democracy - en to tl translation catalogue (1590 entries)

en: Ok
tl: OK

en: <font face="Lucida Grande" size="-1">Our bug-tracker's at <a href="$bugTrackerURL">$bugTrackerURL</a>. Just tell us what you were doing, paste in the log message from the box above, and answer a few questions, and we'll get right to work.</font>
tl: <font face="Lucida Grande" size="-1"> Ang aming bug tracker sa <a href="$bugTrackerURL">$bugTrackerURL</a>.  Isaysay ninyo kung ano ang inyong ginagawa, at  kopyahin sa log message sa kahon sa taas, tapos ay sagutin ang ilang mga katanungan, at babalikan namin agad kayo.

en: About Miro
tl: Tungkol sa Miro

en: Add Channel...
tl: Magdagdag ng Channel

en: Add Guide...
tl: Idagdag ang Guide

en: Bring All to Front
tl: Ilipat lahat sa harapan

en: Check for New Version
tl: Tignan kung mat bagong version

en: Clear Menu
tl: Isa-ayos ang Menu

en: Close Window
tl: Isara ang bintana

en: Copy
tl: Kopyahin

en: Copy Channel URL
tl: Kopyahin ang Channel URL

en: Copy Video URL
tl: Kopyahin ang Video URL

en: Cut
tl: Putulin

en: Delete
tl: Alisin

en: Donate
tl: Mamahagi

en: Download Video...
tl: Kunin ang Video

en: Full Screen
tl: Buong Screen

en: Help
tl: Tulong

en: Hide Miro
tl: Itago ang Miro

en: Hide Others
tl: Itago ang iba

en: Paste
tl: Idikit

en: Select All
tl: Piliin Lahat

note: Start a new picture
en: New
tl: Panibago

note: Open dialog: 'Back' button, to dismiss Open dialog without opening a picture
en: Back
tl: Bumalik

en: Next
tl: Sunod

en: No
tl: Hindi

note: #-#-#-#-#  17 (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Admittedly stupid way of determining which keys can be used for positive and negative responses in dialogs (e.g., [Y] (for 'yes') in English)
en: Yes
tl: Oo

note: #-#-#-#-#  17 (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# Quit/exit Tux Paint application
en: Quit
tl: Umalis

en: never
tl: Hindi kailanman

en: Search
tl: Hanapin

note: #-#-#-#-#  18  #-#-#-#-# [menu]: type=image
en: Play
tl: Laro

en: Error
tl: Eror

en: _Open
tl: _Buksan

en: _Copy
tl: _Kopya

en: _Delete
tl: _Burahin

en: _File
tl: _Talaksan

en: Delete File
tl: Burahin ang Fayl

en: Add
tl: Magdagdag

en: Add Torrent
tl: Magdagdag ng Torrent

en: Address
tl: Tirahan

en: N
tl: H

en: Name
tl: Pangalan

en: Other
tl: Iba pa

en: Size
tl: Laki

en: Level
tl: Antas

en: Details
tl: Mga detalye

en: Select A Folder
tl: Pumili ng Polder

en: _Edit
tl: I-_Edit

en: Remove Torrent
tl: Tanggalin ang Torrent

en: Location
tl: Lokasyon

en: Conversion from character set '%s' to '%s' is not supported
tl: Pagsalin mula sa character set '%s' patungong '%s' ay hindi suportado

en: Could not open converter from '%s' to '%s'
tl: Hindi mabuksan ang converter mula '%s' tungong '%s'

en: Invalid byte sequence in conversion input
tl: Hindi tanggap na byte sequence sa conversion input

en: Error during conversion: %s
tl: Error habang nagco-convert: %s

en: Partial character sequence at end of input
tl: Hindi kumpletong karakter sequence sa dulo ng input

en: Cannot convert fallback '%s' to codeset '%s'
tl: Hindi maka-balik '%s' sa codeset '%s'

en: The URI '%s' is not an absolute URI using the "file" scheme
tl: Ang URI '%s' ay hindi absolute URI na gamit ang paraang "file"

en: The local file URI '%s' may not include a '#'
tl: Ang lokal na talaksang URI '%s' ay hindi maaaring maglaman ng '#'

en: The URI '%s' is invalid
tl: Ang URI '%s' ay hindi tanggap

en: The hostname of the URI '%s' is invalid
tl: Ang hostname ng URI '%s' ay hindi tanggap

en: The URI '%s' contains invalidly escaped characters
tl: Ang URI '%s' ay may hindi tanggap na escaped karakter

en: The pathname '%s' is not an absolute path
tl: Ang pathname '%s' ay hindi absolute path

en: Invalid hostname
tl: Hindi tanggap na hostname

en: Error opening directory '%s': %s
tl: Error sa pagbukas ng directory '%s': %s

en: Could not allocate %lu bytes to read file "%s"
tl: Hindi makapag-tabi ng %lu byte upang basahin ang talaksang "%s"

en: Error reading file '%s': %s
tl: Error sa pagbasa ng talaksang '%s': %s

en: Failed to read from file '%s': %s
tl: Sawi ang pagbabasa ng talaksang '%s': %s

en: Failed to open file '%s': %s
tl: Sawi ang pagbukas ng talaksang '%s': %s

en: Failed to get attributes of file '%s': fstat() failed: %s
tl: Sawi ang pagkuha ng mga attribute ng talaksang '%s': sawi ang fstat(): %s

en: Failed to open file '%s': fdopen() failed: %s
tl: Sawi ang pagbukas ng talaksang '%s': sawi ang fdopen(): %s

en: Failed to rename file '%s' to '%s': g_rename() failed: %s
tl: Bigo ang papalit ng pangalan ng talaksang '%s' sa '%s': bigo ang g_rename(): %s

en: Failed to create file '%s': %s
tl: Sawi ang paglikha ng talaksang '%s': %s

en: Failed to open file '%s' for writing: fdopen() failed: %s
tl: Bigo ang pagbukas ng talaksang '%s' para sa pagsusulat: bigo ang fdopen(): %s

en: Failed to write file '%s': fwrite() failed: %s
tl: Bigo sa pagsusulat ng talaksang '%s': bigo ang fwrite(): %s

en: Failed to close file '%s': fclose() failed: %s
tl: Bigo ang pagsara ng talaksang '%s': bigo ang fclose(): %s

en: Existing file '%s' could not be removed: g_unlink() failed: %s
tl: Hindi matanggal ang talaksang '%s': bigo ang g_unlink(): %s

en: Template '%s' invalid, should not contain a '%s'
tl: Hindi tanggap ang template '%s', wala dapat na '%s'

en: Failed to read the symbolic link '%s': %s
tl: Sawi ang pagbasa ng symbolic link '%s': %s

en: Symbolic links not supported
tl: Hindi suportado ang mga symbolic link

en: Could not open converter from '%s' to '%s': %s
tl: Hindi mabuksan ang converter mula '%s' patungong '%s': %s

en: Can't do a raw read in g_io_channel_read_line_string
tl: Hindi mabasa ng hilaw ang g_io_channel_read_line_string

en: Leftover unconverted data in read buffer
tl: May natirang hindi na-convert na datos sa read buffer

en: Channel terminates in a partial character
tl: Nagwakas sa partial karakter ang channel

en: Can't do a raw read in g_io_channel_read_to_end
tl: Hindi makapagbasa ng hilaw sa g_io_channel_read_to_end

en: Failed to open file '%s': open() failed: %s
tl: Bigo ang pagbukas ng talaksang '%s': bigo ang open(): %s

en: Failed to map file '%s': mmap() failed: %s
tl: Bigo ang pagreserba ng memory para sa talaksang '%s': bigo ang mmap(): %s

en: Error on line %d: %s
tl: Error sa linya %d: %s

en: Empty entity '&;' seen; valid entities are: &amp; &quot; &lt; &gt; &apos;
tl: Walang laman na entity '&' ay nakita; tanggap na mga entity ay: &amp; &quot; &lt; &gt; &apos;

en: Character '%s' is not valid at the start of an entity name; the & character begins an entity; if this ampersand isn't supposed to be an entity, escape it as &amp;
tl: Hindi tanggap ang karakter '%s' sa umpisa ng pangalan ng entity; ang & karakter ang nag-uumpisa ng entity; kung ang ampersand ay hindi dapat maging entity, itaglay ito bilang &amp;

en: Character '%s' is not valid inside an entity name
tl: Hindi tanggap ang karakter '%s' sa loob ng pangalan ng entity

en: Entity name '%s' is not known
tl: Pangalan ng entity '%s' ay hindi kilala

en: Entity did not end with a semicolon; most likely you used an ampersand character without intending to start an entity - escape ampersand as &amp;
tl: Hindi nagtapos ang entity sa puntukoma; malamang ay gumamit kayo ng ampersand karakter na hindi sinasadyang mag-umpisa ng entity - itaglay ang ampersand ng &amp;

en: Failed to parse '%-.*s', which should have been a digit inside a character reference (&#234; for example) - perhaps the digit is too large
tl: Sawi sa pag-parse ng '%-.*s', na dapat ay numero sa loob ng reference sa karakter (halimbawa ay &#234;) - maaaring ang numero ay sobra ang laki

en: Character reference '%-.*s' does not encode a permitted character
tl: Reference sa karakter '%-.*s' ay hindi nag-encode ng tanggap na karakter

en: Empty character reference; should include a digit such as &#454;
tl: Walang laman na reference sa karakter; dapat may kasamang numero tulad ng &#454;

en: Character reference did not end with a semicolon; most likely you used an ampersand character without intending to start an entity - escape ampersand as &amp;
tl: Ang reference sa karakter ay hindi nagtapos sa puntukoma; malamang ay gumamit kayo ng ampersand na karakter na hindi sinadyang mag-umpisa ng entity - itaglay ang ampersand bilang &amp;

en: Unfinished entity reference
tl: Hindi tapos na reference sa entity

en: Unfinished character reference
tl: Hindi tapos na reference sa karakter

en: Document must begin with an element (e.g. <book>)
tl: Kailangang mag-umpisa ang dokumento ng elemento (hal. <book>)

en: '%s' is not a valid character following a '<' character; it may not begin an element name
tl: '%s' ay hindi tanggap na karakter matapos ng '<' na karakter; hindi ito maaaring mag-umpisa ng pangalang elemento

en: Odd character '%s', expected a '=' after attribute name '%s' of element '%s'
tl: Kakaibang karakter '%s', inasahan na '=' matapos ng pangalang attribute '%s' ng elementong '%s'

en: Odd character '%s', expected a '>' or '/' character to end the start tag of element '%s', or optionally an attribute; perhaps you used an invalid character in an attribute name
tl: Kakaibang karakter '%s', inasahan na '>' o '/' na karakter ang pambungad ng pangbukas na tag ng elementong '%s' o attribute; maaaring gumamit kayo ng hindi tanggap na karakter sa pangalang attribute

en: Odd character '%s', expected an open quote mark after the equals sign when giving value for attribute '%s' of element '%s'
tl: Kakaibang karakter '%s', inasahan na pambukas na quote mark matapos ng equals sign kapag nagbigay ng halaga para sa attribute '%s' ng elementong '%s'

en: '%s' is not a valid character following the characters '</'; '%s' may not begin an element name
tl: Hindi tanggap na karakter ang '%s' matapos ng mga karakter na '</'; Ang '%s' ay hindi maaaring umpisa ng pangalang elemento

en: '%s' is not a valid character following the close element name '%s'; the allowed character is '>'
tl: Hindi tanggap na karakter ang '%s' matapos ang pangsara ng pangalang elemento '%s'; ang tinatanggap na karakter ay '>'

en: Element '%s' was closed, no element is currently open
tl: Sinarhan ang elementong '%s', walang bukas na elemento.

en: Element '%s' was closed, but the currently open element is '%s'
tl: Sinarhan ang elementong '%s', ngunit ang kasalukuyang elementong bukas ay '%s'

en: Document was empty or contained only whitespace
tl: Walang laman ang dokumento o naglalaman lamang ito ng puwang

en: Document ended unexpectedly just after an open angle bracket '<'
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento matapos lamang ng pangbukas na angle bracket '<'

en: Document ended unexpectedly with elements still open - '%s' was the last element opened
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento na may mga bukas na elemento - '%s' ay ang huling elementong binuksan

en: Document ended unexpectedly, expected to see a close angle bracket ending the tag <%s/>
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento, inasahan na makita ang angle bracket na pang-sara ng tag <%s/>

en: Document ended unexpectedly inside an element name
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento sa loob ng pangalan ng elemento

en: Document ended unexpectedly inside an attribute name
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento sa loob ng pangalan ng attribute

en: Document ended unexpectedly inside an element-opening tag.
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento sa loob ng pagbukas na tag ng elemento.

en: Document ended unexpectedly after the equals sign following an attribute name; no attribute value
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento matapos ang equal sign na sumunod sa pangalan ng attribute; walang halaga ang attribute

en: Document ended unexpectedly while inside an attribute value
tl: Nagwakas ng hindi inaasahan ang dokumento habang nasa loob ng halagang attribute

en: Document ended unexpectedly inside the close tag for element '%s'
tl: Nagwakas ang dokumento ng hindi inaasahan sa loob ng tag ng pagsara para sa elementong '%s'

en: Document ended unexpectedly inside a comment or processing instruction
tl: Nagwakas ang dokumento ng hindi inaasahan sa loob ng komento o utos ng pagproseso

en: Quoted text doesn't begin with a quotation mark
tl: Ang binanggit na teksto ay hindi nag-umpisa sa quotation mark

en: Unmatched quotation mark in command line or other shell-quoted text
tl: Walang kapares na quotation mark sa command line o ibang shell na teksto.

en: Text ended just after a '\' character. (The text was '%s')
tl: Nagwakas ang teksto matapos ng karakter na '\'. (Ang teksto ay '%s')

en: Text ended before matching quote was found for %c. (The text was '%s')
tl: Nagwakas ang teksto bago nakahanap ng kapares na quote para sa %c. (Ang teksto ay '%s')

en: Text was empty (or contained only whitespace)
tl: Ang teksto ay walang laman (o naglaman lamang ng puwang)

en: Failed to read data from child process
tl: Sawi sa pagbasa ng datos mula sa prosesong anak

en: Failed to create pipe for communicating with child process (%s)
tl: Sawi sa paglikha ng pipe para makausap ang prosesong anak (%s)

en: Failed to read from child pipe (%s)
tl: Sawi sa pagbasa mula sa child pipe (%s)

en: Failed to change to directory '%s' (%s)
tl: Sawi sa paglipat sa directory '%s' (%s)

en: Failed to execute child process (%s)
tl: Sawi sa pagtakbo ng prosesong anak (%s)

en: Invalid program name: %s
tl: Imbalidong pangalan ng programa: %s

en: Invalid string in argument vector at %d: %s
tl: Imbalidong string sa argument vector sa %d: %s

en: Invalid string in environment: %s
tl: Imbalidong string sa kapaligiran: %s

en: Invalid working directory: %s
tl: Imbalidong working directory: %s

en: Failed to execute helper program (%s)
tl: Bigo sa pagtakbo ng programang katulong (%s)

en: Unexpected error in g_io_channel_win32_poll() reading data from a child process
tl: Hindi inaasahang error sa g_io_channel_win32_poll() sa pagbasa ng datos mula sa prosesong anak

en: Failed to read data from child process (%s)
tl: Sawi sa pagbasa ng datos mula sa prosesong anak (%s)

en: Unexpected error in select() reading data from a child process (%s)
tl: Hindi inaasahang error sa select() habang nagbabasa ng datos mula sa prosesong anak (%s)

en: Unexpected error in waitpid() (%s)
tl: Hindi inaasahang error sa waitpid() (%s)

en: Failed to fork (%s)
tl: Sawi sa pag-fork (%s)

en: Failed to execute child process "%s" (%s)
tl: Sawi sa pagtakbo ng prosesong anak "%s" (%s)

en: Failed to redirect output or input of child process (%s)
tl: Sawi sa pag-redirect ng output o input ng prosesong anak (%s)

en: Failed to fork child process (%s)
tl: Sawi sa pag-fork ng prosesong anak (%s)

en: Unknown error executing child process "%s"
tl: Hindi kilalang error sa pagpatakbo ng prosesong anak "%s"

en: Failed to read enough data from child pid pipe (%s)
tl: Sawi sa pagbasa ng akmang datos mula sa child pid pipe (%s)

en: Character out of range for UTF-8
tl: Character wala sa sakop ng UTF-8

en: Invalid sequence in conversion input
tl: Hindi tanggap na sequence sa conversion input

en: Character out of range for UTF-16
tl: Character wala sa sakop ng UTF-16

en: Usage:
tl: Pag-gamit:

en: Help Options:
tl: Option ng Tulong:

en: Show help options
tl: Ipakita ang option ng tulong

en: Show all help options
tl: Ipakita ang option ng tulong

en: Application Options:
tl: Option ng Aplikasyon:

en: Cannot parse integer value '%s' for %s
tl: Hindi mai-parse ang halagang integer '%s' para sa %s

en: Integer value '%s' for %s out of range
tl: Halagang integer '%s' para sa %s ay wala sa sakop

en: Missing argument for %s
tl: Kulang na argumento para sa %s

en: Unknown option %s
tl: Hindi kilalang option %s

en: Not a regular file
tl: Hindi karaniwang talaksan

en: File is empty
tl: Walang laman ang talaksan

en: Key file contains line '%s' which is not a key-value pair, group, or comment
tl: Ang talaksang susi ay naglalaman ng linyang '%s' na hindi pares na susi-halaga, grupo, o komento

en: Key file does not start with a group
tl: Ang talaksang susi ay hindi naguumpisa sa isang grupo

en: Key file contains unsupported encoding '%s'
tl: Ang talaksang susi ay naglalaman ng hindi suportadong encoding '%s'

en: Key file does not have group '%s'
tl: Ang talaksang susi ay walang grupong '%s'

en: Key file does not have key '%s'
tl: Ang talaksang susi ay walang susing '%s'

en: Key file contains key '%s' with value '%s' which is not UTF-8
tl: Ang talaksang susi ay naglalaman ng susing '%s' na may halagang '%s' na hindi UTF-8

en: Key file contains key '%s' which has value that cannot be interpreted.
tl: Ang talaksang susi ay naglalaman ng susing '%s' na may halagang hindi mabasa.

en: Key file contains key '%s' in group '%s' which has value that cannot be interpreted.
tl: Ang talaksang susi ay naglalaman ng susing '%s' sa grupong '%s' na may halaga na hindi mabasa.

en: Key file does not have key '%s' in group '%s'
tl: Ang talaksang susi ay walang susing '%s' sa grupong '%s'

en: Key file contains escape character at end of line
tl: Ang talaksang susi ay may escape karakter sa dulo ng linya

en: Key file contains invalid escape sequence '%s'
tl: Ang talaksang susi ay may hindi tanggap na escape sequence '%s'

en: Value '%s' cannot be interpreted as a number.
tl: Ang halagang '%s' ay hindi mabasa bilang numero.

en: Integer value '%s' out of range
tl: Halagang integer '%s' ay wala sa sakop

en: Value '%s' cannot be interpreted as a boolean.
tl: Ang halagang '%s' ay hindi mabasa bilang boolean.

note: set the score window title
en: Scores
tl: Mga Tala

en: Select three cards that you wish to pass on.
tl: Humirang ng tatlong baraha na gusto mong ipasa.

note: redraw the screen
en: Click on the card you wish to play.
tl: I-click ang barahang gusto mong laruin.

en: Game over - You have won!
tl: Tapos na - Nanalo ka!

en: Game over - You have lost
tl: Tapos na - Natalo ka

en: Click somewhere to start a new game.
tl: Mag-click kahit saan para magsimula ng panibagong laro.

note: redraw the screen
en: Click somewhere to continue the game.
tl: Mag-click kahit saan para ipagpatuloy ang laro.

en: Click on the hand of %s to pass the cards.
tl: I-click ang kamay ni %s para ipasa ang mga baraha.

note: Hint: %s is the name of the card the player should pass on
en: Pass %s.
tl: Pasa sa %s.

en: Sorry, I can't help you.
tl: Paumanhin, hindi kita matutulungan.

en: the ace of clubs
tl: Alas ng clubs

en: the two of clubs
tl: Dos ng clubs

en: the three of clubs
tl: tres ng clubs

en: the four of clubs
tl: kuwatro ng clubs

en: the five of clubs
tl: singko ng clubs

en: the six of clubs
tl: sais ng clubs

en: the seven of clubs
tl: siyete ng clubs

en: the eight of clubs
tl: otso ng clubs

en: the nine of clubs
tl: nuebe ng clubs

en: the ten of clubs
tl: diyes ng clubs

en: the jack of clubs
tl: jack ng clubs

en: the queen of clubs
tl: reyna ng clubs

en: the king of clubs
tl: hari ng clubs

en: the ace of diamonds
tl: alas ng diamonds

en: the two of diamonds
tl: dos ng diamonds

en: the three of diamonds
tl: tres ng diamonds

en: the four of diamonds
tl: kuwatro ng diamonds

en: the five of diamonds
tl: singko ng diamonds

en: the six of diamonds
tl: sais ng diamonds

en: the seven of diamonds
tl: siyete ng diamonds

en: the eight of diamonds
tl: otso ng diamonds

en: the nine of diamonds
tl: nuebe ng diamonds

en: the ten of diamonds
tl: diyes ng diamonds

en: the jack of diamonds
tl: jack ng diamonds

en: the queen of diamonds
tl: reyna ng diamonds

en: the king of diamonds
tl: hari ng diamonds

note: Motörhead! :-)
en: the ace of spades
tl: alas ng spades

en: the two of spades
tl: dos ng spades

en: the three of spades
tl: tres ng spades

en: the four of spades
tl: kuwatro ng spades

en: the five of spades
tl: singko ng spades

en: the six of spades
tl: sais ng spades

en: the seven of spades
tl: siyete ng spades

en: the eight of spades
tl: otso ng spades

en: the nine of spades
tl: nuebe ng spades

en: the ten of spades
tl: diyes ng spades

en: the jack of spades
tl: jack ng spades

en: the queen of spades
tl: reyna ng spades

en: the king of spades
tl: hari ng spades

en: the ace of hearts
tl: alas ng hearts

en: the two of hearts
tl: dos ng hearts

en: the three of hearts
tl: tres ng hearts

en: the four of hearts
tl: kuwatro ng hearts

en: the five of hearts
tl: singko ng hearts

en: the six of hearts
tl: sais ng hearts

en: the seven of hearts
tl: siyete ng hearts

en: the eight of hearts
tl: otso ng hearts

en: the nine of hearts
tl: nuebe ng hearts

en: the ten of hearts
tl: diyes ng hearts

en: the jack of hearts
tl: jack ng hearts

en: the queen of hearts
tl: reyna ng hearts

en: the king of hearts
tl: hari ng hearts

en: Images
tl: Mga Larawan

en: A hearts game for GNOME by Sander Marechal
tl: Isang laro ng hearts para sa GNOME ni Sander Marechal

en: Choose a ruleset for the game and set some gentleman's rules
tl: Pumili ng mga pamamalakad para sa laro at magbigay ng "gentleman's rules"

en: Players
tl: Mga manlalaro

en: Select a background image
tl: Pumili ng larawang pang-background

en: Select which players you wish to play against, or choose <random> to have the computer pick one for you.
tl: Piliin kung sino-sinong mga manlalaro ang gusto mong kalabanin, o piliin <random> para ipagpili ka ng computer.

en: Style
tl: Estilo

en: Type
tl: Tipo

en: Create a new project
tl: Lumikha ng bagong proyekto

en: _Project
tl: _Proyekto

note: name for AFG
en: Afghanistan
tl: Apganistan

note: name for ALA
en: Åland Islands
tl: Mga Islang Åland

note: name for ALB
en: Albania
tl: Albanya

note: official_name for ALB
en: Republic of Albania
tl: Republika ng Albanya

note: name for DZA
en: Algeria
tl: Alheriya

note: official_name for DZA
en: People's Democratic Republic of Algeria
tl: Taumbayang Demokratikong Republika ng Alheriya

note: name for ASM
en: American Samoa
tl: Amerikanong Samowa

note: name for AND
en: Andorra
tl: Andora

note: official_name for AND
en: Principality of Andorra
tl: Prinsipalidad ng Andora

note: name for AGO
en: Angola
tl: Anggola

note: official_name for AGO
en: Republic of Angola
tl: Republika ng Anggola

note: name for AIA
en: Anguilla
tl: Anggilya

note: name for ATA
en: Antarctica
tl: Antarktika

note: name for ATG
en: Antigua and Barbuda
tl: Antigwa at Barbuda

note: name for ARG
en: Argentina
tl: Arhentina

note: official_name for ARG
en: Argentine Republic
tl: Republikang Arhentina

note: name for ARM
en: Armenia
tl: Armenya

note: official_name for ARM
en: Republic of Armenia
tl: Republika ng Armenya

note: name for AUS
en: Australia
tl: Australya

note: name for AUT
en: Austria
tl: Austriya

note: official_name for AUT
en: Republic of Austria
tl: Republika ng Austriya

note: official_name for AZE
en: Republic of Azerbaijan
tl: Republika ng Azerbaijan

note: official_name for BHS
en: Commonwealth of the Bahamas
tl: Commonwealth ng Bahamas

note: official_name for BGD
en: People's Republic of Bangladesh
tl: Taumbayang Republika ng Bangladesh

note: official_name for BLR
en: Republic of Belarus
tl: Republika ng Belarus

note: name for BEL
en: Belgium
tl: Belhika

note: official_name for BEL
en: Kingdom of Belgium
tl: Kaharian ng Belhika

note: official_name for BEN
en: Republic of Benin
tl: Republika ng Benin

note: official_name for BTN
en: Kingdom of Bhutan
tl: Kaharian ng Bhutan

note: official_name for BOL
en: Republic of Bolivia
tl: Republika ng Bolivia

note: name for BIH
en: Bosnia and Herzegovina
tl: Bosnia at Herzegovina

note: official_name for BIH
en: Republic of Bosnia and Herzegovina
tl: Republika ng Bosnia at Herzegovina

note: official_name for BWA
en: Republic of Botswana
tl: Republika ng Botswana

note: name for BVT
en: Bouvet Island
tl: Islang Bouvet

note: name for BRA
en: Brazil
tl: Brasil

note: official_name for BRA
en: Federative Republic of Brazil
tl: Republikang Federatiba ng Brasil

note: name for IOT
en: British Indian Ocean Territory
tl: Teritoryong Britaniya sa Dagat Indiyo

note: official_name for BGR
en: Republic of Bulgaria
tl: Republika ng Bulgaria

note: official_name for BDI
en: Republic of Burundi
tl: Republika ng Burundi

note: name for KHM
en: Cambodia
tl: Kambodya

note: official_name for KHM
en: Kingdom of Cambodia
tl: Kaharian ng Kambodya

note: name for CMR
en: Cameroon
tl: Kamerun

note: official_name for CMR
en: Republic of Cameroon
tl: Republika ng Kamerun

note: name for CAN
en: Canada
tl: Kanada

note: official_name for CPV
en: Republic of Cape Verde
tl: Republika ng Cape Verde

note: name for CYM
en: Cayman Islands
tl: Pulong Cayman

note: name for CAF
en: Central African Republic
tl: Republikang Panggitnang Aprika

note: name for TCD
en: Chad
tl: Tsad

note: official_name for TCD
en: Republic of Chad
tl: Republika ng Tsad

note: name for CHL
en: Chile
tl: Tsile

note: official_name for CHL
en: Republic of Chile
tl: Republika ng Tsile

note: name for CHN
en: China
tl: Tsina

note: official_name for CHN
en: People's Republic of China
tl: Taumbayang Republika ng Tsina

note: name for COL
en: Colombia
tl: Kolombya

note: official_name for COL
en: Republic of Colombia
tl: Republika ng Kolombya

note: official_name for COM
en: Union of the Comoros
tl: Unyon ng Comoros

note: official_name for COG
en: Republic of the Congo
tl: Republika ng Congo

note: name for COD
en: Congo, The Democratic Republic of the
tl: Congo, Ang Demokratikong Republika ng

note: official_name for CRI
en: Republic of Costa Rica
tl: Republika ng Costa Rica

note: official_name for HRV
en: Republic of Croatia
tl: Republika ng Croatia

note: name for CUB
en: Cuba
tl: Kuba

note: official_name for CUB
en: Republic of Cuba
tl: Republika ng Kuba

note: official_name for CYP
en: Republic of Cyprus
tl: Republika ng Cyprus

note: name for CZE
en: Czech Republic
tl: Republikang Czech

note: official_name for DNK
en: Kingdom of Denmark
tl: Kaharian ng Denmark

note: official_name for DJI
en: Republic of Djibouti
tl: Republika ng Djibouti

note: name for DMA
en: Dominica
tl: Dominika

note: official_name for DMA
en: Commonwealth of Dominica
tl: Commonwealth ng Dominica

note: name for DOM
en: Dominican Republic
tl: Republikang Dominikano

note: name for ECU
en: Ecuador
tl: Ekwador

note: official_name for ECU
en: Republic of Ecuador
tl: Republika ng Ekwador

note: name for EGY
en: Egypt
tl: Ehipto

note: official_name for EGY
en: Arab Republic of Egypt
tl: Republikang Arabo ng Ehipto

note: official_name for SLV
en: Republic of El Salvador
tl: Republika ng El Salvador

note: official_name for GNQ
en: Republic of Equatorial Guinea
tl: Republika ng Equatorial Guinea

note: name for EST
en: Estonia
tl: Estoniya

note: official_name for EST
en: Republic of Estonia
tl: Republika ng Estoniya

note: official_name for ETH
en: Federal Democratic Republic of Ethiopia
tl: Demokratikong Republikang Federal ng Ethiopia

note: official_name for FJI
en: Republic of the Fiji Islands
tl: Republika ng Fiji Islands

note: official_name for FIN
en: Republic of Finland
tl: Republika ng Finland

note: name for FRA
en: France
tl: Pransya

note: official_name for FRA
en: French Republic
tl: Republikang Pranses

note: name for ATF
en: French Southern Territories
tl: Teritoryong Hilagang Pranses

note: official_name for GAB
en: Gabonese Republic
tl: Republikang Gabonesa

note: official_name for GMB
en: Republic of the Gambia
tl: Republika ng Gambia

note: name for DEU
en: Germany
tl: Alemanya

note: official_name for DEU
en: Federal Republic of Germany
tl: Republika Federal ng Alemanya

note: official_name for GHA
en: Republic of Ghana
tl: Republika ng Ghana

note: name for GRC
en: Greece
tl: Gresya

note: official_name for GRC
en: Hellenic Republic
tl: Republikang Helenika

note: name for GRL
en: Greenland
tl: Lupangluntian

note: name for GUM
en: Guam
tl: Gwam

note: name for GTM
en: Guatemala
tl: Gwatemala

note: official_name for GTM
en: Republic of Guatemala
tl: Republika ng Gwatemala

note: official_name for GIN
en: Republic of Guinea
tl: Republika ng Guinea

note: official_name for GNB
en: Republic of Guinea-Bissau
tl: Republika ng Guinea-Bissau

note: official_name for GUY
en: Republic of Guyana
tl: Republika ng Guyana

note: official_name for HTI
en: Republic of Haiti
tl: Republika ng Haiti

note: name for HMD
en: Heard Island and McDonald Islands
tl: Heard Island at McDonald Islands

note: name for VAT
en: Holy See (Vatican City State)
tl: Holy See (Estado ng Siyudad Vatican)

note: official_name for HND
en: Republic of Honduras
tl: Republika ng Honduras

note: official_name for HKG
en: Hong Kong Special Administrative Region of China
tl: Hong Kong Espesyal na Rehiyong Administratibo ng Tsina

note: official_name for HUN
en: Republic of Hungary
tl: Republika ng Hungary

note: name for ISL
en: Iceland
tl: Lupangyelo

note: official_name for ISL
en: Republic of Iceland
tl: Republika ng Lupangyelo

note: name for IND
en: India
tl: Indiya

note: official_name for IND
en: Republic of India
tl: Republika ng Indiya

note: official_name for IDN
en: Republic of Indonesia
tl: Republika ng Indonesia

note: name for IRN
en: Iran, Islamic Republic of
tl: Iran, Republikang Islam ng

note: official_name for IRN
en: Islamic Republic of Iran
tl: Republikang Islam ng Iran

note: official_name for IRQ
en: Republic of Iraq
tl: Republika ng Iraq

note: official_name for ISR
en: State of Israel
tl: Estado ng Israel

note: name for ITA
en: Italy
tl: Italya

note: official_name for ITA
en: Italian Republic
tl: Republikang Italyano

note: name for JPN
en: Japan
tl: Hapon

note: official_name for JOR
en: Hashemite Kingdom of Jordan
tl: Kahariang Hashemite ng Jordan

note: official_name for KAZ
en: Republic of Kazakhstan
tl: Republika ng Kazakhstan

note: official_name for KEN
en: Republic of Kenya
tl: Republika ng Kenya

note: official_name for KIR
en: Republic of Kiribati
tl: Republika ng Kiribati

note: name for PRK
en: Korea, Democratic People's Republic of
tl: Korea, Taumbayang Demokratikong Republika of

note: official_name for PRK
en: Democratic People's Republic of Korea
tl: Taumbayang Demokratikong Republika ng Korea

note: name for KOR
en: Korea, Republic of
tl: Korea, Republika ng

note: official_name for KWT
en: State of Kuwait
tl: Estado ng Kuwait

note: official_name for KGZ
en: Kyrgyz Republic
tl: Republikang Kyrgyz

note: name for LAO
en: Lao People's Democratic Republic
tl: Taumbayang Demokratikong Republikang Lao

note: official_name for LVA
en: Republic of Latvia
tl: Republika ng Latvia

note: official_name for LBN
en: Lebanese Republic
tl: Republikang Lebanes

note: official_name for LSO
en: Kingdom of Lesotho
tl: Kaharian ng Lesotho

note: official_name for LBR
en: Republic of Liberia
tl: Republika ng Liberia

note: official_name for LBY
en: Socialist People's Libyan Arab Jamahiriya
tl: Taumbayang Sosyalistang Arabong Jamahiriya Libya

note: official_name for LIE
en: Principality of Liechtenstein
tl: Prinsipalidad ng Liechtenstein

note: official_name for LTU
en: Republic of Lithuania
tl: Republika ng Lithuania

note: official_name for LUX
en: Grand Duchy of Luxembourg
tl: Dakilang Duchy ng Luxembourg

note: name for MAC
en: Macao
tl: Makaw

note: official_name for MAC
en: Macao Special Administrative Region of China
tl: Makaw Espesyal na Rehiyong Administratibo ng Tsina

note: name for MKD
en: Macedonia, Republic of
tl: Macedonia, Republika ng

note: official_name for MKD
en: The Former Yugoslav Republic of Macedonia
tl: Ang Dating Yugoslav Republika ng Macedonia

note: official_name for MDG
en: Republic of Madagascar
tl: Republika ng Madagascar

note: official_name for MWI
en: Republic of Malawi
tl: Republika ng Malawi

note: official_name for MDV
en: Republic of Maldives
tl: Republika ng Maldives

note: official_name for MLI
en: Republic of Mali
tl: Republika ng Mali

note: official_name for MLT
en: Republic of Malta
tl: Republika ng Malta

note: official_name for MHL
en: Republic of the Marshall Islands
tl: Republika ng Marshall Islands

note: name for MTQ
en: Martinique
tl: Martiniko

note: official_name for MRT
en: Islamic Republic of Mauritania
tl: Republikang Islam ng Mauritania

note: official_name for MUS
en: Republic of Mauritius
tl: Republika ng Mauritius

note: name for MEX
en: Mexico
tl: Mehiko

note: official_name for MEX
en: United Mexican States
tl: Nagka-isang Estadong Mehikano

note: official_name for MDA
en: Republic of Moldova
tl: Republika ng Moldova

note: official_name for MCO
en: Principality of Monaco
tl: Prinsipalidad ng Monaco

note: official_name for MAR
en: Kingdom of Morocco
tl: Kaharian ng Morocco

note: official_name for MOZ
en: Republic of Mozambique
tl: Republika ng Mozambique

note: official_name for MMR
en: Union of Myanmar
tl: Unyon ng Myanmar

note: official_name for NAM
en: Republic of Namibia
tl: Republika ng Namibia

note: official_name for NRU
en: Republic of Nauru
tl: Republika ng Nauru

note: official_name for NPL
en: Kingdom of Nepal
tl: Kaharian ng Nepal

note: official_name for NLD
en: Kingdom of the Netherlands
tl: Kaharian ng Netherlands

note: name for NCL
en: New Caledonia
tl: Bagong Caledonia

note: official_name for NIC
en: Republic of Nicaragua
tl: Republika ng Nicaragua

note: official_name for NER
en: Republic of the Niger
tl: Republika ng Niger

note: official_name for NGA
en: Federal Republic of Nigeria
tl: Republikang Federal ng Nigeria

note: official_name for NIU
en: Republic of Niue
tl: Republika ng Niue

note: official_name for MNP
en: Commonwealth of the Northern Mariana Islands
tl: Commonwealth ng Northern Mariana Islands

note: official_name for NOR
en: Kingdom of Norway
tl: Kaharian ng Norway

note: official_name for OMN
en: Sultanate of Oman
tl: Sultanato ng Oman

note: official_name for PAK
en: Islamic Republic of Pakistan
tl: Republikang Islam ng Pakistan

note: official_name for PLW
en: Republic of Palau
tl: Republika ng Palau

note: official_name for PAN
en: Republic of Panama
tl: Republika ng Panama

note: official_name for PRY
en: Republic of Paraguay
tl: Republika ng Paraguay

note: official_name for PER
en: Republic of Peru
tl: Republika ng Peru

note: name for PHL
en: Philippines
tl: Pilipinas

note: official_name for PHL
en: Republic of the Philippines
tl: Republika ng Pilipinas

note: official_name for POL
en: Republic of Poland
tl: Republika ng Poland

note: official_name for PRT
en: Portuguese Republic
tl: Republikang Portuges

note: official_name for QAT
en: State of Qatar
tl: Estado ng Qatar

note: name for RUS
en: Russian Federation
tl: Pederasyong Ruso

note: official_name for RWA
en: Rwandese Republic
tl: Rwandese Republika

note: name for KNA
en: Saint Kitts and Nevis
tl: Saint Kitts at Nevis

note: name for SPM
en: Saint Pierre and Miquelon
tl: Saint Pierre at Miquelon

note: name for VCT
en: Saint Vincent and the Grenadines
tl: Saint Vincent at Grenadines

note: official_name for WSM
en: Independent State of Samoa
tl: Independenteng Estado ng Samoa

note: official_name for SMR
en: Republic of San Marino
tl: Republika ng San Marino

note: name for STP
en: Sao Tome and Principe
tl: Sao Tome at Principe

note: official_name for STP
en: Democratic Republic of Sao Tome and Principe
tl: Demokratikong Republika ng Sao Tome at Principe

note: official_name for SAU
en: Kingdom of Saudi Arabia
tl: Kaharian ng Saudi Arabia

note: official_name for SEN
en: Republic of Senegal
tl: Republika ng Senegal

note: name for SRB
en: Serbia
tl: Serbiya

note: official_name for SRB
en: Republic of Serbia
tl: Republika ng Serbiya

note: official_name for SYC
en: Republic of Seychelles
tl: Republika ng Seychelles

note: official_name for SLE
en: Republic of Sierra Leone
tl: Republika ng Sierra Leone

note: official_name for SGP
en: Republic of Singapore
tl: Republika ng Singapore

note: official_name for SVK
en: Slovak Republic
tl: Slovak Republika

note: official_name for SVN
en: Republic of Slovenia
tl: Republika ng Slovenia

note: official_name for SOM
en: Somali Republic
tl: Republikang Somali

note: name for ZAF
en: South Africa
tl: Timog Aprika

note: official_name for ZAF
en: Republic of South Africa
tl: Republika ng Timog Aprika

note: name for SGS
en: South Georgia and the South Sandwich Islands
tl: South Georgia at ang South Sandwich Islands

note: name for ESP
en: Spain
tl: Espanya

note: official_name for ESP
en: Kingdom of Spain
tl: Kaharian ng Espanya

note: official_name for LKA
en: Democratic Socialist Republic of Sri Lanka
tl: Republikang Demokratikong Sosyalista ng Sri Lanka

note: official_name for SDN
en: Republic of the Sudan
tl: Republika ng Sudan

note: official_name for SUR
en: Republic of Suriname
tl: Republika ng Suriname

note: name for SJM
en: Svalbard and Jan Mayen
tl: Svalbard at Jan Mayen

note: official_name for SWZ
en: Kingdom of Swaziland
tl: Kaharian ng Swaziland

note: official_name for SWE
en: Kingdom of Sweden
tl: Kaharian ng Sweden

note: official_name for CHE
en: Swiss Confederation
tl: Konpederasyong Swis

note: name for SYR
en: Syrian Arab Republic
tl: Syrian Arab Republika

note: name for TWN, official_name for TWN
en: Taiwan, Province of China
tl: Taiwan, Prubinsiya ng China

note: official_name for TJK
en: Republic of Tajikistan
tl: Republika ng Tajikistan

note: name for TZA
en: Tanzania, United Republic of
tl: Tanzania, Nagkaisang Republika ng

note: official_name for TZA
en: United Republic of Tanzania
tl: Nagkaisang Republika ng Tanzania

note: official_name for THA
en: Kingdom of Thailand
tl: Kaharian ng Thailand

note: official_name for TLS
en: Democratic Republic of Timor-Leste
tl: Demokratikong Republika ng Timor-Leste

note: official_name for TGO
en: Togolese Republic
tl: Togolese Republika

note: official_name for TON
en: Kingdom of Tonga
tl: Kaharian ng Tonga

note: name for TTO
en: Trinidad and Tobago
tl: Trinidad at Tobago

note: official_name for TTO
en: Republic of Trinidad and Tobago
tl: Republika ng Trinidad at Tobago

note: official_name for TUN
en: Republic of Tunisia
tl: Republika ng Tunisia

note: official_name for TUR
en: Republic of Turkey
tl: Republika ng Turkey

note: name for TCA
en: Turks and Caicos Islands
tl: Turks at Caicos Islands

note: official_name for UGA
en: Republic of Uganda
tl: Republika ng Uganda

note: name for GBR
en: United Kingdom
tl: Nagkaisang Kaharian

note: official_name for GBR
en: United Kingdom of Great Britain and Northern Ireland
tl: Nagkaisang Kaharian ng Dakilang Britanya at Hilagang Ireland

note: name for USA
en: United States
tl: Estados Unidos

note: official_name for USA
en: United States of America
tl: Estados Unidos ng Amerika

note: official_name for URY
en: Eastern Republic of Uruguay
tl: Republikang Silangan ng Uruguay

note: official_name for UZB
en: Republic of Uzbekistan
tl: Republika ng Uzbekistan

note: official_name for VUT
en: Republic of Vanuatu
tl: Republika ng Vanuatu

note: official_name for VEN
en: Bolivarian Republic of Venezuela
tl: Bolivarian Republika ng Venezuela

note: official_name for VNM
en: Socialist Republic of Viet Nam
tl: Republika Sosyalista ng Viet Nam

note: name for VGB
en: Virgin Islands, British
tl: Pulong Birhen, British

note: official_name for VGB
en: British Virgin Islands
tl: Pulong Birhen British

note: name for VIR
en: Virgin Islands, U.S.
tl: Pulong Birhen, Estados Unidos

note: official_name for VIR
en: Virgin Islands of the United States
tl: Pulong Birhen ng Estados Unidos

note: name for WLF
en: Wallis and Futuna
tl: Wallis at Futuna

note: name for ESH
en: Western Sahara
tl: Kanlurang Sahara

note: official_name for YEM
en: Republic of Yemen
tl: Republika ng Yemen

note: official_name for ZMB
en: Republic of Zambia
tl: Republika ng Zambia

note: official_name for ZWE
en: Republic of Zimbabwe
tl: Republika ng Zimbabwe

en: <b>Active effects for: </b>
tl: <b>Mga Aktibong Epekto para:</b>

en: <b>Art</b>
tl: <b>Sining</b>

en: <b>Audio Output Plugin</b>
tl: <b>Plugin para sa Audio Output</b>

en: <b>Documentation</b>
tl: <b>Dokumentasyon</b>

en: <b>Effect Name</b>
tl: <b>Ngalan ng Epekto</b>

en: <b>Effects</b>
tl: <b>Mga Epekto</b>

en: <b>Jokosher is an Open Source project that is driven by a community of contributors. To make Jokosher rock, we need your help!</b>
tl: <b>Ang Jokosher ay isang Open Source na proyekto na mula sa komunidad ng mga nag-aambag ng tulong. Kailangan namin ang tulong niyo para lalong gumanda ang Jokosher!</b>

en: <b>Recent Projects</b>
tl: <b>Mga Proyektong kailan lamang ginamit</b>

en: <b>Testing</b>
tl: <b>Subukin</b>

en: Activate the selected effect
tl: Patakbuhin ang napiling epekto

en: Add Audio File
tl: Magdagdag ng Audio File

en: Add an audio file to the project
tl: Magdagdag ng audio file sa proyekto

en: Add an audio file to the selected instrument
tl: Magdagdag ng audio file sa napiling instrumento

en: Add an extension
tl: Magdagdag ng extension

en: Add an instrument
tl: Magdagdag ng instrumento

en: Add an instrument to the project
tl: Magdagdag ng instrumento sa proyekto

en: Add the selected instrument
tl: Idagdag ang napiling instrumento

en: Adjust the amount of beats per measure
tl: Iayos ang kabuuang beats per measure

en: Cancel the mixdown
tl: I-cancel ang mixdown

en: Change Jokosher preferences
tl: Palitan ang Jokosher preferences

en: Change the timeline
tl: Palitan ang timeline

en: Change the timeline to show bars, beats and ticks
tl: Palitan ang timeline para ipakita ang mga bars, beats at ticks

en: Change the timeline to show hours, minutes and seconds
tl: Palitan ang timeline para ipakita ang oras, minuto at segundo

en: Change type of the selected instrument
tl: Palitan ang uri ng napiling instrumento

en: Choose a chain effects preset.
tl: Pumili ng chain effects preset.

en: Choose an effect preset.
tl: Pumili ng effect preset.

en: Choose one or more instruments to add to your project.
tl: Pumili ng isa o higit pang mga instrumento para idagdag sa iyong proyekto

en: Close the current project
tl: Isarado ang pangkasalukuyang proyekto

en: Close the extension manager
tl: Isarado ang extension manager

en: Configure Instrument Effects
tl: Ayusin ang mga epekto ng Instrumento

en: Copy the current selection
tl: Kopyahin ang kasalukuyang seleksiyon

en: Create the project
tl: I-likha ang proyekto

en: Cut the current selection
tl: Putulin ang kasalukuyang seleksiyon

en: Don't add an instrument
tl: Huwag magdagdag ng instrumento

en: Don't create the project
tl: Huwag likhain ang proyekto

en: Drawing icons, images and other art.
tl: Gumuhit ng mga icons, larawan at iba pang sining.

en: Edit Jokosher preferences
tl: Baguhin ang Jokosher preferences

en: Enter a name for your project and select a folder to store the project in:
tl: Maglagay ng pangalan para sa inyong proyekto at pumili ng polder kung saan iluluklok ang proyekto:

en: Enter the author's name
tl: Ilagay ang pangalan ng taga-likha

en: Enter the project's name
tl: Ilagay ang pangalan ng proyekto

en: Find and open an existing project
tl: Maghanap at magbukas ng proyekto

en: Find out how you can help
tl: Alamin kung paano ka makatulong

en: Iestyn Pryce <dylunio@gmail.com>
    Jerome S. Gotangco <jgotangco@ubuntu.com>
    torb <torrb@musiker.nu>
    Robert Renling Berencreuz <berencreuz@gmail.com>
    Ola Jeppsson <ola.jeppsson@gmail.com>
    Daniel Nylander <po@danielnylander.se>
    aruiz <aruiz@synaptia.net>
    Manuel Duran Moyano <mduran@ubiobio.cl>
    Laszlo Pandy <laszlok2@gmail.com>
    Iván Edgardo Vázquez Santos 
    David Corrales <corrales.david@gmail.com>
    Benjamin A'Lee <bma@bmalee.eu>
    Peter Baričič <pbaricic@gmail.com>
    Артём Попов <artfwo@gmail.com>
    deepred <psalmos@swissinfo.org>
    KeepYourMind <keepyourmind@gmail.com>
    Georgy Faradzhev <georgy.faradzhev@gmail.com>
    Gendolf <pr-baukalo@rambler.ru>
    Rodrigo NSH <rodrigo.nsh@gmail.com>
    Christian Reis <kiko@async.com.br>
    Lourabe Multimédia 
    Tomasz Dominikowski <dominikowski@gmail.com>
    Konrad Adamczyk <konrad@svx.pl>
    Hender <simsalabimladen@gmail.com>
    sklp
    Bård Aase <base@kvarteret.no>
    Pecisk <pecisk@gmail.com>
    Luca Ferretti <elle.uca@libero.it>
    Daniele Medri <daniele@medri.org>
    Igor Khanin 
    Tobias Frederick <me@tbfr.org>
    Tim Fuchs <tim.fuchs@gmail.com>
    Ramona Barte 
    Marcus Hochstadt
    Lebowski
    Julian Turner
    Dennis Lichtenthäler <dennis.lichtenthaeler@episode-iv.de>
    dyphil <dyphil@wanadoo.fr>
    XioNoX 
    Stemp <StempUbuntu@gmail.com>
    Signez
    Pierre Slamich <pierre.slamich@gmail.com>
    Nicolas Velin <nsv@fr.st>
    Jean-Francois Arseneau <jf.arseneau@gmail.com>
    Guillaume Hoffmann 
    Gabriel de Perthuis <gabriel.de-perthuis@laposte.net>
    Bruno Bord <bruno@jehaisleprintemps.net>
    Mikko Virkkilä <mvirkkil@cc.hut.fi>
    Boyd Timothy
    William Anderson<neuro@well.com>
    Sridhar Dhanapalan <sridhar@dhanapalan.com>
    Roger Light <roger@atchoo.org>
    Malcolm Parsons
    Peturrr <peterdekraker@planet.nl>
    jerven Bolleman <ik@jerven.eu>
    Mathias-K <mathias@computergeil.dk>
    Niels Kjøller Hansen <niels.k.h@gmail.com>
    David Nielsen <david@lovesunix.net>
    daave <fan.d.liu@gmail.com>
tl: lestyn Pryce <dylunio@gmail.com>
    Jerome S. Gotangco <jgotangco@ubuntu.com>
    torb <torrb@musiker.nu>
    Robert Renling Berencreuz <berencreuz@gmail.com>
    Ola Jeppsson <ola.jeppsson@gmail.com>
    Daniel Nylander <po@danielnylander.se>
    aruiz <aruiz@synaptia.net>
    Manuel Duran Moyano <mduran@ubiobio.cl>
    Laszlo Pandy <laszlok2@gmail.com>
    Iván Edgardo Vázquez Santos
    David Corrales <corrales.david@gmail.com>
    Benjamin A'Lee <bma@bmalee.eu>
    Peter Baričič <pbaricic@gmail.com>
    Артём Попов <artfwo@gmail.com>
    deepred <psalmos@swissinfo.org>
    KeepYourMind <keepyourmind@gmail.com>
    Georgy Faradzhev <georgy.faradzhev@gmail.com>
    Gendolf <pr-baukalo@rambler.ru>
    Rodrigo NSH <rodrigo.nsh@gmail.com>
    Christian Reis <kiko@async.com.br>
    Lourabe Multimédia
    Tomasz Dominikowski <dominikowski@gmail.com>
    Konrad Adamczyk <konrad@svx.pl>
    Hender <simsalabimladen@gmail.com>
    sklp
    Bård Aase <base@kvarteret.no>
    Pecisk <pecisk@gmail.com>
    Luca Ferretti <elle.uca@libero.it>
    Daniele Medri <daniele@medri.org>
    Igor Khanin
    Tobias Frederick <me@tbfr.org>
    Tim Fuchs <tim.fuchs@gmail.com>
    Ramona Barte
    Marcus Hochstadt
    Lebowski
    Julian Turner
    Dennis Lichtenthäler <dennis.lichtenthaeler@episode-iv.de>
    dyphil <dyphil@wanadoo.fr>
    XioNoX
    Stemp <StempUbuntu@gmail.com>
    Signez
    Pierre Slamich <pierre.slamich@gmail.com>
    Nicolas Velin <nsv@fr.st>
    Jean-Francois Arseneau <jf.arseneau@gmail.com>
    Guillaume Hoffmann
    Gabriel de Perthuis <gabriel.de-perthuis@laposte.net>
    Bruno Bord <bruno@jehaisleprintemps.net>
    Mikko Virkkilä <mvirkkil@cc.hut.fi>
    Boyd Timothy
    William Anderson<neuro@well.com>
    Sridhar Dhanapalan <sridhar@dhanapalan.com>
    Roger Light <roger@atchoo.org>
    Malcolm Parsons
    Peturrr <peterdekraker@planet.nl>
    jerven Bolleman <ik@jerven.eu>
    Mathias-K <mathias@computergeil.dk>
    Niels Kjøller Hansen <niels.k.h@gmail.com>
    David Nielsen <david@lovesunix.net>
    daave <fan.d.liu@gmail.com

en: Listen to these effects
tl: Pakinggan ang mga epekto na ito

en: Mixdown Project
tl: I-Mixdown ang Proyekto

en: Mixdown the project using these settings
tl: I-mixdown ang proyekto gamit ang mga settings na ito

en: Mixing Project
tl: Kasalukyang Mini-mix na ang Proyekto

en: New Project
tl: Bagong Proyekto

en: Open a recent project
tl: Buksan ang proyekto na kailan lamang ginamit

en: Open the extension manager
tl: Buksan ang extension manager

en: Paste the contents of the clipboard
tl: Idikit ang nilalaman ng clipboard

en: Quit Jokosher
tl: Isarado ang Jokosher

en: Remove the selected instrument
tl: Tanggalin ang napiling instrumento

en: Save a copy of the current project
tl: Magluklok ng kopya ng pangkasalukuyang proyekto

en: Save as file type:
tl: Ilagak ang talaksan bilang:

en: Save the current project
tl: Iluklok ang kasalukuyang proyekto

en: Set Time Signature
tl: I-set ang Time Signature

en: Show as _Bars, Beats, Ticks
tl: Ipakita blaing _Bars, Beats, Ticks

en: Show as _Hours, Minutes, Seconds
tl: Ipakita bilang _Oras, Minuto, Segundo

en: Start playback
tl: Simulan ang playback

en: Stop mixing the project
tl: Itigil ang pag-mix ng proyekto

en: Stop playback
tl: Itigil ang playback

en: Testing Jokosher, and submitting bugs.
tl: Pagsusuri sa Jokosher at pag-sumite ng mga pagkakamali

en: Type here to search for an instrument
tl: Mag type dito para maghanap ng instrumento

en: Use these effects
tl: Gamitin ang mga epekto

en: Use these settings
tl: Gamitin ang mga settings na ito

en: Visit Jokosher's online forums
tl: Bumisita sa online forums ng Jokosher

en: Welcome to Jokosher!
tl: Mabuhay ito ang Jokosher!

en: Writing code and features in Python.
tl: Magsulat ng code at mga dagdag na mga katangian sa Python

en: Writing simple to read documentation.
tl: Magsulat ng dokumentasyon na madaling basahin at maintindihan

en: _Report Bug...
tl: _Mag-report ng Bug...

en: Change Instrument Type
tl: Palitan ang tipo ng Intrumento

en: Choose the new instrument type for %s
tl: Pumili ng bagong tipo ng intrumento para sa %s

en: <b>Instruments Not Shown:</b>
tl: <b>Mga Instrumentong hindi pinakita:</b>

en: Enable this instrument for recording
tl: Paganahin ang intrumentong ito para sa recording

en: Mute - silence this instrument
tl: Mute - patahimikin itong instrumento na ito

en: Instrument Effects
tl: Mga Epekto ng mga Instrumento

en: %(title)s by %(artist)s
tl: %(title)s ni %(artist)s

en: _Add Audio File...
tl: _Mag dagdag ng Audio File

en: <b>Right-click</b> for more options.
tl: <b>Right-click</b> para sa iba pang mga opsiyon.

en: Trim
tl: Bawasan

en: Loading (%d%%)...
tl: Kinakarga (%d%%)...

en: To <b>Split, Double-Click</b> the wave - To <b>Select, Shift-Click</b> and drag the mouse
tl: Para <b>hatiin, mag Double-Click</b> sa wave - Para <b>Piliin, Shift-Click</b> at hilahin ang mouse.

en: <b>Click</b> the buttons below the selection to do something to that portion of audio.
tl: <b>Pindutin</b> ang mga buton sa baba ng seleksiyon upang may magawa sa porsiyon na napili sa tunog.

en: This is a Jokosher extension; it is not meant to be run directly.
tl: Ito ay isang Jokosher extension; ito ay hindi maaring patakbuhin ng nag-iisa.

en: To install it, move it to the directory %s
    and run Jokosher.
tl: Para mailuklok ito, ilipat ito sa directory %s
    at patakbuhin ang Jokosher.

en: This is a Jokosher extension, which needs to be installed. Would you like to install it?
tl: Ito ay isang Jokosher extension, na kinakailangang iluklok. Nais mo ba na iluklok ito?

en: Install
tl: Iluklok

en: You already have a extension with the name %s installed; would you like to replace it?
tl: Mayroon ka ng extension sa pangalang %s na nakaluklok; gusto mo ba ito palitan?

en: Replace
tl: Palitan

en: Your new extension is now available in Jokosher!
tl: Ang bago mong extension ay maari nang gamitin sa Jokosher!

en: Choose a Jokosher Extension file
tl: Pumili ng talaksang Jokosher Extension

en: Broken
tl: Sira

en: Unclassified
tl: Di naka-uri

en: Filters
tl: Mga Filter

en: Miscellaneous
tl: Samut-samot

en: There are no instruments to connect
tl: Walang mga instrumento na ma-konekta

en: Effect Settings
tl: Mga Settigns ng Epekto

en: Arm an instrument, then click here to begin recording
tl: I-arma ang instrumento, at pindutin dito para simulan ang recording

en: No channels capable of recording have been found, please attach a device and try again.
tl: Walang mga channel na may kapabilidad sa pag record ang nakita, mag kabit ng device at subukan muli.

en: Your sound card isn't capable of recording from multiple sources at the same time. Please disarm all but one instrument.
tl: Ang iyong sound card ay hindi kayang mag record ng madaming pinagmulan na mag kasabay. Kung maari, ay dis-armahan lahat maliban sa isang instrumento.

en: Preparing to mixdown project
tl: Hinahanda ang pag mixdown ng proyekto

en: Choose a Jokosher project file
tl: Pumili ng talaksang proyekto ng Jokosher

en: All Files
tl: Lahat ng talaksan

en: Jokosher Project File (*.jokosher)
tl: Talaksang Proyekto ng Jokosher (*.jokosher)

en: Choose a location to save the project
tl: Pumili ng lokasyon kung saan ilalagak ang proyekto

en: <span size='large' weight='bold'>Save changes to project "%s" before closing?</span>
    
    Your changes will be lost if you don't save them.
tl: <span size='large' weight='bold'>Iluklok ang mga pagbabago sa proyektong "%s" bago isarado?</span>
    
    Ang iyong mga pagbabago ay mawawala kapag ito ay hindi mo na-iluklok.

en: Close _Without Saving
tl: Isarado _Nang Hindi Niluluklok

en: Mixing project to file: %s
tl: Mini-mix ang proyekto sa talaksan:%s

en: The project references non-existant files:
tl: Ang proyekto ay nag-uugnay sa mga takasan na hindi matagpuan:

en: 
    The project references non-existant images:
tl: 
    Ang proyekto ay nag-uugnay sa mga imahe na hindi matagpuan:

en: %s
     Invalid or corrupt project file, will not open.
tl: %s
     Inbalido o sirang talaksan ng proyekto, ito ay hindi bubuksan.

en: You must have Gstreamer version 0.10.9 or higher.
tl: Kailangan mo ng Gstreamer bersiyon 0.10.9 pataas.

en: You must have Gstreamer plugin gnonlin version 0.10.4.2 or later.
tl: Kailangan mo ang Gstreamer plugin gnolin bersiyon 0.10.4.2 pataas.

en: Gstreamer plugin gnonlin is not installed.
tl: Ang Gstreamer plugin gnolin ay hindi naka luklok.

en: You must have the Gstreamer plugin packs gst-plugins-base and gst-plugins-good installed.
tl: Ang Gstreamer plugin packs gst-plugins-base at gst-plugins-good ay dapat nakaluklok.

en: <big>Some functionality will not work correctly or at all.</big>
    
    %s
tl: <big>May ilang katangian na maaring hindi tumakbo ng tama.</big>
    
    %s

en: The URI scheme '%s' is either invalid or not supported.
tl: Ang URI scheme '%s' ay inbalido o kaya ay hindi suportado.

en: Unable to unzip the project file %s
tl: Hindi ma unzip ang proyektong talaksan %s

en: The project file was created with version "%s" of Jokosher.
tl: Ang talaksang proyekto ay binuo sa bersiyon "%s" ng Jokosher.

en: Projects from version "%s" are incompatible with this release.
tl: Ang mga proyektong mula sa bersiyon "%s" ay hindi akma para sa labas na ito.

en: The project:
    %s
    
    does not exist.
tl: Ang proyektong:
    %s
    
    ay hindi umiiral.

en: The project file could not be opened.
tl: Ang talaksang proyekto ay hindi mabuksan.

en: Copy file to project
tl: Kopyahin ang file sa proyekto

en: Minimize instrument
tl: Paliitin ang intrumento

en: Unknown Author
tl: Hindi kilala ang May-Katha

en: Could not initialize project.
tl: Hindi masimulan ang proyekto.

en: A file or folder with this name already exists. Please choose a different project name and try again.
tl: Mayroon nang talaksan o polder na may kaparehong pangalan. Pumili ng ibang pangalan ng proyekto ang subukan muli.

en: The file or folder location is write-protected.
tl: Ang kinalalagyan ng talaksan o polder ay hindi maaring sulatan.

en: Invalid name or author.
tl: Hindi akma na pangalan o may-katha.

en: The URI scheme given is either invalid or not supported
tl: Ang URI scheme na binigay ay inbalido o kaya ay hindi suportado

en: Unable to create project.
    
    %s
tl: Hindi magawa ang proyekto.
    
    %s

en: Acoustic Guitar
tl: Gitarang Acoustic

en: Audio File
tl: Talaksang Audio

en: Bass Guitar
tl: Bass na Gitara

en: Electric Guitar
tl: Gitarang Di-kuryente

en: Harmonica
tl: Silindro

en: Keyboard
tl: Teklado

en: Trumpet
tl: Trumpeta

en: Violin
tl: Biyolin

en: Vocal
tl: Boses

en: Could not allocate space for config info.
tl: Hindi makapaglaan ng lugar para sa impormasyong pagsasaayos.

en: configuration error - unknown item '%s' (notify administrator)
tl: may mali sa pagsasaayos - hindi kilalang item '%s' (ipaalam sa tagapangasiwa)

en: Warning: unknown group %s
tl: Babala: hindi kilalang grupo %s

en: Warning: too many groups
tl: Babala: labis ang dami ng mga grupo

en: Your password has expired.
tl: Lumampas sa taning ang inyong kontrasenyas.

en: Your password is inactive.
tl: Ang inyong kontrasenyas ay hindi aktibo.

en: Your login has expired.
tl: Lumampas sa taning ang inyong login.

en:   Contact the system administrator.
tl:   Kausapin ang tagapangasiwa ng sistema.

en:   Choose a new password.
tl:   Pumili ng bagong kontrasenyas.

en: Your password will expire in %ld days.
tl: Ang inyong kontrasenyas ay may taning na %ld na araw.

en: Your password will expire tomorrow.
tl: Hanggang bukas ang taning ng inyong kontrasenyas.

en: Your password will expire today.
tl: Mapapaso ang inyong kontrasenyas ngayong araw na ito.

en: Unable to change tty %s
tl: Hindi mabago ang tty %s

en: Environment overflow
tl: Umapaw ang kapaligiran

en: You may not change $%s
tl: Hindi niyo maaaring baguhin ang $%s

en: Too many logins.
tl: Labis ang mga login.

en: You have new mail.
tl: May bago kang email.

en: No mail.
tl: Walang email.

en: You have mail.
tl: Mayroon kang email.

en: no change
tl: walang pagbabago

en: a palindrome
tl: isang palindromo

en: case changes only
tl: nagpalit lamang ng laki ng titik

en: too similar
tl: labis na magkatulad

en: too simple
tl: labis na simple

en: rotated
tl: inikot

en: too short
tl: labis ng ikli

en: Bad password: %s.
tl: Maling kontrasenyas: %s.

en: passwd: pam_start() failed, error %d
tl: passwd: bigo ang pam_start(), error %d

en: passwd: password updated successfully
tl: passwd: tagumpay sa pagpalit ng kontrasenyas

en: Incorrect password for %s.
tl: Maling kontrasenyas para kay %s.

en: Unable to cd to '%s'
tl: Hindi makalipat sa '%s'

en: No directory, logging in with HOME=/
tl: Walang directory, pumapasok na ang HOME=/

en: Cannot execute %s
tl: Hindi mapatakbo ang %s

en: Invalid root directory '%s'
tl: Hindi tanggap na root directory '%s'

en: Can't change root directory to '%s'
tl: Hindi mapalitan ang root directory sa '%s'

en: No utmp entry.  You must exec "login" from the lowest level "sh"
tl: Walang nakapasok sa utmp. Kailangan niyong mag-exec "login" mula sa pinakamababang antas ng "sh"

en: Unable to determine your tty name.
tl: Hindi malaman ang pangalan ng tty ninyo.

en: malloc(%d) failed
tl: bigo ang malloc(%d)

en: %s's Password:
tl: Kontrasenyas ni %s:

en: Usage: chage [options] [LOGIN]
    
    Options:
      -d, --lastday LAST_DAY        set last password change to LAST_DAY
      -E, --expiredate EXPIRE_DATE  set account expiration date to EXPIRE_DATE
      -h, --help                    display this help message and exit
      -I, --inactive INACTIVE       set password inactive after expiration
                                    to INACTIVE
      -l, --list                    show account aging information
      -m, --mindays MIN_DAYS        set minimum number of days before password
                                    change to MIN_DAYS
      -M, --maxdays MAX_DAYS        set maximim number of days before password
                                    change to MAX_DAYS
      -W, --warndays WARN_DAYS      set expiration warning days to WARN_DAYS
tl: Pag-gamit: chage [mga opsiyon] [LOGIN]
    
    Mga opsiyon:
      -d, --lastday HULING_ARAW     itakda ang huling pagpalit ng kontrasenyas
                                    sa HULING_ARAW
      -E, --expiredate EXPIRE_DATE  itakda ang pagkapaso ng account sa
                                    EXPIRE_DATE
      -h, --help                    ipakita ang tulong at lumabas
      -I, --inactive INACTIVE       itakda ang kontrasenyas na inaktibo matapos
                                    mapaso at gawin itong INACTIVE
      -l, --list                    ipakita ang impormasyon tungkol sa account
      -m, --mindays MIN_DAYS        itakda na hindi kukulang sa MIN_DAYS
                                    bago palitan ang kontrasenyas
      -M, --maxdays MAX_DAYS        itakda na hindi hihigit sa MAX_DAYS
                                    bago palitan ang kontrasenyas
      -W, --warndays WARN_DAYS      itakda ang babala tungkol sa pagpaso sa
                                    WARN_DAYS

en: Enter the new value, or press ENTER for the default
tl: Ibigay ang bagong halaga, o pindutin ang ENTER para sa default

en: Minimum Password Age
tl: Pinakamaliit na Tanda ng Password

en: Maximum Password Age
tl: Pinakamalaking Tanda ng Password

en: Last Password Change (YYYY-MM-DD)
tl: Huling Pagpalit ng Password (YYYY-MM-DD)

en: Password Expiration Warning
tl: Babala ng Paglipas ng Taning ng Password

en: Password Inactive
tl: Inaktibo ang Password

en: Account Expiration Date (YYYY-MM-DD)
tl: Hangganan ng Account (YYYY-MM-DD)

en: Last password change					:
tl: Huling Pagpalit ng Password :

en: password must be changed
tl: kailangan palitan ang password

en: Password expires					:
tl: Taning ng Password:

en: Password inactive					:
tl: Inaktibong Password:

en: Account expires						:
tl: Mapapaso ang Account:

en: Minimum number of days between password change		: %ld
tl: Bilang ng mga araw bago magpalit ng password  : %ld

en: Maximum number of days between password change		: %ld
tl: Bilang ng mga araw na dapat magpalit na ng password : %ld

en: Number of days of warning before password expires	: %ld
tl: Bilang ng mga araw bago mapaso ang password na may babala : %ld

en: %s: do not include "l" with other flags
tl: %s: huwag isama ang "l" sa ibang mga flag

en: %s: Permission denied.
tl: %s: Walang pahintulot.

en: %s: PAM authentication failed
tl: %s: bigo ang pagpapakilalang PAM

en: %s: can't lock password file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksan ng mga kontrasenyas

en: %s: can't open password file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang password

en: %s: can't lock shadow password file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang shadow password

en: %s: can't open shadow password file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang shadow password

en: %s: can't rewrite shadow password file
tl: %s: hindi maisulat-muli ang talaksang shadow password

en: %s: can't rewrite password file
tl: %s: hindi maisulat-muli ang talaksang password

en: %s: can't update password file
tl: %s: hindi maapdeyt ang talaksang password

en: %s: can't update shadow password file
tl: %s: hindi maapdeyt ang talaksang shadow password

en: %s: the shadow password file is not present
tl: %s: wala ang talaksan ng shadow password

en: %s: failed to drop privileges (%s)
tl: %s: bigo sa pagtanggal ng mga pribilehiyo (%s)

en: %s: unknown user %s
tl: %s: di kilalang gumagamit %s

en: Changing the aging information for %s
tl: Pinapalitan ang impormasyong pagtanda para kay %s

en: %s: error changing fields
tl: %s: error sa pagbabago ng mga field

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph]
    	[-h home_ph] [-o other] [user]
tl: Pag-gamit: %s [-f buong_pangalan] [-r bilang_ng_silid] [-w telepono_trabaho]
    	[-h telepono_bahay] [-o iba] [gumagamit]

en: Usage: %s [-f full_name] [-r room_no] [-w work_ph] [-h home_ph]
tl: Pag-gamit: %s [-f buong_pangalan] [-r bilang_ng_silid] [-w trabaho] [-h bahay]

en: Full Name
tl: Buong Pangalan

en: 	Full Name: %s
tl: 	Buong Pangalan: %s

en: Room Number
tl: Bilang ng Silid

en: 	Room Number: %s
tl: 	Bilang ng Silid: %s

en: Work Phone
tl: Telepono sa Trabaho

en: 	Work Phone: %s
tl: 	Telepono sa Trabaho: %s

en: Home Phone
tl: Telepono sa Bahay

en: 	Home Phone: %s
tl: 	Telepono sa Bahay: %s

en: Cannot change ID to root.
tl: Hindi mabago ang ID sa root.

en: Cannot lock the password file; try again later.
tl: Hindi maaldaba ang talaksang password; subukan muli mamaya.

en: Cannot open the password file.
tl: Hindi mabuksan ang talaksang password

en: %s: %s not found in /etc/passwd
tl: %s: hindi nahanap ang %s sa /etc/passwd

en: Error updating the password entry.
tl: Error sa pag-apdeyt ng password entry.

en: Cannot commit password file changes.
tl: Hindi maisulat ang pagbabago sa talaksang password.

en: Cannot unlock the password file.
tl: Hindi maalis ang aldaba sa talaksang password.

en: %s: invalid name: '%s'
tl: %s: hindi tanggap na pangalan: '%s'

en: %s: invalid room number: '%s'
tl: %s: hindi tanggap na bilang ng silid: '%s'

en: %s: invalid work phone: '%s'
tl: %s: hindi tanggap na telepono sa trabaho: '%s'

en: %s: invalid home phone: '%s'
tl: %s: hindi tanggap na telepono sa bahay: '%s'

en: %s: '%s' contains illegal characters
tl: %s: '%s' ay may hindi legal na mga karakter

en: %s: Cannot determine your user name.
tl: %s: Hindi makilala ang inyong pangalan.

en: %s: cannot change user '%s' on NIS client.
tl: %s: hindi mapalitan ang gumagamit '%s' sa NIS client.

en: %s: '%s' is the NIS master for this client.
tl: %s: '%s' ay ang NIS master ng klienteng ito.

en: Changing the user information for %s
tl: Pinapalitan ang impormasyon tungkol sa gumagamit na si %s

en: %s: fields too long
tl: %s: mahaba masyado ang mga field

en: %s: invalid numeric argument '%s'
tl: %s: hindi tanggap na argumentong numero '%s'

en: %s: can't lock group file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang grupo

en: %s: can't open group file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang grupo

en: %s: can't lock gshadow file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang gshadow

en: %s: can't open shadow file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang shadow

en: %s: line %d: line too long
tl: %s: linya %d: sobrang haba ng linya

en: %s: line %d: missing new password
tl: %s: linya %d: walang bagong password

en: %s: line %d: unknown group %s
tl: %s: linya %d: di kilalang grupo %s

en: %s: error detected, changes ignored
tl: %s: may error na naganap, di pinansin ang mga pagbabago

en: %s: can't lock shadow file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang shadow

en: %s: error updating shadow file
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng talaksang shadow

en: %s: error updating password file
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng talaksang password

en: %s: line %d: unknown user %s
tl: %s: linya %d: di kilalang gumagamit %s

en: %s: line %d: cannot update password entry
tl: %s: linya %d: hindi ma-apdeyt password entry

en: Usage: chsh [options] [LOGIN]
    
    Options:
      -h, --help                    display this help message and exit
      -s, --shell SHELL             new login shell for the user account
tl: Pag-gamit: chsh [mga opsiyon] [LOGIN]
    
    Mga opsiyon:
      -h, --help                    ipakita ito at lumabas
      -s, --shell SHELL             bagong login shell para sa gumagamit

en: You may not change the shell for %s.
tl: Hindi niyo mapapalitan ang shell para kay %s.

en: Changing the login shell for %s
tl: Pinapalitan ang login shell ni %s

en: %s: Invalid entry: %s
tl: %s: Hindi tanggap na entry: %s

en: %s is an invalid shell.
tl: Ang %s ay hindi tanggap na shell.

en: Usage: expiry {-f|-c}
tl: Pag-gamit: expiry {-f|-c}

en: %s: unknown user
tl: %s: hindi kilalang gumagamit

en: Usage: faillog [options]
    
    Options:
      -a, --all                     display faillog records for all users
      -h, --help                    display this help message and exit
      -l, --lock-time SEC           after failed login lock accout to SEC seconds
      -m, --maximum MAX             set maximum failed login counters to MAX
      -r, --reset                   reset the counters of login failures
      -t, --time DAYS               display faillog records more recent than DAYS
      -u, --user LOGIN              display faillog record or maintains failure
                                    counters and limits (if used with -r, -m or -l
                                    options) only for user with LOGIN
tl: Pag-gamit: faillog [mga opsiyon]
    
    Mga opsiyon:
      -a, --all             ipakita ang mga record ng faillog para sa lahat
      -h, --help            ipakita ang tulong na ito at lumabas
      -l, --lock-time SEG   matapos mabigo sa pagpasok, i-lock ng SEG segundo
                            ang account
      -m, --maximum MAX     itakda ang maximum na bilang ng kabiguan sa pagpasok
                            na hanggang MAX lamang
      -r, --reset           ireset ang mga tagabilang ng kabiguan sa pagpasok
      -t, --time ARAW       ipakita ang faillog records na hindi tatanda sa ARAW
      -u, --user LOGIN      ipakita ang faillog record o pangasiwaan ang tagabilang
                            ng pagkabigo at mga palugit (kung gamit ang -r, -m o
                            -l na opsiyon) para sa gumagamit ng LOGIN lamang

en: Login       Failures Maximum Latest                   On
tl: Login       Kabiguan Maximum Pinakahuli               On

en:  [%lds left]
tl:  [%lds naiwan]

en: Unknown User: %s
tl: Di kilalang Gumagamit: %s

en: Usage: %s [-r|-R] group
tl: Pag-gamit: %s [-r|-R] grupo

en:        %s [-a user] group
tl:        %s [-a gumagamit] grupo

en:        %s [-d user] group
tl:        %s [-d gumagamit] grupo

en:        %s [-A user,...] [-M user,...] group
tl:        %s [-A gumagamit,...] [-M gumagamit,...] grupo

en:        %s [-M user,...] group
tl:        %s [-M gumagamit,...] grupo

en: %s: shadow group passwords required for -A
tl: %s: kailangan ng password ng grupong shadow para sa -A

en: %s: can't get lock
tl: %s: hindi makakuha ng aldaba

en: %s: can't get shadow lock
tl: %s: hindi makuha ang aldaba ng shadow

en: %s: can't open file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksan

en: %s: can't re-write file
tl: %s: hindi maisulat muli ang talaksan

en: %s: can't re-write shadow file
tl: %s: hindi maisulat muli ang talaksang shadow

en: %s: can't unlock file
tl: %s: hindi matanggal ang aldaba ng talaksan

en: %s: can't update entry
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang entry

en: %s: can't update shadow entry
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang entry na shadow

en: unknown group: %s
tl: di kilalang grupo: %s

en: Changing the password for group %s
tl: Pinapalitan ang password ng grupong %s

en: New Password:
tl: Bagong Password:

en: Re-enter new password:
tl: Ibigay muli ang bagong password:

en: They don't match; try again
tl: Hindi magkapareho; subukan muli

en: %s: Try again later
tl: %s: Subukan muli mamaya

en: Who are you?
tl: Sino ka?

en: Adding user %s to group %s
tl: Dinadagdag ang gumagamit na si %s sa grupong %s

en: Removing user %s from group %s
tl: Tinatanggal ang gumagamit na si %s mula sa grupong %s

en: %s: unknown member %s
tl: %s: di kilalang miyembro %s

en: %s: Not a tty
tl: %s: Hindi tty

en: %s: error adding new group entry
tl: %s: error sa pagdagdag ng entry ng bagong grupo

en: %s: %s is not a valid group name
tl: %s: hindi tanggap na pangalan ng grupo ang %s

en: %s: cannot rewrite group file
tl: %s: hindi maisulat muli ang talaksang grupo

en: %s: cannot rewrite shadow group file
tl: %s: hindi maisulat muli ang talaksang grupo ng shadow

en: %s: unable to lock group file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang grupo

en: %s: unable to open group file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang grupo

en: %s: unable to lock shadow group file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang grupo ng shadow

en: %s: unable to open shadow group file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang grupo ng shadow

en: %s: -K requires KEY=VALUE
tl: %s: kinakailangan ng -O ang PANGALAN=HALAGA

en: %s: group %s exists
tl: %s: mayroon nang grupong %s

en: %s: GID %u is not unique
tl: %s: hindi kakaiba ang gid na %u

en: Usage: groupdel group
tl: Pag-gamit: groupdel grupo

en: %s: error removing group entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng entry ng grupo

en: %s: error removing shadow group entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng entry ng grupong shadow

en: %s: cannot remove user's primary group.
tl: %s: hindi matanggal ang pangunahing grupo ng gumagamit.

en: %s: group %s does not exist
tl: %s: walang grupong %s

en: %s: group %s is a NIS group
tl: %s: ang grupong %s ay grupong NIS

en: %s: %s is the NIS master
tl: %s: %s ay ang NIS master

en: Member already exists
tl: Mayroon nang kasapi na ganito

en: Member to remove could not be found
tl: Hindi mahanap ang kasapi na tatanggalin

en: Usage: groupmems -a username | -d username | -D | -l [-g groupname]
tl: Pag-gamit: groupmems -a pangalan | -d pangalan | -D | -l [-g pangalan-ng-grupo]

en: Only root can add members to different groups
tl: Ang root lamang ang maaaring magdagdag ng kasapi sa ibang mga grupo

en: Group access is required
tl: Kinakailangan ng akses sa grupo

en: Not primary owner of current group
tl: Hindi pangunahing may-ari ng kasalukuyang grupo

en: PAM authentication failed for
tl: Bigo ang pagpapakilalang PAM para kay

en: Unable to lock group file
tl: Hindi maaldaba ang talaksang grupo

en: Unable to open group file
tl: Hindi mabuksan ang talaksang grupo

en: Cannot close group file
tl: Hindi maisara ang talaksang grupo

en: %s: %s not found in /etc/group
tl: %s: %s hindi nahanap sa /etc/group

en: %s: %u is not a unique GID
tl: %s: hindi kakaibang GID ang %u

en: %s: %s is not a unique name
tl: %s: %s ay hindi kakaibang pangalan

en: %s: unable to lock password file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang password

en: %s: unable to open password file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang password

en: Usage: %s [-r] [-s] [group [gshadow]]
tl: Pag-gamit: %s [-r] [-s] [grupo [gshadow]]

en: Usage: %s [-r] [-s] [group]
tl: Pag-gamit: %s [-r] [-s] [grupo]

en: %s: -s and -r are incompatibile
tl: %s: -s at -r ay hindi maaring magkasabay

en: %s: cannot lock file %s
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang %s

en: %s: cannot open file %s
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang %s

en: %s: cannot update file %s
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang talaksang %s

en: invalid group file entry
tl: hindi tanggap na entry ng talaksang grupo

en: delete line '%s'?
tl: burahin ang linyang '%s'?

en: duplicate group entry
tl: pangalawang entry ng grupo

en: invalid group name '%s'
tl: hindi tanggap na pangalan ng grupo '%s'

en: group %s: no user %s
tl: grupong %s: walang gumagamit %s

en: delete member '%s'?
tl: tanggalin ang miyembrong '%s'?

en: no matching group file entry in %s
tl: walang katumbas na entry sa talaksang grupo sa %s

en: add group '%s' in %s ?
tl: idagdag ang grupong '%s' sa %s ?

en: %s: can't update shadow entry for %s
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang ipinasok sa shadow para kay %s

en: %s: can't update entry for group %s
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang ipinasok para sa grupong %s

en: invalid shadow group file entry
tl: hindi tanggap na entry sa talaksang shadow group

en: duplicate shadow group entry
tl: dalawahan ang shadow group entry

en: shadow group %s: no administrative user %s
tl: grupong shadow %s: walang tagapamahalang %s

en: delete administrative member '%s'?
tl: tanggaling ang miyembrong tagapamahala '%s'?

en: shadow group %s: no user %s
tl: grupong shadow %s: walang gumagamit na %s

en: %s: the files have been updated
tl: %s: ang mga talaksan ay na-apdeyt

en: %s: no changes
tl: %s: walang pagbabago

en: %s: can't lock shadow group file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang grupo na shadow

en: %s: can't open shadow group file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang grupo na shadow

en: %s: can't remove shadow group %s
tl: %s: hindi matanggal ang grupong shadow %s

en: %s: can't update shadow group file
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang talaksang grupo na shadow

en: %s: can't update group file
tl: %s: hindi ma-apdeyt ang talaksang grupo

en: %s: can't delete shadow group file
tl: %s: hindi matanggal ang talaksang grupo na shadow

en: Usage: id [-a]
tl: Pag-gamit: id [-a]

en: Usage: id
tl: Pag-gamit: id

en:  groups=
tl:  mga grupo=

en: Usage: lastlog [options]
    
    Options:
      -b, --before DAYS             print only lastlog records older than DAYS
      -h, --help                    display this help message and exit
      -t, --time DAYS               print only lastlog records more recent than DAYS
      -u, --user LOGIN              print lastlog record of the specified LOGIN
tl: Pag-gamit: lastlog [mga option]
    
    Mga option:
      -b, --before ARAW     ipakita lamang ang lastlog record na mas-luma sa ARAW
      -h, --help            ipakita ang tulong na ito at lumabas
      -t, --time ARAW       ipakita lamang ang lastlog record na mas-bagos sa ARAW
      -u, --user LOGIN      ipakita lamang ang gumagamit na LOGIN

en: Username         Port     From             Latest
tl: Pangalan         Puerta   Mula            Hulihan

en: Username                Port     Latest
tl: Pangalan                Puerta  Hulihan

en: **Never logged in**
tl: **Di pumasok kailanman**

en: lastlog: unexpected argument: %s
tl: lastlog: hindi inaasahang argumento: %s

en: Usage: %s [-p] [name]
tl: Pag-gamit: %s [-p] [pangalan]

en:        %s [-p] [-h host] [-f name]
tl:        %s [-p] [-h host] [-f pangalan]

en: Invalid login time
tl: Di tamang oras ng pagpasok

en: 
    System closed for routine maintenance
tl: 
    Sarado ang sistema para sa kinagawiang pagtaguyod

en: 
    [Disconnect bypassed -- root login allowed.]
tl: 
    [Nilaktawan ang pag-diskonek -- pinayagang makapasok ang root.]

en: 
    Login timed out after %d seconds.
tl: 
    Lumipas ang taning ng pagpasok ng %d segundo.

en: login: PAM Failure, aborting: %s
tl: login: kabiguan sa PAM, humihinto: %s

en: Maximum number of tries exceeded (%d)
tl: Lumampas sa bilang ng maaaring pagsubok : (%d)

en: login: abort requested by PAM
tl: login: hiniling na mag-abort ng PAM

en: Login incorrect
tl: Maling pagpasok

en: %s: failure forking: %s
tl: %s: bigo sa pag-fork: %s

en: Warning: login re-enabled after temporary lockout.
tl: Babala: pagpasok ay enabled muli matapos ng panandalian pagbawal.

en: Last login: %s on %s
tl: Huling pagpasok: %s sa %s

en: Last login: %.19s on %s
tl: Huling pagpasok: %.19s sa %s

en:  from %.*s
tl:  mula %.*s

en: login time exceeded
tl: lumampas sa taning ng pagpasok

en: Usage: newgrp [-] [group]
tl: Pag-gamit: newgrp [-] [grupo]

en: Usage: sg group [[-c] command]
tl: Pag-gamit: sg grupo [[-c] utos]

en: unknown UID: %u
tl: di kilalang GID: %u

en: unknown GID: %lu
tl: di kilalang GID: %lu

en: too many groups
tl: labis ang dami ng mga grupo

en: %s: can't lock /etc/passwd.
tl: %s: hindi maaldaba ang /etc/passwd.

en: %s: can't open files
tl: %s: hindi mabuksan ang mga talaksan

en: %s: error updating files
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng mga talaksan

en: %s: line %d: invalid line
tl: %s: linya %d: hindi tanggap na linya

en: %s: line %d: cannot find user %s
tl: %s: linya %d: hindi mahanap ang gumagamit %s

en: %s: line %d: can't update password
tl: %s: linya %d: hindi ma-apdeyt ang kontrasenyas

en: %s: line %d: mkdir failed
tl: %s: linya %d: bigo ang mkdir

en: %s: line %d: chown failed
tl: %s: linya %d: bigo ang chown

en: %s: line %d: can't update entry
tl: %s: linya %d: hindi ma-apdeyt ang ipinasok

en: Old password:
tl: Lumang kontrasenyas:

en: Enter the new password (minimum of %d, maximum of %d characters)
    Please use a combination of upper and lower case letters and numbers.
tl: Ibigay ang bagong kontrasenyas (minimum na %d, maximum na %d karakter)
    Gumamit ng kombinasyon ng malaki at maliit na titik at mga numero.

en: New password:
tl: Bagong password:

en: Try again.
tl: Subukan muli.

en: 
    Warning: weak password (enter it again to use it anyway).
tl: 
    Babala: mahinang password (ibigay ito muli upang gamitin pa rin).

en: They don't match; try again.
tl: Hindi sila magkapareho; subukan muli.

en: The password for %s cannot be changed.
tl: Ang password ni %s ay hindi mapapalitan.

en: %s: out of memory
tl: %s: nagkulang ng memory

en: %s: repository %s not supported
tl: %s: hindi suportado ang repositoryong %s

en: %s: You may not view or modify password information for %s.
tl: %s: Hindi niyo matatanaw o mapapalitan ang impormasyong password ni %s.

en: Changing password for %s
tl: Pinapalitan ang password ni %s

en: The password for %s is unchanged.
tl: Ang password ni %s ay hindi napalitan.

en: Password changed.
tl: Napalitan ang password.

en: Password set to expire.
tl: Itinakdang lumampas sa taning ang password.

en: Usage: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]
tl: Pag-gamit: %s [-q] [-r] [-s] [passwd [shadow]]

en: invalid password file entry
tl: hindi tanggap na ipinasok sa talaksang password

en: duplicate password entry
tl: nadobleng ipinasok sa password

en: invalid user name '%s'
tl: hindi tanggap na pangalan '%s'

en: user %s: no group %u
tl: gumagamit %s: walang grupo %u

en: user %s: directory %s does not exist
tl: gumagamit %s: walang directory na %s

en: user %s: program %s does not exist
tl: gumagamit %s: walang programang %s

en: no matching password file entry in %s
tl: walang kaparehas na kontrasenyas sa %s

en: add user '%s' in %s?
tl: idagdag ang gumagamit na si '%s' sa %s?

en: %s: can't update passwd entry for %s
tl: %s: hindi maapdeyt ang ipinasok sa passwd para kay %s

en: invalid shadow password file entry
tl: hindi tanggap na ipinasok sa talaksang password na shadow

en: duplicate shadow password entry
tl: nadobleng ipinasok sa talaksang password ng shadow

en: user %s: last password change in the future
tl: gumagamit %s: huling pagpalit ng password ay nasa hinaharap

en: %s: can't lock passwd file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang passwd

en: %s: can't open passwd file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang passwd

en: %s: can't remove shadow entry for %s
tl: %s: hindi matanggal ang ipinasok sa shadow para kay %s

en: %s: can't update shadow file
tl: %s: hindi maapdeyt ang talaksang shadow

en: %s: can't update passwd file
tl: %s: hindi maapdeyt ang talaksang passwd

en: %s: can't update entry for user %s
tl: %s: hindi maapdeyt ang ipinasok para kay %s

en: %s: can't delete shadow password file
tl: %s: hindi matanggal ang talaksang password ng shadow

en: Access to su to that account DENIED.
tl: Ang paggamit ng su sa account na iyan ay IPINAGBAWAL.

en: Password authentication bypassed.
tl: Linampasan ang password authentication.

en: Please enter your OWN password as authentication.
tl: Ibigay ang inyong SARILING kontrasenyas bilang authentication.

en: Usage: su [options] [LOGIN]
    
    Options:
      -c, --command COMMAND         pass COMMAND to the invoked shell
      -h, --help                    display this help message and exit
      -, -l, --login                make the shell a login shell
      -m, -p,
      --preserve-environment        do not reset environment variables, and
                                    keep the same shell
      -s, --shell SHELL             use SHELL instead of the default in passwd
tl: Pag-gamit: su [mga opsiyon] [login]
    
    Mga opsiyon:
      -c, --command UTOS            ipasa ang UTOS sa tinawag na shell
      -h, --help                    ipakita ang payo na ito
      -, -l, --login                gawing login shell ang shell
      -m, -p,
      --preserve-environment        huwag i-reset ang mga variable
                                    na pangkapaligiran at gamitin
                                    ang parehong shell
      -s, --shell SHELL             gamitin ang SHELL sa halip ng
                                    default sa passwd

en: %s: must be run from a terminal
tl: %s: kinakailangang patakbuhin mula sa isang terminal

en: Unknown id: %s
tl: Di kilalang id: %s

en: You are not authorized to su %s
tl: Hindi kayo awtorisadong gumamit ng su %s

en: (Enter your own password)
tl: (Ibigay ang sarili niyong password.)

en: %s: %s
    (Ignored)
tl: %s: %s
    (Di pinansin)

en: No shell
tl: Walang shell

en: No password file
tl: Walang talaksang password

en: No password entry for 'root'
tl: Walang ipinasok sa password para sa 'root'

en: 
    Type control-d to proceed with normal startup,
    (or give root password for system maintenance):
tl: 
    Itiklado ang control-d upang magpatuloy ng normal na startup,
    (o ibigay ang password ng root para sa pagtataguyod ng sistema):

en: Entering System Maintenance Mode
tl: Pumapasok sa Modang Pagtataguyod ng Sistema

en: %s: unknown GID %s
tl: %s: di kilalang GID %s

en: %s: unknown group %s
tl: %s: di kilalang grupo %s

en: %s: cannot create new defaults file
tl: %s: hindi malikha ang bagong talaksan ng mga default

en: %s: cannot open new defaults file
tl: %s: hindi mabuksan ang bagong talaksan ng mga default

en: %s: rename: %s
tl: %s: baguhin ang pangalan: %s

en: %s: group '%s' is a NIS group.
tl: %s: ang grupong '%s' ay grupong NIS.

en: %s: too many groups specified (max %d).
tl: %s: sobrang dami ng grupo ang nakatakda (max %d).

en: %s: invalid base directory '%s'
tl: %s: hindi tanggap na batayang directory '%s'

en: %s: invalid comment '%s'
tl: %s: hindi tanggap na komento '%s'

en: %s: invalid home directory '%s'
tl: %s: hindi tanggap na directory na tahanan '%s'

en: %s: invalid date '%s'
tl: %s: hindi tanggap na petsa '%s'

en: %s: shadow passwords required for -e
tl: %s: kailangan ng shadow password para sa -e

en: %s: shadow passwords required for -f
tl: %s: kailangan ng shadow password para sa -f

en: %s: invalid field '%s'
tl: %s: hindi tanggap na saklaw '%s'

en: %s: invalid shell '%s'
tl: %s: hindi tanggap na shell '%s'

en: %s: invalid user name '%s'
tl: %s: hindi tanggap na pangalan `%s'

en: %s: cannot rewrite password file
tl: %s: hindi maisulat muli ang talaksang password

en: %s: cannot rewrite shadow password file
tl: %s: hindi maisulat muli ang talaksang password na shadow

en: %s: cannot lock shadow password file
tl: %s: hindi maaldaba ang talaksang password ng shadow

en: %s: cannot open shadow password file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang password ng shadow

en: %s: error locking group file
tl: %s: error sa pagaldaba ng talaksang grupo

en: %s: error opening group file
tl: %s: error sa pagbukas ng talaksang grupo

en: %s: error locking shadow group file
tl: %s: error sa pagaldaba ng talaksang grupo ng shadow

en: %s: error opening shadow group file
tl: %s: error sa pagbukas ng talaksang grupo ng shadow

en: %s: error adding new password entry
tl: %s: error sa pagdagdag ng bagong ipapasok sa password

en: %s: error adding new shadow password entry
tl: %s: error sa pagdagdag ng bagong ipinasok na password sa shadow

en: %s: cannot create directory %s
tl: %s: hindi malikha ang directory %s

en: Creating mailbox file
tl: Inililikha ang talaksang mailbox

en: Group 'mail' not found. Creating the user mailbox file with 0600 mode.
tl: Grupong 'mail' ay hindi nahanap. Inililikha ang talaksang mailbox ng gumagamit na may modong 0600.

en: Setting mailbox file permissions
tl: Itinatakda ang pahintulot sa talaksang mailbox

en: %s: user %s exists
tl: %s: mayroon nang gumagamit na %s

en: %s: group %s exists - if you want to add this user to that group, use -g.
tl: %s: mayroon nang grupong %s - kung nais niyong idagdag ang gumagamit na ito sa grupong iyon, gamitin ang -g.

en: %s: UID %u is not unique
tl: %s: hindi kakaiba ang UID %u

en: %s: warning: the home directory already exists.
    Not copying any file from skel directory into it.
tl: %s: babala: mayroon nang tahanang directory.
    Walang kokopyahing talaksan mula sa skel directory dito.

en: %s: warning: CREATE_HOME not supported, please use -m instead.
tl: %s: babala: CREATE_HOME hindi suportado, gamitin na lamang ang -m.

en: Usage: userdel [options] LOGIN
    
    Options:
      -f, --force                   force removal of files,
                                    even if not owned by user
      -h, --help                    display this help message and exit
      -r, --remove                  remove home directory and mail spool
tl: Paggamit: userdel [mga opsiyon] LOGIN
    
    Mga opsiyon:
      -f, --force                   ipilit ang pagtanggal ng mga talaksan,
                                    kahit hindi pag-aari ng gumagamit
      -h, --help                    ipakita ang patalastas na ito at lumabas
      -r, --remove                  tanggalin ang home directory at mail spool

en: %s: error updating group entry
tl: %s: error sa pag-apdeyt ng ipinasok sa grupo

en: %s: Cannot remove group %s which is a primary group for another user.
tl: %s: hindi matanggal ang grupong %s dahil ito'y pangunahing grupo ng ibang gumagamit.

en: %s: cannot open group file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang grupo

en: %s: cannot open shadow group file
tl: %s: hindi mabuksan ang talaksang grupo ng shadow

en: %s: error deleting password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na password

en: %s: error deleting shadow password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na password sa shadow

en: %s: user %s is currently logged in
tl: %s: gumagamit na si %s ay kasalukuyang nakapasok

en: %s: %s not owned by %s, not removing
tl: %s: %s ay hindi pag-aari ni %s, hindi tatanggalin

en: %s: warning: can't remove
tl: %s: babala: hindi matanggal

en: %s: user %s does not exist
tl: %s: walang gumagamit na nagngangalang %s

en: %s: user %s is a NIS user
tl: %s: ang gumagamit na %s ay nasa NIS

en: %s: not removing directory %s (would remove home of user %s)
tl: %s: hindi tatanggalin ang directory %s (mawawalan ng bahay si %s)

en: %s: error removing directory %s
tl: %s: error sa pagtanggal ng directory %s

en: %s: no flags given
tl: %s: walang binigay na mga flag

en: %s: shadow passwords required for -e and -f
tl: %s: kailangan ang shadow password para sa -e at -f

en: %s: uid %lu is not unique
tl: %s: uid %lu ay hindi kakaiba

en: %s: error changing password entry
tl: %s: error sa pagpalit ng ipinasok na password

en: %s: error removing password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na password

en: %s: error removing shadow password entry
tl: %s: error sa pagtanggal ng ipinasok na shadow password

en: %s: directory %s exists
tl: %s: mayroon nang directory na %s

en: %s: can't create %s
tl: %s: hindi malikha ang %s

en: %s: can't chown %s
tl: %s: hindi ma-chown %s

en: %s: warning: failed to completely remove old home directory %s
tl: %s: babala: bigo sa pagtanggal ng buo ng lumang directory na tahanan %s

en: %s: cannot rename directory %s to %s
tl: %s: hindi mapalitan ng pangalan ang directory %s sa %s

en: %s: warning: %s not owned by %s
tl: %s: babala: %s ay hindi pag-aari ni %s

en: failed to change mailbox owner
tl: bigo sa pagpalit ng may-ari ng mailbox

en: failed to rename mailbox
tl: bigo sa pagpalit ng pangalan ng mailbox

en: Usage: vipw [options]
    
    Options:
      -g, --group                   edit group database
      -h, --help                    display this help message and exit
      -p, --passwd                  edit passwd database
      -q, --quiet                   quiet mode
      -s, --shadow                  edit shadow or gshadow database
tl: Pag-gamit: vipw [mga opsiyon]
    
    Mga opsiyon:
      -g, --group                   baguhin ang database ng mga grupo
      -h, --help                    ipakita ang payo na ito
      -p, --passwd                  baguhin ang database na passwd
      -q, --quiet                   modong tahimik
      -s, --shadow                  baguhin ang database na shadow o gshadow

en: 
    %s: %s is unchanged
tl: 
    %s: %s ay hindi binago

en: Couldn't lock file
tl: Hindi maaldaba ang talaksan

en: Couldn't make backup
tl: Hindi makagawa ng backup

en: %s: can't restore %s: %s (your changes are in %s)
tl: %s: hindi maibalik ang %s: %s (ang mga pagbabago ay nasa %s)

en: Actual Time
tl: Kasalukuyang Oras

en: Administration
tl: Administrasyon

en: Altitude (m):
tl: Taas (m):

en: Arrow down to load list.
tl: Mag-arrow down para ipakita ang listahan.

en: Author:
tl: May-akda:

en: Colors
tl: Mga Kulay

en: Configuration
tl: Pagsasaayos

en: Constellation Art Intensity
tl: Lakas ng Constellation Art

en: Cursor Timeout:
tl: Timeout ng Cursor:

en: Date Display Format:
tl: Format ng Petsa

en: E
tl: S

en: Effects
tl: Mga Effect

en: Fog
tl: Hamog

en: General
tl: Pangkalahatan

en: Landscape:
tl: Tanawin

en: Load Default Configuration:
tl: Gamitin ang Default Configuration:

en: Nebula Names
tl: Pangalan ng mga Nebula

en: Object Sizing Rule:
tl: Tuntunin sa Pagpapalaki ng mga Bagay:

en: Planet Names
tl: Pangalan ng mga Planeta

en: Planet Trails
tl: Landas ng mga Planeta

en: Planets
tl: Mga Planeta

en: S
tl: T

en: Save Current Configuration as Default:
tl: I-save ang Kasalukuyang Configuration bilang Default:

en: Scripts
tl: Mga Script

en: Set Time
tl: Ibigay ang Oras

en: Set Time Zone:
tl: Ibigay ang Time Zone:

en: Set UI Locale:
tl: Ibigay ang UI Locale:

en: Sky Time At Start-up:
tl: Sky Time Sa Start-up:

en: Stars
tl: Mga Bituin

en: Stars
tl: Mga Bituin

en: Time Display Format:
tl: Format ng Oras:

note: Title of tool selector (buttons down the left)
en: Tools
tl: Mga Kasangkapan

en: Twinkling:
tl: Pagkutitap

en: Update me via Internet:
tl: Mag-Update mula sa Internet:

en: W
tl: K

en: Zoom out
tl: Paliitin ang nakikita

note: Response to Black (0, 0, 0) color selected
en: Black!
tl: Kulay Itim!

note: Response to Dark grey (128, 128, 128) color selected
en: Dark grey! Some people spell it “dark gray”.
tl: Malamlam na kulay abo!

note: Response to Light grey (192, 192, 192) color selected
en: Light grey! Some people spell it “light gray”.
tl: Mapusyaw na kulay abo!

note: Response to White (255, 255, 255) color selected
en: White!
tl: Kulay Puti!

note: Response to Red (255, 0, 0) color selected
en: Red!
tl: Kulay Pula!

note: Response to Orange (255, 128, 0) color selected
en: Orange!
tl: Kulay DalandanQ

note: Response to Yellow (255, 255, 0) color selected
en: Yellow!
tl: KUlay Dilaw!

note: Response to Light green (160, 228, 128) color selected
en: Light green!
tl: Mapusyaw na Berde!

note: Response to Dark green (33, 148, 70) color selected
en: Dark green!
tl: Malamlam na Berde!

note: Response to "Sky" blue (138, 168, 205) color selected
en: Sky blue!
tl: Asul na Langit!

note: Response to Blue (50, 100, 255) color selected
en: Blue!
tl: Kulay Asul!

note: Response to Lavender (186, 157, 255) color selected
en: Lavender!
tl: Mapusyaw na Lila!

note: Response to Purple (128, 0, 128) color selected
en: Purple!
tl: Malamlam na Lila!

note: Response to Pink (255, 165, 211) color selected
en: Pink!
tl: Kulay Rosas!

note: Response to Brown (128, 80, 0) color selected
en: Brown!
tl: Malamlam na Kayumanggi!

note: Response to Tan (226, 189, 166) color selected
en: Tan!
tl: Mapusyaw na Kayumanggi!

note: Response to Beige (247, 228, 219) color selected
en: Beige!
tl: Kulay Krema!

note: Congratulations #1
en: Great!
tl: Kahanga-hanga!

note: Congratulations #3
en: Keep it up!
tl: Ipagpatuloy!

note: Congratulations #4
en: Good job!
tl: Mahusay na gawa!

note: Square shape tool (4 equally-lengthed sides at right angles)
en: Square
tl: Parisukat

note: Rectangle shape tool (4 sides at right angles)
en: Rectangle
tl: Parihaba

note: Circle shape tool (X radius and Y radius are the same)
en: Circle
tl: Bilog

note: Ellipse shape tool (X radius and Y radius may differ)
en: Ellipse
tl: Habilog

note: Pentagone shape tool (5 sides)
en: Pentagon
tl: Limang Sulok

note: Title of color palette (buttons across the bottom)
en: Colors
tl: Mga Kulay

note: Title of brush selector (buttons down the right for paint and line tools)
en: Brushes
tl: Mga Pampinta

note: Title of eraser selector (buttons down the right for eraser tool)
en: Erasers
tl: Mga Pambura

note: Title of stamp selector (buttons down the right for stamps tool)
en: Stamps
tl: Mga Pantatak

note: Title of shape selector (buttons down the right for shapes tool) Shape creation tool (square, circle, etc.)
en: Shapes
tl: Mga Hugis

note: Title of font selector (buttons down the right for text tool)
en: Letters
tl: Mga Titik

note: Title of magic tool selector (buttons down the right for magic (effect plugin) tool) "Magic" effects tools (blur, flip image, etc.)
en: Magic
tl: Mahika

note: Freehand painting tool
en: Paint
tl: Pinta

note: Stamp tool (aka Rubber Stamps)
en: Stamp
tl: Pantatak

note: Line drawing tool
en: Lines
tl: Mga Linya

note: Text tool
en: Text
tl: Letra

note: Eraser tool
en: Eraser
tl: Pambura

note: Open a saved picture buttons for the file open dialog Open dialog: 'Open' button, to load the selected picture
en: Open
tl: Buksan

note: Print the current picture
en: Print
tl: Limbag

note: Response to 'undo' action
en: Undo!
tl: Ibalik sa nauna!

note: Response to 'redo' action
en: Redo!
tl: Ibalik sa dati!

note: Eraser tool
en: Eraser!
tl: Pambura

note: Response to 'open' action (while file dialog is being constructed)
en: Open…
tl: Buksan

note: Response to 'save' action
en: Your image has been saved!
tl: Nai-save na ang larawan!

note: Response to 'print' action (while printing, or print dialog is being used)
en: Printing…
tl: Naglilimbag

note: Response to 'quit' (exit) action
en: Bye bye!
tl: Paalam!

note: Quit prompt positive response (quit)
en: Yes, I'm done!
tl: Oo. Tapos na ako!

note: Quit prompt negative response (don't quit)
en: No, take me back!
tl: Hindi. Ibalik mo ako!

note: Current picture is not saved; user is quitting
en: If you quit, you’ll lose your picture! Save it?
tl: Kapag umalis. Mawawala ang larawan! I-save ito?

en: Yes, save it!
tl: Oo. i-save!

en: No, don't bother saving!
tl: Hindi. huwag i-save!

note: Current picture is not saved; user is opening another picture
en: Save your picture first?
tl: I-save muna ang larawan?

note: Error opening picture
en: Can’t open that picture!
tl: Hindi Mabuksan ang larawan!

note: Notification that 'Open' dialog has nothing to show
en: There are no saved files!
tl: Walang nakasave na dokumento!

note: Verification of print action
en: Print your picture now?
tl: Gusto mo bang ilimbag ang larawan?

en: Yes, print it!
tl: Oo. Ilimbag ito!

note: Confirmation of successful (we hope) printing
en: Your picture has been printed!
tl: Nailimbag na ang larawan!

note: Notification that it's too soon to print again (--printdelay option is in effect)
en: You can’t print yet!
tl: Hindi pa puwedeng ilimbag!

note: Prompt to confirm erasing a picture in the Open dialog
en: Erase this picture?
tl: Burahin ang larawan?

en: Yes, erase it!
tl: Oo. Burahin ito!

en: No, don't erase it!
tl: Hindi. Huwag itong burahin!

note: Reminder that Mouse Button 1 is the button to use in Tux Paint
en: Remember to use the left mouse button!
tl: Alalahaning gamitin ang kaliwang mouse button!

note: Wait while Text tool finishes loading fonts
en: Please wait…
tl: Mahintay Sandali...

note: Open dialog: 'Erase' button, to erase/deleted the selected picture
en: Erase
tl: Burahin

note: Prompt to ask whether user wishes to save over old version of their file
en: Replace the picture with your changes?
tl: Palitan ang larawan ng mga nagawang pagbabago?

note: Positive response to saving over old version (like a 'File:Save' action in other applications)
en: Yes, replace the old one!
tl: Oo. Palitan ng bago!

note: Negative response to saving over old version (saves a new image) (like a 'File:Save As...' action in other applications)
en: No, save a new file!
tl: Hindi. i-save ang dokumento!

en: Choose the picture you want, then click “Open”.
tl: Pumili ng larawang gusto. at i-klik ang buksan.

en: Blocks
tl: Mga Hanay

en: Chalk
tl: Yeso

en: Drip
tl: Patak

en: Blur
tl: Gawing malabo

note: Both are named "Bricks", at the moment:
en: Bricks
tl: Mga Landrilyo

en: Lighten
tl: Paliwanagin

en: Darken
tl: Padilimin

en: Grass
tl: Damo

en: Mirror
tl: Salamin

en: Flip
tl: Baliktarin

en: Negative
tl: Negatibo

en: Rainbow
tl: Bahaghari

en: Tint
tl: Bahagyang Kulay

note: [advanced_preference]: type=boolean
en: Animate Map
tl: Patakbuhin ang mapa

note: [advanced_preference]: type=boolean
en: Show Combat
tl: Ipakita ang labanan

note: [server]
en: Official Wesnoth Server
tl: Ang opisyal na Server ng Wesnoth

note: [server]
en: Alternate Wesnoth Server
tl: Ibang Wesnoth Server

note: [time] [illuminated_time]
en: Underground
tl: Ilalim ng Lupa

note: [about]
en: Artwork and Graphics
tl: Mga Obra at Grafiks

note: [berserk]
en: berserk
tl: mabangis

note: [berserk]
en: Berserk:
    Whether used offensively or defensively, this attack presses the engagement until one of the combatants is slain, or 30 rounds of attacks have occurred.
tl: Mabangis:
    Gamitin man sa paraang opensiba o depensibo, ang atakeng ito ay nanatili sa engkwentro hanggang may mapatay na isang kombantante, o kung may 30 na pauliulit na atake ang naganap.

note: [chance_to_hit]
en: magical
tl: mahiwaga

note: [chance_to_hit]
en: Magical:
    This attack always has a 70% chance to hit regardless of the defensive ability of the unit being attacked.
tl: Mahiwaga:
    Ang atakeng ito ay laging may 70% na tsansa sa pagtama na walang pagsasaalang-alang ng abilidad sa depensa ng yunit na sinasalakay.

note: [firststrike]
en: firststrike
tl: unang tama

note: [firststrike]
en: First Strike:
    This unit always strikes first with this attack, even if they are defending.
tl: Unang Tama:
     Itong yunit ay laging unang umaatake gamit ang atakeng ito, kahit sila ay dumidepensa.

note: [about]
en: General Purpose Administration and Coordination
tl: Pangkalahatang Adhikain Administrasyon at Koordinasyon

note: #-#-#-#-#  18  #-#-#-#-# [about]
en: Music
tl: Musika

note: [about]
en: Sound Effects
tl: Sound Epeks

note: [about]
en: Campaign Design
tl: Disenyo ng kampanya

note: [about]
en: Multiplayer Maps and Balancing
tl: Mapa na pang-Multiplayer at Balanse

note: [about]
en: Packagers
tl: Tagapagbugkos

note: [about]
en: Miscellaneous contributors
tl: Mga Miselanyo na kontribyutor

note: [about]
en: Afrikaans Translation
tl: Pagsasalin sa Afrikaans

note: [about]
en: Basque Translation
tl: Pagsasalin sa Basque

note: [about]
en: Bulgarian Translation
tl: Pagsasalin sa Bulgaria

note: [about]
en: Catalan Translation
tl: Pagsasalin sa Catalan

note: [about]
en: Chinese Translation
tl: Pagsasalin sa Chinese

note: [about]
en: Czech Translation
tl: Pagsasalin sa Czech

note: [about]
en: Danish Translation
tl: Pagsasalin sa Danish

note: [about]
en: Dutch Translation
tl: Pagsasalin sa Dutch

note: [about]
en: English (GB) Translation
tl: Pagsasalin sa Ingles (GB)

note: [about]
en: Esperanto Translation
tl: Pagsasalin sa Esperanto

note: [about]
en: Estonian Translation
tl: Pagsasalin sa Estonian

note: [about]
en: Filipino Translation
tl: Pagsasalin sa Filipino

note: [about]
en: Finnish Translation
tl: Pagsasalin sa Finnish

note: [about]
en: French Translation
tl: Pagsasalin sa Pranses

note: [about]
en: Galician Translation
tl: Pagsasalin sa Galicians

note: [about]
en: German Translation
tl: Pagsasalin sa German

note: [about]
en: Greek Translation
tl: Pagsasalin sa Griyego

note: [about]
en: Hebrew Translation
tl: Pagsasalin sa Hebrew

note: [about]
en: Hungarian Translation
tl: Pagsasalin sa Hungarian

note: [about]
en: Indonesian Translation
tl: Pagsasalin sa Indonesian

note: [about]
en: Italian Translation
tl: Pagsasalin sa Italian

note: [about]
en: Japanese Translation
tl: Pagsasalin sa Japanese

note: [about]
en: Korean Translation
tl: Pagsasalin sa Korean

note: [about]
en: Latin Translation
tl: Pagsasalin sa Latin

note: [about]
en: Lithuanian Translation
tl: Pagsasalin sa Lithuanian

note: [about]
en: Norwegian Translation
tl: Pagsasalin sa Norwegian

note: [about]
en: Polish Translation
tl: Pagsasalin sa Polish

note: [about]
en: Portuguese Translation
tl: Pagsasalin sa Portuguese

note: [about]
en: Portuguese (Brazil) Translation
tl: Pagsasalin sa Portuguese (Brazil)

note: [about]
en: Russian Translation
tl: Pagsasalin sa Russian

note: [about]
en: Serbian Translation
tl: Pagsasalin sa Serbian

note: [about]
en: Slovak Translation
tl: Pagsasalin sa Slovak

note: [about]
en: Slovenian Translation
tl: Pagsasalin sa Slovenian

note: [about]
en: Spanish Translation
tl: Pagsasalin sa Spanish

note: [about]
en: Swedish Translation
tl: Pagsasalin sa Swedish

note: [about]
en: Turkish Translation
tl: Pagsasalin sa Turkish

note: [about]
en: Valencian (southern Catalan) Translation
tl: Pagsasalin sa Valencian (timog ng Catalan)

note: [fonts]
en: DejaVuSans.ttf,sazanami-gothic.ttf,wqy-zenhei-gb2312.ttf
tl: DejaVuSans.ttf,sazanami-gothic.ttf,gkai00mp.ttf

note: [section] [topic]
en: Introduction
tl: Pambungad

note: [section] [topic]
en: Traits
tl: Katangian

note: [section]
en: Abilities
tl: Mga abilidad

note: [section] [topic]
en: Weapon Specials
tl: Espesyal na Sandata

note: [section] [topic]
en: Terrains
tl: Mga pook

note: [section] [topic]
en: Commands
tl: Mga utos

note: [topic]
en: Abilites
tl: Mga abilidad

note: [topic]
en: Certain units have abilities that either directly affect other units, or have an impact on how the unit interacts with other units. These abilities will be listed under this topic as you encounter them.
tl: May mga yunits na may mga abilidad na maaring direktang makakaapekto ng ibang yunits, o may epekto sa interaksyon ng yunit sa iba pang mga yunits. Itong mga abilidad ay malilista sa loob ng tema kung ito'y iyong matagpuan.

note: [topic]
en: Some weapons have special features that increase the effectiveness of attacking with them.
tl: Ang ibang mga sandata ay may mga espesyal na katangian na lalong nagpapalakas sa epektibong pagsalakay sakanila.

note: [topic]
en: Unknown Unit
tl: Hinde kilalalang Unit

note: [topic]
en: 
    
    This unit is unknown for the moment. You must discover it in the game to be allowed to see its description.
tl: 
    
    Sa ngayon, ang yunit na ito ay hinde pa kilala. Kailangan mong tuklasin ito sa laro upang makita ang kanyang deskripsyon.

note: [topic]
en: Overview
tl: Pangkalahatang sumaryo

note: [topic]
en: 
    
    Battle for Wesnoth is a turn-based fantasy strategy game somewhat unusual among modern strategy games. While other games strive for complexity, Battle for Wesnoth strives for simplicity of both rules and gameplay. This does not make the game simple, however - from these simple rules arise a wealth of strategy, making the game easy to learn but a challenge to master.
tl: 
    
    Ang Battle for Wesnoth ay isang pantasya at istratehikong laro na nilalaro batay sa turno. Ito ay kakaiba sa mga karamihang mga nagsisilabasang modernong laro na ang pangunahing mission ay ang pagka-complikado nito na taliwas naman sa pangunahing layunin ng Battle for Wesnoth na sinusulong ang pagiging simple ng  kabuhuan ng laro at ng mga regulasyon. Mula sa mga simpleng mga regulasyong ito ay nauusbong ang istratehiya, na siyang nagbibigay ng ganda sa laro.

note: [topic]
en: Fundamentals of Gameplay
tl: Pundamental ng Laro

note: [topic]
en: These pages outline all you need to know to play Battle for Wesnoth. They cover how to play and the basic mechanics behind the game. As you play the game, new information is added to these pages as you come across new aspects of the game. For more detailed information on special situations and exceptions, please follow the links included.
tl: Ang kabuhuan ng pahinang ito ay ang lahat ng iyong kailangan upang malaro ang Battle for Wesnoth. Nabibilang dito ang mga direksyon paano laruin at mga pangunahing mekaniko ng laro. May mga karagdagang mga impormasyon ang ipapakita habang ikaw ay ng lalaro. Para sa karagdagang mga detalye sa espesyal na sitwasyon, maaring sundin ang mga naka-ugnay dito.

note: [topic]
en: While playing, keep in mind that if you mouse-over many items in the game, such as the information displayed in the status pane, a brief description will be shown explaining each item. This is especially useful when you encounter new <ref>dst=abilities text=abilities</ref> for the first time.
tl: Habang ng lalaro, laging isipin na kapag mg mouse-over sa mga bagay-bagay sa laro, may konting deskripsyon tungkol sa bagay na iyon ang ipapakita, tulad ng impormasyong ipinapakita sa status pane. Ito ay mahalaga at nakakatulong lalo sa tuwing may bagong <ref>dst=abilities text=abilities</ref> .

note: [topic]
en: About the Game
tl: Tungkol sa Laro

note: [topic]
en: Victory and Defeat
tl: Panalo at Talo

note: [topic]
en: Recruiting and Recalling
tl: Nangangalap at Bumabalik

note: [topic]
en: Each side begins with one leader in their keep. At the start of any battle, and at times during it, you will need to recruit <ref>dst=units text=units</ref> into your army. To recruit, you must have your leader (for instance, Konrad in the Heir to the Throne campaign) on the Keep square of a <ref>dst=terrain_castle text=Castle</ref>. Then you may recruit by either choosing Recruit from the menu or right-clicking on a hex and selecting <italic>text=Recruit</italic>. This brings up the recruit menu, which lists units available for recruitment, along with their gold cost. Click on a unit to see its statistics, then press the recruit button to recruit it.
tl: Lahat ng panig ay pamumunuan ng isang pinuno. Sa simula ng laban, at habang lumalaban, kailangan mong maghikayat <ref>dst=unitstext=units</ref> sa iyong hukbo. Upang makapaghikayat, nangangailangan ang pinuno (halimbawa, Konrad ang tagapagmana ng trono) ay nasa <ref>dst=terrain_castle text=Castle</ref>.

note: [topic]
en: 
    
    In later scenarios, you may also Recall survivors from earlier battles. Recalling costs a standard 20 gold and presents you with a list of all surviving units from previous scenarios.
tl: 
    
    Sa mga susunod na mga sinaryo, maari mong balikan ang mga nakaligtas sa mga na unang labanan. Ito ay naghahalaga ng 20 pirasong ginto. Ipapakita sayo ang listahan ng mga nakaligtas na mga yunit sa mga naunang sinaryo.

note: [topic]
en: green if it hasn't moved this turn,
tl: berde kung hinde pa nagagalaw itong turno,

note: [topic]
en: red if it has used all its movement this turn.
tl: pula kung nagamit na ang lahat ng mga galaw sa turnong ito.

note: [topic]
en: Movement
tl: Mga galaw

note: [topic]
en: Combat
tl: Laban

note: [topic]
en: Damage Types and Resistance
tl: Uri at Resistensya ng Danyos

note: [topic]
en: Time of Day
tl: Oras sa araw na ito

note: [time] [topic]
en: Dawn
tl: Bukang-liwayway

note: [time] [topic]
en: Morning
tl: Umaga

note: [time] [topic]
en: Afternoon
tl: Hapon

note: [time] [topic]
en: Dusk
tl: Takipsilim

note: [time] [topic]
en: First Watch
tl: Unang Tingin

note: [time] [topic]
en: Second Watch
tl: Ikalawang Tingin

note: [topic]
en: Healing
tl: Paghilom/Paggaling

note: [topic]
en: License
tl: Lisensya

note: [topic]
en: Intelligent
tl: Matalino

note: [topic]
en: Quick
tl: Mabilis

note: [topic]
en: Strong
tl: Malakas

note: [topic]
en: Fearless
tl: Matapang

note: [topic]
en: Loyal
tl: Matapat

note: [topic]
en: Healthy
tl: Malusog

note: [topic]
en: Grassland
tl: Damuhan

note: [topic]
en: Road
tl: Daanan

note: [topic]
en: Forest
tl: Gubat

note: [topic]
en: Hills
tl: Burol

note: [topic]
en: Mountains
tl: Bundok

note: [topic]
en: Swamp
tl: Latian

note: [topic]
en: Shallow Water
tl: Mababaw na Tubig

note: [topic]
en: Deep Water
tl: Malalim na Tubig

note: [topic]
en: Snow
tl: Niyebe

note: [topic]
en: Ice
tl: Yelo

note: [topic]
en: Castle
tl: Kastilyo

note: [topic]
en: Sand
tl: Buhangin

note: [topic]
en: Desert
tl: Disyerto

note: [topic]
en: Cave
tl: Kuweba

note: [topic]
en: Illuminated Cave
tl: Mailaw na kuweba

note: [topic]
en: Mushroom Grove
tl: Punongkahoy ng Kabute

note: [topic]
en: Savanna
tl: Sabana

note: #-#-#-#-#  wesnoth.wml.po (PACKAGE VERSION)  #-#-#-#-# [topic]
en: Village
tl: Nayon

note: [topic]
en: Submerged Village
tl: Lubog na Nayon

note: [topic]
en: Submerged villages are the homes of Merfolk and Nagas. While water-dwelling creatures are at home here, land-dwellers have a hard time navigating and defending these villages. However, like any village, the facilites are available to all creatures which allow units to tend to their wounds. Any unit stationed in a village can heal eight hitpoints each turn, or be cured of poison.
    
    Merfolk and Nagas have 60% defense in submerged villages, whereas land based units usually have a low defence.
tl: Ang Lubog na Nayon ay ang tirahan ng mga taong dagat at Nagas. Ang mga nilalang taga tubig ay sanay na sanay at nakakakilos ng maayos dito, samantala ang mga nilalang taga lupa na nahihirapan kontrolin at protektahan ang ganitong uri ng nayon. Ngunit, tulad ng ibang mga nayon, ang mga fasilidad ay maaaring gamitin ng ninumang nilalang upang maigamot ng mga yunit ang mga sugat san man. Ano mang yunit naka-base sa isang nayon ay maaaring magpagaling ng walong tama o lason kada turno. 
    
    Mga taong dagat at Nagas ay may 60% na dagdag depensa sa mga lubog na nayon.

note: [topic]
en: Chasm
tl: Bangin

note: [topic]
en: A chasm is a gorge in the ground, leading to depths unknown. Chasms are noted for sheer walls which would take days to traverse. As far as gameplay is concerned, only units capable of flying over chasms can cross this terrain.
tl: Ang bangin ay isang malalim na siwang o bitak sa lupa, patungo sa ilalim. Ang mga bangin ay kilala sa pagkakaroon ng mga liko-likong daan na kung ito'y lalakbayin ay aabutin ng ilang araw. Ang mga yunits na may kakayahang lumipad ay siya lamang maaaring lumakbay sa ganitong lupa.

note: [topic]
en: Lava
tl: Lahar

note: [topic]
en: Bridge
tl: Tulay

note: [topic]
en: Cave Wall
tl: Pader ng kuweba

note: [topic]
en: 
    Clear chat messages.
tl: 
    Ibura mga mensahe sa chat.

note: [resistance]
en: steadfast
tl: matatag

note: [resistance]
en: Steadfast:
    This unit's resistances are doubled, up to a maximum of 50%, when defending. Vulnerabilities are not affected.
tl: Matatag:
    Ang resistensya ng yunit ay dumoble, hangang 50% habang nasa depensa na walang pagsasaalang-alang ano mang pinsala.

note: [leadership]
en: leadership
tl: pamumuno

note: [hides]
en: ambush
tl: tambangan

en: stones
tl: mga bato

en: poison
tl: lason

note: [option]: speaker=narrator
en: Lots of gold
tl: Maraming ginto

note: [option]: speaker=narrator
en: Don't make a wish.
tl: Huwag humiling

note: [object]
en: You are not worthy of healing.
tl: Hinde ka karapatdapat na gumaling

note: [object]
en: Poison
tl: Lason

note: [object]
en: Holy Water
tl: Bindita

note: [trait]
en: loyal
tl: Matapat

note: [trait]
en: female^loyal
tl: female^matapat

note: [trait]
en: strong
tl: malakas

note: [trait]
en: female^strong
tl: female^malakas

note: [trait]
en: quick
tl: mabilis

note: [trait]
en: female^quick
tl: female^mabilis

note: [trait]
en: intelligent
tl: matalino

note: [trait]
en: female^intelligent
tl: female^matalino

note: [trait]
en: healthy
tl: malusog

note: [trait]
en: female^healthy
tl: female^malusog

note: [trait]
en: fearless
tl: walang takot

note: [trait]
en: female^fearless
tl: female^walang takot

note: [color_range]
en: Red
tl: Pula

note: [color_range]
en: Blue
tl: Asul

note: [color_range]
en: Green
tl: Berde

note: [color_range]
en: Purple
tl: kulay-Ube

note: [color_range]
en: Orange
tl: Kahel

note: [color_range]
en: Black
tl: Itim

note: [color_range]
en: White
tl: Puti

note: [color_range]
en: Brown
tl: Kayumanggi

note: [color_range]
en: Teal
tl: Kulay dagat

note: [race]: description=
en: race^Bat
tl: race^Paniki

note: [race]: description=
en: race+female^Bat
tl: race+female^Paniki

note: [race]: description=
en: race^Bats
tl: race^Paniki

note: [race]
en: race^Drake
tl: race^Kabibi

note: [race]
en: race+female^Drake
tl: race+female^Babaeng Kabibi

note: [race]
en: race^Drakes
tl: race^Mga Kabibi

note: [race]
en: race^Dwarf
tl: race^Dwende

note: [race]
en: race+female^Dwarf
tl: race+female^Dwende

note: [race]
en: race^Dwarves
tl: race^Dwende

note: [race]
en: race^Elf
tl: race^Unano

note: [race]
en: race+female^Elf
tl: race+female^Unano

note: [race]
en: race^Elves
tl: race^Mga Unano

note: [race]: description=
en: race^Goblin
tl: race^Tiyanak

note: [race]: description=
en: race+female^Goblin
tl: race+female^Tiyanak

note: [race]: description=
en: race^Goblins
tl: race^Mga Tiyanak

note: [race]: description=
en: race^Gryphons
tl: race^Mga Gryphons

note: [race]
en: race^Human
tl: race^Tao

note: [race]
en: race+female^Human
tl: race+female^Tao

note: [race]
en: race^Humans
tl: race^Tao

note: [race]: description=
en: race^Saurian
tl: race^Bayawak

note: [race]: description=
en: race+female^Saurian
tl: race+female^Bayawak

note: [race]: description=
en: race^Saurians
tl: race^Mga Bayawak

note: [race]: description=
en: race^Merman
tl: race^Sireno

note: [race]: description=
en: race^Mermaid
tl: race^Sirena

note: [race]: description=
en: race^Mermen
tl: race^Sireno

note: [race]: description=
en: race^Monster
tl: race^Halimaw

note: [race]: description=
en: race^Monsters
tl: race^Halimaw

note: [race]: description=
en: race^Nagas
tl: race^Mga Nagas

note: [race]: description=
en: race^Ogre
tl: race^Owger

note: [race]: description=
en: race+female^Ogre
tl: race+female^Owger

note: [race]: description=
en: race^Ogres
tl: race^Mga owger

note: [race]
en: race^Orc
tl: race^Balyena

note: [race]
en: race^Troll
tl: race^Trowl

note: [race]
en: race+female^Troll
tl: race+female^Trowl

note: [race]
en: race^Trolls
tl: race^Mga Trowls

note: [language]
en: Easy
tl: Madali

note: [language]
en: Medium
tl: Katamtaman

note: [language]
en: Hard
tl: Mahirap

note: [language]
en: melee
tl: suntukan

note: [language]
en: blade
tl: espada

note: [language]
en: pierce
tl: tusukin

note: [language]
en: impact
tl: epekto

note: [language]
en: fire
tl: apoy

note: [language]
en: cold
tl: malamig

note: [menu]
en: Actions
tl: Mga galaw

note: [menu] [change]
en: End Turn
tl: Tapusin ang turno

note: [menu] [change]
en: End Scenario
tl: Tapusin ang pangyayari

note: [label]
en: gold
tl: ginto

note: [label]
en: villages
tl: mga nayon

note: [label]
en: units
tl: mga yunits

note: [label]
en: Replay
tl: Ulitin ang laro

note: [menu]: type=image
en: Reset
tl: Isaayos muli

note: [menu]: type=image
en: play turn
tl: Laruin ang Turno

note: [menu]: type=image
en: play side turn
tl: Laruin ang panig na turno

en: Close
tl: Isara

en: You don't have a leader to recruit with.
tl: Wala ka pang pinuno upang mangalap.

en: poisoned
tl: Na lason

en: slowed
tl: humina

en: stone
tl: bato

en: Ambushed!
tl: Natambangan!

en: Unknown unit type :
tl: Di kilalang tipo ng yunit :

en: Save Game
tl: I-Save ang Laro

en: Quit Game
tl: Umalis sa Laro

en: Name:
tl: Pangalan:

en: Don't ask me again!
tl: Huwag mo na akong tanungin ulit!

en: #(Invalid)
tl: #(Imbalido)

en: Campaign: $campaign_name
tl: Kampanya: $campaign_name

en: Turn
tl: Turno

en: Version:
tl: Versyon:

en: level
tl: lebel

en: Moves:
tl: Mga galaw

en: Warning: The file you have tried to load is corrupt. Loading anyway.
tl: Babala: Ang file na gusto mong i-load ay sira. Subalit ito ay niloload pa rin.

en: Version
tl: Versyon

en: Connection timed out
tl: Naputol ang koneksyon

en: Join Official Server
tl: Sumali sa opisyal na server

en: Local Game
tl: Lokal na Laro

en: Choose your preferred language:
tl: Pumili ng wika ayon sa iyong kagustuhan:

en: Victory:
tl: Panalo:

en: Defeat:
tl: Talo:

en: invisible:
tl: hinde nakikita:

en: slowed:
tl: humina:

en: poisoned:
tl: nalason:

en: stone:
tl: bato:

en: race^Miscellaneous
tl: race^Miselanyo

en: Race:
tl: Karera:

en: Abilities:
tl: Mga Abilidad:

en: Required XP:
tl: Nangangailangan ng XP:

en: Strikes
tl: Mga Tama

en: Range
tl: Sakop

en: Special
tl: Espesyal

en: Resistances
tl: Mga Resistensya

en: Attack Type
tl: Tipo ng Atake

en: Resistance
tl: Resistensya

en: Terrain Modifiers
tl: Taga-bago ng Pook

en: Terrain
tl: Pook

en: Defense
tl: Depensa

en: <header>text='Units of this race'</header>
tl: l

en:  < Back
tl:  < Bumalik

en: Forward >
tl: Unahan >

en: Skip
tl: Laktawan

en: The End
tl: Wakas

en: Recruits
tl: Mga na ngalap

en: Damage
tl: Danyos

en: This Turn
tl: Itong turno

en: Do you really want to dismiss him?
tl: Nais mo ba talagang tanggalin siya?

en: My lord, this unit is an experienced one, having advanced levels!
tl: Naku!, ang yunit na ito ay eksperiyensado at may mataas na antas!

en: Moves
tl: Mga galaw

en: Unit List
tl: Lista ng mga Yunit

en: Scroll To
tl: I-iscrol Sa

en: Leader
tl: Pinuno

en: Gold
tl: Ginto

en: Villages
tl: Mga Nayon

en: Income
tl: Kita

en: yes
tl: oo

en: Save the Map As
tl: I-seyb ang mapa sa ibang pangalan

en: The map already exists. Do you want to overwrite it?
tl: Ang mapang ito ay dati pa dito. Baguhin ito?

en: Map saved.
tl: Ang mapa ay na-seyb na.

en: Could not save the map: $msg
tl: Hindi ma-seyb ang mapang: $msg

en: Message:
tl: Mensahe:

en: You have no units available to recruit.
tl: Wala ka nang yunit na maaaring mangalap.

en: Dismiss Unit
tl: Tanggalin ang Yunit

en: Race
tl: Karera

en: Label:
tl: Leybel:

en: Unknown command.
tl: Hinde kilalalang utos.

en: Time of day
tl: Oras sa araw na ito

en: Choose host to connect to:
tl: Pumili ng host para iugnay

en: Color
tl: Kulay

en: I'm Ready
tl: Handa na ako

en: Local Player
tl: Mapa ng laro:

en: Empty
tl: Walang laman

en: Waiting for players to join...
tl: Naghihintay ng kalaro

en: Create Game
tl: Gumawa ng Laro

en: Time limit
tl: Taning

en: Name of game:
tl: Pangalan ng Laro:

en: Era:
tl: Panahon:

en: Map to play:
tl: Mapa para sa laro:

en: Use map settings
tl: Gamitin ang settings ng mapa

en: The map is unknown until your units explore it
tl: Ang mapa ay hinde makikita hanggang ito ay gulugarin ng iyong yunit.

en: Share View
tl: Ibahagi ang nakikita

en: Share Maps
tl: Ibahagi ang mapa

en: Share None
tl: Walang maibabahagi

en: No eras found.
tl: Walang nakitang panahon.

en: No eras found
tl: Walang nakitang mga panahon

en: $login's game
tl: $login's laro

en: Invalid era selected
tl: Imbalido ang napiling panahon

en: Set Password
tl: I-set ang Password

en: Turns:
tl: Mga turno:

en: Village Gold:
tl: Ginto ng Nayon:

en: Players:
tl: Mga Kalahok:

en: Size:
tl: Laki:

en: --no games open--
tl: --walang bukas na laro--

en: Unknown era: $era_id
tl: Di kilalang panahon: $era_id

en: Unknown era
tl: Di kilalang panahon

en: Unknown scenario: $scenario_id
tl: Di kilalang senaryo: $scenario_id

en: Unknown scenario
tl: Di kilalang senaryo

en: Reloaded game
tl: Iload ang na-save na laro

en: Turn
tl: Turno

en: Password Required
tl: Nangangailangan ng Password

en: none
tl: wala

en: Observe Game
tl: Mamasid ng laro

en: Join Game
tl: Sumali ng Laro

en: Joining this game requires a password.
tl: Ang pagsali sa laro ay mangangailangan ng password.

en: Invalid Color
tl: Imbalidong Kulay

en: Send a private message to
tl: Magpadala ng pribadong mensahe kay

en: Whisper
tl: Bulong

en: Message:
tl: Mensahe:

en: Leader:
tl: Pinuno:

en: Gender:
tl: Kasarian:

en: No era information found.
tl: Walang impormasyon ng panahon ang nakita.

en: Choose your side:
tl: Pumili ng iyong panig:

en: Starting game
tl: Sinisimulan ang laro

en: Back to start
tl: Bumalik sa una

en: Defeat
tl: Talo

en: You have been defeated!
tl: Natalo ka!

en: Error while reading the WML:
tl: Error habang binabasa ang WML:

en: Save Replay
tl: I-save ang replay

en: This scenario has ended. Do you want to continue the campaign?
tl: Ang sinaryong ito ay natapos na. Gusto mo bang ipagpatuloy ang kampanya?

en: Downloading next scenario...
tl: Ang susunod na pangyayari ay dina-download pa ...

en: Do you want to save your game?
tl: Gusto mo bang i-save ang iyong laro?

en: Name:
tl: Pangalan:

en: Unknown scenario: '$scenario|'
tl: Di kilalang sinaryo: '$scenario|'

en: End scenario
tl: Tapusin ang sinaryoi

en: Waiting for next scenario...
tl: Hinihintay ang susunod na sinaryo...

en: Remaining gold:
tl: Natitirang ginto:

en: Early finish bonus:
tl: Maagang pagtapos na bonus:

en: per turn
tl: kada turno

en: Turns finished early:
tl: Mga turnong natapos ng maaga:

en: Gold:
tl: Ginto:

en: Carry over percentage:
tl: Naisalin na porsiyento:

en: Bonus Gold:
tl: Bonus Ginto:

en: Retained Gold:
tl: Naitagong Ginto:

en: Game Over
tl: Laro ay Tapos

en: The game is over.
tl: Ang laro ay tapos na.

en: Scenario Report
tl: Ulat ng Senaryo

en: Victory
tl: Panalo

en: You have emerged victorious!
tl: Ikaw ay kumitaw na panalo!

en: The file you have tried to load is corrupt
tl: Ang file na nais mong i-load ay nasira

en: A network disconnection has occurred, and the game cannot continue. Do you want to save the game?
tl: Nawala ang koneksyon, ang laro ay hinde na pwedeng magpatuloy. Gusto mu bang i-save ang iyong laro?

en: It is now $name|'s turn
tl: Ngayon ay turno ni $name

en: Replace with AI
tl: Palitan ng kompyuter na naglalaro

en: Replace with local player
tl: Palitan ng lokal na nagalalaro

en: Abort game
tl: Pigilan ang laro

en: Replace with $player
tl: Palitan kay $player

en: $player has left the game. What do you want to do?
tl: $player ay umalis sa laro. Anong gusto mong gawin?

en: The file you have tried to load is corrupt. Continue playing?
tl: Ang file na nais mong i-load ay nasira. Ipagpatuloy ang paglalaro?

en: Unexpected characters at line start
tl: Hinde inaasahang mga karakter sa panimulang linya

en: Missing closing tag for tag $tag at $pos
tl: Nawawalang pangwakas na tag para sa tag $tag at $pos

en: Unterminated [element] tag
tl: Hinde Tapos [element] tag

en: Invalid tag name
tl: Imbalidong tag name

en: Unterminated [+element] tag
tl: Hinde Tapos [+element] tag

en: Invalid closing tag name
tl: Imbalidong pangwakas na tag

en: Unterminated closing tag
tl: Hinde Tapos na pangwakas na tag

en: Unexpected closing tag
tl: Hinde inaasahang pangwakas na tag

en: Found invalid closing tag $tag2 for tag $tag (opened at $pos)
tl: Nakakita ng imbalidong closing tag $tag2 para sa tag na $tag (nakabukas sa $pos)

en: Unexpected characters after variable name (expected , or =)
tl: Hinde inaasahang mga karakter pagkatapos ng variable name (expected , or =)

en:  included from
tl:  galing sa

en: $error at $pos
tl: $error sa $pos

en: Allied village
tl: Magka-alyadong village

en: Enemy village
tl: Village ng kalaban

en: Owned village
tl: Sariling village

en: border_size should be between 0.0 and 0.5.
tl: border_size ay kailangang nasa pagitan ng 0.0 at 0.5.

en: TitleScreen button^Tutorial
tl: TitleScreen button^Tutoryal

en: TitleScreen button^Campaign
tl: TitleScreen button^Kampanya

en: TitleScreen button^Multiplayer
tl: TitleScreen button^Maramihang kalaro

en: TitleScreen button^Load
tl: TitleScreen button^Ilunsad

en: TitleScreen button^Add-ons
tl: TitleScreen button^Mga Karagdagan

en: TitleScreen button^Language
tl: TitleScreen button^Lenguahe

en: TitleScreen button^Preferences
tl: TitleScreen button^Pagpipilian

en: TitleScreen button^Credits
tl: TitleScreen button^Mga Kredito

en: TitleScreen button^Quit
tl: TitleScreen button^Umalis

en: TitleScreen button^Previous
tl: TitleScreen button^Nauna

en: TitleScreen button^Next
tl: TitleScreen button^Sunod

en: TitleScreen button^Help
tl: TitleScreen button^Tulong

en: TitleScreen button^Help Wesnoth
tl: TitleScreen button^Tulungan ang Wesnoth

en: Start a tutorial to familiarize yourself with the game
tl: Magsimula ng pagsasanay para maging pamilyar sa laro

en: Start a new single player campaign
tl: Magsimula ng bagong kampanya na may isang maglalaro

en: Play multiplayer (hotseat, LAN, or Internet), or a single scenario against the AI
tl: Maglaro ng multipleyer (hotseat, LAN, or Internet), o nagiisang senaryo laban sa kompyuter

en: Load a saved game
tl: Iload ang naka-save na laro

en: Download usermade campaigns, eras, or map packs
tl: Idownload ang mga gawang kampanya, mga panahon o mga pakete ng mapa

en: Change the language
tl: Palitan ang wika

en: Configure the game's settings
tl: Ikonpigyur ang laro

en: View the credits
tl: Tingnan ang mga kredito

en: Quit the game
tl: Umalis sa laro

en: Show next tip of the day
tl: Ipakita ang sunod na tip para sa araw

en: Show Battle for Wesnoth help
tl: Ipakita ang Battle for Wesnoth help

en: Upload statistics
tl: Upload istatistiks

en: Help Wesnoth by sending us information
tl: Tulungan ang Wesnoth sa pamamagitan ng pagpapadala ng mga impormasyon

en: Unknown unit type '$type|'
tl: Di kilalang tipo ng yunit '$type|'

en:  and
tl:  at

en: moves
tl: mga galaw

en: XP to advance
tl: XP para umunlad

en:  move
tl:  galaw

en: $effect_description per level
tl: $effect_description kada antas

en: chaotic
tl: magulo

en: lawful
tl: naaayon sa batas

en: neutral
tl: walang pinapanigan

en: Wesnoth relies on volunteers like yourself for feedback, especially beginners and new players. Wesnoth keeps summaries of your games: you can help us improve game play by giving permission to send these summaries (anonymously) to wesnoth.org.
tl: Ang Wesnoth ay umaasa sa mga volunteers na tulad mo para sa mga komento, lalo na sa mga nagsisimula pa lamang at mga bagong naglalaro. Ang Wesnoth ay nagtatala ng mga sumaryo o buod ng inyong mga laro: matutulungan ninyo kaming ipaganda ang laro sa pamamagitan ng pagbibigay ng permiso sa pagpapadala nitong mga sumaryo o buod (nang hindi alam kung sino) sa wesnoth.org.

en: Summaries are stored here:
tl: Ang mga sumaryo o buod ay nakaimbak dito:

en: You can view the results at:
tl: Makikita ang resulta sa:

en: Help us make Wesnoth better for you!
tl: Tulungan ninyo kami gawing mas maganda ang Wesnoth!

en: Enable summary uploads
tl: Bigyan ng pagkakataon ang pag-upload ng sumaryo o buod

en: Draw tiles
tl: Ilagay ang tiles

en: Set player's starting position
tl: Ilagay kung saan ang posisyon ng manlalaro

en: Zoom in
tl: Palakihin ang nakikita

en: Zoom to default view
tl: Ibalik sa karaniwang laki

en: Toggle grid
tl: Ipakita ang mga linya

en: Resize the map
tl: Palakihin o paliitin ang mapa

en: Flip map
tl: Baliktarin ang mapa

en: Player
tl: Manlalaro

en: Which Player?
tl: Alin sa mga manlalaro?

en: Which player should start here?
tl: Alin sa mga manlalaro ang magsisimula dito?

en: Choose a Map to Load
tl: Pumili ng mapa para buksan

en: Warning: Illegal characters found in the map name. Please save under a different name.
tl: Paalala: May mga ilegal na karakters sa pangalan ng mapa. Paki-seyb ito sa ibang pangalan.

en: The file does not contain a valid map.
tl: Ang fayl ay hindi isang ganap na mapa.

en: Do you want to save the map before quitting?
tl: Gusto mo bang i-seyb ang mapa bago isarado ito?

en: Error: Illegal character in filename.
tl: Error: May ilegal na karakter sa faylneym.

en: Your modifications to the map will be lost. Continue?
tl: Ang mga pagbabagong isinagawa sa mapa ay mawawala. Ituloy?

en: Create New Map
tl: Gumawa ng Bagong Mapa

en: Width:
tl: Haba:

en: Height:
tl: Taas:

en: Deletion of the file failed.
tl: Ang pagbubura ng fayl ay hindi natuloy.

en: player
tl: manlalaro

en: Accelerated Speed
tl: Pinabilis na Tulin

en: Skip AI Moves
tl: Laktawan ang Galaw ng AI

en: Turn Dialog
tl: Dayalog ng Turno

en: Turn Bell
tl: Batingaw ng turno

en: Theme
tl: Tema

en: Sound effects
tl: Epeks ng ingay

en: Music Volume:
tl: Lakas ng Musika:

en: SFX Volume:
tl: Lakas ng SFX:

en: Sound effects on/off
tl: Epeks ng ingay on/of

en: Change the sound effects volume
tl: Palitan ang lakas ng epeks ng ingay

en: Music on/off
tl: Musika on/of

en: Change the music volume
tl: Palitan ang lakas ng musika

en: Make units move and fight faster
tl: Bilisan ang paggalaw at pakikidigma ng isang yunit

en: Do not animate AI units moving
tl: Huwag ipakita ang paggalaw ng mga yunits ng kalaban na kompyuter

en: Choose whether the sun moves left-to-right or right-to-left
tl: Pumili kung nais niyong gumalaw ang araw mula kaliwa patungong kanan o kanan patungong kaliwa

en: Use graphical special effects (may be slower)
tl: Gamitin ang mga espesyal na epeks (maaaring maging mahina)

en: Saved Theme Preference:
tl: Ang naka-seyb na Piniling Tema:

en: New theme will take effect on next new or loaded game.
tl: Ang bagong tema ay magkakaroon ng epekto sa susunod na laro.

en: Set Label
tl: I-set ang Tanda

en: Clear Labels
tl: Tanggalin ang mga Tanda

en: Show Enemy Moves
tl: Ipakita ang Galaw ng Kalaban

en: Best Possible Enemy Moves
tl: Ang posibleng Pinakamahusay na Galaw ng Kalaban

en: New Map
tl: Bagong Mapa

en: Load Map
tl: Buksan ang Mapa

en: Save Map
tl: I-seyb ang Mapa

en: Save As
tl: I-seyb As

en: Flood Fill
tl: Dagsahang Pagpupuno

en: Fill Selection
tl: Punuin ang Napili

en: Flip Map
tl: Baliktarin ang Mapa

en: Draw Terrain
tl: Gumuhit ng Tereyn

en: Refresh Image Cache
tl: I-refresh ang Larawan

en: Continue Move
tl: Ipagpatuloy ang Galaw

en: Speak to Ally
tl: Magsalita sa Kakampi

en: Speak to All
tl: Magsalita sa Lahat

en: Enter user command
tl: Ilagay ang utos

en: Map Generator
tl: Tagatubo ng Mapa

en: Players:
tl: Mga manlalaro:

en: Number of Hills:
tl: Numero ng mga Burol:

en: Max Hill Size:
tl: Ang pinakamalaking sukat ng Burol:

en: Villages:
tl: Mga Nayon:

en: Coastal
tl: baybaying dagat

en: Island
tl: isla

en: The video mode could not be changed. Your window manager must be set to 16 bits per pixel to run the game in windowed mode. Your display must support 1024x768x16 to run the game full screen.
tl: Ang pagali ng video ay hindi maaaring palitan. Ang window maneyger ay dapt nakatakda sa 16-bits per pixel upang ang iyong laro ay makakatakbo sa pagali na windowed. Ang iyong pakita ay dapat may suporta sa pagali na 1024x768x16 upang makakatakbo ang laro sa fullscreen.

en: Action
tl: Aksyon

en: Choose Resolution
tl: Pumili ng Resolusyon

en: Channel _Name
tl: Pangalan ng Channel

en: Channel _Topic
tl: Pinaguusapan sa Channel

en: C_onnect
tl: Kumunekta
