skip-bytes + read-bytes is too large
lg: bwogatta bayiti ezisook'okubuukibwa ne bayiti eziba zikolebwako,
    ekivaamu kisinga bunene bw'ebigenda kukolebwako

en: warning: invalid width %lu; using %d instead
lg: kulabula: obuwanvu %lu tebusoboka; 'od' egenda kukozesaamu %d

en: %s: invalid signal
lg: %s: ekiragiro tekikola wano

en: standard input is closed
lg: awayingizibwa awa bulijjo wabikkidwa

en:   -d, --delimiters=LIST   reuse characters from LIST instead of TABs
      -s, --serial            paste one file at a time instead of in parallel
lg:   -d, --delimiters=LUKALALA   Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno ekiragiro
                                  kikozesaamu obubonero obuli mu  LUKALALA
                                  mu kifo kya nseetuka
      -s, --serial                Buno buleetera 'paste' okusooka kuwandika
                                  nnyiriri zona ez'omu fayiro emu eryoke ewandike
                                  ez'omu egiddako

en: delimiter list ends with an unescaped backslash: %s
lg: olukalala olw'obubonero obw'awuzi lukomekkerezedwa akasaze
    ak'akaddanyuma akatasumuludwa mu nkola yako eya bulijjo: %s

en: Diagnose invalid or unportable file names.
    
      -p                  check for most POSIX systems
      -P                  check for empty names and leading "-"
          --portability   check for all POSIX systems (equivalent to -p -P)
lg: Ekiragiro kino kikebera amannya aga fayiro okulaba oba mulimu
    agatakkirizibwa oba agayinza butakolera ku sistemu endala.
    
      -p                  Bw'ossaako akawayiro kano kikeberera sistemu
                          ezigoberera enkola eya POSIX ezising'obungi
      -P                  Kano ko kakireetera okukebera oba fayiro terina
                          linnya oba erinnya lyayo litandika na "-"
          --portability   Kano ko ate kakireetera okukeberera sisitemu
                          zonna ezigoberera enkola eya POSIX. Obeera nga
                          eyataddewo '-p -P'

en: nonportable character %s in file name %s
lg: akabonero %s mu linnya lya fayiro %s kayinza butakkirizibwa ku sisitemu endala

en: empty file name
lg: awandibadde linnya lya fayiro waliwo bbanga

en: %s: unable to determine maximum file name length
lg: %s: nnemedwa okuzuula ekkomo ly'obuwanvu bw'amannya ga fayiro

en: limit %lu exceeded by length %lu of file name %s
lg: ekkomo %lu, obuwanvu %lu obw'erinnya lya fayiro %s buliyiseeko

en: limit %lu exceeded by length %lu of file name component %s
lg: ekkomo %lu, obuwanvu %lu obw'ekitundu ky'erinnya lya  %s buliyiseeko

en: Login name:
lg: Erinnya ery'oku sisitemu:

en: In real life:
lg: Erinnya erijjuvu:

en: Directory:
lg: Terekero:

en: Shell:
lg: Nzivvuunuzi:

en: Project:
lg: Pulojekiti:

en: Plan:
lg: Entegeka:

en: When
lg: Ddi

en: Where
lg: Wa

en: Usage: %s [OPTION]... [USER]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [AKOZESA]...

en: 
      -l              produce long format output for the specified USERs
      -b              omit the user's home directory and shell in long format
      -h              omit the user's project file in long format
      -p              omit the user's plan file in long format
      -s              do short format output, this is the default
lg: 
      -l                 Kano kaleetera ekiragiro okuwandika ebikwata ku buli
                         MUKOZESA mu bujjuvu
      -b                 Kano kaleetera ekiragiro obutawandikawo etterekero
                         n'ekika ky'enzivvuunuzi eby'omukozesa nga kiwandika
                         eby'omubujjuvu
      -h                 Kano kaleetera ekiragiro obutawandikawo fayiro eya
                         pulojekiti ey'omukozesa nga kiwandika eby'omubujjuvu
      -p                 Kano kaleetera ekiragiro obutawandikawo fayiro ey'entegeka
                         ey'omukozesa nga kiwandika eby'omubujjuvu
      -s                 Kano kaleetera ekiragiro okuwandika ebikwata ku buli
                         MUKOZESA mu bufunze, eno y'enkola yakyo eya bulijjo ne
                         bw'otateekawo akawayiro kano

en:   -f              omit the line of column headings in short format
      -w              omit the user's full name in short format
      -i              omit the user's full name and remote host in short format
      -q              omit the user's full name, remote host and idle time
                      in short format
lg:   -f                 Kano kaleetera ekiragiro obutawandikawo mitwe ku bivaamu
                         eby'omubufunze
      -w                 Kano kaleetere ekiragiro butawandikawo linnya ly'omukozesa
                         erijjuvu nga kiwandika eby'omubufunze
      -i                 Kano kaleetera ekiragiro obutawandikawo erinnya
                         ly'omukozesa erijjuvu ne kompyuta ennyunge kwasinzidde nga
                         kiwandika eby'omubufunze
      -q                 Kano kaleetera ekiragiro obutawandikawo erinnya
                         ly'omukozesa erijjuvu, kompyuta ennyunge kwasinzidde ko
                         n'obudde bw'amaze ng'asirikiriridde bwe kiba nga
                         kiwandika eby'omubufunze

en: no username specified; at least one must be specified when using -l
lg: toweereddeko linnya lya mukozesa; bw'okozesa akawayiro '-l'
    oteekwa okuweerako n'erinnya ly'omukozesa wakiri omu

en: invalid page range %s
lg: olubu lw'empapula %s terusoboka

en: cannot specify number of columns when printing in parallel
lg: tokkirizibwa okutegeka obungi bw'enkumbo bw'obanga ate
    otegese ekiragiro buli fayiro kigiwandikire mu lukumbo lwa yo

en: cannot specify both printing across and printing in parallel
lg: Ekiragiro kino bwe kibanga kikola ku fayiro ezisukka mu emu
    nga buli emu ebigirimu kibiteeka mu lukumbo lwa byo, tosobola
    kufuga bungi bw'enkumbo ezikolebwawo.

en: page width too narrow
lg: olupapula lujjakuyitirira okufunda

en: starting page number %<PRIuMAX> exceeds page count %<PRIuMAX>
lg: olupapula lw'ogambye okutandikirako, %<PRIuMAX>,
    eziri mu fayiro, %<PRIuMAX>, zo tezituukayo

en: page number overflow
lg: ennamba y'olupapula tejja mu ggwanika zzibizi

en: Page %<PRIuMAX>
lg: Lupapula %<PRIuMAX>

en:   +FIRST_PAGE[:LAST_PAGE], --pages=FIRST_PAGE[:LAST_PAGE]
                        begin [stop] printing with page FIRST_[LAST_]PAGE
      -COLUMN, --columns=COLUMN
                        output COLUMN columns and print columns down,
                        unless -a is used. Balance number of lines in the
                        columns on each page
lg:  +OLUSOOKERWAKO[:OLW'OKUMALIRAKO], --pages=OLUSOOKERWAKO[:OLW'OKUMALIRAKO]
                          Kano akawayiro kaleetera ekiragiro okutandikira ku
                          lupapula olw'omu FAYIRO  OLUSOOKERWAKO n'okumalira
                          ku lupapula [OLW'OKUMALIRAKO]
      -NKUMBO, --columns=NKUMBO
                          Kano akawayiro kaleetera ekiragiro okutegeka bye
                          kisanga mu FAYIRO nga ebigobereragana biri mu nkumbo,
                          okugyako nga kuliko n'akawyiro '-a'.
                          Era kigezako okulaba nti ku lupapula enkumbo zonna
                          z'enkanyankanya obungi bw'ennyiriri ezizirimu

en:   -a, --across      print columns across rather than down, used together
                        with -COLUMN
      -c, --show-control-chars
                        use hat notation (^G) and octal backslash notation
      -d, --double-space
                        double space the output
lg:   -a. --across        Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno, kaleetera ekiragiro
                          ebyandibadde bidda wansi wa binnabyo mu nkumbo
                          okubitegeka nga bidda kyabugazi. Buno bukola
                          nga okozesezza n'aka '-NKUMBO'
      -c, --show-control-chars
                          Buno buleetera ekiragiro okuwandikawo
                          n'obubonero obufuzi obutalagibwa bulijjo
                          (okugeza nga ^G)
      -d, --double-space
                          Buno bwo buleetera ekiragiro okuteekangawo
                          olunyiriri olwereere wakati w'ennyiriri ezidirinngana
                          eziva mu FAYIRO

en:   -D, --date-format=FORMAT
                        use FORMAT for the header date
      -e[CHAR[WIDTH]], --expand-tabs[=CHAR[WIDTH]]
                        expand input CHARs (TABs) to tab WIDTH (8)
      -F, -f, --form-feed
                        use form feeds instead of newlines to separate pages
                        (by a 3-line page header with -F or a 5-line header
                        and trailer without -F)
lg:  -D, --date-format=NTEREEZA
                          Buno obuwayiro bufuga engeri ekiragiro gye kiwandikamu
                          obudde mu mitwe gy'empapula ze kikola mu biva mu FAYIRO.
                          Obubonero bw'ossa awali ekigambo NTEREEZA kibiwandikawo
                          nga tekibikyusizzaako (okugyako obusookerwako '%')
                          Okugeza, bw'owandika --date-format="Balaza Lwaggulo ",
                          mu mutwe gwa buli lupapula 'pr' lwe kikola mu biva mu
                          FAYIRO kiwandikamu nti Balaza Lwaggulo.
      -e[LUSEETUKA[BUNGI]], --expand-tabs[=LUSETUKA[BUNGI]]
                          Kano akawayiro kaleetera ekiragiro buli we kisanga
                          obubonero obutegeeza nti awo waliwo oluseetuka nga kikola
                          ku FAYIRO, mu bye kifulumya, okussawo akabangirizi.
                          Singa mu FAYIRO baba nga obubonero bwebakozesezza okulaga
                          nseetuka ssi bwe bwa bulijjo, awali ekikongozzi LUSEETUKA
                          ossaawo obubonero obwo bwe baakozesezza. Obubonero obwo
                          bwe buba nga obungi bwabwo bwa njawulo ku bwa bulijjo,
                          awali ekikongozzi BUNGI w'owandikira obungi bw'obubonero
                          bwe baba bakozesezza.
      -F, -f --form-feed
                          Bw'ossawo kamu ku buno kaleetera ekiragiro, bwe
                          kituuka ku nkomeroro ey'olupapula, okussaawo obubonero
                          obufuzi obuleetawo okukyusa lupapula mukifo
                          eky'obulagira kutandika lunyiriri lupya obw'emirundi
                          esatu

en:   -h, --header=HEADER
                        use a centered HEADER instead of filename in page header,
                        -h "" prints a blank line, don't use -h""
      -i[CHAR[WIDTH]], --output-tabs[=CHAR[WIDTH]]
                        replace spaces with CHARs (TABs) to tab WIDTH (8)
      -J, --join-lines  merge full lines, turns off -W line truncation, no column
                        alignment, --sep-string[=STRING] sets separators
lg:   -h MUTWE, --header=MUTWE
                          Buno buleetera ekiragiro, bwe kiba kiwandika
                          emitwe ku mpapula ze kikolawo, okussaawo ebigambo
                          by'otadde awali ekikongozzi MUTWE mu kifo eky'ebya
                          bulijjo. Ebigambo by'oteekawo biteekwa okusookerawko
                          ka ' era ne bikomekkerezebwako ka '.
                          Kulabula: bw'obanga oyagala omutwe gube nga temuli
                          bigambo okozesanga -h "" tokozesa -h""
      -i[KABONERO[BUNGI]], --output-tabs[=KABONERO[BUNGI]]
                          Kano akawayiro kaleetera ekiragiro okuteekawo oluseetuka
                          buli awandibade akabanga aka bulijjo. Ob'oyagala
                          akabonero akatali ak'okoluseetuka aka bulijjo, kateeke
                          awali ekikongozzi KABONERO. Bw'oba oyagala enseetuka
                          ezo zimalewo ebifo eby'obubonero ebisukka oba
                          ebitawera munaana ebya bulijjo, obungi obwo buteeke
                          awali ekikongozzi BUNGI
      -j, --join-lines    Okozesa kamu ku buno, kateekwa okubaako n'akamu ku
                          buwayiro '-column', '-a -column' oba '-m'.
                          Kaleetera ekiragiro obutakutula mu nnyiriri ze kisanga
                          mu FAYIRO ezisinga olukumbo olumu obugazi. Bwe kiziwandika
                          ezo, ziba ziyitamu mu nkumbo nga zikozesezza n'amabanga
                          agandibadde g'awula nkumbo zazo. Akawayiro kano
                          kasobola okukozesebwa n'aka '--sep-string'

en:   -l, --length=PAGE_LENGTH
                        set the page length to PAGE_LENGTH (66) lines
                        (default number of lines of text 56, and with -F 63)
      -m, --merge       print all files in parallel, one in each column,
                        truncate lines, but join lines of full length with -J
lg:   -l NNYIRIRI, --length=NNYIRIRI
                          Kano akawayiro kakyusa obungi bw'ennyiriri eziba ku
                          buli lupapula olukolebwawa okuva ku 66 eza bulijjo
                          (okwo 56 ze zibeera ebivudde mu FAYIRO oba, bwe kubaako
                          akawayiro '-F', 63). Ekikongozzi NNYIRIRI z'ennyiriri
                          z'oyagala ziwezenga olupapula. Bwe zitasukka mu kkumi
                          (oba 3 nga '-F' kwekali) ekiragiro empapula tekiziteekako
                          mitwe era kirekayo n'okuteekangamu obubonero obulagira
                          kutandika lupya
      -m, --merge         Kano bwe kabeerako, buli FAYIRO ekiragiro kigiteeka mu
                          lukumbo lwa yo. Ennyiriri ezisinga nkumbo obugazi zisalwako,
                          ebitundu ebiyitamu ne bitawandikibwa. Akawayiro kano
                          kasobola kukolagana n'aka '-J'

en:   -n[SEP[DIGITS]], --number-lines[=SEP[DIGITS]]
                        number lines, use DIGITS (5) digits, then SEP (TAB),
                        default counting starts with 1st line of input file
      -N, --first-line-number=NUMBER
                        start counting with NUMBER at 1st line of first
                        page printed (see +FIRST_PAGE)
lg:   -n[AK'AWULA[DIGITI], --number-lines[=AK'AWULA[DIGITI]]
                          Buno obuwayiro buleetera ekiragiro okuteekako ennamba
                          ku ntandikwa za buli lunyiriri lwe kiwandika.
                          Ennamba ezo ziba za digiti DIGITI okugyako nga ekifo
                          eky'ekikongozi DIGITI okireka nga kyereere. Olwo ennamba
                          ezo ziba za digiti 5. Ennamba ezo zigobererwa obubonero
                          bw'oba otaddewo mu kifo eky'ekikongozi AK'AWULA nga bwe
                          buz'awula ku birala ebiri ku lunyiriri olwo.
                          singa ekifo eky'ekikongozi AKAWULA okireka nga kyereere
                          enseetuka ze ziba nga ze z'awula ennamba ezo ku birala
                          ebiri ku lunyiriri.
      -N, --first-line-number=NAMBA
                          Buno bwo buleetera ekiragiro okuwandika ennamba nga mu
                          kifo eky'okabala okuva ku 1, kitandikira ku NAMBA, ate
                          ennamba kiziwandika ne ku nnyiriri ezikulembera
                          n'ezigoberera ezo eziriko ebiva mu FAYIRO ekolebwako

en:   -o, --indent=MARGIN
                        offset each line with MARGIN (zero) spaces, do not
                        affect -w or -W, MARGIN will be added to PAGE_WIDTH
      -r, --no-file-warnings
                        omit warning when a file cannot be opened
lg:  -o BUNGI, --indent=BUNGI
                          Buno obuwayiro buleetera ekiragiro okuyisawo
                          obubanga BUNGI ne kiryoka kitandika kuwandikawo
                          ebiri ku lunyiriri. Kino tekikyusa obungi
                          bw'obubonero obuwandikibwa mu lunyiriri obwategekedwa
                          nga weyambisa obuwayiro '-w' oba ';W'
      -r, --no-file-warnings
                          Buno obukozesa nga toyagala ekiragiro kikulabule nga
                          kiremedwa okuggula FAYIRO

en:   -s[CHAR], --separator[=CHAR]
                        separate columns by a single character, default for CHAR
                        is the <TAB> character without -w and 'no char' with -w
                        -s[CHAR] turns off line truncation of all 3 column
                        options (-COLUMN|-a -COLUMN|-m) except -w is set
lg:   -s[KABONERO],  --separator[=KABONERO]
                          Buno obuwayiro buleetera ekiragiro okuwandikawo KABONERO
                          okulaga olukumbo olumu gye lukoma olulala ne lutandika. Obuwayiro
                          buno awali KABONERO bw'olekawo nga wereere ekiragiro
                          kiwandikawo akabonero ak'oluseetuka okulaga olukumbo
                          gye lukoma olulala ne lutandika. Sso bw'obukozesez'awamu
                          n'aka '-w' n'oleka awali KABONERO nga wereere olwo
                          ekiragiro nkumbo tekiz'awulamu, olumala kuwandika
                          ennukuta esembayo ku lukumbo olumu kitandika oluddako.
                          Akawayiro -s bw'okakozesez'awmu ne kamu ku buno:
                          -NKUMBO, -a -NKUMBO oba -m, kaleetera ekiragiro
                          butatemamu nnyiriri ze kigye mu FAYIRO nga kigeza
                          okuzigyisa mu nkumbo. Bwe kubaako n'aka -w ate
                          ekiragiro kisigala ennyiriri kizitemamu

en:   -T, --omit-pagination
                        omit page headers and trailers, eliminate any pagination
                        by form feeds set in input files
      -v, --show-nonprinting
                        use octal backslash notation
      -w, --width=PAGE_WIDTH
                        set page width to PAGE_WIDTH (72) characters for
                        multiple text-column output only, -s[char] turns off (72)
lg:  -T, --omit-pagination
                          Bw'okozesa kamu ku buno obuwayiro kaleetera ekiragiro
                          obutawandika mitwe gy'empapula era ne kitateekamu
                          obubonero obulagira kutandika lupapula lupya mu bye
                          kiwandika
      -v, --show-nonprinting
                          Bw'okozesa kamu ku buno obuwayiro kaleetera ekiragiro
                          okulaga n'obubonero obutalabika bulijjo. Kibuwandikira
                          mu mpandika eya ki-okita
      -w, --width=BUNGI
                          Buno obuwayiro tebukola okugyako nga okzesezza
                          n'akaleetawo nkumbo ezisoba mu lumu. bw'okozesa kamu ku
                          buwayiro buno kaleetera ekiragiro okukomanga ku
                          bubonero BUNGI ku buli lunyiriri oluwandikibwa. Olukumbo
                          bwe luba lumu obuwayiro buno tebulina kye bukolawo

en:   -W, --page-width=PAGE_WIDTH
                        set page width to PAGE_WIDTH (72) characters always,
                        truncate lines, except -J option is set, no interference
                        with -S or -s
lg:  -W, --page-width=BUNGI
                          Bw'okozesa kamu ku buno obuwayiro kaleetera ekiragiro
                          okukomanga ku bubonero BUNGI ku buli lunyiriri lwe
                          kiwandika. Buno tebufaayo oba waliwo obuwayiro obulagira
                          nkumbo ezisoba mu lumu oba tebuliwo nga olukumbo lujjakuba
                          lumu lwokka. Ekiragiro mu FAYIRO bwe kisangamu ennyiriri
                          esinga olukumbo obugazi ezo kizitemamu, okujjako nga
                          otaddewo n'akawyiro '-J'. Olukumbo bwe luba luli lumu lwokka
                          ekiragoro ennyiriri tekizitemamu. Bwo obuwayiro '-s'
                          ne '-S' tebulina kye bukyusa ku nkola eya buno

en: 
    -t is implied if PAGE_LENGTH <= 10.  With no FILE, or when FILE is -, read
    standard input.
lg: 
    BUNGI bwe kiba tekisukka mu 10, ekiragiro tekiwandikawo mitwe
    gy'empapula era kirekayo okuwandika obubonero obulagira
    kutandika lupya bwe kisanga mu FAYIRO. kwe kugamba nti kyeyisa
    nga eyakozesezza n'akawayiro '-t'. Agumenti eya FAYIRO
    bw'otogiteekawo, kyo kirinda kukola ku by'owandika
    awayingizibwa awa bulijjo.

en: Usage: %s [OPTION]... [VARIABLE]...
    Print the values of the specified environment VARIABLE(s).
    If no VARIABLE is specified, print name and value pairs for them all.
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [KIGAMBO]...
    Kino kiwandikawo ekikongojjedwa mu kigambo ekifuga nzivvuunuzi KIGAMBO.
    Bw'obanga totaddewo KIGAMBO, ekiragiro kiwandikawo ebikongojjedwa mu
    buli kigambo ekifuzi ekikola enviromenti yo.

en:   -0, --null     end each output line with 0 byte rather than newline
lg:   -0, --null     Bw'ossawo kamu ku buno bukireetera okussawo bayiti eya 0 ku
                     nkomerero ya buli lunyiyiri lwe kiwandika, mu kifo
                     eky'akabonero aka bulijjo

en: warning: %s: character(s) following character constant have been ignored
lg: kulabula: wayongedeko :%s ku bubonero obuvamu ennamba. Bwebityo tebikolebwako

en: Usage: %s FORMAT [ARGUMENT]...
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa y'ekiragiro kino eri: %s EMPANDIKA [AGUMENTI]...
      oba:  %s KAWAYIRO

en: Print ARGUMENT(s) according to FORMAT, or execute according to OPTION:
lg: Ekiragiro kino kiwandikawo AGUMENTI nga kikozesa EMPANDIKA, oba kikola
    omulimu nga gufugibwa KAWAYIRO:

en: 
    FORMAT controls the output as in C printf.  Interpreted sequences are:
    
      \"      double quote
lg: 
    EMPANDIKA efuga ekiragiro bye kiwandika mu ngeri y'emu ne printf
    ey'omu lulimi 'C'
    Ekiragiro kitegeera EMPANDIKA zino:
    
      \"         Bw'ossaawo kino ekiragiro kiwandikawo ak'ogeza, "

en:   \NNN    byte with octal value NNN (1 to 3 digits)
      \xHH    byte with hexadecimal value HH (1 to 2 digits)
      \uHHHH  Unicode (ISO/IEC 10646) character with hex value HHHH (4 digits)
      \UHHHHHHHH  Unicode character with hex value HHHHHHHH (8 digits)
lg:   \NNN        Ekiragiro kiwandika ennukuta eva mu namba eya ASCII NNN
                   (eya ki-okita nga ya digiti 1, 2 oba 3)
      \xHH        Ekiragiro kiwandika ennukuta eva mu namba eya ASCII HH
                   (eya ki-hekisi nga ya digiti 1 oba 2)
      \uHHHH      Ekiragiro kiwandikawo akabonero ak'omu 'Unicode'
                   (ISO/IEC 10646) akakongojja ennamba eya ki-hekisi HHHH
                   (ya digiti nya)
      \UHHHHHHHH  Ekiragiro kiwandikawo akabonero ak'omu 'Unicode' akakongojja
                   ennamba eya ki-hekisi HHHHHHHH (ya digiti munaana)

en: %s: expected a numeric value
lg: %s: wano wateekwa kubawo ennamba, So ssi nnukuta

en: %s: value not completely converted
lg: %s: obubonero bumu bwokka bwe bukoledwako

en: missing hexadecimal number in escape
lg: ku kabonero akufuula bunnaako mu ki-hekisi totaddeko ennamba

en: invalid universal character name \%c%0*x
lg: \%c%0*x tekikola ng'erinnya ly'akabonero ak'omuttuluba ttababyonna

en: invalid field width: %s
lg: ekitundu tekikkirizibwa kwenkana awo: %s

en: invalid precision: %s
lg: obwo obungi bwa digiti ezigoberera akatonyeze tebukkirizibwa: %s

en: %.*s: invalid conversion specification
lg: empandika eya %.*s tekkirizibwa

en: warning: ignoring excess arguments, starting with %s
lg: kulabula: agumenti ez'enfissi, okuva ku %s, tezigenda kukolerwako

en: %s (for regexp %s)
lg: %s (ku mboozi enoonya zinnewayo %s)

en: Usage: %s [OPTION]... [INPUT]...   (without -G)
      or:  %s -G [OPTION]... [INPUT [OUTPUT]]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [EBY'OKUKOLAKO]... (nga tokozesa -G)
      oba: %s -G [KAWAYIRO]... [EBY'OKUKOLAKO [EBIVAAMU]]

en:   -W, --word-regexp=REGEXP       use REGEXP to match each keyword
      -b, --break-file=FILE          word break characters in this FILE
      -f, --ignore-case              fold lower case to upper case for sorting
      -g, --gap-size=NUMBER          gap size in columns between output fields
      -i, --ignore-file=FILE         read ignore word list from FILE
      -o, --only-file=FILE           read only word list from this FILE
lg:   -W, --word-regexp=BUBONERO     Buno obuwayiro bukyusa engeri ekiragiro gye
                                     kitegeeramu nti kisanze ekigambo ekyetaaga
                                     kukolebwako. Kasita kituuka ku bubonero
                                     obukwatagana ne BUBONERO olwo nga kimayi nti
                                     ekyo kigambo kyakukolebwako. Mu ebya bulijjo,
                                     nga kano akawayiro tekaliko era n'aka '-G'
                                     nako nga tekaliko, kasita kisanga ekirimu
                                     obubonero nga nnukuta ekyo kikibala
                                     ng'ekigambo ekiky'okukolako
      -b, --break-file=FAYIRO        Buno obuwayiro obweyambisa okyusa engeri
                                     ekiragiro gye kitegeeramu nti ekigambo
                                     kikomye. FAYIRO ogiwandikamu obwo obubonero
                                     bwonna bw'osazewo nti tebusobola kuba mu
                                     kigambo eky'okukolako. Olwo ekiragiro buli lwe
                                     kituuka ku kabonero akali mu FAYIRO nga
                                     kimanyi nti kimazeko ekigambo
      -f, --ignore-case              Buno ate bukireetera obutayawula mu nnukuta
                                     nnene n'entono bwe kiba  kisengeka bigambo
      -g, --gap-size=BIFO            Buno ate bwe kafuga obungi bw'ebifo ebyereere
                                     ekiragiro bye kiteeka wakati w'ebitundu
                                     by'ennyiriri ez'omu bivaamu. Ennamba gy'oteeka
                                     awali BIFO bye ebifo ebyereere ebisinga
                                     obutono ebikkirizibwa okubeerawo
      -i, --ignore-file=FAYIRO       Bw'okozesa kamu ku buwayiro buno, buli kigambo
                                     ky'owandika mu FAYIRO ekiragiro tekikikolako
                                     era mu lukalala olukolebwawo tekibaamu
      -o, --only-file=FAYIRO         Buno bwo bw'obukozesa olwo ekigambo
                                     ky'otatadde mu FAYIRO ekiragiro tekikikolako
                                     era mu lukalala olukolebwawo tekibaamu

en:   -r, --references               first field of each line is a reference
      -t, --typeset-mode               - not implemented -
      -w, --width=NUMBER             output width in columns, reference excluded
lg:  -r, --references                Buno buleetera ekiragiro okulamba buli
                                     lunyiriri olw'ebivaamu nga kirusoosaako
                                     ekigambo kye kisoose okusoma ku lunyiriri
                                     olw'ebyo bye kikolako
      -t, --typeset-mode             - Buno tebulina kye bukolawo -
      -w, --width=BUNGI              Buno obuwayiro bufuga obuwanvu bw'ennyiriri
                                     ez'omu bivaamu, ng'obubalidde mu bungi
                                     bw'obubonero obukkirizibwa okuwandikibwawo.
                                     Obungi obwo tebubaliramu  obubonero obwo
                                     obukola ebigambo ebikozesebwa okulamba
                                     ennyiriri ezo

en: invalid gap width: %s
lg: obunene obw'ekibangirizi, %s, tebukkirizibwa

en: Print the full filename of the current working directory.
lg: Ekiragiro kino kiwandika erinnya erijjuvu ery'etterekero mwe kiweredwa.

en:   -L, --logical   use PWD from environment, even if it contains symlinks
      -P, --physical  avoid all symlinks
lg:   -L, --logical   Bw'okozesa kamu ku buno obuwayiro, ekiragiro kiwandika
                      ekkubo erigguka ku tterekero mwe kiyisidwa nga bwe
                      likongojjedwa mu kigambo eky'omu nviromenti PWD
      -P, --physical  Bw'okozesa kamu ku buno, ekkubo kiriwandika mu ngeri
                      nti teribaamu nnyunzi

en: failed to chdir to %s
lg: nnemedwa kukyusa kudda mu tterekero %s

en: failed to stat %s
lg: nnemedwa okufuna ebifa ku %s

en: couldn't find directory entry in %s with matching i-node
lg: nnemedwa okuzuula ekiri mu tterekero %s ekikwatagana ne i-nodi

en: ignoring non-option arguments
lg: agumenti ezitafuula eneyisa ey'ebiragiro tezikoledwako

en: Usage: %s [OPTION]... FILE...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... FAYIRO...

en: Print value of a symbolic link or canonical file name
lg: Ekiragiro kino kiwandikawo erinnya erya fayiro eyaddala gy'oggukako
    bw'obikkula nnyunzi. Erinnya eryo kiriwandika awateekebwa ebivaamu awa bulijjo.

en:   -f, --canonicalize            canonicalize by following every symlink in
                                    every component of the given name recursively;
                                    all but the last component must exist
      -e, --canonicalize-existing   canonicalize by following every symlink in
                                    every component of the given name recursively,
                                    all components must exist
lg:  -f, --canonicalize             Buno obuwayiro buleetera ekiragiro okuwandika
                                    erinnya mu bujjuvu nga ekkubo lyonna okuva ku
                                    musingi kweriri; fayiro ekkubo kwe ligguka ne
                                    bw'etabawo, kasita fayiro endala ez'ebitundu
                                    b'ekkubo zibawo tewaba kiremya
     -e, --canonicalize-existing    Buno buleetera ekiragiro okuwandika erinnya
                                    mu bujjuvu nga ekkubo lyonna okuva ku
                                    musingi kweriri; fayiro zonna ezikola ekkubo
                                    ko n'eyo kwe ligguka zonna ziteekwa okubawo,
                                    ekyo bwe kitatuukirira wabawo kiremya

en: %s: descend into write-protected directory %s?
lg: %s: nyingire mu tterekero %s etakkirizibwa okuwandikibwa mu?

en: %s: descend into directory %s?
lg: %s: nyingire mu tterekero %s?

note: TRANSLATORS: You may find it more convenient to translate "%s: remove %s (write-protected) %s? " instead.  It should avoid grammatical problems with the output of file_type.
en: %s: remove write-protected %s %s?
lg: %s: nzigyewo %s %s etakkirizibwa okuwandikibwa mu?

en: %s: remove %s %s?
lg: %s: nzigyewo %s %s?

en: removed directory: %s
lg: tterekero %s ligyidwa wo

en: cannot remove directory: %s
lg: nemedwa okugyawo tterekero: %s

en: skipping %s, since it's on a different device
lg: %s ngibuuka kubanga eri ku kyuma kirala

en: traversal failed: %s
lg: wazzewo kiremya mu kukebera tterekero: %s

en: unexpected failure: fts_info=%d: %s
    please report to %s
lg: waliwo kiremya atalabwangako: fts_info=%d: %s
    tegeeza %s

en:   -I                    prompt once before removing more than three files, or
                              when removing recursively.  Less intrusive than -i,
                              while still giving protection against most mistakes
          --interactive[=WHEN]  prompt according to WHEN: never, once (-I), or
                              always (-i).  Without WHEN, prompt always
lg:   -I                    Akawayiro kano kakireetera okusooka kwebuuza wa
                            mukozesa bwe kiba nga kya kugyawo fayiro ezisoba
                            ssatu. Enkola eno tetaatagenya kwenkana ereetebwa
                            aka '-i', sso nga esigala ekuyamba butakola
                            by'otagenderedde
          --interactive[=DDI]  Kano y'engeri endala ey'okufuga engeri ekiragiro
                            gye kikulabula mu nga kigenda okugyawo fayiro.
                            Bw'otegeka DDI n'eba 'never', ekiragiro fayiro
                            kizigyawobugya nga tekikwebuuzizaako. DDI bwe kiba
                            'once', ekiragiro kyeyisa nga eyataddewo aka '-I'.
                            DDI bwe kiba 'always', ekiragiro kikwebuuzaako ku
                            buli fayiro gye kigyawo (nga eyataddewo aka '-i).
                            Ate bw'otateekawo DDI, era ekiragiro kikwebuuzaako
                            ku buli fayiro gye kigyawo.

en:       --one-file-system  when removing a hierarchy recursively, skip any
                              directory that is on a file system different from
                              that of the corresponding command line argument
lg:       --one-file-system  Bw'oba ogyawo etterekero, akawayiro kano kaleetera
                             ekiragiro obutagyawo fayiro ze kirisangamu nga ziri
                             ku sisitemu ya fayiro etali y'emu n'etterekero eryo

en: 
    By default, rm does not remove directories.  Use the --recursive (-r or -R)
    option to remove each listed directory, too, along with all of its contents.
lg: 
    Mu bya bulijjo, rm tekigyawo materekero. Okukola ekyo w'etaaga okukiwayirako
     --recursive oba -r oba -R.

en: 
    Note that if you use rm to remove a file, it might be possible to recover
    some of its contents, given sufficient expertise and/or time.  For greater
    assurance that the contents are truly unrecoverable, consider using shred.
lg: 
    Genderera kino: bw'okozesa ekiragiro rm okuggyawo fayiro, kitera okusoboka
    okugikomyawo ng'olina obumanyirivu oba obudde ebyetaagisibwa. Singa oyagala
    okukakasa nti fayiro gy'oggyeewo tewali kisobolaokugikomyawo, lowoza ku
    kukozesa ekiragiro ekya shred.

en: %s: remove all arguments recursively?
lg: %s: ameterekero agali mu agumenti n'ebigalimu mbigyewo?

en: %s: remove all arguments?
lg: %s: byonna ebimenyedwa mu agumenti mbigyewo?

en: removing directory, %s
lg: nzigyawo tterekero, %s

en: failed to remove directory %s
lg: nnemedwa okugyawo tterekero %s

en: Remove the DIRECTORY(ies), if they are empty.
    
          --ignore-fail-on-non-empty
                      ignore each failure that is solely because a directory
                        is non-empty
lg: Ekiragiro kino kiggyawo (ma)TEREKERO, naye bwe kigasangamu fayiro endala
    kigalekawo.
    
          --ignore-fail-on-non-empty
                        Akawayiro kano kaireetera obutategeeza akiyisizza
                        buli lwe kiremwa okuggyawo etterekero olw'okubeera
                        nti likyalimu fayiro endala

en: failed to remove %s
lg: nnemedwa okugyawo %s

en: Usage: %s CONTEXT COMMAND [args]
      or:  %s [ -c ] [-u USER] [-r ROLE] [-t TYPE] [-l RANGE] COMMAND [args]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s NDUKUSA KIRAGIRO [agumenti]
    oba:  %s [ -C ] [-u MUKOZESA] [-r LY'ABAKOZESA] [-t LY'EBIKOLEBWAKO]
    [-l LUBU] KIRAGIRO [agumenti]

en: multiple roles
lg: amatuluba g'abakozesa gasukka ku limu

en: multiple types
lg: amatuluba g'ebikolebwako gasukka ku limu

en: multiple users
lg: abakozesa basukka mu omu

en: multiple levelranges
lg: otegese embu za SELinux ezisoba mu lumu

en: failed to get current context
lg: nnemedwa okutegeera endukusa eza SELinux ezisangidwawo

en: you must specify -c, -t, -u, -l, -r, or context
lg: oteekwa okuwayirako -c, -t, -u, -l, -r, oba okussawo endukusa ez'etaagibwa

en: no command specified
lg: totaddewo kiragiro

en: %s may be used only on a SELinux kernel
lg: %s kyetaagisa ennombe ebe nga etegeera SELinux

en: failed to compute a new context
lg: nnemedwa okuzuula endukusa eza SELinux empya

en: failed to set new user %s
lg: nnemedwa okutegeka omukozesa omupya %s

en: failed to set new type %s
lg: nnemedwa okutegeka ettuluba ery'ebikolebwako eppya %s

en: failed to set new range %s
lg: nnemedwa okutegeka olubu olupya %s

en: failed to set new role %s
lg: nnemedwa okutegeka ettuluba ly'abakozesa eppya %s

en: unable to set security context %s
lg: nnemedwa okutegeka endukusa eza SELinux %s

en: Usage: %s [OPTION]... LAST
      or:  %s [OPTION]... FIRST LAST
      or:  %s [OPTION]... FIRST INCREMENT LAST
lg: Enkozesa entuuf eri: %s [KAWAYIRO]... ESEMBAYO
      oba:  %s [KAWAYIRO]... ESOOKA ESEMBAYO
      oba:  %s [KAWAYIRO]... ESOOKA EKYONGEZEBWAKO ESEMBAYO

en: 
    If FIRST or INCREMENT is omitted, it defaults to 1.  That is, an
    omitted INCREMENT defaults to 1 even when LAST is smaller than FIRST.
    FIRST, INCREMENT, and LAST are interpreted as floating point values.
    INCREMENT is usually positive if FIRST is smaller than LAST, and
    INCREMENT is usually negative if FIRST is greater than LAST.
lg: 
    Ku kiragiro kino, bw'owandikawo ennamba emu yokka kibala nti
    okiraze ESAMBAYO yokka, nti tokiwadde ESOOKA ne EKYONGEZEBWAKO.
    Olwo kisalawo nti ESOOKA ne EKYONGEZEBWAKO byombi byenkana 1,
    era olukalala lwe kiwandika lutandikira ku 1 ate buli namba
    egoberera ginnayo ebeera egisingako 1. Ekiragiro ennamba ESOOKA,
    EKYONGEZEBWAKO ne ESEMBAYO kizitwala nti za kika eky'ezifunzidwa
     mu bitundu bisatu. ESEMBAYO bw'eba nga y'esinga ESOOKA obunene
    EKYONGERWAKO kitera okubeera ya positifu, ate ESOOKA bw'ebeera nga
    y'ennene ku ESEMBAYO EKYONGERWAKO kitera okubeera ya negatifu.

en: invalid floating point argument: %s
lg: agument: %s tekkirizibwa ku nnamba ey'ekika ekifunzidwa mu bitundu bisatu

en: format %s has unknown %%%c directive
lg: empandika %s erimu ekitundu %%%c ekitategeereka

en: format string may not be specified when printing equal width strings
lg: ekiragiro bwe kiba kya kuwandika ennamba zibeere nga zonna z'enkanankanya
    obungi bwa digiti tekikukkiriza ate okwongerako obuwayiro obulala obufuga
    empandika yazo

en: Usage: %s [SHORT-OPTION]... USER COMMAND [ARGUMENT]...
      or:  %s LONG-OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO-KAFUNZE]... MUKOZESA KIRAGIRO [AGUMENTI]...
      oba:  %s KAWAYIRO-KAJJUVU

en: Drop any supplemental groups, assume the user-ID and group-ID of the specified
    USER (numeric ID or user name), and run COMMAND with any specified ARGUMENTs.
    Exit with status 111 if unable to assume the required user and group ID.
    Otherwise, exit with the exit status of COMMAND.
    This program is useful only when run by root (user ID zero).
lg: Ekiragiro kino kisobozesa omukozesa omu okweyambisa KIRAGIRO,
    ne AGUMENTI, nekikola nga kiringa ekiyisidwa omukozesa omulala,
    MUKOZESA. Ku olwo abeera nga alina ennamba-ya-mukozesa
    n'ennamba-ya-guluupu eby'oyo MUKOZESA. Bwe kitasoboka kufuna
    ennamba-ya-mukozesa n'ennamba-ya-guluupu ebyo, ekiragiro kikoma
    ne kifuna emmala y'omulimu nga eri 111. Bwe biyitamu, emmala
    y'omulimu ey'ekiragiro kino eba y'emu n'eya KIRAGIRO. Ekiragiro
    kino tekigasa okugyako nga root (muteesiteesi, ow'ennamba-ya-
    mukozesa=0) y'akiyisizza.

en:   -g GID[,GID1...]  also set the primary group-ID to the numeric GID, and
                        (if specified) supplemental group IDs to GID1, ...
lg:   -g NG[,NG1... ]   Akawayiro kano kakutegekera ennamba ya guluupu enkulu
    n'eba NG, ate bw'oba nazo ozetaaze, ennamba eza guluupu ez'enyongeza
    kazikutegekera ne ziba NG1, ...

en: unknown user-ID: %s
lg: ennamba-ya-mukozesa eno sigimanyi: %s

en: to use user-ID %s you need to use -g too
lg: okusobola okukolera ku nnamba ya mukozesa %s,
    wetaaga okwongerako akawayiro aka '-g'

en: failed to set supplemental group(s)
lg: tekisobose okwongerako guluupu ey'enyongeza

en: cannot set group-ID to %lu
lg: tekisobose okukola ennamba-ya-guluupu ebe %lu

en: cannot set user-ID to %lu
lg: tekisobose okukola namba-ya-mukozesa eba %lu

en:   -f, --force    change permissions to allow writing if necessary
      -n, --iterations=N  overwrite N times instead of the default (%d)
          --random-source=FILE  get random bytes from FILE
      -s, --size=N   shred this many bytes (suffixes like K, M, G accepted)
lg:   -f, --force         Kamu ku buno bwe kabaako, ekiragiro bwe kisanga
                          fayiro nga ndukusa ezigiriko tezikkiriza
                          kugiwandikamu kibukyusa osobole okugikolako
      -n, --iterations=N  Buno bukireetera okuddinngana okuwandika fayiro
                          emirundi N mu kifo eky'emirundi egya bulijjo (%d)
          --random-source=FAYIRO  Kano kakirretera okufunayo bayiti okuva mu
                          FAYIRO mu ngeri ya muwawa
      -s, --size=N        Buno bwo bukireetera okukola ku bayiti N (osobola
                          okussaako obukulembekkereza obulaga ebirengo,
                          nga K, M, ne G)

en:   -u, --remove   truncate and remove file after overwriting
      -v, --verbose  show progress
      -x, --exact    do not round file sizes up to the next full block;
                       this is the default for non-regular files
      -z, --zero     add a final overwrite with zeros to hide shredding
lg:   -u, --remove         Buno bukireetera okusalako ku fayiro gye kimaze
                           okuwandikako, kiryoke kigigyewo
      -v, --verbose        Buno bukireetera okugenda nga kiraga akozesa we
                           kituuse mu mulimu
      -x, --exact          Kamu ku buno bwe kabaako, obunene obwa fayiro
                           ekolebwako ne buba nga tebumalawo buloka enamba
                           tekibwongerezako kutuuka ku bunene obwo
      -z, -zero            Bw'ossaako kamu ku nuno, ekiragiro bwe kibeera
                           kiddinngana okuwandika ku fayiro, ku mulundi omuvanyuma,
                           w'ebadde kiwandikawo mazero, waleme okulabika nga we
                           bakozesezza ekiragiro ekya shred ekyo. Ebivaamu

en: 
    If FILE is -, shred standard output.
    
    Delete FILE(s) if --remove (-u) is specified.  The default is not to remove
    the files because it is common to operate on device files like /dev/hda,
    and those files usually should not be removed.  When operating on regular
    files, most people use the --remove option.
lg: 
    FAYIRO bwe kiba -, ekiragiro kikola ku bye
    kisanga awateeekebwa ebivaamu awa bulijjo.
    
    Ekiragiro kino, bwe kubaako akawayiro --remove (-u), kigyawo  FAYIRO.
    Mu ebya bulijjo fayiro tezigyibwawo olw'okubanga fayiro ez'ebyuma,
    nga /dev/hda, nazo zitera okukolebwako ate ezo emirundi egisinga obungi
    teziteekwa okuvawo. Abasinga obungi bakozesa akawayiro aka --remove nga
    bakola ku fayiro eza bulijjo.

en: CAUTION: Note that shred relies on a very important assumption:
    that the file system overwrites data in place.  This is the traditional
    way to do things, but many modern file system designs do not satisfy this
    assumption.  The following are examples of file systems on which shred is
    not effective, or is not guaranteed to be effective in all file system modes:
lg: KULABULA: Genderera nti ekiragiro ekya shred kyesigama ku sisitemu
    eya fayiro okubeera nga tekuuma kkopi eza fayiro awalala. Nti
    bw'obeera fayiro nga ogiwandiseko tewali gy'on'ogya kkopi.  Eno
    y'enkola ey'ennono, naye sistemu eza fayiro empya eziwerako tez'eyisa
    bwezityi. Sistemu eza fayiro ezigenda okunenyerwa wano awaddako ze zimu
    ku ezo shred kwayinza obutabeera na mugaso:

en: * log-structured or journaled file systems, such as those supplied with
    AIX and Solaris (and JFS, ReiserFS, XFS, Ext3, etc.)
    
    * file systems that write redundant data and carry on even if some writes
    fail, such as RAID-based file systems
    
    * file systems that make snapshots, such as Network Appliance's NFS server
lg: * sisitemu eza fayiro ez'esigamizidwa ku nkalala n'ezo ezikuuma
      kkopi ez'ebizikyusidwako, nga ezo ezijja ne pulogulamu ezitabaganya
      kompyuta eza AIX ne Solaris (ko ne JFS, ReiserFS, XFS, Ext3, etc.)
    
    * sisitemu eza fayiro eziwandika data ey'enfissi zisobole okusigala
      nga zikola ne wankubadde nga emirundi egimu bye ziwandika tebikwata,
      okugeza nga sisitemu eza fayiro ez'esigamizidwa ku RAID
    
    * sisitemu eza fayiro ezigira ebiseera ne z'ekolako kkopi, nga
      ekiwereza ekya NFS ekikolebwa ba Network Appliance

en: * file systems that cache in temporary locations, such as NFS
    version 3 clients
    
    * compressed file systems
lg: * sisitemu eza fayiro ezitereka data mu sitowa ez'ebiseera,
      nga  zikasitoma eza NFS ey'omutindo 3
    
    * sisitemu eza fayiro ezifunzidwa

en: In the case of ext3 file systems, the above disclaimer applies
    (and shred is thus of limited effectiveness) only in data=journal mode,
    which journals file data in addition to just metadata.  In both the
    data=ordered (default) and data=writeback modes, shred works as usual.
    Ext3 journaling modes can be changed by adding the data=something option
    to the mount options for a particular file system in the /etc/fstab file,
    as documented in the mount man page (man mount).
lg: Ku sisitemu eya fayiro ey'ekika kya ext3, shred esobola okukola obulungi
    kasita omulimu ogwa 'mount' ogwagiwanga ku sistemu tegwabaddeko
    akawayiro aka 'data=journal'. Ako kaleetera sistemu eyo okukolawo olukalala
    olw'enkyukakyuka mu fayiro ezigiriko, era nga esobola okukomyawo fayiro
    ezibadde zigyidwawo. Sisitemu eya fayiro ey'ekika kya ext3 bw'ewangibwa nga
    mount eriko akawayiro 'data=ordered' oba 'data=writeback', shred ekola nga
    bwe kyandisuubidwa. Okumanya ebisingawo ku buwayiro obufuula enkola eya mount
    osobola okukebera ekiwandike ekinnyonyola enkola yayo mu bujjuvu (man mount).

en: In addition, file system backups and remote mirrors may contain copies
    of the file that cannot be removed, and that will allow a shredded file
    to be recovered later.
lg: Ku ebyo gattako nti kkopi eza sisitemu eya fayiro ez'okwerinda,
    ne kkopi eziri ku kompyuta ndala nabyo bisobola okubaamu kkopi
    eya fayiro gy'oyagala okukolako shred. Olwo fayiro eyo ebeera
    ekyayinza okukomezebwawo.

en: %s: fdatasync failed
lg: ku %s enkola eya fdatasync egaanye

en: %s: fsync failed
lg: ku %s enkola eya fsync egaanye

en: %s: cannot rewind
lg: %s: sisobola okudda mabega

en: %s: pass %lu/%lu (%s)...
lg: %s: muku %lu/%lu (%s)...

en: %s: error writing at offset %s
lg: %s: kiremya mu kuwandikira ku bujjulule obwa %s

en: %s: lseek failed
lg: ku %s enkola eya lseek egaanye

en: %s: file too large
lg: %s: fayiro eyitiridde obunene

en: %s: pass %lu/%lu (%s)...%s
lg: %s: muku %lu/%lu (%s)...%s

en: %s: pass %lu/%lu (%s)...%s/%s %d%%
lg: %s: muku %lu/%lu (%s)...%s/%s %d%%

en: %s: fstat failed
lg: %s: fstat eremedwa okugikebera ebigikwatako

en: %s: invalid file type
lg: %s: kino ekika kya fayiro tekikkirizibwa

en: %s: file has negative size
lg: %s: obunene obwa fayiro eno buli wansi wa zero

en: %s: error truncating
lg: %s: wazzewo kiremya mu kusalako fayiro

en: %s: fcntl failed
lg: %s: emirimu egya 'fcntl' gizzeko kiremya

en: %s: cannot shred append-only file descriptor
lg: %s: sisobola okukola shred ku ndagiriro ekutuusa ku fayiro eyongerwako bwongerwa embikkule

en: %s: removing
lg: %s: ngigyawo

en: %s: renamed to %s
lg: %s: erinnya lyayo ndikyusiza libeere %s

en: %s: failed to remove
lg: nnemedwa okugyawo %s

en: %s: removed
lg: %s: egyidwawo

en: %s: failed to close
lg: nnemedwa okubika %s

en: %s: failed to open for writing
lg: %s nnemedwa okugibikkula kugiwandikamu

en: %s: invalid number of passes
lg: %s: obwo obungi bw'emiku tebusoboka

en: multiple random sources specified
lg: otegese ennono eza data eya muwawa ezisoba mu emu

en: %s: invalid file size
lg: %s: buno obunene bwa fayiro tebukkirizibwa

en: Usage: %s [OPTION]... [FILE]
      or:  %s -e [OPTION]... [ARG]...
      or:  %s -i LO-HI [OPTION]...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [FAYIRO]
                    oba:  %s -e [KAWAYIRO]... [AGU]..
                    oba:  %s -i ESOOKA-ESEMBA [KAWAYIRO]...

en:   -e, --echo                treat each ARG as an input line
      -i, --input-range=LO-HI   treat each number LO through HI as an input line
      -n, --head-count=COUNT    output at most COUNT lines
      -o, --output=FILE         write result to FILE instead of standard output
          --random-source=FILE  get random bytes from FILE
      -z, --zero-terminated     end lines with 0 byte, not newline
lg:   -e, --echo                Bw'ossaawo kamu ku buwayiro buno, ekiragiro buli
                                kigambo (agumenti - 'AGU'), mu bye kisoma kikiyisa
                                nga olunyiriri ku bwakyo. Mu bivaamu kibeera ku
                                lunyiriri olwakyo.
      -i, --input-range=ESOOKA-ESEMBA   Buno bwo bukireetera okuwandika olukalala
                                olw'ennamba ezitali za sigino eziva ku namba
                                ESOOKA okutuuka ku namba ESEMBA. ESOOKA ne ESEMBA
                                nazo ziteekwa okuba namba ezitali za sigino.
                                Engobereragana y'ennamba oz'omu lukalala olwo eba
                                ya muwawa.
      -n, --head-count=BUNGI    Buno bukireetera obutawandika nnyiriri zisukka mu
                                BUNGI.
      -o, --output=FAYIRO       Buno bukireetera ebivaamu kubiwandika mu FAYIRO
          --random-source=FAYIRO  Kano kakireetera okufuna bayiti ezifuga engeri
                                gye kikyusaamu engobereragana y'ennyiriri okuva mu
                                FAYIRO
      -z, --zero-terminated     Buno ate bwo bukireetera okubala nti awali bayiti
                                eya zero y'enkomerero y'olunyiriri. Era ennyiriri
                                ze kiwandika ku nkomerero yazo ne kisaako bayiti
                                eya zero eyo mu kifo eky'akabonero aka bulijjo
                                akalaga enkomerero y'olunyiriri

en: multiple -i options specified
lg: obuwayiro obwa -i buyitiridde obungi

en: invalid input range %s
lg: olubu lw'ebiyingizibwa %s terukkirizibwa

en: invalid line count %s
lg: obungi bw'ennyiriri %s tebusoboka

en: multiple output files specified
lg: ebivaamu bigambidwa okugenda mu fayiro ezisukka mu emu

en: cannot combine -e and -i options
lg: obuwayiro -e ne -i tebukolagana

en: invalid time interval %s
lg: ekiseera %s tekisoboka

en: cannot read realtime clock
lg: nnemedwa okusoma essawa ebalirawo

en: Ordering options:
lg: Buno bwe buwayiro obufuga engeri gye kisengekamu ennyiriri ezo:

en:   -b, --ignore-leading-blanks  ignore leading blanks
      -d, --dictionary-order      consider only blanks and alphanumeric characters
      -f, --ignore-case           fold lower case to upper case characters
lg:   -b, --ignore-leading-blanks  Kamu ku buwayiro buno bwe kabaako, olunyiriri
                                  bwe lutandika n'ebifo ebyereere ekiragiro
                                  tekibikozesa mu kusengeka, kibibuuka ne kigenda
                                  ku bubonero obutali mabanga
      -d, --dictionary-order      KBuno bwo buleetera ekiragiro obutakozesa
                                  bubonero obukoledwa ebitali nnukuta,
                                  mabanga oba ennamba mu kusengeka
      -f, --ignore-case           Buno bukireetera obutawula mu nnukuta nnene
                                  n'entono bwe kiba kisengeka

en:   -h, --human-numeric-sort    compare human readable numbers (e.g., 2K 1G)
lg:   -h, --human-numeric-sort    Bwe kubaako kamu ku buno, ekiragiro ennyiriri
                                  kigezako okuzisengekesa ennamba ze kisanga
                                  ku ntandikwa za zo. Kitegeera ennamba
                                  ez'empandika eya bulijjo etali nfunze mu bitundu
                                  bisatu.
                                  Kitegeera n'akabonero '-' akatandikwa
                                  ennamba naye aka '+' tekiamanyi. Empandika
                                  enfuze ey'ennamba eya SI (ekozesa obubonero
                                  nga kB, k ne Mb) n'eya IEC (ekozesa obubonero
                                  nga KiB ne MiB) kizitegeera naye tekikukkiriza
                                  kuzitabika mu biyingizibwa. Bwe kitasanga nnamba
                                  oba bwe kisangawo ekibangirizi ku ntandikwa
                                  y'olunyiriri, olwo kirutwala ng'olutandise ne
                                  nnamba 0

en:   -n, --numeric-sort          compare according to string numerical value
      -R, --random-sort           sort by random hash of keys
          --random-source=FILE    get random bytes from FILE
      -r, --reverse               reverse the result of comparisons
lg:   -n, --numeric-sort          Bwe kubaako kamu ku buno, ekiragiro ennyiriri
                                  kigezako okuzisengekesa ennamba ze kisanga
                                  ku ntandikwa za zo. Kitegeera ennamba
                                  ez'empandika eya bulijjo etali nfunze mu bitundu
                                  bisatu.
                                  Kitegeera n'akabonero '-' akatandikwa
                                  ennamba naye aka '+' tekikamanyi. Kiba
                                  tekitegeera empandika enfunze ez'ennamba.
      -R, --random-sort           Buno bwo bukireetera bye kigenda okusengeka
                                  okusooka kuzifumba mu ennamba nga kyeyambisa
                                  ennamba endala gye kironze muwawa. Ennamba
                                  enfumbe ze kisengeka ne kiryoka kizzawo
                                  ebyakiweredwa mu kusooka nga bisengekedwa
                                  okusinzira ku nnamba ezo
          --random-source=FAYIRO  Kano kakireetera ennamba gye kyeyambisa okufumba
                                  ennamba ezisengekesebwa okuginona okuva mu FAYIRO
      -r, --reverse               Buno bukireetera okuvvuunika engobereregana ya
                                  bye kimaz'okusengeka

en:       --sort=WORD             sort according to WORD:
                                    general-numeric -g, human-numeric -h, month -M,
                                    numeric -n, random -R, version -V
      -V, --version-sort          natural sort of (version) numbers within text
lg:       --sort=KIGAMBO          Kano ate kakireetera okukolera ku nkola
                                  ereetebwawo KIGAMBO. KIGAMBO kisobola okuba
                                 'general-numeric', '-g', 'human-numeric', '-h',
                                 'month'oba '-M'
      -V, --version-sort          Bw'ossaako kamu ku buno ekiragiro kisengeka
                                  nnyiriri nga kisinzira ku nnamba ezitali ku
                                  ntandikwa yazo

en: Other options:
lg: Obuwayiro obulala:

en:       --batch-size=NMERGE   merge at most NMERGE inputs at once;
                                for more use temp files
lg:       --batch-size=BUNGI     Kano kafunga obungi bwa fayiro ekiragiro ze kikolako
                                 nga tekyetaaze kukolawo fayiro ez'ekiseerabuseera

en:   -c, --check, --check=diagnose-first  check for sorted input; do not sort
      -C, --check=quiet, --check=silent  like -c, but do not report first bad line
          --compress-program=PROG  compress temporaries with PROG;
                                  decompress them with PROG -d
lg:   -c, --check, --check=diagnose-first  Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro mu
                                kifo eky'okusengeka fayiro, kigikeberabukebezi.
                                Bw'eba nga nsengeke kimala bumazi.
                                Bw'etaba nsengeke kiwandikawo obubaka obulaga
                                n'olunyiriri olusoose obutaba mu nsegeka ntuufu
      -C, --check=quiet, --check=silent  Buno bukola nga aka -c, naye ku
                                buno tekiwandikawo bubaka ku lunyiriri lwe kisooka
                                okusangamu nga ssi lusengeke
          --compress-program=PULOG  Kano kakireetera okupakira fayiro
                                ez'ekiseerabuseera ze kikolawo nga kikozesa
                                puloguramu PULOG. Kizipakuluza ekiragiro kya
                               'PULOG -d'

en:       --debug               annotate the part of the line used to sort,
                                  and warn about questionable usage to stderr
          --files0-from=F       read input from the files specified by
                                NUL-terminated names in file F;
                                If F is - then read names from standard input
lg:       --debug               Kano kakireetera olunyiriri lwe kisegekesa
                                okuluwayirako okunnyonyola, era n'okukulabula ku
                                nkozesa ya 'stderr' eringa etali ntuufu
          --files0-from=F       Kano kakireetera okukola ku fayiro eziri mu
                                lukalala olusangibwa mu fayiro 'F'. Ku nkomerero
                                ya buli linnya lya fayiro mu lukalala olwo
                                kisuubira kusangawo bayiti eya zero - 'NUL'.
                                F bwe kiba '-', olwo kikola ku biva awayingizibwa
                                awa bulijjo

en:   -o, --output=FILE         write result to FILE instead of standard output
      -s, --stable              stabilize sort by disabling last-resort comparison
      -S, --buffer-size=SIZE    use SIZE for main memory buffer
lg:   -o, --output=FAYIRO       Buno buleetera ekiragiro okuteeka ebivaamu mu
                                FAYIRO
      -s, --stable              Buno buleetera ekiragiro obutageza
                                okusengekesa ennyiriri ennamba bwe kiba
                                kiremedwa okufuna enjawulo wakati wa zo mu
                                nsengeka ndala
      -S, --buffer-size=BUNENE  Buno bufuga obunene bw'ekifo mu
                                ggwanika lya kompyuta ekiragiro mwe kisobola
                                okuteraka bye kikolako

en:   -z, --zero-terminated     end lines with 0 byte, not newline
lg:  -z, --zero-terminated     Obuwayiro buno bugamba ekiragiro okuva ku
                               kusengeka nnyiriri kisengekeemu ebintu
                               ebyawulaganidwa akabonero akategeeza
                               bayiti 0

en: % 1% of memory, b 1, K 1024 (default), and so on for M, G, T, P, E, Z, Y.
    
    With no FILE, or when FILE is -, read standard input.
    
    *** WARNING ***
    The locale specified by the environment affects sort order.
    Set LC_ALL=C to get the traditional sort order that uses
    native byte values.
lg: Buli kafundikwa kalagidwa n'emirundi gye kakubisaamu BUNENE.
    % - 1% (n'efuuka bitundu ku kikumi eby'eggwanika)
    b - kagifuula bungi bwa bayiti, 
    K - 1,024 (eno y'enkola eya bulijjo BUNENE bw'otogiteekako kafundikwa)
    M - 1,048,576
    G - 1,073,741,874 ne T, P, E, Z oba Y - ebigenda byeyongeramu mu ngeri eyo.
    Buli ekiddako kisinga kinnewakyo obunene emirundi 1,024.
    
    Agumenti eya FAYIRO bw'otogiteekako, ekiragiro kikola ku by'oteeka
    awayingizibwa awa bulijjo.
    
    *** KULABULA ***
    Lokale eri mu enviromenti yo esobola okukyusa ngeri ekiragiro gye kisengekamu
    fayiro. Bw'oba ng'oyagala ekiragiro kisengeke mu ngeri ey'ennono - eyesigama
    ku namba ezikusikidwa mu bubonero obukola ebisengekebwa - lokale eyo gifuule
    eya C (mu enviromenti LC_ALL=C).

en: waiting for %s [-d]
lg: nninda %s [-d]

en: %s [-d] terminated abnormally
lg: %s [-d] gukomye mu ngeri etali ya bulijjo

en: cannot create temporary file in %s
lg: sisobola okukolawo fayiro ey'ekiseerabuseera mu %s

en: open failed
lg: sisobodde okubikkula fayiro

en: fflush failed
lg: ogwa fflush gugaanye

en: close failed
lg: sisobodde okubikka fayiro

en: dup2 failed
lg: ogwa dup2 gugaanye

en: couldn't execute %s
lg: nnemedwa okutandika ogwa %s

en: couldn't create temporary file
lg: nnemedwa okukolawo fayiro ey'ekiseerabuseera

en: couldn't create process for %s -d
lg: nnemedwa okutandika omulimu ogwa %s -d

en: couldn't execute %s -d
lg: nnemedwa okutandika ogwa %s -d

en: warning: cannot remove: %s
lg: kulabula: sisobola kuggyawo %s

en: invalid --%s argument %s
lg: agumenti eya --%s, %s tekkirizibwa

en: minimum --%s argument is %s
lg: agumenti eya --%s esembayo obutono ekkirizibwa eri %s

en: --%s argument %s too large
lg: agumenti eya --%s, %s, eyitiridde obunene

en: maximum --%s argument with current rlimit is %s
lg: ekkomo erya rlimit eririwo terikkiriza
    agumenti eya --%s esukka %s obunene

en: stat failed
lg: stat tesobode okuzza ebifa ku fayiro

en: read failed
lg: sisobodde okusoma fayiro

en: string transformation failed
lg: waliwo ekigambo ekitafuulise

en: the untransformed string was %s
lg: %s kye kyagaanye okufuulibwa

en: write failed
lg: sisobode okuwandika

en: %s: %s:%s: disorder:
lg: %s: %s:%s: wano ssi nsengeke

en: standard error
lg: awateekebwa ebivaamu awa bulijjo

en: %s: invalid field specification %s
lg: %s: %s tekisobola kukozesebwa okulaga ekitundu ky'olunyiriri

en: %s: invalid count at start of %s
lg: %s: entandikwa ya %s eriko ennamba etakkirizibwa

en: stray character in field spec
lg: ebiraga ekitundu eky'ennyiriri ekiba kikolebwako
    birimu akabonero akatandibaddemu

en: multiple compress programs specified
lg: otegese puloguramu ezipakirisibwa ezisukka mu emu

en: invalid number at field start
lg: ekitundu eky'olunyiriri kiriko ennamba etakkirizibwa ku ntandikwa yakyo

en: field number is zero
lg: ennamba ey'ekitundu ky'olunyiriri eri zero

en: character offset is zero
lg: ogambye okutandikira ku kabonero namba 0 -
    akasembayo mu kitundu ekitandikirwako

en: empty tab
lg: tewalaze kabonero ak'awuzi akaba kadda mu kifo eky'akabulijjo

en: cannot read file names from %s
lg: sisbola okusoma amannya aga fayiro okuva mu %s

en: %s:%lu: invalid zero-length file name
lg: %s:%lu: tekisoboka kuba na linnya lya fayiro eritalina buwanvu

en: no input from %s
lg: tewali biyingizibwa biva ku %s

en: extra operand %s not allowed with -%c
lg: kuliko ekikolebwako eky'enyongeza, %s.
    Kino tekikkirizibwa nga okozesezza akawayiro -%c

en: Usage: %s [OPTION]... [INPUT [PREFIX]]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [EBIKOLEBWAKO [KATANDIKWA]]

en:       --verbose           print a diagnostic just before each
                                output file is opened
lg:       --verbose           Kano kaleetera ekiragiro okusooka kuwandikawo
                              ebikwata ku mulimu buli lwe kiba kigenda
                              kutandika fayiro ey'ekikoledwa empya

en: output file suffixes exhausted
lg: Obukomekkereza bwakuteeka ku zi-fayiro ze nkolawo buweddeyo

en: creating file %s
lg: nkolawo fayiro %s

en: unknown status from command (0x%X)
lg: ekiragiro kiraze ennamba y'embeera etategeereka (0x%X)

en: cannot split in more than one way
lg: tekisoboka okumenyamu mu ngeri esukka mu emu

en: %s: invalid suffix length
lg: %s: akafundikwa tekakkirizibwa kwenkan'awo

en: %s: invalid number of bytes
lg: %s: obwo obungi bwa bayiti tebusoboka

en: %s: invalid number of lines
lg: %s: obwo obungi bw'ennyiriri tebusoboka

en: line count option -%s%c... is too large
lg: akawayiro -%s%c... kateeka nyiriri eziyitiridde obungi

en: failed to canonicalize %s
lg: nnemedwa okuzza %s mu mpandika eya bulijjo

en: %s: invalid directive
lg: %s: okulagira kuno tekukola

en: warning: backslash at end of format
lg: kulabula: ekigambo ekifuga empandika
    kikomekkerezedwa akasaze ak'akaddanyuma

en: using %s to denote standard input does not work in file system mode
lg: ekiragiro bwe kiba nga kikola ku sisitemu za fayiro mu kifo kya fayiro
    zennyini, %s kiba tekitegeeza awayingizibwa awa bulijjo

en: cannot read file system information for %s
lg: sisbola okusoma embuulire ekwata ku %s mu sisitemu eya fayiro

en: cannot stat standard input
lg: stat tesobola okuzuula ebifa ku awayingizibwa awa bulijjo

note: TRANSLATORS: This string uses format specifiers from 'stat --help' without --file-system, and NOT from printf.
en: Context: %C
lg: Olukusa lwa SELinux: %C

en:   -c  --format=FORMAT   use the specified FORMAT instead of the default;
                              output a newline after each use of FORMAT
          --printf=FORMAT   like --format, but interpret backslash escapes,
                              and do not output a mandatory trailing newline.
                              If you want a newline, include \n in FORMAT
      -t, --terse           print the information in terse form
lg:   -c  --format=MPANDIKA   Bw'ossawo kamu ku buwayiro buno, ekiragiro ebivaamu
                              kibawandikira mu MPANDIKA mu kifo eky'eya bulijjo
          --printf=MPANDIKA   Kano kakola nga aka '--format' naye k'ongerako okusobozesa
                              ekiragiro okutegeera nti obusaze obwa kaddanyuma butegeeza
                              nti eryo tterekero, okwo ne kassaako okugaana ekiragiro
                              okukomekkerza nnyiriri n'akabonero akalagira kutandika olupya.
                              Bw'obanga oyagala akabonero ako kateekebwengawo, mu MPANDIKA
                              ssaamu akabonero aka \n  -t, --terse             Ate kamu ku buno bwe kabaako, ekiragiro ebivaamu
                              kibwandika mu bufunze

en: Usage: %s OPTION... COMMAND
lg: Enkozesa entuufu eri: %s KAWAYIRO... KIRAGIRO

en:   -i, --input=MODE   adjust standard input stream buffering
      -o, --output=MODE  adjust standard output stream buffering
      -e, --error=MODE   adjust standard error stream buffering
lg:   -i, --input=NGERI   Kano kakyusa ngeri ebiyingizibwa gye
                          biyitamu mu ggwanika zzibiza, n'eba NGERI
      -o, --output=NGERI  Kano kakyusa ngeri ebivaamu gye biyitamu
                          mu ggwanika zzibiza, n'eba NGERI
      -e, --error=NGERI   Kano kakyusa ngeri obubaka obufa ku kiremya
                          gye buyitamu mu ggwanika zzibiza, n'eba NGERI

en: 
    Otherwise MODE is a number which may be followed by one of the following:
    KB 1000, K 1024, MB 1000*1000, M 1024*1024, and so on for G, T, P, E, Z, Y.
    In this case the corresponding stream will be fully buffered with the buffer
    size set to MODE bytes.
lg: 
    NGERI bwe kitaba kimu ku ebyo, kiba ennamba etegeeza obungi bwa bayiti eza
    data etambuzibwa ezinaamalanga okuwera mu ggwanika zzibizi eryoke egende
    gy'eraga. Ennamba ezo zisobola okuwayirwako kamu ku bubonero buno obutegeeza
    ekirengo eky'okugibazamu okufuna obungi obwa data eyo:
    KB kitegeeza kirengo kya 1000, K kitegeeza kya 1024, MB 1000*000, M 1024*1024,
    era ne G, T, P, E, Z ne Y bweyongera bwebutyo.

en: failed to update the environment with %s
lg: nnemedwa okwongera %s ku nviromenti

en: line buffering stdin is meaningless
lg: tekirina makulu kugeza kutegeka ebiva awayingizibwa
     awa bulijjo bisigalenga mu ggwanika zzibizi okutuusa
    lwe muyingiramu bayiti etegeeza nti nkomerero y'olunyiriri

en: Usage: %s [-F DEVICE | --file=DEVICE] [SETTING]...
      or:  %s [-F DEVICE | --file=DEVICE] [-a|--all]
      or:  %s [-F DEVICE | --file=DEVICE] [-g|--save]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [-F KYUMA | --file=KYUMA] [ENTEGEKA]..
                    oba:  %s [-F KYUMA | --file=KYUMA] [-a|--all]
                    oba:  %s [-F KYUMA | --file=KYUMA] [-g|--save]

en: 
    Optional - before SETTING indicates negation.  An * marks non-POSIX
    settings.  The underlying system defines which settings are available.
lg: 
    Bw'oteekawo ka '-' mu maaso ga BUTEGEKE, kitegeeza nti ojjulula ebiri mu
    BUTEGEKE.'
    Bw'oba oyagala okukozesa obutegeke obutagoberera emitindo egya POSIX, ebiri mu
    BUTEGEKE obikulembeza ka '*'. Engeri ez'obutegeke bw'ekiwandikiro oba omutwe
    z'osobola kulonda kisinzira ku sisitemu ey'oku kompyuta yo

en: 
    Special characters:
     * dsusp CHAR    CHAR will send a terminal stop signal once input flushed
       eof CHAR      CHAR will send an end of file (terminate the input)
       eol CHAR      CHAR will end the line
lg: 
    Obubonero obwawulemu obufuga enkola y'ebiwandikiro:
     * dsusp KABONERO   Bino bitegeka ekiwandikiro nti bwe kisanga KABONERO mu
                        biyingizibwa, okuyingiza kwonna bwe kuggwa kiyimirizaamu
                        omulimu ogwa puloguramu gye kifuga
       eof KABONERO     Bino ate byo bikitegeka nti bwe kisanga KABONERO mu
                        biyingizibwa ekiwandikiro kibala nti ebigoberera KABONERO
                        ssi biyingizibwa bya puloguramu gye kifuga (kwe kugamba nti
                        kiragira puloguramu nti fayiro ey'ebiyingizibwa ekoma ku
                        KABONERO)
       eol KABONERO     Bino bitegeka nti, ku kiwandikiro kino ne puloguramu ze
                        kifuga, KABONERO ke kalaga awali enkomerero y'olunyiriri

en:  * eol2 CHAR     alternate CHAR for ending the line
       erase CHAR    CHAR will erase the last character typed
       intr CHAR     CHAR will send an interrupt signal
       kill CHAR     CHAR will erase the current line
lg:  * eol2 KABONERO    Bino bitegeka KABONERO ne kaba nga nako
                        kasobola okulaga olunyiriri we lukoma
       erase KABONERO   Bino byo bitegeka nti bw'oyingiza KABONERO
                        mu kiwandikiro, akabonero ke wasemba okuyingiza
                        kagibwawo
       intr KABONERO    Bino bitegeka nti ekiwandikiro KABONERO ke
                        kitwala nga ke kabonero akalaga nti mu sisitemu
                        ob'omulimu waliwo ekikyuseeko ekyetaagisa kuyimirizaamu
                        ebi- bibindabinda kyo kikolebweko
       kill KABONERO    Bino bitegeka nti bw'oyingiza KABONERO, olunyiriri
                        lw'oliko lwonna lugibwawo

en:  * lnext CHAR    CHAR will enter the next character quoted
       quit CHAR     CHAR will send a quit signal
     * rprnt CHAR    CHAR will redraw the current line
       start CHAR    CHAR will restart the output after stopping it
lg:  * lnext KABONERO   Bino bitegeka nti mu kiwandikiro bw'oyingiza KABONERO,
                        akabonero k'oddako okuyingiza kalabikabulabisi ne bwe
                        kandibadde nga bulijjo kakolawo ekyenjawulo
       quit KABONERO    Bino byo bitegeka nti bw'oyingiza KABONERO,
                        ekiwandikiro kimazisa pulogulamu gye kibadde kifuga
     * rprnt KABONERO   Bino bitegeka nti bw'oyingiza KABONERO ekiwandikiro
                        kiddamu obuto olunyiriri lw'oliko
       start KABONERO   Bino bitegeka nti bw'obanga obadde oyimirizza ebivamu
                        mu mulimu ogwa pulogulamu efugibwa ekiwandikiro kyo,
                        bw'oyingiza KABONERO ebivaamu ebyo biddamu okukolebwa

en:    stop CHAR     CHAR will stop the output
       susp CHAR     CHAR will send a terminal stop signal
     * swtch CHAR    CHAR will switch to a different shell layer
     * werase CHAR   CHAR will erase the last word typed
lg:    stop KABONERO    Bino bitegeka nti KABONERO ke kayimiriza okukolebwawo
                        ebivaamu mu mulimu ogwa pulogulamu efugibwa
                        ekiwandikiro kyo
       susp KABONERO    Bino bitegeka nti ekiwandikiro kisindika KABONERO eri
                        ekyuuma oba pulogulamu bye kyagala bisooke biyimirizeemu
                        okukiwereza obubonero
     * swtch KABONERO   Bino bitegeka nti KABONERO ke kalagira ekiwandikiro
                        kitandike okukozesa pulogulamu enzivvunuzi endala
     * werase KABONERO  Bino byo bitegeka nti bw'oyingiza KABONERO, ekigambo
                        kyewasembye kuwandika kigibwawo

en: 
    Special settings:
       N             set the input and output speeds to N bauds
     * cols N        tell the kernel that the terminal has N columns
     * columns N     same as cols N
lg: 
    Obutegeke obw'enjawulo:
       N                N eba namba. Kino kileetera omutwe oba ekiwandikiro
                        okufuna enyingiza n'okuwereza ebivaamu ku bwangu obwa
                        baud N
     * cols N           Kino kimanyisa enombe nti omutwe oba ekiwandikiro
                        bikolera ku nkumbo N
     * columns N        Kino kyekimu ne cols N

en:    ispeed N      set the input speed to N
     * line N        use line discipline N
       min N         with -icanon, set N characters minimum for a completed read
       ospeed N      set the output speed to N
lg:    ispeed N         Kino kitegeka nti ekiwandikiro oba omutwe bifunira
                        enyingiza ku bwangu obwa N
     * line N           Kino kileetera ebiyisibwa mu mukutu ogw'oku kiwandikiro
                        oba omutwe gwa kompyuta bitegekebwenga mu nkola namba N
       min N            Kino kikola nga akawayiro -icanon kwekali. Kireetera
                        ekiwandikiro okulindanga kimale okuwerezebwa obubunero N
                        kiryoke kikolenga ku bitundu ebya data ebikiwerezedwa
       ospeed N         Kino kitegeka nti ekiwandikiro oba omutwe biwereza
                        ebivaamu ku bwangu obwa N

en:  * rows N        tell the kernel that the terminal has N rows
     * size          print the number of rows and columns according to the kernel
       speed         print the terminal speed
       time N        with -icanon, set read timeout of N tenths of a second
lg:  * rows N           Kino kimanyisa ennombe nti omutwe oba ekiwandikiro
                        bikolera ku nnyiriri N
     * size             Kino kiraga obungi bw'enkumbo n'ennyiriri ennombe
                        z'erowooza nti ekiwandikiro oba omutwe gwa kompyuta
                        bikolerako
       speed            Kino kiraga obwangu ekiwandikiro bwe kikolerako -
                        obw'okuwereza n'okufuna obubonero
       time N           Kino kikola nga akawayiro -icanon kwekali. Ekiwandikiro
                        bwe kiraba nga wayise ebitundu N ku kkumi eby'akasikonda
                        nga tekinnawerezebwa bubonero obulala, bwe kirinawo
                        kibusindika ku kigendererwa kya bwo

en: 
    Input settings:
       [-]brkint     breaks cause an interrupt signal
       [-]icrnl      translate carriage return to newline
       [-]ignbrk     ignore break characters
       [-]igncr      ignore carriage return
lg: 
    Ebifuga enyingiza ya tty:
       [-]brkint        Kino kitegeka nti tty bw'efuna akabonero
                        akakomekkerezesebwa kigireetera okusindika obubaka
                        obutegeeza kuyimirizaamu omulimu oba okugiwereza bubonero
       [-]icrnl         Kino kitegeka nti tty bw'efuna akabonero akalagira
                        akasonga okudda ku ntadikwa y'olunyiriri yo ezzawo
                        akalagira kutandika lunyiriri lupya
       [-]ignbrk        Kino kitegeka nti tty tegoberera kiragiro eky'akabonero
                        akakomekkerezesebwa
       [-]igncr         Kino kitegeka nti tty tegoberera kiragiro eky'akabonero
                        akalagira akasonga okudda ku ntandikwa y'olunyiriri

en:    [-]ignpar     ignore characters with parity errors
     * [-]imaxbel    beep and do not flush a full input buffer on a character
       [-]inlcr      translate newline to carriage return
       [-]inpck      enable input parity checking
       [-]istrip     clear high (8th) bit of input characters
lg:    [-]ignpar        Kino kireetera ekiwandikiro oba mutwe gwa kompyuta butafa
                        ku bubonero obuzze nga biti zaabwo ezikozesebwa okukasa oba
                        butuufu ziraga nga obutali butuufu
     * [-]imaxbel       Kino kyo kitegeka nti ekiwandikiro bwe kiwerezebwa
                        akabonero nga eggwanika mwe kibukuumira bumal'okuwera
                        kibulage lijjudde kivugabuvuzi naye obubonero
                        obusangidwamu tekibusangulamu
       [-]inlcr         Kino kitegeka nti tty bw'efuna akabonero akalagira
                        kutandika lunyiriri lupya yo ezzawo akalagira akasonga
                        okudda ku ntadikwa y'olunyiriri
       [-]inpck         Kino kitegeka nti ekiwandikiro kikebera biti ezikozesebwa
                        okukakasa obutuufu obw'obubonero obukiwerezebwa
       [-]istrip        Kino kitegeka nti ekiwandikiro oba mutwe gwa kompyuta
                        bigyamu biti ey'omanaana ey'oku buli kabonero
                        akabiwerezebwa

en:  * [-]iutf8      assume input characters are UTF-8 encoded
lg:  * [-]iutf8         Akawayiro kano kaleetera ekiragiro okukitwala
                        nti obubonero bwonna bwe kikolako bwa mpandika eya UTF-8

en:  * [-]iuclc      translate uppercase characters to lowercase
     * [-]ixany      let any character restart output, not only start character
       [-]ixoff      enable sending of start/stop characters
       [-]ixon       enable XON/XOFF flow control
       [-]parmrk     mark parity errors (with a 255-0-character sequence)
       [-]tandem     same as [-]ixoff
lg:  * [-]iuclc         Kino kitegeka nti buli kabonero akajja ng'ennukta ennene
                        kafuulibwa ate ennukuta ntono
     * [-]ixany         Kino kitegeka nti akabonero konna kayinza okukozesebwa
                        okuleetera ebiva mu mulimu okuddamu kukolebwa
       [-]ixoff         Kino kitegeka nti ekiwandikiro oba mutwe gwa kompyuta
                        bisobola okusindikanga obubonero obulagira ekintu ekirala
                        okutandika oba okulekerawo okubiwereza bintu
       [-]ixon          Kino kyo kitegeka nti empanisigana y'obubonero wakati
                        w'ekiwandikiro oba mutwe gwa kompyuta efugibwa enkola ya
                        XON/XOFF
       [-]parmrk        Kino kitegeka nti ekiwandikiro oba mutwe gwa kompyuta buli
                        kabonero ke bifuna nga biti zaakwo ezikozesebwa okutegeera
                        butuufu bwako bulaga nti ssi katuufu bik'ongerako bayiti
                        endala bbiri ez'okukalamba
       [-]tandem        Kino kyekimu ne [-]ixoff

en: 
    Output settings:
     * bsN           backspace delay style, N in [0..1]
     * crN           carriage return delay style, N in [0..3]
     * ffN           form feed delay style, N in [0..1]
     * nlN           newline delay style, N in [0..1]
lg: 
    Ebifuga ebivaamu ebyimirimu ku kiwandikiro oba mutwe gwa kompyuta:
     * bsN              Kino kitegeka ebbanga eriyitawo okuva ekiwandikiro
                        lwe kifuna akabonero akalagira okusiimula okudda
                        mabega ne lwe kituukiriza ekiragiro ekyo oba akabonero
                        ne kikasindika ku kigenderwa ekirala. N esobola okuba
                        0 oba 1
     * crN              Kino kitegeka ebbanga eriyitawo okuva ekiwandikiro lwe
                        kifuna akabonero akalagira akasonga okudda ku ntadikwa
                        y'olunyiriri ne lwe kituukiriza ekiragiro ekyo oba
                        akabonero ne kikasindika ku kigenderwa ekirala. N esobola
                        okuba 0, 1, 2 oba 3
     * ffN              Kino kitegeka ebbanga eriyitawo okuva ekiwandikiro lwe
                        kifuna akabonero akakiragira okuba ng'ekikyusizz'olupapula
                        ne lwe kituukiriza ekiragiro ekyo oba akabonero ne
                        kikasindika ku kigenderwa ekirala. N esobola okuba 0 oba 1
     * nlN              Kino kitegeka ebbanga eriyitawo okuva ekiwandikiro lwe
                        kifuna akabonero akalagira okutadika lunyiriri olupya ne
                        lwe kituukiriza ekiragiro ekyo oba akabonero ne kikasindika
                        ku kigenderwa ekirala. N esobola okuba 0 oba 1

en:  * [-]ocrnl      translate carriage return to newline
     * [-]ofdel      use delete characters for fill instead of null characters
     * [-]ofill      use fill (padding) characters instead of timing for delays
     * [-]olcuc      translate lowercase characters to uppercase
     * [-]onlcr      translate newline to carriage return-newline
     * [-]onlret     newline performs a carriage return
lg:  * [-]ocrnl         Kino kitegeka nti ekiwandikiro buli kabonero akalagira
                        akasonga kudda ku ntandikwa y'olunyiriri akakituukako kyo
                        kizzaawo akalagira kutandika lunyiriri lupya
     * [-]ofdel         Kino kyo kitegeka nti ekiwandikiro bwe kiba kikyalinda
                        kuwereza akabonero akakiyingizidwa kigira nga kiwereza
                        obulagira kusiimula nga bwe bukola nga obulaga nti waliwo
                        okulinda, mu kifo eky'okuwereza obwa mpiri
     * [-]ofill         Kino kitegeka nti ekiwandikiro bwe kiba kirina kusooka
                        kulekayo kuwereza obubonero bwe kifunye, mu kifo
                        eky'okusirikabusirisi kigira nga kiwerezamu obubonero bwa
                        kujjuzamu biseera
     * [-]olcuc         Kino kitegeka nti ekiwandikiro buli kabonero akaba ka
                        nukuta ntono ke kifuna kizzaawo akabonero aka nukuta eyo
                        nga nnene
     * [-]onlcr         Kino kitegeka nti tty bw'efuna akabonero akalagira
                        kutandika lunyiriri lupya yo ezzawo akalagira akasonga
                        okudda ku ntadikwa y'olunyiriri
     * [-]onlret        Kino ate kyo kitegeka nti akabonero akalagira kutundika
                        lunyiriri lupya kava ku nkola eyo ne kaba nga kalagira
                        akasonga kudda ku ntandikwa y'olunyiriri

en:  * [-]onocr      do not print carriage returns in the first column
       [-]opost      postprocess output
     * tabN          horizontal tab delay style, N in [0..3]
     * tabs          same as tab0
     * -tabs         same as tab3
     * vtN           vertical tab delay style, N in [0..1]
lg:  * [-]onocr         Kino kitegeka nti obubonero obulagira akasonga kudda ku
                        ntandikwa y'olunyiriri tebulabika bwe buba nga bwe bubonero
                        obusooka mu lunyiriri olwandikubisidwa ku kyapa
       [-]opost         Kino kitegeka nti ebivaamu eby'oku kiwandikiro oba mutwe
                        gwa kompyuta bisooka kubako ebibikolebwako nga
                        tebinnawerezebwa awalala
     * tabN             Kino kitegeka ebbanga eriyitawo okuva ekiwandikiro lwe
                        kifuna akabonero akalagira kukolawo oluseetuka
                        olw'omumbiriizi ne lwe kituukiriza ekiragiro ekyo oba
                        akabonero ne kikasindika. N esobola kuba 0, 1, 2 oba 3
     * tabs             Kino kikola nga awabadde 'tab0'
     * -tabs            Kino kikola nga awabadde 'tab3'
     * vtN              Kino kitegeka ebbanga eriyitawo okuva ekiwandikiro lwe
                        kifuna akabonero akalagira kukolawo oluseetuka
                        olw'omubusimba ne lwe kituukiriza ekiragiro ekyo oba
                        akabonero ne kikasindika. N esobola kuba 0 oba 1

en: 
    Local settings:
       [-]crterase   echo erase characters as backspace-space-backspace
     * crtkill       kill all line by obeying the echoprt and echoe settings
     * -crtkill      kill all line by obeying the echoctl and echok settings
lg: 
    Okutegeka  okukoma mu akawunti ey'oyo akukoze:
       [-]crterase      Kino kitegeka nti ekiwandikiro bwe kifuna akabonero
                        akalagira kusiimula kisooka kukolawo akasiimula akadda
                        mabega ne kiryoka kissaawo akabanga ate era ne kyongera
                        kukolawo akasiimula akadda mabega
     * crtkill          Kino kitegeka nti ekiragiro eky'okusiimulawo olunyiriri
                        lwonna kituukirizibwa ku nkola eleetebwawo 'echoprt' ne
                        'echoe'
     * -crtkill         Kino kyo kitegeka nti ekiragiro eky'okusiimulawo
                        olunyiriri lwonna kituukirizibwa ku nkola eleetebwawo
                        'echoctl' ne 'echok'

en: 
    Combination settings:
     * [-]LCASE      same as [-]lcase
       cbreak        same as -icanon
       -cbreak       same as icanon
lg: 
    Ebiragiro ebikola nga eyagattise ebirala ebisukka mu kimu:
     * [-]LCASE         Kino kikola kimu ne '[-]lcase'
       cbreak           Kino kikola kimu ne '-icanon'
       -cbreak          Kino kikola kimu ne 'icanon'

en:    cooked        same as brkint ignpar istrip icrnl ixon opost isig
                     icanon, eof and eol characters to their default values
       -cooked       same as raw
       crt           same as echoe echoctl echoke
lg:    cooked           Kino kizza ebigambo brkint, ignpar, istrip, icrnl, ixon,
                        opost, isig, icanon, eof ne eol ku bubonero bwa byo obwa
                        bulijjo
       -cooked          Kino kikola kimu ne 'raw'
       crt              Kino kikola ng'eyagattise 'echoe echoctl echoke'

en:    dec           same as echoe echoctl echoke -ixany intr ^c erase 0177
                     kill ^u
     * [-]decctlq    same as [-]ixany
       ek            erase and kill characters to their default values
       evenp         same as parenb -parodd cs7
lg:    dec              Kino kikola ng'eyagattise
                        'echoe echoctl echoke -ixany intr ^c erase 0177 kill ^u'
     * [-]decctlq       Kino kikola kimu ne '[-]ixany'
       ek               Kino kireetera ekiragiro eky'okusiimula akabonero kamu
                        n'eky'okusiimulawo olunyiriri olulamba okudda ku bubonero
                        obubireetawo obwa bulijjo
       evenp            Kino kikola ng'eyagattise 'parenb -parodd cs7'

en:    -evenp        same as -parenb cs8
     * [-]lcase      same as xcase iuclc olcuc
       litout        same as -parenb -istrip -opost cs8
       -litout       same as parenb istrip opost cs7
       nl            same as -icrnl -onlcr
       -nl           same as icrnl -inlcr -igncr onlcr -ocrnl -onlret
lg:    -evenp           Kino kikola ng'eyagattise '-parenb cs8'
     * [-]lcase         Kino kikola ng'eyagattise 'xcase iuclc olcuc'
       litout           Kino kikola ng'eyagattise '-parenb -istrip -opost cs8'
       -litout          Kino kikola ng'eyagattise 'parenb istrip opost cs7'
       nl               Kino kikola ng'eyagattise '-icrnl -onlcr'
       -nl              Kino kikola ng'eyagattise 'icrnl -inlcr -igncr onlcr
                        -ocrnl -onlret'

en:    oddp          same as parenb parodd cs7
       -oddp         same as -parenb cs8
       [-]parity     same as [-]evenp
       pass8         same as -parenb -istrip cs8
       -pass8        same as parenb istrip cs7
lg:    oddp             Kino kikola ng'eyagattise 'parenb parodd cs7'
       -oddp            Kino kikola ng'eyagattise '-parenb cs8'
       [-]parity        Kino kikola kimu ne '[-]evenp'
       pass8            Kino kikola ng'eyagattise '-parenb -istrip cs8'
       -pass8           Kino kikola ng'eyagattise 'parenb istrip cs7'

en:    raw           same as -ignbrk -brkint -ignpar -parmrk -inpck -istrip
                     -inlcr -igncr -icrnl  -ixon  -ixoff  -iuclc  -ixany
                     -imaxbel -opost -isig -icanon -xcase min 1 time 0
       -raw          same as cooked
lg:    raw              Kino kikola ng'eyagattise '-ignbrk -brkint -ignpar
                        -parmrk -inpck -istrip
                        -inlcr -igncr -icrnl  -ixon  -ixoff  -iuclc  -ixany
                        -imaxbel -opost -isig -icanon -xcase min 1 time 0'
       -raw             Kino kikola kimu ne 'cooked'

en:    sane          same as cread -ignbrk brkint -inlcr -igncr icrnl -iutf8
                     -ixoff -iuclc -ixany imaxbel opost -olcuc -ocrnl onlcr
                     -onocr -onlret -ofill -ofdel nl0 cr0 tab0 bs0 vt0 ff0
                     isig icanon iexten echo echoe echok -echonl -noflsh
                     -xcase -tostop -echoprt echoctl echoke, all special
                     characters to their default values
lg:    sane          Kino kikola ng'eyagattise 'cread -ignbrk brkint -inlcr
                     -igncr icrnl -iutf8 -ixoff -iuclc -ixany imaxbel opost
                     -olcuc -ocrnl onlcr -onocr -onlret -ofill -ofdel nl0 cr0
                     tab0 bs0 vt0 ff0 isig icanon iexten echo echoe echok
                     -echonl -noflsh -xcase -tostop -echoprt echoctl echoke,
                     ate kizz'ebiragiro ebirala ebireetebwa ku bubonero
                     obwayawulwamu ku bubonero bwa byo obwa bulijjo.

en: 
    Handle the tty line connected to standard input.  Without arguments,
    prints baud rate, line discipline, and deviations from stty sane.  In
    settings, CHAR is taken literally, or coded as in ^c, 0x37, 0177 or
    127; special values ^- or undef used to disable special characters.
lg: 
    Ekiragiro ekya 'stty' kifuga ekiwandikiro ekifuna bye kikolako
    okuv'awayingizibwa awa bulijjo.
    
    Ekiragiro bw'okiyisa nga totaddeko agumenti yonna, kikoma ku kuwandikawo
    obwangu ekiwandikiro kwe kiwererezaako n'okufunirako obubonero n'enjawulo
    mu ntegeka ey'ebiyisibwa mu mukutu gwakyo okuva ku eyo ereetebwawo
    ekiragiro 'stty sane'. Obubonero obugendera ku biragiro eby'omu stty
    obutegeka n'empandika eno -'linnya-lya-kiragiro kabonero'.
    kabonero oyinz'okuteekawo kabonero kennyini, okugeza 'kill D',
    olwo akabonero D ke kasiimuzawo olunyiriri olulamba. Oba oyinz'okukozesa
    empandika 'ey'akakuufiira', okugeza 'kill ^d' - kyekimu n'ekisoose.
    Ate oyinz'okuwandikawo ennamba ekongojja akabonero, okugeza 'kill 0x44',
    nga '0x44' y'ennamba eya kihekisi ekongojja akabonero 'D'.
    Bw'okola 'linnyalyakiragiro ^-' oba 'linnyalyakiragiro undef', ekyo
    kitegeeza nti ebyo ebiragiro tebisobola kukolera mu kiwandikiro ekyo.
    Okugeza 'eof ^-' oba 'eof undef' bitegeeza nti mu kiwandikiro ekyo tewali
    kabonero akategeeza nti enkomerero eya fayiro etuukidwako.

en: only one device may be specified
lg: Oteekangawo linnya lya kyuma kimu kyokka

en: the options for verbose and stty-readable output styles are
    mutually exclusive
lg: akawayiro ak'okuwandika mu ngeri etegeereka bantu n'ak'okuwandika
    mu ngeri esobola okukozesebwa nga agumenti tebukukozesebwa wamu

en: when specifying an output style, modes may not be set
lg: mu kiragiro ekifuga ebivaamu eby'ekiwandikiro,
    tokkirizibwa ate kutgeka ensindika n'enfuna y'ekiwandikiro

en: %s: couldn't reset non-blocking mode
lg: %s: tekisobose okuzza kiwandikiro ku nkola ey'okusindika n'okufunira
    mu bitole

en: invalid argument %s
lg: agumenti %s tekola wano

en: missing argument to %s
lg: agumenti %s tekola wano

en: invalid line discipline %s
lg: entegeka ey'ebisindikibwa, %s, tekola

en: %s: unable to perform all requested operations
lg: %s: tekisobose okukola emikolo gyonna egisabidwa

en: %s: no size information for this device
lg: %s: tewali biraga ebifa ku bunene obw'ekyuma kino

en: invalid integer argument %s
lg: '%s' tekkirizibwa nga agumenti ey'ekika kya nnamba enzijivu

en: Print checksum and block counts for each FILE.
    
      -r              use BSD sum algorithm, use 1K blocks
      -s, --sysv      use System V sum algorithm, use 512 bytes blocks
lg: Ekiragiro kino buli FAYIRO kiwandikawo ennamba enkuumi ya yo ko n'obungi bwa
    buloka eza data ezigirimu.
    
      -r              Akawayiro kano kaleetera ekiragiro okukozesa buloka
                      ezirenga bbiti 1024 - enkola ey'oku sistemu ez'ekika
                      kya BSD. Bw'otateekako kawayiro era eno y'ennenga gye
                      kigezaako okukozesa
      -s, --sysv      Bw'okozesa kamu ku buno ate kikozesa buloka ezirenga
                      bbiti 512 - enkola ey'oku sistemu ez'ekika kya 'System V'

en: Force changed blocks to disk, update the super block.
lg: Ekiragiro kino kiwaliriza buloka ezikyuseemu zikazzibwe ku disiki,
    semabuloka ne kigitumbula okunyweeza enkyuukakyuuka zino.

en: ignoring all arguments
lg: agumenti zonna nzibodde

en: 
    NOTE: your shell may have its own version of %s, which usually supersedes
    the version described here.  Please refer to your shell's documentation
    for details about the options it supports.
lg: 
    GENDERERA: Enzivvuunuzi gy'okozesa eyinz'okuba nga %s ya mu ya njawulo ku
    ennyonyolebwa wano. Sisitemu bw'ebaako koppi eya puloguramu eno eyajjira
    mu nzivvuunuzi yakwo ko n'endala, etera  kukozesaamu eyo eyajjira mu
    nzivvuunuzi.
    Puloguramu ey'oku sisitemu yo bw'eba nga eyawukana n'ennyoyolebwa wano,
    kebera ebiwandiko ebikwata ku nzivvuunuzi okumanya obuwayiro obugigenderako.

en:       --help     display this help and exit
lg:       --help     Kano kaleetera ekiragiro okukoma ku kulaga okunnyonyola kuno

en:       --version  output version information and exit
lg:       --version  Kano ko kakireetera okukoma ku kulaga ebifa ku mutindo gwa kyo

en: 
    Display values are in units of the first available SIZE from --block-size,
    and the %s_BLOCK_SIZE, BLOCK_SIZE and BLOCKSIZE environment variables.
    Otherwise, units default to 1024 bytes (or 512 if POSIXLY_CORRECT is set).
lg: 
    Ebirengo eby'ennamba eziraga obungi bwa buloka bitegekebwa akawayiro aka
    '--block-size' n'ebigambo eby'omunviromenti '%s_BLOCK_SIZE', 'BLOCK_SIZE'
    ne 'BLOCKSIZE'. Ku ebyo bwe kubulako ky'otegese, obungi bwa buloka bulagibwa
    mu birengo ebya bayiti 1024 (biba bya bayiti 512 bw'obanga mu nviromenti yo
    wategeseemu ekigambo ekya 'POSIXLY_CORRECT')

en: 
    Report %s bugs to %s
lg: 
    Bw'osangamu ebitali bituufu ku %s, tegeeza %s

note: TRANSLATORS: Replace LANG_CODE in this URL with your language code <http://translationproject.org/team/LANG_CODE.html> to form one of the URLs at http://translationproject.org/team/.  Otherwise, replace the entire URL with your translation team's email address.
en: Report %s translation bugs to <http://translationproject.org/team/>
lg: Bw'osanga ebitali bituufu %s, tegeeza <http://translationproject.org/team/>

en: For complete documentation, run: info coreutils '%s invocation'
lg: Ekiragiro info coreutils '%s invocation' kikubikkulira ebiwandiko
    ebinnyonyola kiragiro kino mu bujjuvu

en: WARNING: Circular directory structure.
    This almost certainly means that you have a corrupted file system.
    NOTIFY YOUR SYSTEM MANAGER.
    The following directory is part of the cycle:
      %s
lg: KULABULA: Waliwo etterekero eliri mu fayiro nyunzi eziliggukako ate.
    Kilabika sisitemu eya fayiro yo eyonoonese.
    MUTEESITEESI OWA SISITEMU YO MUTEGEEZE (bw'abanga ssi ye ggwe).
    Omutawana guno guzingiramu tterekero lino eliyitibwa:
      %s

en:   -b, --before             attach the separator before instead of after
      -r, --regex              interpret the separator as a regular expression
      -s, --separator=STRING   use STRING as the separator instead of newline
lg:   -b, --before             Buno obuwayiro bw'oteekako kamu ku bwo, ekiragiro
                               kitwala nti obubonero obwawula ebiwandise mu FAYIRO
                               buli ku ntandikwa z'ebiwandise ebigoberera
                               binnaabyo
      -r, --regex              Bw'okoteekawo kamu ku buno ekiragiro obubonero
                               obwawula ebiwandise mu FAYIRO kibuyisa nga emboozi
                               ezinoonya zinnaazo
      -s, --separator=BUBONERO Teekawo kamu ku buwayiro buno oba oyagala ekiragiro
                               kibale nti BUBONERO bwe bulaga entandikwa
                               y'ekiwandise, mu kifo eky'obubonero obulagira
                               kutandika lunyiriri olupya

en: %s: seek failed
lg: %s: tekisobose kutereeza aw'okusoma mu fayiro

en: record too large
lg: ekiwandise kiyitiridde obunene

en: %s: write error
lg: %s: wazzewo kiremya mu kuwandika

en: separator cannot be empty
lg: tekikkirizibwa butaba na kabonero k'awula mu biwandise

en:   -c, --bytes=K            output the last K bytes; alternatively, use -c +K
                               to output bytes starting with the Kth of each file
lg:   -c, --bytes=K            Bw'ossawo kamu ku buno, ku buli fayiro kiwandikako
                               bayiti K ezisembayo 
                               Bw'ossawo aka '-c +K, ku buli fayiro kibalako
                               bayiti K okuva ku ntandikwa ya yo ne kiwandika
                               ebigirimu okuva awo

en:   -f, --follow[={name|descriptor}]
                               output appended data as the file grows;
                               -f, --follow, and --follow=descriptor are
                               equivalent
      -F                       same as --follow=name --retry
lg:   -f, --follow[={name|descriptor}]
                               Buno obuwayiro buleetera ekiragiro tail
                               okugenda nga kyongera okuwandikawo ebipya
                               ebyongerwa ku fayiro gye kikolako;
                               bw'oteekawo kamu ku -f, --follow, oba
                               --follow=descriptor ekivaamu kiba kyekimu,
                               ekiragiro kigoberera fayiro ne bw'ekyusibwa
                               erinnya. Sso bw'oteekawo --follow=name olwo
                               ekiragiro fayiro bw'evaawo oba erinnya lya yo
                               bwe likyusibwa kikutegeeza ne kirekawo okukola
      -F                       Bw'oteekawo kano ekiragiro fayiro bw'evaawo oba
                               bw'ekyusibw'erinnya kiriinda ezzibwewo kiryoke
                               kyeyongere okukikolako. Kino kye kimu n'okussawo
                               --follow=name --retry

en:       --pid=PID            with -f, terminate after process ID, PID dies
      -q, --quiet, --silent    never output headers giving file names
          --retry              keep trying to open a file even when it is or
                                 becomes inaccessible; useful when following by
                                 name, i.e., with --follow=name
lg:       --pid=PID            Kano bw'okagatta ku aka -f, kaleetera ekiragiro
                               okumala kasita omulimu oguliko ennamba PID nagwo
                               gumalirizibwa
      -q, --quiet, --silent    Bw'oteekawo kamu ku buno kaleetera ekiragiro
                               butawandikawo mitwe egiraga zifayiro ebintu
                               mwe biva
          --retry              Bw'ossaako akawayiro kano, ekiragiro ekya tail
                               kiddinngana kukebera oba fayiro gy'ogigambye
                               gyeri bw'etasooka ku gisangawo, oba fayiro eyo
                               bw'egira n'eba nga evuddewoko. Kano tekagasa
                               okugyako nga kuliko n'akawayiro '--follow=name'

en: With --follow (-f), tail defaults to following the file descriptor, which
    means that even if a tail'ed file is renamed, tail will continue to track
    its end.  This default behavior is not desirable when you really want to
    track the actual name of the file, not the file descriptor (e.g., log
    rotation).  Use --follow=name in that case.  That causes tail to track the
    named file in a way that accommodates renaming, removal and creation.
lg: Eyo y'enkola eya tail eya bulijjo. Kyokka wabawo ebiseera nga waliwo erinnya
    nga oyagala okugoberera ebigenda mu fayiro yonna etuumidwa erinnya eryo.
    Olwo wetaaga kussaawo akawayiro --follow=name. Ekiragiro bwe kibaako kano
    fayiro kigera ebiseera ne kigibikka ate ne kiddamu okugibikkula kisobola
    okutegeera oba erinnya eryo litwalidwa ku fayiro endala.

en: closing %s (fd=%d)
lg: mbikka %s (fd=%d)

en: %s: cannot seek to relative offset %s
lg: %s: tekisobose okutandikira mulimu nnyiriri %s okuva awanditandidwa mu bya bulijjo

en: %s: cannot seek to end-relative offset %s
lg: %s: tekisobose okutandikira nnyiriri %s okuva ku nkomerero ya fayiro

en: cannot determine location of %s. reverting to polling
lg: %s sigirabye. kati ngirindirira okulabika

en: %s has become inaccessible
lg: %s tekyatuukikako

en: %s has been replaced with an untailable file; giving up on this name
lg: erinnya %s ligenze ku fayiro etasomeka; erinnya lino ndekedd'awo kulikolako

en: %s has been replaced with a remote file. giving up on this name
lg: erinnya %s ligenze ku fayiro eteri ku sistemu eno; erinnya lino ndekedd'awo kulikolako

en: %s has become accessible
lg: %s tekyatuukikako

en: %s has appeared;  following end of new file
lg: %s erabise; ntadise kugoberera ebigyongerwako

en: %s has been replaced;  following end of new file
lg: erinnya %s ligenze ku fayiro ndala; ntandise kugoberera ebyongerwa ku
    fayiro empya eyo

en: %s: cannot change nonblocking mode
lg: %s: tekisoboka kukkiriza omulimu ogutandise
    tail kukola birala tail nga ekyakola

en: %s: file truncated
lg: %s: fayiro eno ekendezedwa

en: no files remaining
lg: fayiro zonna zivuddewo

en: cannot watch parent directory of %s
lg: tekisoboka kugoberera etterekero omuli %s

en: inotify resources exhausted
lg: Omulimu ogwa inotify bye gukozesa biweddey

en: cannot watch %s
lg: %s tegobererekaS

en: error monitoring inotify event
lg: omulimu ogw'okulindirira okubagguliza okwa 'inotify' kuzzemu kiremya

en: error reading inotify event
lg: wazzewo kiremya mu kusoma okubagguliza okwa 'inotify'

en: %s: cannot follow end of this type of file; giving up on this name
lg: %s: tekisoboka okugoberera ebyongerwa mu fayiro ez'ekika kino;
    erinnya lino ndekedd'awo kulikolako

en: number in %s is too large
lg: %s erimu ennamba eyitiridde obunene

en: %s: invalid maximum number of unchanged stats between opens
lg: %s: tekikkirizibwa kukebera fayiro emirundi gino

en: %s: invalid PID
lg: %s: eno ennamba y'omulimu tekkirizibwa

en: %s: invalid number of seconds
lg: %s: buno obungi bwa sikonda tebukkirizibwa

en: option used in invalid context -- %c
lg: akawayiro %c kakozesebwa we katajjirawo

en: warning: --retry is useful mainly when following by name
lg: kulabula: tekigasa kuteekawo akawayiro --retry okugyako
    nga tail egoberera fayiro nga yesigamye ku linnya

en: warning: PID ignored; --pid=PID is useful only when following
lg: kulabula: ekya PID tekigyakukolebwako; anti akawyiro --pid=PID
    tekagasa okugyako nga tail esigala egoberera ebyongerwa ku fayiro

en: warning: --pid=PID is not supported on this system
lg: kulabula: akawayiro --pid=PID tekakola ku sisitemu eno

en: cannot follow %s by name
lg: tekisobose kugoberera %s nga n'esigamye ku linnya

en: warning: following standard input indefinitely is ineffective
lg: kulabula: tekigasa kusigala nga ogoberera ebiteekebwa
    awayingizibwa awa bulijjo

en: inotify cannot be used, reverting to polling
lg: tekisobose okukozesa 'inotify' okutegeera enkyukakyuka
    ez'okusisitemu. Nngenda kugikeberangabukebezi

en: Copy standard input to each FILE, and also to standard output.
    
      -a, --append              append to the given FILEs, do not overwrite
      -i, --ignore-interrupts   ignore interrupt signals
lg: Ekiragiro kino kireetera kopi eya buli kyoyingiza ku awayingizibwa awa
    bulijjo okugenda mu buli FAYIRO gy'omenya nga agumenti ya kyo, endala
    n'egenda awateekebwa ebivaamu awa bulijjo.
    
      -a, --append              Bw'ossawo kamu ku buno obuwayiro, by'oyingiza
                                byeyungabweyunzi ku ziFAYIRO, ebisangidwamu nabyo
                                ne bizisigalamu
      -i, --ignore-interrupts   Bw'ossawo kamu ku buno kaleetera omulimu ogwa tee
                                obutalinda oba kuyimirizibwamu mirimu mirala

en: 
    If a FILE is -, copy again to standard output.
lg: 
    FAYIRO bw'oteekawo ng'eri '-', ekiragiro ebivaamu
    kibiwandikira awateekebwa ebivaamu awa bulijjo

en: missing argument after %s
lg: %s kibulako agumenti

en: invalid integer %s
lg: ennamba enzijjuvu %s tekola

en: ')' expected
lg: wabulawo ka ')'

en: ')' expected, found %s
lg: nsanzewo %s awandibadde ka ')'

en: %s: unary operator expected
lg: %s: wetaagawo ekifuula ekikola ku agumenti emu yokka

en: -nt does not accept -l
lg: -l tekagendera ku -nt

en: -ef does not accept -l
lg: -l tekagendera ku -ef

en: -ot does not accept -l
lg: -l tekagendera ku -ot

en: unknown binary operator
lg: waliwo ekifuula ekikola ku agumenti bbiri ekitamanyidwa

en: %s: binary operator expected
lg: %s: wetaagawo ekifuula ekikola ku agumenti bbiri

en: Usage: test EXPRESSION
      or:  test
      or:  [ EXPRESSION ]
      or:  [ ]
      or:  [ OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: test EMBOOZI
      oba: test
      oba: [ EMBOOZI ] (kwe kugamba towandikawo ekigambo 'test')
      oba: [ ]
      oba: [ KAWAYIRO (era towandikawo ekigambo 'test'. Tossawo ka ']')

en: Exit with the status determined by EXPRESSION.
lg: Ekiragiro kino kikozesebwa kukebera ebifa ku fayiro. Emmala
    y'omulimu gwakyo esinzira ku biva mu MBOOZI.

en: 
    An omitted EXPRESSION defaults to false.  Otherwise,
    EXPRESSION is true or false and sets exit status.  It is one of:
lg: 
    EMBOOZI bw'otagissawo, ekiragiro kisalawo nti obukalu tebutuukirizidwa.
    EMBOOZI ebaamu obukalu fayiro bwe zisobola okutuukiriza oba butatuukiriza.
    Ebiddako lukalala l'obukalu bw'osobola okuteeka mu mboozi n'ebinnyonyola
    empandika z'emboozi:

en: 
      ( EXPRESSION )               EXPRESSION is true
      ! EXPRESSION                 EXPRESSION is false
      EXPRESSION1 -a EXPRESSION2   both EXPRESSION1 and EXPRESSION2 are true
      EXPRESSION1 -o EXPRESSION2   either EXPRESSION1 or EXPRESSION2 is true
lg: 
      ( EMBOOZI )                  Bw'owandika ekyakula kityi fayiro
                                   bw'etuukiriza obukalu
                                   obuli mu MBOOZI okukebera kwa test kubalibwa
                                   ng'okuyiseemu
      ! MBOOZI                     Bw'owandika ekyakula kityi fayiro
                                   bw'etatuukiriza obukalu obuli mu MBOOZI
                                   okukebera kwa test lwe kubalibwa ng'okuyiseemu
      MBOOZI-1 -a MBOOZI-2         Bw'owandika ekyakula kityi fayiro bw'etuukiriza
                                   obukalu obuli mu MBOOZI-1 era n'etuukiriza
                                   obuli mu MBOOZI-2 okukebera kwa test kubalibwa
                                   ng'okuyiseemu
      MBOOZI-1 -o MBOOZI-2         Bw'owandika ekyakula kityi fayiro bw'etuukiriza
                                   obukalu obuli mu MBOOZI-1 oba obuli mu MBOOZI-2
                                   okukebera kubalibwa ng'okuyiseemu

en: 
      -n STRING            the length of STRING is nonzero
      STRING               equivalent to -n STRING
      -z STRING            the length of STRING is zero
      STRING1 = STRING2    the strings are equal
      STRING1 != STRING2   the strings are not equal
lg: 
      [-n] KIGAMBO                 Kano ke kakalu nti KIGAMBO nga wekiri
      -z KIGAMBO                   Kano ke kakalu nti KIGAMBO nga tekiriwo
      KIGAMBO-1 = KIGAMBO-2        Kano ke kakalu nti KIGAMBO-1 kyenkana KIGAMBO-2
      KIGAMBO-1 != KIGAMBO-2       Kano ke kakalu nti KIGAMBO-1 tekyenkana
                                   KIGAMBO-2

en: 
      INTEGER1 -eq INTEGER2   INTEGER1 is equal to INTEGER2
      INTEGER1 -ge INTEGER2   INTEGER1 is greater than or equal to INTEGER2
      INTEGER1 -gt INTEGER2   INTEGER1 is greater than INTEGER2
      INTEGER1 -le INTEGER2   INTEGER1 is less than or equal to INTEGER2
      INTEGER1 -lt INTEGER2   INTEGER1 is less than INTEGER2
      INTEGER1 -ne INTEGER2   INTEGER1 is not equal to INTEGER2
lg: 
      NAMBA-NZIJJUVU-1 -eq NAMBA-NZIJJUVU-2   Kano ke kakalu nti
                                              NAMBA-NZIJJUVU-1 erina
                                              kwenkana NAMBA-NZIJJUVU-2
      NAMBA-NZIJJUVU-1 -ge NAMBA-NZIJJUVU-2   Kano ke kakalu nti
                                              NAMBA-NZIJJUVU-1 erina
                                              kwenkana oba okusinga ku
                                              NAMBA-NZIJJUVU-2
      NAMBA-NZIJJUVU-1 -gt NAMBA-NZIJJUVU-2   Kano ke kakalu nti
                                              NAMBA-NZIJJUVU-1
                                              erina okusinga ku
                                              NAMBA-NZIJJUVU-2
      NAMBA-NZIJJUVU-1 -le NAMBA-NZIJJUVU-2   Kano ke kakalu nti
                                              NAMBA-NZIJJUVU-1 erina
                                              kwenkana oba kuba ntono ku
                                              NAMBA-NZIJJUVU-2
      NAMBA-NZIJJUVU-1 -lt NAMBA-NZIJJUVU-2   Kano ke kakalu nti
                                              NAMBA-NZIJJUVU-1
                                              erina kuba ntono ku
                                              NAMBA-NZIJJUVU-2
      NAMBA-NZIJJUVU-1 -ne NAMBA-NZIJJUVU-2   Kano ke kakalu nti
                                              NAMBA-NZIJJUVU-1
                                              erina but'enkana NAMBA-NZIJJUVU-2

en: 
      FILE1 -ef FILE2   FILE1 and FILE2 have the same device and inode numbers
      FILE1 -nt FILE2   FILE1 is newer (modification date) than FILE2
      FILE1 -ot FILE2   FILE1 is older than FILE2
lg: 
      FAYIRO-1 -ef FAYIRO-2   Kano ke kakalu nti ennamba eza inodi ne kyuma ez'oku
                              FAYIRO-1 zirin'okuba nga ze zimu n'ez'oku FAYIRO-2
      FAYIRO-1 -nt FAYIRO-2   Kano ke kakalu nti FAYIRO-1 erin'okuba nga ye yasemba
                              okukyusibwamu
      FAYIRO-1 -ot FAYIRO-2   Kano ke kakalu nti FAYIRO-2 erin'okuba nga ye yasemba
                              okukyusibwamu

en: 
      -b FILE     FILE exists and is block special
      -c FILE     FILE exists and is character special
      -d FILE     FILE exists and is a directory
      -e FILE     FILE exists
lg: 
      -b FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga fayiro ey'enjawulo
                    ey'ekika kya buloka
      -c FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga fayiro ey'enjawulo
                    ey'ekika kya nukuta
      -d FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga tterekero
      -e FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri

en:   -f FILE     FILE exists and is a regular file
      -g FILE     FILE exists and is set-group-ID
      -G FILE     FILE exists and is owned by the effective group ID
      -h FILE     FILE exists and is a symbolic link (same as -L)
      -k FILE     FILE exists and has its sticky bit set
lg:   -f FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga fayiro ya bulijjo
      -g FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga bw'ob'ogikozesa
                    ofunirako obuyinza obugendera ku guluupu ya yo
      -h FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga nnyunzi ey'eyawudde
                    ku gy'eggukako. Okussawo -h kikola kimu n'okussawo -L
      -G FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga guluupu ya yo y'emu
                    ne gy'olina w'oyisirizza ekiragiro ekya test
      -k FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga erambidwa esobole
                    okubikkulwanga mangu ennombe oba, bwe liba tterekero,
                    ligaana abatali ba nanyini fayiro okuzigyawo na kuzikyusa
                    manya

en:   -L FILE     FILE exists and is a symbolic link (same as -h)
      -O FILE     FILE exists and is owned by the effective user ID
      -p FILE     FILE exists and is a named pipe
      -r FILE     FILE exists and read permission is granted
      -s FILE     FILE exists and has a size greater than zero
lg:   -L FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga nnyunzi ey'eyawudde
                    ku gy'eggukako. Okussawo -L kikola kimu n'okussawo -h
      -O FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga ayisizza ekiragiro
                    ekya test akolera ku buyinza obwa nyini yo
      -p FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga ya kika kya mukutu
      -r FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga esomeka
      -s FAYIRO     Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga obunene bwayo
                    businga ku zero

en:   -S FILE     FILE exists and is a socket
      -t FD       file descriptor FD is opened on a terminal
      -u FILE     FILE exists and its set-user-ID bit is set
      -w FILE     FILE exists and write permission is granted
      -x FILE     FILE exists and execute (or search) permission is granted
lg:   -S FAYIRO       Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga ya kika kya
                      soketi
      -t [NDAGIRIRO]  Kano ke kakalu nti NDAGIRIRO ekutwala ku kiwandikiro oba
                      mutwe gwa kompyuta
      -u FAYIRO       kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri nga ate erambidwa mu ngeri
                      nti yenna agibikkula, mu budde bw'amala ng'agikozesa,
                      afuna ennamba ya mukozesa n'obuyinza obwa nanyini yo
      -w FAYIRO       Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri era nga ewandikikamu
      -x FAYIRO       Kano ke kakalu nti FAYIRO gyeri ate nga puloguramu

en: 
    Except for -h and -L, all FILE-related tests dereference symbolic links.
    Beware that parentheses need to be escaped (e.g., by backslashes) for shells.
    INTEGER may also be -l STRING, which evaluates to the length of STRING.
lg: 
    Ekiragiro bwe kikola ku FAYIRO nga nyunzi ey'eyawudde, tekikola ku fayiro
    gy'eggukako - okugyako nga kuliko obuwayiro -h oba -L.
    Genederera nti buli ka '(' ne ')' mu mboozi n'obukalu kalina kukulemberwa
    akabonero akakasumulula mu lubu lw'ebiragiro ebikolebwako enzivvunuzi.
    Obukalu obulimu 'NAMBA-NZIJJUVU' busobola n'okubamu '-l KIGAMBO'. '-l KIGAMBO'
    kyenkana obungi bw'ennukuta eziri mu KIGAMBO (eyo eba namba nzijjuvu).

en: 
    NOTE: [ honors the --help and --version options, but test does not.
    test treats each of those as it treats any other nonempty STRING.
lg: 
    GENDERERA: Bw'oba oyagala okufuna obuyambi ku kiragiro kino, oba okumanya
    oluwandika lwakyo, olin'okuwandika nti [ --help oba [ --version
    Bw'owandika nti test --help oba test --version, ekiragiro kirowoza nti
    okiwadde agumenti ez'okukolako.

en: test and/or [
lg: [ oba test ne [

en: extra argument %s
lg: %s agumenti ya nfissi

en: Usage: %s [OPTION] DURATION COMMAND [ARG]...
      or:  %s [OPTION]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO] KISEERA KIRAGIRO [AGUMENTI]...]
      oba: %s [KAWAYIRO]

en: error waiting for command
lg: wazzewo kiremya mu kulindirira kiragiro

en: invalid date format %s
lg: entereeza ey'obudde, %s, tekkirizibwa

en: cannot touch %s
lg: nnemedwa okukola ku %s

en: setting times of %s
lg: nteeka ebiseera eby'oku %s

en:   -a                     change only the access time
      -c, --no-create        do not create any files
      -d, --date=STRING      parse STRING and use it instead of current time
      -f                     (ignored)
lg:   -a                       Akawayiro kano kakireetera okukyusako obudde
                               fayiro kwe yasembera okubikkulwa bwokka
      -c, --no-create          Kamu ku buno bwe kabako ekiragiro tekikolawo
                               fayiro
      -d, --date=BUDDE         Bw'ossawo kamu ku buno ekiragiro kikozesaamu
                               obudde BUDDE
      -f                       (Kano kaadibizibwa, tekakyakola)

en:   -h, --no-dereference   affect each symbolic link instead of any referenced
                             file (useful only on systems that can change the
                             timestamps of a symlink)
      -m                     change only the modification time
lg:   -h, --no-dereference     buno buleetera ekiragiro obutakwata ku fayiro
                               eziggukibwako enyunzi, kikyusabukyusae nnyunzi
                               ez'eyawudde ezo. Kino kisoboka ku sisitemu ezo
                               zokka kwe kisobokera okukyusa ebirambe ebiraga
                               obudde fayiro lwe yasemba  kukwatibwako eby'oku
                               nyunzi ez'eyawudde
      -m                       Kano ate kakireetera okukyusako obudde fayiro
                               kwe yasembera okukyusibwaamu bwokka

en: 
    Note that the -d and -t options accept different time-date formats.
lg: 
    Genderera nti empandika ey'obudde akawayiro -d gye kakozesa ssi y'emu n'eyo
    akawayiro -t gye kakozesa.

en: cannot specify times from more than one source
lg: sisobola obudda okubugya mu bifo ebisukka mu kimu

en: Usage: %s [OPTION]... SET1 [SET2]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... BUBONERO-1 [BUBONERO-2]

en: Translate, squeeze, and/or delete characters from standard input,
    writing to standard output.
    
      -c, -C, --complement    use the complement of SET1
      -d, --delete            delete characters in SET1, do not translate
      -s, --squeeze-repeats   replace each input sequence of a repeated character
                                that is listed in SET1 with a single occurrence
                                of that character
      -t, --truncate-set1     first truncate SET1 to length of SET2
lg: Ekiragiro kino kikola ku bubonero oba nukuta kinnakimu. Kisobola okubifuula,
    okubifunza ebirabikamu emirundi egisoba mu gumu ne bisigalako koppi emu-emu,
    oba ebimu okubiggiramu ddala. Ennukuta oba obubonero bino kibisoma okuva
    awayingizibwa awa bulijjo ebivaamu era ne kibiwandika awateekebwa ebivaamu awa
    bulijjo.
      -c, -C, --complement    Bw'oteekawo kamu ku buno obuwayiro, ekiragiro
                              kikola ku bubonero bwonna obutali mu lukalala
                              BUBONERO-1
      -d, --delete            Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro mu bye kisoma,
                              kiggyamu obubonero obuli ku lukalala BUBONERO-1
      -s, --squeeze-repeats   Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro mu bye kisoma
                              bwe kisangamu akabonero akalimu emirundi egisoba
                              mu gumu nga ate kali ku lukalala BUBONERO-1,
                              kirekamu koppi yako emu yokka mu bye kiwandika
      -t, --truncate-set1     Buno obuwayiro, singa obubonero obuli mu BUBONERO-1
                              buba bungi okuusinga obuli mu BUBONERO-2, buleetera
                              ekiragiro obutakola ku obwo obuli mu BUBONERO-1
                              obusolooba ku obuli mu BUBONERO-2

en: 
    SETs are specified as strings of characters.  Most represent themselves.
    Interpreted sequences are:
    
      \NNN            character with octal value NNN (1 to 3 octal digits)
      \\              backslash
      \a              audible BEL
      \b              backspace
      \f              form feed
      \n              new line
      \r              return
      \t              horizontal tab
lg: 
    Obubonero obuli mu nkalala ezikolebwako ekiragiro tr bukolebwako bwa nnakimu,
    tekibutwalira wamu ng'ekigambo oba mboozi. Era obubonero obwo obusing'obungi
    tekibutegeeramu makulu amakusike. Obwawukana ku kino - ne kibusangamu amakulu
    amalala ge bukongojja bwe buno:
    
      \NNN         'N' kisobola okuba ennamba oba ennukuta. Akabonero kano
                    ekiragiro kikategeeramu akabonero akakongojjedwa mu nnamba
                    ey'omumpandika eya ki-okita NNN
      \\            Kano kikategeeramu akabonero ak'akasaze ak'akaddanyuma 
      \a            Kano ko kikategeeramu ekiragiro eky'okuvugisa ekide oba
                    kafirimbi
      \b            Kano kikategeeramu ekiragiro ekigamba kompyuta kusiimulawo
                    akabonero ke kaddirira
      \f            Kano kikategeeramu ekiragiro ekigamba kompyuta kukyusa
                    lupapula
      \n            Kano kikategeeramu ekiragiro eky'okutandika lunyiriri olupya
      \r            Kano kikategeeramu ekiragiro ekigamba akasonga kugenda ku
                    ntandikwa y'olunyiriri
      \t            Kano ko kitegeeramu ekiragiro eky'okuteekawo oluseetuka

en:   \v              vertical tab
      CHAR1-CHAR2     all characters from CHAR1 to CHAR2 in ascending order
      [CHAR*]         in SET2, copies of CHAR until length of SET1
      [CHAR*REPEAT]   REPEAT copies of CHAR, REPEAT octal if starting with 0
      [:alnum:]       all letters and digits
      [:alpha:]       all letters
      [:blank:]       all horizontal whitespace
      [:cntrl:]       all control characters
      [:digit:]       all digits
lg:   \v            Bwe kiraba kino, kitegeeramu akabonero akalagira kompyuta
                    kukolawo akabanga ak'omu busimba
      BUBONERO-1-BUBONERO-2     Kkano kaleetera 'tr' okuddira buli kabonero
                    ak'omu biyingizibwa akafaanana obuli mu lukalala BUBONERO-1
                    okukagyawo ne kizzawo akali mu kifo kyekimu eky'omu lukalala
                    BUBONERO-2
      [KABONERO*]   Kino bwe kisangibwa mu lukalala BUBONERO-2, nga ate
                    olukalala olwo lumpi okusinga ku BUBONERO-1, 'tr' kibala nti
                    olwa BUBONERO-2 ebifo ebibulamu okwenkana BOBONERO-1 bijjuzidwa
                    koppi za KABONERO
      [KABONERO*MEKA]   Kino kitegeeza nti we kiri mu lukalala wabalibwa nga
                    awaliwo MEKA. Ennamba MEKA bw'esookerwako 0 kitegeeza nti ya mu
                    nnenga ya okita
      [:alnum:]     Kino kiragira 'tr' kikole ku bubonero bwonna obuba nnukuta
                    oba digiti
      [:alpha:]     Kino kikiragira okukola ku bubonero bwonna obuuba nnukuta
      [:blank:]     Kino kyo kikiragira kukola ku bubonero bwonna obuleetawo
                    ekibangirizi
      [:cntrl:]     Kino kikiragira kukola ku bubonero bwonna obukongojja
                    biragiro
      [:digit:]     Kino kikiragira kukola ku bubonero bwonna obuba digiti

en:   [:graph:]       all printable characters, not including space
      [:lower:]       all lower case letters
      [:print:]       all printable characters, including space
      [:punct:]       all punctuation characters
      [:space:]       all horizontal or vertical whitespace
      [:upper:]       all upper case letters
      [:xdigit:]      all hexadecimal digits
      [=CHAR=]        all characters which are equivalent to CHAR
lg:   [:graph:]    Kino kitegeeza 'bubonero bwonna obuleetawo ekirabwa,
                   ng'ogyeko amabanga'
      [:lower:]    Kino kitegeeza 'nnukuta entono zonna'
      [:print:]    Kino kitegeeza 'bubonero bwonna obuleetawo ekirabika,
                   nga mwe muli n'amabanga'
      [:punct:]    Kino kitegeeza 'obubonero bwonna obufugaempandika'
      [:space:]    Kino kitegeeza 'obubonero bwonna obuleetawo mabanga,
                   ag'omubukiika n'ag'omu busimba'
      [:upper:]    Kino kitegeeza 'ennukuta nnene zonna'
      [:xdigit:]   Kino kitegeeza 'bubonero bwonna obwa digiti eza ki-hekisi'
      [=KABONERO=] Kino kitegeeza 'obubonero bwonna obusobola okukola mukifo
                   kya KABONERO

en: 
    Translation occurs if -d is not given and both SET1 and SET2 appear.
    -t may be used only when translating.  SET2 is extended to length of
    SET1 by repeating its last character as necessary.  Excess characters
    of SET2 are ignored.  Only [:lower:] and [:upper:] are guaranteed to
    expand in ascending order; used in SET2 while translating, they may
    only be used in pairs to specify case conversion.  -s uses SET1 if not
    translating nor deleting; else squeezing uses SET2 and occurs after
    translation or deletion.
lg: 
    Singa ekiragiro kino okiteerawo enkalala BUBONERO-1 ne BUBONERO-2 nga
    mu buwayiro temuli aka '-d', buli kabonero ke kisanga mu biyingizibwa
    nga kali ne mu BUBONERO-1 mu ebivaamu kizzawo kanne wako ak'omu BUBONERO-2.
    
    Singa BUBONERO-1 lusinza BUBONERO-2 obuwanvu ekiragiro BUBONERO-2 kirwongerako
    koppi ez'akabonero kaamu akasembayo okutuusa lwe lw'enkana BUBONERO-1.
    
    Bw'oteekawo akawyiro aka '-t' olwo mu kifo eky'okwongera ku buwanvu obwa
    BUBONERO-2, ekiragiro buli kabonero ke kisanga mu biyingizibwa nga kali
    ne mu BUBONERO-1 naye nga tekalina kanne wako mu BUBONERO-2, mu ebivaamu
    kikalekamu.
    
    BUBONERO-2 bwe luba nga lwe lusinzizz'obuwanvu
    obubonero obwamu obutalina bunne wabwo mu BUBONERO-1 tebulina kye bukolawo.
    
    Osobola okukozesa '[:lower:]' ne [:upper:]' nga bye bikola ng'enkalala ezo
    ebbiri singa oyagala ekiragiro kikyuse ennukuta ez'omu biyingizibwa ennene
    zonna zifuuke entono oba entono zonna zifuuke ennene.
    
    Ekiragiro bwe kiba
    nga mu biyingizibwa kigyamu obubonero obusangibwa mu BUBONERO-1 oba
    nga kibuwanyisaamu bunne wabwo okuva mu BUBONERO-2, akawayiro aka '-s'
    kakireetera ate okukebera ebivaamu nga bwe kisangamu koppi ez'obubonero
    obusangibwa mu BUBONERO-2 ezisukka mu emu, kizigyamu wasigalengamu emu.
    Bwe kiba nga kikola emirimu egitali egyo akawayiro ako kakireetera
    okusooka kukebera ebiyingizibwa nga bwe kisangamu koppi ez'obubonero
    obusangibwa mu BUBONERO-1 ezisukka mu emu, kizigyamu wasigalengamu emu.

en: warning: the ambiguous octal escape \%c%c%c is being
    	interpreted as the 2-byte sequence \0%c%c, %c
lg: kulabula: ekigambo eky'omu okita \%c%c%c tekitegeerese bulungi
    	ekiragiro kigenda kukibala ng'ekigambo \0%c%c, `%c', ekirimu bayiti bbiri

en: warning: an unescaped backslash at end of string is not portable
lg: kulabula: ekigambo ekikomekkerezebwa akasaze ak'akaddanyuma akatasumuludwa
    mu nkola yako eya bulijjo kiyinza butakkirizibwa ku sisitemu endala

en: invalid repeat count %s in [c*n] construct
lg: ennamba ya koppi, %s, mu kiwandike kyo eky'ekika kya [c*n] tekkirizibwa

en: invalid character class %s
lg: %s telikola ng'erinnya lya kika eky'ennukuta

en: %s: equivalence class operand must be a single character
lg: %s: akabonero ak'omumakkati kateekw'okuba kamu kokka

en: misaligned [:upper:] and/or [:lower:] construct
lg: ekiwandike ekya [:upper:] ne/oba [:lower:] tebiri watuufu

en: too many characters in set
lg: obubonero buyitiridde obungi mu lukalala

en: the [c*] repeat construct may not appear in string1
lg: ekiwandike ekya [c*] tekikkirizibwa mu bubonero-1

en: only one [c*] repeat construct may appear in string2
lg: mu bubonero-2 mukkirizibwamu ekiwandike ekya [c*] kimu kyokka

en: [=c=] expressions may not appear in string2 when translating
lg: omulimu bwe guba ogw'okukyusa bubonero, ebiwandike ebya [=c=]
    tebikkirizibwa mu bubonero-2

en: when not truncating set1, string2 must be non-empty
lg: bw'obanga totaddeko akawayiro aka '-t', bubonero-2
    luteekwa kubaamu wakiri akabonero kamu

en: when translating with complemented character classes,
    string2 must map all characters in the domain to one
lg: bwe kubaako akawayiro aka '-c' nga ate LUKALALA-1 lulimu n'ekigambo
    eky'enkula eya '[:kika:], kiba kitegeeza nti ekiragiro kigenda okukola
    ku bubonero bwonna obutali mu 'kika'. Olwo LUKALALA-2 luteekwa
    okutegekebwa mu ngeri nti lulimu akabonero kamu kokka nga ke kanne wa
    buli kabonero akatali mu 'kika'

en: the [c*] construct may appear in string2 only when translating
lg: ekiwandike eky'ekika kya [c*] tekikkirizibwa mu bubonero-2 okugyako
    nga omulimu gwa kukyusa bubonero

en: Two strings must be given when both deleting and squeezing repeats.
lg: Omulimu bwe guba gwa kugyamu obubonero obumu ko n'okulekangamu koppi
    emu emu yokka ez'obulala, wateekwa okubawo enkalala zabwo bbiri.
    Obuli mu lusooka ekiragiro bwe kinaabusanganga mu biyingizibwa nga
    kibugyamu ate obuli mu lwokubiri kijjakulaba nti mu bivaamu musigalangamu
    koppi emu emu yokka

en: Two strings must be given when translating.
lg: Omulimu bwe guba gwa kukyusa bubonero, enkalala z'obubonero
    obukozesebwa ziteekwa okuba bbiri, olw'obubonero obunakolebwako
    bwe busangibwa mu biyingizibwa n'olw'obwo obunazzibwa mu bifo
    bya binne wabyo

en: Only one string may be given when deleting without squeezing repeats.
lg: omulimu bwe guba gwa kugyamu obubonero naye nga tewali bya kunoonya
    obuliko koppi ezisukka mu emu, olukalala lw'obubonero luteekwa okuba lumu
    lwokka - olw'obwo ekiragiro bwe kinaagyangamu

en: Usage: %s [ignored command line arguments]
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s
      oba: %s KAWAYIRO

en: Exit with a status code indicating success.
lg: Ekiragiro kino omulimu gwa kyo kuwa sisitemu akabonero akalaga
    nti waliwo puloguramu eyamalirizz'omulimu gwayo obulungi.

en: Exit with a status code indicating failure.
lg: Ekiragiro kino omulimu gwa kyo kuwa sisitemu akabonero akalaga
    nti waliwo puloguramu eyalemeredwa okumalirizz'omulimu gwayo obulungi.

en: Usage: %s OPTION... FILE...
lg: Enkozesa entuufu eri: %s KAWAYIRO... FAYIRO...

en:   -c, --no-create        do not create any files
lg:   -c, --no-create        Kamu ku buno bwe kabako ekiragiro tekikolawo
                             fayiro

en:   -o, --io-blocks        treat SIZE as number of IO blocks instead of bytes
lg:   -o, --io-blocks        Bw'ossawo kamu ku buno obuwayiro, ekiragiro ennamba
                             kigitwala nga obungi bwa buloka mu kifo kya bayiti

en:   -r, --reference=RFILE  base size on RFILE
      -s, --size=SIZE        set or adjust the file size by SIZE
lg:   -r, --reference=FAYIRO   Buno bukireetera okutegeka
                             obunene obwa fayiro ne bwenkana
                             obwa FAYIRO
      -s, --size=BUNENE      Buno bwo bukireetera okutegeka
                             obunene obwa fayiro ne buba BUNENE

en: overflow in %<PRIdMAX> * %<PRIdMAX> byte blocks for file %s
lg: obungi bwa bayiti, %<PRIdMAX> * %<PRIdMAX>, ez'oku
    fayiro %s nnamba etajja mu ggwanika zzibizi

en: %s has unusable, apparently negative size
lg: obunene obwa %s buliko kiremya, bulabika ng'ennamba ey'ebbanja

en: cannot get the size of %s
lg: sisobola okuzuula obunene obwa %s

en: overflow rounding up size of file %s
lg: okwongerako katono ku bunene obwa fayiro %s kuleesewo
    ennamba etajja mu ggwanika zzibizi

en: overflow extending size of file %s
lg: okwongera ku bunene obwa fayiro %s kuleesewo
    ennamba etajja mu ggwanika zzibizi

en: failed to truncate %s at %<PRIdMAX> bytes
lg: nnemedwa %s okugitemamu  esigalemu bayiti %<PRIdMAX>

en: multiple relative modifiers specified
lg: fayiro ezifuga enkyuka mu bunene bwa
    zinnaazo otegese esukka mu emu

en: you must specify either %s or %s
lg: oteekwa okutegekawo kimu ku %s oba %s

en: you must specify a relative %s with %s
lg: oteekwa okutegekawo %s awali %s

en: %s was specified but %s was not
lg: %s kitegekedwa naye %s kyo tekitegekedwa

en: cannot open %s for writing
lg: nnemedwa okubikkula %s ngiwandikemu

en: Usage: %s [OPTION] [FILE]
    Write totally ordered list consistent with the partial ordering in FILE.
    With no FILE, or when FILE is -, read standard input.
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO] [FAYIRO]
    Ekiragiro kino kisoma FAYIRO ne kibala nti buli bigambo bibiri bye kisanga
    biteekwa okusigala mu nengeka yabyo. Ekiddako kigeza okufuna ensengeka eya
    byonna awamu etamenyawo eri wakati wa buli bigambo bibiri bibiri esangidwawo.
    Singa ekiragiro tokiraga FAYIRO ey'okusoma oba singa FAYIRO kibeera '-',
    ekiragiro kikola ku bye kiraba awayingizibwa awa bulijjo.

en: %s: input contains an odd number of tokens
lg: %s: mu biyingizibwa mulimu ekigambo ekitaliko kinne wa kyo

en: %s: input contains a loop:
lg: %s: ebiyingizidwa birimu ebigambo ebitasengekeka olw'okuba
    nga buli kimu kiragidwa nga ekikulembera kinne wakyo:

en: Print the file name of the terminal connected to standard input.
    
      -s, --silent, --quiet   print nothing, only return an exit status
lg: Ekiragiro kino kiwandikawo erinnya ery'omutwe gw'okusisitemu
    oguyungidwa awanyingizibwa awa bulijjo
    
    Bw'okyongerako kamu ku buwayiro -s, --silent oba --quiet,
    tekiwandikawo kyonna okugyako emmala ey'omulimu

en: not a tty
lg: wano tewayungidwa ku tty

en: Print certain system information.  With no OPTION, same as -s.
    
      -a, --all                print all information, in the following order,
                                 except omit -p and -i if unknown:
      -s, --kernel-name        print the kernel name
      -n, --nodename           print the network node hostname
      -r, --kernel-release     print the kernel release
lg: Ekiragiro kino kiwandikawo ebifa ku sisitemu. Bw'otokiteekako akawayiro,
    ebivaamu biba kyekimu n'ebyo by'ofuna nga otaddeko aka '-s'.
    
      -a, --all               Kano akawayiro kakireetera okuwandika byonna
                              ebifa ku sisitemu nga bisengekedwa na bino
                              ebiddako:
      -s, --kernel-name       Kano ko bwe kabaako kokka kakireetera okukoma ku
                              okuwandika ekika kya nnombe sisitemu ky'ekozesa
      -n, --nodename          Kano bwe kaba nge ke kokka akaliwo, ekiragiro
                              kikoma ku kuwandika endagiriro eya kompyuta
                              ey'okumukutu ogugiyunga ku ndala
      -r, --kernel-release    kano ko kakireetera okuwandika omutindo ogw'ennombe
                              sisitemu gy'ekozesa

en:   -v, --kernel-version     print the kernel version
      -m, --machine            print the machine hardware name
      -p, --processor          print the processor type or "unknown"
      -i, --hardware-platform  print the hardware platform or "unknown"
      -o, --operating-system   print the operating system
lg:   -v, --kernel-version     Akawayiro kano kaleetera ekiragiro okuwandika
                               ebifa ku nnombe lwe yategekebwa mu ngeri
                               etegeerwa kompyuta
      -m, --machine            Kano kaleetera ekiragiro okuwandika olubu lwa
                               kompyuta sistemu kw'eri
      -p, --processor          Kano ko kakireetera okuwandika ekika ky'ekyuma
                               ekikola emirimu (CPU) ekiri mu kompyuta
      -i, --hardware-platform  Kano kakireetera okuwandika linnya lya kompyuta
                               (bw'eba nga eririna)
      -o, --oerating-system    Kano ko ate kakireetera okuwandikawo ekika kya
                               sisitemu entabaganyi eri ku kompyuta

en: Print machine architecture.
lg: Ekiragiro kino kiwandikawo ebifa ku sisitemu.

en: cannot get system name
lg: nnemedwa okufuna erinnya lya sistemu eno

en:   -a, --all        convert all blanks, instead of just initial blanks
          --first-only  convert only leading sequences of blanks (overrides -a)
      -t, --tabs=N     have tabs N characters apart instead of 8 (enables -a)
      -t, --tabs=LIST  use comma separated LIST of tab positions (enables -a)
lg:   -a, --all        Bw'ossawo kamu ku buno obwayiro, ekiragiro tekikoma ku
                       kufuula amabanga ag'okuntandikwa z'ennyiriri. Kiyita
                       mu buli lunyiriri nga kibala ebifo munaanamunaana. Buli
                       lwe kisanga obubonero obuleetawo amabanga bubiri oba
                       obusingawo obutuuka ku kifo eky'omunaana, kibugyawo ne
                       kizzawo kamu akaleetawo oluseetuka.
          --first-only Kano ko kakikaka okukoma ku kukola ku mabanga
                       ag'okuntandikwa z'ennyiriri gokka (ne bwe kubaako n'aka
                       '-a')
      -t, --tabs=N     Bw'ossaako kamu ku buno, nga N guba muwendo, oluseetuka
                       luba lwenkana amabanga N mu kifo kya munaana, era
                       ekiragiro kibala bifo N mu kifo kya munaana (buno
                       bukireetera okukola nga eyataddewo aka '-a')
      -t, --tabs=LUKALALA     Bw'ossaako kamu ku buno, nga LUKALALA luba
                       lukalala lw'emiwendo, oluseetuka olusooka lubaamu
                       amabanga ag'enkana omuwendo ogusooka, , olwokubiri lubaamu
                       ag'enkana omuwendo ogwokubiri, n'endala bwezityo. Mu
                       LUKALALA, emiwendo giteekwa okwawulaganizibwa mabanga oba
                       akabonero aka ','. Emiwendo egyo giteekwa okuwandikibwa
                       nga gigenda gy'eyongera bunene. (buno nabwo bukireetera
                       okukola nga eyataddewo aka '-a')

en: tabs are too far apart
lg: enseetuka ziyitiridde okwesuulagana

en: tab stop value is too large
lg: obuwanvu bw'enseetuka buyitiridde obunene

en: Usage: %s [OPTION]... [INPUT [OUTPUT]]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [EBIYINGIZIBWA [EBIVAAMU]]

en:   -c, --count           prefix lines by the number of occurrences
      -d, --repeated        only print duplicate lines
lg:   -c, --count           Bw'ossaako kamu ku buwayiro buno, ku ntandikwa ya
                            buli lunyiriri lwe kiwandika, kiwandikawo n'obungi bwa
                            koppi za lwo ze kisanze mu biyingizibwa
      -d, --repeated        Ate bw'ossawo kamu ku buno ekiragiro tekiwandika
                            nnyiriri ezitalina zifaanagana nazo eziriraanaganye

en:   -D, --all-repeated[=delimit-method]  print all duplicate lines
                            delimit-method={none(default),prepend,separate}
                            Delimiting is done with blank lines
      -f, --skip-fields=N   avoid comparing the first N fields
      -i, --ignore-case     ignore differences in case when comparing
      -s, --skip-chars=N    avoid comparing the first N characters
      -u, --unique          only print unique lines
      -z, --zero-terminated  end lines with 0 byte, not newline
lg:   -D, --all-repeated[=engeri-gye-z'awulaganidwa] Bw'ossaawo kami ku buno
                            ekiragiro kiwandikako ennyiriri ezifaanagana
                            eziriraanaganye 'engeri-gye-z'awulaganidwa' kye
                            kigambo ekifuga kiki ekiwandikibwawo wakati
                            w'ennyiri ez'en'enjawulo ezifaanagana mu ebivaamu.
                            'engeri-gye-z'awulagandiwa' bwe kiba 'none', 
                            ennyiriri ezo zonna ziwandikibwa kumu nga tewali
                            kiz'awulagana. Bwe kiba 'prepend' ekiragiro kisooka
                            kussawo olunyiriri olutaliko kantu ne kiryoka
                            kiwandikawo ekibinja ky'ennyiriri ezifaanagana. Bwe
                            kiba 'separate' olwo bwe kimala ekibinja ekimu
                            kissawo olunyiriri olutaliko kantu ne kiryoka
                            kiwandika ekibinja ekiddako. Enkola yakyo eya
                            bulijjo bwe butayawula bibinja by'ennyiriri ezo.
      -f, --skip-fields=N   bw'oteekawo kamu ku buno, N nga gwo muwendo,
                            ekiragiro bwe kiba gerageranya nnyiriri okulaba
                            oba nga zifaanagana tekifa ku firidi zaamu N
                            ezisooka
      -i, --ignore-case     kamu ku buno bwe kabaako ekiragiro tekirabawo
                            njawulo wakati w'ennukuta ennene n'entono
      -s, --skip-chars=N    bw'oteekawo kamu ku buno, N nga gwo muwendo,
                            ekiragiro bwe kiba gerageranya nnyiriri
                            okulaba oba nga zifaanagana tekifa ku
                            bubonero bwazo N obusooka
      -u, --unique          ate bw'oteekawo kamu ku buno ekiragiro kiwandikawo
                            ezo ennyiriri zokka ezitafaanagana n'ezo bwe
                            ziriraanaganye
      -z, --zero-terminated Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro ku nkomeroro
                            ez'ennyiriri mu kifo eky'okussawo akabanero akalagira
                            kutandika lupya, kiteekawo bayiti eya 0.

en:   -w, --check-chars=N   compare no more than N characters in lines
lg:   -w, --check-chars=N   Bw'oba otaddewo kamu ku buno obuwayiro,
                            nga N gwo muwendo, ekiragiro kikozesako obubonero
                            N obusooka ku buli lunyiriri bwe kiba
                            kizigerageranya

en: 
    A field is a run of blanks (usually spaces and/or TABs), then non-blank
    characters.  Fields are skipped before chars.
lg: 
    'Firidi' kiba kitundu ky'olunyiriri ekirimu ebbanga jjereere nga liddibwako
    obubonero bw'osobola okulaba. Ekiragiro ebifo ebyereere n'obubonero
    obutalabika bwe bisangibwa awamu byonna kibibala nga ekifo ekyereere
    ekimu, ne bwe biba nga byegasse bingi. Bino tekibikozesa bwe kiba nga
    kigerageranya nnyiriri.

en: too many repeated lines
lg: ennyiriri ezifaanagana ziyitiridde obungi

en: invalid number of fields to skip
lg: tekisoboka okubuukamu firidi ez'enkan'awo obungi

en: invalid number of bytes to skip
lg: tekisoboka okubuukamu bayiti ez'enkan'awo obungi

en: invalid number of bytes to compare
lg: tekisoboka okugerageranyako bayiti ez'enkan'awo obungi

en: printing all duplicated lines and repeat counts is meaningless
lg: okugamba ekiragiro kiwandike koppi zonna ez'ennyiriri ezifaanagana
    nga ate ziriraanagnye ate era buli lumu kiruwandikeko obungi bwa koppi
    zalwo eziriwo tekirina mugaso

en: Usage: %s FILE
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s FAYIRO
      oba:  %s KAWAYIRO

en: Call the unlink function to remove the specified FILE.
lg: Kino ekiragiro kitandika omukolo ogwa unlink gugye
    FAYIRO mu nkalala eza pulogulamu whatis

en: cannot unlink %s
lg: tekisobose okugya %s mu nkalala eza whatis

en: couldn't get boot time
lg: sisobodde okutegeera sisitemu eno ddi lwe yakoleezebwa

en: up ???? days ??:??,
lg: sisitemu yakakolera ennaku ???? ne ssaawa ??:??

en: up %ld day %2d:%02d,   | up %ld days %2d:%02d,
lg[0]: sisitemu yakakolera olunaku %ld n'essaawa %2d:%02d,
lg[1]: sisitemu yakakolera nnaku %ld n'essaawa %2d:%02d,

en: %lu user | %lu users
lg[0]: kuliko omukozesa %lu
lg[1]: kuliko abakozesa %lu

en: ,  load average: %.2f
lg: ,  emirimu egibadde gibindabinda: %.2f

en: Print the current time, the length of time the system has been up,
    the number of users on the system, and the average number of jobs
    in the run queue over the last 1, 5 and 15 minutes.
lg: Ekiragiro kino kiwandika essaawa eza kakano, obudde obwakayita
    sisitemu bukya ekoleezebwa, obungi bw'abagiriko n'obungi bw'emirimu
    egibadde gibindabindira mu ddakiika 1, 5 ne 15 ezaakayita.

en:   Processes in
    an uninterruptible sleep state also contribute to the load average.
lg: Ekiragiro bwe kiba kibala emirimu egibadde gibindabinda, n'egyo egisiridwa
    mu ngeri etagikkiriza kuzuukusibwa nga ekiseera kya gyo ekitegeke tekinnatuuka
    kigibaliramu.

en: If FILE is not specified, use %s.  %s as FILE is common.
lg: Bw'otokiwa FAYIRO mwe kinaasanga bino, kikebera mu %s. Ku sisitemu
    nyingi FAYIRO etera okuba %s.

en: Output who is currently logged in according to FILE.
    If FILE is not specified, use %s.  %s as FILE is common.
lg: Ekiragiro kino kiwandikawo amannya ag'oku sisitemu aga'abo
    abagikozesa ku ssaawa eyo. Bw'oyongerako n'erinnya erya
    fayiro, omwo mwe kikebera okuzuula amannya ago.
    Bw'ototegeka linnya erya fayiro kikebera mu %s.  Ab'ongerako
    erinnya lya fayiro batera okukozesa erya %s.

en:       --files0-from=F    read input from the files specified by
                               NUL-terminated names in file F;
                               If F is - then read names from standard input
      -L, --max-line-length  print the length of the longest line
      -w, --words            print the word counts
lg:       --files0-from=F    Kano bwe kabaako, kakireetera okukola ku
                             fayiro eziri ku lukalala oluli mu fayiro 'F'.
                             Buli linnyaku lukalala olw'omu F liteekwa
                             okuwandikibwa nga likomekkerezedwa bayiti eya
                             zero.
                             'F' bwe kiba '-', olwo ekiragiro kikola ku
                             fayiro amannya gazo g'esanga awayingizibwa awa
                             bulijjo.
      -L, --max-line-length  Bw'ossawo kamu ku buno, ekiragiro kiwandika
                             obuwanvu bw'olunyiriri olusingamu obuwanvu mu
                             fayiro ze kikozeko.
      -w, --words            Buno bwo bukireetera okuwandika obungi bw'ebigambo
                             obw'omu buli fayiro gye kikozeko.

en:  old
lg:  mawolu

en: system boot
lg: kukoleeza sisitemu

en: id=
lg: na=

en: term=
lg: mutwe=

en: exit=
lg: emmala=

en: LOGIN
lg: KWEWANDISAAKO

en: clock change
lg: amakyusa ssaawa

en: run-level
lg: namba y'enkola eya sisitemu

en: last=
lg: ?sembayo=

en: 
    # users=%lu
lg: 
    # abakozesa abaliko=%lu

en: LINE
lg: MUKUTU

en: TIME
lg: DDI

en: IDLE
lg: OKUSIRIIKIRIRA

en: PID
lg: NAMBA Y'OMULIMU

en: COMMENT
lg: BIGAMBO

en: EXIT
lg: EMMALA

en: Usage: %s [OPTION]... [ FILE | ARG1 ARG2 ]
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KAWAYIRO]... [ FAYIRO | AGU1 AGU2 ]

en: Print information about users who are currently logged in.
lg: Ekiragiro kino kiwandikawo ebifa ku bakozesa ab'ewandisizza ku sisitemu.

en: 
      -a, --all         same as -b -d --login -p -r -t -T -u
      -b, --boot        time of last system boot
      -d, --dead        print dead processes
      -H, --heading     print line of column headings
lg: 
      -a, --all         Bw'ossaako kamu ku buno obuwayiro, ekiragiro
                        kikola nga eyataddewo '-b -d --login -p -r -t -T -u'
      -b, --boot        Ssaawo kamu ku buno ob'oyagala kirage ddi sisitemu
                        lwe yasemba okukoleezebwa
      -d, --dead        Ssaawo kamu ku buno ob'oyagala kirage emirimu egikomye
      -H, --heading     Ssaawo kamu ku buno kiryoke kiteekewo n'emitwe ku bye
                        kiwandika

en:   -l, --login       print system login processes
lg:   -l, --login       Buno bukireetera okulaga emirimu egikola ku
                        kwewandisa ku sisitemu

en:       --lookup      attempt to canonicalize hostnames via DNS
      -m                only hostname and user associated with stdin
      -p, --process     print active processes spawned by init
lg:       --lookup      Akawayiro kano kakireetera okukozesa DNS kizuule
                        amanya aga kompyuta enyunge agatali mapaatiike
      -m                Kano ko kakireetera okulaga ebifa ku mukozesa
                        akiyisizza yekka
      -p, --process     Buno bukireetera okulaga emirimu egibindabinda
                        egyatandikibwa omulimu ogwa init

en:   -q, --count       all login names and number of users logged on
      -r, --runlevel    print current runlevel
      -s, --short       print only name, line, and time (default)
      -t, --time        print last system clock change
lg:   -q, --count       Bw'ossawo kamu ku buno, kikoma ku kuwandika manya
                        g'abakozesa abali ku sisitemu ku ssawa eyo ko
                        n'obungi bwabwe
      -r, --runlevel    Buno bwo bukireetera okuwandika namba y'enkola eya
                        sisitemu
      -s, --short       Buno bukireetera okukolera mu nkola yakyo eya bulijjo.
                        Olwo kiwandika manya g'abakozesa, emikutu kwebewandisizza
                        ku sisitemu, n'obudde kwe baagyewandisizaako
      -t, --time        Buno bukireetera okukoma ku kuwandika obudde essaawa ya
                        sisitemu kwe yasemba okukyusibwako

en:   -T, -w, --mesg    add user's message status as +, - or ?
      -u, --users       list users logged in
          --message     same as -T
          --writable    same as -T
lg:   -T, -w, --mesg    Buno obuwayiro buleetera ekiragiro okulaga oba
                        omukozesa akkiriza okufuna obubaka obutereevu okuva
                        ku sisitemu. ka '+' kategeeza nti akkiriza, ka '-'
                        nti nedda ate ka '?' kategeeza nti ekiragiro kiremedwa
                        okutegeera oba akkiriza oba takkiriza
      -u, --users       Buno bwo bukireetera okuwandika n'ennamba y'omulimu
                        n'obudde buli mukozesa bw'amaze nga asirikidde
          --message     Akawayiro kano kafuula enkola y'ekiragiro mu ngeri
                        y'emu n'aka '-T'
          --writable    Akawayiro kano nako kafuula enkola y'ekiragiro mu ngeri
                        y'emu n'aka '-T'

en: Print the user name associated with the current effective user ID.
    Same as id -un.
lg: Bw'oyisa ekiragiro kino, kikebera buyinza bwa namba y'omukozesa eriwa
    bw'okozesa n'ewandika erinnya ery'okusisitemu erigendera ku namba eyo.
    Ekivaamu eky'okuyisa ekiragiro kino kye kimu n'eky'okuyisa ekya 'id -un'.

en: %s: cannot find name for user ID %lu
lg: %s: erinnya ery'omukozesa ow'ennamba %lu linnemye okuzuula

en: Usage: %s [STRING]...
      or:  %s OPTION
lg: Enkozesa entuufu eri: %s [KIGAMBO]...
      oba:  %s KAWAYIRO

en: cannot fork
lg: ekilagiro ekya sisitemu ekya`fork()' kigaanye

en: error waiting for %s
lg: wazzewo kiremya nga nnindirira %s

en: %s terminated by signal %d
lg: omulimu %s guyimirizidwa ekiragiro %d

en: invalid null argument to -size
lg: towadde agumenti eyetaagibwa ku kawayiro -size

en: invalid -size type `%c'
lg:  -size eweereddwa ekika, `%c', ekitakola wano

en: warning: unrecognized escape `\%c'
lg: kulabula: akabonero akufuula enneyisa ya bunnaako, `\%c', tekategeerekese

en: warning: unrecognized format directive `%%%c'
lg: kulabula: ekiragiro ekifuga entereeza, `%%%c', tekitegeerekese

en: invalid expression
lg: emboozi tekola wano

en: oops -- invalid expression type!
lg: oops -- ekika eky'emboozi ekyo tekikola wano!

en: invalid predicate `%s'
lg: puledikato `%s' tekola wano

en: invalid argument `%s' to `%s'
lg: agumenti `%s' tekozesebwa ku` %s'

en: missing argument to `%s'
lg: `%s' ebulako agumenti

en: oops -- invalid default insertion of and!
lg: oops -- esonsesewo and! etakolerawo. Enkola eya bulijjo kwe kusonsekawo "and!"

en: command too long
lg: ekiragiro kiyitiridde obuwanvu

en: argument list too long
lg: olukalala olwa agumenti luyitiridde obuwanvu

en: environment is too large for exec
lg: exec esanze nga enviromenti esukkiridde obunene

en: argument line too long
lg: agumenti eyitiridde obuwanvu

en: error waiting for child process
lg: wazzewo kiremya nga nnindirira omulimu oguzaalukusiddwa mu gunnaagwo

en: %s: exited with status 255; aborting
lg: %s: omulimu gumaliddwa nga gulina embeera eya 255, mbivuddeko

en: %s: stopped by signal %d
lg: %s: omulimu guyimiriziddwa ekiragiro %d

en: %s: terminated by signal %d
lg: %s: omulimu gukomekkerezedwa ekiragiro %d

en: %s: invalid number for -%c option
lg: %s: omuwendo guno tegukola ku kawayiro -%c

en: Error parsing option --gdk-debug
lg: Wazzewo kiremya mu kuyungulula makulu mu kawayiro aka --gdk-debug

en: Error parsing option --gdk-no-debug
lg: Wazzewo kiremya mu kuyungulula makulu mu kawayiro aka --gdk-no-debug

note: Description of --class=CLASS in --help output
en: Program class as used by the window manager
lg: Kiti ekiteekateekamadirisa mwe kissa puloguramu

note: Placeholder in --class=CLASS in --help output
en: CLASS
lg: KITI

note: Description of --name=NAME in --help output
en: Program name as used by the window manager
lg: Erinnya ekiteekateekamadirisa lye kiyita puloguramu

note: Description of --display=DISPLAY in --help output
en: X display to use
lg: Omulimu gwa X ogunaakozesebwa

note: Placeholder in --display=DISPLAY in --help output
en: DISPLAY
lg: MULIMU

note: Description of --gdk-debug=FLAGS in --help output
en: GDK debugging flags to set
lg: Kano kategeka obutuuti GDK bw'en'ekozesa mu kunoonya nsobi

note: Placeholder in --gdk-debug=FLAGS in --help output Placeholder in --gdk-no-debug=FLAGS in --help output Placeholder in --gtk-debug=FLAGS in --help output Placeholder in --gtk-no-debug=FLAGS in --help output
en: FLAGS
lg: BUTUUTI

note: Description of --gdk-no-debug=FLAGS in --help output
en: GDK debugging flags to unset
lg: Kano ke kalaga obutuuti obweyambisibwa mu kunoonya nsobi obunaategekululwa

note: Description of --ignore-wintab in --help output
en: Same as --no-wintab
lg: Kano kye kimu n'aka --no-wintab

note: Description of --max-colors=COLORS in --help output
en: Size of the palette in 8 bit mode
lg: Kano ke kategeka obungi bwa langi ezifunika mu nkola eya bbiti 8

note: Placeholder in --max-colors=COLORS in --help output
en: COLORS
lg: LANGI

en: Starting %s
lg: Ntandika %s

en: Opening %s
lg: Mbikkula %s

en: Opening %d Item | Opening %d Items
lg[0]: Mbikkula ekintu %d
lg[1]: Mbikkula ebintu %d

en: The license of the program
lg: Layisinsi efuga nkozesa ya puloguramu

en: Could not show link
lg: Nnemedwa okulaga enyunzi

en: Homepage
lg: Obusangira ku yintaneti

en: Created by
lg: Yakolebwa

en: Documented by
lg: Yawandikibwako

[ctx: keyboard label]
en: Space
lg: Kabangirizi

[ctx: keyboard label]
en: Backslash
lg: Kasaze ka kaddanyuma

en: Other application...
lg: Puloguramu endala...

en: Find applications online
lg: Zuula puloguramu ku yintaneti

en: Could not run application
lg: Nnemedwa okutandika puloguramu

en: Could not find '%s'
lg: Nnemedwa okuzuula '%s'

en: Could not find application
lg: Nnemedwa okuzuula puloguramu

note: Translators: %s is a filename
en: Select an application to open "%s"
lg: Londa puloguramu ey'okubikkula "%s"

en: No applications available to open "%s"
lg: Tewali puloguramu eziyinza okubikkula "%s"

note: Translators: %s is a file type description
en: Select an application for "%s" files
lg: Londa puloguramu enaakolanga ku fayiro ez'ekika kya "%s"

en: No applications available to open "%s" files
lg: Tewali puloguramu eziyinza okubikkula fayiro ez'ekika kya "%s"

en: Forget association
lg: Enkwatagana ne puloguramu gigyewo

en: Show other applications
lg: Laga puloguramu endala

en: Default Application
lg: Puloguramu ekozesebwa bulijjo

en: Recommended Applications
lg: Puloguramu ezisaana

en: Related Applications
lg: Puloguramu ezikwatagana

en: Other Applications
lg: Puloguramu endala

en: Invalid type function on line %d: '%s'
lg: Olunyiriri %d luliko omukolo oguzuula oba ogutegeka ekika kya data omusobi: '%s'

en: Duplicate object ID '%s' on line %d (previously on line %d)
lg: Ennamba y'ekyetongole '%s' ku lunyiriri %d eddidwamu (ekozesebwa ku lunyiriri %d)

en: Invalid root element: '%s'
lg: Ekitundu ekikongojja ekiwandike kisobu: '%s'

en: Unhandled tag: '%s'
lg: Waliwo erinnya lya data ekwatagizidwa eribulako data enyanjuzi: '%s'

note: Translate to calendar:week_start:0 if you want Sunday to be the * first day of the week to calendar:week_start:1 if you want Monday * to be the first day of the week, and so on.
en: calendar:week_start:0
lg: calendar:week_start:1

[ctx: Accelerator]
note: This label is displayed in a treeview cell displaying * a disabled accelerator key combination.
en: Disabled
lg: Tegakola

[ctx: Accelerator]
note: This label is displayed in a treeview cell displaying * an accelerator key combination that is not valid according * to gtk_accelerator_valid().
en: Invalid
lg: Tegakkirizibwa

note: This label is displayed in a treeview cell displaying * an accelerator when the cell is clicked to change the * acelerator.
en: New accelerator...
lg: Gakyuse...

en: Pick a Color
lg: Londako langi

en: Received invalid color data
lg: Nfunye ebya langi ebitakkirizibwa

en: Select the color you want from the outer ring. Select the darkness or lightness of that color using the inner triangle.
lg: Kozesa namuziga okulonda langi. Kozesa nsondasatu obutegeka obukwafu bwa yo.

en: Click the eyedropper, then click a color anywhere on your screen to select that color.
lg: Bw'onyiga ku katonyesa, ofuna ekikusobozesa okukwata langi okuva wonna w'oyagala ku lutimbe

en: _Hue:
lg: _Kiti kya langi:

en: Position on the color wheel.
lg: Kifo ky'erangi ku namuziga.

en: _Saturation:
lg: _Okunoga:

en: Intensity of the color.
lg: Okunoga kw'erangi.

en: _Value:
lg: _Butaangaavu:

en: Brightness of the color.
lg: Obutaangaavu bw'erangi.

en: _Red:
lg: Obu_myufu

en: Amount of red light in the color.
lg: Obumyufu obuli mu langi.

en: _Green:
lg: Obwaki_ragala:

en: Amount of green light in the color.
lg: Obwakiragala obuli mu langi.

en: _Blue:
lg: Obwa_bbululu:

en: Amount of blue light in the color.
lg: Obwabbululu obuli mu langi.

en: Op_acity:
lg: Oku_taangaala:

en: Transparency of the color.
lg: Okutaangaala kw'erangi.

en: Color _name:
lg: _Linnya lya langi:

en: You can enter an HTML-style hexadecimal color value, or simply a color name such as 'orange' in this entry.
lg: Wano oyinz'okuwandikawo ennamba ey'omu nnengakkuminamukaaga nga mu HTML, oba oyinz'okuwandikawo erinya nga 'orange'.

en: _Palette:
lg: Kkuŋaanizo lya _langi:

en: Color Wheel
lg: Namuziga ya langi

en: The previously-selected color, for comparison to the color you're selecting now. You can drag this color to a palette entry, or select this color as current by dragging it to the other color swatch alongside.
lg: Eno ye langi eyabadde esangidwawo, osobole okugigerageranya ne gy'ogenda okulonda kakati. Langi eno osobola okugikulula n'ogyongera ku kkuŋaanizo lya langi, oba oyinza okugikululira ku ddyo awali egiriraanye ereme okukyusibwa.

en: The color you've chosen. You can drag this color to a palette entry to save it for use in the future.
lg: Langi gy'olonze. Eno osobola okugikulula n'ogissa mu kakuŋaanizookukwanguyira kuddamu kugironda olulala

en: The previously-selected color, for comparison to the color you're selecting now.
lg: Langi esangidwawo. Osobole okugigeraageranya ne gy'ogenda okulonda kaakati.

en: The color you've chosen.
lg: Langi gy'olonze

en: _Save color here
lg: Langi gi_terekere wano

en: Click this palette entry to make it the current color. To change this entry, drag a color swatch here or right-click it and select "Save color here."
lg: Nyiga ku langi eno ebeere nga y'ekola. Okukyusa langi esangibwa wano, kululayo endala oba nyigira wano eppeesa ery'oku kasongesebwa erya ddyoolonde "Kaliza wano erangi."

en: Color Selection
lg: Kulonda langi

note: And show the custom paper dialog
en: Manage Custom Sizes
lg: Teekateeka ebigero by'empapula ebitasangibwasangibwa

en: Margins from Printer...
lg: Pulinta y'eba etegeka myagaanya ku mpapula...

en: Custom Size %d
lg: Ekigero ekyeteekateekere %d

en: _Width:
lg: Bu_gazi:

en: _Height:
lg: Bu_wanvu:

en: Paper Size
lg: Kigero ky'empapula

en: _Top:
lg: Wa_ggulu:

en: _Bottom:
lg: Wa_nsi:

en: _Left:
lg: _Kkono:

en: _Right:
lg: _Ddyo:

en: Paper Margins
lg: Emyagaanya ku mpapula

en: Input _Methods
lg: Empandika z'en_nukuta

en: _Insert Unicode Control Character
lg: _Teekawo akabonero akafuzi ak'omu Unicode

en: Num Lock is on
lg: Num Lock ekola

en: Caps Lock is on
lg: Caps Lock ekola

note: **************** * *  Private Macros  * * ****************
en: Select A File
lg: Londayo fayiro

en: (None)
lg: (Bbule)

en: Other...
lg: Walala...

en: Could not retrieve information about the file
lg: Nnemedwa okufuna ebifa ku fayiro

en: Could not add a bookmark
lg: Nnemedwa okukwata ekifo

en: Could not remove bookmark
lg: Nnemedwa okugyawo akakwatakifo

en: The folder could not be created
lg: Tekisobose tterekero okulikolawo

en: The folder could not be created, as a file with the same name already exists.  Try using a different name for the folder, or rename the file first.
lg: Tekisobose okukulawo tterekero, kubanga wasangidwawo eddala ery'erinnya lye limu.Lironderewo erinnya eddala oba erisangidwawo sooka erikyuse erinnya.

en: Invalid file name
lg: Ekyo tekikola nga linnya lya fayiro

en: The folder contents could not be displayed
lg: Tekisobose kulaga ebiri mu tterekero

note: Translators: the first string is a path and the second string * is a hostname. Nautilus and the panel contain the same string * to translate.
en: %1$s on %2$s
lg: %1$s ku %2$s

note: #-#-#-#-#  5 (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# FIXME: need name to be converted to UTF-8? #-#-#-#-#  41 (GTK+ lite 2.0)  #-#-#-#-# File dialog - Places - Entry - Search
en: Search
lg: Noonya

en: Add the selected folders to the bookmarks
lg: Amaterekero agalondedwa gakolerewo obukwatakifo

en: Bookmark '%s' cannot be removed
lg: Tekisobose okugyawo akakwatakifo '%s'

en: Add the selected folder to the Bookmarks
lg: Etterekero erirondedwa likolerewo akakwatakifo

note: #-#-#-#-#  41 (GTK+ lite 2.0)  #-#-#-#-# File dialog - Remove button
en: _Remove
lg: _Gyawo

en: Could not select file
lg: Nnemedwa okulonda fayiro

en: Files
lg: Fayiro

en: Create in _folder:
lg: Tondera mu _tterekero:

en: Could not read the contents of %s
lg: Nnemedwa okusoma ebiri mu %s

en: Could not read the contents of the folder
lg: Nnemedwa okutegeera ebiri mu tterekero

note: #-#-#-#-#  41 (GTK+ lite 2.0)  #-#-#-#-# File dialog - Files - Table - Date formats - Yesterday at
en: Yesterday at %H:%M
lg: Eggulo ku %H:%M

en: Cannot change to folder because it is not local
lg: Nnemedwa okugenda mu tterekero kubanga teriri ku sisitemu ya fayiro eno

en: Shortcut %s already exists
lg: Enyunzi %s yabaawo dda

en: Shortcut %s does not exist
lg: Enyunzi %s teriwo

en: Could not start the search process
lg: Nnemdwa okutandika omulimu ogw'okunoonya

en: The program was not able to create a connection to the indexer daemon.  Please make sure it is running.
lg: Puloguramu eremedwa okukwatagana ne dayimoni ekola enkalala. Dayimoni eyo eyinz'okuba nga tekola. Gezako okugitandika.

en: Could not send the search request
lg: Nnemedwa okusindika kiragiro kya kunoonya

en: Search:
lg: Noonya:

en: Could not mount %s
lg: Nnemedwa okuwabga %s

note: Translators: this is shown in the feedback for Tab-completion in a file * chooser's text entry, when the user enters an invalid path.
en: Invalid path
lg: Ekyo tekikola ng'ekkubo

note: translators: this text is shown when there is exactly one completion * for something the user typed in a file chooser entry
en: Sole completion
lg: Kino kyokka kye kikwataganye ne ky'onoonyezesezza

note: translators: this text is shown when the text in a file chooser * entry is a complete filename, but could be continued to find * a longer match
en: Complete, but not unique
lg: Ky'onoonyezesa kijjakubaako ne bye kiwatagana naye b'wokyongerakokijjakusobola okubisunsulamu okusingawo

note: Translators: this text is shown while the system is searching * for possible completions for filenames in a file chooser entry.
en: Completing...
lg: Nnoonya ebikwatagana...

note: hostnames in a local_only file chooser?  user error Translators: this is shown in the feedback for Tab-completion in a * file chooser's text entry when the user enters something like * "sftp://blahblah" in an app that only supports local filenames.
en: Only local files may be selected
lg: Londa fayiro eziri ku sisitemu eya fayiro eno zokka

note: Another option is to complete the hostname based on the remote volumes that are mounted Translators: this is shown in the feedback for Tab-completion in a * file chooser's text entry when the user hasn't entered the first '/' * after a hostname and yet hits Tab (such as "sftp://blahblah[Tab]")
en: Incomplete hostname; end it with '/'
lg: Yongerako ka '/' ku linnya lya kompyuta enyunge

note: Translators: this is shown in the feedback for Tab-completion in a file * chooser's text entry when the user enters a path that does not exist * and then hits Tab
en: Path does not exist
lg: Ekkubo eryo teririiyo

en: Font
lg: Nkula y'ennukuta

en: Font Selection
lg: Kutegeka nkula y'ennukuta

note: Remove this icon source so we don't keep trying to * load it.
en: Error loading icon: %s
lg: Wazzewo kiremya mu kuteekawo akafaananyi: %s

en: Could not find the icon '%s'. The '%s' theme
    was not found either, perhaps you need to install it.
    You can get a copy from:
    	%s
lg: Akafaananyi '%s' kambuze. Olulyo '%s'
    nalwo lumbuze. Oba teruliiko ku sisitemu?
    Osobola okulufunira wano:
    	%s

en: Icon '%s' not present in theme
lg: Olulyo terurinaamu akafaananyi '%s'

en: Failed to load icon
lg: Akafaananyi kannemye okusawo

en: Simple
lg: Eyajja ne sisitemu

[ctx: input method menu]
en: System
lg: Eyajja ne sisitemu

[ctx: input method menu]
en: None
lg: Tewali

[ctx: input method menu]
en: System (%s)
lg: Eya sisitemu (%s)

note: Open Link
en: _Open Link
lg: _Bikkula nyunzi

note: Copy Link Address
en: Copy _Link Address
lg: Kwata e_ndagiriro enyunzi kw'egguka

en: Copy URL
lg: Kwata koppi ya URL

en: Invalid URI
lg: URI eyo tekola

note: Description of --gtk-module=MODULES in --help output
en: Load additional GTK+ modules
lg: Kano kalaga obusobozi obw'enyongeza obwa GTK+ obuba buwangibwa

note: Placeholder in --gtk-module=MODULES in --help output
en: MODULES
lg: OBUSOBOZI

note: Description of --g-fatal-warnings in --help output
en: Make all warnings fatal
lg: Buli lwe wabawo okulabula, kireetere omulimu okumala

note: Description of --gtk-debug=FLAGS in --help output
en: GTK+ debugging flags to set
lg: Kano kategeka obutuuti obwa GTK+ obunaakozesebwa mu kunoonya nsobi

note: Description of --gtk-no-debug=FLAGS in --help output
en: GTK+ debugging flags to unset
lg: Kano kalaga obutuuti obwa GTK+ obukozesebwa mu kunoonya nsobi obunaategekululwa

en: Cannot open display: %s
lg: Nnemedwa okutandika omulimu gwa X: %s

en: GTK+ Options
lg: Obuwayiro obwa GTK+

en: Show GTK+ Options
lg: Laga obuwayiro obusobola okwongerwa ku GTK+

en: Co_nnect
lg: We_yungeko

en: Connect _anonymously
lg: Weyungeko ki_teyanjula

en: Connect as u_ser:
lg: Weyungeko ng'okozesa erinnya:

en: _Username:
lg: _Linnya lya mukozesa:

en: _Domain:
lg: _Twale:

en: _Password:
lg: _Kyama:

en: Forget password _immediately
lg: Olumala kukozesa ekyama, k_isangule mu ggwanika

en: Remember password until you _logout
lg: Ekyama kisangule mu ggwanika nga nkomyeza o_lutuula

en: Remember _forever
lg: Terekera ddala _ekyama

en: Unknown Application (PID %d)
lg: Puloguramu eriko PID %d tetegeerese

en: Unable to end process
lg: Nnemedwa okukomya omulimu

en: _End Process
lg: K_omya omulimu

en: Cannot kill process with PID %d. Operation is not implemented.
lg: Sisobola okumazisa mbagirawo omulimu oguliko PID %d. Omukolo ogwo teguliiko ku sisitemu.

note: translators: this string is a name for the 'less' command
en: Terminal Pager
lg: Puloguramu ey'okusomer'ebintu mu kiwandikiro

en: Top Command
lg: Ekiragiro ekitandika Top

en: Bourne Again Shell
lg: Enzivvuunuzi eya Bourne Again

en: Bourne Shell
lg: Enzivvuunuzi eya Bourne

en: Z Shell
lg: Enzivvuunuzi ya Z

en: Cannot end process with PID %d: %s
lg: Nnemedwa okukomya omulimu ogwa PID %d: %s

en: Page %u
lg: Lupapula %u

en: Not a valid page setup file
lg: Eyo tekola nga fayiro eteekateeka lupapula

en: Any Printer
lg: Pulinta yonna

en: For portable documents
lg: Fayiro ezikolera ku sisitemu ezitafaanagana

en: Margins:
     Left: %s %s
     Right: %s %s
     Top: %s %s
     Bottom: %s %s
lg: Emyagaanya:
     Ogwa kkono: %s %s
     Ogwa ddyo: %s %s
     Ogwa waggulu: %s %s
     Ogwa wansi: %s %s

en: Manage Custom Sizes...
lg: Teekateeka ebigero byeweyiyizza...

en: _Format for:
lg: _Enteekateeka ya:

en: _Paper size:
lg: Ki_gero kya lupapula:

en: _Orientation:
lg: En_simba ya lupapula:

en: Page Setup
lg: Entegeka ya lupapula

en: Up Path
lg: Mabega

en: Down Path
lg: Mu maaso

en: File System Root
lg: Musingi gwa sisitemu ya fayiro

en: Not available
lg: Bbule

en: _Save in folder:
lg: _Kaliza mu tterekero:

note: translators: this string is the default job title for print * jobs. %s gets replaced by the application name, %d gets replaced * by the job number.
en: %s job #%d
lg: Omulimu gwa %s #%d

[ctx: print operation status]
en: Initial state
lg: Embeera etandikidwako

[ctx: print operation status]
en: Preparing to print
lg: Yetegekera okukubisa

[ctx: print operation status]
en: Generating data
lg: Eteekateeka ebinaakubisibwa

[ctx: print operation status]
en: Sending data
lg: Ebinaakubibwa bigenda mu kyuma

[ctx: print operation status]
en: Waiting
lg: Erinda mirimu

[ctx: print operation status]
en: Printing
lg: Ekubisa

[ctx: print operation status]
en: Finished
lg: Guwedde

[ctx: print operation status]
en: Finished with error
lg: Gudweredde ku kiremya

en: Preparing %d
lg: Ntegeka %d

en: Preparing
lg: Ntegeka

en: Printing %d
lg: Nkubisa %d

en: Error creating print preview
lg: Wazzewo kiremya mu kukulagako ebinaakubisibwa

en: The most probable reason is that a temporary file could not be created.
lg: Ebiseera ebisinga, kino kijja olw'okuba tekisibose okukolawo fayiro eye'kiseerabuseera.

en: Error launching preview
lg: Wazzewo kiremya mu kutandika ogw'okukulagako ebinaakubisibwa

en: Application
lg: Puloguramu

en: Printer offline
lg: Omukutu gwa pulinta ssi muggule

en: Out of paper
lg: Empapula ziweddewo

note: Translators: this is a printer status.
en: Paused
lg: Guyimirizidwamu

en: Need user intervention
lg: Kyetaagisa byambi bwa mukozesa

en: Custom size
lg: Kigero ekyeyiyize

en: No printer found
lg: Mbulidwa pulinta

en: Invalid argument to CreateDC
lg: CreateDC efunye agumenti etakola

en: Error from StartDoc
lg: StartDoc efunye kiremya

en: Not enough free memory
lg: Ebbanga erisigadde mu ggwanika terimala

en: Invalid argument to PrintDlgEx
lg: PrintDlogEx efunye agumenti etakola

en: Invalid pointer to PrintDlgEx
lg: Akasonga ku PrintDlgEx kasobu

en: Invalid handle to PrintDlgEx
lg: Data enyanjuzi eya PrintDlgEx nsobu

en: Unspecified error
lg: Wazzewo kiremya etanyonyodwa

en: Getting printer information failed
lg: Okufuna ebifa ku pulinta kulemye

en: Getting printer information...
lg: Nnona ebikwata ku pulinta...

en: Printer
lg: Pulinta

note: #-#-#-#-#  2 (gtk+-2.22)  #-#-#-#-# Translators: this is the header for the location column in the print dialog #-#-#-#-#  18 (gtk+-2.22)  #-#-#-#-#
en: Location
lg: Obusangiro

note: Translators: this is the header for the printer status column in the print dialog
en: Status
lg: Embeera

en: Range
lg: Lubu

en: _All Pages
lg: Mpapula _zonna

en: C_urrent Page
lg: Lupapula _Luno

en: Se_lection
lg: Ebi_rondedwa

en: Pag_es:
lg: Mpapula:

en: Specify one or more page ranges,
     e.g. 1-3,7,11
lg: Wandika olubu oba mbu za mpapula,
     okugeza: 1-3 oba 3,7,11

en: Pages
lg: Mpapula

en: Copies
lg: Koppi

note: FIXME chpe: too much space between Copies and spinbutton, put those 2 in a hbox and make it span 2 columns
en: Copie_s:
lg: _Koppi:

en: C_ollate
lg: Bi_sengeke

en: _Reverse
lg: _Vuunika ngobereragana y'empapula

note: Translators: These strings name the possible arrangements of * multiple pages on a sheet when printing (same as in gtkprintbackendcups.c) * multiple pages on a sheet when printing
en: Left to right, top to bottom
lg: Tandikira waggulu okke nga ova ku kkono odda ku ddyo

en: Left to right, bottom to top
lg: Tandikira wansi oyambuke nga ova ku kkono odda ku ddyo

en: Right to left, top to bottom
lg: Tandikira waggulu okke nga ova ku ddyo odda ku kkono

en: Right to left, bottom to top
lg: Tandikira wansi oyambuke nga ova ku ddyo odda ku kkono

en: Top to bottom, left to right
lg: Tandikira ku kkono osenserere ku ddyo nga ova waggulu odda wansi

en: Top to bottom, right to left
lg: Tandikira ku ddyo osenserere ku kkono nga ova waggulu odda wasni

en: Bottom to top, left to right
lg: Tandikira ku kkono osenserere ku ddyo nga ova wansi odda waggulu

en: Bottom to top, right to left
lg: Tandikira ku ddyo osenserere ku kkono nga ova wansi odda waggulu

note: Translators, this string is used to label the option in the print * dialog that controls in what order multiple pages are arranged
en: Page Ordering
lg: Ensengeka y'empapula

en: Left to right
lg: Zitandikire ku kkono

en: Right to left
lg: Zitandikire ku ddyo

en: Top to bottom
lg: Zive waggulu zikke

en: Bottom to top
lg: Zive wansi z'ambuka

en: T_wo-sided:
lg: Mpandikeko kungulu n'emabega:

en: Pages per _side:
lg: Bya mpapula meka ku buli ludda:

en: Page or_dering:
lg: Nsengeka ya mpapula z'ekikubisibwa:

en: _Only print:
lg: K_ubisako:

note: In enum order
en: All sheets
lg: mpapula zonna

en: Even sheets
lg: mpapula eza namba ezigabizikamu bbiri

en: Odd sheets
lg: mpapula eza namba ezitagabizikamu bbiri

en: Sc_ale:
lg: Ki_gero:

en: Paper
lg: Mpapula

en: Paper _type:
lg: K_ika ku mpapula

en: Paper _source:
lg: Nnono _y'empapula:

en: Output t_ray:
lg: Ebiwedde gye bi_raga

en: Or_ientation:
lg: Ensi_mba

note: In enum order
en: Portrait
lg: Busimbalaala

en: Landscape
lg: Bugazi

en: Reverse portrait
lg: Busimbalaala nga ebikubisidwa bivuunikidwa mu busimba

en: Reverse landscape
lg: Bugazi nga ebikubisidwa bivuunukdwa mu bugazi

en: Job Details
lg: Ebikwata ku mulimu

en: Pri_ority:
lg: Obusengeke bw'omulimu:

en: _Billing info:
lg: Eby'oku_banja:

en: Print Document
lg: Kubisa kiwandiko

note: Translators: this is one of the choices for the print at option * in the print dialog
en: _Now
lg: Kaka_ti

en: A_t:
lg: Ku _saawa:

note: Translators: Ability to parse the am/pm format depends on actual locale. * You can remove the am/pm values below for your locale if they are not * supported.
en: Specify the time of print,
     e.g. 15:30, 2:35 pm, 14:15:20, 11:46:30 am, 4 pm
lg: Wandikawo obudde omulimu kwe guba gukolebwa,
     okugeza nga 15:30, 2:35 pm, 14:15:20, 11:46:30 am oba 4 pm

en: Time of print
lg: Essaawa ez'okutandika

en: On _hold
lg: Gu_sibidwa

en: Hold the job until it is explicitly released
lg: Omulimu gusibe okutuuse lwe wabawo agulagira okuteebwa

en: Add Cover Page
lg: Teekawo olupapula olusabika

note: Translators, this is the label used for the option in the print * dialog that controls the front cover page.
en: Be_fore:
lg: Nga lu_tandika ez'omu kiti kya:

note: Translators, this is the label used for the option in the print * dialog that controls the back cover page.
en: _After:
lg: Nga lu_fundikira ez'omu kiti kya:

note: Translators: this is the tab label for the notebook tab containing * job-specific options in the print dialog
en: Job
lg: Eby'omulimu

note: Translators: this will appear as tab label in print dialog.
en: Image Quality
lg: Obulongoofu bw'ekifaananyi

note: #-#-#-#-#  2 (gtk+-2.22)  #-#-#-#-# Translators: this will appear as tab label in print dialog. #-#-#-#-#  18 (gtk+-2.22)  #-#-#-#-#
en: Color
lg: Langi

note: Translators: this will appear as tab label in print dialog. It's a typographical term, as in "Binding and finishing"
en: Finishing
lg: Emmaliriza

en: Some of the settings in the dialog conflict
lg: Ebimu ku by'oteekateese bikontana

en: Print
lg: Kubisa

en: Unable to locate image file in pixmap_path: "%s"
lg: Fayiro erimu ekifaananyi, mu pixmap_path embuze: "%s"

en: This function is not implemented for widgets of class '%s'
lg: Obutundu bwa'awakolerwa obw'omu kiti kya '%s' tebuliimu omukolo guno

en: Select which type of documents are shown
lg: Londa ekika ky'ebiwandike ekiba kirabika

en: No item for URI '%s' found
lg: Tewali kizuulidwa ekirina URI ya '%s'

en: Untitled filter
lg: Ensunsula etalina linnya

en: Could not remove item
lg: Nnemedwa okugyako ekirondedwa

en: Could not clear list
lg: Nnemedwa okugigya ku lukalala

en: Copy _Location
lg: Ko_la koppi mu kisangibwa wano

en: _Remove From List
lg: _Giggye ku lukalala

en: _Clear List
lg: _Gyawo olukalala

en: No recently used resource found with URI `%s'
lg: Tewali byakakozesebwa ebirina URI eya `%s'

en: Unknown item
lg: Embulakunyonyola

en: Unable to find an item with URI '%s'
lg: Nnemedwa okuzuulayo ekirina URI ya '%s'

[ctx: throbbing progress animation widget]
en: Spinner
lg: Ak'etoolola

en: Provides visual indication of progress
lg: Kalaga nti omulimu gutambula

[ctx: Stock label]
note: KEEP IN SYNC with gtkiconfactory.c stock icons, when appropriate
en: Information
lg: Okumanyisa

[ctx: Stock label]
en: Warning
lg: Kulabula

[ctx: Stock label]
en: Error
lg: Kiremya

[ctx: Stock label]
en: Question
lg: Kibuuzo

[ctx: Stock label]
en: _Apply
lg: _Kaza

[ctx: Stock label]
en: _Bold
lg: _Nziggumivu

[ctx: Stock label]
en: _CD-ROM
lg: _CDROMU

[ctx: Stock label]
en: _Clear
lg: S_iimula

[ctx: Stock label]
en: C_onnect
lg: We_yungeko

[ctx: Stock label]
en: _Convert
lg: _Fuula

[ctx: Stock label]
note: #-#-#-#-#  41 (GTK+ lite 2.0)  #-#-#-#-# Right Click (on empty) -> Copy
en: _Copy
lg: _Koppa

[ctx: Stock label]
en: _Discard
lg: L_eka

[ctx: Stock label]
en: _Disconnect
lg: We_kutuleko

[ctx: Stock label]
en: _Execute
lg: _Tandika

[ctx: Stock label]
en: _Edit
lg: _Kyusa

[ctx: Stock label]
en: _File
lg: _Fayiro

[ctx: Stock label]
en: _Find
lg: _Zuula

[ctx: Stock label]
en: Find and _Replace
lg: Zuula ozze_wo ekirala

[ctx: Stock label]
en: _Floppy
lg: _Fuloppi

[ctx: Stock label]
en: _Fullscreen
lg: _Malayo olutimbe

[ctx: Stock label]
en: _Leave Fullscreen
lg: _Ta olutimbe

[ctx: Stock label, navigation]
note: This is a navigation label as in "go to the bottom of the page"
en: _Bottom
lg: Ku _ntobo

[ctx: Stock label, navigation]
note: This is a navigation label as in "go to the first page"
en: _First
lg: Awa_sooka

[ctx: Stock label, navigation]
note: This is a navigation label as in "go to the last page"
en: _Last
lg: Awas_emba

[ctx: Stock label, navigation]
note: This is a navigation label as in "go to the top of the page"
en: _Top
lg: Ku nt_andikwa

[ctx: Stock label, navigation]
note: This is a navigation label as in "go back"
en: _Back
lg: _Mabega

[ctx: Stock label, navigation]
note: This is a navigation label as in "go forward"
en: _Forward
lg: _Maaso

[ctx: Stock label]
en: _Hard Disk
lg: _Disiki ya munda

[ctx: Stock label]
en: _Help
lg: _Nymaba

[ctx: Stock label]
en: _Home
lg: _Kka

[ctx: Stock label]
en: Increase Indent
lg: Yongera ebbanga erikulembera entandikwa y'olunyiriri

[ctx: Stock label]
en: Decrease Indent
lg: Kendeeza ebbanga erikulembera entandikwa y'olunyiriri

[ctx: Stock label]
en: _Index
lg: N_dagiriro

[ctx: Stock label]
en: _Information
lg: Oku_manyisa

[ctx: Stock label]
en: _Italic
lg: N_surike

[ctx: Stock label]
en: _Jump to
lg: _Buukira

[ctx: Stock label]
note: This is about text justification, "centered text"
en: _Center
lg: Mu ma_kkati

[ctx: Stock label]
note: This is about text justification
en: _Fill
lg: _Jjuzawo

[ctx: Stock label]
note: This is about text justification, "left-justified text"
en: _Left
lg: _Kkono

[ctx: Stock label]
note: This is about text justification, "right-justified text"
en: _Right
lg: _Ddyo

[ctx: Stock label, media]
note: Media label, as in "fast forward"
en: _Forward
lg: Weyongere mu m_aaso

[ctx: Stock label, media]
note: Media label, as in "next song"
en: _Next
lg: _Weyongereyo

[ctx: Stock label, media]
note: Media label, as in "pause music"
en: P_ause
lg: _Yimirizamu

[ctx: Stock label, media]
note: Media label, as in "play music"
en: _Play
lg: _Tandika

[ctx: Stock label, media]
note: Media label, as in  "previous song"
en: Pre_vious
lg: _Ddayo

[ctx: Stock label, media]
note: Media label
en: _Record
lg: _Kwata

[ctx: Stock label, media]
note: Media label
en: R_ewind
lg: Dda ma_bega

[ctx: Stock label, media]
note: Media label
en: _Stop
lg: _Koma

[ctx: Stock label]
en: _Network
lg: Ka_yungirizi

[ctx: Stock label]
en: _New
lg: _Bipya

[ctx: Stock label]
note: #-#-#-#-#  41 (GTK+ lite 2.0)  #-#-#-#-# Revert Confirmation Dialog -> No
en: _No
lg: _Nedda

[ctx: Stock label]
note: #-#-#-#-#  41 (GTK+ lite 2.0)  #-#-#-#-# Error Dialog -> OK
en: _OK
lg: _Kale

[ctx: Stock label]
note: Page orientation
en: Landscape
lg: Bugazi

[ctx: Stock label]
note: Page orientation
en: Portrait
lg: Busimbalaala

[ctx: Stock label]
note: Page orientation
en: Reverse landscape
lg: Bugazi nga bivuunikedwa mu busimba

[ctx: Stock label]
note: Page orientation
en: Reverse portrait
lg: Busimbalaala nga bivuunikdwa mu busimba

[ctx: Stock label]
en: Page Set_up
lg: Nteekateeka y'olupapula

[ctx: Stock label]
en: _Print
lg: _Kubisa

[ctx: Stock label]
en: Print Pre_view
lg: Kebera enfaanana y'ebinaakubibwa

[ctx: Stock label]
en: _Redo
lg: _Zawo

[ctx: Stock label]
en: _Color
lg: _Langi

[ctx: Stock label]
en: _Font
lg: N_kula y'ennukuta

[ctx: Stock label]
note: Sorting direction
en: _Ascending
lg: K'_ambukiriro

[ctx: Stock label]
note: Sorting direction
en: _Descending
lg: Ka_kkiririro

[ctx: Stock label]
en: _Spell Check
lg: Kebera m_pandika

[ctx: Stock label]
en: _Stop
lg: _Yimiriza

[ctx: Stock label]
note: Font variant
en: _Strikethrough
lg: Eziyisidwamu olu_saze

[ctx: Stock label]
en: _Undelete
lg: Komya_wo

[ctx: Stock label]
note: Font variant
en: _Underline
lg: Ezi_tudde ku lusaze

[ctx: Stock label]
note: Zoom
en: _Normal Size
lg: Bunene obwa _ddala

[ctx: Stock label]
note: Zoom
en: Best _Fit
lg: Bunene obusinga oku_jjawo

[ctx: Stock label]
en: Zoom _In
lg: _Zimbukulusa

[ctx: Stock label]
en: Zoom _Out
lg: _Kendeeza

[ctx: light switch widget]
en: Switch
lg: yinci

en: LRM _Left-to-right mark
lg: LRM Aka_lagira ennukuta emu okuva ku kkono okudda ku ddyo

en: RLM _Right-to-left mark
lg: RLM Akalagi_ra ennukuta emu okuva ku ddyo okudda ku kkono

en: LRE Left-to-right _embedding
lg: LR_E Akalagira omuko okuva ku kkono okudda ku ddyo

en: RLE Right-to-left e_mbedding
lg: RLE Akalagira o_muko okuva ku ddyo okudda ku kkono

en: LRO Left-to-right _override
lg: LRO Akalagira ekigambo ekimu _okuva ku kkono okusinzira ku kika ky'ennukuta zaamu

en: RLO Right-to-left o_verride
lg: RLO Akalagira ekigambo ekimu oku_va ku ddyo okusinzira ku kika ky'ennukuta zaamu

en: PDF _Pop directional formatting
lg: _PDF Akalagira obwolekefu bw'empandika obwa bulijjo okuddawo

en: ZWS _Zero width space
lg: _ZWS Akabonero akatalabika akalaga ekigambo we kiyinz'okukutulibwamu

en: ZWJ Zero width _joiner
lg: ZW_J Akabonero akatalabika akaleetera nnukuta bbiri okwegatta

en: ZWNJ Zero width _non-joiner
lg: ZW_NJ Akabonero akatalabika akagaana ennukuta okwegatta

en: Unexpected start tag '%s' on line %d char %d
lg: Waliwo okulamba entadikwa '%s' gye kutasuubiridwa ku lunyiriri %d, akabonero %d

en: Unexpected character data on line %d char %d
lg: Waliwo data ey'obubonero gy'etasuubiridwa, lunyiriri %d, akabonero %d

en: Empty
lg: Wereere

en: Turns volume down or up
lg: Kitumbula era ne kissa eddoboozi

en: Adjusts the volume
lg: Kikyusa obwangufu bw'eddoboozi

en: Volume Down
lg: Ssa ddoboozi

en: Decreases the volume
lg: Kissa ddoboozis

en: Volume Up
lg: Kangula ddoboozi

en: Increases the volume
lg: Kitumbula ddoboozi

en: Muted
lg: Lisirisidwa

en: Full Volume
lg: Eddoboozi limalidwayo

[ctx: paper size]
en: A3 Extra
lg: A3 'Ekisitura'

[ctx: paper size]
en: A4 Extra
lg: A4 'Ekisitura'

[ctx: paper size]
en: A4 Tab
lg: A4 'Tabu'

[ctx: paper size]
en: A5 Extra
lg: A5 Ekisitura

[ctx: paper size]
en: B5 Extra
lg: B5 Ekisitura

[ctx: paper size]
en: B6/C4
lg: B6 oba C4

[ctx: paper size]
en: C6/C5
lg: C6 oba C5

[ctx: paper size]
en: C7/C6
lg: C7 oba C6

[ctx: paper size]
en: DL Envelope
lg: Bbaasa lya DL

[ctx: paper size]
en: Choukei 2 Envelope
lg: Bbaasa lya Choukei 2

[ctx: paper size]
en: Choukei 3 Envelope
lg: Bbaasa lya Choukei 3

[ctx: paper size]
en: Choukei 4 Envelope
lg: Bbaasa lya Choukei 4

[ctx: paper size]
en: hagaki (postcard)
lg: hagaki (kaadi)

[ctx: paper size]
en: kahu Envelope
lg: Bbaasa lya kahu

[ctx: paper size]
en: kaku2 Envelope
lg: Bbaasa lya kaku2

[ctx: paper size]
en: oufuku (reply postcard)
lg: oufuku (kaadi ey'okuddamu)

[ctx: paper size]
en: you4 Envelope
lg: Bbaasa lya you4

[ctx: paper size]
en: 10x11
lg: yinci 10x11

[ctx: paper size]
en: 10x13
lg: yinci 10x13

[ctx: paper size]
en: 10x14
lg: yinci 10x14

[ctx: paper size]
en: 10x15
lg: yinci 10x15

[ctx: paper size]
en: 11x12
lg: yinci 11x12

[ctx: paper size]
en: 11x15
lg: yinci 11x15

[ctx: paper size]
en: 12x19
lg: yinci 12x19

[ctx: paper size]
en: 5x7
lg: yinci 5x7

[ctx: paper size]
en: 6x9 Envelope
lg: Bbaasa lya yinci 6x9

[ctx: paper size]
en: 7x9 Envelope
lg: Bbaasa lya yinci 7x9

[ctx: paper size]
en: 9x11 Envelope
lg: Bbaasa lya yinci 9x11

[ctx: paper size]
en: a2 Envelope
lg: Bbaasa lya A2

[ctx: paper size]
en: Arch A
lg: Arch A (lwa pulaani)

[ctx: paper size]
en: Arch B
lg: Arch B (lwa pulaani)

[ctx: paper size]
en: Arch C
lg: Arch C (lwa pulaani)

[ctx: paper size]
en: Arch D
lg: Arch D (lwa pulaani)

[ctx: paper size]
en: Arch E
lg: Arch E (lwa pulaani)

[ctx: paper size]
en: c5 Envelope
lg: Bbaasa lya c5

[ctx: paper size]
en: European edp
lg: edp ey'eBulaaya

[ctx: paper size]
en: Executive
lg: Kizecutivu

[ctx: paper size]
en: FanFold European
lg: FanFold ye'eBulaaya

[ctx: paper size]
en: FanFold US
lg: FanFold ey'Amerika

[ctx: paper size]
en: FanFold German Legal
lg: FanFold eya kinnamateeka ey'eBudaaki

[ctx: paper size]
en: Government Legal
lg: Government Legal (Amerika)

[ctx: paper size]
en: Government Letter
lg: Government Letter (Amerika)

[ctx: paper size]
en: Index 3x5
lg: Index 3x5 (Amerika)

note: ID
en: Amharic (EZ+)
lg: Ki-amuhara (EZ+)

note: ID
en: Cedilla
lg: Kisedila

note: ID
en: Cyrillic (Transliterated)
lg: Kisiriiri (Mu mpandika etali nnansi)

note: ID
en: Inuktitut (Transliterated)
lg: Inukitituti (Mu mpandika etali nnansi)

note: ID
en: Multipress
lg: 'Mulitpress'

note: ID
en: Thai-Lao
lg: Tayi-Lawo

note: ID
en: Tigrigna-Eritrean (EZ+)
lg: Tigirigina-Eritureya (EZ+)

note: ID
en: Tigrigna-Ethiopian (EZ+)
lg: Tigirigina-kisiyopiya (EZ+)

note: ID
en: Vietnamese (VIQR)
lg: Kiviyetinaamu (VIQR)

note: ID
en: X Input Method
lg: Empandika y'ennukuta eya X

en: Username:
lg: Linnya lya mukozesa:

en: Authentication is required to print document '%s' on printer %s
lg: Okukubisiza ekiwandike '%s' ku pulinta %s kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to print a document on %s
lg: Okukubisiza ekiwandike ku %s kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to get attributes of job '%s'
lg: Okufuna atiributo ez'omulimu '%s' kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to get attributes of a job
lg: Okufuna atiributo ez'omulimu kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to get attributes of printer %s
lg: Okufuna atiributo eza pulinta %s kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to get attributes of a printer
lg: Okufuna atiriuto eza pulinta kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to get default printer of %s
lg: Okufuna pulinta ey'oku %s eya bulijjo kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to get printers from %s
lg: Okufuna pulinta ez'oku %s kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to get a file from %s
lg: Okunona fayiro ku %s kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required on %s
lg: %s ekwetaagisa eby'okukakasibwa

en: Domain:
lg: Twale:

en: Authentication is required to print document '%s'
lg: Okukubisa ekiwandike '%s' kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to print this document on printer %s
lg: Okukubisiza ekiwandike kino ku pulinta %s kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Authentication is required to print this document
lg: Okukubisa ekiwandike kino kyetaagisa eby'okukakasibwa

en: Printer '%s' is low on toner.
lg: Pulinta '%s' eri kumpi okuggwamu bwiino.

en: Printer '%s' has no toner left.
lg: Pulinta '%s' eweddemu bwiino.

note: Translators: "Developer" like on photo development context
en: Printer '%s' is low on developer.
lg: Pulinta '%s' egenda okuggwamu eddagala erikaza.

note: Translators: "Developer" like on photo development context
en: Printer '%s' is out of developer.
lg: Pulinta '%s' eweddemu eddagala erikaza

note: Translators: "marker" is one color bin of the printer
en: Printer '%s' is low on at least one marker supply.
lg: Pulinta '%s' eri kumpi okuggwamu ku bwiino wa mu.

note: Translators: "marker" is one color bin of the printer
en: Printer '%s' is out of at least one marker supply.
lg: Pulinta '%s' eriko bwiino aweddemu.

en: The cover is open on printer '%s'.
lg: Ekisaanikira kya pulinta '%s' kibikkuse.

en: The door is open on printer '%s'.
lg: Oluggi olw'oku pulinta '%s' luggule.

en: Printer '%s' is low on paper.
lg: Pulinta '%s' eri kumpi okuggwamu empapula.

en: Printer '%s' is out of paper.
lg: Pulinta '%s' eweddemu empapula.

en: Printer '%s' is currently offline.
lg: Pulinta '%s' kaakano ku mukutu teriko.

en: There is a problem on printer '%s'.
lg: Pulinta '%s' eriko kiremya.

note: Translators: this is a printer status.
en: Paused; Rejecting Jobs
lg: Eyimirizidwamu ; Tekkiriza mirimu

note: Translators: this is a printer status.
en: Rejecting Jobs
lg: Tekkiriza mirimu

en: Two Sided
lg: Ku ludda zombi

en: Paper Type
lg: Kika kya mpapula

en: Paper Source
lg: Nnono y'empapula

en: Output Tray
lg: Ebiwedde gye bigenda

en: Resolution
lg: Obungi bw'obutonyeze

en: GhostScript pre-filtering
lg: Okulongoosa kw'omu GhostScript

en: One Sided
lg: Ku ludda lumu lwokka

note: Translators: this is an option of "Two Sided"
en: Long Edge (Standard)
lg: Busimba (Ekya bulijjo)

note: Translators: this is an option of "Two Sided"
en: Short Edge (Flip)
lg: Bugazi

note: Translators: this is an option of "Paper Source"
en: Auto Select
lg: Ekyuma kyerondere

note: Translators: this is an option of "Paper Source" Translators: this is an option of "Resolution"
en: Printer Default
lg: Ekitegekedwa mu pulinta

note: Translators: this is an option of "GhostScript"
en: No pre-filtering
lg: Tolongoosa

note: Translators: "Miscellaneous" is the label for a button, that opens up an extra panel of settings in a print dialog.
en: Miscellaneous
lg: Bitalibimu

note: Translators: These strings name the possible values of the * job priority option in the print dialog
en: Urgent
lg: Kya mangu ddala

note: Cups specific, non-ppd related settings Translators, this string is used to label the pages-per-sheet option * in the print dialog
en: Pages per Sheet
lg: Mpapula z'ekiwandike ku buli lupapula

note: Translators, this string is used to label the job priority option * in the print dialog
en: Job Priority
lg: Obwetaavu bw'omulimu

note: Translators, this string is used to label the billing info entry * in the print dialog
en: Billing Info
lg: Eby'okubanja

en: File
lg: Fayiro

en: Program name
lg: Erinnya

en: Program version
lg: Oluwandika

en: The version of the program
lg: Oluwandika lwa puloguramu

en: Copyright string
lg: Bigambo bya by'obwa nannyini mulimu

en: Copyright information for the program
lg: Ebikwata ku by'obwa nannyini bwa byawandikibwa ebikola puloguramu

en: Comments string
lg: Ebinnyonyola

en: Comments about the program
lg: Ebinnyonyola puloguramu

en: Authors
lg: Abaawandika

en: Documenters
lg: Abaagiwandikako

en: List of people documenting the program
lg: Lukalala lw'abaawandika ebiwandiko ebinnyonyola puloguramu

en: Credits to the translators. This string should be marked as translatable
lg: Lukalala lw'abaavvuunula puloguramu

en: Logo
lg: Kafaananyi

en: Label
lg: Bulambe

en: Spacing
lg: Ebbanga eryawula mapeesa

en: Homogeneous
lg: Mwenkanankano

en: visible
lg: Kilabika

en: Model
lg: Kika

en: Icon
lg: Kafaananyi

en: Text
lg: Bigambo

en: Orientation
lg: Entereera

en: Background color
lg: Langi ey'oku bwaliriro

en: Underline
lg: Teekangawo olukoloboze wansi w'ebiwandikibwa

en: Language
lg: Olulimi

en: Title
lg: Mutwe

en: Border width
lg: Buggumivu bw'olukoboze olwetoolola njegoyego

en: Image
lg: Lutimbeko ekifaananyi

en: Menu
lg: Menyu

en: Settings
lg: Entegeka

en: Row spacing
lg: Kwesulaŋana kw'ennyiriri

en: The amount of space between two consecutive rows
lg: Ekibangirizi wakati w'ennyiriri bbiri

en: Column spacing
lg: Kwesulaŋana kw'ebikumbo

en: The amount of space between two consecutive columns
lg: Ekibangirizi wakati w'ebikumbo bibiri

en: Widget
lg: Butundu bw'awakolerwa

en: Style
lg: Musono

en: <i>(no suggestions)</i>
lg: <i>(tewali magezi gaweereddwa)</i>

note: + Add to Dictionary
en: Add "%s" to Dictionary
lg: Gattako "%s" ku Nkuluze

note: #-#-#-#-#  42 (gtkspell 2.0.12)  #-#-#-#-# - Ignore All
en: Ignore All
lg: Ziimura Byonna

note: #-#-#-#-#  4 (gtkspell3 3.0.1)  #-#-#-#-# on top: language selection #-#-#-#-#  20 (gtkspell3 3.0.1)  #-#-#-#-#
en: Languages
lg: Ennimi

en: Spelling Suggestions
lg: Endowooza ku Mpandiika

en: Choose An Application
lg: Londa puloguramu

en: <b>File Type To be Opened:</b>
lg: <b>Kika kya fayiro ekinaabikkulibwa:</b>

en: _Installed Application
lg: Puloguramu e_wangidwa ku kompyuta

en: <b>Command line to execute:</b>
lg: <b>Kiragiro</b>

en: _Execute in terminal emulator
lg: Omulimu gu_kolere okuva mu kiwandikiro

en: <b>These special codes can be used in the command line:</b>
      <b>%f</b>: Represents a single file name
      <b>%F</b>: Represents multiple file names
      <b>%u</b>: Represents a single URI of the file
      <b>%U</b>: Represents multiple URIs
lg: <b>Obubonero buno bulin'amakulu ga njawlo mu kiwandikiro:</b>
      <b>%f</b>: We kaba waddawo erinnya lya fayiro emu
      <b>%F</b>: We kaba wadawo mannya ga fayiro ezisukka mu emu
      <b>%u</b>: We kaba waddawo ndagiriro ey'oku yintaneti emu
      <b>%U</b>: We kabawaddawo ndagiriro ez'oku yintaneti ezisukkamu emu

en: _Custom Command Line
lg: Wandika Eki_ragiriro Kyo

en: _Set selected application as default action of this file type
lg: Puloguramu erondedwa _y,eba ekola ku fayiro ez'ekika kino bulijjo

en: Confirm to replace files
lg: Kakasa nti fayiro ezisangidwawo za kugyibwawo

en: _Skip
lg: _Buuka

en: _Overwrite
lg: _Gyawo esangidwawo

en: <b>There is already a file with the same name in this location.</b>
    
    Do you want to replace the existing file
lg: <b>Wasangidwawo fayiro endala nga erinnya lye lirimu.</b>
    
    Fayiro eyo oyagala esooke egyibwewo

en: with the following file?
lg: waddewo fayiro eno?

en: _File Name:
lg: Erinnya lya _fayiro:

en: _Apply this option to all existing files
lg: Ekirondedwa ki_tegekebwe ne ku fayiro endala zonna eziriwo

en: File Properties
lg: Ebikwata ku fayiro

en: <b>File Type:</b>
lg: <b>Kika kya fayiro:</b>

en: <b>Total Size of Files:</b>
lg: <b>Obunene obw'endagiriro ya fayiro:</b>

en: <b>Last Modification:</b>
lg: <b>Amakyuka agaasemba:</b>

en: <b>Last Access:</b>
lg: <b>Amabikkula agaasemba:</b>

en: <b>Location:</b>
lg: <b>Obusangiro:</b>

en: <b>Size on Disk:</b>
lg: <b>Ebbanga eritwalibwa ku disiki:</b>

en: <b>Open _with:</b>
lg: <b>B_ikkuza:</b>

en: Select the application used to open files of this type
lg: Londa puloguramu enaakozesebwanga okubikkula fayiro ez'ekika kino

en: <b>Target:</b>
lg: <b>Kigenderwa:</b>

en: <b>O_wner:</b>
lg: <b>_Nyini yo:</b>

en: <b>G_roup:</b>
lg: <b>_Guluupu:</b>

en: <b>_View content:</b>
lg: <b>_Laba ebirimu:</b>

en: <b>C_hange content:</b>
lg: <b>Ky_usamu ebirimu:</b>

en: <b>_Execute:</b>
lg: <b>_Tandika mulimu:</b>

en: <b>Special bits:</b>
lg: <b>Ebigambo ebiw'endukusa ez'enjawulo:</b>

en: Who can read content of the file/directory
lg: Abakkirizibwa okulaba ebiri mu fayiro/tterekero

en: Who can change content of the file/directory
lg: Abakkirizibwa okukyusa ebiri mu fayiro/tterekero

en: Who can execute the file or enter the directory
lg: Abakkirizibwa okutandika omulimu guno oba okuyingira etterekero lino

en: Special flags for file execution
lg: Ebigambo ebifuula enkola y'omulimu ogukolebwa fayiro eno

en: Special flags for directory access
lg: Ebigambo ebifuga okuyingira mu tterekero lino

en: <b>Access Control</b>
lg: <b>Enteekateeka ya Ndukusa</b>

en: _Permissions
lg: _Ndukusa

en: Sticky
lg: Olukusa olw'obwanannyini

en: Set GID
lg: Olukusa olwazika GID

en: Sticky & set GID
lg: Olukusa olw'obwanannyini n'olukusa oluyingiza mu guluupu

en: Set UID
lg: Olukusa olwazika UID

en: Set UID & GID
lg: Olukusa olwazika obuyinza bwa nnyini fayiro n'olukusa oluyingiza mu guluupu

en: Nobody
lg: Bbule

en: Only owner
lg: Nyini fayiro yekka

en: Only owner and group
lg: Nyini fayiro n'aba mu guluupu ya yo bokka

en: Anyone
lg: Buli ayagala

note: Preparing to do some file operation (Copy, Move, Delete...)
en: Preparing...
lg: Ntegeka...

note: Processing: <Name of currently proccesed file>
en: <b>Processing:</b>
lg: <b>Omulimu gubindabinda:</b>

note: To: <Destination folder> ex. Copy file to..., Move file to...etc.
en: <b>To:</b>
lg: <b>Egende mu:</b>

en: <b>Progress:</b>
lg: <b>We gutuuse:</b>

en: <b>Time remaining:</b>
lg: <b>Ebulayo:</b>

en: <b>Some errors occurred:</b>
lg: <b>Musangidwamu obuzibu buno:</b>

en: Preferred Applications
lg: Puloguramu ennondemu

en: <b>Web Browser</b>
lg: <b>Ekyandaaza</b>

en: The preferred Web Browser will be used to open hyperlinks.
lg: Ekyandaaza ky'olonzemu kye kinaakozesebwanga okukebera ennyunzi.

en: <b>Mail client</b>
lg: <b>Puloguramu eya email</b>

en: The preferred Mail Client will be used to compose emails when you click on E-mail addresses.
lg: Puloguramu ennondemu eya email y'enaatandikanga ng'okoonye ku ndagiriro eya email.

en: <b>Terminal Emulator</b>
lg: <b>Kika kya kiwandikiro</b>

en: Command line:
lg: Ekiragiro:

en: System Applications
lg: Puloguramu eziteekateeka sisitemu

en: File Associations
lg: Ebika bya fayiro ne puloguramu ezibikolako

en: Execute File
lg: Tandika puloguramu eno

en: Execute in _Terminal
lg: Omulimu gukolere okuva mu _kiwandikiro

en: Bytes
lg: Bayiti

en: Choose a date
lg: Londa olunaku

en: Choose a date from the following calendar
lg: Londa olunaku okuva mu kalenda eno

en: Search Files
lg: Noonyeza mu fayiro

en: <b>File _Name Patterns</b>
lg: <b>Ebisangibwa Mu _Manya Ga Fayiro:</b>

en: Case insensiti_ve
lg: _Toyawula mu nnukuta nnene n'entono

en: _Use regular expression
lg: _Noonyezesa emboozi ennoonya ebigifaanana

en: <b>Places to Search</b>
lg: <b>Awanaanoonyezebwa</b>

en: _Search in sub directories
lg: _Noonyeza ne mu materekero agali munda mwa gannaago

en: Search _hidden files
lg: Kebera ne fayiro enk_ise

en: Name/_Location
lg: Linnya/_Busangiro

en: <b>File Type</b>
lg: <b>Kika Kya Fayiro</b>

en: Only search for files of following types
lg: Noonya fayiro ez'ebika bino byokka

en: Te_xt files
lg: Fayiro ez'ebi_gambobugambo

en: _Image files
lg: Fayiro ez'ebif_aananyi

en: _Audio files
lg: Fayiro ez'ebiw_ulirizibwa

en: _Video files
lg: Fayiro eza _vidiyo

en: _Documents
lg: _Biwandike

en: File _Type
lg:  _Kika Kya Fayiro

en: <b>File Contain_s</b>
lg: <b>Ebi_sangibwa Mu Fayiro</b>

en: C_ontent
lg: Ebiri_mu

en: <b>File Size</b>
lg: <b>Bunene Bwa Fayiro</b>

en: _Smaller than:
lg: _Ntono ku:

en: _Bigger than:
lg: Nn_ene ku:

en: <b>Last Modified Time</b>
lg: <b>Amakyuka Agaasemba</b>

en: _Earlier than:
lg: _Dda okusinga:

en: L_ater than:
lg: Lu_vanyuma lwa:

en: %u byte | %u bytes
lg[0]: bayiti %u
lg[1]: bayiti %u

en: Trash Can
lg: Bisuulidwa

en: My Computer
lg: Kompyuta Yange

en: Network
lg: Kayungirizi

en: Shortcuts
lg: Panya

en: Mount Point
lg: Awawangirwa

en: Type: %s
    Size: %s
    Modified: %s
lg: Kika: %s
    Bunene: %s
    Amakyusa: %s

en: Type: %s
    Modified: %s
lg: Kika: %s
    Amakyusa: %s

en: The file operation is cancelled and there are some errors.
lg: Ekibadde kikolebwa ku fayiro kisazidwamu era mubaddemu n'obulemu.

en: Cancelled
lg: Kisazidwamu

en: The file operation is finished, but there are some errors.
lg: Omulimu guwedde, naye mubaddemu ku bulemu.

en: Finished
lg: Guwedde

en: Some files cannot be moved to trash can because the underlying file systems don't support this operation.
    Do you want to delete them instead?
lg: Fayiro ezimu tekisobose okuzitwala mu bisuulidwa olw'okubanga sisitemu eza fayiro kwe ziri tezikikkiriza.
    Fayiro ezo nzigyewobugya?

en: Moving files
lg: Nzijulula fayiro

en: Copying files
lg: Nkola koppi mu fayiro

en: Trashing files
lg: Mu bisuulidwa nteekayo fayiro

en: Deleting files
lg: Nzigyawo fayiro

en: Creating symlinks
lg: Nkolawo nyunzi

en: Changing file attributes
lg: Nkyusa atiributo za fayiro

en: Please enter a valid user name or numeric id.
lg: Wandika erinnya oba namba ya mukozesa ebikkirizibwa.

en: Please enter a valid group name or numeric id.
lg: Wandika erinnya oba namba ya guluupu ebikkirizibwa.

note: FIXME: may special bits and exec flags still be messed up?
en: Do you want to recursively apply these changes to all files and sub-folders?
lg: Enkyuka zino nzikole ku fayiro zonna n'amaterekero agali munda mu lino?

en: <b>_Access content:</b>
lg: <b>_Kukola ku birimu:</b>

en: Files of different types
lg: Fayiro ez'ebika ebyawufu

en: Multiple Files
lg: Fayiro ezisukka mu emu

en: Applications
lg: Puloguramu

en: _Mount Volume
lg: _Wanga Volyumu

en: _Unmount Volume
lg: Wang_ula Volyumu

en: _Eject Removable Media
lg: _Wandula Ekitereka Data Ekigyikamu

en: _Rename Bookmark Item
lg: _Kyusa Erinnya Ly'akakwatakifo

en: Re_move from Bookmark
lg: _Gyawo akakwatakifo

en: _Empty Trash Can
lg: Kunkumu_la Ebisuulidwa

note: FIXME: we need to set a proper parent window for the dialog
en: Rename Bookmark Item
lg: Kyusa erinnya ly'akakwatakifo

en: Enter a new name:
lg: Wandika erinnya ppya:

en: _Off
lg: _Kisa

en: _Directory Tree
lg: _Nkwatagana Y'amaterekero

en: _Remote
lg: Ku Kompyuta N_dala

en: Directory Tree
lg: Enkwatagana y'amaterekero

en: Open _With...
lg: B_ikkuza...

en: Create _Symlink
lg: Kolawo Nyun_zi

en: Se_nd To
lg: _Sindikira

en: Co_mpress...
lg: _Pakira...

en: Extract _Here
lg: Pakulira _Wano

en: E_xtract To...
lg: P_akulira...

en: Prop_erties
lg: Ebi_kwata ku fayiro

en: _Restore
lg: _Zawo

en: Restore trashed files to original paths
lg: Fayiro eziri mu bisuulidwa zizewo gyezagyibwa

en: XDirectSave failed.
lg: Omulimu ogwa XDirectSave gugaanye.

en: Use selected application to open files
lg: Fayiro zibikkuze puloguramu erondedwa

en: Execute custom command line to open files
lg: Fayiro zibukkuze ekiragiro ky'owandise

en: Customize
lg: Wekyusize

en: Create _New...
lg: _Kolawo...

en: Shortcut
lg: Panya

en: _Sort Files
lg: _Sengeka fayiro

en: Show _Hidden
lg: _Laga fayiro enkise

en: _Only for this folder
lg: Tterekero lino ly_okka

en: Check to remember sort as folder setting rather than global one
lg: Enteekateeka ey'okusengeka ekome ku tterekero lino lyokka

en: Mingle _files and folders
lg: Tabika _fayiro n'amaterekero

en: _Ignore name case
lg: _Tofa ku mpandika y'ennukuta z'omu linnya

en: Create New...
lg: Kolawo...

en: Confirm
lg: Kakasa

en: Question
lg: Okubuuza

en: Please select a folder
lg: Londa tterekero

en: Only system administrators have the permission to do this.
lg: Kino kiyinzibwa bateesiteesi ba sisitemu bokka.

en: Do you want to move the selected files to trash can?
lg: Fayiro z'olonze nzitwale mu bisuulidwa?

en: Do you want to delete the selected files?
lg: Fayiro z'olonze nzigyewo?

en: Rename File
lg: Fayiro gikyuse erinnya

en: Please enter a new name:
lg: Wandika erinnya ppya:

en: Are you sure you want to empty the trash can?
lg: Okakasa nti oyagala okukunkumula ebisuulidwa?

en: This text file '%s' seems to be an executable script.
    What do you want to do with it?
lg: Fayiro ey'ebigambo '%s' eringa erimu ebiragiro bya kompyuta.
    Kiki ekiba kikolebwa wano?

en: This file '%s' is executable. Do you want to execute it?
lg: Fayiro '%s' esobola okukola nga puloguramu. Oyagala okugitandika?

note: show error if no paths are added
en: No folders are specified.
lg: Tolaze makubo.

en: <No Sub Folder>
lg: <Temuli materekero>

en: Loading...
lg: Ntegeka...

en: Owner
lg: Nnanyini

en: The specified directory is not valid
lg: Ky'olonze tekikkirizidwa

en: Source and destination are the same.
lg: Ennono n'ekigenderwa bye bimu.

en: Cannot move a folder into its sub folder
lg: Tekisoboka okujjulula tterekero ligende mu eririri munda ate

en: Cannot copy a folder into its sub folder
lg: Tekisoboka okuteeka kopi y'etterekero munda mw'eririri munda ate

en: Destination is a sub folder of source
lg: Gyoyagala okutwala wali munda mwalyo ate

note: Translator: The word "blank" is used as an adjective, e.g. we are decsribing discs that are already blank
en: CD-ROM Disc
lg: Disiki eya CD etayongerekako bintu - CD-ROM

en: Blank CD-ROM Disc
lg: Disiki enkalu eya CD etayongerekako bintu - CD-ROM enkalu

en: CD-R Disc
lg: Disiki eya CD etayongerekako bintu - CD-R

en: Blank CD-R Disc
lg: Disiki enkulu eya CD etayongerekako bintu - CD-R enkalu

en: CD-RW Disc
lg: Disiki eya CD eyongerekako bintu - CD-RW

en: Blank CD-RW Disc
lg: Disiki enkalu eya CD eyongerekako bintu - CD-RW enkalu

en: DVD-ROM Disc
lg: Disiki eya DVD etayongerekako bintu - DVD-ROM

en: Blank DVD-ROM Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD etayongerekako bintu - DVD-ROM enkalu

en: DVD-RW Disc
lg: Disiki eya DVD eyongerekako bintu - DVD-RW

en: Blank DVD-RW Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD eyongerekako bintu - DVD-RW enkalu

en: DVD-RAM Disc
lg: Disiki eya DVD ey'ekika kya RAM - DVD-RAM

en: Blank DVD-RAM Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD ey'ekika kya RAM - DVD-RAM enkalu

en: DVD+R Disc
lg: Disiki eya DVD+ etayongerekako bintu - DVD+R

en: Blank DVD+R Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD+ etayongerekako bintu - DVD+R enkalu

en: DVD+RW Disc
lg: Disiki eya DVD+ eyongerekako bintu - DVD+RW

en: Blank DVD+RW Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD+ eyongerekako bintu - DVD+RW enkalu

en: DVD+R DL Disc
lg: Disiki eya DVD+ etayongerekako bintu ey'ekika kya DL - DVD+R DL

en: Blank DVD+R DL Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD+ etayongerekako bintu ey'kika kya DL - DVD+R DL enkalu

en: DVD+RW DL Disc
lg: Disiki eya DVD+ eyongerekako bintu ey'ekika kya DL - DVD+RW DL

en: Blank DVD+RW DL Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD+ eyongerekako bintu ey'ekika kya DL - DVD+RW DL enkalu

en: Blu-Ray Disc
lg: Disiki eya Bulu re - Blu-Ray

en: Blank Blu-Ray Disc
lg: Disiki enkalu eya Bulu re - Blu-Ray enkalu

en: Blu-Ray R Disc
lg: Disiki eya Bulu re etayongerekako bintu - Blu-Ray R

en: Blank Blu-Ray R Disc
lg: Disiki enkalu eya Bulu re etayongerekako bintu - Blu-Ray R enkalu

en: Blu-Ray RW Disc
lg: Disiki eya Bulu re eyongerekako bintu - Blu-Ray RW

en: Blank Blu-Ray RW Disc
lg: Disiki enkalu eya Bulu re eyongerekako bintu - Blu-Ray RW enkalu

en: HD DVD Disc
lg: Disiki eya DVD ey'ekika kya HD - HD DVD

en: Blank HD DVD Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD ey'ekika kya HD - HD DVD enkalu

en: HD DVD-R Disc
lg: Disiki eya DVD etayongerekako bintu ey'ekika kya HD - HD DVD-R

en: Blank HD DVD-R Disc
lg: Disiki enkalu eyaDVD etayongerwako bintu ey'ekika kya HD - HD DVD-R enkalu

en: HD DVD-RW Disc
lg: Disiki eya DVD eyongerekako bintu ey'ekika kya HD - HD DVD-RW

en: Blank HD DVD-RW Disc
lg: Disiki enkalu eya DVD eyongerekako bintu ey'ekika kya HD - HD DVD-RW enkalu

en: MO Disc
lg: Disiki ey'ekika kya MO

en: Blank MO Disc
lg: Disiki enkalu ey'ekika kya MO

en: MRW Disc
lg: Disiki ey'ekika kya MRW

en: Blank MRW Disc
lg: Disiki enkalu ey'ekika kya MRW

en: MRW/W Disc
lg: Disiki ey'ekika kya MRW/W

en: Blank MRW/W Disc
lg: Disiki nkalu ey'ekika kya MRW/W

en: Blank Optical Disc
lg: Disiki enkalu eya CD oba DVD

en: Optical Disc
lg: Disiki eya CD oba DVD

en: Menu cache error
lg: Eggwanika eriyamba menyu lifunye kiremya

note: ---- GFile implementation ----
en: Operation not supported
lg: Omukolo tegusoboka ku sisitemu eno

en: Invalid filename %s
lg: %s tekikola nga linnya lya fayiro

en: Invalid menu directory
lg: Ssi tterekero erya menyu

en: The name of the program
lg: Linnya lya puloguramu

en: List of authors of the programs
lg: Lukalala lw'abaawandika puloguramu

en: Author entry
lg: Muwandisi

en: A single author entry
lg: Ebifa ku muwandisi omu

en: Documenter entry
lg: Kagiwandikako

en: A single documenter entry
lg: Ebifa ku kagiwandikako omu

en: A logo for the about box
lg: Kafaananyi akagenda ku kaboozi ak'anjula puloguramu

note: #-#-#-#-#  6 (libgnomeui HEAD)  #-#-#-#-# Some standard menus
en: _File
lg: _Fayiro

en: _File/
lg: _Fayiro/

en: _Edit/
lg: _Kyusa/

en: _View/
lg: _Endabika/

en: _Settings
lg: _Enteekateeka

en: _Settings/
lg: _Enteekateeka/

en: _New/
lg: _Kolawo/

en: Fi_les
lg: Fa_yiro

en: Fi_les/
lg: Fa_yiro/

en: _Windows
lg: _Madirisa

en: _Game
lg: Kyaku_zanyisa

en: _Windows/
lg: Madi_risa/

note: Open
en: _Open...
lg: Bikku_la

en: Open a file
lg: Bikkula fayiro

en: Save the current file
lg: Fayiro eno gikalize ku kompyuta

note: Save As
en: Save _As...
lg: K_olamu koppi...

en: Save the current file with a different name
lg: Kazayo koppi ya fayiro ogiwe erinnya eddala

en: Revert to a saved version of the file
lg: Julula ebikyusidwa mu fayiro eno eddeyo ku luwandika olwasemba okukazibwa

note: Print
en: _Print...
lg: K_ubisa

en: Print the current file
lg: Kubisa fayiro eno ku pulinta

note: Print Setup
en: Print S_etup...
lg: T_eekateeka eby'enkubisa

en: Setup the page settings for your current printer
lg: Teekateeka endabika y'ebikubisibwa pulinta yo

en: Close the current file
lg: Bikka fayiro eno

en: Quit the application
lg: Mala okukozesa puloguramu

en: Cut the selection
lg: Situlawo ebirondedwa

note: #-#-#-#-#  6 (libgnomeui HEAD)  #-#-#-#-# 10 Copy #-#-#-#-#  41 (GTK+ lite 2.0)  #-#-#-#-# Right Click (on empty) -> Copy
en: _Copy
lg: _Koppa

en: Copy the selection
lg: Gya kkopi mu birondedwa

en: Paste the clipboard
lg: Bipaatike mu katerekero

note: Clear
en: C_lear
lg: Ta

en: Clear the selection
lg: Ta ebirondedwa

en: Undo the last action
lg: Julula ekikolwa ekisembyeyo

note: Redo
en: _Redo
lg: _Ddamu

en: Redo the undone action
lg: Ddamu ekikolwa ekiva okujululwa

note: Find
en: _Find...
lg: _Zuula

en: Search for a string
lg: Noonya ebigambo

note: Find Again
en: Find Ne_xt
lg: Zuula eki_ddako

en: Search again for the same string
lg: Yongera okunoonya ekigambo

note: Replace
en: R_eplace...
lg: _Wanyisa...

en: Replace a string
lg: Ekigambo kiwanyiseemu ekirala

en: Modify the file's properties
lg: W'okeberera n'okukyusa ebifa ku fayiro eno

en: Configure the application
lg: W'oteekateekera ebitalibimu ku puloguramu eno

en: About this application
lg: Okukwanjulira puloguramu eno

en: Select everything
lg: Londa buli ekirabika

note: * Window menu
en: Create New _Window
lg: _Gulawo ddirisa ppya

en: Create a new window
lg: Gulawo ddirisa ppya

en: _Close This Window
lg: G_ala ddirisa lino

en: Close the current window
lg: Galawo ddirisa lino

note: * The "Game" menu
en: _New Game
lg: _Luzanya lupya

en: Start a new game
lg: Tandika oluzanya olupya

en: _Pause Game
lg: Gu_yimirizemu

en: Pause the game
lg: Yimirizamu omuzanyo

en: _Restart Game
lg: L_ddemu

en: Restart the game
lg: Oluzanya lutandike buto

en: _Undo Move
lg: _Julula

en: Undo the last move
lg: Julula ekikolwa ekyo ekisembyeyo

en: _Redo Move
lg: K_izzewo

en: Redo the undone move
lg: Zawo ekikolwa ekibadde kijuludwa

en: _Hint
lg: _Nzibiraako

en: Get a hint for your next move
lg: Funa amagezi ku kikolwa kyo ekiddako

note: 30
en: _Scores...
lg: B_ubonero...

en: View the scores
lg: Kebera obubonero bw'abazanyi

en: _End Game
lg: Lugg_we

en: End the current game
lg: Komya oluzanya luno

en: _Contents
lg: _Ebirimu

en: View help for this application
lg: Kebera obuyambi obuliwo ku puloguramu eno

en: Text Below Icons
lg: Bigambo wansi w'obufaananyi

en: Priority Text Beside Icons
lg: Bigambo wabbali w'obufaananyi

en: Icons Only
lg: Bufaananyi bwokka

en: Text Only
lg: Bigambo byokka

en: Use Desktop Default (%s)
lg: Kolera ku kitegekedwa ng'ekya bulijjo awakolerwa (%s)

en:  (press return)
lg:  (nyiga ppeesa lya enta)

en: ERROR:
lg: KIREMYA:

en:  (yes or no)
lg:  (ye oba nedda)

en:   - OK? (yes or no)
lg:  - Kale? (ye oba nedda)

en: App ID
lg: ID ya puloguramu

en: The application ID string
lg: Ekigambo kya ID ekya puloguramu

en: Has Progress
lg: Erina akalaga omulimu wegutuuse

en: Create a progress widget.
lg: Kolawo akatundu akalaga omulimu wegutuuse

en: Has Status
lg: Erina akalaga embeera ya yo

en: Create a status widget.
lg: Kolawo akatundu akalaga embeera ya puloguramu

en: Interactivity
lg: Okukolagana

en: Level of user activity required.
lg: Kkomo ly'okwenyigiramu kw'omukozesa.

en: Path
lg: Kkubo

en: _Browse...
lg: _Noonya...

en: Information
lg: Eby'okumanya

en: Message
lg: Obubaka

en: Customize Look and Feel
lg: Tegeka eby'endabika n'enneyisa

en: Customizes look and feel of your desktop and applications
lg: W'otegekera endabika n'enneyisa y'awakolerwa ne puloguramu

en: Customizes look and feel of your desktop
lg: W'okyusiza endabika n'enneyisa y'awakolerwa wa kompyuta yo

en: Text only
lg: Bigambo byokka

en: Text below icons
lg: Bigambo wansi w'obufaananyi

en: Text beside icons
lg: Bigambo wabbali w'obufaananyi

en: Same as menu items
lg: Ng'obw'oku menyu

en: Small toolbar icon
lg: Butono

en: Large toolbar icon
lg: Bunene

en: Same as buttons
lg: Ng'obw'oku mapeesa

en: Same as drag icons
lg: Ng'obutambizika

en: Same as dialogs
lg: Ng'obw'omu buboozi

en: Slight
lg: Katono

en: Full
lg: Nzijjuvu

en: Preview of the selected widget style
lg: Endabika y'obutundu bw'awakolerwa obw'olulyo olwo

en: Radio Button
lg: Ppeesa lya kiradiyo

en: Check Button
lg: Ppeesa ery'akasaze

en: Demo
lg: Kulagako

en: Page1
lg: Oludda 1

en: Page2
lg: Oludda 2

en: Default font:
lg: Enkula y'ennukuta eya bulijjo:

en: Color scheme is not supported by currently selected widget theme.
lg: Ekika ky'obutundu bw'awakolerwa ky'olonze tekikolagana na kukyusa olulyo lwa langi za kyo.

en: Use customized color scheme
lg: Weyiyize olulyo lwa langi

en: Normal windows:
lg: Madirisa ga bulijjo:

en: Text windows:
lg: Amadirisa agalaga ebigambo:

en: Selected items:
lg: Ebirondedwa:

en: Tooltips:
lg: Ebigambo eby'okuwa amagezi:

en: Background
lg: Bwaliriro

en: Install
lg: Kozes'olwo

en: Preview of the selected icon theme
lg: Endabika y'obufaananyi obw'omu lulyo olwo

en: Icon Theme
lg: Lulyo lw'obufaananyi

en: Preview of the selected cursor theme
lg: Endabika y'obusonga obw'omu lulyo olwo

en: Size of cursors
lg: Bunene bw'obusonga

en: Smaller
lg: Kendeeza

en: Bigger
lg: Yongera bunene

en: <b>Note:</b> Not all of the desktop applications support changing cursor theme on-the-fly. So your changes here might not be fully applied to all applications till next login.
lg: <b>Genderera:</b> Ng'okyusizza mu ndabika y'akasonga, puloguramu ezimu zisigala zikozesa endabika enkadde okutuusa lw'oddamu okuzitandika oba lw'otandika olutuula olupya.

en: Mouse Cursor
lg: Akasonga

en: Window Border
lg: Olukoloboze olwetoolola ddirisa

en: Enable antialising
lg: Wabewo okugyamu aliyasi

en: <b>Antialising</b>
lg: <b>Okuseeteeza</b>

en: Enable hinting
lg: Wabewo hinti

en: Hinting style:
lg: Kika kya hinti:

en: <b>Hinting</b>
lg: <b>Hinti</b>

en: Sub-pixel geometry:
lg: Entereeza y'obutundu bwa pikiseli:

en: <b>Sub-pixel geometry</b>
lg: <b>Entereeza y'obutundu bwa pikiseli</b>

en: Toolbar Style:
lg: Musono:

en: Toolbar Icon Size:
lg: Bunene bw'obufaanayi:

en: Show images on buttons
lg: Amapeesa gabeko obufaananyi

en: Show images in menus
lg: Menyu zibeko n'obufaananyi

en: <b>GUI Options</b>
lg: <b>Eby'endabika y'olubaawo lw'ebiyamba</b>

en: Play event sounds
lg: Vugisa amalaboozi agalaga nti waliwo ekiguddewo

en: Play event sounds as feedback to user input
lg: vugisa malaboozi omukozesa nga alina by'ayingiza

en: <b>Sound Effect</b>
lg: <b>Maloboozi</b>

en: Other
lg: Birala

en: Select an icon theme
lg: Londa olulyo lw'obufaanayinyi obuyunzi

en: *.tar.gz, *.tar.bz2 (Icon Theme)
lg: *.tar.gz, *.tar.bz2 (Lulyo lw'obufaananyi)

en: Failed to load the obconf.glade interface file. ObConf is probably not installed correctly.
lg: Nnemedwa okuwanga fayiro eya obconf.glade ekola ku nsisinkano. ObConf yandiba nga tewangidwa mu ngeri entuufu ku kompyuta yo.

en: Failed to load an rc.xml. Openbox is probably not installed correctly.
lg: Nnemedwa okuwangayo fayiro ya rc.xml. Openbox yandiba nga tewangidwa mu ngeri entuufu ku kompyuta yo.

en: Error while parsing the Openbox configuration file. Your configuration file is not valid XML.
    
    Message: %s
lg: Nsanze kiremya mu kukebera fayiro ey'enteekateeka za Openbox. Fayiro eyo tewandikidwa mu mpandika ya XML entuufu.
    
    Bubaka: %s

en: Choose an Openbox theme
lg: Londa olulyo lw'endabika ya Openbox

en: Openbox theme archives
lg: Bipakire by'endyo z'endabika za Openbox

en: "%s" was installed to %s
lg: "%s" eteekedwa mu %s

en: "%s" was successfully created
lg: "%s" ekoledwawo

en: Unable to create the theme archive "%s".
    The following errors were reported:
    %s
lg: Nnemedwa okukolawo eggwanika y'olulyo lw'endabika "%s".
    Bino bye bizibu ebiguddewo:
    %s

en: Unable to run the "tar" command: %s
lg: Nnemedwa okutandika omulimu ogwa "tar" guno: %s

en: Unable to create directory "%s": %s
lg: Nnemedwa okukolawo etterekero "%s": %s

en: "%s" does not appear to be a valid Openbox theme directory
lg: "%s" liringa eritali tterekero ly'olulyo lw'endabika olwa Openbox ettuufu

en: Unable to move to directory "%s": %s
lg: Nnemedwa okutuuka mu tterekero "%s": %s

en: Unable to extract the file "%s".
    Please ensure that "%s" is writable and that the file is a valid Openbox theme archive.
    The following errors were reported:
    %s
lg: Nnemedwa okupakula fayiro "%s".
    Laba nti kisoboka okuwandika mu "%s" era nti kipakire ky'olulyo lw'endabika olwa Openbox kituufu.
    Bino bye bizibu ebisangidwa:
    %s

en: <span weight="bold">Theme</span>
lg: <span weight="bold">Lulyo</span>

en: Create a theme _archive (.obt)...
lg: Kol_awo ekipakire ky'olulyo lw'endabika (.obt)...

en: Font for active window title:
lg: Enkula y'ennukuta ez'oku ddirisa erizuukufu:

en: Font for inactive window title:
lg: Enkula y'ennukuta ez'oku ddirisa ery'ebase:

en: Font for menu Item:
lg: Enkula y'ennukuta ez'oku biri mu menyu:

en: Font for menu header:
lg: Enkula y'ennukuta ez'omu mutwe gwa menyu:

en: Font for on-screen display:
lg: Enkula y'ennukuta ez'oku lutimbe kwennyini:

en: Misc.
lg: Bitalibimu

en: N: Window icon
    L: Window label (Title)
    I: Iconify (Minimize)
    M: Maximize
    C: Close
    S: Shade (Roll up)
    D: Omnipresent (On all desktops)
lg: N: Kafaananyi k'eddirisa erifunzidwa
    L: Mutwe oguwandikibwa ku ddirisa
    I: Funza
    M: Malayo olutimbe
    C: Ggalawo
    S: Zingako
    D: Labikira ku awakolerwa zonna

en: Theme
lg: Lulyo

en: Title Bar
lg: Kabaawo okuwandikibwa omutwe gw'eddirisa

en: _Button order:
lg: _Engobereragana y'amapeesa:

en: _Install a new theme...
lg: _Nona olulyo lw'endabika olupya...

en: Input Device Preferences
lg: Nteekateeka z'ebikozesebwa okuyingiza bintu mu kompyuta

en: Sensitivity:
lg: Okuwulira kw'akasongesebwa:

en: Fast
lg: Mangu

en: Slow
lg: Mpola

en: Acceleration:
lg: Enyanguwa y'akasonga:

en: <b>Motion</b>
lg: <b>Entambula</b>

en: Left handed (Swap left and right mouse buttons)
lg: Nkozesa kkono (wanyisa enkola y'amapeesa g'akasongesebwa aga kkono ne ddyo)

en: Mouse
lg: Akasongesebwa

en: Delay before each key starts repeating
lg: Akasirikiriro akabawo eppeesa liryoke liddemu akabonero

en: Repeat delay:
lg: Akasirikiriro:

en: Interval between each key repeat
lg: Akaseera akayitawo eppeesa liryoke liddemu okussawo akabonero nga erinwyezezza wansi

en: Long
lg: Kawanvu

en: Short
lg: Kampi

en: Repeat interval:
lg: Akaseera wakati w'enziriŋano:

en: Type in the following box to test your keyboard settings
lg: Wandika wano olabe by'otegese bwe bikola

en: <b>Character Repeat</b>
lg: <b>Obwangu bw'enziriŋŋana y'okuteekawo bubonero</b>

en: Beep when there is an error of keyboard input
lg: Akade kavuge nga wazzewo kiremya mu kuwandisa mapeesa

en: <b>Keyboard layout</b>
lg: <b>Entegeka y'amapeesa agawandisibwa</b>

en: Keyboard
lg: Mapeesa agawandisibwa

en: Touch Pad
lg: Kasongesebwa k'osiisiriza

en: Keyboard and Mouse
lg: Mapeesa agawandisibwa n'akasongesebwa

en: Configure keyboard, mouse, and other input devices
lg: Teekateeka enkola y'amapeesa agawandisibwa, akasongesebwa n'ebirala ebikozesebwa okuyingiza bintu mu kompyuta

note: item = gtk_separator_menu_item_new(); gtk_menu_shell_append(p, item);
en: _Customize
lg: _Nteekateeka eyiyo

en: Go back to "%s"
lg: Dda ku "%s"

en: Enable key navigation
lg: Lambuza mapeesa

en: Allow users to use up/down/left/right/tab/enter keys to operate the lxlauncher
lg: lxlauncher ekolere ku mapeesa aga yambuka/kka/kkono/ddyo/luseetuka/enta

en: Whether the children should be all the same size
lg: Salawo oba ebikoledwawo byonna byenkanankane

en: Command not found
lg: Ekiragiro ekyo tekizuuse

en: Run
lg: Tandika

en: Restart
lg: Damu okutandika

en: Logout
lg: Komya olutuula

en: Currently loaded plugins
lg: Ebyongerwako ebikola kakano

en: Stretch
lg: Lwenaanule

en: Add plugin to panel
lg: Ekyongerwako kigatte ku lubaawo

en: Available plugins
lg: Ebyongerwako ebirowo

en: Logout command is not set
lg: Totegese kiragiro ekikomya olutuula

en: Select a directory
lg: Londa tterekero

en: Select a file
lg: Londa fayiro

en: Really delete this panel?
    <b>Warning: This can not be recovered.</b>
lg: Ddala olubaawo luno luggibwewo?
    <b>Kulabula: Ekikolwa kino tosobola kukijjulula.</b>

en: Desktop panel for LXDE project
lg: Olubaawo olutuula awakolerwa olw'omu LXDE

en: Add / Remove Panel Items
lg: Yongerako oba gyako ebisangibwa ku lubaawo

en: Remove "%s" From Panel
lg: Gya "%s" ku Lubaawo

en: Panel Settings
lg: Enteekateeka ya Lubaawo

en: Create New Panel
lg: Kolawo olubaawo olulala

en: Delete This Panel
lg: Gyawo olubaawo luno

en: Panel
lg: Lubaawo

en: "%s" Settings
lg: Enteekateeka za "%s"

en: Height:
lg: Obugulumivu:

en: Width:
lg: Obuwanvu:

en: Top
lg: Waggulu

en: Bottom
lg: Wansi

en: lxpanel %s - lightweight GTK2+ panel for UNIX desktops
lg: lxpanel %s - Lubaawo lwa ku kompyuta ez'oluse lwa UNIX olutanyunyunta kompyuta olweyambisa GTK2+

en: Command line options:
lg: Obuwayiro bw'osobola okwongera ku kiragiro ekiruntandika okuva mu kiwandikiro:

en:  --help      -- print this help and exit
lg:  --help      -- kano kakireetera okukoma ku kuwandika obuyambi buno bw'osoma

en:  --version   -- print version and exit
lg:  --version   -- kano kakireetera okukoma ku kulaga oluwandika lwa puloguramu

en:  --log <number> -- set log level 0-5. 0 - none 5 - chatty
lg:  --log <number> -- kano kategeka obungi bw'ebifa ku mulimu bye kiwandika. 0 - tekibaako bye kiwandika ate 5 - kiwandikawandika nnyo

note: g_print(_(" --configure -- launch configuration utility\n"));
en:  --profile name -- use specified profile
lg:  --profile linnya -- kano kakireetera okukogoberera ebiwandikwa mu lukalala 'linnya'

en:  -h  -- same as --help
lg:  -h  -- kakola ekimu n'aka --help

en:  -p  -- same as --profile
lg:  -p  -- kakola ekimu n'aka --profile

en:  -v  -- same as --version
lg:  -v  -- kakola ekimu n'aka --version

note: g_print(_(" -C  -- same as --configure\n"));
en: 
    Visit http://lxde.org/ for detail.
lg: 
    Okumanya ebisingawo, kyalira http://lxde.org/ .

en: Enter the command you want to execute:
lg: Wandika ekiragiro kye wetaaga:

en: Application Launch Bar
lg: Kabaawo ak'okutandika puloguramu

en: <b>Connection</b>
lg: <b>Empulizigana</b>

en: Status:
lg: Embeera:

en: <b>Activity</b>
lg: <b>Okuwanyisagana</b>

en: Received:
lg: Ebifunidwa:

en: Sent:
lg: Ebisindikidwa:

en: <b>Signal Strength</b>
lg: <b>Bulamu bw'omukutu</b>

en: <b>Internet Protocol (IPv4)</b>
lg: <b>Enkola ya (IPV4)</b>

en: Address:
lg: Ndagiriro:

en: Destination:
lg: Ekigendererwa:

en: Broadcast:
lg: Endagiriro efulumya ebisindikibwa kayungirizi yonna:

en: Subnet Mask:
lg: Namba eyawuzamu kayungirizi:

en: <b>Internet Protocol (IPv6)</b>
lg: <b>Enkola ya (IPv6)</b>

en: Scope:
lg: Olubu lwa IP olw'oku kayungirizi ento eno:

en: <b>Network Device</b>
lg: <b>Kyuma kya ku kayungirizi</b>

en: Type:
lg: Kika:

en: Con_figure
lg: En_teekateeka

en: Dynamic
lg: Bukyuka

en: Pixels
lg: Pikiseli

en: % Percent
lg: % Ebitundu ku kikumi

en: Err
lg: Ebifa ku kiremya

en: Warn
lg: Kulabula

en: All
lg: Byonna

en: Panel Preferences
lg: Enteekateeka ya lubaawo

en: Edge:
lg: Ku njegoyego eya:

en: Center
lg: Mu makkati

en: Alignment:
lg: Gye lugwa:

en: Margin:
lg: Gye lugwa lulekeyo akabanga ka:

en: <b>Position</b>
lg: <b>Obusangiro bwa lwo</b>

en: Icon size:
lg: Bunene bw'obufaananyi obuyunzi:

en: <b>Size</b>
lg: <b>Obunene bwa lwo</b>

en: Geometry
lg: Enkula

en: System theme
lg: Lutwale enfaanana ya sisitemu

en: Solid color (with opacity)
lg: Lutegekeko langi (n'okutangaala)

en: Select an image file
lg: Londa ekifaananyi

en: Custom color
lg: Zirondere langi

en: <b>Font</b>
lg: <b>Enkula y'ennukuta zakwo</b>

en: Appearance
lg: Endabika

en: Panel Applets
lg: Bupuloguramu bwa ku lubaawo

en: Logout Command:
lg: Ekiragiro ekikomya olutuula:

en: Terminal Emulator:
lg: Kika kya kiwandikiro:

en: File Manager:
lg: Kiteekateekafayiro:

en: <b>Set Preferred Applications</b>
lg: <b>Puloguramu olubaawo ze lweyambisa</b>

en: Make window managers treat the panel as dock
lg: Amadirisa agufunzidwa gagendenga ku lubaawo

en: Reserve space, and not covered by maximized windows
lg: Amadirisa tegakkirizibwa ku lubikka

en: <b>Properties</b>
lg: <b>Enneyisa ya lubaawo</b>

en: Minimize panel when not in use
lg: Olubaawo lwemiime nga tolina ky'olukolerako

en: Size when minimized
lg: Obunene bwalwo nga lwemiimye

en: pixels
lg: pikiseli

en: <b>Automatic hiding</b>
lg: <b>Enkweka y'olubaawo</b>

en: Log level
lg: Ekkomo ery'okunnyonyola okusangibwamu likooda y'emirimu gya lubaawo

en: <b>Log level</b>
lg: Ekkomo ery'okunnyonyola okusangibwamu likooda y'emirimu gya lubaawo

en: CPU Usage Monitor
lg: Akalaga okukulusana kw'ekitundu ekibazi

en: Display CPU usage
lg: Laga okukulusana kw'ekitundu ekibazi

en: Bold font
lg: Ennukuta enziggumivu

en: Display desktop names
lg: Amanya g'awakolerwa galabike

en: Desktop Number / Workspace Name
lg: Namba y'awakolerwa /Linnya ly'awakolerwa

en: Display workspace number, by cmeury@users.sf.net
lg: Display workspace number, eyakolebwa cmeury@users.sf.net

en: Display Image and Tooltip
lg: Walabikewo akafaananyi era wajjengawo amagezi

en: Bar with buttons to launch application
lg: Kabaawo akagendako mapeesa agatandika puloguramu

note: Add Raise menu item.
en: _Raise
lg: _Sembeza

note: Add Restore menu item.
en: R_estore
lg: _Zawo

note: Add Maximize menu item.
en: Ma_ximize
lg: _Malawo olutimbe

note: Add Iconify menu item.
en: Ico_nify
lg: _Bikkako

en: Workspace _%d
lg: Awakolerwa _%d

en: Workspace %d
lg: Awakolerwa %d

note: Add "move to all workspaces" item.  This causes the window to be visible no matter what desktop is active.
en: _All workspaces
lg: _Wonna

note: Add Move to Workspace menu item as a submenu.
en: _Move to Workspace
lg: _Teeka awakolerwa

note: Add Close menu item.  By popular demand, we place this menu item closest to the cursor.
en: _Close Window
lg: _Ddirisa liggalewo

en: Show tooltips
lg: Mpanga magezi

en: Flat buttons
lg: Amapeesa gabe kameeza

en: Show windows from all desktops
lg: Eddirisa lirabikenga wonna w'okolera

en: Use mouse wheel
lg: Akapiira k'okukasongesa kakole

en: Flash when there is any window requiring attention
lg: Wabewo ekitemya nga waliwo eddirisa eririmu ekyetaaga kukolebwako

en: Combine multiple application windows into a single button
lg: Eppeesa limu lisobole okugatta madirisa ga puloguramu esukka mu emu

en: Maximum width of task button
lg: Ekkomo ly'obugazi bw'eppeesa ly'omulimu

en: Task Bar (Window List)
lg: Kabaawo k'emirimu (Lukalala lw'amadirisa agaliwo)

en: Taskbar shows all opened windows and allow to iconify them, shade or get focus
lg: Akabaawo k'emirimu kakulaga amadirisa agaliwo. Osobola okukakozesa okugafunza, okugazingako n'okugasembeza kungulu

en: Clock Format
lg: Empandika ya ssaawa

en: Tooltip Format
lg: Empandika y'amagezi

en: Format codes: man 3 strftime; \%n for line break
lg: Obubonero obufuga empandika: bunyonyolebwa mu man 3 strftime; \%n katandisawo olunyiriri olupya

en: Action when clicked (default: display calendar)
lg: Ekiba wo nga onyize ku ssaawa (Ekya bulijjo: ekulaga kalenda)

en: Tooltip only
lg: Bigambo bya kuwa magezibyokka

en: Center text
lg: Ebiwandike byesimbenga mu makkati

en: Digital Clock
lg: Ssaawa ya digiti

en: Display digital clock and tooltip
lg: Ssaawa ya digiti awamu n'ebigambo bya kuwa magezi

en: Add to desktop
lg: Teeka awakolerwa

en: Application Menu
lg: Menyu ya kutandika puloguramu

en: Separator
lg: Ak'awuluza

en: Add a separator to the panel
lg: Olubaawo luteekekoak'awuluza

en: Desktop Pager
lg: Akalaga emirundi gy'awakolerwa

en: Simple pager plugin
lg: Ekyongerwako ekyanguya okukyusa w'okolera

en: Spacer
lg: Kabanga

en: Allocate space
lg: Kaleetawo ekibangirizi ekyereere

en: System Tray
lg: Kakuŋaanyizo

en: System tray
lg: Kakuŋaanya obufaananyi bwa puloguramu ezitalabikira awakolerwa

en: New session is required for this option to take effect
lg: Enteekateeka eno ejakutandika okukolera mu lutuula oluddako

note: dialog
en: Select Keyboard Model
lg: Londako ekika ky'amapesa agawandisibwa

note: dialog
en: Select Layout Change Type
lg: Londako ekika ky'enkyuka mu ntereeza

en: Change Type
lg: Kyusa ekika

note: dialog
en: Add Keyboard Layout
lg: Yongerawo entereeza y'amapeesa agawandisibwa

en: Flag
lg: Katuuti

en: Keyboard Layout Handler
lg: Ekikwanaganya entereeza y'amapeesa agawandisibwa

en: Keyboard Model
lg: Kika kya mapeesa agawandisibwa

en: Keyboard Layouts
lg: Ntereeza z'amapeesa agawandisibwa

en: Variant
lg: Nkola

en: Change Layout Option
lg: Kyusa mu ntereeza

en: Advanced setxkbmap Options
lg: Enteekateeka eza setxkbmap ez'etaagisa bumanyirivu

en: Do _not reset existing options
lg: Enteekateeka _ezisangidwawo zirekewo

en: Keep _system layouts
lg: Entereeza eza _sisitemu zirekewo

en: Per Window Settings
lg: Enteekateeka kinnaddirisa

en: _Remember layout for each window
lg: _Entereeza gijukirire buli ddirisa

en: Show Layout as
lg: Entereeza girage nga

en: Custom Image
lg: Kifaananyi kye werondede

en: Panel Icon Size
lg: Bunene bw'obufaananyi obw'okulubaawo

en: Handle keyboard layouts
lg: Kwanaganya enkola ya puloguramu n'entereeza y'amapeesa aga kompyuta agawandisibwa

en: Left click to iconify all windows.  Middle click to shade them.
lg: Nyiga ppeesa lya kkono okufunza amadirisa.  Nyiga erya wakati okugazingako.

en: Alternately iconify/shade and raise
lg: Okuddiŋana kuleetere eddirisa okufunzibwa/ kuzingibwako n'okuzzibwa ku ngulu

en: Minimize All Windows
lg: Funza madirisa gonna

en: Sends commands to all desktop windows.
    Supported commands are 1) iconify and 2) shade
lg: Kisindikira madirisa ebiragiro gonna awamu.
    Ebiragiro bye kisobola biri 1) kugafunza ne 2) kugazingako

en: Open in _Terminal
lg: Tandikira mu _kiwandikiro

en: Directory
lg: Tterekero

en: Directory Menu
lg: Menyu y'amaterekero

en: Browse directory tree via menu (Author: PCMan)
lg: Menyu ekuyamba okunoonyeza mu materekero (Yakolebwa: PCMan)

en: Normal
lg: Lya bulijjo

en: Warning1
lg: Kulabula1

en: Warning2
lg: Kulabula2

en: Automatic sensor location
lg: Obusangiro bw'ekirabiriza

en: Sensor
lg: Ekirabiriza

en: Automatic temperature levels
lg: Kkomo z'ebbugumu ezireetawo okulabula

en: Warning1 Temperature
lg: Kulabula1 Bbugumu

en: Warning2 Temperature
lg: Kulabula2 Bbugumu

en: Temperature Monitor
lg: Ekirabiriza bbugumu

en: Display system temperature
lg: Laga ebbugumu eriri mu kompyuta

note: FIXME: display current level in tooltip. ex: "Volume Control: 80%" Display current level in tooltip.
en: Volume control
lg: Butumbiifu bwa ddoboozi

en: Volume Control
lg: Ekifuga butumbiifu bwa ddoboozi

note: Create a check button as the child of the vertical box.
en: Mute
lg: Sirisa ddoboozi

en: Error, you need to install an application to configure the sound (pavucontol, alsamixer ...)
lg: Wazewo kiremya. Wetaaga kufuna puloguramu eteekateeka eby'ebiwulirizibwa ku sisitemu yo (okugeza nga pavucontrol, alsamixer ...)

en: Display and control volume for ALSA
lg: Ekiteekateeka ddoboozi lya ALSA

en: <Hidden Access Point>
lg: <Mukutu ogukisidwa>

en: Wireless Networks not found in range
lg: Tezuuseyo kayungirizi ey'omu bbanga

note: Repair
en: Repair
lg: Ddaabiriza

note: interface down
en: Disable
lg: Ssiba

en: Wireless Connection has no connectivity
lg: Kayungirizi ey'omu bbanga tekwata

en: Network cable is plugged out
lg: Kebo ya kayungirizi terimu

en: Connection has limited or no connectivity
lg: Omukutu munafu oba teguyungidwako

en: IP Address:
lg: Endagiriro eya IP:

en: Remote IP:
lg: Endagiriro eya IP ey'ebunayira:

en: Netmask:
lg: Namba evumbula kompyuta enyunge:

en: Activity
lg: Okuwanyisigana

en: Sent
lg: Ebisindikidwa

en: Received
lg: Ebifunidwa

en: packets
lg: bitole

en: Wireless
lg: Kayungirizi ow'omu bbanga

en: Protocol:
lg: Mateeka:

en: HW Address:
lg: Endagiriro y'ekyuma - HW:

en: Manage Networks
lg: Teekateeka kayungirizi

en: Monitor and Manage networks
lg: Labiriza n'okuteekateeka kayungirizi

note: create dialog
en: Setting Encryption Key
lg: Tegeka akasumuluzo k'ebyama

note: messages
en: This wireless network was encrypted.
    You must have the encryption key.
lg: Kayungirizi ey'omu bbanga eno ya kyama.
    Wetaaga akasumuluzo ka yo.

en: Encryption Key:
lg: Kasumuluzo k'ebyama:

en: Interface to monitor
lg: Ensisinkano erabirizibwa

en: Config tool
lg: Ekiyamba mu kuteekateeka

en: Network Status Monitor
lg: Ekirabiriza mbeera ya kayungirizi

en: Monitor network status
lg: Labiriza mbeera ya kayungirizi

en: Connection Properties
lg: Nneyisa y'omukutu

en: Connection Properties: %s
lg: Nneyisa ya mukutu: %s

en: %lu packet | %lu packets
lg[0]: kitole %lu
lg[1]: bitole %lu

en: There was an error displaying help:
    %s
lg: Ogw'okukulaga obuyambi guzzeko kiremya:
    %s

en: Failed to launch time configuration tool: %s
lg: Nemedwa okutandika ekiyamba okuteekateeka ssaawa: %s

en: Network Connection: %s
lg: Omukutu gwa kayungirizi: %s

en: Network Connection
lg: Mukutu gwa kayungirizi

en: Interface
lg: Ensisinkano

en: The current interface the icon is monitoring.
lg: Ensisinkano akafaananyi gye kategeeza nti y'elabirizibwa.

en: The orientation of the tray.
lg: Entereera yakakuŋaanyizo.

en: Tooltips Enabled
lg: Sisitemu ejjakukuwanga magezi

en: Whether or not the icon's tooltips are enabled.
lg: Salawo oba ku bufaananyi wajjawo ebigambo bya kuwa magezi.

en: Show Signal
lg: Amaanyi g'omukutu

en: Whether or not the signal strength should be displayed.
lg: Salawo oba wanabawo ekikulaga amaanyi g'omukutu gwa kayungirizi ow'omu bbanga.

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    
    %s
lg: Ekizibu kino kyetaagisa buyinza bwa muteesiteesi wa sisitemu okukigonjoola:
    
    %s

en: The interface name
lg: Erinnya ly'ensisinkano

en: State
lg: Embeera

en: The interface state
lg: Embeera ya mukutu ogw'oku nsisinkano

en: Stats
lg: Ebibalidwa

en: The interface packets/bytes statistics
lg: Ebibalidwa ku mpanyisigana y'ebitole/bayiti ku nsisinkano

en: Whether the interface is a wireless interface
lg: Laga oba nsisinkano ya kayungirizi ow'omu bbanga

en: Signal
lg: Mukutu

en: Wireless signal strength percentage
lg: Maanyi ga mukutu gwa kayungirizi ow'omu bbanga mu bipimo bya bitundu ku kikumi

en: The current error condition
lg: Ekireesewo kiremya

en: Unable to open socket: %s
lg: Nnemedwa okuggula soketi: %s

en: SIOCGIFFLAGS error: %s
lg: Waliwo kiremya mu kufuna ebifa ku nsisinkano - SIOCGIFFLAGS : %s

en: 16/4 Mbps Token Ring
lg: Tokeni Ringi ya Mbps 16/4

en: Frame Relay DLCI
lg: DLCI Frame Relay

en: Metricom Starmode IP
lg: IP eya Metricom Starmode

en: Serial Line IP
lg: SLIP

en: VJ Serial Line IP
lg: VJ SLIP

en: 6-bit Serial Line IP
lg: SLIP eya 6-bit

en: VJ 6-bit Serial Line IP
lg: VJ SLIP eya 6-bit

en: Adaptive Serial Line IP
lg: SLIP eya Adaptive

en: Generic X.25
lg: X.25 Owa bulijjo

en: Point-to-Point Protocol
lg: PPP

en: IPIP Tunnel
lg: Kkubo lya IPIP

en: Frame Relay Access Device
lg: FRAD

en: Local Loopback
lg: Ensisinkano eya munda

en: Fiber Distributed Data Interface
lg: Ensisinkano ya mikutu egikozesa kitangaala

en: IPv6-in-IPv4
lg: IPv6-mu-IPv4

en: SIOCGIFCONF error: %s
lg: Waliwo kiremya mu kufuna ebifa ku nsisinkano - SIOCGIFCONF: %s

en: No network devices found
lg: Sizuddeyo byuma bikola ku kayungirizi

en: Cannot open /proc/net/dev: %s
lg: Nnemedwa kubikkula /proc/net/dev: %s

en: Could not parse /proc/net/dev. Unknown format.
lg: Nnemedwa okukebera /proc/net/dev. Empandika ya mu sigitegeera.

en: Could not parse interface name from '%s'
lg: Nnemedwa okuyungulula erinnya ly'ensisinkano okuva mu '%s'

en: Could not parse interface statistics from '%s'. prx_idx = %d; ptx_idx = %d; brx_idx = %d; btx_idx = %d;
lg: Nnemedwa okuyungulula ebibalidwa ku nsisinkano okuva mu '%s'. prx_idx = %d; ptx_idx = %d; brx_idx = %d; btx_idx = %d;

en: Could not parse /proc/net/wireless. Unknown format.
lg: Nnemedwa okukebera /proc/net/wireless. Emepandika ya mu sigitegeera.

en: Could not parse wireless details from '%s'. link_idx = %d;
lg: Nnemedwa okuyungulula ebifa ku kayungirizi ow'omu bbanga okuva mu '%s'. link_idx = %d;

en: Could not connect to interface, '%s'
lg: Tekisobose okuggulawo omukutu ogw'okunsisinkano, '%s'

en: Could not send ioctl to interface, '%s'
lg: Tekisobose okusindika nsisinkano ekiragiro ekya icotl, '%s'

en: Could not parse command line '%s': %s
lg: Nnemedwa okuyungulula makulu mu kiragiro '%s': %s

en: Could not parse 'netstat' output. Unknown format
lg: Nnemedwa okuyungulula amakulu mu bivudde mu 'netstat'. Empandika gy'ekozesezza sigitegeera

en: Disconnected
lg: Omukutu guvuddewo

en: Sending
lg: Waliwo ebisindikibwa

en: Receiving
lg: Waliwo ebifunibwa

en: Sending/Receiving
lg: Kusindika/Kufuna

en: No batteries found
lg: Tewali manda

en: Battery: %d%% charged, %d:%02d until full
lg: Amanda: Gatuuse ku %d%%, ebulayo %d:%02d gajjule

en: Battery: %d%% charged, %d:%02d left
lg: Amanda: Gatuuse ku %d%%; ebulayo %d:%02d gaggwemu

en: Battery: %d%% charged
lg: Amanda: Gatuuse ku %d%%

en: Hide if there is no battery
lg: Ekirabiriza kikise bwe watabawo manda

en: Alarm command
lg: Ekiragiro ekifuga akajjukiza

en: Alarm time (minutes left)
lg: Obudde obusigadde okufuna akajjukiza (ddakiika)

en: Charging color 1
lg: Langi ya kuzamu manda 1

en: Charging color 2
lg: Langi ya kuzamu manda 2

en: Discharging color 1
lg: Langi ya kunywa manda 1

en: Discharging color 2
lg: Langi ya kunywa manda 2

en: Battery Monitor
lg: Ekirabiriza manda

en: Display battery status using ACPI
lg: Kozesa ACPI okulaga mbeera y'amanda

en: Show CapsLock
lg: Wabewo ppeesa lya CapsLock

en: Show NumLock
lg: Wabewo ppeesa lya NumLock

en: Show ScrollLock
lg: Wabewo ppeesa lya ScrollLock

en: Keyboard LED
lg: Butaala bw'oku mapeesa ga kompyuta

en: Indicators for CapsLock, NumLock, and ScrollLock keys
lg: Ebiraga nti mapeesa aga CapsLock, NumLock oba ScrollLock gakola

note: A label to allow for click through
en: No Indicators
lg: Tewali biraga

en: Indicator Applications
lg: Puloguramu ezikola ogw'okulaga

en: Clock Indicator
lg: Puloguramu eraga ebya ssaawa

en: Messaging Menu
lg: Menyu efuga enkola y'obubaka

en: Network Menu
lg: Menyu efuga kayungirizi

en: Session Menu
lg: Menyu efuga olutuula

en: Sound Menu
lg: Menyu efuga ebikola ku biwulirizibwa

en: Indicator applets
lg: Bupuloguramu obulaga

en: Add indicator applets to the panel
lg: Olubaawo lw'ongereko bupuloguramu obulaga

en: CPU usage: %.2f%%
lg: Okukuluusana kw'kitundu ekibazi: %.2f%%

en: RAM usage: %.1fMB (%.2f%%)
lg: Ekifo puloguramu kye zimalawo mu RAM: MB%.1f (%.2f%%)

en: CPU color
lg: Langi ey'ekitundu ekibazi

en: Display RAM usage
lg: Laga enkozesa ya RAM

en: RAM color
lg: Langi ya RAM

en: Action when clicked (default: lxtask)
lg: Ekiba wo nga onyize kuno (Ekya bulijjo: lxtask)

en: Resource monitors
lg: Ebirabiriza enkozesa y'obusobozi bwa kompyuta

en: Display monitors (CPU, RAM)
lg: Laga ebirabiriza (ekitundu ekibazi ne RAM)

en: WNCKpager plugin
lg: Ekyongerwako kya WNCKpager

en: Policykit Authentication Agent
lg: Puloguramu ey'okukakasa bisaanyizo mu nkola ya PolicyKit

en: Identity:
lg: Obumanye:

en: Authentication failed!
    Wrong password?
lg: Okukakasa bisaanyizo kugaanye!
    Oba owandise ekyama ekisobu?

en: Password:
lg: Kyama:

en: Group: %s
lg: Guluupu: %s

en: Laptop LCD Monitor
lg: Lutimbe lwa laputopu olw'ekika kya LCD

en: External VGA Monitor
lg: Lutimbe olwetongodde olw'ekika kya VGA

en: External DVI Monitor
lg: Lutimbe olwetongodde olw'ekika kya DVI

en: TV
lg: TiVvi

en: Default Monitor
lg: Olutimbe olwa bulijjo

en: Auto
lg: Sisitemu yerondere

en: Monitor configuration tool for LXDE
lg: Ekiyamba okutegeka olutimbe eky'omu LXDE

en: Start xrandr with settings done in LXRandR
lg: Tandisa puloguramu xrandr nga ekolera ku ntegeka ezitegekedwa mu LXRandR

en: You cannot turn off all monitors. Otherwise, you will not be able to turn them on again since this tool is not accessable without monitor.
lg: Tosobola okugyako ntimbe zonna. Anti obeera tojjakusobola ate okuzizzaako olw'okubanga ekiyamba kino kyetaagisa lutimbe okukikozesa.

en: Configuration Saved
lg: Enteekateeka ekazidwa

en: Unable to get monitor information!
lg: Nnemedwa okufuna bifa ku lutimbe!

en: Display Settings
lg: Ntegeka z'olutimbe

en: Show the same screen on both laptop LCD and external monitor
lg: Ekiri ku lutimbe lwa laputopu kirabikire ne ku lutimbe olwetongodde

en: Turn off laptop LCD and use external monitor only
lg: Gyako olutimbe lwa laputopu kusigaleko olwetongodde lwokka

en: Turn off external monitor and use laptop LCD only
lg: Gyako olutimbe olwetongodde kusigaleko olwa laputopu lwokka

en: Quick Options
lg: Entegeka ez'amangu

en: The following monitor is detected: | The following monitors are detected:
lg[0]: Ndabyeyo olutimbe luno:
lg[1]: Ndabyeyo ntimbe zino:

en: Turn On
lg: Luteekeko

en: Resolution:
lg: Ebipimo by'ekifaananyi mu pikiseli:

en: Refresh Rate:
lg: Obwangu bw'okulaga bifaananyi:

en: Change screen resolution and configure external monitors
lg: Tegeka ntimbe ez'etongodde n'ebipimo bya kifaananyi mu pikiseli

en: Monitor Settings
lg: Ntegeka z'olutimbe

en: Custom message to show on the dialog
lg: Obubaka bw'oyagala bulabike

en: Banner to show on the dialog
lg: Ekipande ky'oyagala kirabike

en: image file
lg: fayiro ekongojja ekifaananyi

en: Position of the banner
lg: Ekipande we kinaabeera

en: Error: %s
lg: Kiremya: %s

en: LXSession is not running.
lg: LXSession tebindabinda.

en: <b><big>Logout %s session?</big></b>
lg: <b><big>Olutuula lwa %s lukome?</big></b>

en: Sh_utdown
lg: _Gyako kompyuta

en: _Reboot
lg: _Damu-okukoleeza kompyuta

en: _Suspend
lg: Kompyuta gi_yimirizemu

en: _Hibernate
lg: _Kompyuta gyebase

en: S_witch User
lg: Kolera mu akawunti e_ndala

note: Create the Logout button.
en: _Logout
lg: Komya _olutuula luno

en: Comment
lg: Okunnyonyola

en: <b>Warning:</b> Do <b>NOT</b> touch this unless you know exactly what you are doing.
    
    <b>NOTE:</b> This setting will take effect on next login.
lg: <b>Kulabula:</b> Bino <b>TOBIKYUSA</b> okugyako nga wekakasa ky'okola.
    
    <b>GENDERERA:</b> Ekitgekebwa wano kijjakukolera mu lutuula lw'oddako okutandika.

en: Applications automatically started after entering desktop:
lg: Puloguramu ezinaatandikirawo ng'ofunye awakolerwa:

en: Automatically Started Applications
lg: Puloguramu ezinaatandikirawo

en: Command line used to launch window manager
    (The default window manager command for LXDE should be openbox-lxde)
lg: Wano we wagenda ekiragiro eky'omu kiwandikiro ekitandisa puloguramu etabaganya awakolerwa
    (Mu ebya bulijjo, bw'oba wetaaga awakolerwa wakika kya LXDE, okozesanga puloguramu openbox-lxde)

en: Desktop Session Settings
lg: Entegeka za Lutuula Lw'awakolerwa

en: Window Manager:
lg: Puloguramu etabaganya awakolerwa:

en: Manage applications loaded in desktop session
lg: Tegeka puloguramu eziba zitandikir'awamu n'olutuula lw'awakolerwa

en: input file
lg: fayiro

en: file name or desktop id
lg: linnya lya fayiro oba namba y'awakolerwa

en: Image files
lg: Bifaananyi

en: Choose an executable file
lg: Londa puloguramu

en: Executable files
lg: Puloguramu

en: Application Shortcut
lg: Nyunzi etandika puloguramu

en: Change _Icon
lg: Kyusa akafaananyi aka_yunzi

en: Command:
lg: Kiragiro:

en: Runs in terminal emulator
lg: Muilmu gwa mu kiwandikiro

en: Tooltip:
lg: Amagezi:

en: Use startup notification
lg: Wabengawo akabonero akalaga nti puloguramu etandika

en: <b>Choose Icon From:</b>
lg: <b>Akafaananyi akayunzi kalonde okuva mu:</b>

en: Choose An Icon...
lg: Londa akafaananyi akayunzi...

en: System icon theme
lg: Olulyo lubunasisitemu olw'obufaananyi obuyunzi

en: West European
lg: Ey'eBulaaya ya mu bugwanjuba

en: East European
lg: Ey'eBulaaya ya mu buvanjuba

en: East Asian
lg: Eya Ezya ya mu buvanjuba

en: SE & SW Asian
lg: Eya Ezya bukiika ddyo ey'omu bugvanjuba ne buvanjuba

en: Middle Eastern
lg: Ey'omu bitundu by'eBuwarabu

note: { NULL, TERMINAL_ENCODING_CURRENT_LOCALE, NULL, N_("Current Locale") },
en: Western
lg: Ey'eBulaaya ey'omu bugwanjuba

en: Central European
lg: Ey'eBulaaya owa wakati

en: South European
lg: Ey'eBulaaya ey'omu bukiika ddyo

en: Baltic
lg: Eya Balitici

en: Cyrillic
lg: Ey'ekisiiriri

en: Greek
lg: Eya kigereeki/kiyonaani

en: Hebrew Visual
lg: Eya kiyudaaya eyesigama ku ndabika

en: Hebrew
lg: Eya kiyudaaya

en: Turkish
lg: Ey'omu Take

en: Nordic
lg: Ey'ab'omu bukiika bwa kkono

en: Celtic
lg: Ey'aba Keliti

en: Romanian
lg: Ey'abaromani

en: Armenian
lg: Eya ki-arimeniya

en: Chinese Traditional
lg: Eya kicayina ey'ennono

en: Cyrillic/Russian
lg: Eya kisiriiri/kirasa

en: Japanese
lg: Eya kijapani

en: Korean
lg: Eya kikoreya

en: Chinese Simplified
lg: Eya kicayini engonze

en: Georgian
lg: Eya kigyogiya

en: Cyrillic/Ukrainian
lg: Eya kisiriiri/kiyukurayini

en: Croatian
lg: Eya kikurowati

en: Hindi
lg: Eya ki-hindi

en: Farsi
lg: Eya kifarisi

en: Gujarati
lg: Eya kigujurati

en: Gurmukhi
lg: Eya kigurumuki

en: Icelandic
lg: Eya ki-ayisirandi

en: Vietnamese
lg: Eya kiviyetinamu

en: Thai
lg: Eya kitaayi

en: _Tabs
lg: Olu_dda

en: New _Window
lg: _Leeta ddirisa eddala

en: New _Tab
lg: _Yongerawo oludda

en: Cop_y
lg: _Koppa

en: Preference_s
lg: _Enteekateeka

en: Na_me Tab
lg: Oludda lu_w'erinnya

en: Pre_vious Tab
lg: _Dda ku ludda olukulembera

en: Ne_xt Tab
lg: Dd_a ku ludda oluddako

en: Move Tab _Left
lg: Omukonda gusembeze ku _kkono

en: Move Tab _Right
lg: Omukonda gusembeze ku _ddyo

en: Name Tab
lg: Oludda luw'erinnya

en: Terminal emulator for LXDE project
lg: Puloguramu eya LXDE egeegeenya ekiwandikiro

en: Allow bold font
lg: Kkiriza ennukuta enziggumivu

en: Audible bell
lg: Ekide kiwulirike

en: Block
lg: Omulimu gukwatenga kimukimu

en: Cursor blink
lg: Akalagakifo katemye

en: Cursor style
lg: Musono gw'akalagakifo

en: Disable menu shortcut key (F10 by default)
lg: Eppeesa erya F10 lireme okuleeta menyu

en: Disable using Alt-n to switch tabs
lg: Okunyigir'okumu eppeesa erya Alt n'erya namba kireme okukyusanga oludda

en: Display
lg: Eby'olutimbe

en: Hide Close buttons
lg: Kisa amapeesa agaggala ddirisa

en: Hide menu bar
lg: Kisa olubaawo lwa menyu

en: Hide scroll bar
lg: Kisa akaseesa

en: Scrollback lines
lg: Obungi bw'ennyiriri ezisobola okuseesebwa

en: Select-by-word characters
lg: Obubonero obubalibwa ng'ekitundu ky'ekigambo

en: Tab panel position
lg: Akakonda ak'okuludda gye kanaalabikira

en: Terminal font
lg: Enkula y'ennukuta ezinaalabikira mu kiwandikiro

en: Terminal
lg: Kiwandikiro

en: Use the command line
lg: Kolera mu kiwandikiro

en: Copyright (C) 2009 - 2013
lg: Obuyinza bw'ebikugizo eby'obwa nannyini (C) 2009 - 2013

en: Lightweight file manager
    
    Developed by Hon Jen Yee (PCMan)
lg: Ekiteekateekafayiro ekitanyunyunta kompyuta
    
    Kyayizibwa Hon Jan Yee (PCMan)

en: Desktop Preferences
lg: Entegeka y'awakolerwa

en: _Wallpaper:
lg: _Ekifaananyi eky'oku bwaliriro:

en: Please select an image file
lg: Londako ekifaananyi

en: _Use the same wallpaper on all desktops
lg: _Obwaliriro obwa buli awakolerwa bufaanagane

en: _Background color:
lg: Langi ey'o_bwaliriro:

en: Wallpaper _mode:
lg: E_ntegeka y'ekifaananyi eky'oku bwaliriro:

en: <b>Text</b>
lg: <b>Bigambo</b>

en: _Font of label text:
lg: _Enkula y'ennukuta ez'omu bigambo eby'okukirambe:

en: C_olor of label text:
lg: L_angi yebigambo eby'oku kirambe:

en: Color of _shadow:
lg: Langi y'eki_siikirize:

en: _Appearance
lg: _Ndabika

en: <b>Show desktop icons</b>
lg: <b>Awakolerwa wabeeko obufaananyi obuyunzi</b>

en: _Show "My Documents" icon on desktop
lg: _Awakolerwa kubeko n'akafaananyi akayunzi aka "Biwandiko byange"

en: Show "_My Computer" icon on desktop
lg: Awakolerwa kubeko n'akafaanayi akayunzi aka "_Kompyuta yange"

en: Show "_Trash Bin" icon on desktop
lg: Awakolerwa kubeko n'akafaananyi akayunzi aka "Ebi_suulidwa"

en: S_how icons of volumes on desktop
lg: A_wakolerwa kubeko n'obufaananyi obuyunzi obw'ebibondo

en: _Desktop Icons
lg: _Obufaananyi obuyunzi awakolerwa

en: _Show menus provided by window managers when desktop is clicked
lg: _Menyu ya puloguramu eteekateeka madirisa ejjenga ng'okoonedde awakolerwa

en: Ad_vanced
lg: Ebyetaagisa bumanyiri_vu

en: Fill with background color only
lg: Juzisamu langi ey'obwaliriro yokka

en: Stretch to fill the entire screen
lg: Ekifaananyi kinaanule kimaleyo olutimbe

en: Stretch to fit the screen
lg: Ekifaananyi kifuule kijje ku lutimbe

en: Center on the screen
lg: Kibeere mu mukkati g'olutimbe

en: Tile the image to fill the entire screen
lg: Yongerawo kopi z'ekifaananyi zimaleyo olutimbe

en: Opened in Current Tab
lg: Bubikkulibwenga ku katimbe akaliwo

en: Opened in New Tab
lg: Bubikkulibwenga ku katimbe akapya

en: Opened in New Window
lg: Bubikkulibwenga mu ddirisa ppya

en: Preferences
lg: Enteekateeka

en: <b>Behavior</b>
lg: <b>Enkola</b>

en: _Open files with single click
lg: Fayir_o zibikkulire ku lukoona olumu

en: Delay of auto-selection in single click mode (0 to disable)
lg: Akaseera akayitawo puloguramu eryoke ebeko ky'eronda (teekawo 0 ereme okulondanga)

en: Co_nfirm before deleting files
lg: S_ooka kukakasa nga fayiro egenda okugyibwawo

en: _Move deleted files to "trash bin" instead of erasing from disk
lg: _Fayiro ezigyidwawo zigendenga mu "bisuulidwa" mu kifo eky'okuzisiimuliraddala okuva ku disiki

en: _Erase files on removable media instead of "trash bin" creation
lg: _Fayiro ez'okubitereka data ebyetongovu zigyengawo mukifo eky'okubissa mu "bisuulidwa"

en: Confi_rm before moving files into "trash bi_n"
lg: Soo_ka kukakasa nga fayiro egenda okutwalibwa mu "bi_suulidwa"

en: _Bookmarks:
lg: _Obukwatakifo:

en: Defaul_t drop action:
lg: Ekib_a kikolebwangawo nga otadde ky'ova kukulula:

en: _Unfold tab when files are dragged onto tab button
lg: _Akatimbe kabikkukenga nga kasuulidwako fayiro

en: <b>Default View</b>
lg: <b>Endabika eya bulijjo</b>

en: Vie_w Mode:
lg: E_ndabika:

en: <b>Icons</b>
lg: <b>Obufaananyi obuyunzi</b>

en: Size of small _icons:
lg: Eb_ipimo by'obufaananyi obuyunzi obutono:

en: Size of _big icons:
lg: Ebipimo _by'obufaananyi obuyunzi obunene:

en: Size of _thumbnails:
lg: Ebipimo _eby'obulozako bwa fayiro:

en: Size of side _pane icons:
lg: Ebi_pimo by'obufaananyi obuyunzi obw'omu kadirisa ak'okubbali:

en: _Show thumbnails of files
lg: _Ndaganga obulozako bwa fayiro

en: _Only show thumbnails for local files
lg: T_olaga obulozako bwa fayiro ezitali ku sisitemu eno

en: Do _not generate thumbnails for files exceeding this size:
lg: Fayiro _bw'esinga wano obunene tolaga akalozako:

en: <b>User Interface</b>
lg: <b>Omukozesa bye yeyambisa</b>

en: Us_e SI decimal prefixes instead of IEC binary prefixes
lg: Koz_esa obutandikwa obwa SI ennengakkumi mu kifo ky'obwa IEC ennengabbiri

en: Treat backup files as _hidden
lg: Koppi za fayiro ez'okwerinda _zikisibwenga

en: Al_ways show full file names
lg: A_manya ga fayiro galabikenga mu bujjuvu

en: _Display
lg: _Ndabika

en: Hide _folder content border
lg: Ekitundu _ekiraga ebiri mu tterekero kireme kubaako olusalosalo

en: Hide _side pane buttons
lg: Tolaga mapee_sa ag'oku kadirisa ak'okubbali

en: Hid_e 'Close tab' buttons
lg: Tola_ga amapeesa aga 'Gyawo katimbe'

en: Al_ways show the tab bar
lg: Wa_bengawo obupande bwa ku butimbe

en: <b>Directories Tree</b>
lg: <b>Enkwatagana y'amaterekero</b>

en: Hide e_xpander on empty or locked folder
lg: Amat_erekero amakalu n'agasibidwa galeme kubako akakonda ak'okulaga bigalimu

en: <b>Show in Places:</b>
lg: <b>Laga bino mu Ebifo:</b>

en: _Home Directory
lg: _Tterekero Ly'akawunti

en: Des_ktop Folder
lg: Tere_kero Ly'awakolerwa

en: App_lications
lg: Pu_loguramu

en: _Trash bin
lg: _Ebisuulidwa

en: _Layout
lg: _Entereeza

en: <b>Auto-mount</b>
lg: <b>Eby'okuwanga ebibondo ebipya ku sisitemu</b>

en: _Mount mountable volumes automatically on program startup
lg: _Puloguramu olutandika, sistemu yewangire ebibondo ebiwangika

en: Mo_unt removable media automatically when they are inserted
lg: Ebitereka data ebyetongovu ol_ubiyunga ku kompyuta, sisitemu ewange ebibondo byabyo

en: _Show available options for removable media when they are inserted
lg: Ebitereka data ebyetongovu bwe biyungibwanga ku kompyuta endagenga bye n_sobola okubikolako

en: _Open mounted removable media in new tab instead of new window
lg: _Ebitereka data ebyetongovu bwe biwangibwanga bibukkulibwenga mu katimbe kapya mu kifo kya ddirisa ppya

en: Clos_e tab containing removable medium when it is unmounted
lg: Ebiter_eka data ebyetongovu bwe biwangulwanga ku kompyuta n'akatimbe mwe bibadde biragibwa kavengawo

en: _Volume Management
lg: _Enteekateeka y'ebibondo

en: <b>Programs</b>
lg: <b>Puloguramu</b>

en: _Terminal emulator:
lg: _Kika kya kiwandikiro:

en: _Switch user command:
lg: _Ekiragiro ekikyusa akawunti gy'okoleramu:

en: Examples: "xterm -e %s" for terminal or "gksu %s" for switching user.
    %s = the command line you want to execute with terminal or su.
lg: Okugeza: "xterm -e %s" nga kye kireeta ekiwandikiro oba "gksu %s" nga kye kikyusa.
    akawunti gy'okoleramu. %s = kiragiro ky'oyagala kiyisibwa mu kiwandikiro oba nga otandise okukolera mu akawunti endala.

en: A_rchiver integration:
lg: _Puloguramu enaapakiranga n'okupakulula fayiro:

en: _Use Application Startup Notify by default
lg: _Puloguramu bwe'banga erina ekabonero aka yo akalaga nti etandika, ke kabanga kakola

en: If checked then use Startup Notify for application if another not stated explicitly.
    If unchecked then use Startup Notify only if that is defined for application.
lg: Bw'olanda kino akabonero aka Startup Notify ke kanaalaganga nti puloguramu etandika okugyako nga ogiragidde okukuzesanga akalala.
    Bw'oba tokironze puloguram etandika tekozesa akabonero aka Startup Notify okugyakonga ogiragidde.

en: _Advanced
lg: _Ebyetaagisa bumanyirivu

en: Auto (move if on the same FS, copy otherwise)
lg: Ekolebukozi (ebiri ku sisitem eya fayiro y'emu ebisimbulize, ebirala ekolengamu koppi)

en: Copy
lg: Koppa

en: Move
lg: Simbuliza

en: Ask
lg: Ebuuzenga ekiba kikolebwa

en: Icon View
lg: Bufaananyi obuyunzi

en: Compact View
lg: Mu bufunze

en: Thumbnail View
lg: Kulozako kwa fayiro

en: Detailed List View
lg: Mu bujjuvu

en: Removable medium is inserted
lg: Kompyuta eyungidwako ekitereka data ekyetongovu

en: <b>Removable medium is inserted</b>
lg: <b>Kompyuta eyungidwako ekitereka data ekyetongovu</b>

en: Type of medium:
lg: Kika ky'ekitereka data:

en: Detecting...
lg: Nkebera...

en: Please select the action you want to perform:
lg: Londako kyoyagala okukola:

en: Removable Disk
lg: Disiki egyikamu

en: Open in File Manager
lg: Bikkulira mu kiteekateekafayiro

en: Open in New Ta_b
lg: Bikkulira mu Ka_timbe Kapya

en: Open in New Win_dow
lg: Bikkulira mu _ddirisa ppya

en: Open in Termina_l
lg: Bikkulira mu k_iwandikiro

en: Stic_k to Current Position
lg: Si_gala Wano

en: Snap to _Grid
lg: Ebintu byetereere_ze ku musekese

en: _New Window
lg: _Ddirisa ppya

en: New T_ab
lg: Kat_imbe Kapya

en: Create new tab for this folder
lg: Etterekero lino likolerewo akatimbe akapya

en: C_reate New...
lg: Ko_lawo...

en: Close _Window
lg: Gala _ddirisa

en: Create Symlin_k
lg: Kolawo nyun_zi

en: _Move To...
lg: _Gijjulule egende ku...

en: C_opy To...
lg: Gyamu k_oppi eteekebwe mu...

en: _Reload Folder
lg: _Ddamu Okubikkula Tterekero

en: Reload current folder
lg: Ddamu okubikkula etterekero lino

en: Side _Pane
lg: Akadirisa ak'oku _Mabbali

note: other see below: 'ShowHidden' 'ShowStatus' 'Fullscreen' 'IconView'...
en: S_ort Files
lg: _Sengeka Fayiro

en: _Keyboard navigation
lg: _Amapeesa agakutambuliza mu puloguramu eno

en: _Go
lg: _Genda ku

en: _Previous Folder
lg: _Terekero Gy'ovudde

en: Previous Folder
lg: Terekero gy'ovudde

en: _Next Folder
lg: Terekero Eri_ddako

en: Next Folder
lg: Terekero eriddako

en: Pa_rent Folder
lg: Tte_rekero Lino Mweliri

en: Go to parent Folder
lg: Genda ku terekero lino mweliri

en: H_ome Folder
lg: Tt_erekero Ly'eka

en: Home Folder
lg: Terekero ery'eka

en: _Desktop
lg: _Awakolerwa

en: Desktop Folder
lg: Terekero ey'awakolerwa

en: _My Computer
lg: _Kompyuta Yange

en: _Trash Can
lg: Ebi_suulidwa

en: Net_work Drives
lg: Ebibondo ebiri ku Ka_yungirizi

en: _Applications
lg: _Puloguramu

en: Open entered folder
lg: Ddamu okubikkula etterekero lino

en: _Bookmarks
lg: _Obukwatakifo

en: _Add To Bookmarks
lg: _Kwata Ekifo Kino

en: Tool_s
lg: E_biyamba

en: Open Current Folder in _Terminal
lg: Terekero lino libikkulire mu _kiwandikiro

en: Open Current Folder as _Root
lg: Terekero lino libikkulire mu akawunti ya _Root

en: Fin_d Files
lg: _Noonya Fayiro

en: Empty File
lg: Fayiro Njereere

en: Show Hidde_n
lg: Ndaga Fayiro En_kise

en: Sho_w Side Pane
lg: Nda_ga Akadirisa ak'oku Mabbali

en: Show Status B_ar
lg: Akab_aawo akalaga ebibumbujja kalabike

en: T_win Pane Mode
lg: Bi_tundu Bibiri

en: Fullscreen _Mode
lg: Buna _olutimbe

en: _Icon View
lg: _Fayiro zirage ng'obufaananyi obuyunzi

en: _Thumbnail View
lg: Fayiro zirage _n'akalozako kazo

en: _Compact View
lg: Fayiro _ziragire mu bimpi

en: Detailed _List View
lg: Laga _ebifa ku fayiro mu bujjuvu

en: Remote
lg: Ku kompyuta ndala

en: You are in super user mode
lg: Kati okozesa buyinza bwa muteesiteesi

en: Keyboard navigation
lg: Amapeesa agakutambuliza mu puloguramu eno

en: Tab: cycle focus Folder View -> Side Pane -> Tools Bar
    Shift+Tab: cycle focus Tools Bar -> Side Pane -> Folder View
    F6: change focus Side pane <-> Folder view
    F8: focus divider between Side pane and Folder view
    F10: activate main menu
    Ctrl+L or Alt+D: jump focus to Path Bar
lg: Ppeesa ery'oluseetuka:
    Likutambuliza okuva awalabikira zifayiro -> kadirisa ak'okubbali -> lubaawo lw'ebiyamba
    Ppeesa erifuula + ery'oluseetuka:
    Gakutambuliza okuva ku lubaawo lw'ebiyamba -> kadirisa ak'okubbali -> awalabikira zifayiro
    Erya F6:
    Likutambuliza wakati wa kadirisa ak'okubbali <-> awalabikira zifayiro
    Erya F8:
    Likutwala ku kyawula wakati w'akadirisa ak'okubbali  n'awalabikira zifayiro
    Erya F10:
    Lireetawo menyu ey'okuntikko
    Aga Ctrl + L oba Alt + D:
    Gakutwala w'owandikira amakubo agatuuka ku fayiro

en: Switch user command is not set.
lg: Totegese kiragiro ekikyusa akawunti gy'okoleramu.

en: Add following folder to bookmarks:
    '%s'
    Enter a name for the new bookmark item:
lg: Kwata ekifo kino:
    '%s'
    Wandika erinnya ly'akakwatakifo ka kyo:

en: Add to Bookmarks
lg: Kwata ekifo kifo kino

note: options only acceptable by first pcmanfm instance. These options are not passed through IPC
en: Name of configuration profile
lg: Erinnya ly'enteekateeka

en: Run PCManFM as a daemon
lg: Tandika PCManFM ebeere puloguramu ey'omubwaliriro

en: No function. Just to be compatible with nautilus
lg: Kino tekirina kye kikola. Kiriwo okusobozesa okukolagana ne nautilus

note: options that are acceptable for every instance of pcmanfm and will be passed through IPC.
en: Launch desktop manager
lg: Tandika ekiteekateeka awakolerwa

en: Turn off desktop manager if it's running
lg: Gyako ekiteekateeka awakolerwa bwe kiba nga kikola

en: Open desktop preference dialog
lg: Tandika akaboozi ak'okuteekateeka awakolerwa

en: Use --desktop option only for one screen
lg: Bw'obanga oyagala puloguramu erabikire ku lutimbe olumu lwokka, weyambise akawyiro aka --desktop ng'oyisa ekiragiro ekigitandika

en: Set desktop wallpaper from image FILE
lg: Ekiri mu FAYIRO kye kiba kibeera ekifaananyi eky'okubwaliriro bw'awakolerwa

en: FILE
lg: FAYIRO

note: don't translate list of modes in description, please
en: Set mode of desktop wallpaper. MODE=(color|stretch|fit|center|tile)
lg: Tegeka entimba y'ekifaananyi ku bwaliriro bw'awakolerwa. MODE=(color|stretch|fit|center|tile)

en: Open Preferences dialog on the page N
lg: Tandikira Akaboozi Ak'okuteekateeka Awakolerwa ku Lupapula N

en: Open new window
lg: Gulawo eddirisa eppya

note: { "find-files", 'f', 0, G_OPTION_ARG_NONE, &find_files, N_("Open Find Files utility"), NULL },
en: Window role for usage by window manager
lg: Mulimu gwa ddirisa ekiteekateekamadirisa kwe kinaalitegeerera

en: ROLE
lg: MULIMU

en: [FILE1, FILE2,...]
lg: [FAYIRO1, FAYIRO2,...]

en: Terminal emulator is not set.
lg: Totegese kika kya kiwandikiro.

en: Open in New T_ab
lg: Bikkulira mu Kat_imbe Kapya

en: %d item selected | %d items selected
lg[0]: Ekintu %d kirondedwa
lg[1]: Ebintu %d birondedwa

en: Free space: %s (Total: %s)
lg: Ekifo ekisigadde mu kibondo: %s (Kigendamu: %s)

en: %d item | %d items
lg[0]: Ekintu %d
lg[1]: Ebintu %d

en:  (%d hidden) |  (%d hidden)
lg[0]:  (%d ekikise)
lg[1]:  (%d ebikise)

en: File Manager PCManFM
lg: Kiteekateekafayiro ekya PCManFM

en: File Manager
lg: Gulawo Ekiteekateekafayiro

en: Browse the file system and manage the files
lg: Lambula n'okuteekateeka fayiro eziri ku sisitemu yonna

en: Change desktop wallpapers and behavior of desktop manager
lg: Teekateka endabika y'obwaliriro bw'awakolerwa n'enkola y'ekiruŋamya awakolerwa

en: Hold down "Control", or "Command" on a Mac, to select more than one.
lg: Kwatira wansi "Control", oba "Command" ku Mac, okulonda ekissukka mu kimu.

en: Enter a valid e-mail address.
lg: Yingiza endagiriro awafunirwa n'okusindikira obubaka ku mutimbagano entuufu.

en: That e-mail address doesn't have an associated user account. Are you sure you've registered?
lg: Endagiriro ewafunirwa n'okusindikira obubaka ku mutimbagano eyo, terina akawunta egenderako. Okakasa weewandiisizza?

en: This field is required.
lg: Ebbanga lino lyetaagisa.

en: Ensure this value has at most %(max)d characters (it has %(length)d).
lg: Kakasa nti omuwendo guno gulina %(max)d ennukuta (gulina %(length)d).

en: Save and add another
lg: Tereka era oyongereko

en: Save and continue editing
lg: Tereka era ogende mu maaso n'okulongoosa

en: Add
lg: Ggattako

en: Change
lg: Kyuusa

note: l10n: This is a constructed string that might end up saying "Add language" or "Add project". If you need to translate that differently, you might want to try to translate it as "Add an entry to the %(name)s table" or "Add an object of type "%(name)s".
en: Add %(name)s
lg: Ggattako %(name)s

note: l10n: This link takes the user to the page where the currently configured option is displayed (such as a project or language)
en: View on site
lg: Labira ku kibanja

note: l10n: Please translate this simply as "Administrator". This string is needed by Django, but 'superuser' is very technical and should be avoided.
en: superuser status
lg: embeera y'omukulu w'ebyuuma

note: l10n: The language from which translation will happen
en: Source Language
lg: Ensibuko yo Lulimi

en: Android strings
lg: Andriod ebigambo

en: Your name
lg: Erinnya lyo

en: Your email address
lg: Emeyilo yo

en: Your message
lg: Obubaka bwo

en: The settings have been saved.
lg: Entegeka ziterekeddwa.

en: Save
lg: Tereka

en: email address
lg: endagiriro wofunira n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano

en: password (again)
lg: akasumuluzo (ddamu)

en: This username is already taken. Please choose another.
lg: Akasumuluzo kano kaakozesebwa dda. Bambi londa akalala.

en: You must type the same password each time
lg: Oteekwa kuwandiika busumuluzo nga bufanagana buli mulundi

en: I have read and agree to the Terms of Service
lg: Nsomye era nzikkiriziganya Amateeka ge Empeereza

en: This email address is already in use. Please supply a different email address.
lg: Endagiriro eno okufunirwa no kuwerereza obubaka ku mutimbagano yakozesebwa dda. Bambi wereza endagiriro eyenjawulo.

en: Registration using free email addresses is prohibited. Please supply a different email address.
lg: Okwewandiisa ngo kozesa endagiriro eyoobwereere tekukkirizibwa. Bambi wereza endagiriro eyenjawulo.

en: activation key
lg: akasumulizo akazuukusa

en: registration profile
lg: ebikwata ku kwewandiisa

en: registration profiles
lg: ebikwata ku kwewandiisa

en: Language code does not follow the ISO convention
lg: Omuwendo ogulaga olulimi tegugoberera mateeka ga kakwakulizo ka ISO

en: Project code may only contain letters, numbers and _
lg: Omuwendo ogulaga omulimu guteekwa kubaamu nnukuta, miwendo na _

en: The name for this Pootle server
lg: Erinnya ly'engabizi ya Pootle eno

en: The description and instructions shown on the front page and about page. Be sure to use valid HTML.
lg: Ennyinyonnyola n'ebiragiro ebiragiddwa ku muko ogusooka era bifa ku muko. Kakasa okukozesa HTML entuufu.

en: Can view a translation project
lg: Asobola okulaba omulimu gw'okukyuusa

en: Can make a suggestion for a translation
lg: Asobola okuwa endowooza ku kyuusa

en: Can submit a translation
lg: Osobola okuwaayo okukyuusa

en: Can overwrite translations on uploading files
lg: Asobola okukyuusa ng'otikka fayiro

en: Can review translations
lg: Osobola okweekeneenya mukukyuusa

en: Can download archives of translation projects
lg: Osobola okuwanula etterekero ly'a omulimu ogw'akyuusiddwa

en: Can administrate a translation project
lg: Osobola okulabirira omulimu oguli mu kukyusibwa

en: Can commit to version control
lg: Osobola okukirekera enfuga y'ekika

en: Pending
lg: Okulinda

en: Accepted
lg: Ekkiriziddwa

en: Rejected
lg: Egaaniddwa

en: Top Contributors
lg: Abawagizi Abokuntikko

en: Translated
lg: Kyivunuddwa

en: Needs review
lg: Kyetagisa okwekebejja

en: Here you can add, edit, and delete all the available languages in this Pootle server.
lg: Wano osobola okwongerako, okulongoosa, era n'okusiimula ennimu zonna eziri ku nfo ya Pootle.

en: Here you can add, edit, and delete the default permissions in this Pootle server.
lg: Wano osobola okwongerako, okulongoosa, era n'okusiimula olukusa lwonna oluli mu nfo ya poto eno.

en: The user “nobody” refers to any user that is not logged in (an anonymous, unidentified user). The user “default” refers to the rights that all logged in users will have by default, unless other specific rights were assigned to them.
lg: Omukozesa “nobody” alabika kuba omukozesa ataberezidwa kuba nga taliko (omukozesa atategereka). Omukozesa nga alina “default” kumanyidwa nga alina obunyiza, okujjawo nga aweredwa obunyiza obulala.

en: Projects
lg: Milimu

en: Here you can add, edit, and delete all the available projects in this Pootle server.
lg: Wano osobola okwongerako, okulongoosa, era n'okusiimula eby'okukola byonna ebiri mu nfo ya poto eno.

en: General Settings
lg: Okuntegeka kwa Wamu

en: Configure here the general settings for your site.
lg: Tegeka wano entegeka za wamu ez'ekibanja kyo.

en: Users
lg: Abakozesa

en: Here you can add, edit, and delete all the available users in this Pootle server.
lg: Wano osobola okwongerako, okulongoosa, era n'okusiimula abokozesa bonna abali ku ngabizi ya Pootle eno.

en: Dashboard
lg: Dashi boodi

en: Server Statistics
lg: Emiwendo gy'Engabizi

en: Translated words
lg: Ebigambo ebikyusiddwa

en: Pending suggestions
lg: Endowooza ekumirira

en: Active users
lg: Abakozesa abakola

en: Active projects
lg: Pulojekiti ezikola

en: Active languages
lg: Ennimi ezikola

en: Translated strings
lg: Ebigambo ebivunule

en: Submissions
lg: Ebiwereddwayo

en: Pootle is developed by Translate.org.za and a community of passionate localization experts. We want Pootle to help your localization work reach its full potential.
lg: Pootle ekoleddwa Translate.org.za n'ekibina ky' abakuggu mukukyusa  abafayo. Twagala Pootle ebayambe okugumya enkola ettuke ku mutinddo.

en: You will find the following helpful for support:
lg: Ojja kusanga ebyo wamanga nga bikuyamba:

en: The Pootle documentation
lg: Ebiwandiko ebikwata ku Pootle

en: The Pootle mailing list
lg: Olukalala lwaba kozesa Pootle webafunira no kuwerereza obubaka

en: (commercial support)
lg: (obuwagizi mu busuzuzi)

en: Dependency Checks
lg: Okukebera okusinziira ku birala

en: Optional
lg: Kyeyagalire

en: Optimizations
lg: Okukozesa obulungi

en: Pootle Alerts
lg: Okulabula kwa pootle

en: About Pootle
lg: Ebikwata ku Pootle

en: This site is running Pootle &mdash; powerful web software to empower teams to do translation and translation management. This community tool is Free Software, and any team can use it and contribute to the Pootle community. Read more on the <a href="http://translate.sourceforge.net/">project website</a>.
lg: Ekibanja kino kiddukanya poto &mdash; enteekateeka y'ekibanja ey'amaanyi okuyamba tiimu okukola entafuta n'ebikwata ku ntafuta. Enkola ya wamu eno ya bwereere, era buli tiimu esobola okugikozesa n'okujongerako. Soma ebisingawo ku <a href="http://translate.sourceforge.net/">project website</a>.

en: Overall Completion
lg: Okumaliriza kwonna Wamu

en: Last Activity
lg: Omulimu Ogusembayo

en: Project
lg: Pulojekti

en: Latest News
lg: Amawulire Agakagwawo

en: Subscribe to the RSS feed.
lg: Wewandiise ku nkola ya RSS.

en: Login to Pootle
lg: Yingira mu Pootle

en: Your username and password didn't match. Please try again.
lg: Erinnya lyo kozesa n'ekisumuluzo tebikwataganye. Bambi ddamu ogezeeko.

en: Lost your Password?
lg: Wabuzizza Ekisumuluzo kyo?

en: Don't have an account yet?
lg: Tonnafu akawunta?

en: Register.
lg: Wewandiise.

en: Complete
lg: Kiwedde

en: Suggestions
lg: Ekirowoozo

en: Reviews
lg: Weetegereze

en: Password
lg: Akasumuluzo

en: Translate Toolkit version %s installed.
lg: Tafuta ekika kya tuulukiti %s etekeddwako.

en: Translate Toolkit version %(installed)s installed. Pootle requires version %(required)s.
lg: Ekika kya tuulukiti yo kuvunula %(installed)s kitekeddwako. Pootle yeetaaga ekika %(required)s.

en: Django version %s is installed.
lg: Ekyikka kya Django %s kiteekeddwako.

en: Django version %s is installed, but a higher version is highly recommended.
lg: Ekikka kya Django %s kitekedwamu, naye ekikka kyawagulu kyissembedwa.

en: lxml version %s is installed.
lg: lxml kyikka %s kiteekeddwako.

en: lxml version %(installed)s is installed. Pootle requires version %(required)s for XML format support.
lg: Ekikka kya lxml %(installed)s kitekedwamu. Pootle eyagala ekikka %(required)s okuwagjirwa XML.

en: lxml is not installed. Pootle requires lxml for XML format support.
lg: lxml ttetekedwamu. Pootle eyagala 1xml kulwa XML ewagjira ewandiika.

en: Can't find the unzip command. Uploading archives is faster if "unzip" is available.
lg: Ekiragiro kya anizipu tekirabika. Okuwanika amaterekero kyanguwa ssinga "anizipu" ebaawo.

en: Can't find the ISO codes package. Pootle uses ISO codes to translate language names.
lg: Emiwendo gya ISO egikozesebwa tegirabika. Poto akozesa emiwendo gya ISO okutafuta amannya g'ennimi.

en: Can't find the aeidon package. Pootle requires Gaupol or aeidon to support subtitle formats.
lg: Tesobode kuzzula kitereke kya aeidon. Pootle yetaaga Gaupol oba aeidon okuwagira empandiika y'obutundu bwe miramwa.

en: Can't find python-levenshtein package. Updating from templates is faster with python-levenshtein.
lg: Python-levenshtein terabika. Okuzza obuggya ng'ogoberera endagiriro kyanguwa ne python-levenshtein.

en: No text indexing engine found. Searching is faster if an indexing engine like Xapian or Lucene is installed.
lg: Tewali bwino alagrira asangiddwa mu yingini. Okunoonya kyanguwa ssinga yingini e lagirira  nga ekika kya Xapian oba Lucene eteereddwako.

en: Using the default sqlite3 database engine. SQLite is only suitable for small installations with a small number of users. Pootle will perform better with the MySQL database engine.
lg: Okukozesa yingini ya sqlite3. SQLite nungi kukozesa nga by'oteekako bitonotono era nga nabakozesa ssi bangi. Pootle ejja kusinga kola bulungi ne yingini ya MySQL.

en: Using the default sqlite3 database engine. SQLite is only suitable for small installations with a small number of users. Pootle will perform better with the MySQL database engine, but you need to install python-MySQLdb first.
lg: Okukozesa yingini ya sqlite3. SQLite nungi okozesa nga byoteekako bitono era nga nabakozesa ssi bangi. Pootle ejja kusinga kola bulungi ne yingini ya MySQL naye weetaaga okusooka okuteekamu python-MySQLdb.

en: Pootle is configured to use memcached as a caching backend, but can't connect to the memcached server. Caching is currently disabled.
lg: Poto eteekebwateekebwa okukozesa memukachiti ng'etterekero, naye tesobola kuyunga ku ngabizi ya memukachiti. Obusobozi bw'okutereka kati bunafuyiziddwa.

en: For optimal performance, use django.contrib.sessions.backends.cached_db as the session engine.
lg: Olw'enkola ennungi, kozesa django.contrib.sessions.backends.cached_db ng'ensinsikano.

en: For optimal performance, use django.contrib.sessions.backends.cache as the session engine.
lg: Olw'enkola ennungi, kozesa django.contrib.sessions.backends.cached_db nga yingini y'ensinsikano.

en: Pootle is configured to use memcached as caching backend, but Python support for memcached is not installed. Caching is currently disabled.
lg: Poto eteekebwateekebwa okukozesa memukachiti ng'etterekero, naye obuyambi bwa Python eri memuchiti tebuteekedddwako. Obusobozi bw'okutereka kati bunafuyiziddwa.

en: For optimal performance, use memcached as the caching backend.
lg: Olw'empeereza ennungi, kozesa memuchiti ng'etterekero.

en: For optimal performance, use Apache as the webserver.
lg: Olw'empeereza ennungi, kozesa Apache ng'enfo egabirira.

en: The "from" address used to send registration emails is not specified. Also review the mail server settings.
lg: Edagiriro "from" etera ku wereza ebaluwa zo kwewandiisisa tetegerekayi. Naye oyiza kwediganya engabizi etegeka ebaluwa.

en: No contact address is specified. The contact form will allow users to contact the server administrators.
lg: Teri ebikwata ku ndagiriro ebitegerese. Olugo olulina ebikwa ku ndagiriro lukiriza abakozesa kutukirira engabizi ekulu.

en: Running in debug mode. Debug mode is only needed when developing Pootle. For optimal performance, disable debugging mode.
lg: Enkozesa mu mbeera ya Dibaaga. Embeera ya Dibaaga yeetaagisa ng'okulakulanya poto. Olw'enkola enungi, nafuya embeera ya Dibaaga.

en: Running in live translation mode. Live translation is useful as a tool to learn about Pootle and localization, but has high impact on performance.
lg: Enkozesa mu mbeera y'entafuta. Entafuta y'embagirawo nnungi ng'ekyokukozesa okusoma ebikwata ku poto, naye erina kyekosa ku nkola.

en: Project Members
lg: Abakola ku Pulojekiti

en: Language Members
lg: Bananyini bo Lulimi

en: All Users
lg: Abakozesa Bonna

en: You do not have rights to administer Pootle.
lg: Tolina lukusa kuddukanya Pootle.

en: You do not have rights to administer %s.
lg: Tolina lukusa kuddukanya %s.

en: No files in this project.
lg: Tewali fayiro mu mulimu guno.

en: There are errors in the form. Please review the problems below.
lg: Mu mpapula mulimu ensobi. Bambi weekebejje ekizibu ekyo wammanga.

en: Home
lg: Eka

en: Save Changes
lg: Tereka enkyuukakyuuka

en: Pootle %(pootle_ver)s is powered by Translate Toolkit %(toolkit_ver)s
lg: Poto %(pootle_ver)s ezzibwamu amaanyi tuulukiti y'entafuta %(toolkit_ver)s

en: %(percentage)d%% complete
lg: %(percentage)d%% ewedde

en: Translations are complete
lg: Entafuta ziwedde

en: Translations need to be checked (they are marked fuzzy)
lg: Entafuta zeetaaga kukebera (ziragiddwa nga fuzzy)

en: %(translated)d/%(total)d words (%(translatedpercent)d%%) translated
lg: %(translated)d/%(total)d bigambo (%(translatedpercent)d%%) bitafutiddwa

en: %(translated)d/%(total)d strings
lg: %(translated)d/%(total)d bulandira

en: Review Suggestions
lg: Wetegereze endowooza

en: View Suggestions
lg: Laba ebirowoozo

en: Quick Translate
lg: Okutafuta mu Bwangu

en: View Untranslated
lg: Laba ebitakyuusiddwa

en: Translate All
lg: Kyuusa byonna

en: Manage Glossary
lg: Funga Eterekero

en: ZIP of directory
lg: ZIP y'endagiriro

en: Translate offline
lg: Kyuusa nga toli kulutimbe

en: Download XLIFF file for offline translation
lg: Wanula XLIFF fayiro kulwo kyuusa ga toli kulutimbe

en: Download XLIFF
lg: Wanula XLIFF

en: Export
lg: Wereza awalala

en: Export translations
lg: Wereza awalala ebivunule

en: Download
lg: Wanula

en: Download file
lg: Wanula fayiro

en: Commit to VCS
lg: Weereza ku VCS

en: Update from VCS
lg: Zza buggya okuva ku VCS

en: Admin
lg: Ewa ddukanyizibwa emirimu

en: Translated percentage
lg: Ettundutundu erikyusiddwa

en: Fuzzy percentage
lg: Eky'amakulu amangi ku kikumi

en: Fuzzy words
lg: Ebigambo by'amakulu agawerako

en: Untranslated percentage
lg: Ettundutundu eritakyusiddwa

en: Untranslated words
lg: Ebigambo ebitakyusiddwa

en: Total
lg: Omugatte

en: Total Words
lg: Omugatte gw'ebigambo

en: Summary
lg: Mu bufunze

en: You do not have rights to commit files here
lg: Tolina lukusa kwogerera fayiro wano

en: You do not have rights to update files here
lg: Tolina lukusa kuzza buggya fayiro wano

en: ISO 639 language code for the language, possibly followed by an underscore (_) and an ISO 3166 country code. <a href="http://www.w3.org/International/articles/language-tags/">More information</a>
lg: ISO 639 ennukuta eziraga olulimi, nga zigobererwa akasaze aka wansi (_) era ne ISO 3166 nnukuta eziraga ensi. <a href="http://www.w3.org/International/articles/language-tags/">More information</a>

en: Full Name
lg: Erinnya mu Bujjuvu

en: Enter any special characters that users might find difficult to type
lg: Yingiza ennukuta ez'enjawulo zonna abakozesa zebayinza okusangamu obuzibu okuwandiika

en: Special Characters
lg: Ennukuta ez'Enjawulo

en: For more information, visit <a href="http://translate.sourceforge.net/wiki/l10n/pluralforms">our wiki page</a> on plural forms.
lg: Okumanya ebisingawo, kyalira <a href="http://translate.sourceforge.net/wiki/l10n/pluralforms">omuko gwaffe gwa wiki</a> mu bwiggi.

en: Number of Plurals
lg: Omuwendo mu Bungi

en: Plural Equation
lg: Obungi bw'Okugerageranya

en: You do not have rights to administer this language.
lg: Tolina lukusa kuddukanya lulimi luno.

en: Below you can add, edit, and delete the permissions for this language.
lg: Wammanga osobola okuggata, okulongoosa, era n'okusiimuula olukusa lw'olulimi luno.

en: Pootle: Install
lg: Poto: Teekako

en: Error: "%s" while attempting to access the Pootle database, will try to initialize database.
lg: Nsobi: "%s" mu kugezaako okutuuka ku terekero lya poto, ojja kugezaako okutandisa etterekero.

en: Creating database tables...
lg: Teekawo amabanga g'etterekero...

en: Creating default languages, projects and admin user
lg: Teekawo ennimi, emilimu n'omukozesa omukulu

en: Calculating translation statistics, this will take a few minutes
lg: Ebalirira miwendo gya ntafuta, kino kijja kutwala eddakiika eziwerako

en: %(language)s is %(percent)d%% complete
lg: %(language)s lu %(percent)d%% wedde

en: Project %(project)s is %(percent)d%% complete
lg: Mulimu %(project)s gu %(percent)d%% wedde

en: Done calculating statistics for default languages and projects
lg: Emalirizza okubalirira emiwendo gy'ennimi n'emirimu

en: Initialized database, you will be redirected to the front page in 10 seconds
lg: Etterekero litandisiddwa, ojja kuzzibwa ku muko ogusooka mu butikitiki nga 10

en: Pootle: Update
lg: Pootle: Obugja

en: Database tables are currently at build version %d. Pootle will now update the database.
lg: Eterekero lya bwiino lizibibwa kakano ne kikka %d. Pootle ejja kwedigjanya mu terekero lya bwiino.

en: Creating missing database tables...
lg: Teekawo amabanga g'etterekero...

en: Fixing permission table...
lg: Logonsa olukusa lwe meza...

en: Updating existing database tables...
lg: Okwediganya emeza zetterekero ezirimu...

en: Pootle will now import all the translations into the database. It could take a long time.
lg: Pootle tejja ku leta ebivunule ebiri mu terekero. Enyiza kutwa ebiseera.

en: Failed to import suggestions from %s
lg: Tesobode kuleta ebirowoozo kuva %s

en: Failed to import units from %s
lg: Tesobode kuleta obutundu kuva %s

en: All translations are now imported.
lg: Ebivunule byoona biretedwa kakano.

en: Pootle initialized the database. You will be redirected to the front page in 10 seconds.
lg: Pootle etterekero litandisiddwa. Ojja kuzzibwa ku muko ogusooka mu butikitiki nga 10.

en: You need to <a href="%(login_link)s">login</a> to access this page.
lg: Weetaaga oku <a href="%(login_link)s">yingira</a> okutuuka ku muko guno.

en: Error accessing %(filename)s, Filesystem sent error: %(errormsg)s
lg: Nsobi mu kutuukirira %(filename)s, Nsobi evudde ku nsindika ya fayiro: %(errormsg)s

en: First
lg: Kisooka

en: Previous
lg: Ekivuddeko

en: Next
lg: Ekiddako

en: Last (%d)
lg: Ekisebayo (%d)

note: l10n: The date that the news item was written
en: Added
lg: Kyongeddwako

en: News for %(language)s
lg: Mawulire ga %(language)s

en: News for %(project)s
lg: Obubaka bwa %(project)s

en: News for the %(project)s project in %(language)s
lg: Mawulire ga %(project)s mulimu mu %(language)s

en: News for %(path)s
lg: Mawulire ga %(path)s

en: View News Item
lg: Laba ekiri mu mawulire

en: No news yet.
lg: Tewannaba mawulire.

en: News
lg: Mawulire

en: Publish
lg: Fulumya

en: Number of Rows
lg: Omuwendo gw'ennyiriri

en: Interface Language
lg: Ebbibiro by'Olulimi

en: Alternative Source Languages
lg: Olulimi kaasangwawo olulala

en: Suggestions Accepted
lg: Endowooza Zikkiriziddwa

en: Suggestions Pending
lg: Endowooza Zikyalinda

en: Suggestions Reviewed
lg: Endowooza Zikebejjeddwa

en: Submissions Made
lg: Okuwaayo Kukoleddwa

en: Default
lg: Kyakolerwamu

en: A short code for the project. This should only contain ASCII characters, numbers, and the underscore (_) character.
lg: Omuwendo ogulaga omulimu omumpi. Guno gulina kubaamu nnukuta za ASCII, miwendo, n'akasaze aka wansi (_) mu nnukuta.

en: A description of this project. This is useful to give more information or instructions. This field should be valid HTML.
lg: Ennyinyonnyola y'omulimu guno. Kino kiyamba okuwa amawulire agasingawo oba ebiragiro. Ebbanga lino lilina kuba HTML ntuufu.

en: Automatic detection (slower)
lg: Okunoonyereza okwekola kwokka (mpola)

en: GNU style: files named by language code
lg: Enkula ya GNU: fayiro ezituumiddwa emiwendo egiraga olulimi

en: Non-GNU: Each language in its own directory
lg: Ebitali bya-GNU: Buli lulimi mu ndagiriro yalwo

en: Quality Checks
lg: Ekebera Omutindo

en: File Type
lg: Ekyikka kya Fayiro

en: Project Tree Style
lg: Endaga y'Omulimu mu Muti

en: Ignore Files
lg: Ziimuula Fayiro

en: You do not have rights to administer this project.
lg: Tolina lukusa kuddukanya omulimu guno.

en: Update from templates
lg: Zza buggya okusinziira ku ndagiriro

en: Initialize
lg: Tandisa

en: Below you can add, edit, and delete the permissions for this project.
lg: Wammanga osobola okuggata, okulongoosa, era nokusiimuula olukusa lwo mulimu guno.

en: Administrate
lg: Ddukanya

en: Here you can add, edit, or delete the languages for this project.
lg: Wano osobola okugatta, okulongoosa, oba okusiimuula ennimi z'omulimu guno.

en: PHP arrays
lg: PHP esemba

en: Subtitles: srt
lg: Obutundu: srt

en: Subtitles: sub
lg: Obutundu: sub

en: Subtitles: ssa
lg: Obutundu: ssa

en: Subtitles: ass
lg: Obutundu: ass

en: Plural Form %d
lg: Mu Bungi %d

en: Translator comment
lg: Ebigambo byomutafuta

en: No more matching strings to review.
lg: Teri kugatta okulala kwo buwuzi bwo kwediganya.

en: No more matching strings to translate.
lg: Teri kugatta okulala kwo buwuzi bwo kukyuusa.

en: No matching strings to review.
lg: Teri kugatta okulala kwo buwuzi bwo kwediganya.

en: No matching strings to translate.
lg: Teri kugatta okulala kwo buwuzi bwo kwediganya.

en: checking %s
lg: kukebera %s

en: Translate
lg: Vunula

en: Original
lg: Kasangwawo

en: Translation
lg: Kitafutiddwa

en: Edit translation
lg: Longoosa ebivunule

en: Terminology
lg: Ebigambo

en: Possible issues with the translation
lg: Esooga ezisoboka mu kuvunula

en: Failing Checks
lg: Tesobode Kukebera

en: Remove quality check
lg: Jjamu esusula mu kukebera

en: Copy into translation
lg: Koppa ku bivunule

en: Submit
lg: Waayo

en: Suggest
lg: W'endowooza

en: Go to the previous unit
lg: Genda ku katundu akanyise

en: Go to the next unit
lg: Genda ku katundu akanyise

en: Add Comment
lg: Gatta Okurowoza

en: Accept suggestion
lg: Kkiriza endowooza

en: Reject suggestion
lg: Ggaana endowooza

en: Remove suggestion
lg: Jjamu endowooza

en: Translator Comments
lg: Ebigambo by'omutafuta

en: Suggestion %(i)d by %(user)s:
lg: Ekirowoozo %(i)d okuva %(user)s:

en: Suggestion by %(user)s
lg: Endowoza za %(user)s

en: Words Translated: %(translated)d/%(total)d - %(translatedpercent)d%%
lg: Ebigambo Ebivunule: %(translated)d/%(total)d - %(translatedpercent)d%%

en: Strings Translated: %(translated)d/%(total)d - %(translatedpercent)d%%
lg: Obuwuzi Obuvunule: %(translated)d/%(total)d - %(translatedpercent)d%%

en: Singular
lg: Bumu

en: Plural
lg: Bungi

en: Regenerate Glossary
lg: Eterekero Eridigidwamu

en: Are you sure you want to regenerate the glossary? Any existing terms and their translations will be deleted.
lg: Okakasa oyagala ku ddamu etterekero? Byona ebigambo ebirimu ebivunule ojja kubisagula.

en: Extract
lg: Gyayo

en: You can regenerate the glossary from scratch.
lg: Oyiza ku ddamu etterekero kuvamu tuyano.

en: Term
lg: Ekigambo

en: Delete
lg: Sangula

en: Glossary is Empty
lg: Etterekero Kalu

en: Generate Glossary
lg: Tondawo Etterekero

en: Description...
lg: Ennyinyonnyola...

en: Details...
lg: Obukakafu...

en: Source Text
lg: Ebigambo mu Kaasangwawo

en: Target Text
lg: Ebigambo mu kitafutiddwa

en: Comments
lg: Ebyogerwa

en: Locations
lg: Gyebisangwa

en: You do not have rights to update from version control here
lg: Tolina lukusa wano kuzza buggya na nfuga ya kika

en: Updated project "%s" from version control
lg: Za buggya "%s" fayiro okusinziira ku nfuga y'ekika

en: Updated file %s from version control
lg: Za buggya %s fayiro okusinziira ku nfuga y'ekika

en: Failed to update %s from version control
lg: Eremereddwa okuzza obuggya %s fayiro okusinziira ku nfuga y'ekika

en: You do not have rights to access translation mode.
lg: Tolina lukusa kukyuusa bitafutiddwa wano.

en: You do not have rights to access review mode.
lg: Tolina lukusa kutuuka ku mbeera ya kweekebejja.

en: You do not have rights to access this translation project.
lg: Tolina lukusa kutuukirira mulimu gwa ntafuta guno.

en: You do not have the right to create ZIP archives.
lg: Tolina lukusa kuteekawo materekero ga ZIP.

en: Invalid/insecure file name: %s
lg: Erinnya lya fayiro ssi ttuufu/teryesigika: %s

en: Invalid GNU-style file name: %(local_filename)s. It must match '%(langcode)s.%(filetype)s'.
lg: Enkola y'erinnya lya GNU-ssi ntuufu: %(local_filename)s. Liteekwa ku kwatagana '%(langcode)s.%(filetype)s'.

en: Error while extracting archive
lg: Ensobi mu kugezaako okufuna etterekero

en: You do not have rights to overwrite files here.
lg: Tolina lukusa okujjawo fayiro eziri wano.

en: You do not have rights to upload new files here.
lg: Tolina lukusa kuzza buggya fayiro wano.

en: You do not have rights to upload files here.
lg: Tolina lukusa kuzza buggya fayiro wano.

en: Update all from version control
lg: Za buggya zonnaa okusinziira ku nfuga y'ekika

en: Upload
lg: Wanika

en: Merge the file with the current file and turn conflicts into suggestions
lg: Kwanaganya fayiro ne fayiro eno era obukubagano bufuule ebirowoozo

en: Add all new translations as suggestions
lg: Ggatta ebitafutiddwa byonna ebimpya ng'ebirowoozo

en: Overwrite the current file if it exists
lg: Ssikiza fayiro eriwo bweba weeri

en: Upload to
lg: Tikka ku

en: Optionally select the file you want to merge with. If not specified, the uploaded file's name is used.
lg: Kyamukisa kulonda fayiro gyoyagala kuggata mu. Oba tagaza, elinnya lya fayiro etikke.

en: Upload File
lg: Wanika fayiro

en: Here you can manage the files in this translation project.
lg: Owano osobora kufunga fayiro mu mulimu gwo kukyuusa.

en: Update files from templates
lg: Zza buggya ego zafayiro

en: Rescan project files
lg: Wekenege fayiro zomulimu

en: Below you can add, edit, and delete the permissions for this translation project.
lg: Wammanga osobola okuggata, kusunsula, era nokusangula olukusa lwo kukyuusa mulimu guno.

en: Review
lg: Weetegereze

en: Advanced search
lg: Okunoonya okwawaggulu

en: Pootle Demo
lg: Poto Alaga

note: l10n: Change the language code (en) to your language code, and replace ltr with rtl if you language is written from right to left.
en: <div dir="ltr" lang="en">
    <h2 class="title">This is a demo installation of Pootle.</h2>
    <p class="about">You can also visit the official <a href="http://pootle.locamotion.org">Pootle server</a>. The server administrator has not provided contact information or a description of this server. If you are the administrator for this server, edit this description in your preference file or in the administration interface.</p>
    </div>
lg: <div dir="ltr" lang="en">
    <h2 class="title">Eno yendaga okuteekako Pootle.</h2>
    <p class="about">Osobola okukyala mu buntu <a href="http://pootle.locamotion.org">Pootle eggabizi</a>. Engabizi efuga ttewadde ndagiriro yo bubaka obunyonnyola oba ennyinyoyola ye ngabizi eno. Bwoba gwe mukulu wengabizi eno, longoosa ennyinyonnyola mu fayiro gyoyagala oba mukifo kyentaganza.</p>
    </div>

en: Time to answer has expired
lg: Ekiseera kyo kuddamu kiweddeko

en: Enter a number
lg: Yingiza enamba

en: Incorrect
lg: Kifuu

en: Permission Denied
lg: Olukusa lummiddwa

en: You don't have permission to access this page.
lg: Tolina lukusa kutuuka ku muko guno.

en: Page Not Found
lg: Omuko tegufunyise

en: We're sorry, but the requested page could not be found.
lg: Tusonyiwe, naye omuko ogusabiddwa tegufunyise.

en: Server Error
lg: Nsobi ya nfo

en: An error has occurred. Thank you for your patience.
lg: Ensobi ebaddewo. Weebale obugumiikiriza.

en: Administration
lg: Okuddukanya

en: Information and statistics about this Pootle server
lg: Obubaka era ebalirira ku Pootle engabizi

en: Configure the general settings for your site
lg: Tegeka entegeka za wamu ez'ekibanja kyo

en: Manage the users
lg: Kola ku bakozesa

en: Manage the languages
lg: Kola ku nnimi

en: Manage the projects
lg: Kola ku mirimu

en: Manage the default permissions
lg: Kola ku lukusa

en: skip to navigation
lg: buuka olage ku ndagiriro

en: Help
lg: Buyambi

en: My Account
lg: Akawunta yange

en: Log Out
lg: Fuluma

en: Register
lg: Weewandiise

en: Log In
lg: Yingira

en: Contact Us
lg: Tutukirire Ffe

en: About this Pootle Server
lg: Ebifa ku nfo egabirira poto eno

en: Are You Human?
lg: Olina Obuntu?

en: To protect the server against attacks we have to verify that submissions are made by human users.
lg: Kukuma engabizi ku batemu tulina kwekenega ebiwibwayo na bantu abakozesa.

en: Please answer this question:
lg: Mwatu ddamu ekibuzo kino:

en: Language main page
lg: Omuko gw'olulimi omukulu

en: Overview
lg: Mu bufunze

en: Language news
lg: Amawulire g'olulimi

en: Administrate your language permissions
lg: Fuga olukusa lw'olulimi lwo

en: Project main page
lg: Omuko gw'omulimu omukulu

en: Project news
lg: Amawulire gomulimu

en: Administrate your project
lg: Fuga omulimu gwo

en: Manage project permissions
lg: Funga esa zomulumu

en: Manage Terminology
lg: Fuga Ebigambo

en: Translation project main page
lg: Omuko omukulu gw'omulimu gw'entafuta

en: Translation project news
lg: Amawulire g'omulimu gw'entafuta

en: Translate this project
lg: Tafuta omulimu guno

en: Quality checks and review suggestions
lg: Okukebera omutindo n'okwekebejja ebirowoozo

en: Administrate your project permissions
lg: Fuga olukusa lw'omulimu gwo

en: Administrate your project files
lg: Fuga fayiro z'omulimu gwo

en: Overview of your account
lg: Ebifa ku akawunta yo

en: Configure your translation preferences
lg: Tegeka bye weetaaga okutafuta

en: Change your personal information
lg: Kyuusa ebikukwatako

en: Profile
lg: Mu bufunze

en: Change your password
lg: Kyuusa ekisumuluzo kyo

en: Django administration
lg: Django enfuga

en: Send
lg: Wayo

en: Message Sent
lg: Obubaka Obusidike

en:  message by %(name)s
lg:  obubaka ne %(name)s

en: Here you can change your personal details. This information will be used in the header of the translation files.
lg: Wano osobola okukyuusa ebikukwatako. Amawulire gano gajja kukozesebwa ku mitwe gya fayiro ezitafutwa.

en: First Name
lg: Erinnya erisooka

en: Last Name
lg: Erinnya ly'ekika

en: Email address
lg: Teeka endagiriro wofunira n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano

en: Translation Settings
lg: Entegeka z'entafuta

en: Here you can configure the settings related to the translation interface as well as your language preferences.
lg: Wano osobola okuteekawo entegeka ezikwata ku w'otafutira era n'ennimi zoyagala.

en: Quick Links
lg: Emikutu egy'amangu

en: No languages or projects selected. Choose yours now.
lg: Tewali nnimi oba mirimu gilondeddwa. Londa ebibyo kati.

en: This user has not selected languages or projects yet.
lg: Omukozesa ono tannalonda nnimi oba mirimu.

en: User Statistics
lg: Emiwendo gy'abakozesa

en: Profiles list
lg: Olukalala olulaga ebifa ku mukozesa mu bufunze

en: Username
lg: Erinnya ly'okozesa

en: First name
lg: Erinnya erisooka

en: Last name
lg: Erinnya ly'ekika

en: Account Activated
lg: Akawunta ezuukusiddwa

en: The account has been activated for username "%(account)s". You can now proceed to log in.
lg: Akawunta ezuukusiddwa mu linnya "%(account)s". Osobola okugenda mu maaso n'okuyingizaamu.

en: A Pootle account has been created for you using this email address.
lg: Akawunta ya Pootle ekugguliddwawo nga tukozesa endagiriro eno kwofunira obubaka.

en: To activate your account, follow this link:
lg: Okuzuukusa akawunta yo, goberera omukutu guno:

en: Your activation code is:
lg: Omuwendo gwo oguzuukusa guli:

en: This message is sent to verify that the email address is in fact correct. If you did not want to register an account, you may simply ignore the message.
lg: Obubaka buno buwerezeddwa okukakasa nti endagiriro wofunira obubaka ntuufu. Singa tewayagadde kuwandiisa akawunta, osobola okuziimuula bubaka bwofunye.

en: Pootle registration
lg: Okuwandiisa kwa poto

en: Password Changed
lg: Ekisumuluzo ekikyuusiddwa

en: Your password was changed successfully.
lg: Ekisumuluzo kyo kya kyuusiddwa bulungi.

en: Change Password
lg: Kyuusa ekisumuluzo

en: Please enter your old password, for security's sake, and then enter your new password twice so we can verify you typed it in correctly.
lg: Mwattu yingiza ekisumuluzo kyo ekikadde, olw'ebyokwerinda byo, oluvannyuma oyingize ekisumuluzo kyo ekipya emirundi ebiri tusobole okukakasa nti wakiwandiisemu bulungi.

en: Old password
lg: Ekisumuluzo ekikadde

en: New password
lg: Ekisumuluzo ekipya

en: Confirm password
lg: Kakasa obusumuluzo

en: Change My Password
lg: Kyuusa ekisumuluzo kyange

en: Password Reset
lg: Okuddamu okutegeka ekisumuluzo

en: Password Reset Complete.
lg: Okuddamu okutegeka Ekisumuluzo Kuwedde.

en: Your password has been set. You may go ahead and <a href="%(login_url)s">log in</a> now.
lg: Ekisumuluzo kyo kitegekeddwa. Osobola okugenda mu maaso <a href="%(login_url)s">log in</a> kati.

en: Reset Password
lg: Ddamu otegeke ekisumuluzo

en: Enter New Password.
lg: Yingiza Ekisumuluzo Ekipya.

en: Please enter your new password twice so we can verify you typed it in correctly.
lg: Mwattu yingiza ekisumuluzo kyo ekipya emirundi ebiri tusobole okukakasa nti okiwandiise bulungi.

en: New Password
lg: Ekisumuluzo ekipya

en: Confirm Password
lg: Kakasa obusumuluzo

en: Reset My Password
lg: Ddamu otegeke ekisumuluzo kyange

en: Password Reset Failed.
lg: Okuddamu okutegeka Ekisumuluzo Kulemereddwa.

en: The password reset link was invalid, possibly because it has already been used. Please request a new password reset.
lg: Omukutu ogusobozesa okuddamu okutegeka ekisumuluzo gwabadde mukyamu, kiyinzika okuba olw'ensonga nti gwakozesebwa dda. Bambi saba okuddamu okutegeka ekisumuluzo bupya.

en: We've e-mailed you instructions for setting your password to the e-mail address you submitted. You should receive it shortly.
lg: Tukuweerezza obubaka obukwata ku ndagiriro y'okwetegekera ekisumuluzo ku ndagiriro wofunira n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano gye wawaayo. Ojja kubufuna mangu ddala.

en: You're receiving this e-mail because you requested a password reset for your user account at %(site_name)s.
lg: Ofuna obubaka buno kubanga wasaba okuddamu okutegeka ekisumuluzo kyo eky'erinnya ly'akawunta yo ku %(site_name)s.

en: Please go to the following page and choose a new password:
lg: Mwattu genda ku muko oguddirira olonde ekisumuluzo ekipya:

en: Your username is %(user)s.
lg: Erinnya lyokozesa lye %(user)s.

en: Thank you for using Pootle!
lg: Weebale ku kozesa Pootle!

en: Forgotten your password? Enter your e-mail address below, and we'll e-mail instructions for setting a new one.
lg: Weerabidde ekisumuluzo kyo? Yingiza endagiriro yo wammanga, tujja kukuweereza endagiriro okutegeka ekipya.

en: Email Address
lg: Teeka endagiriro wofunira n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano

en: Registration Complete
lg: Okwewandiisa kuwedde

en: Please check your email to activate your account.
lg: Mwattu kebera endagiriro yo okuzuukusa akawunta yo.

en: Register a New Pootle Account
lg: Wandiisa akawunta ya poto empya

en: Fill in the following form to get started translating.
lg: Jjuzaamu empapula wammanga okutandika okutafuta.

en: Password (again)
lg: Akasumuluzo (ddamu)

en: Already have an account?
lg: Yafuna dda akawunta?

en: Log In.
lg: Yingira Mu.

en: absolute
lg: kyankomeredde

en: abstract
lg: tekitegerekeka

en: accuracy
lg: obutuufu

en: acquire
lg: okufuna

en: action
lg: ekikolwa

en: activity
lg: omulimu

en: adapter
lg: adaputa

en: address
lg: endagiriro

en: alarm
lg: enduulu

en: algorithm
lg: mateeka ga kubala

en: anti virus
lg: nteekateeka egenderera okulwanyisa enteekateeka ezikyankalanya enkola z'ebyuma bikali magezi

en: applet
lg: entegeka entono

en: approval
lg: lukusa

en: approve
lg: kkiriza

en: arbitrary
lg: bwanaakyemalira

en: archive
lg: tterekero

en: area
lg: etwaale

en: ascending
lg: kwambuka

en: aspect
lg: kintu

en: assignment
lg: ekyokukolako

en: authorize
lg: okukkiriza

en: axis
lg: Enyiriri

en: bandwidth
lg: amanyi gwomukutu

en: base
lg: entandikwa

en: beep
lg: akade

en: binary
lg: kikozesa muwendo gwa bbiri

en: bind
lg: kusiba

en: bit
lg: akabalo aka emu ne zero

en: bitmap
lg: okulagirira ebifananyi

en: block (verb)
lg: kuziyiza

en: blog
lg: kitimba ekyokutesa

en: branch
lg: ttabi

en: break
lg: kumenya

en: break (program)
lg: kuwummula

en: break point
lg: awawummulirwa

en: bridge (verb)
lg: kutindira

en: bridge (noun)
lg: olutindo

en: buffer
lg: Eterekero entono

en: bullet
lg: ssasi

en: bus
lg: lukangaga

en: cable
lg: kebbo

en: caption
lg: okukwasako

en: capture
lg: kuwamba

en: case (font)
lg: nnukuta nnene oba ntono

en: channel
lg: mukutu

en: chart
lg: ekisomesa

en: chat
lg: kunyumya

en: check box
lg: bokisi omukebererwa

en: classic
lg: Ekibbu

en: classify
lg: teeka mu mitendera

en: clean
lg: yonja

en: click (noun)
lg: olunyiga

en: click (verb)
lg: nyiga

en: clip board
lg: lubaawo awaterekwa

en: code (symbol)
lg: muwendo gwa kyaama

en: combination
lg: kintabuli

en: comment
lg: kyogereko

en: compilation
lg: kukunganya

en: compiler
lg: omukunganya

en: composition
lg: ekiyiyiziddwa

en: computing
lg: kukozesa kyuma kikalimagezi

en: concurrent
lg: bigendera wamu

en: confirmation
lg: okukakasa

en: connect
lg: yunga

en: contact (noun)
lg: endagiriro

en: contact (verb)
lg: tuukirira

en: context
lg: embeera

en: control
lg: okuba mu mitambo

en: cooperative
lg: kukolera wamu

en: coordinate
lg: kwanaganya

en: copy (noun)
lg: kkopi

en: copy (verb)
lg: kkopa

en: correct
lg: tereeza

en: correspondent
lg: omusasi

en: count
lg: bala

en: countable
lg: kibalibwa

en: crash
lg: okusanawo

en: creation
lg: kitonde

en: cycle
lg: nkulungo

en: daemon
lg: katuni

en: damage
lg: bukosefu

en: debugger
lg: ekigyamu ensobi

en: decimal
lg: katono

en: decrypt
lg: akaqusa ebibalo

en: decryption
lg: okuqusanga

en: defect
lg: nsobi

en: degree
lg: diguli

en: delimiter
lg: Esalilo

en: demo
lg: etangaza ku byo kozze

en: depth
lg: buziba

en: descending
lg: kukkirira

en: deselect
lg: tokilonda

en: destroy
lg: saanyaawo

en: develop
lg: kulakulanya

en: development
lg: enkulakulana

en: developer
lg: akulakulanya

en: dialog
lg: akaboozi

en: difference
lg: njawulo

en: digital
lg: Nnimi za kompyuta

en: disc
lg: disiki

en: dispatch
lg: twaala mangu

en: distributor
lg: omusaasaanya

en: dock
lg: akaguli

en: dual
lg: okukola ebintu bingi omulungi gumu

en: dump
lg: ssuula

en: duplicate
lg: kididdwamu

en: dynamic
lg: kikyukibwa

en: edition
lg: Enumba eya ekitabo

en: eject
lg: okujjamu

en: emoticon
lg: akagatta obubonelo

en: empty
lg: kyereere

en: emulate
lg: yigira ku

en: emulation
lg: okuyigira ku

en: encrypt
lg: okukwsaganya

en: enlargement
lg: okugaziya

en: enter
lg: yingiza

en: evaluation
lg: kwetegereza

en: expansion
lg: kugaziya

en: extensible
lg: kigaziyizibwa

en: fault
lg: nsobi

en: feature
lg: ebilabidwako

en: figure
lg: ekifanani

en: fill
lg: jjuza

en: filter
lg: sengejja

en: firewall
lg: Kuzibikiza

en: firmware
lg: Ekintu kyekalalira

en: fit
lg: Kittuse

en: flip
lg: okukyuka

en: float (verb)
lg: tengejja

en: flood
lg: mataba

en: floppy
lg: fulope

en: footer
lg: ekiriwansi

en: format (noun)
lg: ndabika

en: format (verb)
lg: fomaati

en: fragment
lg: kapapajjo

en: framework
lg: okuzimbirwa

en: free software
lg: ntegeka za byuuma bikalimagezi za bwereere

en: freeze
lg: nnyogoza

en: front end
lg: Ewasemba mumaaso

en: gallery
lg: eterekero lyabifananyi

en: generation
lg: okufuna

en: grab
lg: wamba

en: gradient
lg: luyiringito

en: grain
lg: nsigo

en: graph
lg: gurafu

en: graphic
lg: okwekubigiriza

en: grid
lg: elayini eza

en: group
lg: kibinja

en: guess
lg: teeba

en: handle (noun)
lg: kikwatibwa

en: handle (verb)
lg: kwaata

en: handler
lg: mukwasi

en: hardware
lg: ebyuma byakompyuta

en: head
lg: mutwe

en: high light
lg: tangaaza

en: hyperlink
lg: Akagata

en: hypertext
lg: ekiwandiko ekyiteide

en: identify
lg: noonya

en: implement
lg: teeka mu nkola

en: increment
lg: ennyongeza

en: index
lg: Enamba eyekana emu

en: infect
lg: lwaaza

en: infinite
lg: tekikoma

en: infrared
lg: Ekifo ekitidwamu ekitangaza

en: initialize
lg: okutereka ekifo

en: input
lg: biyingiza

en: integrate
lg: yingiza

en: integration
lg: kuyingiza

en: integrity
lg: buntubulamu

en: intensity
lg: amaanyi

en: interface
lg: Enkolagano

en: invert
lg: Kyuka

en: invoke
lg: zuukusa

en: junk
lg: akasasiro

en: kernel
lg: pologuramu eddusa kompyuta

en: keyboard
lg: seti yamapeesa

en: key word
lg: kigambo kikulu

en: landscape
lg: enkula y'ensi

en: location
lg: ekifo

en: lower-case
lg: nnukuta ntono

en: manual
lg: ekikolebwa omuntu

en: mark
lg: kabonero

en: match
lg: goberera

en: modem
lg: Enona ne kutwala obubaka ku mukutu.

en: module
lg: essomo

en: monitor
lg: labirira

en: mosaic
lg: ekifananyi kyofuna nga ogase ebilala

en: motion
lg: okutambula

en: multimedia
lg: fayilo ezenjawulo

en: navigation
lg: saabula

en: nick name
lg: linnya kkazeeko

en: notation
lg: Obubonero

en: notebook
lg: akatabo kokuwandikamu

en: ongoing
lg: kigenda mu maaso

en: opacity
lg: ekipima ekitangala

en: order
lg: Ntegeka

en: orientation
lg: Egyeri ekintu kirina kukoledwamu.

en: original
lg: Ekyekalirira

en: overflow
lg: kubimba

en: override
lg: Kuwandiika wangulu wekiriko.

en: packet
lg: Akatundu ka bwiino/akasawo

en: padding
lg: OKugattamu

en: palette
lg: Ekipimo kye lajji

en: parallel
lg: tebisisinkana

en: parameter
lg: Obuwavu bwe kintu

en: parcel
lg: kitereke

en: parse
lg: Yisamu

en: partition
lg: engabanya

en: pass
lg: yitawo

en: patch (noun)
lg: kiraka

en: patch (verb)
lg: kuba kiraka

en: pattern
lg: Ekwataganya

en: physical
lg: Ekisanyizi

en: pipe
lg: payipo

en: pixel
lg: pikizo

en: plain
lg: Awerere

en: plot (verb)
lg: tega

en: plotter
lg: mutezi

en: plugin
lg: okwongelezako

en: pop up
lg: fubutuka yo

en: prepare
lg: tegeka

en: presentation
lg: okukilaga

en: processor
lg: akakola ku kompyuuta

en: product
lg: ekyokukozesa

en: prompt
lg: okulaga okukiliza

en: property
lg: ekyobugaga

en: provide
lg: leeta

en: pull
lg: sika

en: push
lg: sindika

en: query
lg: kibuuzo

en: queue
lg: lunyiriri

en: quota
lg: ekilizibwa

en: quote
lg: simbuliza

en: raise
lg: yimusa

en: random
lg: obutetegereza

en: range
lg: ebanga .

en: ratio
lg: embalirira

en: read only
lg: kusoma kwokka

en: real
lg: kituufu

en: recognition
lg: kumanyibwa

en: record
lg: likodi

en: record (verb)
lg: wandiika

en: redirect
lg: ddamu olagirire

en: reduction
lg: okukendeeza

en: redundant
lg: tekikozesebwa

en: reference
lg: Juliza

en: regulate
lg: fuga

en: relay
lg: nyumya

en: release
lg: teewuluza

en: remaining
lg: Okubeera

en: render
lg: Elabika ye kintu.

en: replicate
lg: funamu bingi

en: replication
lg: okufunamu ebingi

en: repository
lg: etererekero

en: resource
lg: Eterekero

en: revert
lg: Kyusa oludda

en: revocation
lg: okuzayo

en: routine
lg: kya bulijjo

en: row
lg: elayini

en: run
lg: dduka

en: scalable
lg: ekipimibwa

en: scale
lg: ekipima

en: schedule
lg: nteekateeka

en: scheme
lg: obuteka

en: scratch
lg: takula

en: screw
lg: musumaali

en: scroll
lg: nyiga

en: segment
lg: kitundu

en: semantic
lg: makulu

en: sensor
lg: akanonyeleza

en: serif
lg: Linyini

en: settings
lg: entegeka

en: setup
lg: tegeka

en: sharp
lg: kyoogi

en: shell
lg: Ekifulukwa

en: shift
lg: kyuusa

en: sleep
lg: weebake

en: slide
lg: okuseerera

en: slot
lg: akanya

en: smiley
lg: ekifananyi ekilaga emberayo

en: smooth
lg: kiwewevu

en: span
lg: okugatta

en: stack
lg: akali ku eterekero

en: stand alone
lg: kiyimirirawo kyokka

en: standard
lg: mutindo

en: state
lg: yogera

en: static
lg: kuyimirila

en: stream
lg: ekyokugoberera

en: strip
lg: okujjamu

en: stroke
lg: okusasako

en: sub directory
lg: ndagiriro entono

en: sub folder
lg: terekero lya fayiro

en: submit
lg: waayo

en: succeed
lg: yitamu

en: sum (noun)
lg: omugatte

en: sum (verb)
lg: gatta

en: support
lg: wagira

en: surface
lg: kungulu

en: synchronize
lg: tuukaganya

en: syntax
lg: Amatteka

en: table
lg: Emeeza

en: tag
lg: taaga

en: template
lg: Oluggo

en: terminal
lg: We kivilamu

en: texture
lg: Obugumu bwekintu

en: thread
lg: kawuzi

en: thumbnail
lg: Ekifananyi ekingezidwa

en: tile
lg: akategula

en: time out
lg: biseera bipime

en: tip
lg: Ekisongovu/ amagezzi

en: toggle
lg: Okuffula

en: token
lg: Akalabo

en: trap
lg: mutego

en: trash
lg: kasasiro

en: trouble shoot
lg: vvuunuka obuzibu

en: tweak
lg: okukyuusa katininyo

en: type (verb)
lg: wandiika

en: under line
lg: saza ku kigambo

en: unit
lg: okwegata

en: reachable
lg: etuukika

en: upper case
lg: nnukuta nnene

en: user name
lg: erinnya lyokozesa

en: validity
lg: butuufu

en: value
lg: omugaso

en: variable
lg: ekikyuka

en: verbose
lg: Okukozesa yo ekintu

en: verify
lg: kakasa

en: video
lg: Vidiyo

en: viewer
lg: Omulabi

en: virtual
lg: Ekitaliko

en: volume
lg: Obungi bwe doboozi

en: wallpaper
lg: Pepa ye kisenge

en: web page
lg: Omuko gwo lutimbe

en: widget
lg: Etegeka ya pulogulamu

en: wizard
lg: Kafulu

en: word processor
lg: ekigambo ekiviisiliza

en: wrap
lg: kusabika

en: zone
lg: zoni

en: 3-D
lg: ekifananyi ku ludda zona

en: abbreviation
lg: mubufunze

en: above
lg: wagulu

en: absolute path
lg: olugudo lwoka

en: absolute URL
lg: enguddu ze kitimba

en: access privileges
lg: okufuna ekinzo

en: access rights
lg: obuyinza

en: access speed
lg: endima

en: access time
lg: endima yo obuyinza

en: accessible
lg: kifunika

en: adaptor
lg: adapta

en: address book
lg: ekitabo kyendagiriro

en: addressee
lg: Gwebaweeza ebaluwa

en: adjacent
lg: Omurirwana

en: advance
lg: okweyongezayo

en: advisor
lg: ampakugezzi

en: agenda
lg: ebiri ku kwekunganya

[ctx: A notice that an event or condition that requires attention has occurred, is approaching, or is likely to occur.]
en: alert
lg: okulabula

[ctx: Give warning.]
en: alert
lg: okulabula

en: alert box
lg: Akasanduku akalinaokulabula

en: allocate (memory)
lg: ekifo ekilala

en: allocation (memory)
lg: okuqusibwamu

en: alphabetical
lg: okugobelela enyukuta

en: alter
lg: okuqusangamu

en: alternate
lg: okujawo ekintu

en: alternative text
lg: ekifanana ekyo mubuwandike

en: analog
lg: edoboozi lyamasanyalazzi

en: analyze
lg: wetegeleze

en: angle bracket
lg: obubonelo

en: annotation
lg: ekyo'ngelwako

en: antenna
lg: errio

en: anti-virus program
lg: edagala lyakawuka kentegeka

en: appearance
lg: okulabika kwekintu

[ctx: Stored collection of documents or files kept for historical or reference purposes.]
en: archive
lg: ekitelekelo

[ctx: Store a document or file for long-term preservation, for historical or reference purposes.]
en: archive
lg: ekitelekelo

en: arrange
lg: okutegeka

en: ascending (order)
lg: okutandika ne kitono (okusaba)

en: ask
lg: sabba

en: ask every time
lg: sabba nga

en: associate
lg: okutegerekanya

en: associated
lg: kwenyuga, kwegatta ne

en: asterisk
lg: akamunyenye

en: attached
lg: Ekiweekedwa

en: audio output
lg: Eddobozzi weli fulumidwa

en: authorized
lg: Okirizidwa

en: auto completion
lg: Ekyemaliriza

en: auto configuration
lg: Kutegeka

en: autodetection
lg: Ekyezuudde

en: autofilter
lg: Akeseengejja (etekateka za kompyuta)

en: autoload
lg: Ekyettika

en: autoformat
lg: Ekyelongosa

en: automation
lg: Okufaniriza

en: autorun
lg: Ekyeddusa

en: autosave
lg: Ekyetereka

en: background application
lg: Olwaliro lw`enkozesesa

en: background task
lg: Omulimu gw`olwaliro

[ctx: A copy of a file or record, stored separately from the original, that can be used to recover the original if it is destroyed or damaged.]
en: backup
lg: Tereka ensibo

[ctx: Make a copy of a file or record that can be used to recover the original if it is destroyed or damaged.]
en: backup
lg: Tereka ensibo

en: backward
lg: Kuzza emabega

en: bad
lg: Kibi

en: bad disk
lg: Disiki ebi

en: bad sector
lg: Akatundu akabi

en: balance
lg: okwenkanakana/ Balansi

en: barcode
lg: enyuka ze kintu

en: BCC / blind carbon copy
lg: Wereza abala baluwa /BCC

en: beamer
lg: Kyuma kyebifananyi

en: behind
lg: emabegga

en: below
lg: wansi

en: blank document
lg: ekiwandiko ekikalu

en: blank page
lg: olupopula olukalu

[ctx: A section of text or code that is grouped together.]
en: block
lg: okuzibirwa

[ctx: Prevent someone or something.]
en: block
lg: okuzibirwa

en: blockquote
lg: Amawulire amawanvu

en: Bluetooth
lg: bluetooth

[ctx: Save a link to a particular website.]
en: bookmark
lg: okuggata empopula

[ctx: A link saved in a web browser for quick retrieval.]
en: bookmark
lg: okuggata empopula

en: boolean
lg: ekintu kirina emu ne zeros

en: bottom
lg: kyawansi

en: boundary
lg: ensalo

[ctx: A split between two pieces.]
en: break
lg: okusibulukuka

[ctx: Interrupt, stop, or pause.]
en: break
lg: okusibulukuka

en: brief
lg: ekimpi

en: brightness
lg: obutukuvu

en: bring to front
lg: kilete mumaso

en: broadband
lg: ekigaazi

en: broadcast
lg: okusasanya

en: bullet / bullet point
lg: akatonyeze/ekifo kyakatonteze

en: burn
lg: okutekako

en: calculation
lg: bwosazamu

en: call back
lg: okudamu okuba

en: capitalize
lg: enyukuta enene zoka

en: carrier
lg: empuliziganya

en: cascade
lg: okubitegeka

en: case sensitive
lg: vumbula

en: catalog / catalogue
lg: akatabo/ebitabo

en: CC / carbon copy
lg: okukwasa

en: center
lg: mumakati

en: centimeter / centimetre
lg: ekipima / ekipima

en: channel (television)
lg: omukutu(televizoni)

en: character set
lg: entegeka yendabika

[ctx: Exchange text or voice messages in real time through a computer network.]
en: chat
lg: okwogera

en: chat room
lg: akasenge kokwokelaganya

en: checkbox
lg: akasadduku akakirizidwa

en: chip
lg: kipu

en: classification
lg: Eyawula

en: click
lg: koona

en: clipboard
lg: awaterekwa ebigambo mu bumpi

en: clockwise
lg: okwetolola mu gyeri ye saawa

en: clone
lg: okwokyamu

en: collate
lg: Eseegejja ye bintu

en: collection
lg: ebikuganye

en: color palette
lg: Ekimpimo kya lajji ku lyo mukozesa.

en: color scheme
lg: Okugatta lajji ezilondedwa

en: column break
lg: okusamu ekikumbo

en: column heading
lg: omutwe gw`ekikumbo

en: combine
lg: gatta

en: combo box
lg: Obuyiza mu lugo ku gatta olukalala lw`ebirimu nga luzza ewasi ne biwandiike mu kifo.

en: command line
lg: endinirisa lya amateka

[ctx: Make something smaller.]
en: compact
lg: tepu

[ctx: Smaller than a full-sized version.]
en: compact
lg: tepu

en: compute
lg: okubala

en: condensed
lg: Twakendezesa

en: confidential
lg: Ekyama

en: confidentiality
lg: Ebyama

[ctx: Fasten or put together.]
en: connect
lg: okubigatta

en: context menu
lg: Ebikka ebijirimu

en: contract
lg: endagaano yakukola

[ctx: Operate or command a program or device.]
en: control
lg: enfugga

[ctx: An interface element that a computer user interacts with, such as a window or a text box.]
en: control
lg: enfugga

en: control panel
lg: ekifuga pologramu

en: converter
lg: ekikyusa

[ctx: An identical duplication.]
en: copy
lg: kukopa

[ctx: Produce an identical duplicate.]
en: copy
lg: kukopa

en: copyright
lg: nayini buyinza

en: corner
lg: kkoona

[ctx: Remove error.]
en: correct
lg: ekitufu

[ctx: Free from error.]
en: correct
lg: ekitufu

[ctx: Determine the number or amount.]
en: count
lg: ekibalo

[ctx: The total number measured.]
en: count
lg: ekibalo

en: counter
lg: akakwata

en: counterfeit
lg: omulimba

en: credit card
lg: akaberako sente

en: critical
lg: tekisoboka

en: cross-reference
lg: okuyisa-okokwejukanya

en: curly bracket
lg: amadinisa

en: currency
lg: sente

en: current cell
lg: akabox akaliwo

en: current page
lg: olutimbe oluliko kati

en: current window
lg: edinisa erikokati

en: damaged
lg: kyononedwa

en: dangerous
lg: kyabulabe

en: dash
lg: akabonelo

en: data type
lg: ebika bwebiwandiko

en: deactivate
lg: okuyimiriza

en: decoder
lg: akaqusamu

en: deliver
lg: Twala

en: denied
lg: eganyidwa

en: descending (order)
lg: okukirira

en: desktop computer
lg: sikulini ya kompyuta

en: diacritic / diacritical mark
lg: Akamanyiso akalambe

en: dial-up access
lg: obunyiza bwo nyugwa

en: dialect
lg: ekibijja ekimanyidwa kulwa

en: dialog box
lg: Akaddinirisa ko bumanyisa akeleta.

en: digital signature
lg: omukono ku katabi

en: dim
lg: okuwejjera

en: direct access
lg: endagiriro

en: direction
lg: Omwittiro

en: disclaimer
lg: Okujjako obunyiza

en: disk drive
lg: essoma ebikka entereso

en: disk space
lg: ekifo ku enteresi

en: diskette
lg: Akatambi ke nteresi

[ctx: An electronic screen that shows graphics or text.]
en: display
lg: laaga

[ctx: Show or make visible.]
en: display
lg: laaga

en: distance
lg: olungendo

en: distinct
lg: ekyejjawulo

en: domestic
lg: ekyewakka

en: done
lg: kiwedde

en: dot
lg: akatonnyeza

en: dotted
lg: akatonnyeze

en: double line
lg: Enyiriri bbiri

en: double strikethrough
lg: Lini biri

en: double underline
lg: line engatte

en: double-sided
lg: ludabbiri

en: draft
lg: ekitawedde

en: drive
lg: vuga

en: drop
lg: suula

en: drop cap
lg: Enyukutta enene esoka

en: dropout
lg: Biveemu

[ctx: Make an exact copy.]
en: duplicate
lg: kididwamu

[ctx: An exact copy.]
en: duplicate
lg: kididwamu

en: duration
lg: ebanga

en: DVD
lg: ka DVD

en: E-Book (Electronic Book)
lg: obusubuzi ku kitimba

en: e-commerce / electronic commerce
lg: Ekitabo ekirikutimba

en: e-mail client
lg: omukosezi wa ebaluwa eza kitimba

en: e-mail server
lg: eterekero lye ebaluwa eza kitimba

en: elapsed
lg: Ekisera ekiyiise

en: emphasis
lg: okugumise

[ctx: Remove the contents.]
en: empty
lg: temuli kintu

[ctx: Having nothing within.]
en: empty
lg: temuli kintu

en: encoder
lg: akaqusanga

en: end
lg: okukoma

en: end user
lg: omukosesa essembayo

en: enter / enter key
lg: yingiza / yingiza ekisumulizo

en: entire
lg: chona

en: equal sign
lg: akalaga ekyenkanyi

en: error code
lg: ensobbi eybibalo

en: ethernet
lg: kotimbwe

en: evaluate
lg: salawo

en: evaluation version
lg: engeri yentegeka

en: examine
lg: okwkenenya

en: expanded
lg: yagaziyibwa

en: expected
lg: yasubira

en: expiration
lg: Ekiseera

en: expire
lg: Kusuka enaku

en: expired
lg: Kiyise ebiro

en: factory setting
lg: etegeka za ekolero

en: FAQ / frequently asked questions
lg: Kakozesidwa yo

en: fast forward
lg: waayo mu mangu

en: favorite folder
lg: ebaasa eyagadwa

en: file browser
lg: Aka labula failo

en: filename
lg: Erinnya lya failo

en: file system
lg: Failo ya sisitimu

en: filled
lg: kijjuzidwa

[ctx: Separate or isolate something.]
en: filter
lg: Seegejja

[ctx: A process that separates or isolates something.]
en: filter
lg: Seegejja

en: find next
lg: Zuula ekiddako

en: find previous
lg: Zuula ekinyise

en: first
lg: Okusoka

en: fixed
lg: Kiterezidwa

en: Flash
lg: flash

en: flyout menu
lg: ebyegulwa

en: focus
lg: okwekaliriza

en: follow-up
lg: okugoberera

en: font color
lg: Rangi ye ennukuta

en: font effect
lg: okukyusa ennukuta

en: font size
lg: obunene bwe ennukuta

en: font style
lg: omusono gwe ennukuta

en: footnote
lg: Ekiberawansi

en: force
lg: okukaka

en: foreground
lg: ekikuli okumpi

en: foreground application
lg: enkozesesa ekuli okumpi

en: foreground task
lg: Ekyokukola ekukili okumpi

[ctx: The layout of all or part of a document; the type of a computer file.]
en: format
lg: tereeza

[ctx: Determine the arrangement of data or text for storage and display.]
en: format
lg: tereeza

[ctx: Send a received message to someone other than the person who originally sent it.]
en: forward
lg: kyongeze

[ctx: Towards the front.]
en: forward
lg: kyongeze

en: frameset
lg: seti eya furemu

en: freeware
lg: pologramu yakompyuuta eyabwerere

en: full screen
lg: olutimbe lwona

en: full version
lg: embela yona

en: fuzzy
lg: toki ekakasa

en: get
lg: offuna

en: global
lg: kikozesebangi

en: go forward
lg: genda mumaso

en: graphic design
lg: entegeka ya laini

en: grayscale
lg: langi ye'vu mubungi

en: gridline
lg: emisitale

[ctx: A set of people or things that are placed together due to some common interest or feature.]
en: group
lg: ebibina

[ctx: Place together due to some common interest or feature.]
en: group
lg: ebibina

en: guide
lg: ekilagiro

en: guideline
lg: endagirilo

en: half
lg: ekitundu

en: handle
lg: enkwata

en: hang up
lg: okujjako esimu

en: heading
lg: omutwe

en: hibernate
lg: obutakola omulimo

en: hidden
lg: ekyekyama

en: high
lg: wagulu

en: high priority
lg: okufibwako mubwangu

[ctx: Illumination of a selected area to make it stand out.]
en: highlight
lg: kulonda mukiwandiko

[ctx: Bring attention or emphasis through the use of color or brightness.]
en: highlight
lg: kulonda mukiwandiko

en: highlight color
lg: alangi enyonyola

en: hold
lg: okuteleka

en: hold down
lg: kuyimiriza

en: home directory
lg: obukulembeze

en: homepage
lg: owasokelwako

en: hotspot
lg: omukutu mubanga

en: hue
lg: okuwogana

en: hyphenate
lg: okutekamu

en: hyphenation
lg: emitenderwa

en: identifier
lg: azula

en: illumination
lg: okukwasaganya ebyuma

en: illustration
lg: okwanjjuluza ensonga

en: image size
lg: okwenkana kwekifananyi

en: important
lg: ekyamakulu

en: in progress
lg: Kikoledwako

en: indentation
lg: Kuta kulaini

en: indicator
lg: Ekilaaga

en: infected
lg: Kyononyese

en: IT / information technology
lg: IT/ Obumanyisa bwa Tekinologiya

en: initials
lg: Mu bufuzze

en: in-line
lg: Woli

[ctx: Data entered into a spreadsheet, database, or other program.]
en: input
lg: okutekamu

[ctx: Enter data into a spreadsheet, database, or other program.]
en: input
lg: okutekamu

en: insecure
lg: tekikume

en: insertion point
lg: akafo awa gattidwa mu

en: IM / instant message / instant messaging
lg: obubbaka obwangu

en: insufficient
lg: Tekiwera

en: interactive
lg: Okuwuliziganya

en: invisible
lg: tekilabika

en: IP / internet protocol
lg: IP/Amateka ga ekitimba

en: IRC / internet relay chat
lg: IRC/ kunyumiza ku kitimba

en: ISP / internet service provider
lg: (ISP) abaweleza ekitimba

en: junk mail
lg: bbaluwa ezitetagisa

en: keep running
lg: Dduka

en: key (encryption)
lg: ekisumulizo

en: key (typing)
lg: epesa

en: keystroke
lg: nyiga epeesa

en: KB / kilobyte
lg: kb

en: LAN / local area network
lg: LAN/ ntiko lya wano

en: landscape orientation
lg: okuyimirizza olupopula nga nga ludda wansi

en: laser
lg: ekikuba ebifananyi

en: legend
lg: eterekero lya ebintu bya mapu

en: letter
lg: ebaluwa

en: letterhead
lg: ekitwe kyokubaluwa

en: library
lg: eterekero lyebitabo

en: light
lg: ekitangaala

[ctx: The outer boundary.]
en: limit
lg: enkomerero

en: line break
lg: olunyiriri welukoma

[ctx: Specify a connection to another file or web page.]
en: link
lg: akagatta

[ctx: A connection from one file or web page to another.]
en: link
lg: akagatta

[ctx: A set of items arranged in a sequence.]
en: list
lg: olukalala

[ctx: Arrange and display a set of items in a sequence.]
en: list
lg: olukalala

en: list box
lg: bokisi eyo lukalala

en: locate
lg: okunoyeliza

en: locked
lg: okugalibwa

[ctx: Record data regarding some activity or event.]
en: log
lg: ebiwandiko

[ctx: A record of data regarding some activity or event.]
en: log
lg: ebiwandiko

en: log in / login
lg: failo yokuyingizibwa

en: log off
lg: galawo

en: log on
lg: gulawo

en: log out
lg: fulumma

en: logo
lg: ekifananayi ekilaga ekitongole kyekola

en: look for
lg: Nonya kulwa

en: look in
lg: Nonya mu

en: look up
lg: Nonya wagulu

en: low
lg: Wasi

en: lowercase
lg: enyukuta entono

en: macro
lg: obuteka bwakompyuta

en: magenta
lg: langi eyomusayi

en: mail
lg: obubaka obusindikibwa

en: mailbox
lg: akateleka obubaka abuyingila

en: mail server
lg: akateleka obubaka

en: mailing list
lg: abagenda okusidikilwa obubaka

en: main
lg: ekisinga

en: malfunction
lg: okufa kwenkola

en: program manager
lg: akulira okutegeka

en: manual break
lg: endagililo webela

en: manufacturer
lg: abakozi bwebwamaguzi

[ctx: Plan a route using a visual representation of an area; associate elements of one set with elements of another.]
en: map
lg: enkula yekitundu

[ctx: A visible indication made on a surface.]
en: mark
lg: akabonelo

[ctx: Make a visible indication for later reference.]
en: mark
lg: akabonelo

en: mask
lg: ekibumbe

[ctx: Identify comparable items.]
en: match
lg: okukwasagana

[ctx: One of two or more items that are comparable.]
en: match
lg: okukwasagana

en: match case
lg: obutakwatagana

en: maximum
lg: Kiggazidwa ku wasebayo

en: measurement unit
lg: Omunwe gwe kipimo

en: media
lg: Empuuliziganya

en: megabyte
lg: Mega-bayiti

en: membership
lg: Ekilaga memba

en: memo
lg: ekiwandiiko ekirabula

en: memorandum
lg: Etegerekanyi

en: message box
lg: Akasadduku ko bubaka

en: meta
lg: Enterekelo

en: metric
lg: Epima

en: middle
lg: Kumakati

en: milligram
lg: Miligulamu

en: millimeter
lg: Milimita

en: minimum
lg: bitini

en: minute
lg: endakika

en: model
lg: Ekyefananiriza

[ctx: A display screen connected to a computer.]
en: monitor
lg: okulondoola

[ctx: Keep watch over something.]
en: monitor
lg: okulondoola

en: mono
lg: Akatu akafumya eddobozi lyo mukutu gumwe.

en: more
lg: ebilala

en: mouse pointer
lg: akalagiroro ka kamese

en: move down
lg: genda wansi

en: move up
lg: genda wagula

en: movement
lg: okutambula

en: multiple
lg: Enyingi

en: multi-select
lg: londa mubingi

en: navigate
lg: okusubuula

en: new
lg: kipya

[ctx: The distribution of an initial or upgraded version of a product.]
en: release
lg: Kuzula

en: news server
lg: eterekero lya amawulire

en: newsgroup
lg: ekikosi kya amawulire.

en: nickname
lg: elinya elitume

en: normal
lg: kilamu

en: not enough memory
lg: obujjukizi butono

en: notice
lg: ekiwandiko

en: number pad
lg: akatundu kenamba

en: numeral
lg: enambazi

en: numerical
lg: nambazi zooka

en: on
lg: kwekiri

en: online help
lg: obuyambi kumukutu

en: online shopping
lg: okugula nga okosesa mukutu

en: operating system
lg: enkozesa yekintu

en: optimize
lg: okukola kimu.

en: organizer
lg: Atereeziza

en: outbox
lg: Akasaduuku kebi sangudwa.

en: outgoing server
lg: Efuga kompyuta kulwa ebaluwa esidike.

en: outline
lg: Okutolola essoga mubufuzze

en: overview
lg: Kwa wamu

en: page break
lg: Akawula emiko

en: page count
lg: Kubala emiko

en: page down
lg: Omuko oguddako

en: page layout
lg: Laaga omuko

en: page number
lg: Enamba yo muko.

en: page preview
lg: Okwe diringanya omuko

en: page setup
lg: Etekateka eekozesidwa

en: page up
lg: Omuko ogunyise

en: paginate
lg: Akawa enamba

en: paintbrush
lg: bulaasi

en: paragraph
lg: Palagulafu

en: paragraph break
lg: Akawulamu palagulafu

en: paragraph spacing​
lg: Embaga makati wa palagulafu

en: parentheses
lg: Palesisi

en: paste special
lg: Siga ekikulu

en: pathname
lg: Erinnya dyo lugudo

en: peak
lg: Entikko

en: pending
lg: Kumirira

en: personal profile
lg: Elaaga muntu

en: personalize
lg: Ku kola ekyomuntu

en: phonetic
lg: kirabikira nga

[ctx: A location or position.]
en: place
lg: Ekiffo

en: plain text
lg: Ekiwandiiko ekyerere

en: play
lg: zanya

en: play a sound
lg: zanya eddobozi

en: playback
lg: ddamu okuzanya

en: plot
lg: kiwandike

en: plug and play
lg: nyiga ozanye

en: pop-up menu
lg: akalagiriro akajja

en: portable
lg: kyositula

en: portrait orientation
lg: okukyusa akafananyi komutwe

[ctx: An article published on an Internet forum or newsgroup.]
en: post
lg: amawulire ga kukitimba

[ctx: Publish to an Internet forum or newsgroup.]
en: post
lg: amawulire ga kukitimba

en: postal code
lg: enyukutta eza posita

en: poster
lg: omuwandisi

en: postmaster
lg: omutume

en: power
lg: obuyinza

en: preference
lg: kyoyagadde

en: preferred
lg: kilondedwa

en: prefix
lg: Eziddibwako

en: preformatted text
lg: amawulire amapange

en: preset
lg: kitekeddwawo

[ctx: Display a document, page, film, etc. before it is produced in its final form.]
en: preview
lg: okukifananya

en: print preview
lg: laba byokuba mukyaapa

en: print range
lg: obunene ku byogenda okukuba mu kyaapa

en: proceed
lg: okweyongerayo

en: profile manager
lg: failo enkulu

en: progress
lg: wotuse

en: progress bar
lg: akabawo ekeyongelayo

en: projection
lg: okukuba ekitangala

en: promote
lg: okilinya edala

en: publisher
lg: omutegesi

en: punctuation
lg: obwawula

[ctx: A request for information submitted to a database or search engine.]
en: query
lg: okudukanya

[ctx: Request information from a database or search engine.]
en: query
lg: okudukanya

[ctx: Put at the end of an ordered line or sequence.]
en: queue
lg: okwagelako

[ctx: An ordered line or sequence.]
en: queue
lg: okwagelako

[ctx: Copy or repeat something said or written by someone else.]
en: quote
lg: okudamu

[ctx: Something said or written by one person that is copied or repeated by another.]
en: quote
lg: okudamu

en: radio button
lg: epesa lyeledio

[ctx: The speed or frequency at which something occurs.]
en: rate
lg: edala

en: read-only
lg: soma-kyoka

en: readme
lg: insoma

en: recipient
lg: Aweredwa

en: recognize
lg: Kuzuula

en: recommend
lg: Okwogerera

[ctx: An item or collection of data.]
en: record
lg: obuwandiike

[ctx: Put information into a storage medium.]
en: record
lg: obuwandiike

en: recreate
lg: Ziramu otonde

en: recycle bin
lg: Kin`emu ebera ne bisangudwa.

en: redial
lg: Ziramu onyugje

en: reinstall
lg: Ddamu otekemu

en: reject
lg: Kiganye

en: relief
lg: Obuwanggwa

en: reminder
lg: Akalabula

en: remote access
lg: Okuyigira ekye wala

en: remote control
lg: Kufugira ewala

en: reopen
lg: ddamu ogulewo

en: repaginate
lg: okutereza ebiwandiko

en: repaired
lg: okulongoosa

en: replacement
lg: okukizaamu

[ctx: The written output, results, or findings of a process or investigation.]
en: report
lg: lipoota

[ctx: The act of asking for something, or the thing that is asked for.]
en: request
lg: Okibuuzako

[ctx: Ask for something.]
en: request
lg: Okibuuzako

en: respond
lg: okudamu

en: restore default
lg: Zaayo nagbulijjo

en: restricted
lg: Tekirizibwa

en: return address
lg: Okuzaayo wekibeera

en: reuse
lg: Okudamu okozesebwa

en: review
lg: okejukanyo

en: revision
lg: okwejukanya

en: rewind
lg: kuza mabega

en: rich text
lg: obubaka obukumiddwa obulungi

en: ring
lg: okukuba akasimu

en: rip
lg: okukungula

en: rollback
lg: wetoloze emabega

en: roll over
lg: wetoloze wona

en: row heading
lg: emitwe mulini

en: ruler
lg: akuma

en: saturation
lg: entabula

en: save as
lg: kiterekedwanga

[ctx: Plan the time for an event or series of events.]
en: schedule
lg: tegekanga

[ctx: A time-based plan of events.]
en: schedule
lg: tegekanga

en: screensaver
lg: ekibela kudinisa

en: screenshot
lg: ekifananyi mukompyuta

en: scroll bar
lg: ekizingulula

en: search engine
lg: ingini enonya

en: second
lg: akabanga

[ctx: Divide into pieces.]
en: segment
lg: kitundu

[ctx: One of several parts or pieces that fit with others to constitute a whole object.]
en: segment
lg: kitundu

en: select all
lg: londa byona

en: semicolon
lg: enyukuta yokuwumula

en: serial
lg: namba

en: serial number
lg: Enamba ye kyama

en: series
lg: Okundiringanya

en: server name
lg: Erinnya lya kompyuta efuga zinazo.

en: set up
lg: Ettegeka

[ctx: Establishing configuration options for a program or device.]
en: setting
lg: Okuttegeka

en: shareware
lg: Etekateka ya kompyuta nga ya buwa

en: sharing
lg: Okungawanya

en: sharpen
lg: Ekisongovu

en: shift / shift key
lg: Kyuusa/ epeesa lyo kyuusa

en: shrink to fit
lg: Obufunda ku tukamu.

en: sign in
lg: Nyigiza erinnya ne akasumuluzo byo.

en: sign up
lg: We wandiikise

en: single-sided
lg: ku lundo lumu

en: size limit
lg: Ekikomo kyo bunene

en: slideshow / slide show
lg: okulaga ebiwandiko

en: SMS
lg: ka SMS

en: snap
lg: okukinyweza

en: snapshot
lg: ekifananyi

en: sort by
lg: okupanga ngawaliwo kyogoberera

en: speaker
lg: omwogezi

en: spectrum
lg: omugatto gwa langi

en: spell-checking
lg: okukebera enjogera

en: spellcheck
lg: kebera okwogera

en: spelling and grammar
lg: okuwogera  nuku wandika

en: spreadsheet
lg: eterekelo

[ctx: An established norm or requirement.]
en: standard
lg: ekikasiddwa

en: standby
lg: kimirize

en: start menu
lg: awokutandika

en: startup
lg: okuyitamu

en: statement
lg: kiwandiko

en: stationery
lg: kubera wamu

en: statistic
lg: embalilira

en: status bar
lg: akabawo

en: stereo
lg: akakwata amalobozi

en: storage device
lg: ekiyamba okuteleka

en: strikethrough
lg: okuyitamunda

en: stylesheet
lg: edabika yomutindo

en: submenu
lg: ekyokulondako ekitono

en: subdirectory
lg: ekilagiro ekitonotono

en: subject
lg: ekikwata kukintu

en: subtitle
lg: omutwe ogwokubiri

en: subtotal
lg: okubalilira okutono

en: subtraction
lg: okujako

en: suite
lg: seti yee'bintu.

[ctx: The total obtained by adding a set of numbers.]
en: sum
lg: okuggata

[ctx: Add a set of numbers to obtain a total.]
en: sum
lg: okuggata

en: Summarize
lg: teeka mubbufuunze

en: superscript
lg: enambakuundala

en: supply
lg: okugaba

[ctx: Have the ability to make use of something.]
en: support
lg: wagira

[ctx: Product assistance after a sale.]
en: support
lg: wagira

[ctx: A device or command that moves between one state and another.]
en: switch
lg: Emmandiso

[ctx: Move from one state to another.]
en: switch
lg: Emmandiso

en: switch off
lg: Jjako ekiriko

en: switch on
lg: Teka ku kozesesa

en: synchronization
lg: Okukwekka

en: synonym
lg: Ebifananyizidwa

en: system administrator
lg: Akukirira Sisitimu

en: table of contents
lg: Ebirimu kiwandiiko/ ekitambo

[ctx: A word or phrase associated with an item.]
en: tag
lg: Akawuna

en: taskbar
lg: Akabawo kemilimu

en: telecommunication
lg: Ebye mpuulizinganya

en: terminology
lg: Etonda ye kigambo

en: terms of agreement
lg: Enkola no bukwakulizzo

en: text box
lg: akabukusi akawandiikwamu

en: text editor
lg: Awawandiikwa

en: thesaurus
lg: Ekitambo kye ebigambo ebifanana

en: thin
lg: okukogga

[ctx: A set of messages and responses on a single topic.]
en: thread
lg: Wuzi

[ctx: Arrange a message together with all responses to it.]
en: thread
lg: Wuzi

en: threshold
lg: Akaseera kattini

en: time limit
lg: Obudde obuweeredwa

en: timer
lg: Akadde

en: tint
lg: Etabula ye lajji

en: tiny
lg: Kitono

en: title bar
lg: obugamba obwelangirira

en: to do
lg: okukola

en: tooltip
lg: kabulooka akasoka

en: top
lg: wagulu

en: transaction
lg: okugula nokutunda

en: transition
lg: enkyusa

en: transmission
lg: okuwerezebwa

en: transmit
lg: okuwereza

en: transparency
lg: obutangavu

en: transparent
lg: Ekitangala

en: trash can
lg: Eterekero lyakasasiro

en: tree
lg: omuti

en: trial
lg: Okugezako

en: trial period
lg: akasera akakuegeza

en: trim
lg: okunyiriza

en: troubleshoot
lg: okuzza obujja

en: troubleshooter
lg: Azza obujja

en: troubleshooting
lg: Okuzza Obujja

en: truncate
lg: okusala

en: trusted
lg: Kyesigibwa

en: tuner
lg: Ekinnyola

[ctx: Use a keyboard to write letters and numbers.]
en: type
lg: okuwandika ku computer

en: typeface
lg: Embagiro

en: underline
lg: tekawo olunyiriri

en: unfilled
lg: tekirimu kintu

en: unformatted
lg: obutategekebwa

en: ungroup
lg: okwawula ekibbina

en: unlink
lg: gatulula

en: unmark
lg: jako akabonelo

en: unnamed
lg: tekiweledwa linya

en: unreachable
lg: tekisangika

en: unread
lg: okusoma nate

en: unreadable
lg: tekisomeka

en: unsent
lg: tekiweredwayo

en: unvisited
lg: tekifunikanga

en: unzip
lg: sumulula

[ctx: Replace all or part of a data set, program, or hardware with a new or corrected version.]
en: update
lg: ebbipya

[ctx: Any replacement of all or part of a data set, program, or hardware with a new or corrected version.]
en: update
lg: ebbipya

en: uppercase
lg: nyukuta nnene

en: user account
lg: akawunti ya kozesa

en: User ID / userid
lg: Ekitegeza Omukozesa /Ekyama kyomukozesa

en: user interface
lg: webawandikira

en: user-friendly
lg: Kyakukozesebwa mungeri yona

en: validate
lg: okuteka kumulembe

en: vertical
lg: Ekimirinde

en: video clip
lg: Akatundu ka vidiyo

en: video conference
lg: Olukuganye kulwa vidiyo

[ctx: Look at.]
en: view
lg: Laba

[ctx: Way of looking at a document or at information in a database.]
en: view
lg: Laba

en: violate
lg: Okwesunguwaza

en: violation
lg: Ekugana amateka

en: visualization
lg: Etegera

en: WAN (Wide Area Network)
lg: Omukutu gwensi yonna

en: watch
lg: Esawa

en: watermark
lg: Linyini elaga ekimpimo kyekintu

en: web layout
lg: Elabika yo lutimbe

en: webcast
lg: Ewereza etimbe

en: webmail
lg: Etimbe ze baluwa

en: webmaster
lg: Mukulu wo lutimbe

en: word count
lg: Okubala ebigambo

en: workbook
lg: olupapula

en: workgroup
lg: komputa za kutimba kutingola

en: worksheet
lg: olupapula lwokolerako

en: write protected
lg: okuwanddika kukumidwa

en: zoom in
lg: okufunza

en: zoom out
lg: kugaziya

[ctx: The part of a hard disk that is dedicated to a particular operating system or application and accessed as a single unit.]
en: partition
lg: Kuggaba

[ctx: Divide something into sections.]
en: partition
lg: Kuggaba

en: channel (hardware)
lg: omukutu(ekima)

en: UPS
lg: ekiteleka amasanyalaze

en: sans serif
lg: obutabel kuyamba

en: optimized
lg: ekilondedwamu

en: monochrome
lg: Kuba ekifananyi

en: mixer
lg: akatabula

en: hand-held
lg: okukwatira kumukono

en: cryptography
lg: okukwaka

en: sharpness
lg: Obusongovu

en: soften
lg: kigonze

[ctx: Offer an opinion about quality or value.]
en: rate
lg: edala

en: webcam
lg: Kamera ekwata vidiyo

en: peer
lg: Ekikosi

en: fade in
lg: ebitalabika bulungi

en: fade out
lg: ekiweddeko elajji

en: tips and tricks
lg: obweyambi obwenjawulo

en: camcorder
lg: ekikwata ebifananyi

en: USB Stick, Memory Stick
lg: Awokulowoza, Awokujukira

en: bot
lg: kyekolerrawo

en: printer-friendly
lg: kikubika ku kyaapa

en: about
lg: awo/ ekikwata

en: accessing
lg: okufuna

en: acute
lg: ekiyingira enyo / ekinene enyo

en: all
lg: bwonna

en: allow pop-ups from this site
lg: baleke bagende-mumaso ku kino ekyapa

en: alt
lg: okuqusa

en: ampersand
lg: natte

en: anonymity
lg: tebimanyidwa

en: artificial intelligence / AI
lg: amagezi agokusoma/AI

en: assigned
lg: okwekanya

en: at
lg: mu, ku

en: author
lg: Omuwandiise

en: autocomplete
lg: Ekyekola kyoka

en: autocorrect
lg: ||  bold_italic_  ||  italic

en: back button
lg: Epesa eli zya emabega

en: background color
lg: Elajji yo`lwaliro

en: backslash
lg: Akasale ke mabega

en: baud
lg: ekipimo kyomukutu

en: beta
lg: ekisoka

en: binary
lg: sisitmuelina zero ne emu zoka

en: bounced
lg: okubusabusa

en: bulleted list
lg: ebiteredwako obubonelo

en: call out
lg: okuyita wabwelu

en: capture
lg: okukwata

en: CD / compact disk
lg: AKAYINJA/compact disk

en: chat group
lg: okwogera mubibinja

en: check for
lg: kebela olwokuba

en: chime
lg: Akantu akakuba akadde.

en: finder
lg: Alonzze

en: cipher
lg: Ekweka

en: colon
lg: Koloni

en: color resolution
lg: Okutangaza kwa lajji

en: column span
lg: akatundu kubera mu bikumbo bingi.

en: com port
lg: akanya ku kompyuta akasokedwamu.

en: configuration file
lg: failo eya okukanyiriza

en: connection failure
lg: omukuttu muffu

en: corrupted
lg: kikwatidwamu

en: country code
lg: endagirilo yensii

en: credentials
lg: ebwakakasibwa

en: cross-posting
lg: okuwelezanga-obubaka

en: cross-post
lg: okuweleza-obubaka

en: customized
lg: kiqusidwamu

en: decision
lg: okusalawo

en: dedicated
lg: kiweledwa

en: default value
lg: ekyatekebwemu namba

en: del / delete key
lg: epeesa lo kusangula

en: deleting
lg: okusangula

en: device manager
lg: Akafuga ebikozesidwa

en: diagnostics
lg: etegera ye kintu ku kiwonya

en: dial out
lg: kkubira

en: dial tone
lg: Okunyitamu kwe simu

en: dial-up
lg: nyuga

en: digital camera
lg: kamera ekozesa akatabi

en: displayed
lg: kilaagidwa

en: down
lg: wansi

en: drag and drop
lg: okusika no otta

en: embedded
lg: bisolozedwa mu

en: enhance
lg: okuteleza

en: enhanced
lg: yalongosebwa

en: false
lg: ekyobulimba

en: FTP / file transfer protocol
lg: ku FTP

en: flow control
lg: okukendeza okukulukuta

en: forward slash
lg: akongeza maaso

en: free
lg: Ekya bwerere

en: full screen mode
lg: embela ya olutimbe lwona

en: glossary
lg: Ebigambo nenvula zabyo

en: grant permission
lg: okuwa obuyinza

en: greater than
lg: esingako

en: hard drive
lg: enkola engumu

en: hint
lg: okuwakumagezi

en: input box
lg: akasadduku akatekedwamu

en: integrated
lg: ebinyugidwa

en: invite
lg: Yitta

en: justified
lg: bizza kudda lumu kunyiriri

en: keep track
lg: Bbera kuntiko

en: last modified
lg: kisembyeyo okukyusibwa

en: last visited
lg: kyosembye kukyalira

en: locale
lg: owobulijo

en: log file
lg: failo yingiza

en: mean
lg: Ogezako kukolaki

en: member
lg: Memba

en: menu bar
lg: Olwelobozo lwo lulambilo

en: microphone
lg: Akazindalo

en: mirror
lg: ndabirwamu

en: mirror
lg: endabirwamu

en: mismatch
lg: tebyekana

en: moderated
lg: Kubeera mumanyirivu

en: multiple recipients
lg: Ababifuna bangi

en: newsletter
lg: ebaluwa lya amawulire

en: none
lg: telli

en: open source
lg: kyabuliomu

en: operator
lg: adukanya ekintu

en: page orientation
lg: Elaga ye kiwandiiko

en: pick
lg: Okulondawo

en: plug-in
lg: akapologramu

en: plug in
lg: kinyigiremu

en: pointer
lg: akalagirira

[ctx: Direct attention or requests toward a particular location.]
en: point
lg: okusanga

[ctx: A location or place.]
en: point
lg: okusanga

[ctx: A window or menu that opens on top of other graphic elements.]
en: pop-up
lg: obutonya

[ctx: Open a window or menu on top of other graphic elements.]
en: pop-up
lg: obutonya

en: print job
lg: omulimo ogwoku kuba ekyaapa

en: processing
lg: kikoleka

en: public domain software
lg: entegeka yabuliomu

en: retype
lg: Damu okuwandika

en: security warning
lg:  ebyokwelinda

en: separator
lg: Akawulamu

en: set as
lg: Ebigatte nga

[ctx: Configuration option for a program or device.]
en: setting
lg: Okuttegeka

en: sign out
lg: Fuluma

en: single click
lg: Koona gumu

en: slash
lg: akasale

en: sort criteria
lg: kyogoberera okupanga

en: spell-checker
lg: ekikera okwogera

en: square bracket
lg: agetolodwa

en: subject line
lg: omutwe omukulu

en: suffix
lg: okutekako nyukuta

en: tab / tab key
lg: Awaddirira / epeesa la wandirira

en: terminate
lg: Vamu

[ctx: Anything written using words and/or letters, numbers, and symbols.]
en: text
lg: Ekiwandiike

en: timeout / time out
lg: Kuwuzika

en: time remaining
lg: Obudde obsigadde

en: transferable
lg: Ekisindikibwa

en: true
lg: Ekitufu

en: workspace
lg: Ekyifo wokolera

en: write
lg: wandika

en: WWW / World Wide Web
lg: WWW, www

en: aborted
lg: kikomeddwa

en: aborting
lg: tukitte

en: accept all
lg: okukirizza byona

en: accepted
lg: banzikirizza

en: access denied
lg: tolina obuyinza

en: access permissions
lg: okubera nobuyinza

en: accessed
lg: Ekifunika

en: account information
lg: amawulire agakwata ku akaunti

en: account name
lg: elinya lya akaunti

en: account settings
lg: ebikwata ku akaunti

en: activated
lg: ki tandisa

en: activating
lg: tandisa

en: activation
lg: okutandikibwa

en: active document
lg: ekiwandiko ekola

en: active link
lg: akayungiro akakola

en: add new
lg: gatta ekipya

en: added
lg: kigattidwa

en: adding
lg: kugatta

en: additional
lg: ekigatiddwa

en: administrative
lg: enfugga

en: advanced options
lg: weyongereyo nokwelobooza

en: advanced settings
lg: okweyongeza okwetekamu

en: African
lg: omudugavu

en: age
lg: emyakka

en: ago
lg: edda

en: aligned
lg: munkola

en: alphabet
lg: enyukuta

en: alt key
lg: okuqusa ebisumulizo

en: always ask
lg: buuza'nga

en: always on top
lg: kiberawagulu

en: and/or
lg: ekirala/oba

en: animated
lg: kigaziyidwa

en: anonymously
lg: tekitegelekeka.

[ctx: A response.]
en: answer
lg: ddamu

en: any key
lg: kyonna ekisumurizo

en: appears in
lg: kilabikila munda

en: appended
lg: kyikwasidwako

en: applicable
lg: okukosesebwa

en: applied
lg: kitekedwa munkolwo.

en: appointment
lg: okutegeka okusisinkana

en: approved
lg: kiyiisemu

en: approximately
lg: okusemberela kyenyini ekitufu

en: April
lg: Apurii

en: array
lg: ekyobuwandike

en: art
lg: okukuba

en: artist
lg: omuyimbi

en: artwork
lg: omulimugwabifananyi

en: Asian language support
lg: Okuwagira olurimii oluyindi

en: Asian text
lg: Ekiwandiiko kya Banyiddi

en: aspect ratio
lg: Egyero ye kimpimo

en: assist
lg: yamba

en: assistance
lg: okuyamba

en: assistant
lg: ayamba, ekiyamba

en: association
lg: Egatta, etegerekanyi

en: attempted
lg: Yagezeko

en: attempting
lg: Okugezako

en: attention
lg: Katuwuliziganye

en: audio player
lg: Akakuba enyimba

en: August
lg: Ogwomunana

en: authenticated
lg: Okakasidwa

en: authority
lg: Obunyiza

en: autodetect
lg: Ekyezuudde

en: autofill
lg: Ekye jjuzza

en: autofit
lg: Ekyetereza

en: automatic update
lg: Okuzza bugya okekola

en: avoid
lg: Wegeddereze

en: aware
lg: Wategedde

en: back end
lg: Epesa eli lekomerero

en: background image
lg: Ekifananyi ky`olwaliro

en: backspace
lg: Sangula

en: backup copy
lg: tereka koppi ye ensibo

en: ban
lg: tekikirizibwa

en: banned
lg: Tikirizibwa

en: basic
lg: ekyangu

en: batch
lg: Ebigattidwa

en: battery
lg: elyanda

en: beginning
lg: mukutandikwa

en: begins with
lg: kitandika ne

en: belonging
lg: kyanayini

en: beneath
lg: kiri wansi

en: bigger
lg: ekinenee

en: birthday
lg: amazalibwa

en: black
lg: ekidugavu

en: blend
lg: ogutta rangi

en: blinking
lg: okutemya

en: blocking
lg: okugala

en: blue
lg: bululu

en: bookmarked
lg: olupopula lwagatiddwa

en: brand
lg: Elinya

en: bright
lg: ekitukuvu

en: bring
lg: okuletta

en: brown
lg: kitaka

en: brush
lg: bulaasi

en: buddy
lg: Mukwano

en: buffer size
lg: obunene  bwekintu

en: bug report
lg: okuwaba enssobii

en: bulleted
lg: okutandika na katonyeze

en: burning
lg: okukwasa ebiwandiko

en: busy
lg: tekifunika

en: cached
lg: akasawo

en: calculated
lg: bwabazidwamu

en: calculating
lg: okubazangamu

en: calling
lg: okukuba'nga asiimu

en: cancelled
lg: kisazidwamu

en: cancelling
lg: okusasangamu

en: canvas
lg: ekifokyebifananyi

en: capable
lg: asobola

en: capital
lg: enyukuta enene

en: capitalization
lg: enyukuta enene wona

en: captured
lg: bwakwatibwa

en: caution
lg: okulabula

en: centered
lg: kirimumakati

en: changing
lg: okuqusa'nga

en: chapter
lg: omulamwa

en: character encoding
lg: edabika ekwatagana

en: character spacing
lg: ebanga mubigambo.

en: character style
lg: endabika yekintu

en: checkmark / check mark
lg: kebera

en: check now
lg: Kebera kakano

en: check spelling
lg: Kebera ewandiika

en: checked
lg: Kaberedwa

en: choosing
lg: okulonda

en: chosen
lg: kilondedwa

en: circle
lg: Okwetolola

en: circular
lg: Ekintu ekigase ebavu zobi

en: city
lg: Ekibugga

en: cleared
lg: kijjidwako

en: click and drag
lg: koona ne osike

en: click in
lg: koona mu

en: click outside
lg: koona obweru

en: click to open
lg: koona ku ggulawo

en: closed
lg: kiggalidwawo

en: closing
lg: okuggalawo

en: coding
lg: enkusike

en: color picker
lg: Enkikozesidwa ekifuga elajji

en: color selection
lg: Okulanda  lajji

en: colored
lg: okuyisako lajji

[ctx: A written statement or explanation.]
en: comment
lg: okwogerako

en: commonly used
lg: kikozesidwa yo

en: communicate
lg: Kuwulizinganya

en: communicating
lg: Okuwulizinganya

en: company
lg: ekitongole

en: compiled
lg: pologramu eya komputya egattidwa

en: composed
lg: kuyiya

en: compound
lg: olujja

en: compressed
lg: kyazingibwa

en: conference
lg: okukunganya

en: configurable
lg: kikyusibwa

en: configuring
lg: Ndimukanyiza

en: confirmed
lg: Nkakasiza

en: connected
lg: kigatidwa

en: connecting
lg: Ndimukugatta

en: connection refused
lg: omukuttu guganyi

en: connection timed out
lg: saawa zomukuttu ziweddeko

en: consult
lg: okunonyeleza

en: contact information
lg: amauwulire agamukwatako

en: contain
lg: okubera

en: contained in
lg: ekirimunda

en: content type
lg: Ebikka

en: continued
lg: Kyongezedwayo

en: continuous
lg: kyeyongera

en: continuously
lg: kyeyongerayo

en: contour
lg: Ekikuboo

en: contribution
lg: Kyogata

en: conversation
lg: emboozi

en: converted
lg: kyakyusidwa

en: converting
lg: ndimukukyusa

en: correction
lg: okugolola

en: cost
lg: ebeyii

en: country
lg: ensii

en: created
lg: ekitodedwawo

en: creator
lg: atonda

en: credit
lg: ebbanja

en: curved
lg: kawetebwa

en: customer
lg: omuguzi

en: daily
lg: bulijjo

en: dark
lg: obudugavu

en: darken
lg: okukendeza

en: dashed
lg: kalambidwa

en: data entry
lg: okuyingiza ebiwadiko

en: data source
lg: owasangibwa ebiwadikida

en: day
lg: olunaku

en: December
lg: omwezi gwo mwaka

en: decimal place
lg: ekifo kyakabonelo

en: decline
lg: okuka

en: default setting
lg: ekyatekebwemu muntegeka

en: defined
lg: kiyitudwa

en: deleted
lg: ekisangulwa

en: delivered
lg: kitwalidwa

en: desaturate
lg: Teekutte

en: describe
lg: tegeza

en: details about
lg: obukakafu ku

en: detected
lg: Oyekazze

en: diagonal
lg: Linyini esala ekintu nga eva mu sonda edda mu ddala.

en: dialogue / dialog
lg: okunyumizana

en: diameter
lg: obuwavu bwa sakko nga eyise makati

en: dictionary
lg: Ekuluzze

en: digest
lg: kulya

en: digitally
lg: bwiino ku katabi

en: disabling
lg: Okulemesa

en: discarded
lg: Kiganyidwa

en: disconnected
lg: Kisaalidwako

en: distortion
lg: bikyuse

en: distributed
lg: kisasanyizibwa

en: divide
lg: okugabanya

en: divided
lg: Twagabanyiza

en: division
lg: kugabanya

en: domain name
lg: Elinya lyo mukutu

en: DPI  / dots per inch
lg: akatonyezi kubuli inchi

en: down arrow
lg: okusonga wansi

en: drawing
lg: Ndikukuba

en: drawn
lg: kyakubidwa

en: drop shadow
lg: Okugwisa ekisikirize

en: drop-down
lg: ekisula wansi

en: dropped
lg: kyasulidwa

en: dropping
lg: kisulidwa

en: due
lg: kinatera

en: e.g.
lg: Nga

en: each
lg: buliomu

en: earlier
lg: kyaliwo edda

en: easier
lg: kyangu

en: east
lg: obuvenjuba

en: edge
lg: Tereza ebigambo

en: editable
lg: Ebigambo ebikyusibwa

en: edited
lg: Ebigambo ebyaterezedwa

en: editing
lg: Ndimukukyusa ebigambo

en: ellipse
lg: echenkula yejji

en: elliptical
lg: ekyenkula nga ejji

en: enabling
lg: okusobolesa'nga

en: encoded
lg: kikusidwa

en: end date
lg: enaku ezisembayo

en: endnote
lg: akabaluwa

en: English
lg: oluzingu

en: enough
lg: kimala

en: envelope
lg: bassa

en: error message
lg: ensobbi yyabubaka

en: error occured
lg: esobbi

en: error report
lg: ensobbi ezzilabise.

en: escape key / esc
lg: epesa lyokutoloka

en: estimate
lg: pima

en: estimated
lg: yapimibwa

en: Europe
lg: BBulaya

en: European
lg: Omuzungu

en: exact
lg: kyenyini

en: example
lg: okugeza'nga

en: exceed
lg: okusukawo

en: exceeded
lg: yasukawo

en: exchange
lg: wanyisa

en: exclamation mark / exclamation point
lg: akalagiro kokwewunyisa / akalagiro awoo

en: exclude
lg: jamu

en: exiting
lg: efuluma

en: expect
lg: okusubira

en: expecting
lg: okusubiranga

en: experienced
lg: Obumanyirivu

en: explain
lg: Nnyonyola

en: explanation
lg: Etegeza, ennyinyonyola

en: explorer
lg: Omulabuzi

en: export as
lg: Weereza nga

en: exposure
lg: Ekitagaza ke kifananyi

en: extended
lg: kigazidwa

en: fallback
lg: Kudda emabenga

en: family
lg: Ekikka

en: fan
lg: Akakuba epewo

en: fast
lg: kyaggu

en: faster
lg: mubwangu

en: fax
lg: okusidika ebaluwa ku kyuma kya fakisi

en: February
lg: ogwokubili

en: female
lg: omukyala

en: fetching
lg: okunona

en: fewer
lg: kittini

en: file extension
lg: Ekyogeredwa ku failo

en: file format
lg: Tereza failo

en: file size
lg: obunene bwa failo

en: filetype
lg: ekikka kya failo

en: final
lg: Enkomerero

en: finding
lg: Okuzuula

en: finger
lg: Amateka anga nonya ani ali ku mukutu.

en: fixed-width font
lg: Enamba yekalalira etekedwawo

en: flow
lg: okukulukuta

en: focused
lg: Yekaliriza

en: forbidden
lg: Tekikirizibwa

en: foreign
lg: kigwira

en: formatting
lg: okuteeeza

en: forwarded
lg: kiyongezedwa

en: French
lg: olufalansa

en: frequently
lg: kidibwamu nyo

en: Friday
lg: olwokutanu

en: friend
lg: omukwano

en: front
lg: maaso

en: full name
lg: Elinya elijuvu

en: functionality
lg: omugaso

en: generating
lg: okufulumya

en: go to
lg: genda

en: grammar
lg: Etekka lyo'olulimi

en: gray
lg: langi eye'nvu

en: green
lg: kiragala

en: hand
lg: omukono

en: headline
lg: emitwe emikulu

en: higher
lg: wagulu okusingako

en: highlighted
lg: okunyonyoledwa

en: his/her
lg: okwawula

en: hit
lg: okusaba

en: horizontal
lg: amakati

en: hour
lg: sawa

en: hyphen
lg: okuwumulamu katono

en: ID / identification
lg: ebikwogelako

en: identity theft
lg: obukunpanya

en: ignoring
lg: obutabifako

en: illegal
lg: okumanya amateka

en: imported
lg: Leeta kunonwa

en: importing
lg: Leeta /okunona

en: improve
lg: Gattawo olongose

en: incomplete
lg: tekiwende

en: incorrect
lg: Kiffu

en: individual
lg: Omuntu

en: inserted
lg: Kigattidwamu

en: intermediate
lg: Kanyugilizi

en: international
lg: Awanggwa

en: internet connection
lg: Enyugano ku timba

en: interpret
lg: Tegera

en: intersection
lg: Okusalana

en: interval
lg: Embaga

en: introduction
lg: Enyajjula

en: inverted
lg: kikyuse

en: invitation
lg: Oyittidwa

[ctx: Publish or distribute.]
en: issue
lg: ensonga

en: issuer
lg: awddeyo ensoga

en: January
lg: Okwokubaza

en: July
lg: kasambula

en: June
lg: sebaseka

en: justification
lg: okutereza byowandise

en: key in
lg: yingiza

en: keypad
lg: amapeesa

en: kill
lg: okutta

en: knowledge
lg: amageezi

en: language settings
lg: ebikwata kululimi

en: language support
lg: obuyambi bwolulimi

en: larger
lg: kigazi

en: largest
lg: ekinene

en: Latin
lg: Lulatini

en: learn
lg: okuyiga

en: leave
lg: kitte

en: leaving
lg: Kigenda

en: left arrow
lg: ekasale akukukono

en: left click
lg: nyiga kkukono

en: left-to-right
lg: kkukona nga odda kuddyo

en: legal
lg: kikirizibwa

en: lens
lg: akalaba

en: level
lg: edala

en: license agreement
lg: endagaano lya lisensi

en: licensed
lg: kikukiriza

en: limited
lg: kigiribwa wano

en: linear
lg: olunyiriri

en: linked
lg: kigatiddwa

en: listed
lg: ziri mulukalala

en: listen
lg: wuliliza

en: listener
lg: omuwuliliza

[ctx: Arranging in a sequence.]
en: listing
lg: okuwandika mulukalala

en: list all
lg: olukalala lwona

en: loaded
lg: tika

en: located in
lg: kisangibwa mu

en: lock
lg: gala

en: logged
lg: kiyingizidwa

en: logged in
lg: kiyingizidwamu

en: logging
lg: okuyingira

en: logging in
lg: ekiyingira

en: long description
lg: Ennyinyonyola empavu

en: lost connection
lg: Enkwaso ebuzze

en: lower
lg: wansi

en: lowest
lg: wansidala

en: magnification
lg: okugejesa

en: male
lg: omusaja

en: malformed
lg: kyakolebwa bubi

en: mandatory
lg: kilinakubelawo

en: manipulate
lg: okususawo

en: mapped
lg: kikubidwa

en: mapping
lg: okukubanga obubonelo

en: March
lg: Omwezi ogwokusatu

en: marked
lg: akabonelo ekateledwako

en: matched
lg: okukwatagana

en: math
lg: okubaala

en: maximized
lg: Kiggazidwa

en: meaning
lg: Okunyonyola

en: measure
lg: kupima

en: measurement
lg: Ekipimo

en: mechanism
lg: Egyeri

en: media player
lg: Enyimbiso

en: medium
lg: Makati

en: meeting
lg: Okuleberana

en: merged
lg: Bigattidwa

en: merging
lg: Okugatta

en: messenger
lg: Akanona obubaka

en: metadata
lg: bwiino enterekedwa nga kalalira

en: meter
lg: mita

en: migrate
lg: Sseguka

en: mile
lg: mailo

en: millisecond
lg: Kikye ku butikiti

en: minor
lg: Tekizibu

en: minus
lg: okutolako

en: miscellaneous
lg: kubera ne byetagidwa

en: misspelled
lg: Kiwandiikidwa bubi.

en: mistake
lg: ensobi

en: mix
lg: Okutabula

en: mobile
lg: ekitabera wamu.

en: mobile phone
lg: Akasimu

en: modification
lg: Ensunsula

en: modified
lg: kisunsulidwa

en: moment
lg: Akaseera

en: Monday
lg: olwokubaraza

en: monitored
lg: Kikumidwa

en: monitoring
lg: Kukuma

en: month
lg: Omwezi

en: mount
lg: Kigatte ku kyalimagezi.

en: mounted
lg: kyagatiddwa ku kompyuuta

en: mouse over
lg: tambuza akamese

en: moved
lg: kitambudde

en: movie
lg: akafilimu

en: moving
lg: okutambula

en: multi
lg: Ebingi

en: multiply
lg: okubazaamu

en: music
lg: Nnyimba

en: music player
lg: akazanya eddongo

en: mute
lg: jjako eddobozi

en: muted
lg: eddobozi lijidwako

en: namespace
lg: elinya elyenjawulo

en: narrow
lg: kifunda

en: nearest
lg: ekyokumpi

en: negative
lg: kiffu

en: network administrator
lg: akulira omukuttu

en: network connection
lg: omukuttu ogukola

en: noise
lg: ekelele

en: non-printing character
lg: epeesa elita kubika kukyaapa

en: north
lg: mumambuka

en: not
lg: nedda

en: not available
lg: tekirikko

en: not changed
lg: tekikyusibwa

en: not configured
lg: zikikanyirize

en: not connected
lg: sibigatte

en: not correct
lg: sikituffu

en: not created
lg: sikitonde

en: not defined
lg: tona nyonyola

en: not displayed
lg: tona laga

en: not enabled
lg: tona kikiriza

en: not encrypted
lg: tona kilamba

en: not enough space
lg: eterekero etono

en: not installed
lg: tona kisamu

en: not loaded
lg: tona tika

en: not logged in
lg: tona yingira

en: not ready
lg: ekiyisidwa

en: not recognized
lg: tekikiriza

en: not sent
lg: tona sindika

en: not set
lg: tona tereza

en: not shown
lg: tona ndaga

en: specified
lg: okukikakasa

en: not valid
lg: tekiyisemu

en: not visible
lg: tekilabika

en: November
lg: Omwezi ogudirila ogusembayo

en: numbered
lg: kuliko enamba

en: numeric
lg: namba zooka

en: occur
lg: okubelawo

en: occurred
lg: kyabadewo

en: October
lg: Ogwekumi

en: odd
lg: namba ezitaganyizibwa nebili

en: off
lg: teriko

en: office
lg: Webakolera emiriimu

en: opened
lg: kigulidwawo

en: opening
lg: kugulangawo

en: operate
lg: okukozesa

en: operating
lg: okukolanga

en: opposite
lg: ekintu ekili kuside endala

en: optimal
lg: okulondako

en: orange
lg: langi yakyenvu

en: organized
lg: Kiterezedwa

en: origin
lg: Ensibuko

en: out
lg: Kiwendewo

en: out of memory
lg: Engwanika ewandewo

en: out of range
lg: Kisuuka ku kimpimo

en: oval
lg: Kuweta

en: pager
lg: Pejja

en: pane
lg: Akatundu ke ndinisa

en: paper
lg: Olupapula

en: paper size
lg: Obunene bwo lupapula

en: parser
lg: Enkwaso

en: parsing
lg: Okunkwasa

en: partial
lg: Ekittini

en: participant
lg: Kubeera mu kintu

en: per
lg: Buli

en: percent
lg: Ku kikumi

en: perform
lg: kola

en: performance
lg: Ekola

en: performed
lg: Kukoledwa

en: performing
lg: Okukola

en: permanently
lg: Ekibeerawo

en: permit
lg: Kikirize

en: permitted
lg: Kirizidwa

en: phone
lg: Esimu

en: photo
lg: Akafaananyi

en: phrase
lg: Endala

en: picker
lg: omulonzi

en: piece
lg: akatundu

en: ping
lg: Wulizinganya

en: pink
lg: Piki

en: plane
lg: Ekyerere

en: platform
lg: Olumbugga

en: player
lg: ekizanya

en: playing
lg: okuzanya

en: playlist
lg: olunyiriri lwe enyimba

en: please
lg: mwattu

en: plus sign
lg: ekigatta

en: popular
lg: kimanyiddwa

en: PDF / Portable Document Format
lg: PDF/ Etereza ye kiwandiiko ekiggudwawo wonna.

en: portion
lg: ekitunddu

en: portrait
lg: ekifananyi kyomutwe

en: positioned
lg: wekiri

en: positive
lg: ekiriyo

en: posting
lg: okutekka amawulire kukitimba

en: preceding
lg: ekisoka

en: predefined
lg: kyalikimanyiddwa

en: pressed
lg: kiyigiddwa

en: pressure
lg: okunyigirizza

en: price
lg: ebeyi

en: print layout
lg: ekufananya ekiri ku kyapa

en: printout
lg: ekikubiddwa mu kyaapa

en: printable
lg: kikubika  ku kyaapa

en: printed
lg: Nkikubye ku kyaapa

en: printing
lg: kukuba mu kyaapa

en: problem
lg: ekizibu

en: proportional
lg: okwenkanyankanya

en: proxy settings
lg: okuteleza kwa proxi

en: purchase
lg: gula

en: purple
lg: papo

en: quarter
lg: ekitundu mubina

en: question
lg: ekibuzo

en: queued
lg: ekisabidwanga

en: quick
lg: mangu

en: quitting
lg: okuvangawo

en: quotation mark
lg: akabonelo akayawula

en: radio
lg: ledio

en: rank
lg: obukula

en: rating
lg: okutekamudala

en: reader
lg: omusomi

en: reading
lg: okusomanga

en: real name
lg: erinya eritufu

en: really
lg: kitufu

en: rearrange
lg: tegeka nate

en: recalculate
lg: damu okubala

en: receiver
lg: Afunye

en: receiving
lg: Kufuna

en: recent
lg: Ekiriwo

en: recently
lg: Ekibaddewo

en: recorded
lg: Ekiwandiise

en: recorder
lg: Ekiwandiika

en: recording
lg: Kuwandiika

en: rectangle
lg: Ekintu kye nsonda nnya.

en: rectangular
lg: Ekintu mu gyeri yo bunsonda bunnya.

en: red
lg: Enyufu

en: redirected
lg: kyalagiriddwa

en: redirecting
lg: Zziramu endagirire

en: reduced
lg: Kikendeezidwa

en: refer
lg: Okujuliza

en: referred
lg: Kujulidwa

en: referring
lg: Okujuuliza

en: refreshed
lg: Kizilidwamu butto

en: refreshing
lg: Okuzilamu butto

en: refused
lg: Kigaanidwa

en: refusing
lg: Okugaana

en: region
lg: Eggwanga

en: registered
lg: Wewandiikiza

en: registering
lg: Okwewandiikisa

en: rejected
lg: Okuganidwa

en: related
lg: kwaananganya

en: relationship
lg: Oluganda

[ctx: Make available to the public.]
en: release
lg: Kuzula

en: released
lg: Kufulumizidwa

en: relevant
lg: Kifanyizidwa

en: reloaded
lg: Kittikwa Olulala

en: reloading
lg: Okuttika butto

en: remain
lg: Sigala

en: remark
lg: Ziramu okebeere

en: remotely
lg: Walako

en: removed
lg: Kijjidwamu

en: rendering
lg: pkufulumya ekifananyi

en: reorder
lg: ddamu entegeka

en: repeating
lg: okukidamu

en: replaced
lg: kiziddwamu

[ctx: Produce written output, results, or findings of a process or investigation.]
en: report
lg: lipoota

en: reporting
lg: lipoota

en: reposition
lg: okuza awalala

en: requesting
lg: Okukibuliza

en: required
lg: kyetagiddwa

en: research
lg: binonye

en: resend
lg: Ddamu okusindika

en: reserved
lg: Kikumiddwa

en: responding
lg: Adamu

en: restarted
lg: kitandikidwa

en: restarting
lg: kutadika okupya

en: restored
lg: Byazidwaayo

en: retain
lg: okusigaza

en: returned
lg: kyakomawo

en: reveal
lg: Okwelaga

en: reversed
lg: okuddayo emabega

en: right arrow
lg: akasale kakudyo

en: right
lg: kitufu oba kudyo

en: right click
lg: Nyiga kudyo

en: right now
lg: kati

en: rights
lg: edembe

en: right-to-left
lg: Vva kudyo ngoza kukono

en: ringtone
lg: akade

en: rock
lg: olwaazi

en: role
lg: omugazo

en: rotated
lg: yetololede

en: rotating
lg: okukyukanga

en: round
lg: ekyotolola

en: rounded
lg: kyetoledwa

en: rounded rectangle
lg: ekyetoledwa esoda nya

en: routing
lg: okutekao ekubbo

en: safe mode
lg: omutindo ogutalina bulabe

en: Saturday
lg: olwo'mukaga

en: saved
lg: kiterekedwa

en: scam
lg: obubaka obyobuliba

en: scanning
lg: okukwatanga

en: scenario
lg: ekyabaddewo

en: scene
lg: webalagila

en: score
lg: okuteba

en: search results
lg: nonya ebivudemu

en: search term
lg: ekigabo ekinonya

en: searchable
lg: ekinonyeka

en: searched
lg: ekyanonywa

en: searching
lg: okuonyanga

en: secret
lg: ekyama

en: selectable
lg: ekilondebwa

en: selecting
lg: okulonda'nga

en: sending
lg: okuweleza

en: sensitivity
lg: obwetegefu

en: sent
lg: kyasindikidwa

en: sentence
lg: Sentensi

en: separate
lg: okwaawula

en: September
lg: Mutanda

en: sequence
lg: Emittendera

en: sequential
lg: Mu gyeri ye mittendera

en: serve
lg: okuweereza

en: shared
lg: Kigabidwana

en: short
lg: Ekimpi

en: shorter
lg: Kimpi

en: shown
lg: Omwoolesidwa

en: shuffle
lg: Kuziramu kutereza

en: shut
lg: Ggalako

en: shutting
lg: Okuggalako

en: shutting down
lg: Okukomeza

en: signed
lg: Kikakasidwa

en: signer
lg: Nanyini wo mukono

en: silence
lg: kasirikiriri

en: simple
lg: kyagu

en: simplified
lg: Kyanguzidwa

en: simulated
lg: Kufaniriza

en: simultaneous
lg: Mu mittendera

en: single quote
lg: aka manyiso ko kuwandiika kamu

en: skipped
lg: kibukidwa

en: skipping
lg: okubuka

en: slice
lg: ekibajjo

en: slider
lg: Ekiseerera

en: slow
lg: mpola

en: slower
lg: mpola nyo

en: smoothing
lg: kiwewevu nyo

en: soft
lg: ekigonda

en: software update
lg: entekateka empya eza kompyuuta

en: solid color
lg: langi eyekutte

en: solution
lg: oluwenda

en: solve
lg: okufunna oluwenda

en: solving
lg: Tufune Oluwenda

en: song
lg: oluyimba

en: sorted
lg: Kyawawudwamu

en: sorting
lg: okwawulamu

en: sound
lg: edobozi

en: source code
lg: obuviiro bwa prologramu

en: south
lg: amaserengeta

en: space .
lg: bbanga

en: space bar
lg: akawawuzaamu

en: special
lg: kyanjawulo

en: special character
lg: empisa enjawullo

en: specific
lg: kyekyo

en: specification
lg: kyekyo ddala

en: speech
lg: byayogedde

en: spell
lg: okwogera

en: sphere
lg: ekyetolovu

en: spin
lg: kyetolola

en: splash page / splash screen
lg: olutimbe olyejaka nelweza

en: splitting
lg: kukiyabuluza

en: spot
lg: akatundu

en: spread
lg: okukigabira

en: square
lg: amasangaziira

en: square root
lg: okubala enumba mirundi egyayo

en: stability
lg: olutende

en: stable
lg: ekigumu

en: stage
lg: wobaotuse nga okola

en: stamp
lg: sitampu

en: stand
lg: okuyimirira

en: stand-alone
lg: kiyimiridde kyokka

en: star
lg: kifana emunyeye

en: start date
lg: olunaku! lwokutandika

en: started
lg: kyatandikibwa

en: start with
lg: tandika necho

en: workstation
lg: Ekyuuma ekikoolebwaako

en: sticky
lg: ekikwatirira

en: stopped
lg: yayimirizibwa

en: stopping
lg: eyimirila

en: straight
lg: kigolokofu

en: streaming
lg: okugobberera

en: street
lg: ekubo

en: strength
lg: amanyi

en: strike
lg: okujjawo

en: strong
lg: teleza

en: submitted
lg: kyaweredwayo

en: submitting
lg: okuwerezanga

en: subscribed
lg: yeyungidwako

en: substitute
lg: kyusamu

en: successful
lg: obuwanguzi

en: Sunday
lg: sabiti

en: super
lg: ekisingako

en: suppress
lg: okuzibiriza

en: surrounding
lg: kungulu kwekintu

en: switcher
lg: Ekimmandiso

en: symmetric
lg: Okufananyiridwa

en: sync / synchronize
lg: sync/Kukwekka

en: synchronized
lg: Ekikwese

[ctx: Associate a word or phrase with an item.]
en: tag
lg: Akawuna

en: tagged
lg: Akawuna nga kalambe

en: talk
lg: Okwogera

en: tan
lg: Kukyuuka

en: task
lg: Ekkatala

en: technology
lg: Tekinologia

en: telephone
lg: Essimu

en: telephone number
lg: Enamba ye ssimu

en: tempo
lg: Endiima ye kintu

en: temporarily
lg: Kya kaseera

en: terminated
lg: Kifulumizidwa

en: testing
lg: Okugeza

[ctx: Send a brief written message from one device to another.]
en: text
lg: Ekiwandiike

en: thick
lg: Ekikwafu

en: thickness
lg: Kikwafu mu

en: thousand
lg: Lukumi

en: TIFF
lg: Obufuze bwa etereza ya failo

en: tilde
lg: tirida

en: tilt
lg: okwewunzika

en: timed out
lg: Obudde buwendeko

en: timestamp
lg: Ekiseera ky`ekintu

en: timing
lg: Kuma obudde

en: today
lg: leero

en: tone
lg: Edoboozi

en: top-level
lg: Eddaala elya wagulu

en: trademark
lg: Elinya

en: transferred
lg: okukyuusibwa

en: transferring
lg: okukyuusa

en: translate
lg: vunula

en: translated
lg: kyavunudwa

en: translation
lg: Bwekivunulwa

en: translator
lg: omuvunuzi

en: triangle
lg: Ekyeesondda satu

en: truncated
lg: kisaziddwa

[ctx: Characters that are printed or displayed using any font.]
en: type
lg: okuwandika ku computer

en: typing
lg: okuwaandika

en: unacceptable
lg: Tekikirizibwaa

en: unauthorized
lg: Tokirizibwa

en: uncompressed
lg: Okusimulula

en: undefined
lg: Tonyonyola

en: underlined
lg: olunyiriri kweluli

en: unencrypted
lg: tekikyakola

en: unexpectedly
lg: obutasubbirwa

en: uninstalling
lg: okujjangamu

en: unique
lg: kyanjjaulo

en: universal
lg: ekyawamu

en: unlimited
lg: awatali kikomo

en: unlock
lg: guulawo

en: unlocked
lg: tekigalidwawo

en: unprotect
lg: okujawo obukumi

en: unrecognized
lg: tekitegerekadwa

en: unsafe
lg: tekyesigamibwako

en: unsaved
lg: tekiteridedwa

en: unselect
lg: tekilondedwa

en: unsigned
lg: tekitekedwako mukono

en: unsorted
lg: kilekedwa bbali

en: unsuccessful
lg: obutawangula

en: untitled
lg: tekiriko mutwe

en: untrusted
lg: sikyabwesigwa

en: unused
lg: tekikozesebwa

en: up
lg: wagulu dala

en: up arrow
lg: akasale kawagulu

en: up-to-date
lg: kumutindo

en: updated
lg: okuwebwa ebbipya

en: updating
lg: okufuna ebbipya

en: upgrading
lg: okwongerangako

en: uploaded
lg: etekedwako bbupya

en: uploading
lg: okutekangako bbupya

en: upper
lg: waguluko

en: usable
lg: kikosesebwa

en: use
lg: kozesa

en: used
lg: kyakozesebwa

en: user profile
lg: Ebikwata Kumukozesa

en: using
lg: Okukozesanga

en: valid until
lg: kituufu kutusa

en: vector graphics
lg: Gurafu mu busongezo bubibiri

en: vendor
lg: Omusubuzi

en: verification
lg: Okukakasidwa

en: verifying
lg: Okukirizidwa

en: vertically
lg: Kwimirizidwa

en: viewed
lg: Kilabidwa

en: voice
lg: Eddoboozi

en: wait
lg: Kumiirira

en: waiting
lg: Okumirira

en: want
lg: Okwagala

en: warranty
lg: endagano

en: watched
lg: Ekiralwa

en: watching
lg: Okulaba ekintu

en: weather
lg: Obude

en: Wednesday
lg: Olwokusatu

en: week
lg: Sabiti/ wiki

en: weekday
lg: Enaku za wiki

en: weight
lg: Ekizitto

en: welcome
lg: Tukunsayukinde

en: west
lg: Ebugwanjuba

en: scroll wheel
lg: omupira oguzingulula

en: when
lg: ddi

en: whenever
lg: Woyagalira

en: where
lg: Wa

en: white
lg: Ekyeeru

en: whitespace
lg: Aweerere

en: whole
lg: Kyonna

en: wiki
lg: Wiiki

en: wildcard
lg: Enukuta ezikolakulwe ddala

en: wireless
lg: Ekitalina waya

en: with
lg: Mu

en: within
lg: Mmu

en: without
lg: Tewali

en: word
lg: Ebigambo

en: writable
lg: kiwandikibwamu

en: writer
lg: omuwandissi

en: writing
lg: okuwandika

en: wrong
lg: ekiffu

en: yellow
lg: kkyenvu

en: yesterday
lg: jjo

en: zero
lg: mye, zeero

en: zip
lg: Ekitundu

en: zoomed
lg: kiyongeza or kifunziza

en: zooming
lg: Okugaziiya, okufunza

en: Thursday
lg: Olwokuna

en: Tuesday
lg: olwokubiiri

en: May
lg: Okwokutano

[ctx: Respond.]
en: answer
lg: ddamu

en: all caps
lg: zonna ekoffila

en: caps lock
lg:  akagalawo

en: malware
lg: entegeka

[ctx: A function to display a document, page, film, etc. before it is produced in its final form.]
en: preview
lg: okukifananya

en: horizontally
lg: obukika

en: headphones
lg: ebikwata amalobbozi

en: projector
lg: akakuba ekitangala

en: jpeg / jpg
lg: jpg

en: VoIP
lg: Okuwereza edoboozi ku kitimbaganyi

en: cyberspace
lg: akagatta mumakati

en: short description
lg: Ennyinyonyola mu bufuzze

en: minus sign
lg: Akabonero ko kutoolako

en: subscript
lg: ekiwandiko ekitono

en: markup
lg: okulaganga obubonelo

en: counterclockwise
lg: okubalakwasawa

en: cut and paste
lg: kusala nobiteka owalala

en: keyboard shortcut
lg: obumpi bwa set yamapeesa.

[ctx: Write a statement or explanation.]
en: comment
lg: okwogerako

en: conference call
lg: Akasimu kabangi

[ctx: Establish a communication link.]
en: connect
lg: okubigatta

en: control key /  Ctrl
lg: Epesa elifuga

en: touchpad
lg: Akalagirizza

en: touchscreen
lg: Akalagirira

en: multi-touch
lg: okukwata kubingi

en: read/write
lg: soma / wandika

en: near
lg: kumpi

en: easy
lg: kyangu

en: newsfeed
lg: amawulire amapya.

en: flash drive
lg: eterekero entini

[ctx: Restrict within a particular boundary.]
en: limit
lg: enkomerero

en: try
lg: okugezaako

en: even
lg: ekye'nkanyi

[ctx: An item to be considered for improvement in a system, such as a bug or feature request.]
en: issue
lg: ensonga

en: remind me later
lg: Jjukiza eda

[ctx: An item posted to a sales or informational directory.]
en: listing
lg: okuwandika mulukalala

en: simulation
lg: Kifananyizidwa

[ctx: A visual representation of an area.]
en: map
lg: enkula yekitundu

en: double quote
lg: ekigambo mulufunzi emirundibirri

[ctx: Conforming to an established norm or requirement.]
en: standard
lg: ekikasiddwa

[ctx: Put in a location or position.]
en: place
lg: Ekiffo

en: return key
lg: Epesa eliyingiza

[ctx: Text or voice messages exchanged in real time through a computer network.]
en: chat
lg: okwogera

en: num lock
lg: akagala enamba

en: GPS / global positioning system
lg: GPS

en: setting
lg: entegeka

en: bookmark
lg: akalambe

en: you want
lg: oyagala

en: copy
lg: koppa

en: sure you
lg: wekkakasa

en: successfully
lg: omaliriza bulungi

en: web site
lg: kyapa; olutimbe ku mukutu gwensiyonna

en: exist
lg: wekiri

en: requested
lg: esabidwa

en: master password
lg: akasumuluzo akakulu

en: block
lg: zibikira

en: ok
lg: yee; ok

en: properties
lg: ebikikwataako

en: already exists
lg: wekili

en: reason
lg: ensonga

en: page you
lg: kukonako

en: reported
lg: kiwabiddwa

en: browsing
lg: okkunonya

en: new window
lg: edirisa epya

en: please try again
lg: damu ogeze ko

en: forgery
lg: okucupula

en: information about
lg: ebikwata ko

en: new tab
lg: akatimbe akapya

en: pop-up
lg: bwereta bwokka

en: proxy server
lg: kompyuta effuga zinayo

en: attack
lg: lumba

en: home page
lg: omuko gwe eka

en: creating
lg: okutondawo

en: web sites
lg: entimbe z’omukuttu gwensiyona

en: you do not
lg: nedda

en: canceled
lg: kisaziddwaamu

en: web pages
lg: emiko ku kyapa; emiko ku mukuttu gwensiyona

en: format
lg: saako wotandikira

en: make sure
lg: kakasa

en: forward
lg: mumaaso; mu maaso

en: show all
lg: lagga byona

en: contributors
lg: abayambi

en: caret
lg: akatemya

en: compromise
lg: ezikanya

en: Translation Tool
lg: Ebikozesebwa Ebivunilwa

en: A translation tool to help a human translator translate files into other languages
lg: Ebikozesebwa ku ntafuta okuyamba omutafuta okukyuusa fayiro mu nnimi endala

en: _Update to Template
lg: _Za obuggya kulo Luggo

en: _Export
lg: _Weereza

en: _Recent Files
lg: _Fayiro Ezikoledwako

note: l10n: Activating this menu item copies the whole source (or part thereof) to the target. The "copy" is not necessarily the same as the source: terminology placeables are translated when copied and language-specific punctionation changes are made automatically.
en: Transfer From Source
lg: Simbuliza Kuva mu Nsibuko

note: l10n: More information about placeables: http://translate.sourceforge.net/wiki/virtaal/placeables
en: P_revious Placeable
lg: P_ulesibo evuddeko

en: _Next Placeable
lg: _Pulesibo Eddako

en: _Full Screen
lg: _Sikulini mu Buguvu

en: _Quality Checks
lg: _Okubebera Omutindo

en: _Navigation
lg: _Kunoonya

en: P_age Up
lg: Om_uko Wagulu

en: _Page Down
lg: _Omuko gwo Wansi

en: _Online Help
lg: _Obuyambi ku Mutimbagano

en: _Tutorial
lg: _Eby'okuyiga/kusoma

en: _Localization Guide
lg: _Endagiriro Ewabula

en: Report a _Bug
lg: Repoti ye _Ensobi

en: New Language Pair
lg: Ennimi Bibiri Empya

en: The <b>Original</b> is the language from which you are translating, also called the source language.
    
    If you are translating from English to French then English would be your original or source language.
lg: <b>Kasangwawo</b> lwe lulimi lwotafuta, oluusi luyitibwa nsibuko ya lulimi.
    
    Ssinga otafuta ng'ojja mu luzungu ng'ozza mu lufalansa, awo oluzungu lwe luyibwa Kasangwawo oba nsibuko y'olulimi.

en: <b>Original</b>
lg: <b>Ekyekalirira</b>

en: The <b>Translation</b> is the language into which you are translating, also called the target language.
    
    If you are translating from English to French then French would be your translation or target language.
lg: O <b>Okuvunula</b> kwe lulimi lwovunula ng'ozzaamu, oluusi luyitibwa lulimi olugendererwa.
    
    Ssinga okyuusa ng'ojja mu luzungu ng'ozza mu lufalansa, awo olufalansa lwe luyitibwa olulimi olugendererwa.

en: <b>Translation</b>
lg: <b>Okuvunula</b>

en: _Add Missing Language...
lg: _Gatta Olulimi Olubulawo...

en: Add Missing Language
lg: Gatta Olulimi Olubulawo

en: Language name:
lg: Erinnya ly'olulimi:

en: ISO code:
lg: Akasumuluzo ka ISO:

en: Plural expression:
lg: Ebyogerebwa mu bungi:

en: Number of plurals:
lg: Enamba mu bungi:

en: Depending on the translation task, the plural information might be optional.
lg: Okusinziira ku mulimu gw'ovunula, okuteeka ebintu mu bungi kisoboka obutaba kya buwaze.

en: <b>Language Information</b>
lg: <b>Obubaka bwo Lulimi</b>

en: Virtaal Preferences
lg: Okweroboza kwa Virtaal

en: The name stored in the file header
lg: Erinnya literekeddwa mu mutwe gwa fayiro

en: The e-mail address stored in the file header
lg: Endagiriro kwofunira n'okusindikira obubaka ku mutimbagano  eterekeddwa mu mutwe gwa fayiro

en: E-mail address:
lg: Endagiriro okufunirwa n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano:

en: The team information stored in the file header. This can be an e-mail address or a URL, for example.
lg: Amawulire ga tiimu gaterekeddwa mu mutwe gwa fayiro. Kino kiyinza okuba endagiriro okufunirwa n'okusindikira obubaka ku mutimbagano oba URL, ekyokulabirako.

en: Team:
lg: Tiimu:

en: <b>Translator Information</b>
lg: <b>Obubaka bwa Bavunuzi</b>

en: Source text:
lg: Ensibuko yekiwandiiko:

en: Target text:
lg: Ebigambo mu kitafutiddwa:

en: Use _Default Fonts
lg: Kozesa _Endabika Y'ebigambo Eyakolerwamu

en: <b>Fonts</b>
lg: <b>Endabika</b>

en: Placeables are special parts of the text that can be automatically highlighted and easily inserted into the translation.
lg: Pulesibo bitundu bya bigambo bya njawulo ebisobola okulondebwa ne biteekebwa mangu mu ntafuta.

en: Placeables
lg: Pulesibo

en: Plug-ins
lg: Ebisonsekebwa

en: Terminology Files
lg: Fayiro Z'ebigambo

en: Add Term
lg: Gatta Ekigambo

note: l10n: This label refers to comments about a new term that is added
en: C_omments
lg: E_bikyogeddwako

en: Terminology _file:
lg: _Fayiro y'ebigambo:

en: Web Look-ups
lg: Ekitekereza mu Mutimabangano

en: Add URL
lg: Gatta URL

en: Put queries in quotes
lg: Teeka ebibuuzo mu bukomera

en: <b>Options</b>
lg: <b>Kweroboza</b>

note: l10n: Remove the tags if underlining is unsuitable for your language. Most languages won't need to change this. Translate 'Open' normally.
en: <u>Open</u>
lg: <u>Ggulawo</u>

en: <b><big>Recent Files</big></b>
lg: <b><big>Fayiro Ezikoleddwako</big></b>

en: <u>Tutorial</u>
lg: <u>Byakuyiga</u>

en: <u>Cheat Sheet</u>
lg: <u>Lupapula lukuusa</u>

en: <u>More...</u>
lg: <u>Ebirala...</u>

en: <u>Features</u>
lg: <u>Ebisanyizo</u>

en: <b><big>Getting Started</big></b>
lg: <b><big>Okutandika</big></b>

en: <u>Manual</u>
lg: <u>Ya mikono</u>

en: <u>Localization Guide</u>
lg: <u>Enyamba mu Kukyuusa</u>

en: <u>Feedback</u>
lg: <u>Kuddibwamu</u>

en: <b><big>Support</big></b>
lg: <b><big>Wagira</big></b>

en: <b>Words</b> (total):
lg: <b>Ebigambo</b> (Omugatto):

en: <b>Strings</b> (total):
lg: <b>Ebigambo</b> (Omugatto):

en: File type:
lg: Ekika kya fayiro:

en: File size:
lg: Obunene bwa fayiro:

en: Location:
lg: Ekifo:

en: At the end of a translation, simply press <Enter> to continue with the next one.
lg: Oluvannyuma lw'okutafuta, nyiga bunyizi <Enter> okusobola okweyongerayo n'ebiddako.

en: To copy the original string into the target field, simply press <Alt+Down>.
lg: Okusobola okufuna akalandira okuva mu Kaasangwawo okukateeka mu kitafutwa, nyiga bunyizi <Alt+Down>.

note: l10n: Refer to the translation of "Fuzzy" to find the appropriate shortcut key to recommend
en: To mark the current translation as fuzzy, simply press <Alt+U>.
lg: Okulamba ekitafutiddwa ng'ekirina amakulu amangi, nyiga bunyizi <Alt+U>.

en: To mark the current translation as incomplete, simply press <Ctrl+Shift+Enter>.
lg: Okulamba ebivunule nga ebitanaba kugwa, nyigabunyizi <Ctrl+Shift+Enter>.

en: To mark the current translation as complete, simply press <Ctrl+Enter>.
lg: Okulamba ekitafutiddwa ng'ekiwede, nyiga bunyizi <Ctrl+Enter>.

en: Use Ctrl+Up or Ctrl+Down to move between translations.
lg: Kozesa Ctrl+Up oba Ctrl+Down okutambula wakati mu ntafuta.

en: Use Ctrl+PgUp or Ctrl+PgDown to move in large steps between translations.
lg: Kozesa Ctrl+PgUp oba Ctrl+PgDown okutambula ekinene wakati mu ntafuta.

en: Accelerators
lg: Ebyanguya

en: Acronyms
lg: Obufunze

en: Blank
lg: Banga

en: Brackets
lg: Bukomera

en: Compendium conflict
lg: Okwawukana mu magezi

en: Double quotes
lg: Okufunikirra emirundibirri

en: E-mail
lg: Ebbaluwa y'amasanyalaze efunirwa ku mutimbagano

en: Numbers
lg: Enamba

en: Options
lg: Ebyokweroboza

en: Header information
lg: Obubaka bwo mutwe

en: Please enter your name
lg: Bambi yingiza erinnya lyo

en: Please enter your e-mail address
lg: Bambi yingiza endagiriro kwofunira n'okusindikira obubaka ku mutimbagano

en: Please enter your team's information
lg: Bambi yingiza amawulire ku ttiimu yo

en: You selected the currently open file for opening. Do you want to reload the file?
lg: Walonze okuggulawo fayiro enzigule. Oyagala kuddamu kugiggulawo?

en: Could not open file.
    
    %(error_message)s
    
    Try opening a different file.
lg: Tesobodde kuggula fayiro.
    
     %(error_message)s
    
     Gezaako okuggulawo fayiro endala.

en: Could not save file.
    
    %(error_message)s
    
    Try saving to a different location.
lg: Tesobodde kutereka fayiro.
    
     %(error_message)s
    
     Gezaako okutereka mu kifo ekirala.

en: Could not save file.
    
    %(error_message)s
lg: Tesobodde kutereka fayiro.
    
     %(error_message)s

en: Reload File
lg: Ddamu oggulewo fayiro

en: Reload file from last saved copy and lose all changes?
lg: Ddamu oggulewo fayiro ya kukoppa gye watereka era osule enkyuukakyuka zonna?

en: Capitals
lg: Ennukuta ennene

note: l10n: this refers to "UPPERCASE" / "CAPITAL" letters
en: Words containing uppercase letters only
lg: Ebigambo ebirimu ennukuta ennene zokka

en: Command Line Options
lg: Ebyokweroboza mu mateka goku Layini

en: Application command line options, such as --help, -h and -I
lg: Ebyokweroboza ebiragira enkozesa, gamba nga --help, -h oba -I

en: E-mail addresses
lg: Endagiriro okufunirwa n'okuwerereza obubaka ku mutimbagano

en: File Names
lg: Fayiro ya Mannya

en: Paths referring to file locations
lg: Amakubo agalaga fayiro gyeziri

en: Placeholders (printf)
lg: Mmukuuma kifo (kuwandiika)

en: Placeholders used in "printf" strings
lg: Mmukuuma kifo ekozesebwa mu "printf" mitendera

en: Placeholders (Python)
lg: Mmukuuma kifo (Python)

en: Placeholders in Python strings
lg: Mmukuuma kifo mu bigambo bwa Python

en: Placeholders (Java)
lg: Mmukuuma kifo (Java)

en: Placeholders in Java strings
lg: Mmukuuma kifo mu bigambo bwa Java

en: Placeholders (Qt)
lg: Mmukuuma kifo (Qt)

en: Placeholders in Qt strings
lg: Mmukuuma kifo mu bigambo bwa Qt

note: l10n: 'decimal fractions' refer to numbers like 0.2 or 499,99
en: Integer numbers and decimal fractions
lg: Emiwendo emiramba n'obutundutundu

en: Punctuation
lg: Okukozesa obubonero mu mpandiika

en: Symbols and less frequently used punctuation marks
lg: Obulombolombo n'obubonero obutatera kukozesebwa mu mpandiika

en: URLs, hostnames and IP addresses
lg: URLs, amannya agakyaza n'endagiriro za IP

note: l10n: see http://en.wikipedia.org/wiki/Character_entity_reference
en: XML Entities
lg: Ebikwata ku XML

en: Entity references, such as &amp; and &#169;
lg: Bikwata ku by'okweroboza, gamba nga &amp; oba &#169;

en: XML Tags
lg: Taaga za XML

en: XML tags, such as <b> and </i>
lg: Taaga za XML, gamba nga <b> oba </i>

en: Spaces
lg: Mabanga

en: Double spaces and spaces in unexpected positions
lg: Amabanga ga mirundi ebiri egiddiringanye n'amabanga mu bifo ebitasuubirwa

en: "alt" Attributes
lg: Ebikwata ku "alt"

en: Placeable for "alt" attributes (as found in HTML)
lg: Pulesibo ekwata ku "alt" (nga bwesangwa ku HTML)

en: The file contains nothing to translate.
lg: Fayiro telinaamu ebyo kuvunula.

note: l10n: The heading of statistics before updating to the new template
en: Before:
lg: Emabega:

note: l10n: The heading of statistics after updating to the new template
en: After:
lg: Ngo vvude ku:

en: Translated: %d
lg: Bivunilwa: %d

en: Fuzzy: %d
lg: Tekitegerekanyi: %d

en: Untranslated: %d
lg: Tekivunule: %d

en: Total: %d
lg: Omugatte: %d

note: l10n: this refers to updating a file to a new template (POT file)
en: File Updated
lg: Fayiro ezziziddwa obuggya

en: Incomplete
lg: Tekinnaggwa

en: _Case sensitive
lg: _Kikosa ssinga okozesa ennukuta ennene oba entono

note: l10n: To read about what regular expressions are, see http://en.wikipedia.org/wiki/Regular_expression
en: _Regular expression
lg: _Enjogera ya bulijjo

note: l10n: This text label shows in front of the text box where the replacement text is typed. Keep in mind that the text box will appear after this text. If this sentence construction is hard to use, consdider translating this as "Replacement"
en: Replace with
lg: Sikiza ne

note: l10n: Button text
en: Replace
lg: Sikiza

note: l10n: Check box
en: Replace _All
lg: Sikiza _Byonna

en: Automatically complete long words while you type
lg: Nga toyambiddwa maliriza ebigambo ebiwanvu nga bwo wandiika

en: AutoCompletor
lg: EkyeMalirizza

en: Automatically correct text while you type
lg: Nga toyambiddwa wabula ensobi mu bigambo nga bwo wandiika

en: AutoCorrector
lg: EkyeLogoonsa

en: Perform look-ups on selected text
lg: Kola ekikulagiddwa ku bigambo ebirondeddwa

en: External Look-up
lg: Okunoonya Ebweeru

note: l10n: The 'services' here refer to different look-up plugins, such as web look-up, etc.
en: Select Look-up Services
lg: Londa Empeereza y'Okunoonya

en: Select the services that should be used to perform look-ups
lg: Londa empeereza erina okukozesebwa okukola ku kunoonya

en: Look-up "%(selection)s"
lg: Noonya "%(selection)s"

note: l10n: plugin name
en: Web Look-up
lg: Okunoonya ku Mutimbagano

en: Look-up the selected text on a web site
lg: Noonya ebigambo ebirondeddwa ku lutimbe

en: Open-Tran.eu
lg: Ggula-Tran.eu

note: l10n: Whether the selected text should be surrounded by "quotes"
en: Quote Query
lg: Laga Ekibuuzo

en: Migrate settings from KBabel, Lokalize and/or Poedit to Virtaal.
lg: Sengula enteekateeka okuva KBabel, Lokalize ne/oba Poedit okudda ku Virtaal.

en: Migration Assistant
lg: Omuyambi mu Kusengula

en: Should Virtaal try to import settings and data from other applications?
lg: Virtaal egezeeko okufuna enteekateeka n'amawulire okuva mu nkola endala?

en: Import data from other applications?
lg: Funa amawulire okuva mu nkola endala?

en: Migration was successfully completed
lg: Ensenguka zaamaliriziddwa bulungi

en: The following items were migrated:
lg: Ebintu ebiddako byasenguddwa:

en: Migration completed
lg: Okusenguka kuwedde

en: Virtaal was not able to migrate any settings or data
lg: Virtaal teyasobodde kusengula nteekateeka oba mawulire

en: Nothing migrated
lg: Tewali kyasenguse

en: Poedit settings
lg: Enteekateeka za poediti

en: Poedit's Translation Memory: %(database_language_code)s
lg: Egwanika ya Poedit's mu kuvunula: %(database_language_code)s

en: KBabel's Translation Memory: %(database_language_code)s
lg: Egwanika ya KBabel's mu Kuvunula: %(database_language_code)s

en: Lokalize settings
lg: Kyuusa enteekateeka

en: Lokalize's Translation Memory: %(database_name)s
lg: Kyuusa Egwanika: %(database_name)s

en: Terminology Help
lg: Ebigambo Ebiyamba

en: Terminology suggestions
lg: Endowooza ku bigambo

en: Localization Terminology
lg: Ebigambo mu Kukyuusa

en: Selected localization terminology
lg: Ebigambo ebikyuusa ebirondeddwa

en: Local Files
lg: Fayiro eza wano

en: Local terminology files
lg: Fayiro ezirimu ebigambo ebikozesebwa wano

en: Terminology _Files...
lg: Fayiro _Z'ebigambo...

en: Add _Term...
lg: Gattawo _Ekigambo...

en: Extendable
lg: Kisembezebwayo

en: Add Files
lg: Gattawo fayiro

en: All Supported Files
lg: Fayiro zonna eziwagirwa

en: All Files
lg: Fayiro zonna

en: "%s" is not a usable file.
lg: "%s" ssi fayiro yaakukozesa.

en: Unable to load %(filename)s:
    
    %(errormsg)s
lg: Tesobola ku ggulawo %(filename)s:
    
    %(errormsg)s

en: Error opening file
lg: Nsobi mu ku ggulawo fayiro

en: _Source term — %(langname)s
lg: _Ekigambo mu lulimi nnansangwa — %(langname)s

en: _Target term — %(langname)s
lg: _Ekigambo mu lulimi olukyuuse — %(langname)s

en: Identical entry already exists.
lg: Ekkubo eriyingira erifaanana lityo weeriri.

en: Existing translations: %(translations)s
lg: Entafuta eriwo: %(translations)s

en: Terms from Open-Tran.eu
lg: Ebigambo okuva mu Open-Tran-eu

en: Select Terminology Sources
lg: Londa ebigambo gyebiva

en: Select the sources of terminology suggestions
lg: Londa endowooza ekwaata ku bigambo gyeeva

en: Translation Memory
lg: Ebiyamba okujjukira entafuta

en: Translation memory suggestions
lg: Endowooza ekwaata ku biyamba entafuta

en: Previous translations for Free and Open Source Software
lg: Entafuta eyaggwa ey'ebidukanya kompyuta ebyo bwerere

en: Current File
lg: Fayiro eriwo

en: Translated units from the currently open file
lg: Ebitundu ebitafutiddwa okuva mu fayiro eriwo enzigule

note: l10n: Try to keep this as short as possible.
en: This file
lg: Fayiro eno

note: l10n: The name of Google Translate in your language (translated in most languages). See http://translate.google.com/
en: Google Translate
lg: Google tafuta

en: Unreviewed machine translations from Google's translation service
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku mpeereza y'entafuta ku Google

en: Microsoft Translator
lg: Atafuta Microsoft

en: Unreviewed machine translations from Microsoft Translator
lg: Entafuta etaneekanyizibwa ekoleddwa atafuta okuva mu Microsoft

en: Unreviewed machine translations from various services
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku mpeereza ez'enjawulo

en: Local Translation Memory
lg: Ebiyamba entafuta ebya wano

en: Previous translations you have made
lg: Entafuta eyawedde gye wakoze

note: l10n: Try to keep this as short as possible.
en: Local TM
lg: TM eya wano

note: l10n: Try to keep this as short as possible. Feel free to transliterate in CJK languages for vertical display optimization.
en: Moses
lg: Musa

en: Unreviewed machine translations from a Moses server
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku nfo ya Musa

en: Remote Server
lg: Enfo egabirira eri mu kyaalo

en: A translation memory server
lg: Enfo egabirira ebiyamba entafuta

note: l10n: Try to keep this as short as possible.
en: Remote TM
lg: TM ya mu kyaalo

en: A TinyTM translation memory server
lg: A TinyTM enfo egabirira ebiyamba entafuta

en: Unreviewed machine translations from Apertium
lg: Entafuta y'ekyuuma etennekebejjebwa okuva ku Apertium

en: Translation _Suggestions
lg: Endowooza _Ekwaata ku Ntafuta

note: l10n: The 'sources' here refer to different translation memory plugins, such as local tm, open-tran.eu, the current file, etc.
en: Select sources of Translation Memory
lg: Londa ensibuko y'ebiyamba entafuta

en: Select the sources that should be queried for translation memory
lg: Londa ensibuko ezinaabuzibwa ku bikwata ku biyamba entafuta

en: Matches
lg: Bifaanagana

en: TM Source
lg: Ensibuko ya TM

en: Choose a Translation File
lg: Londa fayiro etafutiddwa

en: _New Language Pair...
lg: _Ennimi Bbiri Empya...

en: The current file has been modified.
    Do you want to save your changes?
lg: Fayiro eno eriwo ekyuusiddwa.
    Oyagala ku tereka nkyuukakyuuka zo?

en: _Discard
lg: _Kigaane

note: l10n: This is the title of the main window of Virtaal %(modified_marker)s is a star that is displayed if the file is modified, and should be at the start of the window title %(current_file)s is the file name of the current file most languages will not need to change this
en: %(modified_marker)s%(current_file)s - Virtaal
lg: %(modified_marker)s%(current_file)s - Vataalo

en: Please enter the number of noun forms (plurals) to use
lg: Bambi yingiza omuwendo gw'amannya (mu bungi) ag'okukozesa

en: Please enter the plural equation to use
lg: Bambi yingiza okugerageranya mu bungi ogw'okukozesa

note: l10n: This refers to the 'mode' that determines how Virtaal moves between units.
en: N_avigation:
lg: O_kunoonya:

note: l10n: Please retain the literal name "Virtaal", but feel free to additionally transliterate the name and to add a translation of "For Language", which is what the name means.
en: Virtaal is a program for doing translation.
lg: Vataalo nteekateeka ey'okutafuta ennimi.

en: The initial focus is on software translation (localization or l10n), but we definitely intend it to be useful as a general purpose tool for Computer Aided Translation (CAT).
lg: Essira erisooka liri ku ntafuta ya nkola ya byuuma bikalimagezi (okubifuula ebya bulijjo 110n), naye tukisuubira okuba eky'omugaso nga kikozesebwa okutwaliza awamu ng'okutafuta okuyambibwa ebyuuma bikalimagezi (CAT).

en: Virtaal website
lg: Omutimbagano gwa Vataalo

en: We thank our donors:
lg: Twebaza abatuteekamu ensimbi:

en: The International Development Research Centre
lg: Ekitongole ky'ensi yonna ekikulaakulanya eby'okunoonyereza

en: Mozilla Corporation
lg: Ekitongole kya Mozilla

en: Language code must be an ASCII string.
lg: Obusumuluzo bw'olulimi buteekwa okuba n'akalandira ka ASCII.

en: Language code must be at least 2 characters long.
lg: Akasumuluzo k'olulimi kateekwa okuba nga kalina waakiri ennukuta 2.

en: Configure...
lg: Zimba...

en: Translation memory
lg: Kujjukira ntafuta

en: Terminology assistance
lg: Obuyambi ku bigambo

en: Machine translation
lg: Entafuta y'ekyuuma

en: Highlighting and insertion of placeables
lg: Okulaga n'okuteekamu pulesibo

en: Many plugins and options for customization
lg: Eby'okusonseka n'okweroboza eby'okukyuusa

en: The file does not exist.
lg: Fayiro teriiyo.

en: Not a valid file.
lg: Ssi fayiro ntuufu.

en: TMX Translation Memory
lg: Ebiyamba entafuta ya TMX

en: Translation Memory eXchange
lg: Ebiyamba entafuta eXchange

en: TBX Glossary
lg: Olukalala lwa TBX

en: Wordfast Translation Memory
lg: Ebiyamba entafuta ya wordfast

en: Qt Linguist Translation File
lg: Qt fayiro etafutiddwa omukugu mu by'ennimi

en: Qt Message File
lg: Qt fayiro y'obubaka

en: Qt Phrase Book
lg: Qt ekitabo ky'enjogera

en: INI File
lg: Fayiro ya INI

en: Initialization
lg: Okutandisa

en: Java Properties File
lg: Fayiro y'ebikwata ku Java

en: OpenOffice.org Translation File
lg: OpenOffice.org fayiro entafute

en: XLIFF Translation File
lg: XLIFF fayiro entafute

en: XML Localization Interchange File Format
lg: XML okwemanyiiza okuwanyisiganya enkula za fayiro

en: C++ RC File
lg: C++ RC Fayiro

en: Resource Compiler
lg: Omukunganya w'ebyobugagga

en: Tcl Translation File
lg: Tcl fayiro entafute

en: JavaScript error message file
lg: JavaScript Fayiro erimu obubaka bw'ensobi

en: Gettext Translation Template
lg: Funa endagiriro eyamba entafuta

en: Trados Tag Editor
lg: Abakola ku by'empandiika

en: Gettext PO file
lg: Gettext PO fayiro

en: Gettext MO file
lg: Gettext MO fayiro

en: Qt .qm file
lg: Qt .qm fayiro

en: OmegaT Glossary
lg: OmegaT Bigambo

en: turn on logging, storing the result to the supplied filename.
lg: teekako omukutu, tereka ebivuddeyo mu mannya ga fayiro eziweereddwa.

en: CONFIG
lg: ZIMBA

en: use the configuration file given by the supplied filename.
lg: kozesa fayiro ey'ebyokuzimba okusinziira ku linnya eriweereddwa.

en: enable debugging features
lg: teekamu enteekateeka ezilwanyisa ensobi

en: perform profiling, storing the result to the supplied filename.
lg: yita mu bufuunze, tereka ebivuddeyo mu mannya ga fayiro eziweereddwa.

en: Could not open log file '%(filename)s'
lg: Teyasobodde ku ggula fayiro '%(filename)s'

en: Could not read configuration file '%(filename)s'
lg: Tesobodde kusoma fayiro ekwaata ku byakuzimba '%(filename)s'

en: invalid number of arguments
lg: emiwendo gy'endowooza emikyamu

en: Could not open profile file '%(filename)s'
lg: Teyasobodde ku ggula fayiro ekwaata ku bimpimpi '%(filename)s'

en: no such option: %s
lg: tewali kyilondebwako nga: %s

en: ambiguous option: %s (%s?)
lg: kya kulonda eky'amakulu mangi: %s (%s?)

en: Usage
lg: Enkozesa

en: long integer
lg: muwendo muwanvu

en: floating-point
lg: obubonero obuteeyeeya

en: complex
lg: kizibu

en: option %s: invalid %s value: %r
lg: kya kweroboza%s: kifu %s muwendo: %r

en: option %s: invalid choice: %r (choose from %s)
lg: kya kweroboza %s: kulonda kubi: %r (weroboze mu %s)

en: show this help message and exit
lg: laga obubaka bwokuyamba buno era omalirize

en: show program's version number and exit
lg: laga ennamba yekikula kya pulogulamu era omalirize

en: %prog [options]
lg: %prog [ebyokweroboza]

en: %s option requires an argument
lg: %s kyeetagisa okunnyonnyola

en: %s option requires %d arguments
lg: %s kyeetagisa %d okunnyonnyola

en: %s option does not take a value
lg: %s tekitwala muwendo

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * that use the control key. If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this. * * Don't include the prefix "keyboard label|" in the translation. GTK <=2.14 Configuration: Ctr
en: keyboard label|Ctrl
lg: lama ya mapeesa|Ctrl

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this. * * Don't include the prefix "keyboard label|" in the translation. GTK <=2.14 Configuration: Up key label
en: keyboard label|Up
lg: lama ya mapeesa|Up

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this. * * Don't include the prefix "keyboard label|" in the translation. GTK <=2.14 Configuration: Down key label
en: keyboard label|Down
lg: lama ya mapeesa|Down

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this. * * Don't include the prefix "keyboard label|" in the translation. GTK <=2.14 Configuration: Page_Up key label
en: keyboard label|Page_Up
lg: lama ya mapeesa|Page_Up

note: This is the text that should appear next to menu accelerators * If the text on this key isn't typically * translated on keyboards used for your language, don't translate * this. * * Don't include the prefix "keyboard label|" in the translation. GTK <=2.14 Configuration: Page_Down key label
en: keyboard label|Page_Down
lg: lama ya mapeesa|Page_Down

note: File->Save As
en: Save _As
lg: Tereka _Nga

note: This is the label format that is used for the first 10 items * in a recent files menu. The %d is the number of the item, * the %s is the name of the item. Please keep the _ in front * of the number to give these menu items a mnemonic. * * Don't include the prefix "recent menu label|" in the translat
en: recent menu label|_%d. %s
lg: laama y'ebirimu ebikozeseddwa gyebuvuddeko_%d. %s

note: This is the format that is used for items in a recent files menu. * The %d is the number of the item, the %s is the name of the item. * * Don't include the prefix "recent menu label|" in the translation. GTK <=2.14
en: recent menu label|%d. %s
lg: laama y'ebirimu ebikozeseddwa gyebuvuddeko|%d. %s

note: Edit->Preferences
en: _Preferences
lg: _Eby'okweroboza

note: Navigation->Up
en: Navigation|_Up
lg: Okulagirira|_Waggulu

note: Navigation->Down
en: Navigation|_Down
lg: Okulagirira|_Wansi

note: File dialog - Cancel button
en: _Cancel
lg: _Sazaamu

note: File dialog - Search - Label Appears when you select Search from Places
en: _Search:
lg: _Noonya:

note: File dialog - Files - Table - Date formats - Today at
en: Today at %H:%M
lg: Olwaleero ku %H:%M

note: Right Click (on empty) -> Delete
en: _Delete
lg: _Sangula

note: Revert Confirmation Dialog -> Yes
en: _Yes
lg: _Yee

note: Revert Confirmation Dialog -> No
en: _No
lg: _Nedda

note: Error Dialog -> OK
en: _OK
lg: _Kale
