aria2 - en to fil translation catalogue (811 entries)

en: Shutdown sequence commencing... Press Ctrl-C again for emergency shutdown.
fil: Ang paghinto ay pinoproseso na… Pindutin muli ang CTRL+C upang ihinto agad.

en: Emergency shutdown sequence commencing...
fil: Ang paghinto ay pinoproseso na…

en: aria2 will resume download if the transfer is restarted.
fil: Paandarin muli ang aria2 para ipagpatuloy ang pag-download

en: If there are any errors, then see the log file. See '-l' option in help/man page for details.
fil: Kung mayroong mga error, basahin ang log file.  Tignan ang '-l' na opsyon sa help/man page para sa mga karagdagang mga impormasyon.

en: Download Results:
fil: Resulta ng download

en:  -d, --dir=DIR                The directory to store the downloaded file.
fil:  -d, --dir=DIR Ang directory kung saan ilalagay ang na-download na file.

en:  -o, --out=FILE               The file name of the downloaded file. When -Z
                                  option is used, this option is ignored.
fil:  -o, --out=FILE Ang pangalan ng file na ida-download. Subalit kung ang -Z
                                  na option ay gagamitin, ang option na ito ay walang epekto.

en:  -l, --log=LOG                The file name of the log file. If '-' is
                                  specified, log is written to stdout.
fil:  -l, --log=LOG Ang pangalan ng file ng log file.  Subalit kung ang '-'
                                  ay ginamit, ang log ay isusulat sa stdout.

en: Libraries
fil: Mga Aklatan

en: Failed to launch '%s'
fil: Hindi masimulan ang '%s'

en: Authentication dialog was dismissed by the user
fil: Isinira ni user ang authentication dialog

en: Search
fil: Hanapin

en: Disabled
fil: Naka-disable

en: %u Output | %u Outputs
fil[0]: Kinalabasan
fil[1]: Mga kinalabasan

en: %u Input | %u Inputs
fil[0]: Input
fil[1]: Mga input

en: System Sounds
fil: Tunog ng System

en: Command not found
fil: Hindi mahanap ang command

en: Could not parse command:
fil: Hindi maintindihan ang command

en: Execution of '%s' failed:
fil: Ang pagtakbo ng '%s' ay nahinto:

en: Remove this applet
fil: Alisin ang applet na ito

en: Removable Devices
fil: Mga Naaalis na Gamit

en: Open with %s
fil: Buksan gamit ang %s

en: Eject
fil: I-eject

en: Nothing Scheduled
fil: Walang Naka-takda

en: Today
fil: Ngayon

en: Tomorrow
fil: Bukas

en: This week
fil: Ngayong linggo

en: Next week
fil: Sa susunod na linggo

en: Show Text
fil: Ipakita ang Teksto

en: Hide Text
fil: Itago ang Teksto

en: Wrong password, please try again
fil: Maling password, mangyaring subukan muli

en: Click Log Out to quit these applications and log out of the system.
fil: I-click ang Log Out para isara ang mga application at lumabas sa system

en: %s will be logged out automatically in %d second. | %s will be logged out automatically in %d seconds.
fil[0]: %s ay ma-logout nang kusa sa loob ng %d segundo.
fil[1]: %s ay ma-logout nang kusa sa loob ng %d segundo.

en: You will be logged out automatically in %d second. | You will be logged out automatically in %d seconds.
fil[0]: Ikaw ay malalabas nang kusa sa loob ng %d segundo.
fil[1]: Ikaw ay malalabas nang kusa sa loob ng %d segundo.

en: Logging out of the system.
fil: Lumalabas ng system

en: Power Off
fil: Patayin

en: Click Power Off to quit these applications and power off the system.
fil: I-click ang Power Off para i-sara ang mga applications at patayin ang system.

en: The system will power off automatically in %d second. | The system will power off automatically in %d seconds.
fil[0]: Ang system ay mamamatay nang kusa sa loob ng %d segundo.
fil[1]: Ang system ay mamamatay nang kusa sa loob ng %d segundo.

en: Powering off the system.
fil: Isinasara na ang system

en: Click Restart to quit these applications and restart the system.
fil: I-click ang Restart para isara ang mga application at simulang muli ang system.

en: The system will restart automatically in %d second. | The system will restart automatically in %d seconds.
fil[0]: Ang system ay sisimulan muli nang kusa sa loob ng %d segundo.
fil[1]: Ang system ay sisimulan muli nang kusa sa loob ng %d segundo.

en: Restarting the system.
fil: Sinisimulang muli ang system.

en: No extensions installed
fil: Walang naka-install na extensions

en: View Source
fil: Tignan ang Pinagmulan

en: Open
fil: Buksan

en: Remove
fil: Alisin

en: Zoom
fil: Ilapit

en: Brightness
fil: Liwanag

en: Quit
fil: Lumísan

en: Add
fil: Magdagdag

en: Edit
fil: Baguhin

en: hour | hours
fil[0]: oras

en: minute | minutes
fil[0]: sandali

en: Scale
fil: Baguhin ang Laki

en: Stopped
fil: Inihinto

en: Previous
fil: Nakaraan

en: Next
fil: Kasunod

en: Empty
fil: Walang laman

en: Color
fil: Kulay

en: Name
fil: Pangalan

en: Images
fil: Mga Larawan

en: None
fil: Wala

en: Horizontal
fil: Pahalang

en: Vertical
fil: Patayo

en: Fonts
fil: Mga Font

en: Custom
fil: Pasadya

en: Version
fil: Bersyon

en: Zoom in
fil: Mag-zoom in

en: Zoom out
fil: Mag-zoom out

en: Name:
fil: Pangalan:

en: Short
fil: Maiksî

note: TRANSLATORS: Keyboard action group name
en: Windows
fil: Mga Dungawan

en: Low
fil: Mababa

en: High
fil: Mataas

en: Action
fil: Aksyon

en: Black and White
fil: Itim at Puti

en: Height:
fil: Tangkad

en: Width:
fil: Lapad:

en: Add a vCard from your hard drive.
fil: Maglagay nang vCard na galing sa hard drive.

en: Create
fil: Gumawa

en: Create a new contact
fil: Gumawa nang bagong contact

en: Delete Contact
fil: Burahin ang contact

en: Delete the selected contact
fil: Burahin ang napiling contact

en: Dexter can't seem to find your contacts.
fil: Hindi nakikita ang contacts ninyo.

en: Export to vCard
fil: Iluwas sa vCard

en: Export to vCard...
fil: Iluwas sa vCard...

en: First name
fil: Unang pangalan

en: Get Help Online...
fil: Kumuha nang tulong online...

en: Import from vCard
fil: Angkatin mula sa vCard

en: Last name
fil: Apelyido

en: January
fil: Enero

en: February
fil: Pebrero

en: March
fil: Marso

en: April
fil: Abril

en: May
fil: Mayo

en: June
fil: Hunyo

en: July
fil: Hulyo

en: August
fil: Agosto

en: September
fil: Setyembre

en: October
fil: Oktubre

en: November
fil: Nobyembre

en: December
fil: Desyembre

en: Search Docklets...
fil: Maghanap nang Docklets...

en: Search Helpers...
fil: Maghanap nang Helpers...

en: Drag any dock to reposition.
fil: I-drag and kahit anong dock para ma iposisyon.

en: Delete the currently selected dock?
fil: Delete ang napiling dock?

en: If you choose to delete the dock, all settings
    for the deleted dock will be permanently lost.
fil: Kung tatangaling ang napiling dock, lahat nang
    settings nang dock mawawala.

en: Move this docklet up on the selected dock
fil: Itaas itong docklet sa napiling dock

en: Move this docklet down on the selected dock
fil: Ibaba itong docklet sa napiling dock

en: Move this docklet left on the selected dock
fil: Ilipat itong docklet sa kaliwa sa napiling dock

en: Move this docklet right on the selected dock
fil: Ilipat itong docklet sa kanan sa naipiling dock

en: About this docklet
fil: Tungkol sa docklet

en: Add this docklet to the selected dock
fil: Gamitin itong docklet so napiling dock

en: Remove this docklet from the selected dock
fil: Tangalin itong docklet sa napiling dock

en: Docky requires compositing to work properly. Certain options are disabled and themes/animations will look incorrect.
fil: Kailangan nang Docky compositing para gumana. May mga opsyon na disabled at ang mga themes/animations ay mali ang itsura.

en: All
fil: Lahat

en: Complete
fil: Kumpleto

en: _Statistics
fil: E_stadistika

en: second | seconds
fil[0]: saglit

en: _Search
fil: _Hanapin

en: Update your microblog and follow your contacts' statuses
fil: I-update ang iyong microblog at sundin ang istado ng iyong mga contact

en: Replies
fil: Mga Sagot

en: _View
fil: _Tingnan

en: _Edit
fil: _Baguhin

en: _Refresh
fil: _Sariwain

note: This list is defined just to get the strings in the template for translation
en: Messages
fil: Mga Mensahe

en: _Reply
fil: _Tugon

en: Liked
fil: Nagustuhan

en: Private
fil: Pribado

en: View reply t_hread
fil: Tingnan ang thread ng tugon

en: _Like this message
fil: _Maibigan ang mensaheng ito

en: You have marked this message as liked.
fil: Minarkahan mo ang mensaheng ito bilang nagustuhan.

en: _Delete this message
fil: _Tanggalin ang mensaheng ito

en: Deleted
fil: Tinanggal

en: The message has been deleted.
fil: Ang mensahe ay tinanggal na.

en: _Search for a query
fil: Maghanap para sa isang query

en: View _Message
fil: Tingnan ang _mensahe

en: View user _Profile
fil: Tingnan ang Profile ng gumagamit

en: _Close Window
fil: _Isara ang Window

en: _Send Messages
fil: _Magpadala ng mga Mensahe

en: _Receive Messages
fil: _Tumanggap ng mga Mensahe

en: Sugar is the graphical user interface that you are looking at. It is a learning environment designed for children.
fil: Ang nakikita mo ay ang Sugar graphical user interface. Ito ay isang kapaligiran na dinisenyo para sa pag-aaral ng mga bata.

en: As an alternative to Sugar, you can switch to the GNOME desktop environment by clicking the button below.
fil: Bilang isang alternatibo sa Sugar, maaari kang lumipat sa GNOME desktop environment sa pag-pindot ng button sa ibaba.

en: Restart your computer to complete the change to the GNOME desktop environment.
fil: I-restart ang inyong computer upang makumpleto ang pagbabago sa GNOME desktop environment.

en: Remember, you can return to Sugar later by clicking on the <b>Switch to Sugar</b> icon on the GNOME desktop. Or, click the <b>Cancel changes</b> button below if you would like to continue using Sugar as your desktop environment.
fil: Tandaan, maari kang bumalik sa Sugar sa pamamagitan ng pag-pindot sa <b>Switch to Sugar</ b> icon sa GNOME desktop. Maaari mo din pindutin ang <b>Cancel changes</ b> na button sa ibaba kung nais mong ipagpatuloy ang paggamit ng Sugar bilang iyong desktop environment.

en: Switch to GNOME
fil: Lumipat sa GNOME

en: Cancel changes
fil: I-kansela ang mga pagbabago

en: Restart now
fil: I-restart ngayon

en: Set Sugar as active desktop
fil: Itakda ang Sugar bilang aktibong desktop

en: You can return to Sugar later, by clicking on the <b>Switch to Sugar</b> icon on the GNOME desktop. This is also available from the GNOME <b>Applications</b> menu.
fil: Maaari kang bumalik sa Sugar sa pamamagitan ng pag-pindot sa <b>Switch to Sugar</ b> icon sa GNOME desktop. Ito ay makikita din sa GNOME <b>Applications</ b> menu.

en: Active desktop environment:
fil: Aktibong desktop environment:

en: Could not switch desktop: an internal error has occurred.
fil: Hindi makalipat ng desktop: may kamalian na nangyari.

en: Click OK to switch to the Sugar learning environment.
    All active applications will be closed.
fil: Pindutin ang OK para lumipat sa Sugar learning environment.Lahat ng aplikasyon na aktibo ay isasarado.

en: Switch to Sugar
fil: Lumipat sa GNOME

en: type
fil: uri

en: Inspect with Phatch
fil: Suriin gamit ang Phatch

en: Inspect EXIF & IPTC tags
fil: Suriin ang mga EXIF & IPTC tag

en: Examples
fil: Mga halimbawa

en: Run %s as console program without a gui
fil: Patakbuhin ang %s sa console at walang gui

en: Run %s as a gui droplet
fil: Patakbuhin ang %s bilang gui droplet

en: Ignore errors
fil: Huwag pansinin ang mga pagkakamali

en: Keep existing images (don't overwrite)
fil: Itago ang mga lumang larawan (huwag i-overwrite)

en: Specify locale language (for example en or en_GB)
fil: Tukuyin ang lokal na wika (halimbawa, en o en_GB)

en: Inspect metadata (requires exif & iptc plugin)
fil: Suriin ang metadata (kailangan ang exif & iptc plugin)

en: No save action required at the end
fil: Hindi kinakailangan ang save action sa katapusan

en: Include all subfolders
fil: Isama ang mga nakapaloob na folder

en: Do not check images first
fil: Huwag nang suriin ang mga larawan sa simula

en: Sorry, you need to install the %s action for this action list.
fil: Paumanhin, kailangan ninyong ilagay ang aksyong %s sa talaang ito.

en: The droplet command for the image inspector was copied to the clipboard.
fil: Ang droplet command para sa image inspector ay kinopya sa clipboard.

en: Hooray, no issues!
fil: Ayos, walang isyu!

en: Nothing has been logged yet.
fil: Wala pang nailalagay sa log.

en: abort
fil: itigil

en: skip
fil: hakbangan

en: ignore
fil: huwag pansinin

en: click '+' to add actions
fil: I-click ang '+' upang magdagdag ng mga aksyon

en: Open an action list
fil: Magbukas ng talaan ng mga kilos

en: Execute
fil: Patakbuhin

en: Execute the action
fil: Gawin ang pagkilos

en: Add an action
fil: Magdagdag ng kilos

en: Remove the selected action
fil: Alisin ang nahirang na kilos

en: Move the selected action up
fil: Itaas ang nahirang na kilos

en: Move the selected action down
fil: Ibaba ang nahirang na kilos

en: Image Inspector
fil: Tagasuri ng mga Larawan

en: Show description of the action list
fil: Ipakita ang pagsasalarawan ng mga kilos

en: Choose an Action List File...
fil: Pumili ng File ng Talaan ng mga Kilos...

en: Save Action List As...
fil: Ikubli ang Talaan ng mga Kilos Bilang...

en: This file exists already.
fil: Mayroon nang file na ganito.

en: Do you want to overwrite it?
fil: Nais niyo ba itong palitan?

en: application
fil: programa

en: frame
fil: kwadro

en: actions
fil: mga kilos

en: A html tutorial will open in your internet browser.
fil: Bubuksan sa inyong browser ang isang gabay na HTML

en: Study the action plugins in:
fil: Pag-aralan ang mga kilos plugin sa:

en: If you want to contribute a plugin for Phatch,
fil: Kung nais niyong magbigay ng plugin para sa Phatch,

en: Drag & Drop
fil: Hilahin & Ihulog

en: Drop any files and/or folders on this Phatch droplet
    to batch process them.
    Right-click or double-click to switch to normal view.
fil: Maglaglag ng mga file at/o folder dito sa Phatch
    para maaksyunan ang mga ito.
    Mag-right-click o double-click para lumipat sa normal view.

en: Phatch will add one for you, please check its settings.
fil: Magdadagdag ng isa ang Phatch para sa inyo, suriin lamang ang mga kaayusan nito.

en: Phatch successfully created the droplet.
fil: Matagumpay na nagawa ng Phatch ang droplet.

en: Choose a folder
fil: Pumili ng folder

en: Choose File(s)
fil: Pumili ng (mga) File

en: Choose an image folder
fil: Pumili ng folder ng mga larawan

en: images
fil: mga larawan

en: broaden your search
fil: Palawakin ang inyong paghahanap

en: Path
fil: Landas

en: &Open...
fil: Buksan (&O)...

en: &New	Ctrl-N
fil: (&N)Bago	Ctrl-N

en: Start a new action list
fil: Magsimula ng bagong talaan ng mga kilos

en: &Open...	Ctrl-O
fil: (&O)Buksan...	Ctrl-O

en: Opens an actions list
fil: Buksan ang talaan ng mga kilos

en: &Save	Ctrl-S
fil: (&S)Ikubli	Ctrl-S

en: Saves an action list
fil: Nagkukubli ng talaan ng mga kilos

en: Save &As...	Ctrl-Shift-S
fil: Ikubli Bil&ang...	Ctrl-Shift-S

en: Saves an action list as
fil: Nagkukubli ng talaan ng mga kilos bilang

en: &Quit	Ctrl-Q
fil: (&Q)Tapusin	Ctrl-Q

en: Quit the application.
fil: Pahintuin ang programa.

en: &Add...	Ctrl-+
fil: M&agdagdag...	Ctrl-+

en: &Remove	Ctrl--
fil: (&R)Alisin	Ctrl--

en: Remove the selected action.
fil: Alisin ang nahirang na pagkilos.

en: &Enable	Ctrl-1
fil: (&E)Isagawa	Ctrl-1

en: Enable action
fil: Isagawa ang kilos

en: &Disable	Ctrl-0
fil: (&D)Huwag Isagawa	Ctrl-0

en: Disable action
fil: Huwag isagawa ang kilos

en: &Up	Ctrl-Up
fil: (&U)Taas	Ctrl-Up

en: &Down	Ctrl-Down
fil: (&D)Baba	Ctrl-Down

en: View as a droplet to drag and drop files
fil: Tignan bilang droplet at maghulog ng mga file

en: &Show Description	Ctrl-H
fil: Ipakita ang Pag&sasalarawan	Ctrl-H

en: Tools to handle the current action list
fil: Mga kagamitang pantulong sa pagsasagawa ng mga pagkilos

en: &Expand All	Ctrl-E
fil: (&E)Paluwangin Lahat	Ctrl-E

en: Show all the parameters of the actions.
fil: Ipakita lahat ng parameter ng lahat ng mga kilos.

en: Show only the labels of the actions.
fil: Ipakita lamang ang mga pananda ng mga kilos.

en: &View
fil: (&V)Ipakita

en: Execute the action list
fil: Isagawa ang nilalaman ng talaan ng mga kilos

en: Show &Log...	Ctrl-L
fil: Ipakita ang &Log...	Ctrl-L

en: Show log file
fil: Ipakita ang log file

en: &Tools
fil: Mga Kagami&tan

en: Go to the Phatch homepage.
fil: Pumunta sa hompage ng Phatch.

en: &Documentation...	Ctrl-M
fil: &Dokumentasyon...	Ctrl-M

en: Go to the Phatch documentation.
fil: Pumunta sa dokumentasyon ng Phatch

en: Go to the Phatch forum
fil: Pumunta sa forum ng Phatch

en: &Translate Phatch...	Ctrl-T
fil: Isalinwika ang Pha&tch...	Ctrl-T

en: Translate Phatch in your native language.
fil: Isalin ang Phatch sa inyong wika.

en: &Report a Bug...	Ctrl-B
fil: (&R)Mag-ulat ng Bug...	Ctrl-B

en: Report a bug on launchpad.
fil: Mag-ulat ng bug sa launchpad.

en: &About Phatch...	Ctrl-Shift-A
fil: Tungkol sa Phatch (&A)...	Ctrl-Shift-A

en: Displays information about this application.
fil: Nagpapakita ng impormasyon tunkol sa programang ito.

en: &Help
fil: (&H)Tulong

en: You only need to know PIL to write a plugin for Phatch,
fil: Kailangang marunong kayong mag-PIL para makasulat ng mga plugin para sa Phatch.

en: &Show template for action plugin
fil: Ipakita ang hulma ng kilo&s plugin

en: &Ask for Help
fil: (&A)Humhingi ng Tulong

en: Write Action Plugin
fil: Sumulat ng Kilos Plugin

en: Apply for future errors
fil: Gamitin sa mga pagkakamali sa hinaharap

en: &Abort
fil: (&A)Itigil

en: &Skip to Next Action
fil: Tumalon sa Susunod na Aksyon (&S)

en: Skip To Next &Image
fil: Tumalon sa Susunod na Larawan (&I)

en: Message
fil: Mensahe

en: &Continue Anyway
fil: (&C)Magpatuloy Lamang

en: Types
fil: Mga Klase

en: Browse Folder
fil: Magtingin-tingin sa Folder

en: Source
fil: Pinagmulan

en: File(s)
fil: (Mga) File

en: Stop for errors
fil: Huminto sa mga pagkakamali

en: Check images first
fil: Suriin muna ang mga larawan

en: Overwrite existing images
fil: Pangibabawan ang mga umiiral na larawan

en: Always show status dialog when done
fil: Laging ipakita ang status dialog sa pagtatapos

en: &Cancel
fil: (&C)Kanselahin

en: Image
fil: Larawan

en: Label
fil: Palatandaan

en: Choice
fil: Pagpipilian

en: File Name
fil: Pangalan ng File

en: In
fil: Sa loob

en: As
fil: Bilang

en: pyexiv2 needs to be installed
fil: kailangang i-install ang pyexiv2

en: Monday
fil: Lunes

en: Tuesday
fil: Martes

en: Wednesday
fil: Miyerkules

en: Thursday
fil: Huwebes

en: Friday
fil: Biyernes

en: Saturday
fil: Sabado

en: Sunday
fil: Linggo

en: background
fil: likuran

en: Command did not produce an output image:
    %s
fil: Ang kautusan ay hindi nakagawa ng isang larawan:
    %s

en: Middle
fil: Gitna

en: Left
fil: Kaliwa

en: Right
fil: Kanan

en: Top
fil: Tuktok

en: Bottom
fil: Ibaba

en: Bottom Left
fil: Dulong Kaliwa sa Ibaba

en: Bottom Right
fil: Dulong Kanan sa Ibaba

en: Top Left
fil: Dulong Kaliwa sa Itaas

en: Top Right
fil: Dulong Kanan sa Itaas

en: Orientation
fil: Pagkakaikot

en: Horizontal Offset
fil: Layong Pahalang

en: Vertical Offset
fil: Layong Patayo

en: Horizontal Justification
fil: Kapantayan sa mga Gilid

en: Vertical Justification
fil: Kapantayan sa Taas at Ibaba

en: Tile
fil: Tisa

en: Mark
fil: Marka

en: Method
fil: Paraan

en: True
fil: Totoo

en: False
fil: Mali

en: true
fil: totoo

en: false
fil: mali

en: Unsaved Action List
fil: Hindi naka-save na Talaan ng mga Aksyon

en: Action Lists
fil: Talaan ng mga Aksyon

en: All Files
fil: Lahat ng File

en: Describe here the action list.
fil: Isalarawan dito ang talaan ng mga aksyon

en: There should be a 'Save' action at the end.
fil: Kailangan ng aksyong 'Save' sa hulihan.

en: %s Recent
fil: %s Bago

en: Associate Images with Action List in %s...
fil: Iugnay ang mga Larawan sa Talaan ng mga Aksyon sa %s...

en: Associate Images with Recent Action Lists in %s...
fil: Iugnay ang mga Larawan sa Bagong Talaan ng mga Aksyon sa %s...

en: Associate Images with Image Inspector in %s...
fil: Iugnay ang mga Larawan sa Tagasuri ng mga Larawan sa %s...

en: Remove Association from %s...
fil: Alisin ang pagkakaugnay sa %s...

en: Inspect EXIF &amp; IPTC tags
fil: Suriin ang mga EXIF &amp; IPTC tag

en: Nothing to do.
fil: Walang gagawin.

en: The action list is empty.
fil: Ang talaan ng mga aksyon ay walang nilalaman.

en: There is no action enabled.
fil: Walang aksyon na pinili.

en: Checking images
fil: Sinusuri ang mga larawan

en: Phatch can not handle %d image(s):
fil: Hindi mababago ng Phatch ang (mga) larawang %d:

en: Invalid images
fil: Mga di-angkop na larawan

en: Sorry, no valid files found
fil: Paumanhin, walang mga larawang natagpuan

en: No files or folder selected.
fil: Walang piniling mga file o folder.

en: Unable to open file
fil: Hindi mabuksan ang file

en: Can not apply action %(a)s:
fil: Hindi magawa ang aksyong %(a)s:

en: Can not apply action %(a)s on image '%(i)s' in folder:
fil: Hindi magawa ang aksyong %(a)s sa larawang '%(i)s' sa folder:

en: Executing action list
fil: Isinasagawa ang mga naitalang aksyon

en: One image done in %s
fil: Isang larawan ang natapos sa %s

en: %(amount)d images done in %(duration)s
fil: %(amount)d larawan ang natapos sa loob ng %(duration)s

en: One issue was logged
fil: Isang suliranin ang naitala

en: %d issues were logged
fil: %d mga suliranin ang naitala

en: day
fil: araw

en: foldername
fil: pangalan ng folder

en: filename
fil: pangalan ng file

en: filesize
fil: laki ng file

en: month
fil: buwan

en: monthname
fil: pangalan ng buwan

en: path
fil: landas

en: weekday
fil: araw ng linggo

en: weekdayname
fil: pangalan ng araw

en: year
fil: taon

en: height
fil: taas

en: width
fil: lapad

en: size
fil: laki

en: Use the Image Inspector to list all the variables.
fil: Gamitin ang Tagasuri ng mga Larawan upang itala ang lahat ng mga variable.

en: You can only use files with the following extensions
fil: Ang mga file na may sumusunod na extension lamang ang maaari niyong gamitin

en: left
fil: kaliwa

en: center
fil: gitna

en: right
fil: kanan

en: top
fil: ibabaw

en: middle
fil: pagitan

en: bottom
fil: ilalim

en: Monochrome (1-bit pixels, black and white)
fil: Monochrome (1-bit pixel, itim at puti)

en: RGB (3x8-bit pixels, true color)
fil: RGB (3x8-bit pixel, tunay na kulay)

en: RGBA (4x8-bit pixels, RGB with transparency mask)
fil: RGBA (4x8-bit pixel, RGB na may transparency mask)

en: CMYK (4x8-bit pixels, color separation)
fil: CMYK (4x8-bit pixel, color separation)

en: P (8-bit pixels, mapped using a color palette)
fil: P (8-bit pixels, minapa gamit ang isang color palette)

en: YCbCr (3x8-bit pixels, color video format)
fil: YCbCr (3x8-bit pixel, color video format)

en: blur
fil: palabuin

en: contour
fil: tabasin

en: detail
fil: lagyan ng detalye

en: edge enhance
fil: palitawin ang mga kanto

en: edge enhance more
fil: lalong palitawin ang mga kanto

en: emboss
fil: paumbokin

en: find edges
fil: hanapin ang mga kanto

en: smooth
fil: pakinisin

en: smooth more
fil: lalong pakinisin

en: sharpen
fil: patalasin

en: nearest
fil: pinakamalapit

en: Rotate 90
fil: Paikutin 90

en: Rotate 180
fil: Paikutin 180

en: Rotate 270
fil: Paikutin 270

en: Flip Left Right
fil: Baliktarin Pakaliwa Pakanan

en: Flip Top Bottom
fil: Baliktarin Paibabaw Pailalim

en: none
fil: wala

en: invalid syntax "%s" for integer
fil: di-tanggap ang paggamit ng "%s" para sa integer

en: invalid literal "%s" for integer
fil: di-tinatanggap ang "%s" bilang integer

en: positive integer
fil: positibong integer

en: the integer value "%s" is negative, but should be positive
fil: ang integer na "%s" ay negetibo, ngunit ito dapat ay positibo

en: positive, non-zero integer
fil: posibito, integer na hindi zero

en: the integer value "%s" is zero, but should be non-zero
fil: ang integer na "%s" ay zero, ngunit hindi dapat ito zero

en: invalid literal "%s" for float
fil: di-tinatanggap ang "%s" bilang float

en: the float value "%s" is negative, but should be positive
fil: ang float na "%s" ay negatibo, ngunit ito dapat ay positibo

en: the float value "%s" is zero, but should be non-zero
fil: ang float na "%s" ay zero, ngunit hindi dapat ito zero

en: invalid literal "%s" for boolean
fil: di-tinatanggap ang "%s" bilang boolean

en: choice
fil: napili

en: the file extension "%s" is invalid
fil: di-tinatanggap ang file extension na "%s"

en: a filename with a valid extension was expected
fil: isang pangalan ng file na may katanggap-tanggap na extension ang inasahan

en: the filename "%s" does not exist
fil: walang file na may pangalang "%s"

en: Maximum one parameter "%s" is allowed
fil: Isang parameter na "%s" lamang ang pinapayagan

en: &Select
fil: Piliin (&S)

en: Warning: python-wxversion is not installed.
fil: Babala: ang python-wxversion ay hindi naka-install.

en: Error: wxPython %(recommended)s (or at least %(minimal)s) can not be found, but is required.
fil: Pagkakamali: wxPython %(recommended)s (or at least %(minimal)s) ay kinakailangan ngunit hindi ito natagpuan.

en: Please (re)install it.
fil: Paki-(re)install lamang ito.

en: This application is known to be compatible with
    wxPython version(s) %(recommended)s (or at least %(minimal)s),
    but you have %(version)s installed.
fil: Ang programang ito ay kilalang naaayon sa
    wxPython %(recommended)s (o %(minimal)s),
    ngunit ang mayroon kayo ay %(version)s.

en: Please upgrade your wxPython.
fil: Paki-upgrade lamang ang inyong wxPython.

en: wxPython Version Error
fil: Pagkakamali sa Bersyon ng wxPython

en: C&redits
fil: Mga Kapu&rihan

en: &License
fil: Pahintu&lot

en: &Close
fil: (&C)Isara

en: Credits
fil: Mga Kapurihan

en: Documentation
fil: Dokumentasyon

en: Translation
fil: Salinwika

en: Artwork
fil: Mga Gawang Sining

en: Sponsors
fil: Mga Padrino

en: Value
fil: Halaga

en: Are you sure you want to delete this tag from "%s"?
fil: Sigurado bang nais niyong tanggalin ang tag na ito mula sa "%s"?

en: Are you sure you want to delete this tag from all images?
fil: Sigurado bang nais ninyong tanggalin ang tag na ito mula sa lahat ng mga larawan?

en: Tag exists already
fil: Mayroon nang tag na ganito

en: &Copy Value
fil: Kopyahin ang Halaga (&C)

en: &Add Tag
fil: Magdagdag ng Tag (&A)

en: &Delete Tag
fil: Tanggalin ang Tag (&D)

en: Open &Url...
fil: Buksan ang &Url...

en: &Remove Image
fil: Tanggalin ang Larawan (&R)

en: &Copy Tag
fil: Kopyahin ang Tag (&C)

en: &Add Tag to All Images...
fil: Ilagay ang Tag sa Lahat ng Larawan... (&A)

en: &Delete Tag from All Images...
fil: Tanggalin ang Tag sa Lahat ng Larawan... (&D)

en: &Rename Tag for All Images...
fil: Palitan ang Pangalan ng Tag sa Lahat ng Larawan... (&R)

en: &Modify Value for All Images...
fil: Palitan ang Nilalaman sa Lahat ng Larawan... (&M)

en: Unable to add tag <%s>
fil: Hindi mailagay ang tag na <%s>

en: Unable to remove image
fil: Hindi matanggal ang larawan

en: Rename tag for all images to:
fil: Palitan ang pangalan ng tag sa lahat ng larawan sa:

en: Change value for all images to:
fil: Palitan ang nilalaman sa lahat ng larawan sa:

en: Unable to change tag <%s>
fil: Hindi mapalitan ang tag na <%s>

en: Sorry, %s.
fil: Paumanhin, %s.

en: Choose an image
fil: Pumili ng larawan

en: Enter an image url
fil: Ilagay ang url ng larawan

en: please install pyexiv2
fil: paki-install lamang ang pyexiv2

en: no %s tags found
fil: walang natagpuang %s tag

en: &Add
fil: M&agdagdag

en: no
fil: hindi

en: yes
fil: oo

en: Selection
fil: Napili

en: Shadow
fil: Anino

en: filter
fil: panala

en: Drops a blurred shadow under a photo
fil: Maglagay ng anino sa likod ng larawan

en: Border
fil: Hangganan

en: Shadow Blur
fil: Labo ng Anino

en: Background Color
fil: Kulay sa Likuran

en: Shadow Color
fil: Kulay ng Anino

en: Force Background Color
fil: Pilitin ang Kulay sa Likuran

en: Background
fil: Likuran

en: Stars
fil: Mga Bituin

en: Blur, Sharpen, Emboss, Smooth, ...
fil: Palabuin, Patulisin, Paumbokin, Pakinisin, ...

en: Filter
fil: Panala

en: Repeat
fil: Ulitin

en: Amount
fil: Dami

en: transform
fil: ibahin ang anyo

en: Crop or expand the canvas without scaling
fil: Putulin o palakihin ang lona

en: Canvas Width
fil: Lapad ng Lona

en: Canvas Height
fil: Taas ng Lona

en: Align Horizontal
fil: Ihanay Pahalang

en: Align Vertical
fil: Ihanay Patayo

en: Color to Alpha
fil: Gawing Alpha ang Kulay

en: Make selected color transparent
fil: Tanggalin ang kulay at gawing tagusan

en: Desaturate
fil: Tanggalan ng Kulay

en: Fade all colors to gray
fil: Pawiin lahat ng kulay tungong gray

en: Make the image smaller or bigger
fil: Palakihin o paliitin ang larawan

en: Constrain Proportions
fil: Panatilihin ang Pagkakabagay-bagay

en: Resample Image
fil: I-resample ang Larawan

en: Flip or rotate 90 degrees
fil: Baliktarin o paikutin ng 90 degrees

en: Grid
fil: Parilya

en: Columns
fil: Mga hanay na pababa

en: Rows
fil: Mga hanay na pahalang

en: Rename
fil: Ibahin ang pangalan

en: Cross
fil: Krus

en: Rounded
fil: Bilugan

en: Square
fil: Kuwadrado

en: Round
fil: Bilog

en: Rounded or crossed corners
fil: Bilugan o krus na mga kanto

en: Top Left Corner
fil: Kaliwang-Itaas na Kanto

en: Top Right Corner
fil: Kanang-Itaas na Kanto

en: Bottom Left Corner
fil: Kaliwang-Ibabang Kanto

en: Bottom Right Corner
fil: Kanang-Ibabang Kanto

en: Put color under transparent image
fil: Maglagay ng kulay sa likuran ng transparent na larawan

en: Convert Mode
fil: Mode Pampabago

en: Convert the color mode of an image
fil: Palitan ang mode ng kulay ng isang larawan

en: Fit
fil: Pagkasyahin

en: Downsize and crop image with fixed ratio
fil: Paliitin at putulin ang larawan nang hindi nagbabago ang katumbasan

en: Cutoff
fil: Pagputol

en: Save
fil: Ikubli

en: Save and convert to other types
fil: I-save at isalin sa ibang uri

en: Show Type Options
fil: Ipakita ang iba't-ibang uri

en: Copies the median pixel value
fil: Kinokopya ang median pixel value

en: Seconds
fil: Mga Saglit

en: Minutes
fil: Mga Sandali

en: Hours
fil: Mga Oras

en: Days
fil: Mga Araw

en: Months
fil: Mga Buwan

en: Years
fil: Mga Taon

en: Mask
fil: Maskarahan

en: Apply a transparency mask
fil: Maglagay ng transparency mask

en: Write text at a given position
fil: Sumulat ng text sa napiling puwesto

en: Size
fil: Laki

en: Colorize
fil: Kulayan

en: Colorize grayscale image
fil: Kulayan ang isang larawang grayscale

en: Black
fil: Itim

en: White
fil: Puti

en: Reduce the number of bits of color channel
fil: Bawasan ang dami ng bits sa color channel

en: Write Tag
fil: Isulat ang Tag

en: Write new value to a tag
fil: Lagyan ng bagong halaga ang tag

en: Draw border inside or outside
fil: Gumuhit ng hangganan sa loob at sa labas

en: Rank
fil: Ranggo

en: Copies the rank'th pixel value
fil: Kinokopya ang rank'th pixel value

en: Invert all pixel values above threshold
fil: Baliktarin lahat ng mga pixel value sa labas ng threshold

en: Crop
fil: Putulin

en: Rotate
fil: Paikutin

en: Flip
fil: Baliktarin

en: Lossless JPEG transformation does not work on a %s image:
fil: Ang pagbagagong lossless JPEG ay hindi gumagana sa larawang %s:

en: Transformation
fil: Pagbabago

en: Angle
fil: Angulo

en: Preserve Timestamp
fil: Panatilihin ang Timestamp

en: Comments
fil: Mga Puna

en: Transformation
fil: Pagbabago

en: Angle
fil: Angulo

en: Direction
fil: Direksyon

en: Crop the image
fil: Putulin ang larawan

en: Expand
fil: Palawakin

en: Invert
fil: Baliktarin

en: Invert the colors of an image
fil: Pagbaliktarin ang mga kulay ng larawan

en: Depth
fil: Lalim

en: Common
fil: Karaniwan

en: Copies the most common pixel value
fil: Kinokopya ang mga pinakakaraniwang pixel value

en: Minimum
fil: Pinakamaliit

en: Copies the minimum pixel value
fil: Kinokopya ang pinakamaliit na pixel value

en: Perspective
fil: Pananaw

en: Save Tags
fil: I-save ang mga Tag

en: One
fil: Isa

en: Delete Tags
fil: Burahin ang mga Tag

en: Delete Exif or Iptc tags
fil: Burahin ang mga Exif o Iptc tag

en: Maximum
fil: Pinakamalaki

en: Copies the maximum pixel value
fil: Kinokopya ang pinakamalaking pixel value

en: Saturation
fil: Katingkaran

en: Adjust saturation from grayscale to high
fil: Ayusin ang katingkaran mula grayscale pataas

en: Rename Tag
fil: Palitan ng Pangalan ang Tag

en: Rename a tag
fil: Palitan ang pangalan ng tag

en: From (Exif, Iptc)
fil: Mula (Exif, Iptc)

en: To (Exif, Iptc)
fil: Tungong (Exif, Iptc)

en: Adjust brightness from black to white
fil: Ayusin ang liwanag mula itim hanggang puti

en: Sharpen
fil: Linawan

en: Border Color
fil: Kulay ng Hangganan

en: Transform to a grayscale pencil drawing
fil: Gawing isang guhit na grayscale

en: Details Degree
fil: Dami ng mga Detalye

en: Action list
fil: Talaan ng mga aksyon

en: No action list provided.
fil: Walang aksyon na ibinigay.

en: Image paths
fil: Mga landas patungo sa mga larawan

en: Do you want to continue?
fil: Nais niyo bang magpatuloy?

en: What do you want to do now?
fil: Ano na ang nais ninyong gawin?

en: Color Picker
fil: Pampili ng Kulay

en: Pencil
fil: Lapis

en: Move Selection
fil: Igalaw ang Seleksyon

en: Type
fil: Uri

en: Rectangle Select
fil: Parihabang Pagpili

en: Global
fil: Pangkalahatan

en: Rounded Rectangle
fil: Bilugang Parihaba

en: Recolor
fil: Kulayan muli

en: Left Align
fil: Ihanay sa Kaliwa

en: Center Align
fil: Ihanay sa Gitna

en: Right Align
fil: Ihanay sa Kanan

en: Line
fil: Linya

en: Rectangle
fil: Parihaba

en: Eraser
fil: Pambura

en: Circles
fil: Bilog

en: Squares
fil: Parisukat

en: label
fil: pangalan

en: label1
fil: pangalan1

en: Choose Primary Color
fil: Pumili ng Pangunahing Kulay

en: Choose Secondary Color
fil: Pumili ng Ikalawang Kulay

en: Take Screenshot
fil: Kumuha ng Screenshot

en: New Image
fil: Bagong Larawan

en: New Image Size
fil: Bagong Sukat ng Larawan

en: Translated by:
fil: Isinalin ni:

en: Based on the work of Paint.NET:
fil: Batay sa trabaho ng Paint.NET:

en: About Pinta
fil: Tungkol sa Pinta

en: Title
fil: Pamagat

en: _Image
fil: _Larawan

en: Hide
fil: Wag ipakita

en: Floating
fil: Lumulutang

en: History
fil: Kasaysayan

en: Documents
fil: Mga Dokumento

en: ...
fil: …

en: Undo
fil: Bawiin

en: Redo
fil: Ulitin

en: Zoom In
fil: Mag-zoom in

en: Zoom Out
fil: Mag-zoom out

en: Glow
fil: Kinang

en: Reset
fil: I-reset

en: Red
fil: Pula

en: Blue
fil: Bughaw

en: Red
fil: Pula

en: Blue
fil: Bughaw

en: Invert Colors
fil: Pagbaligtarin ang mga Kulay

en: Levels
fil: Mga Lebel

en: Photo
fil: Larawan

en: Clouds
fil: Ulap

en: Details
fil: Mga Detalye

en: Author:
fil: May-akdâ:

en: Location:
fil: Kinaroroónan:

en: Planet:
fil: Planéta:

en: Type: <b>%1</b>
fil: Uri: <b>%1</b>

en: Size: %1
fil: Sukat: %1

en: Undocumented type
fil: Di-dokumentadong uri

en: Distance: %1AU
fil: Layô: %1AU

en: Distance: %1 Light Years
fil: Layô: %1 Light Year

en: The full name of this projection method is, <i>Lambert azimuthal equal-area projection</i>. It preserves the area but not the angle.
fil: Ang buong tawag sa projection method na ito ay <i>Lambert azimuthal equal-area projection</i>. Pinananatili nito ang area ngunit hindi ang anggulo (angle).

en: In fish-eye projection, or <i>azimuthal equidistant projection</i>, straight lines become curves when they appear a large angular distance from the centre of the field of view (like the distortions seen with very wide angle camera lenses).
fil: Sa fish-eye (mata ng isda) projection, o <i>azimuthal equidistant projection</i>, ang mga tuwid na guhit ay nagiging curves kapag may mahabang angular distance mula sa gitna ng field of view (gaya ng mga distortion na nakikita sa mga wide angle camera lenses).

en: The Hammer projection is an equal-area map projection, described by Ernst Hammer in 1892 and directly inspired by the Aitoff projection.
fil: Ang Hammer projection ay isang equal-area map projection. Ito ay unang isinalarawan ni Ernst Hammer noong 1892 at ito ay nagbunsod mula sa Aitoff projection.

en: Cylinder
fil: Silindro

en: The full name of this projection mode is <i>cylindrical equidistant projection</i>. With this projection all parallels are equally spaced.
fil: Ang kabuuang katawagan sa projection na ito ay <i>cylindrical equidistant projection</i>. Gamit ang projection na ito, lahat ng parallel ay may pantay-pantay na layo sa bawat isa.

en: The mercator projection is one of the most used world map projection. It preserves direction and shapes but distorts size, in an increasing degree away from the equator.
fil: Ang mercator projection ay isa sa mga pinakaginagamit sa projection ng mapa ng daigdig. Napananatili nito ang direksyon at mga hugis ngunit nababago nito ang sukat habang humahaba ang layo ng anggulo mula sa ekwador.

en: Az/Alt: %1/%2
fil: Copy text   	 Az/Alt: %1/%2

en: Select screenshot directory
fil: Piliin ang directory para sa mga screenshot

en: Authors
fil: Mga May-Akda

en: Running script: [none]
fil: Pinatatakbo ang script: [wala]

en: Finished downloading new star catalogs!
    Restart Stellarium to display them.
fil: Tapos nang i-download ang mga bagong talaan ng mga bituin!
    Isara at buksan muli ang Stellarium upang makita ang mga ito.

en: Get catalog %1 of %2
fil: Kinukuha ang talaan %1 ng %2

en: Error downloading %1:
    %2
fil: Pagkakamali sa pag-download %1:
    %2

en: Error downloading %1:
    File is corrupted.
fil: Pagkakamali sa pag-download %1:
    Sira ang file.

en: Stellarium Help
fil: Tulong sa Stellarium

en: Keys
fil: Mga Susi

en: Further Reading
fil: Karagdagang Impormasyon

en: Arrow keys & left mouse drag
fil: Mga arrow key & paggalaw sa mouse

en: Zoom in/out
fil: Palapitin/palayuin

en: CTRL + Up/Down
fil: CTRL + Taas/Baba

en: Select object
fil: Piliin ang bagay

en: Left click
fil: Kaliwang klik

en: Right click
fil: Kanang klik

en: CTRL + Left click
fil: CTRL + Kaliwang klik

en: The following links are external web links, and will launch your web browser:
fil: Ang mga sumusunod ay mga panlabas na kawing (link). Bubuksan nila ang inyong web browser:

en: The Stellarium User Guide
fil: Ang Gabay para sa mga Gumagamit ng Stellarium

note: TRANSLATORS: The text between braces is the text of an HTML link.
en: {Frequently Asked Questions} about Stellarium.  Answers too.
fil: {Kadalasang mga Itinatanong} ukol sa Stellarium. Mga sagot rin.

note: TRANSLATORS: The text between braces is the text of an HTML link.
en: {The Stellarium Wiki} - General information.  You can also find user-contributed landscapes and scripts here.
fil: {The Stellarium Wiki} - Pangkalahatang impormasyon. Maaari din kayong makakita dito ng mga lupain at script na ginawa ng iba.

note: TRANSLATORS: The text between braces is the text of an HTML link.
en: {Support ticket system} - if you need help using Stellarium, post a support request here and we'll try to help.
fil: {Support ticket system} - kung nangangailangan kayo ng tulong sa paggamit ng Stellarium, magpadala lamang ng support request dito at susubukan namin kayong tulungan.

note: TRANSLATORS: The text between braces is the text of an HTML link.
en: {Forums} - discuss Stellarium with other users.
fil: {Mga Forum} - makipagtalakayan sa ibang mga gumagamit ukol sa Stellarium

en: No description
fil: Walang paglalarawan

en: No shooting stars
fil: Walang mga bulalakaw

en: New Location
fil: Bagong Kinaroroónan

en: Sun
fil: Araw

en: Earth
fil: Lupa

note: TRANSLATORS: Name of landscape and Earth's satellite
en: Moon
fil: Buwan

en: Solar System Observer
fil: Tagapanood sa Solar System

en: N
fil: H

en: S
fil: T

en: E
fil: S

en: W
fil: K

en: Chinese
fil: Intsik

en: Korean
fil: Koreano

en: Western
fil: Kanluranin

note: TRANSLATORS: Keyboard action group name, also used elsewhere.
en: Date and Time
fil: Fetsa at Oras

en: Add 1 sidereal day
fil: Magdagdag ng 1 sidereal day

en: Add 1 sidereal week
fil: Magdagdag ng 1 sidereal week

en: Add 1 solar day
fil: Magdagdag ng 1 solar day

en: Add 1 solar hour
fil: Magdagdag ng 1 solar hour

en: Add 1 solar week
fil: Magdagdag ng 1 solar week

en: Decrease time speed
fil: Bawasan ang bilis ng oras

en: Increase time speed
fil: Dagdagan ang bilis ng oras

en: Set time to now
fil: Itakdâ sa ngayon ang oras

en: Subtract 1 sidereal day
fil: Magbáwas ng ng 1 sidereal day

en: Subtract 1 sidereal week
fil: Magbáwas ng ng 1 sidereal week

en: Subtract 1 solar day
fil: Magbáwas ng 1 solar day

en: Subtract 1 solar hour
fil: Magbáwas ng 1 solar hour

en: Subtract 1 solar week
fil: Magbáwas ng 1 solar week

en: Atmosphere
fil: Himpapawid

en: Constellation art
fil: Sining ng konstelasyon

en: Constellation boundaries
fil: Hangganan ng mga konstelasyon

en: Constellation lines
fil: Mga Guhit ng konstelasyon

en: Fog
fil: Hamog

en: Ground
fil: Lupa

note: TRANSLATORS: Keyboard action group name
en: Miscellaneous
fil: Iba Pa

note: TRANSLATORS: Keyboard action group name
en: Movement and Selection
fil: Paggalaw at Pagpilî

en: Configuration window
fil: Window ng mga Kaayusan

en: Date/time window
fil: Dungawan ng fetsa/oras

en: Location window
fil: Dungawan ng kinaroroonan

en: Search window
fil: Dungawan ng Paghahanap

en: Help
fil: Tulong

en: Current location information
fil: Kaalaman ukol sa kasalukuyang kinaroroonan

en: Add to list
fil: Idagdag sa talaan

en: Latitude:
fil: Latitud:

en: Longitude:
fil: Longhitud:

en: Name/City:
fil: Ngalan/Lungsod:

en: Country:
fil: Bansa:

en: Planet:
fil: Planeta:

en: View
fil: Tingnan

en: Sky
fil: Langit

en: Planets
fil: Mga Planeta

en: Show planets
fil: Ipakita ang mga planeta

en: Twinkle:
fil: Kutitap:

en: Shooting Stars
fil: Mga Bulalakaw

en: Constellations
fil: Mga Konstelasyon

en: Show lines
fil: Ipakita ang mga guhit

en: Show boundaries
fil: Ipakita ang mga hangganan

en: Show art
fil: Ipakita ang sining

en: Configuration
fil: Pagsasaayos

en: Program language
fil: Wika ng palatuntunan

en: Information
fil: Impormasyon

en: Connected
fil: Konektado

en: Language
fil: Wika

en: About Me
fil: Tungkol sa akin

en: You must enter a name.
fil: Kailangan mong maglagay nang pangalan

en: Speed
fil: Bilis

en: %d KB
fil: %d Kb

en: Activity
fil: Gawain

en: Keep
fil: Panatilihin

en: Back
fil: Balik

en: Continue
fil: Magpatuloy

en: Download started
fil: Nagsimula na ang download

en: Download completed
fil: Natapos na ang download

en: Show in Journal
fil: Ipakita sa Journal

en: Follow link
fil: Sundan ang link

en: Actual size
fil: Tunay na sukat

en: Show Tray
fil: Ipakita ant Tray

en: Hide Tray
fil: Itago ang Tray

en: Forward
fil: Pasulong

en: Share, or invite someone.
fil: Ibahagi, o mag-imbita ng isang tao.

en: Private Chat
fil: Chat na Pribado

en: left the chat
fil: umalis sa chat

en: joined the chat
fil: sumali sa chat

en: is here
fil: ay nandito

en: URL from Chat
fil: URL mula sa Chat

en: Copy to Clipboard
fil: Kopyahin sa Clipboard

en: Insert Image
fil: Maglakip ng larawan

en: %s Source
fil: %s Pinagmulan

en: Copy selected text to clipboard
fil: Kopyahin ang napiling teksto sa clipboard

en: %s Activity
fil: %s Aktibidad

note: TRANS: "name" option from activity.info file
en: Read
fil: Basahin

en: Find first
fil: Hanapin ang una

en: Find previous
fil: Hanapin ang nakaraan

en: Find next
fil: Hanapin ang kasunod

en: Zoom to width
fil: Mag-zoom sa lapad

en: Zoom to fit
fil: Mag-zoom upang magkasya

en: My Neighborhood
fil: Aking kapitbahayan

en: Become root
fil: Maging root

en: Keep error
fil: Panatilihin ang pagkakamali

en: Keep error: all changes will be lost
fil: Panatilihin ang pagkakamali: lahat ng pagbabago ay mawawala

en: Don't stop
fil: huwag huminto

en: Stop anyway
fil: Ihinto gayon pa man

en: Choose a color
fil: Pumili ng kulay

en:  and
fil:  at

note: TRANS: Indicating something that just happened, eg. "just now", "moments ago"
en: Seconds ago
fil: segundong nakaraan

note: TRANS: Relative dates (eg. 1 month and 5 days).
en: %d year | %d years
fil[0]: %d taon
fil[1]: %d taon

en: %d month | %d months
fil[0]: %d buwan
fil[1]: %d buwan

en: %d week | %d weeks
fil[0]: %d linggo
fil[1]: %d linggo

en: %d day | %d days
fil[0]: %d araw
fil[1]: %d araw

en: %d hour | %d hours
fil[0]: %d oras
fil[1]: %d oras

en: %d minute | %d minutes
fil[0]: %d minuto
fil[1]: %d minuto

note: TRANS: "name" option from activity.info file
en: Write
fil: Magsulat

en: Insert Row
fil: Isingit ang hilera

en: Delete Row
fil: Tanggalin ang hilera

en: Insert Column
fil: Isingit ang kulumna

en: Delete Column
fil: Tanggalin ang kulumna

en: Page:
fil: Pahina:

en: Block Text
fil: Bloke ng teksto

en: Dashed List
fil: Dashed na listahan

en: Numbered List
fil: Bilang na listahan

en: Lower Case List
fil: Lower Case na listahan

en: Upper Case List
fil: Upper Case na listahan

en: Sort by _Activity
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa G_awain

en: Sort by _Name
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa Pa_ngalan

en: Sort by _Progress
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa  _Progreso

en: Sort by Rati_o
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa Pr_oporsyon

en: Sort by Stat_e
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa _Estado

en: Sort by A_ge
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa  _Gulang

en: Sort by Time _Left
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa Na_lalabing Oras

en: Sort by Si_ze
fil: Pagsunud-sunurin ayon sa La_ki

en: _Show Transmission
fil: Ipakita ang Tran_smission

en: _Sort Torrents By
fil: Pag_sunud-sunurin ang mga Torrent Ayon sa

en: _Start
fil: _Simulan

en: Start torrent
fil: Simulan ang torrent

en: _Pause
fil: _Pansamantalang Itigil

en: Pause torrent
fil: Pansamantalang itigil ang torrent

en: _Pause All
fil: Pansamantalang itigil lahat

en: Pause all torrents
fil: Pansamantalang itigil ang lahat ng torrent

en: _Start All
fil: _Simulan Lahat

en: Start all torrents
fil: Simulan ang lahat ng torrent

en: Remove torrent
fil: Tanggalin ang torrent

en: Create a torrent
fil: Gumawa ng torrent

en: Select _All
fil: Piliin_Lahat

en: Torrent properties
fil: Mga katangian ng torrent

en: _Contents
fil: _Mga Nilalaman

en: Importing "%s"
fil: Inaangkat ang "%s"

en: Mixed
fil: Magkahalo

en: State:
fil: Katayuan

en: Comment:
fil: Komento:

en: New Torrent
fil: Bagong Torrent

en: No source selected
fil: Walang napiling pinagmulan

en: <i>No source selected</i>
fil: <i>Walang napiling pinagmulan</i>

en: Time
fil: Oras

en: Level
fil: Antas

en: Torrent Complete
fil: Buo na ang Torrent

en: Torrent files
fil: Mga torrent file

en: _Start when added
fil: _Simulan kapag naidagdag

note: "torrent file" row
en: _Torrent file:
fil: _Torrent file

en: Select Source File
fil: Piliin ang Pinagmulang File

en: Total
fil: Kabuuan

note: time remaining
en: %s remaining
fil: %s ang nalalabi

en: Incomplete
fil: Hindi kumpleto

note: username
en: _Username:
fil: _Username

note: password
en: Pass_word:
fil: Pass_word

en: Every Day
fil: Araw-araw

en: Status unknown
fil: Hindi alam ang katayuan

en: Torrents
fil: Mga Torrents

en: %'d day | %'d days
fil[0]: %'d araw
fil[1]: %'d araw

en: %'d hour | %'d hours
fil[0]: %'d oras
fil[1]: %'d oras

en: %'d minute | %'d minutes
fil[0]: %'d minuto
fil[1]: %'d minuto

en: %'d second | %'d seconds
fil[0]: %'d segundo
fil[1]: %'d segundo

en: The torrent file "%s" is already in use.
fil: Ang torrent file na "%s" ay ginagamit na.

en: The torrent file "%s" encountered an unknown error.
fil: Ang torrent file "%s" ay naka

en: Error opening torrent
fil: May mali sa pagbubukas ng torrent

en: Error opening "%s"
fil: May mali sa  pagbubukas ng "%s"

en: Server returned "%1$ld %2$s"
fil: "%1$ld %2$s" ang ibinalik ng server

en: Unrecognized URL
fil: Hindi kilalang URL

en: Transmission doesn't know how to use "%s"
fil: Hindi alam ng Transmission kung paano gamitin ang "%s"

en: Removing torrent
fil: Tinatanggal ang torrent
